السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونتوب اليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له. واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله wa ala alihi wa sahabatihi bd ndugu zangu watazamaji watukufu karibuni tena katika kipindi hiki cha kuzungumzia aljanna wannar nazungumzia kuhusu pepo na moto na katika vipindi vilivyopita vyote tumezungumzia kuhusu habari za peponi na starehe za peponi na majengo ya peponi jinsi yalivyojengwa kwa uzuri na yalivyopambwa vizuri na allah subhanahu wataala hakupunguza katika starehe na yale y mambo ambayo ni mazuri ila yote ameyaweka katika pepo vitu vyote vile ambavyo mwanadamu anavipenda na vitu vyote vile ambavyo vitamstarehisha mwanadamu allah subhanahu wa taala ameviweka katika pepo yake tukufu ambayo atawaingiza waja wake wema wale wenye kumwogopa na kufuata yale fuatkufuata maamrisho yake na kuacha makatazo yake katika kipindi kilichopita tumeelezea kuhusu pepo ina daraja zake na daraja za pepo zimegawanyika nyingi sana na pia vile vile tukazungumzia kuhusu vyumba ambavyo viko ndani ya kwa sababu mtu anapoingizwa peponi basi lile jumba atakalopewa au majumba atakayopewa yatakuwa yana vyumba ndani tofauti tofauti kwa hiyo allah subhanahu wataala amemjalia mwanadamu huyu kwamba katika jumba hilo atakalompa basi nyumba ile allah subhanahu wataala ameitengeneza na ameiweka vyumba ndani yake na ndani ya vyumba hivyo vimepambwa vime vizuri na kila chumba kina watu wamekaa kwa kumhudumia yule mtu ambaye ataingizwa katika pepo na katika vyumba hivyo ambavyo tumezungumzia katika kipindi kilichopita kwamba pepo ina vyumba vingi sana mtume sallasalam amesema katika hadithi na natmidh ambayo imepokewa na ali radillahu anhu anasema mtume sal llahu alehi wasallam inna filjannati la ghurafan katika pepo kuna vyumba vingi sana yura dhuhuruha min butuniha ndani ya pepo hiyo hivyo vyumba, yani vinaonekana ndani yake na nje yake yaani ndani ya pepo hiyo kuna vyumba ndani ya pepo kuna vyumba na vyumba hivyo Vime, vina yaani ndani yake kuna mtu akiwa nje anaona ndani na akiwa ndani anaona nje hiyo ndio disaini ya vyumba vya peponi na pia baada ya kusema maneno hayo akasimama mtu mmoja katika watu arabi yani watu wa kutoka vijijini wale waarabu wa vijijini akamuuliza mtume sala llahu aleh wasallam ya rasulllah liman hia hivyo vyumba vimetengenezwa kwa ajili ya nani huyu bwana alipo aliposikia maneno yale yakamfurahisha sana akaona kwamba hii habari ni nzito sana na ni yenye kufurahisha akamuuliza mtume ni nani hawa kama inawezekana na sisi tuingie katika vyumba hivyo basi allah atuwezeshe mtume sallal wsalam akamwambia liman tayaba alkalam ni kwa wale watu ambayo maneno yao ni mazuri wale watu watakaopewa majumba hayo yenye vyumba ndani ambavyo vimegawanywa vyumba ambavyo ndani unaona nje na nje unaona ndani na vimetengenezwa kwa dhahabu na fidha basi mtume sallawa salam akasema hivi vyumba vimeandaliwa kwa wale wale ambao ambao ni ni watu ambao maneno yao ni mazuri hilo mbadaiaaaaondio jambo la kwanza ambalo litakuwa ni sababu ya watu kupewa vyumba katika pepo kusema maneno mazuri ni jambo moja kubwa sana kwa sababu ulimi ni kiungo ambacho kinaweza kumsababishia mwanadamu maafa makubwa sana ikiwa mtu hawezi kujizuia ulimi wake na kusema maneno mabaya basi kutamfikishia mahali pabaya sana na inaweza ikamharibia mpaka amali zake na dini yake na kila kitu chake kwa hiyo inachotakikana mtu achunge sana aangalie maneno ya kuzungumza na anaposema na wenzake basi aseme maneno mazuri na mtu atakae kuwa na maneno mazuri hapa duniani akisema na watu anasema nao kwa uzuri kwa heshma na kwa adabu hasemi aibu za watu hatukani watu hazungumzi na watu kwa kibri basi watu wa namna hii mtume salasaam anasema huko peponi watapewa majumba yenye vyumba vya namna hiyo kwanza kabisa mtu atakayepewa nyumba nyumba yenye vyumba hivyo ni mtu mwenye maneno mazuri maneno mazuri ni kitu kidogo sana ni wewe mwenyewe kujirekebisha kuzungumza maneno mazuri ikiwa unajiona wewe ni mtu unapenda kusema maneno mabaya na kuna watu wamezoea hawezi kusema neno moja isipokuwa la pili pengine atatukana au atasema uongo au alete mizaha azungumze maneno yani hayapo lakini li mradi achekeshe watu na yote hayo ni makosa hairuhusiwi mwislamu kusema neno lolote ambalo ni la uongo hata kama ni kufanya mzaha unatakiwa ukizungumza uangalie na ikiwa huna la kuzungumza basi ni bora mtu, mtu unyamaze mtume salllahlhi wasalam anasema man kana yuminu billahi walyaumi lakhir falyaqul khaira flyaul khaira au liyasmut mtu yeyote yule ambaye anamwamini allah nakuamini siku ya mwisho basi aseme maneno mazuri aseme maneno yenye kheri aseme maneno yenye manfaa ndani yake na ikiwa hana la kuzungumza basi ni bora anyamaze ni bora kwake anyamaze kwa hiyo wa mumin kweli anachunga ulimi wake kwa hiyo wale watu watakaokirimiwa peponi majumba ma, ma yenye vyumba ya dhahabu na fedha ambayo nyumba yenyewe ikiwa mtu yuko ndani anaona akiwa nje basi itakuwa ni sababu ya yeye kwa hiyo kusema uongo kus, kuzungumza maneno ambayo hayafai kwa mwislamu sio vizuri na ndio maana mtume sallla al wasalam akakataza watu kusema maneno mabaya hata kama ni, ni, ni mzaha unazungumza watu wanacheka wenzako wanacheka lakini wewe unadhurika kwa hiyo mtu atakiwa achunge maneno yake anapozungumza ajitahidi kwamba yeye asiseme maneno ambayo yanamuudhi allah subhanahu wataala au ni bora zaidi mtu anyamaze kwa hiyo huyu bwana akamuuliza mtume sallalwasalam hivi hivyo vyumba wameandaliwa watu gani mtume slawsa akamwambia mtu wa kwanza ambaye ameandaliwa vyumba hivyo katika pepo liman mtayba alkalam ni yule mtu ambaye maneno yake ni mazuri maneno yake anapozungumza ni maneno mazuri mtu, mtu wa pili mtume sala la salam akasema wa atama taam ni yule mtu ambaye anaelisha chakula watu yaani yeye amepata uwezo alhamdulillahi wa chakula amekula lakini akawalisha na watu wengine na hii ndio, ndio, ndio, ndio tabia ya watu wema tabia ya wachamungu wanapenda kufanya sadaka hizi za chakula sadaka ya chakula ni sadaka moja kubwa sana kwa sababu wewe kama umejaliwa kula na ukapata kile cha kuingiza katika tumbo lako na watoto wako basi watakiwa ushukuru kwa sababu kuna watu wengine mpaka saa hizo unapokula wewe pengine mtu anafikiria sijui atapata wapi tonge la kula kwa hiyo ukimtafuta mtu kama huyo ukampa chakula akala akashiba anakuombea wewe dua kwa allah subhanahu wataala na mambo yako yanakuwa ni mazuri na mtume slawasala anasema vyumba hivyo vimeandaliwa kwa watu wenye kulisha watu chakula kulisha chakula sio lazima ulishe watu wengi kadiri utakavyoweza kuwalisha watu basi unalisha ikiwa ni mmoja ni wawili umeweza kwa siku mara moja umeweza kwa wiki mara moja umeweza kwa mwezi mara moja na ikiwa labda ni mwezi wa ramadhani ukawafuturisha watu ni bora zaidi kwa hiyo ibada hii ya kulisha watu chakula ni ibada muhimu sana kuna watu wamepata mtihani sana katika chakula yaani mtu akishaona kwamba amepika chakula chake na familia yake akisikia mtu anagonga hodi tayari roho inam, inamruka roho inapasuka anaona do huyu bwana sasa akishaingia saizi hapa na chakula chenyewe ni hiki tumekiandaa kwa ajili yetu sisi hapa sisi hatutoshiba lakini kama we kweli unamwogopa allah subhanahu wataala akija mtu time kama hizo na nawe umeandaa chakula ndio wakati wa wewe kufurahi kwa sababu allah amekuletea mtu kama huyo akuongezewe daraja yako na akupime imani yako lakini utakuta kuna watu wengine wana mtihani kwenye vyakula na allah subhanahu wataala amewaondolea baraka katika majumba yao kwa sababu ni watu wachoyo wa vyakula mtume salllal wasalam anasema kuna watu yani mtu chakula cha mtu mmoja kinaweza kula watu wawili na chakula cha watu wawili wanaweza kula watu watatu na pengine kwa baraka ya huyu mtu anayekuja allah subhanahu wataala akakufungulia wewe milango ya kheri lakini watu roho zao zimekuwa ngumu sana katika masala ya vyakula yee anaona chakula ni kitu bora sana kumbe ni kitu kidogo sana kula ni kitu kidogo sana na riziki alokupa wewe ndio allah mwenyezi mungu amempa mtihani mtu mwingine na wala ukimnyima wewe sio kwamba yule bwana atakwenda hatopata riski kila mtu atapewa riziki yake lakini huu ni mtihani allah amekupa wewe wewe unacho basi wape na wenzio na kama wewe umeshiba ufikirie kwamba kuna wenzako wananjaa na mtume amesema kuhusu masala ya chakula ikiwa wewe unakula umeshiba na jirani yako ana njaa basi ujue imani yako ni dhaifu sana mtu yeyote ambaye anakula na anashiba na jirani yake amekaa na njaa basi imani yake ni, ni, ni, ni dhaifu an yani imani yake haijafikia kile kiwango cha kuitwa ni mumin wa kisawasawa kwahiyo mtme anasema wale watu watakaopewa wale watu watakaopewa vyumba vya peponi majumba ya peponi ambayo yamegawanywa katika mavyumba tofauti tofauti ni wale watu ambao wanalisha watu chakula wanawapa watu vyakula wakala wakashiba na pia katika chakula unachotoa uangalie wale watu unaowapa pia ni bora zaidi ukawapa wale watu wanaohitaji zaidi kinyume na watu wengine utakuta akiita aki, aki watu kuja kula kwake anaita wale watu ambao hawana shida na kile chakula kama ni chakula ambacho ameitwa katika ile ule mwaliko yee anakula kila siku na ana uwezo hata yeye wa kufanya zaidi ya hivyo kwa hiyo tuangalie katika kuwaita watu kwenye vyakula au kuwapelekea vyakula tujitahidi kutafuta wale watu wanaostahiki ili yale malengo yatimie yani yatimie yawe kamili na iwe malengo yako ya kutoa sadaka yawe yamefikia pale ambapo unapohitaji we mwenyewe kwa hiyo ndugu yangu huelewe kwamba wale watu wenye tabia ya kulisha watu vyakula watapiwa vyumba katika vyumba vya peponi na mtu, watatu, mtu wa tatu mtume sal llahali wasalam akasema wa adama siam na ni wale watu ambao wakadumu katika saumu saumu ni ibada moja kubwa sana saumu ni ibada ambayo allah subhanahu wataala ameiekea malipo makubwa sana ibada zote allah amezitaja thawabu zake isipokuwa saumu saumu allah subhanahu wataala ameiweka kwamba siku atakayokutana na mja wake ndio atakuja kumlipa hizo thawabu za saumu kwa hiyo wale watu wenye kuendelea na ibada ya saumu siku ya kiama watapiwa mavyumba katika vyumba vya peponi mavyumba makubwa makubwa ambayo ya ajabu ajabu ndani yake kuna kila kitu watapewa wale watu wenye kudumu na, na kufunga na pia vile vile katika milango ya peponi kama tulivyotangulia kuzungumza huko nyuma kuna mlango l umewekwa kwa watu wenye kufunga peponi watu wale wanaofunga wataingia katika mlango huo na pia huko ndani sasa watagaiwa katika majumba watakaopewa na allah subhanahuwataala alafu ndani yake kuna mavyumba vya kila aina o hawa ni wale watu ambao wanadumu na saumu saumu ni kitu kikubwa sana na watu watakiwa wajitahidi sana kufunga kama mtu una uwezo wa kufunga ibada ya saumu ina thawabu nyingi sana mpaka mtume akasema kwamba allah subhanahu wataala anasema fainahu li waana ajizi bihi saumu ni yake yeye anaejua thawabu zake na yeye ndo atakayelipa thawabu za mtu mwenye kufunga kwa hiyo wale watakaopiwa vyumba siku ya kiama mmojawapo ni mtu ambaye amedumu na kufunga saumu zote zile ambazo za faradhi za, za sunna na ziko saumu nyingi za kufunga kuna saumu za sunna za sita kuna saumu za jumatatu na alhamisi na kuna zile za siku nyeupe zile tarehe kmntat kminn na kminatano basi mtu atakiwa awe ni mwenye kudumu na saumu na mtu mwenye kudumu na saumu saumu inamkinga na mambo mengi na inakuwa ni sababu ya kumwondolea maradhi mengi katika mwili wake haifichiki yani fadhula za saumu yani kwamba saumu inamsaidia mwanadamu katika mambo yake ya duniani na mambo ya akhira saumu ni kinga hapa duniani na huko akhera malipo yake ni makubwa kama hivi mtu ataenda kupewa E, vyumba katika vyumba vya peponi na mtu mwingine wa nne atakayepewa vyumba vya peponi ni yule ambaye salla bileili wannasu niam anaswali usiku na watu wamelala ibada ya kuswali usiku ni ibada kubwa sana na allah subhanahu wataala ana nadi usiku kuwanadi kuwa kuwa, kuwa viumbe vyake waja wake kwamba ni nani mwenye shida nimwondolee shida zake ni nani mwenye matatizo nimwondolee matatizo yake ni nani ana, anataka kitu kwangu nimpe na allah subhanahu wataala anashuka katika uwingi wa kwanza na kunadi na kuwaita viumbe vyake na kuwaita watu ambao wengine wakati huo wamelala hawajitambui lakini ikiwa wewe ni mtu mwenye kuamka kipindi hicho ukawa unatekeleza ibada ya swala ya usiku basi allah subhanahu wataala atakukirimu pepo yake na ndani ya pepo hiyo kuna majumba na ndani ya majumba kuna vyumba ambavyo wameandaliwa hawa watu disaini kama hii kwa hiyo watu ambao watapewa vyumba katika pepo ni aina hii kama hadithi ilivyoelezea na pia vile vile tuelewe kwamba kuna watu siku ya kiama watajengewa majumba ndani ya pepo kuna watu watakapoingizwa peponi kuna baada ya yale majumba ambayo yapo ya, ya, ya yamejengwa kuna majumba wao wame, wame, wame, wamejengewa bado wako hapa duniani yaani wako duniani lakini wamejenga akhira yao tayari kuna vitendo ambavyo mtu akivipa, akivifanya hapa duniani basi yaani allah subhanahu wataala anamjengea majumba kule peponi kwa hiyo bora ndugu yangu ushughulike na mambo ambayo yatakusaidia akhira zaidi kuliko hapa hapa duniani hukataza ukajenga majumba na nini lakini isiwe ni hamu yako kubwa ikakusahaulisha na majumba ya akhera ikkakusahaulisha na majumba ya peponi kwa sababu majumba ya ya peponi hayana mfano ya hapa hapa hapa duniani duniani duniani nyumba za hapa duniani utaziacha eh, majumba yako unayo hapa duniani, yote utayaacha hakuna kitu kitakachokusaidia katika haya majumba yako hapa duniani isipokuwa wewe unatakiana hapa duniani uanze kujenga huko akhira unako kwenda ikiwa wewe ni mtu ni mjanja una akili usijenge duniani peke yake jenga na akhira kwa hiyo kuna watu hapa hapa duniani wanaanza kujenga akhira na watu kama hao ni wale ambao kama alivyosema mtume slasaa mtu mwenye kujenga nyumba ya mwenyezi mungu hapa duniani allah subhanahu wataala atamjengea nyumba siku ya kiama peponi kuna watu wanajengewa majumba yao peponi kabisa mtume sallalwsalam anasema katika hadithi sahihi manbana lilahi masjidan bana allahu lahu beitan fi ljanna mtu yoyote mwenye kujenga nyumba hapa duniani ya mungu yaan akajenga msikiti basi allah naye na anamjengea nyumba peponi kwa hiyo kuna watu wajanja kama hivi na allah subhanah wataala atujaalie katika hao ambao wanajenga majumba yao wakiwa hapa duniani wanajenga pepo yao wakiwa hapa duniani jambo la msikiti ni jambo moja kubwa sana kuna watu kweli wana shida ya misikiti kuna watu kweli wanahitaji misikiti na kuna sehemu mpaka sasa hivi misikiti msikiti, msikiti uliokuwepo labda ni mbovu inavuja na kuna watu wana pesa mungu amewajalia pesa lakini hawafikirii kujenga misikiti kwa hiyo ndugu yangu mwislam jitahidi tafuta mahali na usichoke hata kama umejenga msikiti mmoja ukiweza jenga wapili, mimi, allah wa pili mtume salalasalamsallah subhanawataala anasema mwenye kunijengea mimi nyumba hata kama ni mfano wa wa, wa wa wa wa nyumba ya ndege ile lile lile tundu la ndege yani ukajenga msikiti hata kama ni mdogo kama tundu la ndege basi allah subhanahu wataala atakujengea nyumba katika nyumba za peponi kwa hiyo ujue kwamba kuna kuna nafasi ya mtu kujijengea nyumba zake za peponi akiwa hapa hapa duniani na mojawapo ni hilo watu wafanye bidii waweza mkashikana nyinyi watu wawili watatu eh, hata kumi lakini mkajitaidi kazi yenu nyinyi kutafuta mahali wana shida ya msikiti mkaujenga msikiti na msikiti ukishajengwa mnautengeneza kwa, kwa njia ambayo utaendelezwa kiibada na nakuwatafutia wale watu maimamu wa kuendeleza watu katika ibada katika ile misikiti basi insha allah subhanahu wataala kwa kitendo hicho allah atakujengea nyumba ukiwa hapa duniani anakujengea nyumba akhera na pia vile vile watu watakaojengewa nyumba katika pepo zao yani wakiwa nyumba zao peponi wakiwa duniani pia ni wale watu ambao wenye subra wakati wanapopata wa msiba na msiba ambao tunaozungumza hapa ni msiba wa kufiwa na mtoto mtume sal lla alwasal anasemayqulu e, an, aza wjal limn hamida wastarjaa nda mauti waladihi ibnu licabdi beitan fi ljanna wasammuhu beit الحمد anasema mtume sa la salam anasema anasema allah aza wajalla kwamba yule mja wangu ambaye nitampa mtihani wa kufiwa na mtoto wake basi mjengeeni nyumba peponi nyumba hiyo iiteni nyumba ya alhamdi iiteni jina lake beitulhamdi nyumba ya kushukuru kwa hiyo ndugu yangu mwislamu ikiwa umepata mtihani wa kufiwa na mtoto basi ukarudi kwa mola wako na ukatarajia malipo kwa mola wako basi ujue allah subhanahu wataala anakujengea nyumba peponi kwa sababu msiba uliokupata ni mkubwa na allah subhanahu wataala atakujengea nyumba peponi na nyumba hiyo itaitwa beitulhamdi be nyumba ya kushukuru pia vile vile siku moja mtume salallahaliwa salam anasema jibrili alimtembelea kisha akamwambia kwamba hadihi khadija uriuha salam min rabiha mimi nimekuja nimepewa salamu za mama khadija ambaye ndio mke wa kwanza wa mtume muhammad la wasalam nimepewa salamu kutoka kwa allah msalimie khadija mwambie salamu zatoka kwa mola wake kisha wa amarahu an yubashiraha bibeitin fi ljannati min kasabin la khasaba fihi wala nasaba kisha ani mtume sa salama asema jibrili akaamrishwa ambashirie mama khadija kwamba kuna nyumba amejengewa peponi nyumba hiyo ni nyumba ya, ya lulu yani ni nyumba ya kifahari ambayo imejengwa kwa lulu ambayo haina maudhi ndani yake wala haina tabu ndani yake kwahiyo bibi khadija ni katika wanawake ambao wameutetea uislamu na ni katika wanawake ambao wa kwanza kusilimu na ni mke wa kwanza wa mtume wetu muhamadi sallaaliwasalam na mtume sa ha- ha- ha- hakumsahau bibi khadija mpaka mwisho wa uhai wake na ni mke pekee ambaye mtume sallalwsalam alimuoa akiwa yuko peke yake hakumuolea bibi khadija mke mngine mpaka amekufa na bibi khadija alikuwa ni mwanamke mwenye uwezo na mwenye mali na alikuwa akimpenda sana mtume muhammadi sallaalh wsalam na alikuwa akimtuliza mtume wakati akienda kuudhiwa kule na makuraishi wakati akitangaza uislamu akirudi bibi khadija alikuwa akimtuliza na kumpumbaza na kumpa maneno mazuri kwa hiyo mtume sallasaa alikuwa akipata akipata utulivu mkubwa kwa mama khadija ralh anha na huyu bibi khadija ndio aliyemzalia watoto mtume salllaal wasalam katika watoto wake sba watoto st wamezaliwa na bibi khadija anha kwa hiyo hii ni daraja kubwa ambayo amepewa bibi khadija jibrili ameshuka mpaka kwa mtume sal llah alwasallam anampa salamu kwamba mwambie bibi khadija salamu hizi zatoka kwa mola wake salamu hizi zinatoka kwa mola wake na umwambie kwamba amebashiriwa pepo amebashiriwa nyumba peponi ambayo nyumba hiyo ime imejengwa kwa lulu imepambwa kwa lulu na haina haina tabu ndani yake wala mashaka nyumba hiyo ni, ni, ni rasmi ametengenezewa bibi khadija radiallahu nha kwa hiyo ndugu yangu mwislam hivi ndio pepo jinsi ilivyo na kuonyesha kwamba watu siku ya kiama wataneemeka na watapata majumba makubwa makubwa na watapewa malipo ambayo hayana mfano na majumba hayo ndani yake yatakuwa na vyumba tofauti tofauti ndani yake vyumba vime juu chumba juu ya chumba chumba juu ya chumba na ndani yake kutakuwa na, na na starehe za kila aina na kuna watu ambao wana, wa, wa, wa, wanajengiwa majumba wako hapa duniani na hilo ni jambo linawezekana ndugu yangu ukijenga msikiti hapa duniani basi allah subhanahu wataala anakujengea nyumba yako peponi na pia vile vile mtu ambaye akipatwa na msiba wa kufiwa na mwanaye basi allah subhanahu wataala ikiwa yule mtu atasubiri na kutarajia malipo na akashukuru kwa mola wake basi ana anapewa, anajengewa nyumba katika majumba ya peponi katika majumba hayo pia mtume salalaalwa salam wakati alipozunguka kama tulivyoelezea vipindi vya nyuma kwamba mtume slaam aliona nyumba nzuri sana imepambwa kwa dhahabu eh, nyumba ambayo inapendeza kabisa mtume akauliza hii nyumba ni ya nani akaambiwa lishabi min quraishi hii nyumba imeandaliwa kwa kijana mmoja wa kiquraishi mtume salllaalwsalam akatarajia aka, aka kwamba ni yeye lakini akaambiwa kwamba nyumba hii ni ya omar raillahu anhu kwa hiyo wale watu wema ambao wameshabashiriwa pepo na wametajwa wame na mtume salllal wasalam hawana wasiwasi wasi. na sisi tunamwomba allah subhanahu wataala atukutanishe na watu wema atuingize katika pepo yake tukufu na atujalie miongoni mwa waja wake wema ili tuingie katika starehe hizi za pepo pamoja na mtume wetu muhammad ssalam na masahaba wake watukufu وصلى الله على نبينا محمد وعلى آله وصحبه وسلم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته <applause>