السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى آله وصحابته أجمعين أما بعد تقزانك وتزماج وتكف كاربوني تنا كتك كبين دي چينو هكي كتكف أمباتشو كنا زنغمزيا خباري زا الجنة والنار habari za pepo na habari za moto habari za pepo ni kama ulivyosikia ndugu yangu tangu mwanzo wa kipindi hiki na namna gani pepo ya allah subhanahu wataala ilivyoandaliwa <coughs> allah subhanahu wataala ameiandaa pepo na amewaandalia watu wake na sifa za watu wa peponi ni kama ulivyozisikia tunamwomba allah subhanahu wataala atujalie mimi na wewe tuwe miongoni mwa watu wa peponi vile vile ndugu yangu uelewe kwamba mtume wetu muhammadi sal llahu alehi wasallam amefafanua kila jambo katika dini hii na kila lile ambalo ni zuri mtume wetu muhammadi sal llahu alehi wasallam ametuelezea na yeye kazi yake kubwa aliokuwa akiifanya ni kuwaelezea watu yale yaliyokuwa ni mazuri kuwabashiria watu mambo ya peponi na kuwaonya na mambo yale ambayo atawaingiza watu motoni ndugu yangu mtume wetu muhamadi sal lla al wasallam amefanya jihadi kubwa katika dunia hii kwa ajili yetu sisi na mtume wetu muhammadi sal llah alhi wasallam amefanya juhudi ili sisi tuweze kuipata pepo ya allah subhanahu wa taala hakuna jambo la kheri ila amelibainisha na hakuna jambo la shari ila ametuhadharisha nalo mtume sal llali wasalam amebainisha mambo yote ameyaweka wazi ni mimi na wewe imebaki ima tuende upande ule mzuri ambao ni upande wa peponi na ima tukatae kumfuata mtume wetu muhammadi na allah tuepushe na hilo kisha mwisho wake itakuwa ni kuangukia katika moto kwa hiyo mtume wetu muhamadi sal llali wasalam allah amjaze kila la kheri amefanya juhudi kubwa sana na amepiga mifano ya kila aina na ameelimisha vya kutosha na mpaka mtume sal laal wasalam anaondoka duniani anahakikisha kwa allah subhanahu wataala kwamba ameifikisha dini. dini yake na amefikisha ujumbe wake na hajaficha kitu ambacho ni cha heri mtume sala llah alehi wasallam mtume kila lile jambo la kheri ambalo lilikuwa litusaidie sisi ameshatuelezea mtume sallalsaam hakuwa ni bahili wa kutuficha sisi mambo ya kheri kama ulivyosikia habari hizi za pepo jinsi zilivyokuwa zinavutia mtume salllawasalam amefanya juhudi mpaka akazivuta akazi zile hisia zetu kutuonyesha namna gani pepo ilivyo na tufanye nini ili tuingie peponi kwa hiyo mtume sasalam hajafanya upungufu wowote wa wala hajafanya ubakhili wowote wa na allah subhanahu wataala amjaze kheri kwa yale aliyoyafanya kwa hiyo tumebainishiwa sisi habari za peponi ndugu yangu na pia vile vile mtume salllal wasalam amebainisha habari za, za motoni kwa hiyo kipindi hiki kinachokuja tutazungumzia habari sasa za motoni allah tuepushe na moto ikiwa ndugu yangu habari hizi za peponi ulivyozisikia ni nzuri na zimekuvutia sana basi ujue kuna kitu kingine kinaitwa moto ambao huo moto allah subhanahu wataala ameuandaa kwa wale watu watakaokuwa hawafuati maamrisho maf- yake wale watu ambao wanafuata nafsi zao wale watu ambao hawaangalii matokeo atakaotokea baadaye ye anafikiria tu pale anapotaka kufanya jambo lakini hajui jambo lile baadaye litamdhuru kiasi gani ndugu yangu moto ni kitu ambacho cha kutisha sana na mtume sallalwasalam ametuhadharisha sana na moto na ametupigia mifano mingi kuhusu moto mtume alikuwa akichukua yani akifundisha watu paka akiwaonyesha kwa ishara yaani mafunzo yake mtume saaasalam alikuwa mpaka akichora namna hii akiwaonyesha watu kwamba hii ndio njia ya haki na hii ndio njia ya batili huku ukienda utaenda, moto, utaenda peponi huku ukienda utaenda motoni kwa hiyo mtume salalaal wasalam amejitahidi sana kutubainishia lakini sisi wenyewe ndio hatuko tayari kujiokoa nafsi zetu na moto moto ndugu yangu ni wenye kutisha sana moto hakuna mtu anaweza kuvumilia hata dakika moja kuingizwa katika moto mtume sallawasalam alikuwa akibainisha kwamba kuwabainishia masahaba kuwa, kuwaonyesha kwamba ani kuwaonyesha njia ambayo itawaokoa na moto siku moja mtume salllal wasalam ali, alionyesha mfano masahaba w njia ya kheri na njia ya share katika hadithi lopik, katika hadithi sahihi mtume sala lla l wa sallam, siku moja inaelezea hadithi hiyo anasema inasema daraba mathalan anasema mtume sal lla l wasalam dharaba llahu mathalan siratan mustaqima mtume sala llah alihi wa sallam, alisema kwamba siku moja mtume um, allah subhanahu wa taala amepiga mfano wa njia ilionyooka dharaba allahu mathalan siratan mustaqima allah amepiga mfano wa njia ilionyooka wa an jambataihi assirati surani na ni yani, sehemu za ubavuni mwa hiyo njia kuna kuta mbili mtume sala llaa sallam ana, anasema allah subhanahu wataala amepiga mfano wa njia iliyonyooka na pembeni mwa njia hiyo kuna kuta mbili fihima abwabu mufataha katika kuta hizo kuna milango imefunguliwa wa aala labwabi suturun murkha na katika ile milango kuna pazia zimezibwa hazina milango hiyo haina yaani nhaikufungwa isipokuwa imezibwa na pazia alafu mtume sala llah ie sallam akaendelea kupiga mfano huo akisema wala babi sirati dain yaqulu na kwenye ule kila mlango wa ile njia kuna mtu anaita ya ayuha nnasu haluma udkhulu sirata almustaqima jamia wala tafaraquu na katika katika ile njia kuna mtu mtume sala lla salam anasema wa ala babi sirati dain yaqulu na katika mlango wa ile njia yani katika ile njia ambayo mwenyezi mungu ameipiga mfano kuna kuna mtu analingania kwamba jamani ingieni katika njia hii wala tafaraku wala msije msijemkafarikiana yani msije mkaiacha njia hii wadain ydu min fuqi sirati na pia vile vile kuna dai mngine anaita juu ya ile njia njia ile ilonyoka kuna dai kwenye mlango na kuna dai yani mtu analingania kwenye mlango na mngine yuko juu ya njia hiyo analingania pia n anaita watu faidha arada linsanu li an yaftaha shya min tilka labwabi qala wailaka la taftahhu mtu anapotaka kufungua ile milango ambayo iko huku pembeni mwa hii njia kwenye hizi kuta ambayo milango hiyo imefunikwa na pazia anapotaka mtu kuingia katika njia hiyo yule dai anamwambia kwamba usifungue huo mlango in ntaftahu talijhu ukiufungua huo mlango utaingia h paia ziache kama zilivyoendelea na njia yako hii ambayo imeyooa kwayo huu ni mfano ameupiga mtume sal llaal wa sallam anasema mfano huu ni mfano allah subhanahu wataala ameupiga katika mambo yale ya hapa duniani ambayo tafsiri yake mtume sallalwa salam anasema fasiratu alislam ile njia ilionyooka mfano wa ile njia iliyonyooka ni uislamu kwa sababu uislamu ni dini iliyokamilika uislamu ni dini haina matatizo watu unavowaona wanapokosea usije ukasema makosa yale ukayaingiza katika uislamu kwa sababu mtu anaweza akaona mtu mwislamu amefanya makosa aka, akauchukua makosa ya mtu akayaingiza kwenye uislamu uislamu wenyewe kama uislamu ni dini haina matatizo yoyote ni dini ya amani ni dini ya, ya salama ni dini ambayo imekusanya mambo yote ya kheri kwa hiyo mfano wa ule wa ile njia alioipiga mfano wa allah aliopiga katika ile njia ilionyeoka ni uislamu kisha akasema wasurani hududullah na zile kuta ambazo ziko pembeni pembeni mwa hii njia ni mipaka ya allah subhanahu wataala mipaka ya allah ni ile ambayo mtu atakiwa asivuke yaani ni zile sehemu ambazo mtu ameambiwa asiingie katika sehemu hizo ni mipaka ile ya allah ambayo ametuwekea sisi wanadamu kwamba hapa tukifika tusivuke katika mipaka yake kisha akasema walabwabu lmufatahatu maharimullah na ile milango ambayo imefunguliwa katika zile kuta ni mambo ya haramu yale ambayo ameyaharamisha allah subhanahu wataala wadhlika dai ala sirati kitabullah na yule dai tuliokuwa nasema anaita juu ya njia kile ni kitabu cha allah subhanahu wataala ambayo ni qurani ndo inalingania watu katika mambo ya kheri wadai min fauki sirati waidhun na kuna yule dai mwingine alikuwa akiita akilingania katika ile njia ni waidhu llahi fi qalbi kuli muslim ni mawaidha ambayo allah subhanahu wataala ameaika katika kila moyo wa mwislamu ina maana hadithi hii inatuonyesha kwamba allah subhanahu wataala anatupigia mfano wa hapa duniani sisi tumewekewa njia tuifuate na njia hiyo ni uislamu lakini pamoja na njia hii ilionyooka kuna vishawishi ambavyo vitamshawishi mwanadamu ambao ni mipaka ile ambayo ameweka mungu na yale mambo ya haramu ambayo yamewekwa katika dunia hii lakini pamoja na hayo allah hakumwacha mwanadamu hivi hivi katika hiyo njia iliyowekwa allah amemteremshia kitabu akampa kitabu ili kiweze kumwongoza namna gani ataishi katika maisha haya, maisha haya duniani ambayo yanavishawishi vingi alafu pamoja na hayo allah subhanahu wataala akajalia katika kila moyo wa mwislamu kuna kitu kinachokinachomsuta au kinachomwelekeza katika mambo ya kheri pale anapotaka kufanya mambo maovu basi kuna kitu kinakuja kwenye moyo wa mwislam kumwambia bwana hapa unapofanya sivyo na hivyo ndivyo ilivyo katika kila moyo wa mwanadamu hakuna mtu anafanya kosa akawa ha- ha- ha- haimjii katika nafsi yake kwamba hili ni kosa ila tu inakuwa ni nafsi imemshinda kwa hiyo allah subhanahu wataala anatuonyesha kwamba hapa duniani kuna misukosuko mingi lakini pamoja na misukosuko hii na mitihani hii lakini njia ipo moja ya kufuata na njia yenyewe ni uislamu na uislamu umekusanya mambo mengi ya kheri ndani yake na katika pembe yani pembeni mwa njia hii ya uislamu kuna vishawishi na ni mtihani allah subhana wataala anataka kutupima liabluakum ayukum ahsanu amala ili aone ni nani atakayefanya vizuri kwa sababu dunia ni nyumba ya mitihani tumeletwa hapa duniani ili tuangaliwe tutafanya ya kheri au yashari na ili we mwanadamu uwe ni shahidi juu ya nafsi yako kwa hiyo ukiwa ni mtu hufuati qurani hufuati maamlisho ya mtume muhammadi sal llah al wasallam utapotea na nukupotea ndio kule kuingia katika mlango ule wa ule ukuta ambao ni maharimu ya allah subhanah wataala ni yale mambo ambayo allah ameyakataza na ukiingia inakuwa ni balaa ukiingia katika milango hiyo kutoka inakuwa ni shida sasa ukishaingia huko ndiko unakoingia sasa ndio umefungua mlango wa motoni kwa hiyo tunachozungumzia sasa hivi ndugu yangu tunazungumzia habari za motoni na habari za motoni ni nzito na watakaoingia motoni ni wale watu ambao hawafuati maamrisho ya allah subhanahu wataala kwahio hii ni mifano mtume sallasalam alikuwa anajitahidi namna ya kuwaelimisha umma wake ili waweze kuokoka na adhabu ya moto katika mfano mngine mtume sal llaal wasalam alipiga mfano tena siku moja wakati amekaa na masahaba zake akachora mstari mmoja mrefu sana angalia mtume sal laal wa salam alivyokuwa ni mwalimu anafata anaesomesha ana, ana, kwa maneno na kwa vitendo na kwa ishara na kwa mifano sio mwalimu tu wa kuzungumza tu hivi hivi mtume salalasalam alikuwa ni mwalimu wa kuonyesha mpaka na vitendo na mpaka na ishara na mifano alikuwa akipiga yote hii ni kwa ajili gani ni kumwokoa mwanadamu asije akaingia katika moto kwa hiyo mtume wa sallal wasalam akachora mstari mmoja mrefu sana alafu akachora tena mistari miwili pembeni huku upande wa kulia na upande wa kushoto kisha mtume salallahl wasalam akasema kuhusu ule mstari mmoja aliochora mrefu akasema hadha sabilullah hii ndio njia ya mwenyezi mungu hii njia ilionyooka hii ndio njia ya mwenyezi mungu imenyooka haijapinda hata sehemu moja alafu zile njia zilizopinda pinda pembeni zilizopindapinda mtume sala llaalih wa salam akasema hadhihi subulusheitan hizi ndio njia za sheitani kwa hiyo njia ya allah subhanahu wataala imenyooka na njia ya sheitani ndio hii ambayo imepindapinda imepinda pinda ambayo mtu ukiingia unapotea kabisa kwa mfano wake mtume salaalam amepiga kwamba njia ya allah ni ile ilionyooka na huku pembeni kuna njia za sheitani kisha mtume salalalwasalam akaweka mkono wake kwenye ule mstari wa katikati ule ambao umenyooka moja kwa moja kisha akasoma aya ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala akisema وأن هذا صراطي مستقيما فاتبعوه ولا تتبعوا السبل فتفرق بكم عن سبيله ذلكم وصاكم به لعلكم, تت... لعلكم تتقون نوم صلى الله عليه وسلم كسيمة كوسيلانجي كاسما كاسمة أكاسوما آية من الله سبحانه وتعالى كسيما وأن هذا صراطي مستقيما هندو هنغ لونيوك hii ndio njia yangu ilonyooka fatabiuhu ifuateni njia hiyo uislamu njia yake ni moja uislamu hauna vikundi vikundi hakuna vikundi vikundi katika uislamu kwamba kuna kikundi hiki kuna kikundi iki. kikundi cha uislamu ni kimoja jina lake kinaitwa uislamu na mtume wake ni muhamad na kitabu chake ni qurani na watu watakiwa waifuate njia hii moja moja kwa moja ambayo njia hii itakufikisha wewe peponi kisha akasema akaendelea kuelezea aya hii ya allah subhanahu wa taala wala tatabicu subula wala msifuata hivi vijinjia vya pembeni vya sheitani hivi fatafaraqa bikum an sabilihi hivi vitawapoteza katika njia ya allah subhanahu wataala dhalikum wasakum bihi laalakum tattaqun hivi ndivyo anavyowausia allah subhanahu wataala ili mupate kumwogopa allah subhanahu wataala kwa hiyo ndugu yangu mwislamu ndugu yangu mtazamaji mta uelewe kwamba mtume sala llahu alehi wasallam ameifikisha hii dini yote na amefundisha mafundisho yote yanayohusu pepo na moto na akapiga na mifano na inaonyesha wazi kwamba duniani mtu usije ukajisahau uelewe kwamba duniani kuna mitihani mingi na sheitani ndio adui wa wanadamu wa, wa, wa sheitani ndio adui wa wanadamu sheitani ni adui yetu kwa sababu sheitani yeye ameahidiwa kuingizwa motoni na yeye ndio atakaeshika bendera ya watu wa motoni baada ya kumuudhi allah subhanahu wataala na kutolewa peponi na akalaaniwa sheitani basi na yeye akachukua ahadi kwamba na yeye atawapoteza watu na atawaingiza watu motoni na akamwahidi allah subhanahu wataala akamwambia la ughwiannahum ajmain na mimi nitawapoteza mpaka nipate na wao eh, kikundi ambacho nitaingia nacho motoni hiyo mifano hii mtume sala llaali wa salam alikuwa anaipiga kutuhadharisha na balaa za duniani kutuhadharisha na sheitani kutuhadharisha na moto kwa sababu utakapoitii nafsi yako utakapomtii sheitani sheitani mwisho wake ni motoni kwa mafunzo haya tunaonyesha kwamba watu wawe na tahadhari sana na kumwase allah subhanahu wa taala usije ukajiingiza katika matatizo ya madhambi unapoona kosa fulani umelifanya basi haraka haraka utoke katika kosa hilo kwa sababu sheitani ana tabia ya kukutengenezea wewe yale mambo ambayo unayoona wewe kwenye akili yako ni mazuri sheitani anatengeneza masia mpaka ukayapenda na sheitani ni fundi allah subhanahu wa taala amempa ufundi wa waku, kutengeneza yale maovu mpaka yakaonekana ni mazuri na pia vile vile uelewe kwamba moto umezungukwa na yale mambo ya masia yale mambo mazuri mazuri ambayo mwanadamu anayapenda ile nafsi ambayo mbaya ya mwanadamu inapenda hayo mambo mabaya kwa hiyo moto umezungukwa na, na yale mambo ya anasa anasa na moto huo u, u, una watu wake ambao wanaita kuwaingiza watu katika moto na watu wanaoitwa wahitaji wa, wa hawa ani walinganizi wa motoni ni sheitani ndugu yangu sheitani amechukua ahadi ya kutupoteza sisi sheitani amechukua ahadi kwamba ataingia na sisi motoni na tunamuomba allah subhanahu wataala atuepushe na vitimbi vya sheitani kwa hiyo tuelewe kwamba ndugu yangu tuna tuna kazi kubwa sana sisi hapa duniani una jihadi moja kubwa sana unatakiwa uipigani uipiganie ili uitetee nafsi yako usije ukaiingiza katika matatizo kwa sababu ukiisalimisha nafsi yako kidogo tu sheitani akishaichukua roho yako akiwa ye ndo anaiongoza nafsi yako basi ndugu yangu utakuwa umemalizika utakuwa umekwisha na utakuwa umeangamia na ikiwa ushaingiwa ushakuwa ni, ni, ni mfungwa wa sheitani umekuwa ni mtumwa wa shetani sasa wewe utakuwa umepata mtu umepata kiongozi ambaye ni mbaya sana kwa sababu shetani haamrishi watu mambo ya kheri shetani kawaida hamuiti mtu akaenda msikitini akaswale shetani hamwiti mtu aende akatoe sadaka shetani hamwiti mtu aende akamfanyie wema mzazi wake au wazazi wake shetani hamwiti mtu kwenda hija sheitani hamwiti mtu kwenda kufanya mambo ya kheri inama yaduuu hizbahu liyakunu min ashabi sair sheitani ana anawaita ana, ana watu wake ili kuwaingiza katika moto kwa hiyo ukijisalimisha nafsi yako kwa sheitani ndugu yangu umejisalimisha sehemu pabaya sana na unaweza ukashangaa leo hii unakuta mtu bwana anajidhalilisha na anasema kabisa mbele ya watu unapomuuliza vipi ndugu yangu wakati wa sala umefika mbona hujakwenda kusali unamsikia anasema nasema bwana tukuombee dua sawa mbona wewe umejisalimisha kwa sheitani toka kwa sheitani jisalimishe kwa mola wako ndio zile sifa za, za wale waumini ambao wataingia peponi allah subhana anasema waala rabihm yatawakalun wao wanamtegemea allah subhanahuwataala hawamtegemei sheitani mbona wewe wajisalimisha kwa sheitani mapema mapema kwa hiyo uelewe sheitani ni adui yetu sheitani yuko hapa kwa ajili ya kutupoteza sisi ikiwa wewe umesalimisha amri kwa sheitani basi sheitani anahita watu kwenda motoni na ndio mifano hii ambayo ameipiga mtume sala llaha wa salam ameipiga ili kuwaonyesha watu habari za sheitani kwamba ndio sababu kubwa ya watu kwenda motoni ndugu yangu tuwe na tahadhari kubwa katika dunia hii na tuelewe kwamba tuna kazi kubwa sana tujitahidi kuzikanya nafsi zetu tujitahidi kuziokoa nafsi zetu na moto tujitahidi kuwaokoa ndugu zetu na jamaa zetu na marafiki zetu kwa sababu hii ni jihadi moja kubwa sana leo sisi katika miji yetu wallahi tumezungukwa na mambo mengi ya nasa tumezungukwa na na kila vitimbi vya sheitani tumezungukwa navyo na masheitani waliokuwepo sio masheitani wa kijini peke yake tulionao sisi ni masheitani wa kibinadamu ndio tulionao sisi na mashetani wa kijini kama kama kaman yani, mashetani wa kijini wapo lakini kuna mashetani wa wa, wa kibinadamu mnaljinat wanasi kwa hiyo hapo ndio kazi inaanza yaani hapa sasa ndo tuanze kazi ya kupambana na shetani ili tusije tukatumbukizwa katika moto ndugu yangu moto unatisha moto milango yake imefungwa inangojea watu wa, wa, wa, ifunguliwe waingizwe katika moto kwa nguvu na utakuja kuona katika, katika kipindi kijacho utakuja kusikia habari za moto zinatisha habari za moto ni nzito ndugu yangu habari za moto ni nzito twatakiwa sisi tufanye bidii tumwombe allah atuepushe na moto ambao umeandaliwa makafiri moto ambao umeandaliwa makafiri hatukuandaliwa sisi waislamu na kama itakuwa sisi hatumtii allah basi itabidi tuingie katika moto huo moto ambao kuni zake ni watu na mawe kwa hiyo sifa ya mumin sio sifa ya kwenda motoni tunamwomba allah subhanahu wataala atuepushe na moto wake na atujalie ni miongoni mwa watu wema na atujalie ni katika wale wenye kusikiliza mema na kuyafuata wa wasala llahu la nabiina muhammadin wala alihi wasahabatih ajmain wssalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <tune>