السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين حبيبنا ونبينا محمد وعلى آله وصحابته أجمعين أما بعد رقزان وتزمادي كاربوني تينا كتكا كفين جا الجنة والنار habari peponi na habari za motoni habari za peponi ni kama hivyo mlivyozisikia katika vipindi vilivyopita ni habari nzuri habari za kuvutia na habari ambazo zinampa utulivu mtu katika moyo wake anapozisikia habari kama hizi na wale waumini wakikweli kweli wakizisikia wakikwelikweli waki a wakizisikia habari, za, moto, waki habari za, za peponi wanafurahi na nyoyo zao zinapata zina bishara njema na wanazidi kuendeleza kue, kue ibada na kufanya mambo ya kheri kwa sababu wakitajiwa pepo wanazidi kupata hamu ya kwenda kukutana na hiyo pepo kwa hiyo habari hizi za peponi ndugu yangu haziishi kwa sababu pepo ni kubwa yenyewe pepo ni kubwa sana mtu ambaye atakaingia peponi atanemeshwa kwa nema nyingi sana kwa hiyo katika habari hizi ambazo tumezozungumzia sisi katika kuanzia kipindi cha kwanza mpaka sasa hivi ni habari zote nzuri nadhani hata wewe mtazamaji zinakufurahisha na zinakufanya wewe utafute sasa njia gani ya kufika katika habari hizi ambazo ni habari za peponi kwa hiyo watu wa peponi wana sifa zao na watu wa peponi wana alama zao ni njia gani tutaitumia sisi ili tufike peponi au ni, watu, ni, ni alama gani walizokuwa nazo wale watu wa peponi na ni sifa zipi za watu wa peponi sababu sasa tushaelewa tumeshapata kwa uchache habari za peponi namna zilivyo na starehe zake na raha zake na kila kilichoko peponi kwa uchache tu kwa sababu habari za peponi hazifanani hazi, hazi na vile tunavyozielezea kama alivyosema mwenyewe mtume sala llaai wa sallam ma laha ainun raat wala udhunun samiat wala khatara ala qalbi bashar hakuna jicho limeshawahi kuona habari za peponi wala sikio hata litakavyosikia vipi bado habari za peponi hazijakwisha wala moyo wa mtu au akili ya mtu haiwezi kafikiria yalikuwepo peponi pepo ipo ndugu yangu na mtu yoyote asiwe na shaka kuhusu hilo na hiyo ndio imani ya kwanza katika imani yetu sisi aladhina yuminuna bilghaib wale wanaoamini mambo ya ghaib mambo ya ghaibu ni yale mba, mambo ambayo hayaonekani yanakuja kwa kusikia tu mambo ya pepo kwanza mwenyewe allah subhanahu wataala kuwepo kwake hujamuona lakini lazima uamini kwamba yupo allah na ndio aliumba mbingu na ardhi na ndio alioumba kila kitu na yeye ndio anastahiki kuabudiwa peke yake wala hana mfano allah na kitu chochote haja na katika kitu ambacho unachokijua wewe na usichokijua leisa kamithlihi sheiun wahuwa samiu lbasir yeye hana mfano wa kitu chochote yeye allah subhanahu wataala hana mfano wa kitu chochote kwa hiyo nd mamiuaardinaaia vilevile uamini kwamba kuna pepo na moto aiwezekani mtu kawa ni mwislamu ikiwa wee unashaka katika habari hizi za pepo na moto sababu haya ni katika mambo makubwa ya iman hizi ndi katika misingi ya iman wakati mtu amesha kuwa mwislamu alafu ajaseme ah, mi na wasiwasi kama hiyo pepo kama ipo au haipo wee bado hujakuwa mislamu au sa nyingine unakuwa huo ni wasiwasi wa sheitani huo utakuwa ni wasiwasi wa shetani kasababu mtume aaala anasma sanyingine uasheitani anamjia mtanamtaaa anuuliaasa aaajibuak anaa aab ang anamwambia ww auaaala minaardhi a sasa jibu lake lazima utajibu kwamba ni alla alafu baadaye anakujakamba uyoaa unaesema ndo aliumba mbingu na ardhi na yeye nani hapo sasa kwa hiyo ikija hali hiyo na masahaba pia iliwakuta hali kama hii sio kwamba mtu haiwezi kumkuta hali hiyo mtu yoyote naweza kamkuta masahaba walienda wakamshtakia mtume salalaal wasalam kaambia sisi a tunafikiria ndani ya moyo wetu vitu lau mtu akitamka ni yani ku, ku, kurush, kurushwa kuanzia mbingu mbingu ya kwanza mpaka ya, ya ardhini ni bora kuliko mtu kutoa jibu la hilo swali atakalojiuliza katika nafsi yake yaani bora mtu afe kuliko kujibu neno hilo mtume sala lla salam akawaambia hivi inawajia kweli hali hiyo masahabu akasema ee hey, ni kweli tunajiwa na hali hiyo mtume sala asalam akawaambia dhalika sarihu liman hiyo ndio imani kamili kama kweli na hali kama hiyo alafu ukajizuia nafsi yako ukawa huwezi kujijibu nafsi yako hilo swali ambalo shetan amekuuliza basi mtu akisikia hivyo aseme amantu billahi rabban wa dinan wabinabiyi muhammadin rasula nabiya basi ukijiwa na mawazo hayo sema nimemwamini allah subhanahu wataala na nimemwamini mtume muhammadi sal llaal wasalam kuwa ni mtume wake basi kwa sababu hizi ni habari zimekuja kwa kusikia allah amesema kwa kupitia mtume muhammadi sal llahli wasallam na ni hakika wama yantiqu ani ilhawa mtume muhammadi asemi kitu cha uongo aseme tu kujifurahisha nafsi yake anasema kitu cha ukweli na hizi ni habari samaiyat ni mambo ambayo yakusikia ya kutoka kwa mtume sal llawa kwa hiyo sisi ni wajibu kuyaamini kwa hiyo pepo ipo ndugu yangu na moto upo na vyote vitajaa watu na watu ni sisi moto utajaa watu na pepo zitajaa watu na watu ni sisi na tunamwomba allah subhanahu wataala atujalie tuwe ni katika watu watakawaingia peponi sasa sifa za watu wa peponi allah subhanahu wa taala amejalia sifa za watu wa peponi ameshazielezea katika qurani tukufu na mtume muhammadi salllah alihi wasallam amebainisha habari za peponi na sifa zake na watu wake na ndio maana mtume sal llah al wasallam katika maisha yake yote alikuwa yeye juhudi yake kubwa ni hii liyuhrija nnasa min aldhulumati ila nur wa minannari ila aljanna mtume sala llaalasalam hakuja duniani hapa kimchezo mchezo mtume sala llaalwasalam amepewa utume kwa vitu hivyo kwa ajili hii ya kututoa sisi kwenye giza na kutuingiza katika nuru katika mwangaza na kututoa sisi katika moto na kutuingiza sisi katika pepo na nandio maana mtume salllah ale wasallam akasema kulukum tadkhuluna ljanna nyote nyinyi mtaingia peponi katika ummati wangu nyote ila man aba isipokuwa yule mtu ambaye atakataa masahaba wakashangaa sana ni nani atakaekataa kwenda peponi wamanyaba ya, ya rasul llah kama hivi wewe sasa hivi hivi kuna, unakubali wewe sasa hivi uwe usiingie peponi utakubali kweli mtu akwambia we bana sio mtu wa, wa peponi utakubali weba. hakuna mtu anayekataa kuingia peponi mtume sala la ali wa salam man ataani dakhala aljanna mtu atakee ni tii mimi huyo ndo ataingia peponi waman asani na yule atakee ni asi faad aba huyo ndo amekataa mwenyewe kuingia peponi kwa hiyo pepo ipo na inahitaji watu na mtume sala llahali wasalam anataka watu wote waende peponi ndo yani ma, maisha yake yote mtume salallah al wasalam alikuwa ataka watu wote umati huu kuanzia yeye apewe utume mpaka siku ya kiama waingie peponi ndio hamu yake kubwa mtume sala llah ali wasallam alikuwa kila akikaa fikira zake ni hizo na mtume salalasalam anasema mimi mfano wangu mimi ni kama mtu aliewasha taa katika usiku wa giza au aliewasha moto katika, kama mfano mtu aliwasha moto katika usiku wa giza alafu ikawa kuna wadudu wanakuja ku, kutaka kuingia katika ule moto alafu yule mtu aliwasha ule moto anazuia wale wadudu wasiingie katika moto anawazuia ye. lakini pamoja na hivyo kuna wadudu wengine wanatumbukia katika ule moto kwa nguvu na hana uwezo wa kuwazuia mtume sala laa salam sema faana ahidhun bihujazikum bihu mimi ndo naezuia nimimi nafanya juhudi ya kuwazuia nyinyi msiingie motoni akila mna alamsmafan kasababu mii najitahidi na kuwazuia nyinyi msiende motoni umati wangu lakini nyinyi nin nyinyi mnaendelea kumuudhi allah subhanahu wataala kwa hiyo pepo inasifa, ina ina sifa watu wa peponi wana sifa zao sifa ya watu wa peponi ya kwanza ni watu wale ahlutaqwa ahluljanna ni ahlutaqwa wale watu wenye kumwogopa allah subhanahu wataala wale ambao wanafanya bidii katika uhai wao kila wanapotajiwa jambo la kheri wao ndio wa kwanza kulikimbilia jambo la kheri hawachelewi chelewi katika mambo ya kheri wao wao ndio wa kwanza katika mambo ya kheri wao ndio wa kwanza katika mambo ya kheri na kila wakitajiwa jambo la kheri wako tayari kulifanya hawana mjadala allah subhanahu subhanahuwataala anasema katika qurani kuhusu watu hawa ambao ni watu wa peponi allah subhanahu wataala anazungumza اكسبوا وسارعوا الى مغفرة من ربكم وجنة عرضها السماوات والارض اعدت للمتقين الذين ينفقون في السراء والضراء والكاذمين الغيظ والعافين عن الناس والله يحب المحسنين والذين اذا فعلوا فاحشة او ظلموا انفسهم ذكروا الله فاستغفروا لذنوبهم ومن يغفر الذنوب إلا الله ولم يصروا على ما فعلوا وهم يعلمون أولئك جزاؤهم مغفرة من ربهم وجنات تجري من تحتها الأنهار خالدين فيها ونعم أجر العاملين هذه هي صفة allah nawaita ahlu ltaqwa ahlu taqwa ndo sifa hizi ambazo ziko katika hi, aya hizi aya nilizozisoma anasemaje allah subhanahu wataala wasaricuu ila maghfiratn min rabbikum wa jannatin ardhuha lsamawat walardh uidat lilmutaqin fanyeni haraka kimbilieni kwenye maghfira ya mula wenu nakimbilieni katika pepo ya mola wenu pepo ambayo ukubwa wake ni baina ya mbingu na ardhi kama vile tulivyoisifu kipande kidogo cha peponi ni baina ya mbingu na ardhi kwa hiyo kimbilieni hawa watu wenye sifa hizi ni wale ambao wanakimbilia katika mambo ya kheri hawachelewi chelewi wakitajua jambo la gheri harakaharaka alafu allah subhanahwataala anasema sifa zao aladhina yunfikuna fi sarai wldhara wa ni wale ambao wanatoa walivyokuwa navyo wakati wa shida na wakati wa raha akiwa na matatizo anatoa na akiwa ana furaha pia anatoa hawa ndio watu ambao sifa zao zimekamilika ambao wanatakiwa ndio wawe watu wa peponi leo hii mtu akiwa amepata na matatizo kidogo tu katika biashara zake au amefanya amepata jambo lolote ambayo ni msiba katika misiba ya dunia ukimfuata huyo mtu kwenda kuzungumza naye utamwona maneno atakao kutolea atakutajia habari oh mimi nimeibiwa juzi milioni has0 mimi nimejenga sijui nyumba huko ya wafanyakazi yangu milioni miamoja mimi nimefanya hivi sasa shekhe mimilioni yote hayo umeshayatoa yatoa wewe kumsaidia mtu kumpa mtu angalau kitu cha kumwondoa pale an umridhishe hata kama utampa ni mia tano ni alfu ni elfu mbili mpe shekhe haidhuru kitu lakini utakuta mtu akishashikwa na matatizo yeye anaona ah, sasa hivi mi sio mtu wa kutoa kwa hiyo sifa za watu wa peponi ni wale ambao yumfikuna fi sara wadhara wanatoa wakati wa raha na wakati wa shida walkadhimina lghaidha walafina ani lnas na watu wapeponi sifa zao ni wale watu wenye kuzuia hasira zao akiudhika akipewa jambo la kumuudhi akifanyiwa aki jambo la maudhiko basi yeye walkadhimina lghaidha anazuia hasira zake haleti ghadhabu atakakulipiza atakaamfanyie mtu naye kama unyama alivyomfanyia na hiki ndio kitu ambacho ni kipimo kikubwa sana kwa waumini muumini wa kweli ndugu yangu ni yule ambaye anafanyiwa maudhiko na anao uwezo wa kulipa tena zaidi ya vile alivyofanyiwa na akasamehe akasamehe kwa ajili ya allah subhanahu wataala huyu mtu atakwenda kukirimiwa peponi mambo makubwa sana siku ya kiama atapewa atapewa daraja kubwa mbele ya allah subhanahu wataala na hii ni daraja ambayo watakaofikia huko ni watu wakubwa sana allah tujalie mimi na wewe tuwe katika daraja hiyo kwa hiyo katika sifa za watu wa peponi ndio hizo n walkadhimina alghaidha walafina ani lnas wala wanasamehe watu angalia jamani habari hii ni kubwa sana na hizi ni sifa za watu wakubwa kama walivyokuwa masahaba kama alivokuwa abubakar raillah anhu alivyokuwa amefanyiwa na mistaha ibnaathatha mistaha ibna athatha ni katika watu waliomsingizia mama aisha rallahu anha kwamba yeye amefanya kitendo kibaya ikwana mistaha ni katika familia ya abubakar Abu, Abu railah anhu lakini uh, mistaha akajisahau akaingia kundi la wanafiki kum, kumsingizia aisha kitendo kibaya cha uchafu akaingia kwenye kikundi cha, cha wanafiki na mistaha ibn athatha alikuwa ni maskini mkubwa sana na abubakari alikuwa iyumfiku alaihi alikuwa akimpa akimlisha yee na familia yake akimsaidia kama ndugu yake mwenzake rafiki yake jirani yake mwislamu mwenzake lakini mistaha akajisahau akasahau kwamba kwanza aisha ni katika ndugu zake familia moja na yeye na abubakari ni ndugu alafu na aisha ni ndugu yake alafu mke wa mtume salallahu alaihi wasallam yaani hata angekuwa sio sio ndugu yako mke wa mtume sala llahu alehi wasalam lakini mistaha akajisahau akaingia katika kumzulia mke wa, wa mtume sala lah al wasalam zilipokuja aya za kumtakasa mama aisha mistah ibn athatha akapigwa viboko 80 kwa kumzulia bibi aisha baada ya hapo abubakari akaapa akasema simpitena kitu hata onja hata tone la maji langu tena mtu kama huyu mimi huyu sio mtu mzuri mimi namwona ni mtu wangu wa karibu namsaidia kiasi hiki leo ananizulia mtoto wangu alafu pamoja wa na hivyo mke wa mtume wangu anamzulia vibaya basi abubakari akaapa alivyoapa vile allah subhanahu wataala akaiteremsha aya ya kumuuliza abubakari allah subhanahu wataala akamwambia akateremsha aya akasema wala yatali lilfadli minkum wassaa wala wasiape wale watu wenye nafasi katika nyinyi na wenye uwezo kwamba wao hawa watawafanyia wema wale watu waliokuwa wakiwafanyia wema ala yuriduna an yaghfira llahu lahum je eh? hawataki hao hawa watu kwamba allah awasamehe madhambi yao abubakar akasema mimi nataka bala ya allah nataka kusamehewa abubakar akarudi tena akamfuata mistaha abubakar akarudi kwenda kumwomba msamaha mistaha yeye abubakar ndo alienda kumwomba msamaha akamwambia nisamehe mistaha akazidi kumpa zaidi alivyokuwa akimpa akazidi kumpa zaidi alivokuwa akimpa hii ndio daraja ya watu wakubwa hii ndo daraja ya watu wa, wa chamungu na abubakar amesoma katika madrasa ya mtume muhammadi sali llahu alehi wasallam mkubwa wa mambo haya mwalimu wa mambo haya ni mtume muhamad sallaa wasalam mtume katika mambo ya kusamehe yeye ndio namba moja mtume amefanyiwa mangapi maka alivyokuwa maka watu walikuwa wakimzomea watu walikuwa wakimcheka watu mpaka wakichukua uchafu vile mnyama akizaa lile tumbo lake linalotoka kwenye uzazi wanaenda wanamwekea juu ya mgongo wake lakini mtume salawsaa akawasamehe wote wale wote aliwasamehe hii ndio madrasa ya mtume muhammadi salllah lhi wasallam kwa hiyo watakaofanana na watu kama hawa ndio watakaopata daraja ya peponi katika daraja kubwa za peponi allah atujalie miongoni mwa hao watu kwa hiyo mtume allah subhanahu wataala anasema hao watu wa peponi ambao ni ahlultaqwa ahluljanna walkadhimina walafi, alghaidha walafina ani lnas alafu allah subhanah wa taala akasema wllahu yuhibu lmuhsinin allah anawapenda wale watu wema wldhina idha facaluu fahishatn au dhalamuu anfusahum dhakaruu llaha wasffastaghfaru lidhunubihim na ni wale ambao wanapoteleza yani shetani anapowatelezesha kwenda kufanya mambo maovu basi saa ile ile anapatwa na mshtuko na kujua kwamba ah, huku ninakokwenda sipo mimi na nimekosea basi haraka haraka wanarudi dhakarullaha wanamkumbuka allah na wanakumbuka kuna siku atakwenda kusimamishwa na allah subhanahu wataala na wanakumbuka kwamba kuna pepo na wanakumbuka kama kuna moto kwa hiyo akishakumbuka hi, mimi tayari nimeshateleza na hivi mimi nitafanya hivi nitaipata pepo ya mwenyezi mungu siku ya kiama nitaingia peponi hivi mimi nikifanya hivi je nikifa katika hali hii si nitaingia motoni anafikiria hizile habari basi pale pale anaacha anatoka na aendelei kufanya lile jambo kisha analeta stighfari baada ya kuleta stighfari ana, anaacha lile jambo kabisa na anamwomba allah subhanahu wataala msamaha kisha walam walamyusiruu ala ma faaluu kisha hawarudii tena kule walipokuwa wanafanya yale maovu wahum yalamun na hali ya kuwa wanajua kwahio wale watu wema ni haraka haraka kukumbuka wanapokosea likiwajia au ukiwajia wasiwasi wa shetani kwa sababu nafsi inavutana na, na, na, na dunia nafsi saa zote inakuvuta wewe kwenye dunia ndivo ilivyo nafsi ya binadamu na hakuna mwanadamu mkamilifu hakuna mwanadamu asiokosea ndugu yangu hakuna mwanadamu ameumbwa asifanye dhambi lazima utakosea na utafanya madhambi hiyo hakuna maana mtume sallasalam akawaambia masahaba ikiwa nyinyi hamufanyi madhambi mkikaa saa zote mnajiona kama watu wa, moto, watu wa peponi basi la lasafahatukumlmalaika wala zaratukum fi buyutikum ingekuwa nyinyi mnaishi hivyo malaika wangewapa mikono nyinyi kama nyinyi hamfanyi madhambi kabisa alafu malaika wangekuwa wanatembelea majumbani kwenu lakini allah angewaondoa na akaleta watu wengine wakafanya makosa ili awapate kuwasamehe kwa hiyo kukosa sio tatizo tatizo ni kufanya kosa alafu usifanye toba tatizo ni kufanya kosa alafu usifanye toba kwa hiyo kukosea kupo na ndio maana allah kawasifu wale ahlu ljanna kwamba wanapokosea haraka wanarudi kwa mola wao subhanahu wataala na wanamuomba allah subhanahu wataala waman yaghfiru ldhunuba illa allah na hakuna anayesamehe madhambi isipokuwa ni allah subhanahu wataala baada ya hapo walamyusiruu ala ma faaluu wahum yaalamun wala hawafanyi kusudi kwenda kufanya makosa yaani mtu hafanyi kusudi kwenda kukosea yaani kuna mtu mwingine anaapa kwamba atafanya jambo fulani ovu na anatangazia watu mimi nitafanya ovu au mi nitaenda kufanya kitendo fulani yani anajua na yee ni mwanamme sana hapana mtu mchamngu akikosea kwanza madhambi yake anayaficha ni aibu kutaja madhambi ni aibu mmin hataji madhambi yake mbele za watu ukikosea unanyamaza kimya na unaomba msamaha kwa mola wako usitangazie mtu na mtume salaasala anasema kila mtu atasamehewa madhambi yake isipokuwa yule mwenye kudhihirisha sifa hizi allah subhanah wataala za ahluljanna ambao ni ahlutawa wasabiun ni wale ambao ambao ni watu wenye wa, wanaomwogopa allah subhanahu wa taala na wale wenye kukimbilia katika mambo ya kheri kisha akamalizia kuwasifia kwamba ulaika jazauhum maghfiratun min rabihim hao watapewa msamaha wa mola wao wa jannatun tajri min ha lanharu na watalipwa pepo ambazo zinapita chini yake mito ya maji na mito ya asali na mito ya pombe na mito ya maziwa khalidina fiha watakaa katika pepo hiyo milele hakuna kufa tena hakuna kulala hakuna tabu hakuna maradhi hakuna kuugua hakuna ugomvi hakuna fujo hakuna vita hakuna kukusumbua wanema ajru lamilin la na hiyo ndio nema watakaopewa wale watu wenye kutenda wale wenye kufanya juhudi kama hizi wale watu wenye takwa kama hivi kwa hiyo ndio sifa za watu ambao watakao kuwa watapewa pepo na allah subhanahu wataala hii ni aina ya kwanza ya sifa ya watu wa peponi na tutaendelea kuelezea sifa nyingine za watu wa peponi ambao wametajwa na allah subhanahu wataala na mtume salaalwasaam amewataja wa kwa hiyo allah atujalie miongoni mwa watu wake wa peponi na aturuzuku necma hii ya peponi na atusamehe madhambi yetu na aturudishe katika haqi na atujalie katika watu wanaofuata njia ya allah subhana wataala na mtume wake wa, ala wa ala alihi muhamad waam wlnbina muhamadin wswsaawa