ivile rani ambazo zinatakiwa za sheria pale umaapee aaii na aiye na weweatakiwaani ai ndugu ya. yangu katika imani jaribu aa bismllahi rahmani rrahim alhamdulilahi rabilalamin walsalatu walsalamu aala ashrafi alambiyai walmursalin sayiduna muhammadin salallahu aalayhi wasallam wa lihi wa sahbihi ajmain nduguzanguni katika imani baada ya kumshukuru mwenyezi mungu subhanahu wa ta'ala na kumtakia rehma mtume salllahu aalayhi wasallama nimefurahi pia leo kukutana na nyinyi tena furaha ambayo ni kubwa zaidi kwa sababu ninapenda nyinyi mfaidike kutoka mimi na mimi vile vile ninapenda nifaidike kwa kuniangalia vile vile ninapata faraja kwamba hapa ninafanya nini kwa sababu na nyinyi mnapoteza shughuli zenu kwa ajili ya kuangalia tv hii tv ambayo inaitwa tv afrika ambayo inarusha matangazo haya kwa lugha ya kiswahili ndugu zanguni katika imani tuko katika safari ya mwisho kama tulivyoona katika vipindi vilivyopita nikasema kwamba ukiniona nimekaa kwenye tv yako ukiniona nimekaa kwenye skrii hapo jua kwamba ninaongelea safari ya mwisho safari hii ni ya mwisho kweli kama tulivyoanza huko nyuma kwamba safaru safarulakhir haina tena kurudi ni mbele kwa mbele unanyooka moja kwa moja huwezi ukarudi tena safari, ambayo, safari yani sehemu ambayo umetoka huwezi ukaparudia tena kwa hiyo tulikuwa tunataja aya ya mwenyezi mungu kwanza tumetokea kwa adamu tukaenda mpaka tukaja kuumbwa sisi tukataja mambo yaliopita ka watoto waadamu najaribu kukumbusha tu mambo yaliomkutaetu hawa mpaka kufikia hapa tulipo na tunaendelea kwamba sisi wanadamu sasa tumeumbwaje sisi wengine tunaofuata mbele baada ya haa wezetu walkshakpita uonyumatsssuaamtumeumaumbwaje ndo hvyo hivo tulivyoumbwa kwa hiyo nikataja kitu kimoja hapo nyuma nikawatanabaisha kidogo akina dada na wale wanawake ambao wameifanya mili yao kwamba ni biashara mili yao kwamba ndio kitu kila kitu ndio, ndio hapo nkawaambia kwamba nyinyi mna mnafungu mna, mna, mna, mna, mna kwa mwenyezi mungu mna heshima kubwa kwa mwenyezi mungu lakini kutokana na kutokujielewa kujielewa mkawa mmeupoteza hutu wenu mnatembea uchi wa dada mnatembea yani hamjijali mmejiweka wazi utandawazi ukamiweka wazi moja kwa moja sasa hivi mwanamke ni mtu kweli wa kuzaauliwa kama nilivyotaja hapa nyuma kwamba mwenyezi mungu anasema kwamba yakhalukukum minbutuni ummahatikum khalqan mimbali khalq eh, fi dhulumatin thalath kwamba mwenyezi mungu anasema anawaombeni kupitia matumbo ya kina mama matumbo hayo ambayo anawabadilisheni humo kwenye matumbo ya mama katika viza vitatu anawekea katika umbo hili na umbo hili katika viza ambavyo ni vitatu yani viza yani kiza viza ndio hivyo ni yani viza vitatu kwa hiyo nikajaribu kutaja kwamba hapa ni kuonyesha mungu kwamba ameutukuza mwili wa mwanamke mwili wa mwanamke hautakiwi kuwa hivihivi hivi. kwa sababu mwenyezimungu anajua alivoumba aiei mwaake amkaanm wanaume ndio hawana mpango naohoanajiendeatu yani kwahiyo wanaume nao wakimwangalia mwanamke jinsi anavyojiweka kwa sababu amejibadilisha lile umbo lake ambalo e mke anataka mwanamke ajiheshimu akishajiheshimu mwanamke atapata heshima ambayo ni kubwa mbele ya jamii yote kwa sababu yeye ndiyo mlezi yeye ndiyo mwangalizi mwanamke ana heshima kubwa katika uislamu lakini sasa heshima ni pale unapojiheshimu kama wewe hujiheshimu nani atakuheshimu ukiangalia wanake yani wewe mwenyezimngukakutukuza kwamba wewe una sehemu wewe una grji kwenye mwili wako wewe ndio ambaye unatoa dunia unaijaza hii dunia watu wanakuwa wengi kupitia wewe mwanamke leo hii mwanamke wewe unaji, unajirahisi kwa kila mmoja mwanamke leo anatembea uchi ukienda uko kwenye, kwenye, kwenye, kwenye mijini mijini o ukizunguka unamkuta mwanamke huyu amevaa au yuko uchi unamuona kabisa hata nguo alovaa ndani inajulikana ni ya rangi gani huku nkujiuza ndugu yangu huku nkujipotezea hazi kwa sababu wewe mwenyezimungu subhanahu wataala alikuwa tiyari ameshakutakasa kutakasa wewe ni mwanamke wewe ni mwanamke unatakiwa ujiweke kike usishindane na mambo ya dunia ndugu yangu walioikimbilia ya dunia wameiacha hivi hivi hii dunia haina mpango wwote wewe kwa hiyo jiheshimu kama mwanamke nimejaribu kuigusa tena hii nukta kwa sababu kina dada kusema kweli mimi roho yangu inaniuma sana heshima yenu inapokuwa imepuuzwa kina dada ukipita mtaani unazomewa saa saaingine wakina dada wengine mimi shashuhudia dada fulani anarushiwa mawe kaaau amevaa uch amnekahawezi yani hata kuiaasadada huyuatamwshiul asemahkitendo kimetokea nawewedada kamamwenyewe najijua mkweli hii habari imetokea hii habari mimi shaiona sehemu mbili katika miji tofauti mji wa kwanza niliona huko tanzania ambapo kuna, kuna dada walipigwa mawe nkishughudia kwa, kwa macho yangu ni kwa sababu kwasababugani kwa sababu wameivua ile heshima ambayo mwenyezi mungu amewapa mwanamke anatembea uchi anaenda mpaka sokoni yuko hivyo uchi na nyinyi mnajifahamu mliofanyiwa hivyo mnafahamu kwamba mlifanyiwa kwa sababu gani wale vijana wakaamua wakawapiga mawe wakina dada wakakimbia mimi kusema kweli ni mtu ambae nawaheshimu wanawake sana napenda na, na, na wanawake wawe katikaamani stmoamaaa anafkuzwa na, na kundi la watu kwasababu alikuwa amevaa akiahikanini mwanake uaeainmwanaeneane hohote aajami iinikwasababu ya mambo ambayo umejisababishia mwenyewe mwanamke hebu jitulize wee mwanamke jitulize ndani uone kwamba wanaume hawatakufuata hawatokufuata wewewewe hutapata mume wauoaakanajsahaukaa ndugu zanguni nasema nanini dada ambao mnazisahau nafsi zenu mnajiingiza kwenye mambo ambayo sio hadhi yenu wanawake wanawake n watuwakutulia ni watu wakueka ndani mtulie lakini pale unapokua mwenyewe hujiheshimu nani atakufuata ni nani ataamua ata, ata, ata kuchukua wewe wakati ashakuona huko barabarani huko hivyo nani ataamua ajitie mapresh kila siku kwa hiyo ndugu yangu utakapotulia utaona mwenyezi mungu subhanahu wataala maajabu yake atakayokuonyeshea hivyo hivyo hata kama ulikuwa unajiuza unafanyaje basi tulia kwa ajili ya mwenyezi mungu na mwenyezi mungu subhanahu wataala atakuonyesha manufaa haya maneno ninayoyasema sisemi kwamba labda ni vipi ninasema kwa njia ya kuelimishana kwa sababu saa ingine unaweza kuwa niyo ni mwanamke lakini hukupita au hujui kwamba una, una heshima gani katika jamii mwanamke ndiyo mama mwanamke ndio gereji ya mwenyezi mungu mwanamke ana kila hadhi katika, katika jamii lakini sasa walivyokuja hawa hawa waliokuja hawa wakaja na mambo yao sijui ya utandawazi siju ya nini tyari mwana mwanamke na mwanamme manam, ambiwa wote haki sawa mwanamke anatakiwa abaki kuwa manamke. kwa sababu siju kufanyajuaaaaaumwenyezimgu subhanawataala yeye alijua nandiomana akamwita mwanamke hiohio akawa mwanamke kwa, kwa, kwa hiyo basi natakiwa ajichunge yeye kama mwanamke na wewe ambao unaipoteza dunia kwa kuwalazimisha wanawake wawe kama watu wengine tu hivyo hivyo hapana mwanamke ana haki zote za kufanya kweli kama, kama binadamu lakini mwanamke hakutakiwa kuwa hivyo ulivyomuweka wewe leo hii watu wanatembea uchi mwanamke huyu huyu anaangaliwa tu hakuna wakumwambia kwa sababu gani ndio hivyo nkina baba nao kwenye majumba mtoto wake mwenyewe baba anaswali mama anaswali lakini mtoto anatoka amevaa kisuruali amevaa kidude kifupi hakuna wakumwambia neno hilo basi baba basanatoa macho Kwasabu gani? Kwasabu gani mwanadamu tuamnauwandamu nashindwa familia yako ndugu yangu mwanao mwambie mlee katika malezi ya kiislamu mlee katika malezi ambayo ndio anakubalika kisheria hapo ndio huyo mwanamke ataitwa ni mwanamke na ataheshimika na wewe pia babo utapata wakwe ambao ni wazuri hutapata wakwe uvyvyo wavuta bangi kama inavyotokea inavyo hii yote inatokea ni vile familia utakavyoiweka ndugu yangu katika imani imejaribu kugusa kipande hiki lakini tunaendelea na safari yetu safari yetu ni safari ya mwisho tumefikia katika marhala ambayo ni ya kuumbwa mwanadamu mimi nikagusia kwamba tumeumbwaje huko nyuma nikajaribu kugusa kwa hiyo nkawa nnasoma aya hii kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala anasema yakhalukukum fi butuni ummahatikum kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala anawaumbeni nyinyi eh, katika matumbu ya mama zenu khalan mimbadi khalki umbo baada ya umbo jingine fi dhulumatin thalath katika viza vitatu hii nkasema kwamba viza vitatu vyokusudiwa hapa tumbo la tmbo tumbo la mama, mama ndio lilokusudiwa kwanza hapa nikasema kwamba ndani ya tumbo la mama kuna sehemu ambayo inaitwa rahimi ani sehemu ya kumwekea mtoto alafu nikasema hii sehemu ya kumwekea mtoto baada ya hapo kukawa kuna sehemu nyingine nkasema inaitwa mashima nkasema hii sehemu ambayo naita mashima ni wiaya kwa mtoto ni yani sehemu kama ngao yani na matatizo hata matabibu mtotomtengezeaamaoaama spokua ata haya maradhi ambayo yanapatikana katika dunia leo maahi ambayo hayatibiki mtotoanaezaa ka akuambukizwa irusi lakini anapofika katika wakati wakutoka ndio anakutana ahicho za, kwa sababu hapa ndani ameshawekewa ngao mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanataala akaweka ngao ambayo ndio hiyo mwenyezi mungu mwenyezimngu wame ataj wameifasiri kwamba ni sehemu ambayo inaitwa mashima na nikasema hii sehemu mashima ndio sehemu ambayo inakuwa iko besti iko bega kwa bega na mtoto mtoto hawezi toka hapo lazima, lazima atatoka na hii sehemu hii sehemu nkasema kwamba inaitwa mashima na ndio ambayo anapanda nayo mtoto kutoka tumboni kwake mpa, kutoka tumboni kwa mama mpaka anafika kwenye kwenye mlango wa dunia akishatoka tiyari mtoto hii sehemu ndio inapasuka kwa ajili ya watu kumpokea sasa mtoto kwa hiyo mwenyezimungu subhanahu wa taala amemwwekea mtoto ngao ambao ngao inamlinda ndo akasema mwenyezi mungu kamba nimeombeni katika matumbo ya mama zenu katika viza vitatu va vitatu nikaifasiri amba ni ahm lenywe la mama ambalo linakua juu alafumweyezimuuakasemaa a huyo ndio mwenyezimungu huyo huyo ndio bwana wenu ambaye huyo ni wake ufalme ufalme wote ni wa mwenyezimungu subhanawaaa akamwashiria kabisala huyo e, ndio mungu Yani kwamba hivyo vitu vyote unavyona hapo huo utaalamu wote aliofanya hapo huyo ndio mwenyezi mungu mwenyezimungu hayuaiwafanajaribu kwenda na wewe kwa, step kwa stepu, ili hatua kwa hatua ili uweze kufahamu nnaongea kitugani kwamba mwenyezimungu amejiashiria hapo hmllah huyo ndio mwenyezi mungu yani hivyo ndio vitu vyake allah hivyo ndio maana yakeaa yani hivyo ndio vitu vya allah No, ndugu yangu katika imani akasema <coughs> kwamba hivyo ndio vitu vyake allah subhanahu wataala anavyovifanya lahulmulku mwenyezimungu huyo ni wake ufalme ndugu yangu katika imani aya hii ya surati zumar ambayo unaipata katika aya labda ya sit hii inaeleza kabisa kisa hicho kwaiyo unaweza marejeo ndugu yangu katika imani baada ya kueleza viza vitatu kisha baada ya hapo mwenyezi mungu subhana wa taala bado hajatuacha hivi hivi antanatanabaisha tena, ana, ana, tena mwanadamu kwamba mwanadamu huyo huyo ajiangalie min mina sh hul min ayi sheiin khalaqahu mungu anasema min ayi sheiin khalaqahu ni kutokana na kitu gani mwenyezi mungu amemuumba huyo mwanadamu yani mwenyezi mungu anakutafsiria anakupa hatua baada ya hatua kwamba mwanadamu we umeumbwaje bado anakusizia nini msistizo kwa hiyo basi kama ni hivyo anakupa msistizo huo sio msistizo wa hivi hivi huu ni msistizo ili wewe uweze kuwa makini ujitambue kwamba ukoje ndugu yangu mwislamu baada ya kutaja hapo mwenyezi mungu kwamba yeye ajitazame kwamba min shi halaahu yani mwanadamu ajita, aj, aj, ajitazame kwamba ni kwa kitu gani amemuumba ame mwenyezimungu ame, ame mwenye baada ya hapo mwanadamu akishajua hivyo anajijua kwamba aji vipi lakini mungu baada ya kutoa swali hilo akasema kwamba pia ni kutokana na na tone amemuumba kama tulivyosema kule nyuma tone il ambalo linaruka kwa kuchumpa kama nilivyosema kwamba ni maji ambayo yanatoka kwa kuchumpa ambayo yanatoka kwenye mifupa ya mgongo yani katikati ya mgongo mgkatikati ya mifupa ya mgongo na kifua ndio hiyo anasema minnutufatin halaka amemuomba kutokana na hilo tone thumma sabila ya sara kisha hapo hapo akamfanyia uwepesi wa njia ndugu yangu katika imani hivi ukiangalia hizi aya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala anavyozipanga anaonyesha kabisa kwamba mungu hapendi wewe uishi hivi hivi anataka mwenyezi mungu uishi kwa mfumo ambao yeye ametengeza mwenyezi mungu we, anata, anakutaka wewe uishi kwa mfumo ambao yeye ndio amejitolea kwao kwamba wewe uwe hivyo kwa hiyo ndio maana anajaribu kukuweka wazi kwenye kitabu chake kwamba ujiangalie umeumbwaje mpaka ukafikia hapo lakini sio hivyo hivyo tu akasema thumma sabila yasara kisha vile vile akamfanyia wepesi njia ya kutoka ndugu yangu katika imani hii njia inaofanywa wepesi hapa unaiona kabisa kwamba mpaka mwenyezi mungu kusema kwamba summa sabila yasara kisha njia akaifanya nyepesi ni kwamba hapa sio sehemu pa wepesi hapa ni sehemu pagumu mno ndio mwenyezi mungu akapataja hakutaja tu hivihivi ametaja kama pawe na mazingatio kweli wewe na akili yako ukiangalia kweli na akili yako wewe ukiangalia hiyo ni sehemu ya kukutoa wewe binadamu hiyo ni sehemu kweli ya kutoa kiumbe hiyo kipite kiumbe cha mungu hapo hebu jiangalie mwanadamu lakini mungu akasema sabila ya sara kisha baada ya hapo tukamfanyia wepesi wa njia Yani, akakufanyi wepesi wa kutoka wewe kwa sababu kama si hivyo wewe ungebaki tumboni tukwa mama yako ikawa sehemu ya kutoka huna kwa sababu gani kwa sababu uwezo wa kukupitisha wewe kwenye sehemu kama hiyo ni mdogo sana isipokuwa kwa kudura mwenyezi mungu ndio ukawa mwanadamu unaweza kutoka bila ya matatizo yoyote kwa hiyo ndugu yangu katika vitu kama hivi unavyovyona mwenyezi mungu anakufanyia hesani wewe kwanza amekuumba kutokana na tone tone hilo geuza, geuza lakini pia akakufanya mpaka tayari ukawa na umbo la kibinadamu pia mwenyezi mungu baada ya hapo akaleta Aka, a, ukapuliziwa roho wewe ukawa tayari ni kiumbe una uhai kwenye tumbo la mama mamaako baada ya hapo mwenyezi mungu bado anakueleza kwamba akakuhifadhi katika sehemu tatu zile yani akakuwekea maganda majarida matatu ngozi ngozi ngozi ngozi, ngozi vyote vikawa vimekulinda hivyo kwa ajili tu ya wewe mwanadamu ili mwenyezi mungu hataki upatwe na matatizo yote akakuficha hapo akakuhifadhi aka, aka, aka ndani ya sehemu hiyo lakini pia hakutosha akasema sasa utoke uwe duniani lakini kama unatoka unakuwa duniani akasema kwamba sumasabila ya sara kisha tukamfanyia wepesi huyo mwanadamu njia akapita ndugu yangu katika imani hizi ni hisani za mwenyezi mungu kweli mwenyezi mungu kwa hisani zake hizi anataka kulipwa maovu ni kweli anayekutendea mema kama haya wewe unamlipa maovu mwenyezi mungu angetaka wallahi angekubakisha kwenye tumbo la mama yako ukakaa ya miaka mia moja humotumboni bila ya kuliona jua mwenyezi mungu angetaka angekufikisha kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye njia ya mama tu pale na wewe ukawa umeondoka duniani au angefikisha hapo akawa anaua mama na mtoto hivyo na hivyo na hivyo lakini hapo unapata kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala anaonyesha uwezo wake kwamba haumbi tu hivyo basi akakiacha kwamba amekiumba hapana anakipatiliza pia anakileta mpaka kinakuwa salama anakifanyia kinakuwa kiko kwenye, kwenye, kwenye ile hadhi ambayo ndio inayotakiwa na unatoka katika tumbo la mama hatimaye unatoka ukitoka unapija chafya unalia watu wanakupokea tayari wanashangilia mtoto kazaliwa fulani leo kazaliwa mtoto wa kiume kazaliwa mtoto wa kike hii ni raha ambayo mwenyezi mungu tayari amuztiameamua e, ame, ame, kuziweka katika vifua vyenu anawapa bishara baba na mama kwamba wamepata mtoto hii ni uwezo wa mwenyezi mungu subhanahu wataala yeye ndio ambaye akapenda wewe utoke kwa usalama ule lakini sio usalama wa mwingine daktari wala na nani mungu akiamua wewe kwenye njia hile utaiona kama vile vile ilivyo na haiwezi kusogea na wewe utabaki humo kama nkichwa kitapasukia hapo lakini mwenyezimungu kwa uwezo wake anakufanya wewe unatoka nnini hekima ya mwenyezi mungu kwamba yeye amekuumba huyo huyo mwenyezi mungu akakuwekea ulinzi huyo huyo mwenyezi mungu pia akahakikisha kwamba wewe unatoka salama ni nini hekima hapa ndani hapa ndani wewe baba jifunze na wewe kwamba unapozaa mtoto usimtupe yaani kwamba ume, mwenyezi mungu amekupa mtoto sasa baada ya, kum, ya kumpata mtoto huyu usimfanye akawa ni mtoto tu ni mtoto anakwenda kama mbuzi hapa unapata mazingatio kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala alipoumba kiumbe pia kiumbe h akukiacha hivi hivi tu akiona kwamba kiumbe lazima nikifuatilie hatua kwa hatua mpaka kiweze kufikia pale ambapo mimi ninataka kwa hiyo baba wako baba ambao wao wana, wanaztelekeza wana familia zao yaani baba yeye anatia mimba akishatia mimba huyo anaenda zake mtoto hata mjua sabuni wala hata mjua kitu chochote wala hatajua mtoto amevaa nini wala hatajua mtoto amefanyaje hawa watu kama hawa ndugu yangu na wao hawana nia nzuri katika kuzaa wewe utakuwa huna nia nzuri katika kuzaa kwa sababu unatakiwa ufuatishie kiumbe kile ambacho wewe ndio umekiandaa wewe umeenda kufanya uliofanya mpaka katoka kwenye dunia hii kwa hiyo kikishatoka kwenye dunia hii unatakiwa wewe uwebega kwa bega ili kuhakikisha kwamba kiumbe hiki kinatoka salama na kinakuwa kama vile ambavyo mwenyezi mungu subhanahu wataala amekufanyia hisani wewe pale alipokukuta pale ulipojikuta uk tumbo la mama yako baada ya kuwa ni, ni, ni tone ukaja ukageuka ukageuka kageuka mpaka kufikia ulipofika na pia hivi hivi akakuwekea ulinzi ndani ya tumbo la mama ili usije ukafikwa na mabaya ni ni kwa kwa sababu sababu gani nikasabasababu mwenyezimungu subhanahuwataala amesha ameshakusudia kwamba uwe katika dunia hii lakini baada ya kuwekea ulinzi yeye pia akakutoa katika njia salama kabisa hii yote ni kwa nini kwa mpaka mwenyezi mungu akakufanyia vyote hivyo ni kwa sababu yeye anajali kwamba wewe anataka uwe katika hapa, hapa duniani kwa ajili ya malengo yake ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala yeye ashakuwa ameaandaa amea, amea sasa basi unapomkuta mzazi yeye anafanya vitu kama hivyo halafu hajali huyu sio mzazi mzazi unatakiwa uifuatilie familia yako uiangalie familia yako kama vile mwenyezi mungu ambavyo anamdhibiti mtoto kuanzia kupatikana kwake mpaka mtoto anakuja anatoka tena vile vile akitoka hamwachi atoke kwa tabu basi mwenyezi mungu anamfanya anaifanya ile njia ya kutoka anaifanya inakuwa nyepesi inakuwa nyepesi mwanadamu anatoka bila ya matatizo yote kwa hiyo ndugu yangu katika imani ukiangalia hapa hili ni darsa unajifunza mimi ninajaribu kukutajia kwamba nkuna lyani kuna faida gani hapo unaipata mwenyezi mungu kuumba kiumbe kufanya hivyo na hivyo na hivyo mpaka kikafikia hapo nkwamba na wewe pia unatakiwa pale unapojiandaa kwamba wewe ni baba wewe unazaa sasa itakiwa familia ufatfamliayi auamwachia mwanake alafu mwanamke huyu anakuwa maisha anayona magumu mwisho wake mwanamke anaanza kuwa kahaba akishakuwa kahaba kinachofuata baada ya hapo tiyari ni familia yote inaharibika hapa itakuwa mwanzo kabisa au mtu wa kwanza kufanya hivi itakuwa ni weweawewe wewe mungu atakuuliza Kwa sababu wewe ume, ume, ume, ume, umefanya hivyo ulivyofanya mpaka hii familia ikapotea yan wewe umetia mimba baada ya kutia mimba ukawa huna habari tena ukawa huna habari tena an yani hujali tena una, una we unajikuta tu kwamba sababu umezaa basi atajua mwenyewe hivyo ndi wanaofanya wanaume wengine sasa hii sio mafunzo kutoka kwa mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala kwa sababu mwenyezi mungu mwenyezimngu subhanawataala kila anachokifanya inatakiwa sisi kila alichotueleza kwenye kitabu chake inatakiwa natakiwa tukifanyieb tuwe na mazingatio nacho ndio nikasema kwa nini mungu hakukuacha hivi hivi lakini akakutoa kwa salama na baada ya kutoa kwa salama pia mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala hakutaka kukuacha hivi hivi pia alikuwa anakuangalia kwa kila unaokua mwenyezimungu huyo ni ambaye anakulinda ukiwa mdogo mwenyezimungu huyo ndio ambaye anakulinda pale unapokuwa mama yako labda ameingia sehemu weuko we peke yako kuna moto mbele yako basi hukuingia kwenye moto ule hii ni kwa sababu ya mwenyezimungu subhanahu wa taala lakini kwa ajili ya utoto wako ingewezekana pia ukaenda ukajiingiza kwenye moto mama ako akakuta umeshaungua tiyari ukomkaa lakini vile vile mwenyezi mungu huyu huyu ndio ambaye anakulinda kuna vitu vingine mtoto anapokuwa mchanga unaweza kumkuta saa ingine amekaa na nyoka nyoka ndugu yangu ni adui kwa sababu sii tumefanyiwa adui nyoka kama tulivyoona kwenye tarihiyetu tulikopita huko nyuma kamba yoka ni adui mwanadamu lakini unaweza kumkuta nyoka amekaa pamoja na mtoto mtoto anacheza na nyoka na nyoka hamjeruhi mtoto ni kwanini? ni kwa sababu mwenyezi nikakwasababu mwenyezimungu subhanawataala amezuia pale ukali wa nyoka wote anakua ameudhibiti bado anakisha kwamba anakwenda sambamba na wewe mpaka anaona kwamba utafikia wapi mwisho ndugu yangu katika imani dyatikamhaya ma, malezi ambayo anatulea mwenyezi mungu subhanahu wataala sio ya hivi hivi sio ya kutupa ndo ninasema kwamba mwenyezi mungu jinsi anavyotupatiliza na sisi natakiwa tupatilize familia zetu hapa ninaongea kwa sababu hii sehemu kuna watu wengi ambao wanapotea wana, wana, wana, wana sana katika hapa yani mtu yeye anazaa lakini akishazaa akimaliza basi ametia mimba anajua njia yake mwanamke anateseka na mimba mpaka anakuja anajifungua mwingine ndio anakuja tu anaambia mke wako kajifungua bwana ndio kama umepata dharura umeondoka lakini ulipokuja umefanya nini au umeonyesha juhudi gani ya kuwa mbao yule ni mke wako hukufanya juhudi yoyote hawa binadamu tunao kwenye ulimwengu huu tunaoishi na wapo ndugu yangu kama we ni mmoja katika hao basi unatakiwa ujiweke sawa uangalie mwenyezimungu subhanahu wataala huruma aliokuwa nayo alioifanya kwako wewe mpaka akakujalia leo hii umekuwa wewe ni baba tena umeitwa baba hivyo si kwamba umekuwa tu hivi hivi mwenyezimungu subhanahu wa taala amekulindia mbali amekulinda kuanzia huko tumboni mpaka leo hii umekuwa ni mtu kwa hiyo hapo katikati ulipokuwa mtoto nikasema kwamba yangekupata tu mengi ambayo ndugu zako wamefanyaje lakini mtoto wallahi anapatwa na mitihani ambayo kila ukiangalia hivi unasema kweli mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala ni mwenye rehma mwenyezimungu subhanawataala ni mwenye upole na hapa ndio unapoamini kwamba mungu hana heana katika, kum, kum, kum, katika kumlea mwanadamu mungu hapotezi katika kumlea mwanadamu akishapanga mwanadamu apatwe na faida basi ni faida moja kwa moja sasa baba wa namna hii narudia tena baba wa namna hii jaribu kuwa karibu na mwanao jifunze katika aya hizi za mwenyezi mungu na sio hivyo tu mwenyezi mungu anatuonyesha katika mifano mingine kuna wanyama pia kama wanyama kama, kama mang'ombe au manyama gani hazai tu akamwacha mtoto hivi hivi hapana unaweza kumkuta ng'ombe akalala porini kwa siku tatu au kondoa au, au, au, kondo, au mbuzi akalala sehemu kwa siku tatu kwa sababu tu wache mtoto wake mchanga ambaye amemzaa hii ni kwa nini ni kwa sababu kwamba anajua kwamba hiki ni kiumbe ambacho nimekitoa na hiki kiumbe kinahitaji malezi kinahitaji kuangaliwa sasa ikawa mwanadamu wewe unashindwa kulea familia yako unashindwa kuiangalia familia yako wacha matatizo ya kimaisha kama labda ufakiri au maskini huna hela hii ni kuonyesha tu kwamba ni mambo ya mwenyezi mungu tulizana kwenye familia yako tafuta kwa, kwa, kwa, kwa, kwa utafutaji ambao ni washeria, wa sheria basi mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala atakuonyesha matokeo kama, kama nilivyosema kwamba ambaye anamtegemea mwenyezi mwenyezi mungu basi mwenyezi mungu basi njia ya kupita ndugu yangu katika imani kwa hiyo vitu kama hivi hiajaribu kubaki kidogo kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye sehemu kama hizi ili kukuzindua wewe huko uliko kwamba jifunze kuna viumbe vingine vimeumba vimeumbwa katika dunia hii havina akili ani ni viumbe ni wanyama lakini hao wanakuwa wana maarifa unakuta anajali famili anaiangalia family anakwenda mpaka anafikia pale ambapo anajua kwamba mwanangu sasa hivi hata sasa anaweza kula nyasi anaweza kufanyaje anaweza kukimbia mwenyewe akitaka kupigwa anafanya hivi basi hapo ng'ombe sasa ndio naoza kumkuta anakula majani mwanaye uko kule nayee mwenyewe uko huku lakini mpaka iwe amefikia sehemu fulani ndugu yangu katika imani tunajaribu kuwekana sawa na kufahamishana usikasirike hii ndio ukweli wenyewe ulivyo na ukweli lazima usemwe mimi ninaendelea safari tunaoenda nayo ndugu yangu ni safari ya mwisho kwakweli naomba tuwe pamoja mimi kwa leo hii sina mengi sana isipokuwa nakuomba tu kwamba uniazime muda wako tena katika kipindi ambacho kitakuja tuwe pamoja katika safari ya mwisho tuone tutafikia wapi h barakau <mulia> hapaa mwaga vile nanii ambazo zinatakiwa za sheria pale mekeaaanei na ainawezaaaaani kan i ndugu yangu katika imani jaribu kakakai jaribuku