ivile rani ambazo zinatakiwa za sheria pale umaapee aaii na aiye na weweatakiwaani ai ndugu ya. yangu katika imani jaribu aa بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات عمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضل فلا تجد له وليا مرشدا أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله اللهم صل على نبينا محمد صلى الله عليه وسلم دقزانك كإيمان ايمان baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala nashukuru pia kukutana na nyinyi kwa mara nyingine katika kipindi chetu hiki cha safari ya mwisho bila kusahau tulikotoka na tunaenda wapi kama nilivyoeleza hapo wiki iliyopita kwa hiyo ndugu yangu kama tulivyoona kipindi kilichopita mimi siendi pembeni nataka niwe na wewe sambamba kuona kwamba tunaelekea wapi na tutaishia wapi kwa hiyo ndugu yangu katika imani mimi inalotaka kueleza leo kwanza nitakurudisha tu nyuma kwamba tulianzia wapi tulianzia kwamba marhala ya kwanza ilikuwa ni kuumba baba yetu adamu alaihi ssalam na vile vile tukaona yaliyojiri kwa malaika mpaka mwisho akapatikana mmoja ambaye tukamsifu kwa sifa ya kibri ambaye ni ibilisi na sio sisi na mwenyezi mungu pia alimsema hivyo kwamba yeye alikuwa ni miongoni wenye vibri na nikajaribu kukuweka wazi mwislamu kwamba na mtuvitu kama, kama hivi vikitajwa na wewe uwe makini kuangalia kwamba wewe uko na nafasi gani katika jamii ambayo unaoishi una kibri au ukoje na ukishajua uko hivyo mwislamu ni yule ambaye akishajua anakosa na arejee kwa mwenyezi mungu na pia wale watu wanaoishi nao aweze kuwajenga katika, katika, katika jamii aweze kuwajenga katika mfumo ambayo ni mzuri sasa basi baada ya kutaja hayo yaliyopita ilikuwa ni dondoo tu kwamba ufahamu tulianzia tumeanzia wapi na hapa tulipo tuko wapi ndugu yangu katika imani mwenyezimungu subhanahu wataala baada ya kumfukuza ibilisi katika ufalume wake katika pepo yake tukufu basi pale alimuweka baba yetu adamu alaihissalam akawa yeye ndio amefika kwenye, kwenye, kwenye bustani ile na yeye akawa anaishi hapo lakini pamoja na hayo akawa anaishi akawa anaishi kwa hali ambayo ni dhalili ambayo alikuwa anaishi fakana yamshi fiha wahshian alikuwa anaishi pale akiwa mnyonge akiwa mpweke mwenyezi mungu subhanahu wataala akaona kwamba hanabudi kumliwaza baba yetu adamu laihisalam akaona kwamba asimuache akiwa ananyongeka akiwa taimu zote yuko kwenye sehemu nzuri ambayo ni sehemu imetulia lakini vile vile akaona kwamba lazima amwwekee mwenzie ambaye atakuwa naye hapo kwenye sehemu hiyo sasa basi ni jinsi gani mwenyezi mungu anavyoonyesha kwamba yeye anajali viumbe wake hapendi mwanadamu wewe uwe vingine uwe, unaf, una, uwe unafadhaa unafadhaika kwa ajili ya kitu ambacho mwenyezi mungu anacho basi mungu hukupatia kama ilivyotokea kwa baba yetu adamu salam, mwenyezi mungu anatuambia kwanza siku moja huyu adamu fakananaiman alikuwa amelala naumatan usingizi alikuwa amelala usingizi ambao ni usingizi mzito usingizi ule ambao wewe hata ukifinywa uwesikia ndio ibara inavyoonyesha kwa sababu hii tunasoma pia katika tarehe tarehetbari ndio ambavyo inaonyesha kwamba adamu baada ya hapo alipokuwa bustanini alipigwa na usingizi siku hiyo usingizi ambao ni mzito baada ya hapo akalala kwa muda alolala na alipoamka akakuta kichwani kwake akaona kuna mwanamke amelala pembeni mwake baada ya kuona mwanamke yule adamu akapigwa na butwa huyu mwanamke tena katokea wapi na mimi nilikuwa peke yangu basi hili ni jambo la kawaida lazima hata kama ni ni kwenye kwenye chumba unatembea peke yako halafu mara unaona mtu amekaa kiti hata kama ungeanza kujiuliza huyu katokea wapi lakini pia mwenyezi mungu hakumkimbiza adamu kwa sababu kawaida ya vitu vingine kama ukiona kitu ambacho sicho kimetokea kwenye mazingira ambayo yakutatanisha na wewe mwenyewe unaona kabisa kwamba hi kitu hakikuwepo mbele yangu basi hapo unaweza ukakimbia na watu wote wakakushangaa saa ingine hata kawa umetoka bafuni hujaoga basi utatoka hivyo hivyo mbio watu anakimbia barabarani hiyo ni kwa ajili ya uoga lakini adamu alahisalam alipoamka na kumuona mwanamke yeye akapigwa tu nabuta mara moja halafu akawa anayakumuuliza ule mwanamke akamwambia man anti wewe ni nani mbona uko hapa wewe ni wewe ni nani hebu tuambie basi mwanamke huyu akamwambia ana mraatun mimi ni mwanamke akamwambia umetengezwa na nini wewe mm? umetengezwa na nini wewe kwa nini uko hapa wewe akasema bwana mimi khuliktu litaskunu ileiya mimi mwenyezi mungu kaniumba ili wewe uweze kutulizana wewe uweze kutulia hapo ulipo usibabaike babaike uwe uko pamoja na mimi kwa hiyo ndio lengo mwenyezi mungu akamuumba hawa na hapo ndipo walipokuwa wako pamoja pale peponi lakini hapo wakati huo wanasema malaika walikuwa pembeni wakimwangalia adamu jinsi anavyohojiana na hawa wakawa wanashangaa mbona pana mahojiano pale alafu ule kiumbe sisi mbona tumemuona kiumbe kama yule alafu bwana anampija maswali anaongea naye basi hapo malaika wakamwambia manhadhihi ya adamu akamwambia ni nani huyue adamu akasema kwamba huyu ni mwanamke huyu ni hawa akasema kwamba huyu ni hawa kuwaambia wale malaika baada malaika kuambiwa hivyo wakamwambia kwa nini umemwita hawa akasema kwamba nimemwita hawa kwa sababu yeye ni kiumbe ambacho kimeumbwa na kitu ambacho kiko hai kitu gani ambacho kiko hai kwa sababu ameumbwa kutokana na ubavu wa baba yetu adamu ubavu mwenyezi mungu alifanya ya kufanya hapo akamuumba bihawa kupitia adamu alaihi salam kwa hiyo basi adamu anawajibu malaika akawaambia kwamba huyu ni hawa kwa sababu yeye aliumbwa na kitu ambacho kiko hai yaani akikusudia ya kwamba yeye adamu yuko hai na ubavu wake ulichukuliwa ambapo yeye bado yuko hai na kuumbwa kiumbe mwingine ambayo ni hawa bihawa huyu baada ya kuwa na nabi adamu alaihi salam pale kwenye pepo wakawa wanaishi pale mwenyezi mungu akampa tazkia baba yetu adamu ya kuishi na yule mwanamke katika pepo ile akamwambia kwamba ishi na mkeo katika pepo hii kuleni na kunyweni mji nafasi katika pepo hii lakini tu akawapa sharti moja kwamba wasikurubie mti fulani ambao huo mti wakiufikia ule mti watakuwa wao ni miongoni wa ambao wamezulumu nafsi zao mwenyezimungu akawaambia kwamba msije mkafika kwenye mti ule mtakuwa mmezulumu nafsi zenu pale mungu alivyowaambia ya adamu skuna anta wazaujuka ljanna fakula minha ragadan min haithu shituma wala takraba hadhihi shajarata fatakuna min aldhalimin mungu anamwambia kwamba kaeni na mke wako adamu kaa tulizana na mke wako ila tu angalia kula vitu vyote jimwage ukitaka kila kitu humuchukua lakini angalia mti ule pale mti ule usiju ukaukaribia hapo ndipo adamu akawa amesikia amri ya bwana wake na ndio hivyo mwenyezi mungu hawezi kukuachia tu mwenyezi mungu anakupa vitu vingine kwa ajili ya mtihani kwa hiyo hapa adamu akapewa uhuru lakini kupewa uhuru kwake akawa amepewa kitu kingine akaambiwa hiki usiguse lakini ndio hivyo kwa tabia ya mwanadamu anaweza pewa vingi lakini kile ambacho amepewa siguse kikawa kinamtatiza lakini sio kwa baba yetu adamu baba yetu adamu alikuwa na msimamo na hili yeye mwenyezi mungu subhanahu wataala alivyomwambia kula katika miti yote lakini usije ukakaribia hapa akaona kwamba hapa hapafai kukaribiwa na kweli alikuwa hapafikii baba yetu adamu lakini kama unavyojua siku zote iblisi naye yuko nyuma ya mwanadamu kwa ajili ya kumpoteza ndio pale ibilisi siku hiyo alipokuja akamwita baba yetu adamu akamwambia adamu umeona mti huu umeona mti huu ladha nzuri Eh, umeona mti huu na matunda mazuri umeona, umeona akampambia kila kumpambia baba yetu adamu. baba yetu dam akaona kwamba huyu ni ibilisi na huyu anakumbukumbu kumbukumbu naye kamba ashalaaniwa na mwenyezi mungu kwa hiyo ee akaona kwamba hapana budi kumuepuka. baba yetu aabdeuaau akampa mgongo akawa anaenda zake wala hakumjali na maneno yake ya kumpambia pambia lakini ibilisi alivyoona ni hivyo kwamba amegonga ukuta kwa adamu alaihisalamu akafikiria afanyeje na adamu ndio baba lakini akaona kuna mbinu nyingine mbinu alioifanya ibilisi alienda kuingia katika tumbo la nyoka ibilisi akaingia katika tumbo la nyoka akaja na nyoka mpaka kwenye bustani ile kwenye gadeni ile ambayo ni pepo ni janna ile kufika pale aka akamwambia akamwambia akamwambianan akamwambia ibilisi pale ibilisi akawa kwenye tumbo mle la nyoka alafu baada ya kuwa tumbo la nyoka akawa sasa akatoka kutoka akawa anamsemesha tena adamu adamu kama kawaida yake akawa hakumpatiliza lakini ibilisi akaona sasa awe na urafiki na mama yetu hawa basi hapo ndipo pale alipomwita hawa, hawa. Hawa, hawa ibilisi. ibilisi akanza akaanza kumsomesha bhawa pale akamwambia wewe hawa umeona huu mti jinsi gani ulivyokuwa mzuri unaona majani yake mazuri unaona matunda umeona kila basi akampambia kama kawaida yake akampambia akampambia akampambia hawa naye ndio hivyo ni mwanamke udhaifu alikuwa nao akajikuta kwamba yeye lile somo la ibilisi likamuingia baada ya kumuingia somo lile la ibilisi bibi yetu hawa hakuwa na pakupita ikabidi yeye akaonja kwenye mti ule ambao mwenyezi mungu subhanahu wataala amewakataza pale alipowaambia kuleni miti yote iliyoko hapa lakini msije mkagusa kwenye mti huu huu mti muwache kama ulivyo lakini baada ya kuja huyu lanatullah alaihi alivyokuja kumweleza maneno na maneno yeye akajikuta ameingia sasa basi alipoingia yeye ana mwenzie ambaye anaishi naye huyu mwenzie akawa yeye yuko mbali lakini sasa ikawa kwamba adamu kule mbali aliko wa kumleta kule ni nani ni hawa basi bi hawa yeye alimuita adamu akamwita adamu. adamu we adamu adamu akashtuka kuangalia anaitwa na mkewe hawa akaenda akamfuata hawa hawamahuu eh, mti ni mzuri tu angalia mimi nimekula wala sikupata tatizo lolote skupata tatamabaa mmbiaaailiatulizane kaaa saa hawa, hawa, ah. hawa, hawa, hawa. hawa yuleule ndo u namitia kitu kizuri akaona kwamba ashiriki pale awe pamoja na mkewe kwahiyo hapa tiari hawa hawayeye hakuwa na lingine la kusema isipokuwa adamu alaihissalam alijikuta mmoja kwa moja ameshaingia katika, amesha katika mtego naye akala hapo hapo mwenyezi mungu akawaonyesha yale maumbile yao halisi ambayo walikuwa wameumbwa nayo kwa sababu wao walikuwa ni binadamu kama hivyo ulivyo mimi na wewe wana sehemu za siri kama tulivyo sisi lakini walikuwa hawajitambui hiyo ni hekima kutoka kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini sasa walipoingilia sasa kula katika mti ule hapo ndipo mambo yote yakafunuka kwa sababu ibilisi nyuma alimwambia kwamba adamu nitakujulisha katika kitu ambacho waona mti huu kama utakula adamu utajisikia aamt vizuri utakuwa na ufalme utakuwa na nini adamu akawana, ah, ufalme utaki, kuwa na nini, wala nini aninwalaiakenda zake adamu wala hakumpatiliza lakini sasa alipokuja mkewe kumuita ndio pale alipoingia kwenye mtego ndugu yangu mwislamu mimi kama kawaida yangu sitaki twende tu moja kwa moja tukiwa tunanyooka tu lazima tunarudi nyuma kuonyesha kwamba tunaangalia tunasoma vitu gani haya matukio hayakuwekwa hivi hivi ndugu yangu katika imani haya matukio yamewekwa kwa ajili yako wewe ujifunze kwa sababu bila ya visa kama hivi wee huwezi kujifunza wanadamu wanasema kwamba au waswahili wanasema kwamba binadamu hujifunza kutokana na makosa yaani akishaona ya makosa fulani kama ye hakufanya ndio pale na yeye anapojirekebisha tabia yake kuwa kama hivyo sasa ukiangalia hapa baba yetu adamu yeye alikuwa na msimamo alipoambiwa na naiblisi maneno mengi yote yaliyopita kwa iblisi kumpambia dunia na nini kamba utakuwa na ufalme ambao hauishi wewe utakuwa uko hivi utakuwa utakuana ufalme utakuwa basi hivyo utaishi milele na kila kitu lakini adamu yeye alahisalam tarehi inavyoonyesha kwamba hakugeukia kabisa mambo yale na aliapa nyongo. akawa hana kabisa ripoti na yale mambo lakini sasa hali iligeuka pale alipokuja muhibi alipokuja kipenzi chake yule ambaye anampenda ni mtu wa roho ni mwake alomshiba ambaye mwenyezi mungu kamtengezea ili awe naye pale peponi sasa leo anamuitia kitu kizuri adamu akajikuta ameshaingia akasahau kabisa yale maagizo ya mwenyezi mungu subhanahu wataala sasa hapa mimi ndio ambapo kupagusa kwamba sisi wanadamu wa leo tuliopo sasahivi na sii tuna tabia ambazo tunabebwa na wake zetu kisa kama hiki pia unatakiwa ujiangalie e mwanadamu hiki kisa ni wakii na kimetuka kwa baba yetu adam alahisalam kwahiyo kimeelezwa na imam obai ambaye amekieleza vizuri kwenye kitabu chake ambayo ni tarihiba amekieleza kama hivyo. Kwa hiyo aektaa utaendakisoma ii ajaribu padondoo tukuonyesha amksa kipo na ukeli wake ndiohuo kwaiyobasi adamu baada ya kushawishiwa na mkewe akatuka kwenye mtego sasa sisi familia za leo pia kuna watu ambao wanatabia kama hii hapa sisi kama sisi tunaangalia tunasema adamu kwa nini hapo wasingekumbuka yale aliomwambia mungu lakini leo hii kwenye majumba yetu na sisi kuna watu ambao wanashawishiwa na wanawake yaani yeye anajua sheria zote za mwenyezi mungu lakini kwa sababu ya mke wake akawa amenhilafu ameenda pembeni wala haangalii kwamba mwenyezi mungu hapa amesema nini mtume alaihi wasalama ameagiza nini katika kitu hicho yeye anafuata matakwa ya mke wake hivi kwa sababu mke wake analala naye anamliwaza anamfunika shuka usiku basi anajisikia raha kabisa kwa hiyo anasahau yote ambayo yapo mbele yake na nyuma yake hapa unamkuta mwanadamu au baba anafanya mambo ambayo ni muharamati yeye mwenyewe utamkuta anaswali anaenda mashallah hamsa salawati lakini unakuta kwamba anatuka kwenye mambo mengine ambayo mambo yale sio muhimu kwake na pia yanampatia dhambi mbele ya mwenyezimungu subhanahu wa taala kwa mfano tu leo katika miji yetu tunayoishi kuna baba ana mtoto wake atakamwozeshe ataka atakamuozeshe mtoto wake lakini anaambiwa kwamba bila kumuozesha mwanangu na taarabu mimi sikubali au bila kumuozesha mwanangu siu na ngoma gani mimi sikubali ndio inavyotokea sasa hivi basi mwanamke huyu anapokuwa na msimamo huo baba anaona kabisa kwamba mimi sasa sina la kufanya hapa kwa sababu mama khadija yeye ashaongea eh, mama juma yeye ashaongea kwa hiyo mimi nitafanya nini mimi sina cha kuongea hapa inabidi tu kamba niungame nami wakati huo anajua kabisa baba kwamba hiki kitu ni haramu yeye anaenda msikitii kila siku lakini sasa leo hii amekuta kitu kama hiki anapambiwa na mwanamke mara moja anaingia mwanadamu hii nini sasa unasahau ahadi ya mwenyezi mungu wewe unakwenda kwenye mambo ambayo sio sio sio sio kwa sababu eti ya mke wako mke wako nani mke wako anakupoteza katika, ka, ka, katika ule mfumo ambao mwenyezi mungu ametaka uende hivyo kwa sababu mfumo mwenyezi mungu aliokumba wewe ni kumwabudu na kufuata yale ambayo amekuamrisha na kuwacha yale ambayo amekukataza leo hii mke wako tu anakuja, anakuja hivi, hivi, hivi, hivi, unaita hapo gani mkewako aafa kwamba iwangap siku hiyo hapo wasichana wadogo watatolewa bikira zao kwenye huo mkusanyiko ambao umewakusanya watu hivi unafikiria kwamba kuna watu wangapi siku hiyo watafanya maasi hapo mengine yazina unakumbuka ni watu ngapi watafanya siku, siku hiyo mambo kama hayo lakini mwanadamu haangalii vitu kama hivi yeye anakwenda tu kwa sababu mke wake kaongea basi anafuata mm pia unaweza kumkuta siku hiyo ameita ngoma hiyo basi watu hao watataka tembo watu wanakunywa tembo kwenye ngoma kwenye harusi ya fulani mtoto wa mzee fulani mzee mwenyewe unamkuta ni katibu wa mskiti hmm. katibumwenz sat omst ni katibu wa nini hapo mstini? ni mtu au kwenye, kwenye jumuiya fulani ya waislamu yeye ana cheo katika, katika, katika jumuiya hiyo sasa hicho cheo chako wewe ni cheo cha kuitwa tu au ni cheo cha nini unakwenda unaanzisha vitu kama hivyo tena watu siku ile wanakuja wanakunywa pombe wanavuta bangi wanavuta bangi halafu kama inavyosemekana kama ndivyo lakini ndivyo kwa sababu hawa wanaosema ni watu ambao wako kwenye jamii na wanayaona hawa watu wanakuwa wanaambiwa na wale watu wa ngoma kwamba sisi leo tunataka kwamba utuwekee bangi utuwekee pombe utuwekee hivi tukitaka mwanamke siku ile pale huru unaona kazi hiyo kwa hiyo mwanadamu pale mke wake akamuingiza aka, aka kwenye matatizo mengi sana ambayo matatizo hayo hana ku, ku, hawezi ku, ku, kuyaondoa kuya Yana, yanahitaji muda ndugu yangu ndugu yangu bato likishaka limekaa kuliondoa ni kazi mm, kulizuia ndio, ndio rahisi lakini ukishairusu likiingia basi e unakuwa umejiharibia ume, ume, ume, ume, ume kabisa na matokeo yake utakuwa umepata hasara vile, vile kwa hiyo basi wewe ambaye unansikiza sahizi hizi tabia unazifahamu kama uko nazo ndugu yangu mwislamu angalia usimwogope mke wako mke wako ni mwanamke kama wanawake wengine kama atakataa kwa ajili ya jambo lako hilo basi fukulzia mbali huyo ni ibilisi wala hakufai kwa sababu gani kwa sababu yeye anataka kupoteza katika njia iliyonyooka ndugu yangu katika imani nimetaja kipengele hiki kupitia mafunzo ambayo tumeyapata kupitia yetu babayetu baba yetu kama nilivyoonyesha kwenye tarehe kwamba yeye alikataa kuingia katika mtego ule lakini hapo hapo akashawishiwa na mkewake kwa sababu si alishindwa lakini yeye akajiingiza pale kwa ajili ya kumsikiza mke wake sasa alipomsikiza mke wake ni nini kilifuata baada ya hapo tunaona kwenye tarehe kwamba baada ya hapo mwenyezimungu alichukia akawaambia wale kwamba nyinyi leo hii hamko na radhi na mimi siku ile mwenyezimungu subhanahu wa taala alikasirika san alikasirika sana na hiyo anatuambia kwamba faaallahuma shia mwenyezinu asema kwamba faaallahuma shaitan nha sheitani akawatoa kwenye pepo ile pepo ambayo walikuwa wameandaliwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala faakhrajahuma mima kana fih akawatoa katika sehemu ambayo walikuwa wao wakistarehe walitolewaje ndugu yangu hawa walitolewaje nani kwa sababu gani ni hii tunayosemea kwamba ni safari imeanza na safari ina matatizo kwahiyo matatizo ya safari ndio haya yanajitokeza sasa basi mtume s anasema kwamba safari ni, ni, ni, ni kipande katika adhabu kwa hiyo hapa unakuta mitihani imeanza kwa baba yetu adamu ni safari anaondoka hivyo ndio hapo tena pepo ambayo alikuwa ameshaandaliwa na mwenyezi mungu kwamba aishi hapo mungu alikuwa amepanga adamu aishi katika pepo ile lakini kukatokea vishawishi vishawishi ambayo vimesababishwa naani na sheta na shta naye ambaye ni ibilisi ambaye ameletwa pale na nyoka kwa sababu ukisoma katika tarehe ni kwamba nyoka alikuwa ni mnyama ambaye ana miguu alikuwa ni mnyama ambaye alikuwa ni mwenye miguu minne ambaye akiwa anatembea wakamtaja kwenye kwamba vile ni mnyama ambaye alikuwa anapendeza akitembea ni kama vile alivyongamia ukubwa wake alikuwa ni mnyama ambaye ana hajimu kubwa tu na nzuri tu lakini sasa nyoka yalimpata yapi mpaka akawa leo hii nyoka anatembelea kifua ndugu yangu hmm? yanguiyomkuta kwa nyoka ni yapi mpaka leo hi, nyoka akawa anatembelea kifua chake ni mambo gani ndugu yangu katika imani hapa unatakiwa uwe makini uangalie kwamba ni nini jazaa ya watu ambao wanamkufuru mwenyezi mungu na wanamkataa mwenyezi mungu wanakataa wana sio kumkataa tu moja kwa moja lakini kukataa vile ambavyo wameamrishwa yaani sikusudii kwamba baba yetu alimkataa mungu hapana nakusudia kwamba walifanya na i walikosea wali, wali wakaenda katika kitu ambacho wamekatazwa kwacho na wakaingia katika mtego ule kwa hiyo basi baada ya kutokea hili mwenyezi mungu kama nilivyoeleza hapo kwamba shetani akawatoa baba yetu adam na mama yetu hawa kwenye bustani ambayo walikuwa wameahidiwa wame kuishi pale na nikaeleza kwamba kuwatoa kwenyewe ni kule kuja nyoka ndio wa kwanza ambaye yeye dando alikuwa ndio alikuwa usafiri maana nyoka ndo alikuwa usafiri wa kumsafirisha nani wa kumsafirisha bwana huyu mpaka kufika kwenye bustani ile sio kwamba ilikuwa ni sehemu mbali bali ilikuwa ni sehemu karibu isipokuwa adamu yeye tiari alikuwa hamruhusu huyu bwana kuingia katika sehemu ile na hivyo hivyo na mwenyezi mungu naye pia alikuwa ashampija sto ibilisi kuingia katika bustani kama ile kwa hiyo basi kama ni hivyo alimpija ikawa hakuna jinsi ya kuweza kuingia katika bustani ile, ile lake halafu akaja naye mpaka pale kwenye bustani kuja pale akamtoa akawa anaanza ushawishi wake kama tulivyotaja kule nyuma kwamba yeye ndio alikuwa amekuja naye ibilisi halafu akaanza kumshawishi mama yetu hawa kwanza alianza na yule mwanamke mwanamke labda alionekana kwamba e ni mwepesi kwa hiyo akachukulia hivyo akaona hakuna budi kwanza nianze na huyu ambaye ni kipenzi chake angalia ndugu yangu hapa pia kuna mafunzo kwamba mwanamke huyu anaweza kutumiwa vilevlkuliokuaa vile. anaweza kutumiwa vilevile vile kukuangamiza wewe kwa sababu mwanamke anaweza akapewaaaake uu akaja kufanya na kufanya ndugu yan katiaima menyezimunguatukinge na vitu kama hivi kwasababu hatujui ambayo yakombele yetu na nyuma yetu lakini sasa unaona kama hivi nd navoeleza kwamba mwanamke pale anaposhawishiwa anaweza kufanya chochote ndugu zangu akina mama mnatakiwa muwe na misimamo muwe na malengo ambayo yanaenda kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa sababu mwanamke amekuwa leo hii ni mtu ambaye anasemekana eti kwenye dunia yeye hana dini ndio watu wanavyoeleza kwamba mwanamke eti hana dini ni kwa sababu gani ni kwa sababu mwanamke akiambiwa aki twende huku anaenda akiambiwa twende huku anaenda lakini huyo huyo ndio mwanadamu huyu huyu ndio mpenzi wetu lakini hapo hapo unamkuta mtu kama ni baba au ni nani au ni mwanamme amemfanya mwanamke ni kila kitu hana ushauri na mwingine pembeni kwa ajili ya mwanamke kwa hiyo hapa unakuta kwamba mshairi anasema la khaira fi udi mriin mutalawin idha rihu malat malt haistami kwamba hakuna budi ya kuwa nanii yaani mtu kama huyu ntakiwatahadhari naye kwa sababu mtu kama huyu anakuwa anaenda kama upepo kwa hiyo wewe usimtegemee mkeo kwa kila kitu ndugu yangu mke wewe unatakiwa nawe umwambie mumeo umwelekeze hiyo ndio sifa ya mwanamke sio mwanamke kumpoteza mume wako unapomwona mume wako amekuja ana asira inatakiwa umuweke sawa ili aweze kutuliza akili yake na aweze kubuni mbinu gani mtakuwa mnajenga familia yako lakini mwanamke wewe unakuwa ndio chanzo cha umvurugo wa jamii na nini watu akawa hawaelewani hii mwenyezi mungu pia ataenda kukuuliza subhanahu wa taala siku hiyo kwa sababu utakuwa umeingia kwenye mambo ambayo sio lengo lako mwenyezi mungu alilokuumbia kwa sababu sababuhawa kule juu alivyoulizwa alisema huliktu litaskunu ilaiya akamwambia baba yetu adamu kwamba mimi nimeumbwa ili wewe utulizane sasa huku unakofanya kumfanyia mume ni kumtuliza au ni kumpoteza swali linakuja hapa kwa hiyo kama ukiangalia ni kumtuliza basi hivyo ndio mungu ametaka uwe hivyo na kama ukiona kwamba unampoteza basi mungu hakupenda umpoteze mwanamme mwenyezimungu lengo lake amekuumba ili wewe mwanamme apumzike kwako na mwanamme naye vile, vile akupumzishe wewe kwahiyo muwe mnaliwazana sio habari za kukaruzana kila saa ndugu yangu mimi nnajaribu kuingia kila sehemu kwa ajili kwamba tuweze kuwekana sawa na tuweze kuwa katika njia moja sote kwa uelewe kwamba ni wapi unakosea na ni wapi unapatia mimi sinamana kwamba nnawashambulia wanawake hapana nawashambulia wanawake sivyo mimi si washambulii isipokuwa nataka ndugu zangu tuwe katika mstari mmoja kwa leo nasema kwamba ungana na mimi katika wiki inayokuja katika kipindi hikihiki hiki, cha safari ya mwisho tuone safari hii inaelekea wapi na itaishia wapi kwa leo alaikum rh baaka ukua lakini nimezungumza hapa mwaga vile ambazo zinatakiwa za sheria pale aii na a iynawezaaani a ndugu yangu katika imani jaribu