السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين ولا عاقبة للمتقين ولا عدوان إلا على الظالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى آله وصحابته أجمعين أما بعد تقزانك وتزماج وتكوفو karibuni tena katika kipindi chenu hiki kitukufu kinachozungumzia kuhusu habari za pepo na moto na tumeanza katika kipindi kilichopita kuzungumzia habari za motoni tunamwomba allah subhanahu wataala atuepushe na moto wake na atuepushe na adhabu zake na atuepushe na kila lile ambalo litakuwa lenye kuudhi katika dunia na akhera na atujalie katika watu wa peponi ndugu yangu kama ulivyosikia katika kipindi kilichopita kwamba mtume sal llah al wa sallam, ametutahadharisha na moto na amepiga mifano mingi kuhusu moto ili watu wasiweze kuingia katika moto kwa sababu moto ni mkali moto umeandaliwa kwa ajili ya kuwaadhibu wale watu wenye viburi ili kuwaadhibu wale watu wale wenye kufanya maasia moto umeandaliwa kwa wale watu ambao hawaelewi na hawataki kuelewa moto umeandaliwa wale watu ambao wanamuudhi allah subhanahu wa taala moto ni adhabu moto unatisha moto ndani yake kuna kila aina ya adhabu hakuna adhabu ambayo inakosekana katika moto kila aina ya adhabu inapatikana katika moto ambao allah subhanahu wataala ameuandaa kwa wale watu ambao hawafuati maamrisho yake moto ambao ameuandaa kwa wale watu waovu ndugu yangu kama ulivyosikia kwamba sababu kubwa ya kuingia motoni ni watu kumtii sheitani na sheitani kazi yake kubwa ni kuwahadaa watu na kuwadanganya na kuwapambiapambia yale mambo maovu ili wayaone kuwa ni mazuri na kazi hii sheitani hakuianza kwetu ameianza kuanzia kwa baba yetu adamu alaihi salam akamdanganya adamu na hawaa mke wake mpaka ikawa ni sababu ya adamu na hawa kutolewa peponi na allah subhanahu wataala akatutahadharisha kutuambia kwamba shaitani ni adui yenu fattakhidhuhu aduwa huyu mfanyeni adui si rafiki kwa sababu analingania watu wake yaduu hizbahu liyakunu min ashabi sair analingania watu wake ili waende wakaingie motoni na sheitani wa ahadi aliyoichukua hajaridhika mpaka ahakikishe ameingia na watu motoni hataki kuingia peke yake kwa sababu sheitani anaelewa kwamba motoni kuna adhabu na aelewa kwamba peponi kuna necma kwa hiyo baada ya kukoseshwa ile nema ya peponi kwa hasadi aliyokuwa nayo kwa husda aliyokuwa nayo basi anaona kwamba kuingia, kuingia motoni peke yake haiwezekani na subhanallah ni wangapi leo watu wamemtii sheitani ni wangapi watu wamefuata mkondo wa sheitani ni wangapi watu leo wanapelekwa na shetani sheitani anawakontroli kama rimoti ni wangapi allah tuhifadhi na vitimbi vya sheitani kwa hiyo ndugu yangu unapoona ki yani kitu chochote mbele yako katika madhambi basi ujue kuna kivutio ndani yake cha shetani na shetani hakuingizi moja kwa moja motoni tu anakupambia pambia kwanza vitu au hakuingizi katika maasia moja kwa moja anaweza akakutengenezea tu njia ah, kwani kuna ubaya gani nikifanya hivi na hivi anakutengenezea anakutengenezea mwisho kabisa unaingia katika moto na ndio maana allah subhana wataala akatutahadharisha akatuambia wala aabiukhutuwaishita msifuate khatwa za shaitani yakhatwa baada ya hatwa hatwa baada ya khatwa sheitani anakuvuta kidogo kidogo twanakuvuta kidogo kidogo mpaka ukishaingia kisawasawa unakuwa tayari ushakuwa ni mtumwa wa sheitani kwa hiyo tujitahidi sana kumpiga vita na shaitani na sheitani kumpiga vita hakuchukui juhudi kubwa sana ni wewe kurudi kwa mula wako tu ni wewe kujitahidi kufuata maamrisho ya allah subhanahu wa taala kwa sababu allah subhanahu wataalasheitani alipomwambia kwamba nitawapoteza waja wako allah akamwambia ila ibadiya lmukhlisin ibadi ya yaani isipokuwa wale watu wangu ambao ni wema wale ambao wenye ikhlas huwezi kuwapoteza wote kuna watu ambao wewe hutaweza kuwapoteza kwa hiyo sheitani kuna watu hawawezi kuwapoteza na insha allah allah subhanahu wataala atujalie ni miongoni katika watu ambao sheitani hawezi kutuingilia na kutupoteza kwa hiyo ndugu yangu mwislamu habari ya moto ni kubwa sana habari ya moto inatisha ukisikiza habari za moto wallahi ngozi itakusisimka na moyo utakuenda mbio ikiwa kweli wewe unamwogopa allah subhanahu wataala habari za moto zinatisha allah subhanahu wa taala anatuambia ya ayuha ladhina amanu qua anfusakum wa ahlikum, na, wa ahlikum nara waquduha nnasu walxijara alaiha malaikatun ghiladhun shadidun llah ma amarahum wyfalun ma yumarunlaiha malaikatun, malaikatun ghiladhun shidadun la yacsuna allah ma amarhum wayfalun ma yumarun ndugu yangu allah subhanahu wa taala anatuelezea kuhusu habari za moto kwamba ya ayuha ladhina amanu quwa anfusakum enyi mulowamini ziokoeni nafsi zenu wa ahalikum nara nyinyi na jamaa zenu ziokoeni nafsi zenu na moto yaani ukishafanya juhudi wewe ya kuiokoa nafsi yako usitosheke na nafsi yako peke yako wasaidie na wenzako waongoze na wenzako walinganie na wenzako ili waokoe na na na na moto moto na ukianzia na familia yako kwa sababu kazi hii ya kuokoa watu na moto ni kazi moja kubwa sana na ni kazi ya dawa na ndio kazi ya mitume kwa hiyo ikiwa wewe utafanya kazi hii ya kuwaokoa watu na moto utakuwa na we malipo yako ni makubwa sana kwa sababu mtume salasalm anasema mwenye kulingania katika kheri basi atalipwa ujira kama yule ambaye anayefanya lile jambo la kheri na mwenye kulingania katika jambo la shari basi atalipwa kama vile yale madhambi atakayoyafanya yule mtu katika ile shari aliyoilingania kwa hiyo uwe ni katika mlinganizi katika mambo ya kheri kua amfusakum wa ahlikum nara ziokoeni nafsi zenu na za jamaa zenu na moto wakuduhannasu walhijara moto huo umewashwa kwa yaani kuni zake ni watu na mawe kuni za huo moto ni watu na mawe ndugu yangu moto huu ni moto mkali sana ambao moto huu kuni zake ni mawe na kuni zake ni watu yaani vile watu wakiingizwa ndio unazidi kuwaka moto huu kwa hiyo na watu ndio sisi tunamwomba allah subhanahu wataala atuepushe na moto wake kisha nasema subhanahu wa taala alaiha malaikatun ghiladhun shidadun katika moto huo wale wanaolinda wa, wa, wa, wa, moto huo ni malaika ghiladhun wakali sana malaika wanaolinda moto ni wakali hawacheki na mtu kabisa hala hawatabasamu huwezi kuliona jino lake hata siku moja ghiladhun shidadun tena ni ni ni, ni mashadidi yaani ni wakali katika kuadhibu wana adhabu zao ni kali wakimwingiza mtu anamwadhibu vikali sana ni wenye hasira malaika wa motoni la yasuna ya llaha ma amarahum hawamuasi allah subhanah wataala kwa, kwa kile walichoamrishwa wa wanafanya vile walivyoamrishwa na allah hawana huruma hawana huruma hata siku moja kile walichoambiwa na allah wakufanyie basi watafanyiwa kama walivyoamrishwa na allah subhanahu wataala wayafaluna ma yumarun na wanawafanya yale walioamrishwa ndugu yangu mwislamu ndugu yangu mtazamaji huu ndio moto sifa yake jinsi ulivyo umetengenezwa ume, ume moto kuni zake ni watu na mawe na malaika ndio wanaolinda ule moto wameuzunguka ule moto malaika hakuna mtu kutoka hauwezi kutoka hata siku moja na ndani ya moto kuna mahandaki kuna mashimo na mashimo uko ndani watu watafungiwa allah tuepushe na moto allah tuepushe na moto ndugu yangu sifa hiyo ya moto allah anayoielezea kwamba imezungukwa na malaika wakale na hawaasi amumuasi mwenyezi mungu kwa kile walichoamrishwa wanachoambiwa ndio hicho hicho kwa hiyo ndo allah subhanahu wataala anatuambia kuwa amfusakum ziokoeni nafsi yenu na moto huu sije mtu akaja akatumbukizwa katika moto huu ni moto mkali ni moto wenye kutisha unawaka moto unawaka kupita kiasi unaita una, una watu wake moto kupita kiasi ndugu zangu waislam allah tuepushe na moto kisha allah subhanahu wataala anaelezea kuhusu habari za motoni akisema ina ladhina kafaru biayatina saufa nuslihim nara kulama nalijat juluduhum بدلناهم جلودا غيرها ليذوقوا العذاب ان الله كان عزيزا ان الله كان عزيزا حكيما الله سبحانه وتعالى نسيما ان الذين كفروا هكيكا ولي انباوا ومي كفور ولي انباوا ومي الله سبحانه وتعالى ولي هو أمين كما كنا الله سبحانه وتعالى wale ambao wamemkanusha mtume muhammadi sal llah alhi wasallam wale ambao wamekanusha qurani hawataki kuifuata qurani allah subhanahu wataala anasema saufa nuslihim nara hawa wataingizwa motoni hawa wataenda kutumbukizwa katika moto wa allah subhanahu wataala sikiliza hali itakavokuwa motoni inavyotisha allah subhanahu wa taala anasema kulama nadijat juluduhum kila wakati ngozi zao zitakapoiva zitakavyoivishwa na moto zitayayuka ngozi kama plastiki inavyoyayuka kwenye moto badalnahum juludan gheiraha allah subhanahu wataala hataiacha ile ngozi ikaisha hivi hivi atampa mtu ngozi nyingine liyadhuku ldhab ile aweze kuionja adhabu ya allah vizuri allah tuepushe na moto ina llaha kana azizan hakima hakika allah ni mwenye uwezo ni mwenye ni mwenye izi ni mwenye utukufu na ni mwenye hikma hamwingizi mtu motoni hivi hivi isipokuwa umestahiki kuingizwa motoni adhabu kama hizi ndugu yangu ni nani ataweza kuvumilia adhabu kama hizi huu ndio moto ambao allah subhanahu wataala ameuandaa kwa wale watu majabari wale watu wenye viburi wale watu wenye dharau wale watu wenye kujiona wao wamefika wale watu ambao hawataki kusikiliza maneno ya mwenyezi mungu wale watu ambao hawataki kusikiliza maneno ya mtume sala llahu alei wasallam wale watu ambao wamejitumbukiza katika masia wale watu ambao ni viburi hawataki kuelekea kabisa basi allah subhanahu wataala anasema ina ladhina kafaruu biayatina hakika wale watu waliozikufuru aya zetu nuslihim nara tutawaingiza katika moto nuslihim nara tutawaingiza katika moto kula ma nadjat juluduhum kila ngozi zao zitakavyoyayuka kwa moto badalnahum juludan gheiraha zitabadilishwa ngozi nyingine atapewa mtu ngozi nyingine na hiyo ngozi mpaka iki, ikija kuungua ni ni muda ambao mtu ameshapata adhabu kali sana hakuna kufa katika moto wala hakuna uhai katika moto ni adhabu kwenda mbele ni adhabu zinazotisha ndugu yangu muislamu allah atuepushe na moto allah anasema kulama nadijat juluduhum kila zitakapoiva ngozi zao badalnahum juludan ghairaha tutawabadilishia ngozi nyingine liyadhuku ladhab ili watu waendelee kupata adhabu ndugu yangu hakika moto unatisha moto unatisha na moto utakuwa unaita unawaita watu wake moto utakuwa unaita mpaka siku ya kiama allah subhanahu wataala atakuwa anauuliza an, an, an, an, moto halimtalat je umejaa moto hautasema kwamba nimejaa utauliza ammazid je kuna ziada niongeze bado mimi nahitaji nipe tulete lete walete hao ndugu yangu allah tuepushe na moto adhabu za motoni ni kali sana kila mtu kila siku kunaletwa adhabu nyingine zaidi ya ile iliyopita kila adhabu ikija inakuwa ni kali kuliko ile liopita kwa hiyo motoni kuna tisha ndugu yangu tumuogope allah subhanahu wataala tufanyeni mambo yale ambayo yatam, yatamridhisha allah subhanahu wataala Tusiz, tusizisalimishe nafsi zetu kwa shetani tukenda tukajidhalilisha katika moto kama huu moto ambao una tisha imekuwaje mwanadamu wewe unajisalimisha nafsi yako katika moto kiasi hiki una upungufu gani wa akili una upungufu gani wa kufikiria mpaka ukachagua moto kama huu unaacha kuingia peponi pepo ambayo imejaa kila kheri pepo ambayo imejaa matunda imejaa starehe za kila aina uchague adhabu kama hizi kwa nini ndugu yangu mwislamu tunamwomba allah subhanahu wa taala atujalie ni miongoni mwa watu wenye kusikiliza mema na kuyafuata allah subhanahu wa taala anaendelea kuzitaja habari za motoni allah atuepushe na moto wake anasema waladhina kasabu lsayiati jazau sayiatin bimithliha watarhakuhum dhilla malahum min allahi min asim كأنما أغشيت وجوههم قطعا من الليل مظلما أولئك أصحاب النار هم فيها خالدون دugu yaنgu الله سبحانه و تعالى aنسeم والذين كسبوا السيئات n ولe ول fy مkosa l wلo faنya مذمبi جزاء سيئة بمثلها hawatolipwa ila kama vile walivyofanya watalipwa makosa watalipwa madhambi kama makosa waliyofanya allah hamdhulumu mtu umefanya kosa basi malipo yake yatakuwa ni kutokana na makosa yako aliyefanya madhambi allah subhanahu wataala atamlipa yale madhambi yake watarhakuhum dhilla na baada ya hapo watakuwa wanapata udhalilifu wale watu ambao wamefanya makosa watakuwa na udhalilifu mkubwa siku ya kiama watakuwa ni wanyonge siku ya kiama wale majabari waliokuwa wakijisikia katika dunia hii wale wenye viburi katika dunia hii basi allah subhanahu wataala anasema tarahakuhum dhilla siku ya kiama watakuwa na udhalilifu siku ya kiama watakuwa na udhalilifu tena mkubwa sana watakuwa wadogo sana wale waliokuwa na kibri watakuwa wadogo sana siku ya kiama kisha anasema malahum minallahi min asim siku ya kiama watakuwa wa kuwatetea zaidi ya allah ikiwa allah ameshawaachia amesha hana haja nao hakuna atakayewatetea tena hakuna mtu atasimama kumtetea mtu wa, wa, wa namna hii siku ya kiama nani ataweza kumtetea mtu kama huyu ikiwa allah amemfedhehesha amem, amem amekuwa hana shida na yeye allah anataka kumwingiza motoni ni nani atasimama kuja kukutetea wakiligani wewe hata kuja kukutetea siku hiyo ya kiama anasema allah subhanahu wataala kaannama ughshiat wujuhuhum qitaan minalleili mudhlima zitakuwa nyuso zao nyeusi kama vile zimefunikwa na usiku wa kiza ndugu yangu wale watu waovu siku ya kiama wakiingizwa motoni watakuwa na nyuso nyeusi kama vile usiku wa kiza ule usiku wa manane ambao hauna taa allah atuepushe na sifa kama hizo allah tuepushe na habari kama hizo allah subhanahu wataala anasema ulaika ashabu nar hao ndio watu wa motoni ulaika ashabu nar hao ndio watu wa motoni waliomuudhi allah subhanahu wataala hum fiha khalidun tena watakaa milele katika moto kwa hiyo ndugu yangu muislam tujitahidi sana tusije tukamuudhi allah subhanahu wataala kwa sababu ukimuudhi allah subhanahu wa taala na yeye atakuudhi kwa sababu jazau sayiatin bimithliha utalipwa kosa lako kama ulivyomfanyia allah subhanahu wa taala umemuudhi allah subhanahu wataala na yeye atakuudhi ikiwa utamfurahisha allah subhanahu wataala na yeye atakufurahisha kwa hiyo malipo aljazau min jinsi lamal malipo yatakuwa ni kutokana na vile vitendo utakavyovifanya ndugu yangu allah subhanahu wataala atusalimishe salama na moto wake atuepushe na moto wake kwa sababu hakuna atakayeweza kuvumilia adhabu za siku hiyo ya kiama atakapoingizwa mtu motoni ndugu yangu allah subhanahu wataala anaendelea kuelezea habari za watu wa motoni akisema fa ama lladhina shaku fafinnari lahum fiha zafirun washahiqun khalidina fiha madamt lsamawat wlard ila ma sha rbuk in rabak faalu lima yurid hizi pia ni hali za watu wa motoni watakazo kuwa nazo allah subhanahu wataala anasema faama ldhina shaku ama wale watu, watu watakuwa ni watu waovu afafinnari watakuwa ni watu wa wa motoni fafinnari watakuwa ni watu wa motoni lahum fiha hafiru washahikun watakapoingizwa motoni watatoa sauti kama vile sauti za punda allahu akbar allah tuepushe na habari, habari za motoni kama hizi ndugu yangu mtu atakapoingizwa motoni atakuwa na hali mbaya sana kiesi ya kwamba atakuwa sauti yake ananungunika kama sauti ya punda vile punda vile akimaliza kutoa ile sauti unasikia una vile anavyonguruma basi ndo itakuwa ni, ni, ni, ni mgurumo wa watu wa motoni allah subhanahu wataala anasema khalidina fiha watakaa motoni milele madamati samawatu walardhu kama vile mbingu ilivyokuwa na ardhi illa ma shaa rabuk ila kwa wale watu anaowataka allah subhanahu subhanahuwataala watoke na ni wale watu wa tauhidi wale ambao wamekufa aliyakuwa ni muwahidina basi hawa kama allah subhanah wataala atataka kuwatoa atawatoa katika moto ina rabbaka faalu lima yuridi hakika mola wako ni mwenye kufanya anachokitaka kwa hiyo ndugu yangu tumwombe allah subhanahu wataala atuepushe na moto tumwombe allah subhanahu wataala atutengenezee makazi yetu yawe ni ya, ya peponi na atuepushe sisi na familia zetu na moto na tuwe sisi ni walinganiaji kwa wenzetu kuwalingania ili kuwaondoa katika balaa hizi za moto allah atujalie kila la kheri allah atupe salama allah atuepushe na fitna za dunia allah atuepushe na fitina za sheitani allah atujalie tuwe ni miongoni mwa waja wake wema na atuongoze katika rehma zake na atuingize katika pepo yake na atuepushe katika moto wa jahannam wasalillahu ala nabiina muhamadin wala alihi wa sahabatihi wasallam wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <tune>