السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له. washhadu ana muhammadan abduhu wa rasuluh salllah laih wla alihi wasahabatih ajmain amabaadu ndugu zangu watazamaji watukufu karibuni tena katika kipindi hiki ambacho kimeandaliwa kwa ajili ya kuzungumzia aljanna waanar kuzungumzia habari za peponi na habari za motoni allah subhanahu wataala atuepushe na moto ndugu watazamaji katika vipindi vyetu tumezungumzia kuhusu habari za pepo na starehe zake na yale yaliyokuwepo ndani ya pepo na allah subhanahu wataala atawakirimu waja wake wema watakaoingia ya peponi yani takrima za kila aina na kama ulivyosikia namna gani mwanadamu mpaka mwenyewe atashangaa kiasi gani alichokuwa allah subhanahu wataala amemkirimu mpaka atafikiria kwamba labda allahni ana, anamfanyia mzaha au ni vipi lakini si mzaha ni hakika na allah subhanahu wataala atamtekelezea ahadi ya mwanadamu aliompa kwamba atampa pepo na ndani ya pepo atapewa vile alivyoahidiwa na allah subhanahu wataala vyote ndugu watazamaji katika habari hizi za pepo ambazo ni habari njema sana habari ambazo zinatia shauku habari ambazo zinafanya mtu awe amekaa hali ya kuwa anatarajia na yeye kuna siku aweze kuingia katika pepo ya allah subhanahu wa taala kwa hiyo allah subhanahu wa taala ameielezea pepo vizuri katika qurani na akai akai akamwelezea aka, aka, aka mtume wake muhamadi salllaa wa wsalam na mtume naye sallalwasalam akatuelezea sisi habari za pepo ambazo ni habari za kusisimua ni habari za kuvutia ni habari za kufurahisha na insha allah mungu subhanahu wa taala atujalie ni miongoni mwa hao watu ambao watakaofurahi furaha ambayo ni ya milele kama ulivyosikia ndugu yangu kwamba peponi zipo starehe za aina nyingi yapo majumba ya, ya ghorofa kuna mavyumba ndani kuna kila kitu ambacho mwanadamu anakihitaji katika nafsi yake na pia vile vile allah subhanahu wataala ili kumridhisha mwanadamu atakaeingia peponi akamwwekea kiburudisho kile cha cha mwisho kabisa ambacho sisi hapa duniani tunapata tabu sana kwa ajili ya hicho kiburudisho wengine inafikia wakati mpaka kwenda kufanya mambo ya haramu kwa sababu ya, ya starehe ambayo hiyo ambayo allah subhanahu wataala ametuandalia sisi katika pepo na starehe yenyewe ni starehe ya mwanamke ndugu yangu kama wewe unavyoelewa kwamba mwanamke au mke katika dunia hii nafasi yake ni kubwa sana hawezi mwanamme akawa ni mkamilifu hata kawa ana mali kiasi gani hata kama ana nguvu kiasi gani hata kama ana ufalme kiasi gani lakini ikiwa hajapata starehe ya mke bado hajafikia katika starehe na hili jambo ni jambo ambalo ni maumbile allah subhanahu wataala ametuumbia nalo sisi allah subhanahu wataala ametuwekea sisi haswa wanaume tumewekewa mapambo yan yakupenda ya tumepewa yani tamaa ya kupenda wanawake allah ndio alietuumba na ndio alietuwekea vitu hivyo na pia vile vile mwanamke hawezi mwanamke kukaa hivi hivi bila ya kuwa na mume na yeye pia mwanamke anatamani kuwa na mume na anatamani kustarehe na mwanamme kwa hiyo starehe kama hizi hapa duniani zimeletwa kama mfano lakini starehe zenyewe ziko peponi kwa hiyo allah subhanahu wataala ili kumkirimu mja wake mwema akamwekea wanawake peponi na wanawake hawo walioko peponi ni wazuri sana ni wanawake ambao wameandaliwa special. allah subhanahu wataala amewatengeneza wanawake ambao ni yani sura zao maumbile yao eh? tabasamu zao kila kitu katika mwili wake kinamvutia yule ambaye atakae kwenda kumwona mwanamke wa namna hiyo na mpaka mtu akiwa anamwangalia yule mwanamke atakuwa anamwangalia hamalizi hamalizi kwa ule uzuri alionao hajamsogelea lakini roho yake yote itakuwa imesharidhika kabla hajamgusa tayari anaona yeye nafsi yake imeshaburudika hao ndio wanawake wa peponi kwa hiyo mazungumzo ya leo tutazungumzia kuhusu wanawake wa peponi na starehe za hao wanawake ni namna gani wewe utapewa hao wanawake na utastarehe vipi na wanawake wa namna hiyo pamoja na kwamba na wanawake wetu wataingia katika kundi hilo na tunamwomba allah subhanahu wataala atuingize peponi na wake zetu atuingize peponi na watoto wetu na ndugu zetu na jamaa zetu kwa hiyo na wanawake wetu pia wataungana na msafara huo wa wanawake wa peponi na wao pia watatengenezwa watakuwa ni wazuri sana ndugu yangu mtazamaji jinsi allah subhanahu wataala alivyokuwa mkarimu na alivyokuwa na ilmu anaelewa zaidi allah subhanahu wataala basi hajapunguza kitu katika pepo anajua allah kwamba huyu mwanadamu mimi nilivyomuumba basi kuna kitu ambacho tayari nishamwekea hicho ni lazima atakuwa anakitaka hata akiwa mahali gani na ikiwa mtu amekaa katika hali nzuri ana afya nzuri hana matatizo basi mara nyingi huwa fikira zake zinakwenda kutamani mwanamke kwa hiyo kwa vile mtu atakuwa ameingizwa peponi shakabidhiwa majumba yale ameshakabidhiwa mastarehe yote yale mavyakula vya kila aina anakula anashiba sasa lazima atakuwa na haja ya kuwa na mwanamke kwahiyo alla hakuchelewa kum, kumcheleweshea mwanadamu wanawake ambao wamewandaa peponi wanawake wako aina nyingi yani idadi ya wanawake ni nyingi peponi na mtu atapewa wanawake kulingana na ile juhudi yake alioifanya katika dunia hii kulingana na ibada zake alizozifanya katika dunia hii watu watapewa wanawake mtu wa chini atakuwa na wanawake wawili na mtu wa juu zaidi na zaidi na zaidi lakini mwanamke mmoja tu wapeponi ndugu yangu mwanamke mmoja tu wapeponi basi yani wewe hutotaka kitu kingine kwa sababu jinsi alivyopambwa mwanamke huyo hiyo saluni yalioingizwa sio ya ingizwa, kawaida allah subhanahu wataala anasema inna anshana hunna inshaa yani sisi tunawa, tunawatengeneza kila mara wanatengenezwa wanawake wale wapeponi sio mchezo ndugu yangu allah atujalie twende tukakutane na starehe kama hizo ikiwa kweli umejiandaa vizuri basi subiri au mwombe allah subhanahu wataala akupe husni lkhatima ili uende ukapate starehe kama hizo allah subhanahu wataala ndugu zangu anatupenda sana na allah subhanahu wataala ametuandalia makazi mazuri peponi lakini sisi wenyewe wanadamu ndio tuna upungufu mkubwa sana hatujakaa tukajifikiria nafsi zetu kwa sababu hii pepo tunaopewa sisi si, si, si malipo ya ibada zetu ni ni ikram ni takrima ya allah tu anampa mja wake lakini si kwa ibada zetu sisi tu tunatakiwa tufuate yale maamrisho ya allah tumridhishe yeye anachokitaka allah subhanahu wataala na yeye ataturidhisha wakati tutakapoingia peponi kwa hiyo ndugu yangu umejiandaa vipi kuhusu hawa wanawake wanawake ambao mtume saa l wasalam amewasifu akisema katika hadithi ambayo imepokewa katika sahihi lbukhari hadithi ya anas rillh nhu anasema amesema mtume sa la lhi wasalam la ghudwatu fi sabili llahi au rauhatu khairun min aldunia wa ma fiha kutoka katika njia ya allah subhanahu wataala kwenda kuitetea dini katika jihadi yani ni bora kuliko dunia na vitu vyote vilivyo ndani ya dunia walakabu kawsi ahadikum na kipande katika pepo ya allah subhanahu wataala kipande cha peponi urefu wa fimbo ya mtu ikiwa hata kuna kipande cha peponi mtu akikipima kwa urefu wa fimbo ya mtu basi kipande hicho cha peponi ambacho upana, ukubwa wake ni fimbo ya mtu katika fimbo za hapa duniani basi mtume sal llah aleh wasalam wa anasema khairu mindunia wa mafiha ni bora kuliko dunia na vilivyokuwemo kipande kidogo cha peponi ukubwa wa, wa mti tuseme mita moja mfano basi mita moja ya peponi ni bora kuliko vilivyomo duniani na ardhini hapa duniani yani ni, ni, ni inatosheleza mbingu na ardhi kipande kidogo tu cha peponi je yule atakayepewa masafa na masafa na majumba na majumba itakuwaje mtume salllalwasalam anasema walau talaat mraatun min nisai ahli ljanna lau atajitokeza mwanamke katika wanawake wa peponi ila lardhi atokeze hapa duniani lamalaat ma bainaha bainahuma rihan basi itajaa ardhi na mbingu kutanukia harufu nzuri mwanamke mmoja tu katika wanawake wa peponi akijitokeza katika ardhi basi dunia nzima itanukia manukato kwa harufu ya huyu mwanamke ambaye ananukia kiasi hicho wala adhaat ma bainahuma na dunia itangara baina ya mbingu na ardhi yule mwanamke jinsi alivyopambwa na mapambo yake basi dunia itangara hata mfano akija usiku labda usiku wa manane taa zote zimezimwa akijitokeza mwanamke huyo utaona hata jua halifai kwa namna dunia itakavongara kwa kutokeza mwanamke huyo wa peponi messa namsifu mwanamke huyo akisema walanasifuha ala rasiha khairu min adunia wa mafiha yale mapambo yake aliyopamba katika, katika kichwa chake basi ni bora kuliko dunia na vilivyomo mapambo yake tu yale juu ya kichwa yani sehemu aliyowekewa kichwani basi anapendeza kuliko vilivyokuwemo duniani na ardhini hebu angalia ndugu yangu ni namna gani allah subhanahu wataala jinsi alivyokuandalia wewe mambo kama haya habari kubwa hizi ndugu yangu habari nzito eh? leo sisi hapa duniani tunahangaika mtu atafuta mwanamke mzuri na akimpata basi aona huyu ndio mzuri huyu lakini kwa macho yake aona ni mzuri maana mtu ambaye hajui kizuri kibaya pia kwake ni kizuri na nahatukatai duniani wapo wanawake wazuri lakini uzuri wa hapa duniani huwezi kulinganisha na wanawake wa, wa, wapeponi hata, ma, hata kitu kidogo huwezi mfano wake ndo huu mwanamke huyu akitokeza duniani dunia ina ng'ara ushaona wapi mwanamke wa namna hiyo wanawake wetu hapa duniani hata akukiwa akukiwanataa pia wezo usimuone kwa hiyo ndugu yangu hawa ndio wanawake wa peponi wameandaliwa kuja kukirimiwa watu wema ambao allah subhanahu wataala ataenda kuwakirimu siku ya kiama peponi ndugu yangu idadi ya wanawake peponi ni nyingi sana kuliko wanaume wanawake walioko peponi ni wengi sana kuliko hata wanaume kwa sababu gani kwa sababu mwanaume mmoja ataanza kupewa kuanzia wanawake wawili kwa hiyo tayari wanawake wa peponi washakuwa ni wengi ukichukua wale mahurulu aini walioko peponi hao wako huko huko na wanawake wetu waliokowepo hapa duniani tukienda nao huko itakuwa idadi ya wanawake ni, wenki, ni nyingi kwa hiyo mtume sallalwasalam akasema katika hadithi iliopokewa na abu hureira mtume sala allaal wasallam anasema ina arajula la yasilu fi lyaumi ila miati adhara mtu mmoja peke yake kwa siku moja kwa siku moja anaweza ni yani kustarehe na wanawake mia kwa siku moja ana uwezo wa kustarehe na wanawake mia moja hiyo ni habari nzito wanawake mamoja mtu anakuwa na uwezo wa kustarehe nao mpaka masahaba wakashangaa ya rasulllah huyu mtu atakuwa wanamna gani sisi hapa duniani huyo mmoja peke yake saa nyingine watu wa, wa, paka yani kuna wengine hawawezi an yani, tuseme hawawezi aina haja kusema maneno mengi kuna wengine hawana uwezo hata na mwanamke mmoja inakuwa ni baraa sa nyingine lakini allah subhanahu wataala anamjalia mtu mmoja at, at, at, at, anaweza kuzunguka tena hawa wanawake hawa wanaozungumzwa hapa ni mabikra sio wale wanawake ambao tayari washakuwa washa wanajua kila kitu Ata, atastarehe na wanawake bikra m m kwa siku moja allahu akbar yaani hii ni nema kubwa sana ndugu yangu maswahaba walivyosikia vile wakamwambia mtume salllalwasalam hii itakuwa sio mchezo mtume sallalsalam wa akawaambia yuta almuminu fi ljannati quwata kadha wakadha min aljimai siku ya kiama peponi huko mtu mumini atapewa katika nguvu za kustarehe na mwanamke kadha wa kadha atapewa ziada ya nguvu kwa sababu kwanza mwili kuwa nao si viji mwili vyetu hivi hujue kwamba mwili sio hii mwanadamu siku ya kiama atageuka atakuwa sura za baba adam kama alivyombwa na allah na baba yetu adam alikuwa ana dhiraa sabiini yaani tuseme futi sabini adam alikuwa ana futi sabini sasa huyo mtu ukoje kwa hiyo ndo, ndo maumbili atakaopewa mwanadamu siku ya kiamayani siku, ya, yani siku ya atakapokuwa peponi kwa hiyo mtume akasema atapewa kuwa nguvu za watu kadha wa kadhaa kisha sahaba akashangaa nguvu hizo za vipi mtume salalah wasalam akasema yuta quwata mia atapewa uwezo wa kustarehe na wanawake mia kwa siku hiyo ndio hali ambayo allah subhanahu wa taala ametuandalia tutakapofika siku ya kiama huko peponi ndugu yangu hii habari ni nzito sana yaani tunamwomba allah subhanahu wa taala atuwezeshe na sisi tuende tukakirimiwe habari kama hizi na yote haya yatakuja ikiwa mtu hapa duniani aliweza kukatazika na yale mambo ambayo allah subhanahu wataala amemkataza na akafanya yale mambo allah alla subhanahuwataala anayapenda ukiacha mambo ya anasa hapa duniani kama haya ya wanawake na nini ukajikanya nafsi yako usiende kufuata wanawake wa haramu usiende kuzini eh? allah subhanahu sbhanahuwataala atakukirimu wanawake hawa wazuri wanawake safi kabisa wanawake kwanza hawaingii katika siku kama wanawake zetu wanawake ambao hawaendi chooni haendi haja kubwa wala haja ndogo mwanamke ambaye hazai hakuna mambo ya kwamba sasa ana mimba sasa ataka kutapika afanye hivi ateme mate hakuna katika pepo hakuna mambo ya kutema mate kutapika amna mambo hayo yupo yeye kila siku ni mpya na siku akiingiliwa akija siku nyingine anarudi tena na msichana vile vile kama ajaingiliwa kwa hiyo ndugu yangu kiwa ni mtu umejizuia hapa duniani na mambo ya anasa hizi za wanawake ukatosheka na mke wako au na wake zako sisi alhamdulilahi uislamu umetupendelea sana sisi eh? uislamu umetupa nafasi kubwa sana sio kama watu wengine ikiwa wewe ume, ume, umezidiwa mke mmoja hakutoshi allah amekwambia ongeza mke wa pili na ikiwa ume, umekuwa hakutoshi mke wa pili allah anasema ongeza mke watatu na kweli wapo watu wanamna hiyo sio kama vile watu wanaona labda waislamu wanapenda tu mambo ya anasa hapana wapo watu ambao hawatosheki na mke mmoja a wawili allah kakambia ongeza na watatu na wanne mwisho kabisa hapo allah subhanawataala hakutaka kumbana mwanadamu kwa sababu ye ndo alomuumba na yee ndo anajua kitu gani kinachomsumbua mwanadamu allah ndo alivyosema kwamba zuyina linasi hubu shahawati min anisa wanawake wameumba kupenda wanaume wameumbwa wame kupenda wanawake hiindo mwanamme yoyote duniani ndivyo alivyo labda awe ana matatizo tu basi sasa usija akachukua mtu matatizo yake akafananisha na watu wengine hiyo ni kesi yake mtu mwingine mwenyewe lakini kawaida maumbili ya mwanadamu ameumbwa hivyo mwana mwana kwa hiyo mwanadamu anapenda mambo ya wanawake anapenda kuwa na wanawake na maana ikaruhusiwa katika sheria yetu ya kiislamu kuoa wanawake mmoja na ziada kwa hiyo ndugu yangu allah subhanahu wataala atatukirimu insha allah biidhnillahi tukiingia peponi kwa sababu tutakuwa tumejizuia katika dunia sasa ikiwa tutajizuia katika dunia na mambo hayo ya uchafu basi allah subhanahu wataala atatukirimu vitu kama hivi kwa hiyo wenye haki haswa ni wale waliojikataza na mambo ya, ya, ya anasa kama hizi mapombe haya ya haramu pombe zote allah subhanahu wataala amekataza hapa duniani tusinywe ili aende akatupe pombe nzuri ambazo ziko peponi na mambo mengine yale aliyotukataza yote allah subhanahu wataala atakiwa tuyaepuke tu, tu, ili tuweze kwenda kukirimiwa na allah subhanahu wataala zile kheri ambazo ametuandalia kwa hiyo peponi kutakuwa na wanawake wengi na vile vile watu hawatoka wanawake wakiwa wengi peponi itakuwa hakuna wivu yani hakuna mwanamke atamuonea mwenzake wivu peponi hakuna wivu allah subhana wataala anasema wanazana mafi sudurihim min ghillin watu wameondolewa wivu peponi hakuna wivu hakuna kuoneana roho mbaya hakuna kuchukiana hakuna kuhusudiana peponi watu wote kama roho ya mtu mmojatu yaani wote wanakuwa wanakuan tabia zao zinafanana wote na wanawake wote watakuwa tabia zao ni moja kila mtu tabia yake ni moja umri wao nakuwa ni mmoja maumbile yao moja yani saizi yao wamekaa hakuna mmoja atamzidi mwenzake kwa uzuri kwa hiyo peponi hakuna mambo ya wivu si kama hapa duniani wake zetu wame, wameumbwa na wivu mtu hataki mume wake aowe mke wa pili hiyo ndo kawaida wanawake zetu pamoja na kwamba anajua kwamba allah subhanahu wataala ameruhusu ame anajua wanawake wetu anajua kwamba allah ameruhusu kuua mke wa pili na watatu wa lakini yeye ashajaliwa kwamba ana wivu katika roho yake kwa hiyo katika pepo hakuna wivu pamoja na kwamba wanawake watakuwa ni wengi kwa hiyo hii ndio hali aliotuandalia allah subhanahu wataala peponi na tumwombe allah subhanahu wataala atuwezeshe kuepuka yale mambo ambayo ameyakataza na pia vile vile tujitahidi ndugu zangu wa islamu kuacha anasa hizi za duniani tuzipuuze anasa za duniani kwa sababu ukizama katika anasa za duniani zinaweza ikawa ni sababu ya wewe kwenda kunyimwa pepo ya allah subhanahu wataala au kunyimwa baadhi ya starehe ambazo ziko peponi kwa sababu wewe tayari ulikuwa ushazitumia hapa duniani kama vile mtume swa alivokataza wanaume wa duniani kuvaa dhahabu au kuvaa nguo za hariri akasema innahuma lahum fidunia walahum filakhira kwamba dhahabu na hariri kwa wanaume hizi ni za watu wa hapa duniani ambao sio waislamu lakini sisi waislamu tutakwenda kuvaa haya mavazi mazuri ya dhahabu na fedha tutakapoingizwa peponi biidhnillahi lkarim kwa hiyo tujiepushe na anasa hizi za hapa duniani tusije tukenda tukanyimwa zile starehe za peponi kama siku moja jaber binabdllah alikutana ali na omar radillahu anhu omar akamuuliza umebeba nini ya jaber akamwambia nimebeba nyama omar alivyomuuliza b jabri akamwambia nime, nime, nimebeba nyama nataka leo nikale nyama na familia yangu na hamu ya nyama omar akamwambia ani nyi kila mnachokuwa na hamu nacho mwataka mkile tu kila mnachokiona mwataka mkile hamjasikia yale maneno ya allah subhanahu wataala aliyosema adhhabtum tayibatikum fi hayatikum dunia wastamtatum biha mumeshaziondoa starehe zenu za, za akhira kwa starehe zenu za dunia kwa hiyo sio kila kitu unachokitaka wewe wataka ukifanye tu kila hamu ikikujia kufanya masia wataka uyafanye hii itakusababisha kukosa starehe za, za akhera kwa hiyo allah atuwezeshe ili tuweze kupata starehe hizi za akhira na tukirimu pepo yake kwa uwezo wake allah atujalie kila laheri نأتك كتناش هنا في كتاب الله على نبينا محمد وعلى اله وصحبه وسلم والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته <applause>