السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين. نبينا محمد وعلى آله وصحابته اجمعين. اما بعد تجمعنا وتجمعنا وتجمعنا وتجمعنا تينا كتكا وتجمعنا وتجمعنا وتجمعنا وتجمعنا habari za pepo na habari za moto na tukiendelea kuelezea habari za peponi namna ya starehe zilizokuwepo peponi na mambo ambayo ameandaa allah subhanahu wataala kuwaandalia waja wake wema ambao wataingizwa katika pepo yake na kama ulivyofuatilia katika kipindi hiki ni kwamba habari zake ni habari nzuri habari zake ni za kupendeza habari zake zinamfanya mwislamu aweze, aweze ku, ku, kuongeza katika yale mambo yake ya mema anayoyafanya ili aweze kufikia malengo ambayo ni kufika katika hiyo pepo ambayo ameiandaa allah subhanahu wa taala kwa kuandalia waja wake wema ndugu yangu mta, mtazamaji kipindi hiki kimeandaliwa rasmi kwa ajili ya kuzungumzia habari hizi ambazo ni habari za kukuweka wewe katika mstari mzuri habari ambazo zinakubashiria wewe mambo mazuri kwa hiyo usije kuwa wewe na wewe ukawa ni mtu ambaye umechelewa katika kufanya mambo ya gheri anza sasa hivi au ongeza bidii katika mambo yako ya gheri unaoyafanya ili uende ukakutane na mambo haya ambayo allah subhanahu wa taala ameyaandaa kuwaandalia waja wake wema na sifa za peponi ni nyingi kama zilivyokuwa tukizielezea na habari zake ni kubwa sana na starehe zake ni nyingi na kadiri utakavoelezea bado zinakuwa sifa zake zinaongezeka mesema katika kipindi kilichopita kwamba pepo imeshaandaliwa na pepo imeshaingizwa yani imeshaekwa imesha vizuri na mapambo yake yameshawekwa na kila kitu ambacho kitakachomsterehesha mwanadamu kiko tayari katika pepo sasa kinachotakikana ni mimi na wewe ndugu yangu tujitahidi na kufanya bidii ili allah subhanahu wataala aweze kutukirimu pepo yake tukufu na kama tulivyozungumza kwamba pepo imejaa yani allah subhanahu wataala ameshaipanda miti pepo ina miti miti mikubwa sana miti ambayo ina matunda miti ambayo vivuli vyake ni vya ajabu kivuli cha mti mmoja mtu anatembea mwendo wa miaka mia na hawezi kumaliza kivuli hicho na peponi allah subhanahu wataala ameandaa miti hii rasmi kwa ajili ya kumstarehesha mja wake yule ambaye atamwingiza katika hiyo pepo na pia vile vile katika darasa iliyopita tumezungumzia kwamba kunao kuna kuna uwezekano wa mtu kupanda miti hapa duniani kujipandia miti yake peponi na njia ya kupanda miti hiyo ametufundisha nabii ibrahimu alaihi salam alipokutana na mtume wetu muhammadi salllahali wa salam wakati alipopelekwa mbinguni nabi ibrahimu akamwelezea mtume sal laalwasalam kwamba nisalimie umati wako na uambie kwamba pepo imejaa e, ardhi ya pepo ni nzuri na ardhi ya pepo inakubali kila mti na maji ya peponi ni matamu sana na na na, na, na ndani ya pepo ukitaka mtu kupanda miti basi nabi ibrahimu akaeleza kwamba namna ya kupanda peponi miti na ukiwa uh, hali ya kuwa huko duniani basi ni kusema wala ilaha walhamdulila walailaha ilala akbar hii ndio njia ya kupanda miti ukiwa hapa duniani kwa hiyo miti yako hii ukiipanda tayari wewe ukifika kule utaikuta imeshakuwa mikubwa na ishaleta matunda na inakusubiri wewe uanze kustarehe na miti kama hii kwa hiyo allah subhanahu wa taala atuwezeshe na atujalie tuweze kustarehe, tuweze kustarehe na atu, atustareheshe allah subhanahu wa taala na pepo yake ambayo amewaandaa amewaandalia waja wake wema ikiwa peponi kuna miti na insha allah mungu subhanahu wataala ameshaijalia ipo, ipo peponi miti hakuna wasiwasi kwamba peponi kuna miti basi miti hiyo itakuwa na matunda na katika matunda hayo ndio watu watakuwa wanakula katika wakiwa peponi watu watakula matunda ya peponi miti hiyo ambayo imepandwa katika pepo si miti mikavu sio kwamba ni miti tu ipo haina matunda ni miti ina matunda na matunda yake ni matamo na kila mtu akipewa tunda akiletewa tunda la mti akiletewa lingine kesho atakuta utamu ni mngine kuliko ule wa mwanzo kila akila tunda tunda ni la mti ni huo huo mmoja lakini kila anavokula basi kila siku anakuta kuna mabadiliko ya utamu ambao anaupata katika, katika matunda ya miti ile hayo ni mambo ya peponi ndugu yangu na ni mambo ambayo akili ya mwanadamu haiwezi kuku, kuku, kufikiria mambo ambayo yako peponi na macho hayajaona mambo yako pep, yaliyoko peponi na masikio hata ukasikia vipi bado mambo ya peponi ni makubwa hayawezi kuisha kwa hiyo peponi kuna matunda ambayo yatatoka kwenye hiyo miti ambayo imepandwa peponi allah subhanahu wa taala ametuelezea katika qurani tukufu وأن بابي بوني ماتوندا. ماتوندا هاي وأتاتوكا وابي وأتاتوكا وين هيو ميتي امبايو بايو إيكو بابوني. الله سبحانه وتعالى نسيما وبشر الذين آمنوا وعملوا الصالحات أن لهم جنات تجري من تحتها الأنهار. كلما رزقوا منها من ثمرة رزقا قالوا هذا رزقنا من قبل هذا الذي رزقنا من قبل wautu bihi mutashabiha walahum fiha azwaju mutahara allah subhanahu wa taala anaelezea namna gani ya matunda ya peponi yalivyo anasema subhanahu wa taala wabashiri ladhina amanu waamilu salihat wape bishara wale waja wangu wema ambao wameamini na wakafanya vitendo vizuri ana lahum jannatin waambie kwamba wao watapewa pepo au watapewa mabustani ya peponi mintahtihalanhar mabustani ambayo yanapita chini yake mito angalia namna gani starehe zitakavyokuwa katika pepo mabustani miti mikubwa mikubwa alafu chini yake kunapita mito ya maji kuna mito inapita chini ya miti hiyo wewe unaingizwa katika pepo ambayo imeandaliwa kwa namna hiyo allah subhanah wataala asema waambie hawa waja wangu wema wanaofanya vitendo vyema kwamba mimi nitawapa pepo nitawapa mabustani ndani ya pepo kuna mabustani ambayo yanapita chini yake mito ya maji kulla ma ruziu minha min thamarati riza kila wakipewa matunda kutoka kwenye hiyo miti ya peponi wakiletewa matunda wa kila alu watasema hadha lladhi min minqablu hii haya matunda ni yale ambayo tuliopewani kama yale ambayo tuliopewa mwanzo hadha ladhi min qablu haya ni kama yale tuliopewa pale mwanzo lakini utamu wake umezidi wautu bihi mutashabiha na wataletewa mengine ambayo yamefanana na yale sio kama yale yaani matunda watakaopewa watapewa yamefanana na yale lakini kwa utamu ni mengine walahum fiha azwaji mutahhara na katika pepo hiyo watapewa wanawake ambao wako tahara kwa hiyo allah subhanahu wataala anasema kwamba katika pepo yake kuna matunda na kila tunda analokula mtu utamu wake wa leo unabadilika unakuwa ni utamu mngine na anata, atasema mwanadamu haya ni matunda kama tuliokula jana lakini utamu wake ni mwingine allah subhanahu wataala alivyoielezea pepo na kuipambanua pepo ili mwanadamu upate kuelewa kitu gani kinachoendelea huko ili ufanye bidii na uongeze juhudi kwa kuitafuta pepo hiyo أنا سمع سبحانه وتعالى جنات جنات عدن مفتحة لهم لهم الأبواب متكئين فيها يدعون فيها بفاكهة كثيرة وشراب. الله سبحانه وتعالى أنا أنا يليز أنا اندلكو يلزأ ببويك جنات عدن هي ببوي عدن مفتحة لهم الأبواب. watakuwa wamefunguliwa milango yake watu watakapopelekwa katika hiyo pepo ya aden watakuta ndani hake, watakuta yake watakuta imeshafunguliwa milango yake iko wazi yani yani, zi, i, yani ile ule ubaridi wa pepo unatoka mpaka nje na harufu yake inafika masafa mia moja mtu ambaye yuko masafa miaka mia moja anaweza akasikia harufu ya pepo kwa hiyo watakuta pepo ya mwenyezi mungu iko wazi milango yake hiyo ambayo ni adn ambao ndio jina la pepo marufu lakini ni kwa ujumla pepo yote iko wazi milango yake muttakiina fiha watakuwa ni wenye kulala kwenye vitanda vyao na viti vyao wa, wa, yani wanastarehe katika magodoro na mavitanda ma, ma yao ambayo, ambayo wameandaliwa katika pepo hiyo ambayo, ambayo allah subhanahu wataala amewaandalia waja wake yudauna fiha, fiha bifakihatin kathiratin wa sharab watakuwa wanaagizia tu matunda kila tunda wana, wanalolitaka wanaliagizia tu wao wamekaa wanaagizia mimi niletee tunda hili baadaye nataka tunda lile baadaye nataka tunda lile yee kazi yake ni kuagizia na tunda linamjia pale pale alipo anachuma yule mti anakula na utamu unakuwa ni mwingine kila siku utamu unabadilika hayo ni mambo ya peponi ndugu yangu ni mambo makubwa sana matunda yani uki, uki, ukija, ukija hapa duniani ukiangalia hapa duniani matunda yani nafasi yake ni kubwa sana yani mtu ambaye hali tunda huyu mtu katika mwili wake kutakuwa na upungufu mkubwa sana wa vitamini na watu wa tiba au watu wa afya wanahimiza sana watu kula matunda kwa sababu matunda yanajenga yana, yana, yana, yana mwili matunda yanaongeza vitamini katika mwili na hayo matunda ni ya hapa duniani na hapa duniani kama kuna umuhimu wa watu kula matunda na wewe unajua kwamba kila tunda lina utamu wake ndizi ina utamu wake mbe lina utamu wake wakel e, lina utamu wake na kuna matunda mengine hapa hapa duniani kuna watu hawajakula kabisa wanayasikia tu au wanaliona lakini hana uwezo wa kulila lakini allah subhanahu wataala siku ya kuku, kuingiza wee katika pepo yake hakuna tunda katika dunia hii unalolisikia utalikosa huko na utamu wake sio kama utamu wa hapa duniani kwa hiyo ndugu yangu hii ni nema kubwa sana ambayo allah subhanahu wataala amewajalia waja wake wema ambao wataingia peponi watakula matunda hayo matunda ambayo yako peponi ladha yake si ya kawaida yaani utamu wake ni, ni utamu ambao wakubadilika wa kila ukila tunda hilo unabadilisha unakula, una ukila tunda hilo kesho baadaye ukilila unakuta utamu wake ni mwingine allah subhanahu wa taala anaendelea kueleza kuhusu sifa za matunda ya peponi akisema yudauna fiha bikuli fakihatin aminin watakuwa wanaagizia matunda hali ya kuwa wamestarehe wako kwenye amani kabisa yani hawana wasiwasi wasi kabisa yani wapo katika starehe za hali ya juu wanakula matunda na wanaagizia wakiwa wako kwenye starehe zao safi kabisa hao ni watu wa peponi ambao watakao kirimiwa pepo ya allah subhanahuwataala na allah atujalii katika watu wa peponi allah alla subhanauwataala anaendelea kuelezea habari za peponi Yani kuhusu habari za watu watakaokula matunda ya peponi allah subhanah wataala anasema wa tilka ljanat alati urithtumuha bima kuntum tamalun lkum fiha fakihatn kathira allah subhanahu wa taala anasema watilka ljanna na hiyo ndio pepo alati urithtumuha ambayo mtarithishwa pepo hiyo ya allah allah atawarithisha pepo hiyo bima kuntum taamalun kwa yale mambo alikuwa mkiyafanya lakum fiha fakihatun kathira mtapewa katika pepo hiyo matunda mengi sana ndugu yangu mtazamaji yani tukizungumza maneno haya tunatamani tamani yani hapa tulipo allah subhanahu wataala awe ashatuingiza katika pepo ya namna hiyo yaani allah subhanahu wataala jinsi anavyoizungumza pepo na jinsi allah subhanahu wataala alivyoitengeneza pepo basi sisi tunachokiomba kwa allah subhanahu wataala asitunyime necma kama hizi matunda kama haya sisi tuna umuhimu sana katika dunia hii ya kula matunda na kuna kama nilivyosema kuna watu wanatamani ndugu zangu wanatamani kula matunda leo ukija ukigusa ndizi kuna watu wenye maisha ya chini hawezi kula ndizi sasa hivi ndizi shilingi mia mbil miatatu mpaka shilingi mia an ndizi moja ukija kwenye mal ukuta haya m kuna mal ambayo yale yaleambayo ya nje yale watu wengine hawezi kula kuna watu wengine ambao maisha yao hawa hawali matunda maisha yao kwa sababu gani hayapatikani kwao matunda sehemu aliokuwepo wao hayapatikani matunda na matunda aliokuwepo kwao labda ni, de, ni aina fulani moja tu hiyo hiyo hakuna matunda mengine kama ni maembe ni maembe tu basi hakuna tunda lingine na kama ni ndizi ni ndizi tu hakuna tunda lingine au kama ni chungwa ni chungwa tu hakuna matunda mengine aauaalletunda ambaan peponi yule maskini ambaye hakuweza kula matunda ya, ya kifahari atapewa matunda yote katika pepo ya allah subhanawataala an yani allah subhanawataala anasema lakum fiha aufihafkihatun kathira uko peponi nyinyi mtapewa matunda mengi sio matunda kidogo matunda mengi ya kila aina ya kila aina ya utamu kwa hiyo peponi ndugu zangu kuna starehe kubwa sana peponi kuna mambo makubwa sana na matunda ya peponi la atun, la maktuatn wala mamnua hayaishi matunda ya peponi haiji kwamba ti paka je kipindi cha, cha, cha, cha, cha machungwa ndo watu watakula machungwa kija kipindi cha maembe ndo watu watakuja kula maembe saa yoyote mtu anataka e, tunda fulani anasema tu saa hiyo hiyo tunda linakuja namjia paka pale alipo na anachuma tunda lile anakula saa yoyote ayaadani hayana muda hayana msimu matunda ya peponi matunda ya peponi ni yenye kuendelea daima ni milele matunda ya peponi yataendelea milele kama vile pepo ilivyokuwa ni ya milele basi watu watastarehe na kula matunda ya peponi allah subhanahu wataala anaendelea kuelezea pepo yake jinsi alivyotengeneza anasema fahuwa fi ishatiradhia fi jiakutufu hai allah subhanahu wataala anaielezea pepo yake jinsi alivyoitengeneza na anasema kuhusu wale watu watakaopata pepo hiyo kwamba fahuwa fiishara ikiwa wewe umeshafaulu yaani sawabu zako zimekuwa ni nyingi kuliko madhambi yako au allah amekuchukua akakusamehe wewe akakuingiza peponi fahuwa fiishara huyo mtu atakuwa katika maisha ya kuridhiwa ya kuridhika yeye na kuridhiwa na allah subhanahu wa taala pande zote mbili radhi zitapatikana yeye ataridhika na kile atakachopewa na mola wake na allah subhanahu wataala ameshamridhia ndio maana akamwingiza katika pepo yake kwa hiyo watu wa peponi wataishi maisha ya maridhia hakuna bughudha R- nafsi zitaridhika kabisa na, na, na yale watakayopewa katika pepo ya allah subhanahu wataala fahuwa fi ishatiradhia e allah tunakuomba utupe maisha haya maisha ya kuridhiwa utupe maisha ya kuridhiwa ya rabi sio maisha ya kutuudhi sisi kuna watu wamepewa maisha hapa duniani kila siku wana maudhiko we ukimwona umwona najigari kubwa He, ukienda nyumbani kwake nyumba yake nzuri imetengenezwa kila kitu inapendeza lakini hana maisha ya kuridhiwa ee hajaridhika wala allah allah subhanahu wa hajamridhia walaa na na maisha yake ndivyo ilivyo dunia hata ukapewa nini bado utakuwa na mateso tu katika dunia hakuna starehe allah subhanahuwataala anasema fi jannatin aliya hawa watu ambao watakuwa wata, wata, wata wameridhiwa na allah subhanahu wataala jannatin alia watapewa pepo za juu watapewa pepo kubwa kubwa watapewa majumba ya starehe ndani yake watapewa kila kitu kilichopo ndani ya pepo hiyo kutufuhadania miti yake katika hiyo pepo matunda yake kutufuhadania yani ukitaka kuchuma tunda lake mti unakuja wenyewe unainama wewe unachuma tunda lile kwa mkono wako hakuna dhiki katika pepo ndugu zangu hakuna tabu tabu ni hapa duniani tu lakini peponi hakuna dhiki kwa hiyo matunda ya peponi allah subhanahu wataala anasema kutufu hadania yaani kuchuma kwake ni karibu yani yako karibu na wewe mti mkubwa huo mtu wenyewe ni mkubwa lakini unapohitaji tunda lake ule mti wenyewe unainama unakuja pale ulipo na unachuma tunda unakula kwa hiyo ndugu zangu hizi starehe za peponi jamani tunamwomba allah subhanahu wataala situnyime allah tuingize katika pepo yake ambayo imejaa starehe kama hizi matunda kama haya eh, na atujalie kila la kheri ambalo ametuandalia katika pepo yake tukufu allah subhanahu wa taala anaendelea kutuelezea kuhusu habari ya peponi anasema subhanahu wa taala fiha min kuli fakihatin zaujan katika pepo hiyo kuna matunda kila aina zaujan yaani aina mbili mbili kila tunda liko aina mbili mbili ukila kila tunda linabadilika linakuja aina nyingine allah subhanahu wa taala anasema fiha nakhlun fiha fakihatun wa nakhlun wa ruman katika pepo yake kuna mitende na matunda na marumani yaani marumani ni makomamanga na allah subhanahu wataala amehusisha matunda haya kwa sababu ndio matunda ya hali ya juu mitende na makomamanga na pia katika aya nyingine mtume allah subhanahu wataala anaelezea kwamba kutakuwa na mizabibu ndani ya pepo kutakuwa na mizabibu kwa hiyo allah subhanahu wa taala alivyoiandaa pepo hii ameiandaa kwa hali ya juu sana ameiandaa kwa starehe za juu sana na matunda yake kama hivyo na ndani yake katika matunda hayo kutakuwa na mitende kutakuwa na mizabibu kutakuwa na marumane ambayo ni makomamanga haya, haya, haya matunda aina tatu ni matunda ya sana aasisi baadhi ya miji mingine hakuna matunda kama haya na kama yapo ni machache sana na baadhi ya nchi yanauzwa ghali sana kama mfano wa tende tende katika miji mingine hakuna katika miji yetu sisi tende hakuna mtu anafanya kuagizia katika miji ya kiarabu nchi za kiarabu ndo aletewe tende na akiletewa tende anaona ameletewa kitu kikubwa sana tende tende zinazofika huku kwetu ni tofauti zile tende ambazo ziko kule katika nchi za kiarabu kwa sababu wao wanakula zile tende ambazo zinatoka mtini moja kwa moja wanakula rutabu wenzetu sisi tunakula tende ambazo tayari zimeshakaa miaka na miaka na ukiangalia utakuta katika matunda mengine ni zabibu zabibu ni katika matunda ya hali ya juu pia vile vile ni ghali kwanza kupata zabibu ni ghali na ukiikuta zabibu basi bei yake weza usiiweze kwa hiyo ni ni katika matunda ambayo ni mazuri sana na zabibu ziko aina nyingi kama vile tende ziko aina nyingi pia na zabibu ziko aina nyingi hapa duniani zabibu peke yake ziko aina kama kumi zaidi na tende pia ziko aina kama kumi na katika matunda mengine ndio hayo marumani ambayo ni makomamanga ambayo matunda yake pia ni matunda ya kifahari sana yani mtu atakayekula matunda kama hayo anaonekana ni mtu wa kifahari kwahiyo tunamwomba allah subhanahu wataala aturuzuku katika matunda haya ya peponi na atujalie ni katika watu watakaoingizwa peponi kama allah subhanahu subhanahuwataala alivyosema walahum fiha min kuli thamarat wamaghfiratun min rabihim watakaoingizwa peponi watakula katika matunda ambayo yako peponi na watapata maghfira kutoka kwa mola wao tunamwomba allah subhanahu wataala atusamehe madhambi yetu na atupe maghfira na atuhurumie na atuingize katika pepo yake tukufu ala wnbi muhaai s ws والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته