ivile rani ambazo zinatakiwa za sheria pale umaapee aaii na aiye na weweatakiwaani ai ndugu ya. yangu katika imani jaribu aa bismllah rahmani rrahim alhamdulilahi rabi lalamin wasalatu walsalamu ala ashrafi alambiyai waalmursalin sayidina muhammadin salllhu layh wasallam waalihi wa sahbihi ajmain ndugu yangu katika imani baada ya kumshukuru mwenyezimungu subhanahu wa ta'ala na kumtakia rehema kipenzi chetu muhammadin salllahu alayhi wasallama mtume ambaye ndiowa mwisho hakuna mtume mwingine baada yake kama inavyotwambia qurani na hivyo ndivyo ilivyo hata kama wewe utakuwa unakabwa kwenye moyo wako au utakuwa hukubali lakini ukweli ndio huo kwamba huyu ndio mtume wa mwisho hakutakuwa na mtume mwingine na nyinyi mnaozomu mnaojidai kwamba kuna mitume wengine mjue ndio mmepata hasara hivyo kwamba hiyo nafasi imeshafungwa kwa sababu maneno haya alituambia mungu kwamba yeye ni khatamulambiai walmursalin kwamba yeye ndio wa mwisho mtume muhammadi salllahu alaihi wasalam ndugu yangu nimekuambia ukiniona kwenye kio chako hapo ujue kwamba ninakuwa nina ninawewe katika mada ambayo inaitwa asafaru l akhir kwa maana ya safari ya mwisho safari hii ndugu yangu kuna wengine wamejaribu kunifuatilia na hawa pia nawapa shukurani zao lakini wale ambao pia hawakufanikiwa kuwa karibu na mimi pia si walaumu kwa sababu wako katika maisha hiyo ni miongoni mwa kutafuta riski lakini jitahidi na nawewe hue unapata muda sai unakuwa unapata vitu kama hivi kwa ajili ya manufaa ya moyo wako kuutengeza moyo wako kwa sababu moyo unakuwaga mgumu kukosa vitu kama hivi kwa hiyo ndugu yangu katika imani jitahidi huo unapata muda japo mara moja moja nikasema kwamba ukiniona kwei kio chako ujue nimekuja na safaru akhir safari ya mwisho kwa hiyo basi katika kuizungumzia safari ya mwisho mada lizopita katika juma liopita lile tumeongelea kwamba safari ya mwisho tulianza kwa adamu mpaka tukafika adamu ameombwaje akafika hapo adamu alipofikia ndugu yangu kama ni hivyo basi tunaendelea leo na habari hii hii ya kuumbwa kwa mwanadamu mwanadamu huyu sio sii tulianza wajua mwenyezi mungu subhanahu wataala baada ya kumshusha vile vile mwanadamu alimleta ali eh, alimleta adamu alafu akamleta akamleta nani akamleta hawa kwa hiyo alipowashusha kwenye ardhi hii wakawa wanaishi kama mume na mke ndio hii hali ambayo tunaizungumzia sasa hivi baada ya hapo ndio wakawa wanaopatisha ulimwengu wanaujaza ulimwengu ndugu yangu katika imani kuna nukta kidogo muhimu ambayo hii nukta nafikiri imetupita wengi lakini hii nukta ilikuwa ni sheria ambayo aliiweka mwenyezimungu subhanahuwataala hapo nyuma sheria hii ilikuwa ni sheria ya kuoana watoto wa baba mmoja na watoto wa mama mmoja sheria hii inatakiwa pia uijue kama ilikuwepo lakini kama ilikuwepo j inaendelea hapana haiendelei kwa sababu wakati huo dunia ilikuwa ina watu wachache watu hawa walikuwa ni wawili ni adamu na mwanzie hawa kwa hiyo ikawa mwenyezimungu subhanawataala akaona kwamba lazima ulimwengu ujae kuujaza ulimwengu ni vipi lazima kuwe na sheria kama hiyo kwa hiyo mwenyezimungu subhta baada ya kwa kuona kwamba kuna sheria kama hiyo ndio hawa watoto wa adamu wakawa wanaowana wao kwa wao lakini kama hatujamaliza hatuja, hatuja bado tunaendelea kwanza na ule uumbwaji wa wewe ambao ninakusudia kwamba ni wewe na mimi na hao watoto wa adamu ambao wameshapita hapo nyuma tumeumbwaje ndugu yangu katika imani kama watoto wa adamu waliumbwa kwa mfumo huo na wewe na mimi hujue ndio mfumo ambayo tumeumbiwa na mwenyezi mungu subhanahu wa taala mungu kule akatuambia kwamba ametumba kwa maji yenye kuruka maji ambayo yanatoka katikati ya mifupa ya mgongo na kifua vile vile akatuambia kwamba kakaa katika sehemu ale yani, ya maji yalolugha yakakaa kwenye sehemu ambayo sehemu hiyo mwenyezi mungu ameihifadhi sehemu hiyo akaifanya ni sehemu ambayo imehifadhiwa imehifadhi yale maji na pia le maji baada ya muda fulani yakageuka yakawa ni kitu fulani yakageuka yani, ya baada ya maji yakaingia kwenye damu baada ya kutoka kwenye damu yakaingia kwenye nyama baada ya kutoka kwenye nyama yakaingia kwenye mifupa baada ya kutoka mifupa halafu ile mifupa ikavishwa nani ikafishwa zile nyama tiyari ikapatikana kiumbe ambacho ni mwanadamu lakini hapo ndio unajua kwamba mwenyezi mungu anasema kwamba thumma anshanahu khalqan akhar mwinezi mungu anasema kisha baada ya hapo tukamuumba huyo mwanadamu umbile jingine akikusudia yani ya kwamba wewe pale mwanzo ulipokua ni tone ukaja kwenye damu ukaenda mpaka ukafika nyama kisha asema hivi akakufanya wewe ni kiumbe kingine yani ni umbo jingine sio kama lile la mwanzo ulilokuwa fatabaraka llahu ahsana lkhalikin ametakata mwenyezi mungu mbora wa kuumba anasema kwamba ametakata mwenyezi mungu mbora wa kuumba hii mbora wa kuumba inamaanisha nini namaanisha kwamba mwenyezi mungu ndio mwenye kuumba kilichobora mwinezi mungu ndio mwenye kuumba ambacho kina jauda sio vitu vingine ambayo unafikiria wewe kwa sababu wapo watu wanafikiria kwamba kuna na kuna viumbe wanaumba unabaatuwanafikria kwamba ngombe siju na madude gani wanaoyaona ni amana kwamba hayo ni madude ambayo yanamana mbele yao kwa hiyo hivyo si vitu vya kuumba ukichonga ng'ombe ukichonga nini hicho sicho lakini kilichobora ni ki ambacho amekiumba mwenyezi mungu ambacho pia wewe kama unakiabudu basi ujue kwamba kimeumbwa na mwenyezi mungu, mwenyezi mungu mwenyezimungu mwenyezimungu subhanahuwataala ndio ambaye amekiumba na yeye ndiyo mbora wa kuumba ndugu yangu katika imani hapa nikitaka kurudi kidogo nyuma kama kkueleza kisa ambacho kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala baada ya kutuumba sisi basi tukapatikana ndio hapa tulipoona hatua tuliofikia lakini pia tunaendelea na hadithi hii kwamba mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanwataala baada ya kutuumba sisi akaamua tena kutueleza zaidi na zaidi ili tujifahamu kwa sababu mwenyezi mungu pale nyuma alipouliza falyandhuri linsanu mimahulika na tazame mwanadamu ni vipi ameumbwa hakuwa kwamba ametaja tu neno lile kwa viti ili utafakad ili ufikirie kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala ametuumbaje katika kuumbwa huko ndugu yangu kama nilivyotaja hapo nyuma kwamba umeanza tone ukaja mifupa ukaja sujui nyama ukafanyaje kisha mwenyezi mungu akakubadilisha ukawa kwenye umbo jingine umbo ambalo ndio hilo labda uliokuwa nalo sasa hivi lakini sasa tukaona amekuwa akigeuza kwamba akigeuza tone likawa damu mwenyezi mungu hatukujua hapa kwamba ilikuwa ni muda gani anageuza lakini kwa kupitia mtume wetu muhammadi salllahualaihiwasalama ambaye bado yeye ndio marejeo yetu ndio anayetuelimisha mtume salaal wasaa anasema kwamba anaumbwa binadamu anaumbwa mwanadamu man, katika tumbo la mama yake mm, anakuwa ni nutfa anakuwa ni pande tu laatakuwa ataku, ni nini anakuwa ni tone baada ya hapo anakaa siku arobaini na kisha baada ya kukaa siku arobaini baada ya siku arobaini mwenyezimungu subhanahu wataala analigeuza lile, lile, lile tone ile tone analigeuza linakuwa ni pande la, ja, li, la, la, la, la damu baada ya kuligeuza kuwa ni pande la damu anakaa tena siku arobaini baada ya hapo tena analigeuza kutoka kwenye siku arbai eh, hizo za kwanza analiingiza tena kwenye hatua nyingine ambayo ni ya kuwa ni nyama anakuwa ni nyama linakaa kwenye hatua hiyo ya kuwa ni nyama kwa muda wa siku arobaini na pia baada ya kukaa siku arobaini tena kwa kuwa ni nyama anageuza tena analiingiza nakuwa ni mifupa mifupa hiyo tena inakuwa kwa siku arobaini kisha mwenyezi mungu baada ya hapo anamtuma malaika anamwambia sasa apulize roho kwa kiumbe yule huu ndio muda ambao unakaa mwanadamu kwenye tumbo la mama ake yan anakaa kweye tumbo la mama siku arobaini anakuwa, anakuwa ni tone siku arobaini anakuwa ni pande la, la damu siku arobaini anakuwa ni nyama siku arobaini anakuwa ni mifupa siku arobaini anakuwa tayari anavishwa ile mifupa inakuwa na nyama tayari inakuwa imeshavishwa nyama na hapo ndipo mwenyezi mungu anasema thumma anshaana halan ahal kisha tukamwomba kwa umbo jingine hapa ndio mungu anavyotuambia kwamba kutumba kwa ukombo jingine ni kule kutoka hizo hatua zzotoka alafu vilevile mtume nd akatuekea wazi kama nilivyotaja kwamba ni sikuabaaaaa mpaka anakua ni kiumbe sasa mwenyezimungu anamtuma malaika wake anawambia daekeroho ambangu akishamtuma malaika jibril anaingia ke tumbo la mama mamaako tari anapuliza roho na wewe unakuwa ni kiumbe sasa unaanza kutweta kwenye tumbo mama anaanza kusikia sasa anasikia mapigo ya mtoto wake anagonga kwenye moyo anasikia mwanaye anacheza tumboni hapa ni uwezo wa mwenyezi mungu subhanahu wataala kuanzia kwenye, kwenye, kwenye, kwenye maji mpaka leo hii imefika ni kiumbe ambacho kiumbe hiki kinakuwa kiko kwenye dunia hii ndugu yangu katika imani hii kuumbwa hivi si kwamba mwenyezi mungu alishindwa alishindwa kutuumba kwa mtindo mwingine hapana mwenyezi mungu yeye ndio muumbaji na yeye anafanya vile ambavyo, vi, a, vile ambavyo anaona vinafaa kwa hiyo basi kutuumba kwa mpango huu yeye amekusudia kabisa tuwe ndio tukazaliwa ndugu yangu hadithi niliokugusia hapo nyuma ya hawa watoto wa adamu ambao sasa baada ya hapo ndio dunia ikawa imejaa sasa mpaka hivi tunavyokuwa tunaendelea mimi na wewe. kwa hiyo kwa ufupi mwenyezi mungu sheria hii kama utakuwa unahitaji kidogo nitakupa dondoo lakini sheria hii kwamba mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala aliweka kwamba watu waoane wa, yani, watoto wa adamu wakawa wanaoana wao kwa wao na katika hivyo ilikuwa ni vipi ilikuwa mama yetu hawa yeye akipata mimba anazaa mapacha anazaa mapacha wawili katika tumbo moja halafu tumbo linaofuata vile, vile anazaa mapacha hapani sehemu nukta yani, kamba tumekuaje wengi mpaka ikafikia ya hivi hapana kwamba ilikuwa ni hivyo baada ya adamu kuku, kuku, nini? kushuka hapa kwa hiyo mke wake akawa anazaa pacha akibeba mimba moja inakuwa ina watoto wawili nakuwa na mwanamme na mwanamke na akibeba mimba nyingine ya pili inakuwa ina watoto wawili ambao hao watoto wawili nao wanakua ni mume na mke kwa hiyo basi mwenyezi mungu alichofanya akaweka akafaradhisha ndani ya, ya, ya, ya hawa akafardhisha kwamba waowane wao kwa wao n yani, mtoto wa tumbo la kwanza ambaye ni wakiume atakiwa amuoe mtoto wa tumbo la pili ambaye ni mwanamke na huyu watumbo la pili ambaye ni mwanamme atakiwa muoe mwanamke wa tumbo hili la kwanza hivi ndivyo mwenyezimungu subhanawataala alivyoamua kuujaza ulimwengu kwa mtindo kama huu lakini ndio hivyo siku moja ikatokea katika watoto wake hawa kuna mmoja alikuwa akitwa abil alikuwa habil kwa hiyo hawa wakawa tu wameshatokea magombano kati yao kwamba huyu kabile alikuwa amezaliwa na dada fulani yani ye, amezaliwa ana dada yake yani ya katika tumbo lake yule dada yake alikuwa ni mzuri sana kuliko dada wa b sasa akaona kwamba yule wahabil ni mbaya na yeye ndo anatakiwa amuowe na huyu dada yake huku ni mzuri sana na yeye antakiwa huyu dada aolewe nana hbl sijui ndugu yangu unanielewa kwa hiyo akaona kwamba kuolewa ndugu yake huyu ambaye ni mzuri aolewe na yule habili na wakati habili naye dada yake ni mbaya ikawa hawataiva kwa hiyo hapa kuna safari ikapatikana hii safari ndugu yangu iliyopatikana hapa ni safari ya mauti hapa baada ya hapa wakawekea visasi na visasi mwisho bwana kabili akaamua akamuua dada yake kwa hiyo hii ni safari iliyotuka kwa kabil yeye akaanza kutembea basi ndugu yangu mwislamu habari hii ya kabil na habil ni habari ambayo imetukia wakati huo na chanzo chake ni kama hicho mimi nimependa tu nikurudishe ni ni ku, ni kwenye nukta hii kwa sababu uwe makini nayo usije ukawa labda inakutatiza na nini kwa sababu lengo kukaa hapa lengo letu ni kuelimishana na kufahamishana kwa hiyo basi nikaona hii nukta ilikuwa nimepita kidogo lakini ni nukta muhimu ambayo inatakiwa wewe ifahamu kwa hiyo basi kama ni hivyo baada ya kujua kabil na habil waliishi vipi kwenye ulimwengu huu basi hapo ikatokea safari ambayo ni safari ya mauti hii safari ya mauti ndugu yangu haswa ndio safari ambayo tunaikusudia katika hapa sisi tumeshataja tume huko nyumba tumeshataja huko nyuma wa kuumbwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa mwanadamu kwamba mwanadamu huyu ameumbwaje tukarejea kukuelewesha kwamba mwanadamu ameumbwa kupitia matone kama tulivyoeleza huko nyuma kwa hiyo mwenyezi mungu subhanahu wataala baada ya kutufahamisha hivyo mimi nikataka tu kwamba na hii habari ya hawa watu wawili ambayo pia imeshatokea kwenye ulimwengu huu nabudi kuifahamu kwa sababu hapa unajua tarekhe zaidi ya wewe umetokea wapi ndugu yangu katika imani sisi hapa duniani wote tumekuja kwa njia kama hiyo hiyo kama ukiangalia mwanzo wa, wa, wa, wa adamu mpaka kufikia watoto wake hawa wawili mpaka kufikia mimi na wewe nawewe mwenyezimungu subhanah wataala ndio alipofahamisha kwamba hawa watoto wa adamu na sisi tumeumbwaje tumeumbwa kwa kutokana na hali hiyo hiyo ambayo imeshatajwa hapo nyuma nayo ni hali ambayo ni kutokana na matone na tukaenda mpaka tukawa ni wanadamu lakini mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala akasema kwamba tunakaa muda baada ya muda muda baada ya muda ndio tuna umtunageuzwa umbo jingine yani kwa hiyo tukafikia tulipofikia kwamba hapa adamu yeye baada ya kushuka hapa akawa na mkewe ndio tukaendelea kuumbwa kwa mtindo kama huo lakini pia mwenyezi mungu subhanahu wataala akaendelea sasa na kisa chetu cha kuumbwa wewe na mimi kwamba mwenyezimungu anasema yahalukukum yeye mwenyezi mungu anawaumbeni nyinyi fibutuni ummahatikum katika matumbo ya mama yenu khalkan mm. mimbad khalk anawaumba kutokana na umbo baada ya umbo jingine yaani akisha kwenye umbo hili anakuweka kwenye umbo hili fi dhulumati thalath katika viza vitatu ndugu yangu katika imani Mnyezi mungu huyu huyu ndio huyu anaendelea kutupa mkasa mzima huu wa kuumbwa wewe na mimi hapa nataka tu unielewe nimekuingiza sehemu ile sehemu nimekugusia tuukuweka sawa lakini tunaendelea na mada yetu ya kuumbwa wewe na mimi sasa tuko namna gani mpaka hapa tulipofikia kwamba mwenyezi mungu ndio huyo anatuumba kupitia matumbo ya kina mama anasema kwamba yahalukukum anawaumbeni nyinyi fibutuni ummahatikum katika matumbu ya mama zenu hmm. hambdha anawaumba umbo katika ba- umbo baada ya umbo jingine yani geuzeni geu geu geu kama vile tulivyoona mtume s hapo nyuma alipotuambia kwamba mwanadamu anakusanywa katika, katika tumbo la mama yake anakuwa ni tone anageuka anageuka, anageuka anageuka anageuka mpaka anakuja kuwa ni mwanadamu wa sawasawa lakini sasa mwenyezimungu hapa akaongeza kitu kingine akasema, fi dhul, fi, fi, fi, fi, fi, akasema fi dhulumati ha katika viza vitatu hivi viza vitatu mwenyezi mungu anavyokusudia hapa ni viza gani kwa sababu ametaja viza vitatu sma anatuumba katika matumbu ya mama zetu lakini pia anatuba umbo baada ya umbo. Yani anakuja na umbo hililafanakugeuumbo hili lakini pia akaongeza neno akasema thalath katika viza vitatu ndugu yangu mwislam hivi viza vitatu ni vipi ambavyo vinasemewa hapa kule nyuma akasema kwamba vilevile amekuweka fikarari makin katika sehemu ambayo ni sehemu yenye eao hajatuficha sehemu hiyo kwa hapa anatueleza kwamba sehemu hiyo ni ndani ya viza vitatu hivi viza vitatu mvitugani ndugu yangu katika imani viza vitatu mwenyezi mungu hapa wafasiri wanasema kwamba kiza cha kwanza ni b yan ni kidha kile cha tumbo la mama ako n yani unapokuwa katika tumbo la mama ako uko ndani ya kidha uko ndani ya kiza huonekani akasema kwamba dhuluma ya pili ni ile dhuluma ya rahimi ni ile dhuluma ya ule mfuko wa uzazi dhulumaturahimi ni dhuluma ya fuko la uzazi yani unapokuwa kwenye tumbo la mama yako kwanza kuna tumbo la juu halafu vile vile kuna ile rahmi ambayo ndio, ndio, ndio, ndio sehemu unapokuwa lakini hivyo vikawa ni viza viwili kwa hiyo kiza cha tatu ni kipi akasema dhulumatu mashima ni kiza ambacho inaitwa mashima mashima hii ni sehemu ambayo inakuwa kwenye tumbo la mama hii mashima inakuwa ni sehemu ambayo mtoto akishakuwa kwenye tumbo la mama alafu hii inakuja inafunika juu yaani mwanadamu baada ya kwamba ameshakuwa ni damu akafanyaje lakini mwenyezi mungu baada ya hapo sasa baada ya kufulizaroo alafu kunakuja kitu kingine kinakuwa juu yani baada ya tumbo la mama baada ya ile sehemu unaotengezewa una, una wewe alafu tenda kukaja kitu kingine kikafunika juu hiki kitu kinaitwa mashima kinaitwa mashima ambayo maana yake nikubwa ni kama ni ngao ni wikaya kwa mtoto wikaya tu anamlinda mtoto hapa hii mashima kwamba mtoto hawezi patwa na tatizo lolote anakuwa kwenye tumbo la mama wake akiwa amefunikwa na hii mashima alafu baada ya hapo ndio tumbo kubwa sasa lile la nje la mama lenyewe linakuwa namna hiyo ngalia mwenyezimungu subhanawataala alivyokuwa na rehma alivyokuwa na, na, na upendo kwetu sisi anakuweka kwenye sehemu kisha anakuhifadhi anakuhifadhi anakuhifadhi lakini hapoapomwandamu ukshuuo una uajsaau au io wewe naunafaya mambo mengine ambayo aymwenyezimungu subhanawataala hana maanakwamba kutajahia vitatu ni kwamba uvifahamu tupana natakiwa ujifahamu kamba wewe umko kwenye tumbo halafu ndani ya tumbo una kitu kingine kimekufunika halafu ndio uko ndani tena ya kitu kingine kote huko mwenyezi mungu subhanahu wataala anakulinda wewe mwanadamu ili uwe katika afya njema uwe umekingwa na maradhi ue umekingwa na nini kwa sababu hata madaktari wanathibitisha kwamba mwanadamu anapokuwa katika tumbo la mama yake basi anakuwa yuko salama matatizo yanakuja wakati labda ane, akitoka kwa sababu tunaona hata hawa wanaotulingania mambo ya ukimwi kwamba mwepuke na edis na nini na nini unasema kwamba wanakiri kwamba mtoto anapata edis kupitia kwa mama wakati akishatoka ni kwa nini apate edis wakati ule ni kwa sababu lile tumbwa likishapasuka yaani mtoto anapotoka wakati akitoka hii inayokuja ile mashima inakuja naye ile sehemu ambayo nimesema kama ni ngao ile ngao anayokuja nayo mtoto ikishafika mtoto akishatokea kabisa kwenye uso wa dunia ile ngao inapasuka ili watu wawezi kumchukua mtoto sasa sasa ile nyama ikishabaki ile nyama ile hapo ndio anaweza kuwa kama kuna mpasuko wote kama amepokelewa vibaya ndio tayari uwezekano kabisa mtoto wa kupata maradhi kama hayo ya kuambukizwa na nini ambayo maradhi hayo kama hayakuwa kwenye damu ya baba basi kama ni maradhi kama ya yad yatakuja kumpatia pale ndugu yangu katika imani hii ni kuonyesha tu kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala anatuumbaje kwa hiyo nikakutajia kwamba anatuumba kama alivyosema yahalukukum fi butuni ummahatikum anawaumbeni katika matumbu ya mama zenu fi fidhulumatin thalatha katika viza vitatu yani akasema ya kwamba anaomba katika viza vitatu yani anawabadisha umbo umbo umbo umbo fi dhulumatin thalatha katika viza vitatu nikasema kwamba viza hivi ambavyo vinatajwa hapa kwenye aya hii wanachuoni wanasema ni dhulumaturahimi dhulu dhuluma ya ile tumbo lenyewe unapokaa mwanadamu alafu vile, vile dhurumat mashima ambayo ni ile ngao kama nilivyotaja halafu tena ikaja dhuluma ya tumbo lenyewe yani hili tumbo la mwanadamu tumbo la mama ambalo liko pale ndugu yangu katika imani hizi aya zikitajwa namna hii hazina maana kwamba mwislamu kwa azijue tu anatakiwa ajiangalie hapa anatakiwa mwanamke yeye ndio sana wa kujiangalia na wee mwanamme nawe ujiangalie hapa hivi hivi kweli ndio tunavyotumia mili yetu mwanamke wewe mwenyezimungu amesha kutukuza kama hapa mwenyezimungu anasema sehemu ambayo anaumbwa mtoto ni katika sehemu ambayo ni sehemu ambayo ni safi sehemu ambayo ina ulinzi kamili hapa ni sehemu hiyo ambayo ina ulinzi mwanamke leo ndio anakuwa ndio inakuwa chombo chake cha kuchezea ndio inavyokuwa hivyo mwanamke unakuwa ni ni, ni ni malaya unakuwa hujithamini una, kila mwanamme akija kwako unakuwa kama ni mota ya umeme unachomeka unatoa unachomeka unatoa hivi kweli mwenyezi mungu ndio alivyopanga wewe ue we hivi kwa sababu mwenyezi mungu akishakuambia kwamba wewe una sehemu ambayo sehemu hiyo ni makini sehemu hiyo imetunzwa ni sehemu ya heshima haifai kuchezewa hiyo ni gereji ya mwenyezi mungu ni kwa nini mwanamke unakuwa namna hiyo eh? ni kwa nini hiyoaunaharibu mpango ambao mwenyezi mungu ndio ameuandaa leo hii mwanamke anakuwa anachezewa na kila mmoja mimba zikiingia anaenda kutoa mimba zikiingia anaenda kutoa kwa sababu gani ni kwa sababu mimba hizo zimeingia pasipo na maelewano pasipo na ndoa kwa hiyo inakuwa habari ni kama hizo ziacheni mimba msizitoe kwa sababu dhambi mshafanya msifanye dhambi mara mbili sasa basi kama ni hivyo nyinyi mnatakiwa muwe makini mwanamke acha uasharati mwanamme acha na wewe kufanya hivyo kwa sababu hapo mnaharibu mfuko ambao mwenyezimungu subhanahu wa taala ameuweka kwa lengo maalum na lengo lake ni kuweka mfuko huo ili uwe ni gereji ya mwenyezi mungu kwa hiyo unapokuwa kwenye gereji hiyo ntakiwa uzalishe vitu ambavyo viko salama usizalishe vitu ambavyo vina matatizo na baadaye ukaanza kuvipoteza kupitia mikono yako ndugu yangu mwislamu aya kama hizi zinakufanya wewe unatakiwa ufahamu tu kwamba wewe ukoje na hnini unatakiwa ufanye kwa sababu najaribu kutaja kwamba kwenye aya hii unapata mazingatio gani unapata kwamba mwanamke huyu ni chombo ambacho mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala amekifanya ni bora vile vile kwa sababu tumbo lake ni sehemu ambayo ni sehemu bora lakini leo mtoto wa kiislamu au hata kama sio mwislam lakini unafanya mambo hayo unafanya kwamba mwili wako wewe ndio mazoezi ya kila mwanamme wewe huna mwanamme mmoja na wewe umefanya hiyo ni kazi kwa ajili tu upate riski ya tumboni ndugu yangu mtegemee mungu katika riski mungu hata kunyima chochote unachokitaka wewe kama umemtegemea haki ya kumtegemea lakini ni kwa nini uende kwenye mambo kama hayo tulia pale unapotulia mwenyezi mungu subhanahu wataala atakuletea riski kwa sababu unakuwa umemtegemea yeye Waman ala allah Yeah. atakayemtegemea mungu yajallahu makhraja humjalia matokeo au humruzuku katika vitu vile ambavyo yeye hakuvitegemea kwa sababu mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala unapokuwa unamjali na nayee anakujali sasa wewe basi kama unapata riski kutokana na, na, na, na, na vitu kama hivyo achana navyo jione kwamba mwenyezi mungu amekutegemea wewe kujaza ulimwengu huu mwenyezi mungu amekutegemea wewe ku, kuendesha dunia hii kwa sababu amekuweka chombo ambacho kiko kwenye tumbo lako na chumbo hicho ni salama ambacho unatakiwa kwa hicho chombo ujazie ulimwengu kwa njia ambayo mwenyezimungu subhanahu wataala ameifanya ni halali kwako kwa hiyo ndugu yangu nawee mwanamume uzkasaabu mimba ambazo unaziingiza alafu unaenda kuzitoa hizi mimba lazima zitakuja kukufayia matatizo siku ya kiama kwaio unatakiwa uwe makini katika hilo na wee unamuogopa sau bila kufanya hivyo utafanya ambacho unakiona kiko mbele yako utaona ukiona, uki, ukiona, ukiona, nini chongo, ni sawa kila kukiona ni chongo utaliita ni kwa sababu wewe umeshakuwa tena umepinda ndugu yangu katika imani kuwa makini na vitu kama hivi mwangalie mungu subhanahu wataala alivyokuhurumia alivyokuumba kwa mfumo ambayo ni mfumo mzuri zaidi kwa hiyo ndugu yangu katika imani kuwa makini kuwa makini na maisha yako ndugu zanguni kwa leo naomba tuishie hapa lakini bila kusahau safari ya mwisho tutaonana tena katika kujuma lijalo nasema kwa leo assalamualaikum warahmatullahi wabarakatuh ambazozinatakiwa lakini ninazungumza hapa Nungu maga ivile ani ambazo zinatakiwa za sheria pale aani na i na wele ataaani ai ndugu yangu katika imali jaribu kuajaribu