ivile rani ambazo zinatakiwa za sheria pale umaapee aaii na aiye na weweatakiwaani ai ndugu ya. yangu katika imani jaribu aa بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلن تجد له وليا مرشدا اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله ارسله بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله kakafi ndugu zangu katika imani ndugu zangu waislamu ambao mnatizama tv hii ya tv afrika na na furaha kubwa leo hii kukutana na nyinyi tena kwa muda huu wa wiki moja ambao tumekutana katika kipindi kilichopita naona kwamba ni furaha yangu zaidi kwa leo kwa kukutana na nyinyi tena kwa mara nyingine ndugu zanguni katika imani mada tuliokuwa nayo kama kawaida yangu nakuambia kwamba ni mada ya safari ya mwisho mada hii ya safari ya mwisho tumetoka nayo mbali tumeanzia mbali sana tumeanzia mwanadamu pale alipotoka kwa mwenyezi mungu au alipoumbwa mwanzo wake kabisa ilikuwa ni nini kwa hiyo basi leo hii unaendelea kama vile ambavyo mmetoa dondoo za kule tulikopita kwamba mwanadamu hakuwa kitu chochote dunia hii likuwa imejaa kila kitu mwanadamu hakuwepo mungu akamleta mwanadamu huyo tukazungumza mengi kuhusiana na, na ujii wa mwanadamu katika ardhi hii na pia tukafikia kwamba kuona kwamba ubora wa mtu si kitu kingine mtu hana ubora wowote kwa sababu hakuna farku ya sisi watu ambao tupo katika dunia hii watu wote sisi ni mtu mmoja tu ambaye ndio ametushu, ame, am, ametufanya tukawa wengi hapa kama tulivyosoma kwamba ya ayuhalnasu mcheni mola wenu aladhi khalakakum ambaye mola huyo amemiumba nyinyi min nafsin wahida kutokana na nafsi moja tu tukasema kwamba mwanadamu au wewe mtu ambaye uko hapo kwenye kio chako kwa jinsi na rangi uliokuwa nayo au na ukubwa uliokuwa nao au unene uliokuwa nao basi elewa kwamba sote sisi tumetokana na nafsi moja tu ambayo ni nafsi ya baba yetu adamu ambayo na nafsi hiyo mwenyezi mungu ndo anatuambia kwamba nyinyi nyote mmetokana na nafsi moja alafu allah subhanahu wataala akasema wakhalaka minha zaujaha alafu kutokana na, na, na, na nafsi hiyo hiyo pia mwenyezi mungu akaiumbia mwenzie akawa ni mwanamke kwa hiyo dunia hii ikawa inaishi viumbe hawa wa aina mbili ukiondoa majini lakini jinsia zikawa kwamba ni jinsia ya kike na ya kiume Ngani mungu akaomba kwanza jinsia ya kiume halafu sasa kwenye jinsia hiyo ya kiume akaona si vibaya akaleta jinsia ambayo ni ya kike ndugu yangu katika imani ukiwa unatizama tv hii lazima ujaribu kuwa unapata faida usikae tu ukawa una, una, una, una mambo mengine jaribu kukaa chini uwe unasikia una, una, una, una yapy anasemwa kwa sababu suala hili la imani na suala hili la uchamungu limewapita wengi leo hii binadamu anajiona kwamba yeye ni yeye kutokana na vile yalivyo tu ima kwa rangi yake au kwa ubosi wake waliokuwa nao basi watu wengine wote hawana thamani mbele yake kwa hiyo mwenyezi mungu anasema kwamba sisi tumeumbwa kutokana na nafsi moja tena nafsi hiyo baada ya hapo mungu akaiumbia mwenzie ikawa ni nafsi ya kiume na ya kike baada ya hapo mungu akaleta wanawake wengi na wanaume ndugu yangu katika imani suala la kumcha mwenyezi mungu swala la kumcha mwenyezi mungu halijali wewe ni nani halijali wewe ukoje usiwe na kibri katika maswala ya kumcha mwenyezi mungu kwa sababu allah subhanahu wataala yeye ndiyo mmiliki wa kila kitu katika dunia hii sasa ikiwa wewe unajiona ni bora mbele yaliyekuumba basi fahamu kwamba umepata khasara fahamu umepata hasara ndugu yangu kwa sababu ibada ndio ambayo itakufanya wewe uwe bora tu hakuna kitu kingine mwangalie iblisi lanatullah ametolewa katika pepo akafukuzwa kwa sababu gani kwa sababu alikuwa na kibri mungu alitaka kitu amfanyie akamwambia fanya kitu fulani yeye kwa ajili ya kujiona ni bora akaona atoke kabisa kwenye twaa ya mungu na akamkatalia mwenyezi mungu kwamba yeye hatamsujudia adamu kutokana na kwamba yeye ameumbwa na kitu anachokiona kwamba yeye ni bora zaidi ndugu yangu katika imani kwa hiyo iangalie nafsi yako katika suala zima la kumcha mwenyezi mungu kama una chembe moja ya kibri au inaokuonyesha kwamba wewe rangi yako unaiona ni bora au unene wako unauona ni bora au wembamba wako unauona ni bora zaidi basi muogope mwenyezi mungu katika hilo au kama una unamamali yako ndugu yangu elewa huo ni mtihani mungu kaamua na na angeweza kumpa mwingine yoyote yanguelewa kwa uwezo wake allah alla subhanawataala nikasema pia katika kumcha mungu kuna watu wengine ni maskini swala la kumcha mungu hata yule maskini ambaye anajiona kwamba ni maskini basi maskini yule naye pia natakiwa amuogope mwenyezi mungu kwa umaskini wake aliokuwa nao umaskini wako usikupelekee ukakufuru umaskini wako usikupelekee ukatoka katika mipaka ya mwenyezimungu subhanahu wataala kwani hakika yeye ndiyo mtoaji na yeye ndio mwenye kukadiria mambo yote katika ulimwengu huu ndugu yangu katika imani sina shaka kwamba wewe jinsi ulivyo mwenyewe unanijua kwa hakika mwanadamu yeye mwenyewe anajifahamu ballinsanu ala nafsihi basira kila mmoja anaifahamu nafsi yake ikoje vile anavyojijua yeye ndugu yangu katika imani mwenyezimungu subhanahu wa taala anasistiza zaidi suala la kumcha mwenyezi mungu anasema ya ayuhaladhina amanu nyinyi ambayo mmeamini itau llaha mcheni mungu waqulu qaulan sadida vile vile mseme maneno ya sawasawa maneno ambayo yana mwelekeo msiseme tu mkawa tukana mnaongea maneno ambayo hayana maana yoyote na mnapoteza muda wenu kwa hiyo mungu anasema katika suala la kumchamungu pia mseme maneno ya sawasawa sawa, maneno ambayo yana mwelekeo maneno ambayo yana wajihi msiongee tu kwa sababu mnaongea muwe mna vipimo katika maongezi yenu ndugu zanguni ukiangalia aya hizi mwenyezi mungu anahusia uchamungu kwa jinsia kwamba wewe lazima ue unamcha mwenyezi mungu na useme maneno ya sawasawa kwani hakika ukiwa mtu unaropoka wewe unaropoka, unaropoka unaropoka huna maneno ya kueleweka basi maneno hayo ni kwamba yanakutoka unatumia pumzi ya bure na nankwamba hupati faida yoyote na baada ya hapo mengine pia yatakutia kwenye hasara utajikuta kwamba umeshapata madhambi kwa hiyo tumche mwenyezi mwenyezimungu nasema narudia tena tumche mwenyezi mungu kwa sababu allah subhanahu wataala ndiye ambaye ametupatisha kwenye ulimwengu huu yeye anapaswa zaidi kuheshimika na kuogopwa ala kuli hali ndugu yangu katika imani mwenyezi mungu anasema tumche mwenyezi mungu na vile vile tuseme maneno ya sawasawa wa yuslih lakum amalakum mwenyezi mungu kama tunamcha yuslih lana amaluna atatutengenezea mambo yetu mambo yetu yatakuwa mazuri vile tukimwogopa tukimheshimu mwenyezi mungu amali zetu zitaenda vizuri tunazofanya huko nje makazi yetu yote yatakuwa ni mazuri kwa sababu gani kwa sababu tumeshamcha mungu subhanahu wataala ndugu yangu katika imani mwenyezi mungu anaendelea anasema kama mtaniogopa vile vile mkisema maneno mazuri basi nitatengeza mambo yenu alafu wasema wayaghfir lakum min dhunubikum vile vile atawasameheni miongoni mwa madhambi yenu madhambi yenu yatakuwa yamesamehewa ndugu zanguni katika imani huu ni mwongozo haswa kutoka kwa allah subhanahu wataala mungu ambaye anakupenda wewe kukueleza kwamba kama umenikosea basi fanya kitu gani ili uweze kuwa na radhi na mimi au hujanikosea lakini ufanyeje mpaka uwe unaenda sambamba na vile nitakavyo mimi huu ni upendeleo haswa kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa sababu yeye ameona kwamba mwanadamu ni mwanadamu pale anapokosa lazima nimsamehe na vile vile nimpe njia ambayo kama imetokea bahati mbaya amejikwaza lazima nimwelekeze jinsi gani ya kupita mpaka anifikie mimi ndugu yangu katika imani mwenyezi mungu anasema waman yutii llaha wa rasulahu faqad fadha fauzan adhima huyo amefuzu kufuzu kwa sawasawa sawa. mungu huyu mmoja ndo anayesema hivyo kwamba yule ambaye atamtwi mwenyezimungu atamtwi mungu ukweli wa kumtwi basi huyo amefuzu na huyo atakuwa amefuzu kufuzu ambako ni kukubwa sana ndugu zangu ni katika imani ndugu zangu ni waislamu narudia tena mwislamu ajitizame mara mbili mbili ujitizame safari hii ya mwishi tunaoenda hii safari ni ndefu ndugu yangu na nikasema kwamba urefu wake sio urefu ule ambao unaokusudia wewe wa masafa alfumj au masafa ya kilomita ia hapana hii ni safari ambayo huko inakoendewa bado bado ni mbali lakini kuianza ndio umeshaianza na bado hapa ulipo sasa hivi ni marhala peke yake ambayo marhala hii mwenyezi mungu subhanahu wataala amekupendelea katika marhala hii uweje wewe mwanadamu ili safari hii uweze kuienda kwa, kwa, kwa upole kabisa na kwa salama zaidi na kwa uhakika zaidi na uweze kujielewa kwamba wewe uko safarini ili tu ufanyeje kwa sababu ukishaanza kuondoka katika marhala hii ambayo upo sasa hivi ni marhala ngumu inayokuja na marhala hiyo mwanadamu huna uwezo wa kujiandaa tena kwamba safari yako iendelee vizuri ndugu yangu jaribu kuangalia matendo yako ambayo unadumu nayo jaribu kuangalia wewe ukoje katika mujitama wako unaoishi nao nikasema kwamba hii kuishi na mjitama kwa picha ambayo ni nzuri ni kitu kimojawapo ambacho kinachangia sana mtu kuwa na imani mwislamu unapoishi kama pembeni kuna mtu ambaye sio mwislamu basi unatakiwa umuonyeshe ule uislamu wako kwamba uislamu ni dini ya sawasawa uislamu ni dini ambayo haibagui uislamu ni dini ambayo inawataka watu wote wawe ni wamoja katika suala la kumcha mwenyezi mungu subhanahu wataala hata ukiangalia katika tarikhi mtume wetu swsaaa kuna watu wengi ambao wameshaingia kwenye uislamu kupitia vitendo vyake na akhlaqi zake salalwsaama tabia zake ambazo ni nzuri kabisa zikawafanya watu wengine wakaingia katika dini hii kupitia kwa mtume saawsaa sasa ndugu yangu katika imani kwa nini fursa hii na wewe usiichukue hapo unapoishi eti kwenye nyumba zako au kwenye mji wako unaoishi ni kwa nini na wewe usipate fursa kama hii kama wapo watu ambao sio wadini yako au ambao ni wadini yako lakini wameghafirika ni kwa nini na wewe usipate thawabu hizi kwa sababu kuna wengine akiwa ana mtaani basi watu wote ni makafiri hakuna mwingine ambaye ana uislamu hata kama ni muislamu lakini atakuwa ni makafiri kwa sababu anaswali jaribu kuwaonyesha watu lutfi ya kiislamu jaribu kuwaonyesha watu ule upole ambao wewe umeumbiwa kwao alafu wao sasa watapata wata, wata, wata, wata mwanga kutoka kwako wewe na hapo kama ni muislamu basi ataanza kusema kwamba jamani hivi tunavyokaa bila kuswali bila kufanya mambo ya heri bila kufanyaje tiari ataiona nafsi yake kwamba ina upungufu fulani na atakuwa ataanza kuungana na wewe katika hili akishakuwa amekufuata na wewe mwanadamu utakuwa umepata nafasi vile vile kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala itakuwa umepata kipengele ambacho kipengele hicho kitakuweka vizuri kitaifanya mizani yako iwe nzito siku hiyo ya kiama kitaifanya mizani yako iwe na sura nzuri kitafanya kitabu chako kiwe kinasomeka vizuri na mwenyezimungu subhanahu wa taala atakupokea ndugu yangu katika imani nahusia zaidi zaidi swala la kumcha mwenyezi mungu kwa sababu mwanadamu hana ubora wowote mwanadamu hana, hana, hana ubora wowote yani, kwa mwenyezi mungu kwa sababu gani kwa sababu mwenyezi mungu yeye ndio mbora zaidi lakini akahusia zaidi suala la kumcha allah subhanahu wataala kuwa hicho ndio kipengele peke yake ambacho kinamtukuza mtu na kinamfanya mtu ni bora ukiangalia mtume wetu sahaihi wsaaa mtume anasema kwamba alisikia nyiayo za, za, za, za, za sahaba wake ambaye ni bilali bilali bin rabah amesikia nyayo zake kule peponi yaani mtume salallahu alhi wasalam anamkuta tayari bilali yeye tiyari ashamtangulia peponi siku nyingi ni kwa sababu gani akasema kwamba huyu bilali ni mtu tu alikuwa anamcha mwenyezi mungu na huyu alikuwa time zote anakuwa ametawadha time zote anakuwa na udhu bilali alikuwa ni mtu mweusi ni mja tu alikuwa akitumia wakati huo lakini akaingia kwenye uislamu tiari akapata nuru ya uislamu tiyari akatakata akawa na yeye yuko katika uislamu na yeye akapata cheo kutokana na uislamu wake sasa ukivuta picha hii unapata kwamba huyu amepata utukufu si kwa kupitia kitu kingine ni kupitia ile imani yake aloiamini kwanza kwa sababu huyu alikuwa ni mtumwa lakini alipo silimu tu tayari akapatwa na ule utukufu wa uislamu na hapo hapo akawa ni bora na baada ya hapo akawa ni mcha mungu mzuri ni sahaba wa mtume anakuwa yuko bega, na, bega kwa bega na mtume Alipish, alishapijana mavita na mtume wakati huo huyu bilali akawa vitendo vyake ni vizuri hapo mwenyezi mungu subhanahu wa taala tayari ashampeleka peponi mtume salallahu alayhi wasalama anasema alipoenda huko nini katika kisa chake kile kwamba alimkuta ali, ali, ali, ali, alisikia nyayo za bilali peponi akasema kwamba bilali tayari alishafika peponi zamani akasema kwamba sikwa jingine bilali alikuwa ni mtu ambaye anachunga udhu ni kitu tu m, ani, ambacho wewe ukiangalia ni kitu kidogo lakini kwa allah subhanahu wataala kinakuwa ni kikubwa kwa hiyo ndugu yangu katika imani mwenyezi mungu anaendelea kusema ya ayuhannasu nyinyi watu inna khalaknakum min dhakarin wa untha hakika tumewaumba nimewaumba kupitia mwanamme na mwanamke mungu anarudia tena swala lake ni lilelile kumcha mwenyezi mungu lakini akwanza anakugusa nakuambia wewe mtu jiangalie wewe mungu kakuumba kupitia kwa mwanamme na mwanamke mbegu mbili zimekutana za kike na za kiume zikaingizwa katika sehemu sehemu ambayo ni tukufu sehemu ambayo ni makini imethibitiwa vizuri na hapo hapo sehemu hiyo ikawa ina uzio mungu akaiwekea uzio tatu akaingizwa tone la mbegu hapo katikati hapo hapo ndio ukaumbwa mpaka ukawwe mwanadamu kwa hiyo anasema mwenyezi mungu anakukumbusha tena kwamba wewe ni mtu ambaye umetokana na njia hiyo anasema kwamba amekuumbeni mwanamme kupitia mwanamke n yani, amekuumbeni kutokana na mbegu za kiume na za kike halafu zikachanganywa hizo mwenyezi mungu akazifanya vya kufanya mpaka leo umekuwa wewe uliokaa mbele ya skrini yako hapo ndugu yangu katika imani mwenyezi mungu haishii hapo katika swala hilo anasema wajaalnakum na vile vilevile tukawajalia nyinyi au tukawafanya shuuban wakabaila tukawafanya nini ni matabaka mbalimbali mbali, makabila tukawafanya ni watu ni yani tofauti tofauti tabaka hili na makabila fulani ikawa mnatofauti anatofautiana rangi mnatofauti anatofautiana akhlaki kuna hawa wengine wanaishi sehemu nyingine kuna hawa wengine wanaishi huku lakini si kwa vingine tu litaarafu ni kwa sababu nyinyi mpate kufahamiana yaani mkiwa katika sehemu fulani ijulikane kwamba hawa ni watu wa upande fulani na hawa ni watu wa upande fulani na hawa ni familia ya fulani na hawa ni familia ya fulani hiyo nasema mwenyezi mungu kwamba ndio lengo kubwa la kumifanya hivyo kwamba tu ni kwa ajili ya kufahamiana na si vinginevyo kama mnavyoona kwamba hakuna ubora mwingine mwenyezi mungu anasema kwamba hakuna ubora isipokuwa ni wewe mwenyewe pale kufanyaje kuangalia umetoka wapi unaenda wapi anasema kwamba amemiumba kutokana na nafsi mbili ya kiume na ya kike alafu vile, vile akamejalia matwabaka twabaka kwa ajili ya nyinyi tu mpate kufahamiana mpate kuelewana kwamba hawa ni watu wa sehemu fulani na wale wengine ni watu wa sehemu fulani ndugu yangu katika imani ndugu yangu katika imani mwenyezi mungu anasema kwamba nyinyi mmefanywa hivyo si kwa vingine ni kwa ajili tu eti mpate kufahamiana lakini akasema inna akramakum inda llah hakika yule ambaye ni mbora mbele ya mwenyezi mungu hakika yule ambaye ni mbora mwenyezi mungu Kum, ni yule ambaye anamcha mwenyezi mungu anasema kwamba mwenyezi mungu mmeumbwa kutokana na nafsi mbili ya kiume nmmeumba ki, kutokana na nafsi ya kiume na ya kike alafu akamjalia matobaka kwa sababu mfahamiane kama kwa sababu mfahamiane alafu akasema kwamba hiyo yote sio ambaye ni mbora sana kwangu mimi basi ni yule ambaye ni mcha mungu tu hakuna tofauti yoyote hakuna tofauti yoyote ndugu yangu narudia tena hakuna tofauti kitakachokufanya wewe uwe tofauti basi ni ucha mungu tu uchamungu peke yake ndio ambao utakufanya wewe utakuwa ni binadamu mwingine kabisa ambaye unaonyesha kwamba uko tofauti na watu wengine ni pale ambapo utakuwa ni mcha mungu unamcha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala lakini si vingine unavyofikiria wewe kama labda ni pesa au ni nini hivyo vyote ni vitu vya kupita havina utukufu wowote utukufu wake utakuwa hapa duniani tu lakini kesho akhira kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala utajikuta unaenda wewe kama ulivyo na utakuwa umeenda vibaya kusema kweli lazima mwanadamu ujiangalie mwenyezi mungu akitaja aya kama hizi sio za kuziachia hivi hivi anataja kwa sababu ya gharadhi ana malengo He, ana malengo maalumu ambayo yeye anayakusudia allah subhanahu wataala kwa hiyo basi wewe unapojua kwama mungu hakutaja hivi hivi ametaja kwa malengo na urudia nafsi yako inabidi uiweke sawa ili wewe upate kuwa miongoni mwa watu ambao wana mwelekeo kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu yangu kipindi tulichokuwa nacho ni kipindi cha safari ya mwisho kipindi cha safari ya mwisho ambacho kinakuweka sawa kuona kwamba wewe umetoka wapi unaelekea wapi na uko wapi sasa hivi na hapa ulipo unatakiwa ufanye nini ndugu yangu baada ya kugusa sana masuala ya ibada baada ya kugusa sana masuala ya ubaguzi baada ya kugusa sana maswala ya, ya, ya, ya, ya mtu kuwa na, na, na muamala mzuri na watu wako wa nyumbani watu wako wa nyumbani na watu wa wamakazini kwako mwislamu watu unaoishi nao wewe watu unaofanya nao kazi na watu wale ambao unakuwa nao tu midamida mida mingine mingine hivi jaribu kuwaonyesha kwamba uislamu ni dini ya kweli uislamu ni dini ya namna gani na hao watu wawe wako tiari kukufuata wewe wapate nuru kupitia kwako wewe kwa vile unavyoionyesha dini yako kwamba ni kitu bora kuliko utakapokuwa unakaa na watu unajificha dini yako kuna watu leo hii kwa sababu tu anakaa nawenzi ambao sio wislamu basi hakubali kabisa wajue kama ni muislamu tena anauficha uislamu wake ndugu yangu katika imani hilo io jhilo sio jambo zuri kabisa jaribu kueleza kile ambacho uko nacho kuna watu leo hii makazi yao ni mambo yani, mambo mabaya wana mambo mabaya mambo mabaya yale wanaoyafanya lakini wanayadhihirisha kwenye mjtama wanaonyesha kwamba wao ni watu wa gani akipita mtaani kama ni mwimba mziki basi utamsikia hata saa saingine anaimba ana mziki wake na upande anacheza cheza anaonyesha watoto wanaona nasuuamekauande eeawaooyu ni, ni, ni, ni yani una, una, vitu ambavyo wanavionyesha kwenye jtama wanaonyesha kwamba sisi ni watu wanamnagani nikwanini mwislamu we unashindwa kuonyesha kile ambacho unacho ni kwa nini unashindwa kuonyesha uislamu wako mbele ya mujitamaa wako unaoishi onyesha uislamu wako ili mujitamaa ufahamu wewe ni mtu wa namna gani na unaelekea wapi na ukoje ndugu yangu katika imani mahali tulipokuwepo hapa sasa hivi kwa ufupi tunaweza kusema kwamba kwenye safari yetu ya mwisho tunasema kwamba hapa ni sehemu inayoitwa istidadi lilmauti yani kujiandaa zaidi kwa ajili ya kufa wakaifa kaifa lilmauti ya akhil muslim ni vipi wewe utajiandaa na mauti ndugu yangu katika imani utajiandaa vipi na mauti nikasema kwamba kujiandaa na mauti kwanza kabisa ni ile wewe kumcha mwenyezimungu subhanahu wa taala na vile vile kama unamcha mwenyezimungu subhanahu wa taala vile vile utakuwa unafanya mambo mazuri ambayo hayo mambo mazuri ni, ni, ni, ni, ni jumuia au ni jumla ni, ni ambayo ni katika mambo ambayo ni ibada vile vile kama tulivyosema kule nyuma kwamba neno ibada linakusanya nkasema neno ibada linakusanya linakusanya vitu vingi ibada inakusanya kila lile ambalo analipenda mwenyezimungu subhanahu wataala eh, na kisha anariridhia yani anakuwa radhi likifanywa jambo hilo halafu hilo jambo liwe ni, yani, liwe ni miongoni mwa vitendo au miongoni mwa maneno basi kama mwenyezi mungu alivyosema nyinyi miloamini mseme maneno ya sawasawa sawa, kwa hiyo akijulisha kwamba inatakiwa mwanadamu uelekee uongee maneno ya sawa na vile vile ufanye mwamala kwa watu ambao ni mzuri ndugu yangu nkagusa pia mzuri kwamba miongoni mwa maneno mazuri pia ni aa naaa nayo unapata sababu kwa hiyo wewe kuwa na watu kama vile ambavyo mwenyezimungu subhanawataaa anataka angalia haraa hii tuliokwenda nayo hii ni aatuko kituo cha kumi katika kuongelea hili suala la, la, la, la safari ya mwisho asafaahi tuko kwenye kituo cha kumi kituo hiki ambacho nimehusia sana kumcha mwenyezi mungu subhanahu wataala na nitaendelea zaidi kumuhusia muislamu kumcha mwenyezi mungu subhanahu wataala tuone ndani ya safari yetu ya mwisho tutafikia wapi ndugu yangu katika imani nasema ndugu yangu katika imani angalia sana angalia sana ibada ni kitu cha muhimu sana ibada ni kitu cha muhimu sana haiwezekani katika nyumba mtu anaswali lakini mke wake haswali yaani wewe mwenyewe mtu wa tano unaenda kuswali lakini mke wako haswali wala watoto wako hawaswali wala huna habari nao kwa sababu mwenyewe unaswali kasabauene ndio wale ambao sikuyaamtakua iatawatotowao wanaweza kuakudai kwamba sisi baba yetu alikuae ametuachia tu alikuwa hana habari na sisibada hmm. hiyo a peke yako haitofaa kitu chote lazima wewe utingishe hapo nyumbani wewe ndio baba kwa nini unashindwa kuamilikiwanao yani baba wewe umezaa watoto hao na bado watoto hao wanakushinda yani wewe ni baba wa namna gani sasa ni baba wa wakuvaa suruali tu kwamba utoke ufanyaji watoto wanakushinda watoto wanaonyesha mambo ambayo sio wewe baba umekaa ndugu yangu swala hili tutaliongelea zaidi katika kipindi kijacho lakini leo tuko kwa safari ya mwisho nimetaja baadhi ya vitu tu vichache tutazidi kuendelea tuangalie ni jinsi gani tunaendelea na kipindi hiki La leo hikiasalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh <mulia> zinatakiwa za sheria pale mekeanei na i na weeania ndugu yangu katika imani jaribu jaribu