السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى آله وصحابته أجمعين أما بعد غزان وتزماجك وتكفو قريبوني تينا كتكا كيبين دي حباري الجنة والنار حباري يا بيبو na moto na tumezungumzia katika kipindi kilichopita kuhusu habari za pepo na starehe zake ambazo allah subhanahu wataala amewaandalia waja wake wema ambao atawaingiza katika pepo yake na pepo imepambwa na allah subhanahu wa taala pepo imetengenezwa na allah subhanahu wa taala allah hakuacha katika vitu ambavyo vitaipendezesha pepo ila ameieka subhanahu wa taala kwa hiyo kitu cha kufanya mimi na wewe ndugu yangu ni kumwomba allah subhanahu wataala ili tuweze kukirimiwa pepo yake ani allah subhanahu wataala tukirimu pepo yake na tuingize katika nema hizi za pepo kwa uwezo wake na rehma zake pepo hiyo ambayo wameandaliwa watu wema kama ilivyoelezewa hapo mwanzo kwamba imejazwa ndani yake miti yenye vivuli vikubwa vikubwa miti yenye matunda ya kila aina na miti ambayo chini yake inapita mito ambayo mito hiyo inazunguka katika majumba ya wale watu wema majumba ambayo wamepewa wale watu walioku peponi majumba yamejengwa kwa dhahabu na fedha majumba ambayo yana luuluu eh, na kila kile kitu ambacho ni cha thamani kimetengenezewa katika hiyo pepo ambayo watu wataingia siku hiyo ambayo allah subhanahu wataala atakapowaingiza katika pepo yake kwa hiyo ndugu yangu sisi hapa tupo katika dunia hii ni kwa ajili ya kutenda yale ambayo yatatusaidia sisi kuingia peponi hapa ndio mahali pa kuitengeneza pepo yako hapa ndio mahali pa kujiandaa na kujishughulisha ili upate kwenda kustarehe milele katika pepo ya allah subhanahu wa taala na vilevile vile, pepo hiyo ambayo imetengenezwa kwa ajili ya watu wema ambao watakaoingizwa siku hiyo katika hiyo pepo imejaa kila aina ya starehe na katika starehe hizo zimezungumziwa kwamba kuna mito mito ya asali mito ya maziwa mito ya pombe eh, mito ya, ma- ya-, ya maji ambayo mito hiyo haikauki na inazunguka zunguka katika majumba ya wale watu ambao wameingizwa katika pepo yani mtu hapati tabu ya kwenda kutafuta yani maziwa yako wapi au asali iko wapi au pombe iko wapi ikiwa ni mtu anapenda pombe basi mto wa, wa pombe umeshapita katika nyumba yake na pombe zile ambazo ziko peponi ni pombe tofauti na pombe hizi za hapa duniani pombe ambazo hazimdhuru mtu wala hazimtii maradhi wala haziharibu akili yake na pia vile vile ikiwa ni asali basi asali ile iliyokuwa safi kabisa ni ile asali ambayo haina takataka wala haijachanganywa hhaijachakachuliwa na kitu kingine ni ile asali safi kabisa na pia vile vile maziwa ambayo hayajabadilika harufu wala ladha yake ni maziwa ambayo yametulia maziwa ambayo ni safi kabisa yani utamu atakaopata huyo mtu atakayekunywa maziwa hayo basi atajua yeye siku hiyo yu atakayokunywa ni utamu wa kupita kiasi ladha yake ni, ni ladha ambayo haisemeki na pia vilevile vile katika hiyo pepo kuna sehemu ambayo ya, ya mito mto ambao special ameandaliwa mtume wetu muhammadi salllaali wasalam ambao mto huo unaitwa kauthar katika mito ya peponi mmoja katika mito ya peponi ambayo ameandaliwa mtume wetu muhammadi sallaali wasalam ni mto ambao unaitwa kaar mto wa kauthar umetajwa katika qurani allah subhanahu wataala ametaja kwamba inna atainaka lkauthar hakika sisi tumekupa wewe kauthar kauthar ni mto katika mito ya peponi na mto huo umetengenezwa umepambwa katika pembezoni mwake na lulu yaani umepambwa na vitu vya thamani na hiyo ni kwa ajili ya mtume wetu muhammadi salllah alaihi wasallam mtume sal llau ali wasalam anatuelezea katika, katika hadithi ambayo imepokewa na muslim hadithi ambayo imekuja kutoka kwa anas radillahu anhu anasema alkautharu naharun fi ljanna kauthari ni mto uko peponi waadanihi rabbi aza wajalla allah subhanahu wa taala ameniahidi kwamba huo mto atanipa mimi siku ya kiama alkauthar naharun fi ljanna kauthar ni mto katika pepo wadanihi wa rabbi filjana waadanihi rabbi aza wajala allah subhanahu wa taala ameniandalia mimi mto huo kwa hiyo ujue katika mito ya peponi kuna mto unaitwa alkauthar ambao mto huo umeandaliwa kwa ajili ya mtume wetu muhammadi sallaalahi wasalam na kama ilivyokuwa inajulikana utukufu wa mtume wetu salaalwsalam na daraja yake ilivyokuwa kubwa kila kile tutakachopata sisi basi yeye kwake ni zaidi kwa sababu sisi uko kuingia peponi ni kwa sababu yake yeye mtume muhamadi sallaalwasalam yeye ndo alopewa ujumbe huu kutufikishia sisi na yeye alikuwa anaona huruma kama mtu atakufa aende motoni alikuwa akijisikia vibaya sana mtume sal llah ali wasalam mpaka allah subhanahu wataala akiwa anamwambia mtume laalaka bakhiun nafsaka ala atharihim wewe unaweza ukajiua unaweza ukaiangamiza uka, uka, uka, uka nafsi yako yani nafsi unaweza ukafa kwakufikiria unaweza ukafa kwa kufikiria eh? hawa watu kwa sababu gani hawakuingia katika uislamu kwa hiyo mtume sallalwa salam lilikuwa lina muuma sana jambo la mtu kufa aende motoni na yeye mtume salasalam amezungumza katika hadithi nyingi kwamba yeye amekuja kututoa sisi katika moto na, tuku- na kutuingiza sisi katika pepo ya allah subhanahu wataala kwa hiyo inavyotakikana ndugu zangu waislamu sisi yani tu tumshukuru allah subhanahu wa taala na pia vile vile tumsalie sana bwana mtume muhammad sslam kila tukikaa na saa zote tukikaa tujue kwamba nema hii ya uislamu imetujia kwa njia ya mtume wetu muhammadi sallaal wsalam wa kwa hiyo allah naye katika kumkirimu anampa zaidi kuliko vile watu watakavyopewa na hatuwezi sisi tukawa daraja sawa sawa na mtume muhamad sallaal wasalam kwa sababu yeye ni mtukufu wa daraja yeye allah subhanahu wataala amemnyanyua katika daraja za juu kabisa na ndio maana mtume slalwsaa yeye ndio atakuwa wa kwanza kuingia katika pepo katika watu watakaoingia peponi yeye ndio wa kwanza na hatofunguliwa mtu pepo isipokuwa yeye ndio atakayeingia kwanza alafu ndio waingie watu wengine kwa hiyo allah subhanahuwataala amemwandalia mtume wetu muhamadssalam kauthar ambao ni mto uko peponi na mto huo umepambwa kwa lulu yani umepambwa kwa lulu lulu ni katika mawe ambayo ya thamani sana ambayo hayapatikani kwa urahisi katika dunia hii lakini allah subhanahu wataala katika pepo yake amemwekea mtume wetu muhammad sallawasalam huu mto ambao umepambwa na lulu jina lake unaitwa kauhar kwa hiyo ukisikia kutar basi ujue ni mto katika mito ya peponi ambayo ameandaliwa mtume wetu muhammadi salllahu alaihi wasallam alafu uelewe ndugu yangu mtazamaji kwamba baada ya kuwepo kwa mito peponi pia vile vile kuna chemchemu mito ni kitu kingine na chemchemu ni kitu kingine na kama vile ilivyo bahari ni kitu kingine kwa kwahiyo chemchemu ni yale maji yanaotoka kwenye ardhi moja kwa moja yanabubujika kutoka kwenye ardhi ani hayo hayatoki haya sehemu ya mbali yanatoka chini ya ardhi moja kwa moja na kama ushawahi kushuhudia chemchemu basi utaelewa tofauti ya chemchemu na tofauti ya mto mto ni ule ambao unatoka pengine mji fulani mpaka ukapita mji fulani na chemchemu inatoka tu hapo sehemu hiyo ilipo na kueneza maji yake kama vile kisima kwa hiyo peponi napo kuna chemchemu zake pepo imezungukwa na chemchemu za kila aina na chemchemu za peponi zote zimetengenezwa zime kwa ajili ya kumstarehesha yule mwanadamu ambaye ataingizwa peponi allah subhanahu wataala <clears throat> amezitaja chemchemu hizo katika qurani tukufu na kuzielezea akisema ina lmutakina fi jannatin wa uyun wale, wale watu wema wale watu wa wachamungu watapata siku ya kiama peponi watakuwepo katika pepo ambayo fi jannatin wa uyun allah subhanahu wataala atawaingiza katika pepo na watapewa chemchemu ambazo zipo ndani ya pepo hiyo kwa hiyo allah subhanahu wataala anaelezea kwamba katika pepo kutakuwa na chemchemu ina lmutakina fi jannatin wa uyun hakika wale wacha mungu wanaomwogopa allah kisawasawa watapata pepo na watapewa chemchemu ambazo ziko ndani ya pepo kwa hiyo pepo kutakuwa na chemchemu ambazo chemchemu hizo zinapita zina katika yani majumba ni yani zitakuwepo katika pepo za wale watu watakaoingizwa peponi allah subhanahu wataala anaelezea in labrara yshrabun min kaasin kana mizajuha kafura cinan yshrb bha badu llah yufajirunha tfjira anaelezea sbhanahu wa taala kwamba hakika wale watu wema ina labrara yashrabun hakika wale watu wema watakuwa ni wenye kunywa wakiingia peponi min kaasin kana mizajuha kafura watakunywa vinyaji watapewa glasi za vinywaji ambayo ndani yake imechanganywa na kafur kutakuwa na, na ladha ya kafur katika vinywaji watakavyopewa katika pepo ya allah subhanahu subhanahuwataala aina yashrabu biha ibadullahi yufajirunaha tafjira watakuwa wana, wanapewa maji kutoka zile chemchemu zilizokuwepo katika pepo ambayo zichemchemu zi, zi, zi, hizo zinabubujika maji yake yufajjiruna ha tafjira yaani chemchemu hizo kazi yake ni kumwaga maji tu na kwa ajili ya kuwa wale watu wa peponi wapate kunywa katika chemchemu hizo kwa hiyo pepo imejaa chemchemu ambazo ni specially kwa ajili ya watu wa peponi na ladha yake itakuwa ni tamu sana watu watakapokunywa wakipiwa glasi zile za maji ya hayo ya hizo chemchemu basi itakuwa ni ladha kupita ladha nyingine allah subhanahu wa taala anaendelea kuelezea zile chemchemu za peponi anasema wayuskauna fiha kasan kana mizajuha zanjabila aina fiha tusamma salsabila wale watu wa peponi watapewa vinywaji ambavyo vimechanganywa na tangawizi tangawizi ambayo harufu yake ni nzuri sana ikitiwa katika vile vinywaji ambao watapewa watu wapeponi basi utawaona yani zile zileladha yake utaiona kwamba ni tamu sana ainan aia salsabila a yani vinywaji hivyo vitatoka katika chemchemu ambayo jina lake linaitwa salsabila kuna chemchema katika pepo jina lake linaitwa salsabila salsabila ni miongoni mwa chemchemu ambazo ziko peponi kwa hiyo ndugu yangu uelewe kwamba allah subhanahu wataala amewaandalia waja wake mambo mengi sana uelewe kwamba ndugu yangu allah subhanahu wataala ametuandalia mambo mengi sana na ndio hapo mtu akiwa yeye atachagua njia ya kwenda motoni basi huyu atakuwa amejikosesha mambo mengi sana na atakuwa amejiingiza mambo katika, mambo katika mambo ambayo ya kuangamiza kwa sababu mwanadamu hana uwezo wa kuvumilia moto wa allah subhanahu wataala hiyo ni bora ndugu yangu uamue kutafuta njia hii ambayo itakufikisha kwa allah subhanahu wataala njia ambayo itakuingiza wewe peponi tujitahidi na hakuna jambo ambalo haliwezekani inshaallah utakapomwomba allah kisawasawa na ukaamka usiku ukamwomba allah ya rabi na kuomba uniwezeshe mimi niwe katika watu hawa wema basi allah subhanahu wataala atakujalia uwe katika watu wema lakini tatizo ni kwamba sisi katika nafsi zetu hatujaamua sisi katika nafsi zetu hatujajieka hatuja kwamba sisi tuwe ni katika mtazamo ule ambao anaotupenda allah subhanahu wataala sababu wewe ndo unaechagua kwamba unataka njia nzuri au mbaya allah shakupa hiari wewe ima shakiran wa ima kafura uwe ni mwenye kushukuru au uwe ni mwenye kukufuru kwa hiyo ni bora ujitahidi umuombe allah subhanahu wataala akuingize katika njia hii ya watu wema na insha allah biidhinillahi taala allah atatuwezesha na atatufikisha katika njia hii kwa salama kwahiyo allah subhanahu wataala ameelezea katika pepo kwamba kuna chemchemu zenye maji mazuri ambayo atapewa mtu alioingia peponi ladha yake imechanganywa na e, zanjabile ambayo ni tangawizi kwa hiyo mtu anapokunywa kinywaji hicho basi anasikia ladha kupita kiasi yaani maji yake yanakuwa na ladha huku tayari kuna mito ya asali huku tayari kuna mito ya pombe huku tayari kuna mito ya maziwa lakini bado allah anatoa tena chemchemu zinakuja zinatengenezwa chem chemu wewe kazi yako ni kuletewa glasi za dhahabu zimetengenezwa speial ndani yake unapewa glasi hizo kuna kinywaji kinatoka kwenye chem na miongoni mwa chemchemu hizo ni chemchemu ya salsabila allah subhanahu wa taala anawasifu wale watu wake wema kwamba wakifika peponi wataenda kupewa necma nyingi sana miongoni mwa necma hizo ni hii chemchemo ambayo tunaozungumzia sisi allah subhanahu wa taala anasema in labrar la fi nacim ala laraik yandhurun tarifu fi wujuhihim naim yusqauna min rahiqi mahtum ختامه مسك وفي, وفي ذلك فليتنافس المتنافسون ومزاجه من تسنيم عينا يشرب بها المقربون الله سبحانه وتعالى نسيم إن الأبرار لفي نعيم حكيك ولي وتويم سكوية قيامة وتكوى نعمة وتكوى كتك نعمة كبوى كبوى وتنعمشوا ونسترهز كلا wale watu wema ambao wamefanya wa mambo mema hapa duniani na wakamtii allah subhanahu wa taala na wakajiepusha na yale mambo ambayo inamuudhi allah subhanahu wa taala wakafuata yale anayoyapenda allah na wakaacha yale anayokataza allah basi hawa allah subhanahu wa taala anasema ina labrara lafi naim ala laraiki yandhurun watakuwa kwenye, kwenye kwenye kwenye kwenye ma, mavitanda makubwa makubwa eh, kwenye makochi makubwa makubwa wamelala kwenye makochi yao wamestarehe alalara ala, ikiyandhurun huku wakiwa wakiangalia huku na huku kwa starehe walizo nazo hawana tabu wala hawana shida watakuwa na makochi masofa makubwa makubwa wanalalia katika pepo wanaletewa ma, ma, masofa ambayo sio ya kawaida ala laraiki yandhurun allah subhanahu wataala anaendelea kusema tarifu fi wujuhihim nadhratanaim ukiwaona katika nyusho nus, zao unaona kabisa kwamba hawa watu wako kwenye nema mtu akiwa yuko kwenye shida utamwona kwanza kwenye uso wake mtu ambaye labda ametoka sehemu ya shida mtu ana njaa mtu amechoka wewe kwanza katika uso wake utaweza kumjua huyu mtu ni mtu aina gani na kama mtu ni mtu ana pesa na ni mtu hana njaa mtu ambaye ni mtu mkubwa mkubwa uso wake unakupa wewe kwamba huyu ni mtu yuko vipi kwa hiyo watu, watu wa peponi ukiwaangalia tu nyuso zao unajua alhamdulilah hawa watu wameruzukiwa hawa watu wako kwenye necma hawapo katika sehemu za shida kabisa kwa hiyo u taarifu fi wujuhihim nadharat naim yani nyuso zao zinakupa kwamba hawa watu wako katika necma kubwa sana yuskauna min rahiqin mahtum watanywesha watanyweshwa katika pombe ambazo zimechanganywa na miski ndani yake watapewa pombe ambayo amechanganywa na miski na zile harufu nzuri nzuri khitamu hum yani akinywa tu ile pombe mwisho wake inatoka harufu ya miski inatoka harufu ya manukato ya miski pombe hiyo hainuki haifanyi mtu akanuka mdomoata sk tofauti na maji pombe yetu ya, ya hapa duniani an yani ukimpa mtu mtu akinywa pombe akizungumza uk, ukikaa naye karibu utakuta anatoa harufu mbaya katika mdomo wake kwa sababu pombe za hapa duniani ni chafu na hazijatengenezwa kwa ajili ya watu wanywe na allah subhanahu wataala ndio maana allah subhana ameharamisha kunywa pombe lakini ukija pombe za peponi ndio allah subhanahu wataala subh'ana anasema nas- hitamu hu misk mwisho wake kunatoka harufu nzuri ya miski tofauti na katika pombe hizi za duniani wee ukikaa na mtu ambaye amekunywa pombe allah sija akakujalia ukikaa naye karibu utatamani utapike na maji pombe ya watu wengine wanaokunywa yaani utakuta mtu anaweza akaharibu sehemu yote ile kwa harufu ya pombe hakuna pombe yoyote iwe ni nzuri iwe ni mnazi iwe ni konyagi iwe ni nini hakuna pombe nzuri pombe zote zina nuka vibaya kwahiyo mtu anaekunywa pombe za hapa duniani utamuona mdomowake isi unaonua anatoa harufu mbaya namfano kama ukipanda naye enye gai basi ndugu yangu unaweza ukaama aich auaiia yani harufu mbaya na unaweza ukipishana naye basi njiani unaona sijui umepitwa na kitu gani kibaya kinachonuka vibaya na hiyo ni pombe mtu ameitia ndani ya tumbo lake na anaishi wala hajisikii vibaya wakati unatia uchafu katika tumbo lako ndugu u a sb wataala anasema usauna min rahiqin mahtum watanywesha katika pombe ambazo zimechanganywa na na na, na, na, na na na miski misk Amba mwisho wake harufu yake inaishia na miski ukinywa hupati tabu haiumizi haiumizi tumbo wala kichwa wala mgongo wala haibadilishi akili ya mtu wala mtu akinywa hawezi akaona kwamba akili imegeuka labda aanze kupiga makelele hapana pombe ya peponi ni tofauti khitamu hu mis mwisho wake ni miski inanukia harufu ya miski fi dhalika allah subhanahu wataala anatwambia wafi dhalika falyatanafasi lmutanafisun basi kwa ajili ya starehe kama hizo ndugu yangu hebu watu waanze kushindana katika mambo ya kheri wafi dhalika falyatanafasi lmutanafisun hivi ndugu yangu wewe utachelewa vipi katika necma kama hizi anza kushindana kwanzia sasa watu watakiwa washindane katika kuitafuta pepo watu watakiwa washindane katika kutafuta radhi za allah subhanahu wataala allah subhanahu subhanahuwataala anasema wafi dhalika falyatanafasi lmutanafisun katika kutafuta mambo haya ya kheri watu washindane sasa watu waanze kufanya bidii katika kushindana katika mambo ya kheri ikiwa unamwona mtu amefanya jambo la kheri basi wewe ongeza zaidi ya ile watu washindane ili waende wakapewe vinywaji kama hivi anasema allah subhanahu wa taala wamizajuhu min tasnim wakipewa hivyo vinywaji vimechanganywa na, na kitu kingine kinaitwa tasnim katika vinywaji ambavyo vina harufu nzuri sana katika pepo wamizajuhu min tasnim na hiyo tasnim ainan ni, ni yashrabuha yashrabu biha lmuqarabun watakunywa wale watu ambao watakaokaribishwa huko na allah subhanahu wataala wale watu ambao wako karibu na allah subhanahu wataala ambao watakaribishwa na allah subhanahu subhanahwataala katika pepo watakunywa katika chemchemu hii ime tasnimu. ambayo imechanganywa na tasnim ambayo tasnim ni ainan yashrabu biha al- almuqarabun ni, ni chemuchemu ambayo iko peponi itakayokuwa imechanganywa na kinywaji hiki ambacho hii kinahitwa tanim kwa hiyo tasnim ni chemchemu katika chemchemu za peponi tasnim ni chemchemu katika chemchemu za peponi kwa hiyo allah subhanahu wataala ananadi anatuambia fi dhalika falyatanafaslmutanafisun vitu kama hivi sio vitu vya kuvikosa yaani mwanadamu akivikosa vitu kama hivi atakuwa amekosa jambo kubwa sana na ndio maana allah subhanahu wataala anasema hakika mtu atakayeepushwa na moto akaingizwa peponi huyo atakuwa amefuzu atakuwa amefaulu kwa sababu nini utakwenda kwanza umeepushwa na moto jambo la kwanza ambayo ni adhabu hiyo peke yake hatuwezi kuivumilia pili utakuwa umeingizwa katika pepo yake katika pepo ambayo nema zake ndo kama hizi haziishi nema zinazoendelea daima na milele katika pepo hiyo kama tulivyozungumzia ina aina nyingi ya starehe kuna mito ya asali kuna miti yenye vivuli vikubwa vikubwa kuna wanawake na insha allah darasa inaokuja tutazungumzia kidogo kuhusu wanawake wa peponi jinsi gani walivyo ili uone kwamba ndugu yangu uko peponi sio mchezo uko peponi watu watakiwa wajiandae ili waingie katika pepo hiyo ambayo allah subhanahu ameiandaa kwa hiyo kuna chemchemu kama hizi ambazo tumezungumzia ambazo chemchemu hizo ni zinatoka pombe ndani yake ainan yashrabu biha lmuqarabun ambayo imechanganywa na tasnim na kila kile kitu ambacho kinatoa harufu nzuri basi mtu akinywa atakuwa anapata ladha ambayo ladha yake atakayoijua ni yule ambaye atakayekunywa siku hiyo namwomba allah subhanahu wataala atupe uhai mzuri وقال له ان اردت ان اردت إلي اردت ان اردت ان اردت ان اردت ان اردت ان اردت