السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين ولا عاقبة للمتقين ولا عدوان على إلا على الظالمين وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وصحابته أجمعين أما بعد دوغ وتزماج وتكوفو karibuni tena katika kipindi hiki kitukufu ambacho kinazungumzia kuhusu habari njema habari za peponi habari ambazo zimezungumziwa katika qurani na katika hadithi za bwana mtume muhamadi sallaaliwasalam ambazo habari hizo zinazungumzia starehe na na, na namna gani ambavyo atakavoneemeshwa mtu atakaeingizwa peponi habari ambazo zinazungumzia namna atakavostareheshwa mtu katika pepo ambayo ameandaliwa na mola wake siku hiyo atakayoingizwa katika pepo pepo ambayo imejaa starehe za kila aina pepo ambayo majumba yake ni makubwa makubwa pepo ambayo ndani yake yani imewekwa ime, ime vyumba vya kila aina ndani yake yani ndani ya vyumba hivyo navyo vimeingizwa starehe kuna watu wako ndani ambao kazi yao ni kuwastarehesha wale watu watakaoingizwa katika pepo hiyo ambayo allah subhanahu wataala ameiandaa kwa waja wake waliokuwa wema ndugu yangu pepo ni sehemu ambayo allah subhanahu wataala ameichagua kuwa ni sehemu itakao kuwa ni mashukizi kwa wale watu ambao watakuwa wanaofuata waliokuwa wakifuata maamrisho ya allah subhanahu wa taala na kuacha makatazo yake na pepo ni malipo ya allah subhanahu wataala kuwalipa wale waja wake wema pepo ambayo ndani yake ina mito ina miti ina ina, ina ina mito ya asali mito ya pombe ina mito ya maziwa ina mito ya ya, ya, ya kila aina ndani ya pepo hiyo imesifiwa kwamba kuna chemchemu za maji nzuri mtu akinywa chemchemu hizo basi zinakuwa zinanukia vizuri katika mdomo wa yule anayekunywa basi harufu inayotoka katika mdomo huo inakuwa ni harufu ya miski ndugu yangu nema kama hizi allah subhanahu wataala amewaandalia waja wake waliokuwa wema na yoyote yule ambaye atakuwa yuko katika mstari mzuri na akafuata yale maamrisho ya allah subhanahu wataala basi allah subhanahu wataala atamkirimu pepo yake ambayo amewaandalia hawo watu ambao ni wema kwa hiyo katika pepo kuna starehe katika pepo kuna raha katika pepo hakuna huzuni katika pepo kuna utulivu katika pepo kuna majumba makubwa makubwa katika pepo kuna wanawake wazuri ambao wamewekwa kwa ajili ya kuwastarehesha watu wa peponi ndugu zangu pepo ni nema moja kubwa sana nema ya pepo ni nema ambayo macho hayajawahi kuona wala masikio hayajawahi kusikia wala nafsi ya mtu haiwezi kufikiria yani ni namna gani pepo ya allah ilivyo kwa hiyo tukielezea habari za peponi namna ilivyopambwa na namna ilivyotengenezwa habari hizi haziwezi zikaisha kwa muda mchache ni habari ndefu sana kwa sababu pepo yenyewe ndio uhai wani wa ni uhai ambao hauna mwisho mwanadamu akiingizwa katika pepo ya allah subhanahu wataala basi ataishi ndani ya pepo hiyo milele ukikaa eh, ukisikiliza habari za peponi na ukisikiliza zile starehe na yale mambo atakayopewa mtu peponi wallahi bilahi utadharau vitu vyote vilivyokuwepo duniani kwani hata kama umepewa uwezo kiasi gani duniani basi vitu hivi kwa sababu kwanza vina vina, vina ila kwamba wewe huwezi kuishi navyo milele hakuna kitu hata kimoja ambacho wewe nacho hapa duniani na no kwa vile una uhakika kwamba wewe utaiacha hii dunia basi ujue huko unakokwenda ikiwa umejitengenezea hapa duniani vizuri basi kutakuwa ni bora kuliko huku duniani na ikiwa hujajitengenezea vizuri basi huko unakokwenda utaenda kukuta mambo ambayo hayatokupendeza na mwisho wake utajuta kwa nini wewe hukufanya mambo mema kwa muda wako uliobakisha ndugu yangu hebu utumie vizuri pumzi yako uliobakisha itumie vizuri na kama mtu bado ana matatizo matatizo yeye na mola wake basi ajirekebishe sasa hivi kabla roho haijatoka kwa sababu wakati roho ikija ikikutoka na ukishafikiwa na, na mauti ile hali ya peponi na ya motoni inamjia yule mtu anayekufa ikiwa ni mtu wa peponi basi anaona ule mwisho wake kwamba yeye ni mtu wa peponi na ikiwa ni mtu wa motoni basi anaona kwamba yeye huko anakokwenda sio kuzuri na kama hadithi ilivyothibiti na kipindi kilichopita tumezungumzia kuhusu yule mtu anayewekwa kwenye kaburi baada ya watu wake kuondoka wanamjia malaika wawili wanamkalisha na kumuuliza maswali kwanza kabisa watamuuliza madha kunta taqulu fi hadha rajul ulikuwa unasema nini kuhusu mtu huyu mtu huyu ambaye anazungumziwa hapa ni mtume wetu muhammad sal llaalhiwasallam ikiwa mtu ni mumin fayaqulu atasema inni amantu bihi mimi nimemwamini yeye kwamba mimi nimemwamini huyu mtume wa muhamad sallawsalam na yeye ni mtume wa allah subhanahu wataala kwa hiyo ikiwa ni mtu mwema basi ata, atakuwa anajibu vizuri na ikiwa ni mtu mbaya atashindwa kujibu maswali kama yale kwa hiyo ikiwa ni mtu mwema pale pale fayuftahu lahu, baba, fayuftahu lahu babu min aljanna atafunguliwa mlango wa, wa, wa, wa peponi na atafunguliwa na mlango wa, wa motoni ikiwa ni mtu mwema ataambiwa angalia sehemu yako hii ya motoni lau ungekuwa wewe sio mtu mwema tungekuingiza katika mlango huu wa watu wa motoni lakini ule mlango wa motoni utafungwa alafu utafunguliwa mlango wa peponi aambiwe sasa subiri kiama kisimame ili uingie katika pepo yako namtu mwovu ni hivyo hivyo ikiwa atashindwa kujibu maswali katika kaburi basi atafunguliwa mlango wa peponi na mlango wa motoni aambiwa angalia hii ilikuwa ni pepo yako ingekuwa ni mtu mwema lakini kwa vile wewe ni mtumovu unafungwa mlango wa peponi na anaingi, anafunguliwa mlango wa motoni na anapata ule moto wa kutoka motoni ule mvuke wakutoaoto ul muke katika kaburi na anaambiwa subiri kiama kisimame ili uende motoni ndugu yangu habari za pepo ni habari za kusisimua sana na mtu kila ukikaa watakiwa ujiangalie wewe sasa hivi una, unaelekea wapi na ujue kwamba mwisho wetu sisi ni sehemu hizo mbili ima uende peponi au uende motoni allah tuepushe na kuingia motoni kwa hiyo habari za peponi kama tulivyokuwa tukizieleza ni habari nzuri sana kuna starehe za kila aina wa ukitajiwa habari za peponi basi ndio yale maneno kila saa mtume sala allah salam anasema ma laha ainu raat wala udhunun samiat wala hatara ala qalbi basharin wala hakuna jicho limeona kuhusu habari za, za peponi wala hakuna sikio limesikia wala moyo wa binadamu wajawai kufikiria kuhusu habari za peponi ziko vipi ni habari kubwa na ni habari nzuri sana tunamwomba allah subhanahu wataala atujalie miongoni mwa wale watu watakaoingia peponi katika habari za peponi tulivyozielezea mumesikia kwamba kuna, kuna mito ya asali kuna mito ya pombe kuna machemchemu kuna miti kuna vivuli kuna majumba eh, kuna vyumba ndani ya majumba hayo majumba makubwa makubwa majumba yenyewe eh, matofali yake ni ya dhahabu na fedha ndani yake mtu akiingia anavishwa mavazi yake anakuwa anapambwa madhahabu ma, ma yani anakuwa an, anavishwa madhahabu eh, na mafedha ambayo dhahabu hizo lao mtu atatokeza katika dunia yaani ule sehemu ya ukucha tu itokeze katika dhahabu za peponi itokeze katika dunia basi jua litazima kwa vile zinavyomeremeta zile dhahabu za peponi kuonyesha kwamba vitu vilivyokuwepa peponi ni vikubwa sana ndani ya pepo kuna matunda ya kila aina kuna kila aina ya starehe ndani yake na vile vile leo tutazungumzia kwamba kwenye pepo kuna vyakula pia baada ya matunda yale atakaopewa mwanadamu lakini pia kuna vyakula vingine kwa sababu pepo ni kile kitu unachotamani wewe katika pepo ndicho utakachopewa na allah subhanahu wataala wala hupati shida wala huchukui muda vile ukifikiria tu kwamba mimi nataka chakula fulani hapa nilipo nataka leo nile biriani ya kuku basi hapo hapo inakuja wataka biriani ya kuku viazi ni mayai basi pale pale yani hungojei yani dakika tayari ushaletewa na utakula ile chakula unachokipenda wewe yani nafsi yako kile kitu kinachotamani ndicho utakachopewa na allah subhanahu wataala ndugu yangu uelewe kwamba allah subhanahu wataala hakubakisha katika pepo kila kitu amekiweka kwa hiyo vyakula vya peponi viko vyakula vya kila aina na vyakula vya kila aina kila kile unachokijua wewe na usichokijua basi kiko katika pepo kuna vyakula vingi sana leo hii hapa duniani kuna watu wengine kuna vyakula vinawashinda hawezi kula chakula fulani labda kwa uwezo wake mdogo au nafasi yake hawezi au ni mgonjwa pengine ana sukari au na magonjwa mengine amekatazwa kula vyakula kila aina ya vyakula vizuri amekatazwa lakini peponi hakuna ugonjwa peponi utakula kile unachokipenda na wala hakitokudhuru wewe wala hutosikia kuumwa wala hakuna kwenda chooni wala hakuna kutapika wala kufanya nini chooni nani peponi ni starehe peponi ni starehe hakuna madhiki katika pepo kwa hiyo peponi kuna vyakula vya kila aina ambavyo hakuna mtu atashindwa kuvila vyakula vyenye ladha ya kila aina na kama tulivyozungumza kuna watu wengine wamekatazwa kula vyakula hapa duniani na, na madaktari usile hiki usile kile na uwezo anao wakula lakini anakatazwa lakini peponi utakula unachokitaka maskini wa hapa duniani aliyekuwa hawezi kula vyakula vizuri vizuri basi atapewa siku ya kiama akiingia peponi vyakula kila aina kila chakula unachokipenda wewe utapewa allah subhanahu wataala hataki mtu apate shida atakapoingia peponi utakula nyama za kila aina nyama za, za ndege nyama za wanyama wa kawaida yani kila kitu unachokitamani wewe utakila utakapoingia peponi kwa hiyo peponi kuna vyakula vizuri akula ambavyo ladha yake ukila unaisikia mpaka unaona raha wewe mwenyewe na pia vile vile ukila chakula hicho hakuna kwenda chooni chakula cha cha cha peponi ukila hakikufanyi wewe huende chooni wala huende haja kubwa wala haja ndogo na badala yake itakuwa wewe yaani chakula kinapotea katika mwili wako na majasho yako yanaotoka katika mwili yanageuka kuwa ni harufu nzuri kama vile manukato ya miski ambayo mtu amejitia katika mwili wake hakuna kunuka katika pepo unatoa wewe mwili wako unanuka harufu nzuri kabisa kwa hiyo hakuna kwenda chooni wewe ni kula tu ni kula na kustarehe na, na, na, na kufanya mambo yako unaoyataka wewe katika pepo wanawake wapo kula kupo matunda yapo na mito ya asali na nini na kila kitu kipo na pia vile vile hakuna kulala peponi kulala kabisa asa yani wewe usingizi na wewe hakuna kwa sababu usingizi ni ndugu ya kifo na ukilala unakuwa unapoteza fahamu na peponi hakuna kupoteza fahamu wewe usiku na mchana kwako ni sawasawa sawa. unaendelea na shughuli zako kama kawaida na utakuwa ni wewe yani unastareheshwa huku na huku ukitoka kwa mke huyu unaingia kwa mke mwingine ukitoka chakula hiki kinakuja chakula kingine likitoka tunda hili unapewa tunda lingine yani itakuwa alhamdulillahi eh, kila starehe itakuwa mwanadamu unapewa wewe siku ile ambayo utakayoingia peponi allah subhanahu wataala atujalie miongoni mwa wale watu watakawoingia peponi ndugu yangu mtazamaji allah subhanahu wa taala anaelezea katika qurani kuhusu vyakula vya peponi subhanahu wa taala anasema ina lmutaqina fi dhilalin wa cuyun wafawakiha mma yshtahun kuluu washrabu hanian bima kuntum tacmalun allah subhanahu wa taala anasema hakika wale wachamungu wale waliokuwa wakitii na wakifuata maamrisho yake basi siku ya kiama watakuwa kwenye vivuli watakuwa kwenye vivuli na watakuwa kwenye chemchemu za peponi fi dhilalin wa uyun watakuwa wakistarehe chini ya vivuli na chini ya chemchemu ambazo ziko katika pepo ambayo ameiandaa allah subhanahu wataala wafawake hamima yashtaku, yashtahun na watakula yale matunda wanaoyapenda watakapoingia peponi tunda lile analolipenda mtu ndio atakalopewa katika pepo kuluu washrabu kuleni na kunyweni katika starehe za peponi kunyweni vinywaji mnavyopenda katika pepo ukitaka kula chakula chochote kula na ukitaka kinywaji chochote kunywa wataka kunywa pombe peponi kunywa wataka kunywa maziwa peponi kunywa wataka asali wataka nini wataka chakula gani ashabuuleni na kunyweni nbima kuntum tamalun basi mnapongezwa kwa yale mliokuwa mkiyafanya hii, hii ni, fa, ni, ni kufaulu kiasi kikubwa sana huku ni kufaulu kukubwa sana ndugu yangu ikiwa sasa wewe wala hakuna kukatazwa peponi hakuna kitu cha kukatazwa kabisa wambiwe hiki kula hiki acha hapana hapa duniani ndio kuna vitu watu wamekatazwa wasile lakini peponi hakuna haramu vitu vyote ni halali peponi kila unachopewa wewe ni kizuri kwako na kila unachopewa ladha yake ni tamu kuliko ladha nyingine zozote katika dunia hii ndugu yangu mtazamaji allah subhanahu wataala anaelezea kuhusu habari za watu wa peponi na vyakula vyao watakavyokuwa wanakula wakiwa peponi faama man utia kitabahu biyaminihi fayaulu ha umrau kitabia إني ظننت أني ملاق حسابيا فهو في عيشة راضية في جنة عالية قطوفها دانية كلوا واشربوا هنيئا بما أسلفتم في الأيام الخالية الله سبحانه وتعالى أنا إليزيك زوات وبيبوني أنا سيما yule mtu ambaye atakayopewa siku ya kiyama kitabu chake kwa mkono wa kulia yani iwe akabidhiwe kitabu chake kwa mkono wa kulia eh? atakuwa nakionyesha kitabu changu jamani hiki angalieni mimi hesabu zangu jamani alaah mimi nimeshaokoka nimesha jamani anafurahi anawaonyesha watu na jamaa zake kwamba kitabia angalieni kitabu changu hiki jamani ni kizuri hakina matatizo kimepasishwa kwamba mimi tayari nimeshafaulu katika hisabu hii ya hapa duniani na hapo ndo mwanzo wa kufaulu ikiwa hisabu ya mtu imepita salama ini danantu ani mulain hisabia mimi nilikuwa najua kwamba kutatokea hisabu siku ya kiama kwa hiyo ndio maana ikawa ninaanza kufanya ibada kabla sijakufa kabla sijaondoka duniani nilikuwa nishajua kwamba siku ya kiama kuna hisabu kama hii ya leo kwa hiyo ndio maana ndugu yangu mwislamu nakwambia kwamba nakujiambia mimi hapa duniani ndio mahali pakutengeneza pepo yetu ikiwa hutaitengeneza hapa basi hujue siku ya kiama kuna hasara kubwa sana tujitahidini hisabu zetu ziwe nzuri katika daftari letu iwe malaika wale waheri wawe wataandika thawabu nyingi kuliko yule malaika anaandika madhambi huyu ndugu yetu anasema ini dhanantu ani mulakin hisabia mimi nilijua kwamba kuna hesabu siku ya kiama kuna siku nitasimamishwa mbele ya mala wangu na nitahesabiwa na nita, nitapewa kitabu changu kwa hiyo ndio maana mimi nikawa nimejitahidi kufanya ibada mapema kwa sababu nilikuwa nshapata habari za siku ya kiama kisha atasema allah subhanahu wataala anasema fahuwa fi ishati ishatiradhia baada ya ashapewa kitabu chake ambacho amepewa kwa mkono wa kulia kitabu hakina madhambi kitabu amefutiwa madhambi yake yote na ameandikiwa mema yake yote basi fahuwa fi ishati radhia tayari huyu maisha yake yashakuwa yamesharidhiwa huyu ashafaulu fahuwa ishati ishaiad huyu maisha yake yashakuwa ni ya kuridhiwa huyu hana matatizo kabisa fi jannatin fijaaalia huyu atakuwa anaogelea katika pepo za zile za watu wema fi jannatin ijaalia pepo za juu kabisa kwa sababu gani yeye alikuwa ameshajiandaa mapema na alikuwa ashajiekea ile siku ambayo At, a, a, ambayo atakutana na mola wake kwamba ni swali gani atali, atajibu akiulizwa swali atajibu jibu gani mimi siku ya kiyama, nitaenda vipi na nita vipi na na nitakutana asema alia, huyu mtu atapata pepo ya juu utuf akiingia katika pepo hiyo itakuwa na miti miti mikubwa mikubwa miti ambayo ndani yake kuna matunda matunda ambayo utuf an yani kuchuma kwake hakuna matatizo yaani mtu anaweza akalichuma tu, tu, tu, yaani tunda la peponi huku amelala amelala katika kitanda chake amelala katika sofa sofaseti yake vizuri basi an, an, linakuja tunda analichukua anatia mdomoni anakula hakuna kupata shida katika pepo ndugu zangu basi allah subhanahu wataala anasema kutufu kutufuhadania yaani matunda ya peponi hayamuudhi haya, haya mtu katika kuyachuma hayana haja ya kujitesa mtu aanze kutoka aende kwenye mti apande au achuchie na miti hapana pale alipolala mtu pale pale tunda linamjia allah subhanah wataala anasema kulu washrabu hania bima aslaftum filayami lkhalia fil kuleni na kunyweni kwa vile mlivyovitanguliza katika siku kama hii ya leo yaani munywe mle na mnywe peponi ni kula na kunywa tu unywe kinywaji chochote utakachoweza na ule kinywaji chochote na hakuna kuvimbiwa kwamba mtu ukila sana Eti uta, haa, kila ukila saile ile chakula kinapotea katika tumbo na mwilini unatoka jasho la miski jasho nzuri vizuri katika mwili wako Alafu, sasa unaagizia chakula kingine kila uki, ukimaliza chakula hiki unaagizia chakula kingine time hiyo hiyo dakika hiyo hiyo hakuna kungojea ah, ngoja nipumzike nimeshiba mimi sasa naona nsije nikavimbiwa hakuna kuvimbiwa peponi utakula hakuna yani full time aniwewe kazi yako ni kula ndugu zangu waislamu hizi ni nema kubwa sana ambazo allah subhanahu wataala amewaandalia watu wa peponi kwa hiyo chakula cha watu wa peponi kitakuwa ni kila aina unataka kula wali, unataka kula unataka kula wali yani utakula nini uauauasutaaoingizwa peponi alla subhanawatala anasema kwamba katika pepo kuna watu watapewa ziada ya vyakula wanavovitaka wao yani kila chakula anachopewa anaongezewa kingine anapewa kingine alla subhanawalnasema waamdadnahum amdad, wa bifaihati walahmi mimma yashtahun wakiingizwa watu peponi watapewa matunda wataongezewa matunda zaidi ya matunda na watapewa na nyama zile wanazozipenda wao walahmin mima yashtahun watapewa na manyama yani yamechomwa vizuri nyama zinanukia vizuri eh? mtu anakula miji nyama tu kazi yake ni kula tu kula nyama kula mishkaki kula kuku kula kila aina ya nyama unayotaka wewe allah subhanahu wataala amekuandalia wewe ndugu yangu ili uende ukapate necma kama hizi kwa hiyo ni nema kubwa sana ndugu yangu ambazo allah amewaandalia waja wake wema allah atujalie katika hao ambao watakaoingizwa katika pepo yake ambayo eh, atuingize katika pepo yake kwa huruma zake eh, na rehma zake ndugu zangu allah subhanahu wataala alivyoielezea pepo ameielezea kwa kina sana ili we upate sura kwamba hiyo pepo iko vipi basi unatakiwa ufanye bidii ndugu yangu usichelewe wakati ndio huu usingojee wakati ukakupita kwa sababu huna dhamana wewe na umri wako watakiwa ufanye bidii sasa hivi na kama huswali anza sasa hivi kuswali ndugu yangu anza na kama ulikuwa kuna jambo baya acha na kama ulikuwa unachelewa kufanya mambo ya heri anza sasa hivi uingie katika mambo ya heri na ujue kwamba pepo ipo pepo imeandaliwa watu wema vyakula vya peponi ndio kama hivyo unakula unachokitaka hakuna kupangiwa na hapo baada ya kula ujue hakuna kwenda chooni mtume sal lla lhwasallam anasema katika hadithi iliopokewa na muslim kwamba yaakulu ahlu ljanati wa yashrabuna watu wa peponi watakula na kunywa wala yamtakhituna wala yataghawatuna wala yabuluna eh, taamuhum dhalika jashaun karihi lmisk yani watu wa peponi watakuwa wanakula na kunywa hakuna kwenda chooni haja kubwa wala haja ndogo na chakula chao kinanukia miski na majasho yao watakuwa wananuka wanatoa majasho ya miski yulhamuna atasbiha watakbira kama tulhamuna nafasi watakuwa katika pepo wao wanapewa ilhamu ya kuleta tasbihi na dhikri na kila mtu akileta tasbihi basi analetewa kitu kingine pale pale yaani wao hawaagizii hawa, akisema tu subhanallah kinakuja kitu saile kile anachokipenda katika nafsi yake akisema alhamdulillah kinakuja kile kitu kwa hiyo watu peponi kazi yao kumtaja allah subhanahu wataala na allah anawaongezea nema juu ya nema hakuna kwenda haja ndogo wala hakuna haja kubwa wala hakuna majasho ya kunuka jasho linatoka lina harufu ya miski kwa hiyo tunamwomba allah subhanahu wa taala atujalie miongoni mwa watu watakaoingizwa peponi na atupe afya njema atusamehe madhambi yetu sisi na wazazi wetu wasalllahu ala nabiina muhammadin wala wa alihi wasahbihi wasallam wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <muchas>