ivile rani ambazo zinatakiwa za sheria pale umaapee aaii na aiye na weweatakiwaani ai ndugu ya. yangu katika imani jaribu aa bismillahi rahmani rrahim alhamdulilahi rabi lalamin wassalatu wassalamu ala ashrafi lambiyai walmursalina sayidina muhammadin salllahu alaihi wasallam ndugu zanguni katika imani ndugu zanguni waislamu ndugu zanguni watazamaji wa kituo cha tv kituo cha tv africa ambacho kinarusha matangazo kwa kiswahili ndugu yangu nina furaha leo kukutana na wewe tena katika wiki hii kwa ajili ya hii safari yetu ya mwisho safari hii ndugu yangu tushaona ni wapi tunaelekea tunaelekea kwenye mauti ndiyo ukweli alafu baada ya hapo tutaenda mpaka hapo utakapokutana na mola wetu subhanahu wataala katika kipindi kilichopita nilikuwa ninajaribu kuweka wazi kwamba mauti haya hayana wakati wala hayana, hayana, hayana, yani hayana simile hayana subira yakimtaka mtu wakati wowote ule yanampitia mwanadamu vile mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala atakuwa amependa kwa wakati ule ndugu yangu katika imani haya mauti tunayozungumzia tunayaona kila siku majeneza yanapita kila siku kwenye macho yetu lakini tunajifunza kweli kwa mauti ya wenzetu ambao wanapita ndugu yangu katika imani zingatia kwamba mauti yapo nyuma yako taimu yoyote hayo hayana kukuacha yako na nawewe kila unapozunguka basi ujue mauti yako sambamba na wewe sasa basi kipindi kilichopita nikawapa kisa cha mwana mmoja aliyokea kwenye ufalume wa sulemani kwamba huyu bwana alikuja mtu akamwangalia sana wakati wako wane kikao halafu ule mtu alivyoondoka akamuuliza mtume suleimani kwamba huyu mtu ni nani ambaye ameniangalia mtume suleimani akamjibu kwamba huyu bwana ni malaika mto roho baada ya hapo akataka msaada suleimani kwamba aondolewe pale sehemu ambapo alipo apelekwe sehemu nyingine ili asije akakutwa tena na yule bwana akaja akamtoa roho yake lakini akafanyiwa kweli hicho akaondolewa pale na mtume suleimani baada ya kupelekwa huko alikopelekwa basi yule malaika mtoa roho na yeye alikuwa tiari ashafika akamtoa roho huko huko nikasema kwamba kisa hiki ndugu yangu huyu bwana nichakuangalia sana na baada ya muda taa alivotoa roho tari akarudi tena kwa nab slima kufika akamwambia bwana vipi umekuja tena asema, hey, haya, vipi, mbona nimekuja, kusubo, ambaye, nilikuwa, nime sasa, kule, ambako, sasa nimekuja nimekuja kuna ambaye nimemfuata hapa kule kule ilikuwa simuoni ambako nikamchukua roho nkamkuta banavp mkua smaayavpimbonambia nimekua nabambamemfatakua bado haujafika mbao kuja kufika pale aka, alivomuona pale ndio akawa anamwangalia sana sasa akamwambia kwamba nilikuja pale zile hapa ndio nikawa nashangaa pamoja na hayo kwamba amoaaao nishamtoa roho yake kasabau gshwa kamba nikamuua sehemu fulani nikachukua roho yake kwenye mji fulani huko akashu, Libana, ameenda kuchukua roho yake huko, huko ambako, yeye Kwa hiyo ndugu yangu safari kwaiyo o nafsi ya mwanadamu haijui itakufa sehemu gani wala wakati gani hiki kisa ni kisa ambacyo kimetokea kwa wakati wa huyo mtume wetu suleiman ibni daudi ndugu yangu katika uislamu angalia mwenyezimungu subhanahu wataala anasema likuli ummatin ajali katika kila umati wote una wakati wake ikishafika ile ajali basi kila umati una ajali yani una wakati ambao umewekewa fa jaa ajaluhum itakapofika wakati wao wakati wao wa, wa huo umati au wakati wa hao watu eh, la yastakhiruna hakuna kucheleweshana wala yustakdimuna wala hakuna kufanyia yani hakuna kucheleweshana wala kuwahishana yani wakati ukishafika basi ujue muda umeenda kwa hiyo huyu ni mwenyezimungu subhanahu wa taala ndi anayetuambia katika aya yake tukufu kwamba likuli ummatin ajali kwamba kila umati una wakati wake ambao umewekewa faidha jaa ajaluhum utakapofika ule wakati wa umati fulani eh, la yastaakhiruna saatan hakuna kucheleweshwa muda wowote wakati ule wala yastakdimuna wala hakuna kuwahishwa haya ni maneno ya mwenyezi mungu subhanahu wataala hiyo na pia na nani anasema kwamba mwenyezi mungu kwamba aina eh, eh, inamataun udrikuumlmut popote mtakapokuwa ujue mauti hayo yatawafikia walau kuntum fi buyuti musharada kama hata kama mkiwa kwenye ma, ma, majengo makubwa mkiwa mmestiriwa kwenye majengo ambayo ni ya hali ya juu kabisa lakini ujue kwamba mauti hayo yatakufikia hapo hapo ulipo ndugu yangu katika, katika, katika imani ndugu yangu wa, wa, wa kiswahili ambayo unaangalia tv hii elewa kwamba mauti ni kweli yapo na kwa haya hizi ambayo tumezisoma sasa hivi zinatujulisha kabisa kwamba ni kweli mauti hayana subira mauti hayana subira yakikutaka ni moja kwa moja yanakuchukua tulivyoona hivi ndugu yangu lakini elewa kwamba kila mmoja atakufa lakini sasa tatizo atakufaje hapa ndio mtihani uliopo hapa mtihani uliopo kwamba kila mtu atakufa lakini atakufaje kwamba kufa kila mmoja atakufa lakini wanasema kwamba waswahili mauti ni mamoja isipokuwa uh, hali ile ya kuondoka duniani Ndiyo Hawa watagongwa na gari kuna wengine watapinduka nna madege kuna wengine watapinduka na magari vilevile nana kuna wengine na kila mmoja ataondoka kwenye dunia hii kwa vile mwenyezimgu subhanauwataala alivyompangia kuna mwingine ataliwa na simba kuna mwingine ataliwa na mamba kuna wangine, kila mmoja ameshapangiwa jinsi gani dunia hii atakayoiondoka aiyo wewe namimi hatuu fia barabarani tutafia sehemu gani kwa hiyo ni juu yetu kuchukua tahadhari sasa na kuangalia kwamba safari hii sasa tuko kwenye safari ya maandalizi tukiwa tunaendelea na safari yetu ya kwenda akhera mpaka tukakutane na mola wetu je yeah, mwenyezi mungu subhanahu wataala katika safari hii wewe umemwandalia nini unataraji ukakutane na mungu ambaye amekuumba mungu ambaye ameshakufanyia sa nyingi ukakutane naye ukiwa uko, uko yani huna kitu chote mikono yako hii na na hiyo hiyo kwa kuwa makini hapa ni sempa, huko kote klopita, tulikuwa tunaeleza safari ya mwisho safari ya mwisho sasa ukishaingia kwenye shimo hile la kaburi ndio basi huna maandalizi, huna maandalizi mengine ndio kila kitu kimekwisha huna tena nafasi ya kusema kwamba nikajiandae kama tulivyoona katika aya anasema kwamba mwenyezi mungu kwamba wakati ukifika hakuna tena habari ya kusubiri kwamba ni, niache kwanza sijui nikawaage wanangu sijui niache kwanza kafanya nini ndugu yangu wakati unatupa mkono sana lakini nitajaribu tu kukupa maelezo kidogo kutokana na watu jinsi wanavyokufa kwa sababu watu wanakufa vifo vya tofauti tofauti na kifo kikitokea cha tofauti basi mwenyezi mungu ndio hivyo lakini wewe mwenyewe pia hii ndio hekima ya kwamba mtu kila saa awe na intibahi awe kila saa anazinduka kwamba yeye yuko safarini sasa safari hii itamkutaji kwa hiyo basi kuna watu wanakufa vifo vizuri na wapo watu pila, pia wanaokufa vifo ambavyo ni vibaya kisa kimoja tumepewa na shehe wetu cha mwanamke fulani kwamba huyu mwanamke alikuwa ni biharusi shehewetu anatuambia na hii imetokea katika miji hii ya mamlaka imetokea miji ya arabuni hii imetokea mwanamke mmoja alikuwa ni siku yake ya, ya nani msichana naolewa msichana siku hiyo baada ya kutaka kuolewa msichana yule akawa wamekuja wale manyakanga wale tunaoita manyakanga nini? Wale, wale, wale, wale, masomo watu gani wanaitwa kwetu wale wanaotengeza wana, wana maharusi wakawa wamekuja pale lakini ikawa ni taim ambayo taimu imeenda ilikuwa ni karibu na wakati wa slatlmaghribi sasa dada huyu ni dada ambaye imani yake ilikuwa imefunga vizuri kwenye kifua chake akawa tayari wakati wa magharibi umeingia na hawa watu wanataka lazima wamtengeze kwa sababu wao hawaangalii wao wanaona wanachelewa na hivyo ndivyo ilivyo hata kwetu sisi huko tunakotoka tunajua kwamba siku ya harusi kuna watu hawaswali kabisa kisa anaolewa basi siku hiyo nywele zitawekwa dawa kila kitu kitafanywa siku hiyo kwa hiyo hana nafasi ya kumkumbuka mola wake kwa siku ile na wakati ni siku ambayo ni muhimu sana yaani siku ile mimi nina asilimia aasilimia tisa kwamba kuna watu wengi wanaposika siku ya maharusi kama ile waswali kwa sababu t wakobize na mambo ya harusi ndugu yangu katka mani unaweza harusi hio uipate au siipate mungu akitaka wa tu wakatiwote kwahiyo huyu dada kuonyesha msimamo wake akawa anatakiwa na wale watu wake kwamba apambwe wakati umefika giaene kawambia aa kuna muda kidogoa wakati mrefu nataka ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni swali alafu nkisha swali mtaendelea na hiyo kazi yenu wale watu wakawa wanamfanyia tashadudi wanamkazinia kwamba lazima wewe ufanye hivyo rc akawa anawaambia na mimi lazima nifanye hivi ninavyotaka yule bibi akaingia msichana yule akaingia chumbani anavyoeleza shekhe baada ya kuingia msichana yule kule chumbani akaswali akapiga rakaa zake mpaka kufika rakaa ya tatu ile anatoa salamu mauti pale pale akamtokea na ikawa ndio ameiacha dunia wale wakungwi na watu wengine wanakuja kuangalia wanakuta tayari mwenzao ashatangulia mbele ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala kwa hiyo ndugu yangu mwislamu wewe angalia maukifu hii ya huyu msichana iangalie msichana huyu alikuwa alikua kiasi gani alikuwa kiasi gani kwenye kifua chake alikuwa amebeba nini msichana huyu na ni kwa nini ni kwa nini wewe mwislamu huu i namna hiyo kuna wasichana tele siku za maharusi zao kwamba wao wanakuwa wanakua yani utamkuta amewekwa kila kitu uchafuote kabeba yeye na siku hiyo hana nafasi kabisa ya kumkumbuka mungu wake ni kwa nini ndugu yangu angalia kwa watu kama hawa ambao mwenyezi mungu amewapa amewapataufiki washatangulia lakini wanatangulia vizuri ni kwa nini wewe unaacha una, una, una, una kuwa namna hiyo ni kwa nini mwislamu unashindwa kujali wakati wako kama huu kwa hiyo ndugu yangu katika imani ni wakati muhimu sana uliokuwa nao ni wakati ambao ni dhahabia huu ni akti dhahabia huu ni wakati ambao wewe unatakiwa utumie vizuri kwa ajili ya hera utumie kwa ajili ya hera wakati huu soma fanya vitu vyote vya heri kama tulivyoeleza hapa fanya heri zote mpaka uhakikishe kwamba wewe unaondoka katika dunia hii ukiwa umwema kabisa umsafi kabisa na mwenyezi mungu vile vile akusamehe hayo yote yaliyopita ndugu zangu ni katika imani swala z cha mwenyezi mungu ni zaidi ni zaidi na zaidi kwa hiyo jizingatie jiangalie wewe uko wapi na unafanya nini nikasema ndugu yangu sinabudi kukueleza kwamba kuna watu kwenye dunia hii wanaondoka wakiwa wameondoka vibaya mungu atulinde tusiondoke kwenye dunia hii na hali kama hizo za watu kama hao kwa sababu wako watu wengine wameshaondoka mtu amelewa chakari mtu tayari ashakunywa tembo kafika njiani kaanguka akaenda na tembo lake ima amegongwa kwa sababu ya tembo au amefanyaje basi ikawa ndio sababu ya kuelekea kwa allah subhanahu wataala na akawa tiyari uhai wake umeshatoka ndugu yangu katika imani watu hao wapo na wapo watu wengine wameshatoka kwenye dunia hii wakiwa wako kwenye vitendo viovu na viovu na viovu na vyovu vinafahamika watu wanaondoka kwenye dunia hii wakiwa na matatizo kama hayo kwa hiyo mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala anikinge mimi na wewe hapo unaoniangalia kwamba atuondoe kwenye dunia hii tukiwa tuko watuwema atuondoe kwenye dunia hii tukiwa tuko kwenye mambo ya kheri inshaallah mungu tunakuomba yarabi utuondoe kwenye dunia hii tukiwa tuko kwenye vitendo vyetu vyema ima tuko kwenye swala tunakuswalia yarabi tuko kwenye rukui au kwenye sujudi Mnyezi mungu zichukue roho zetu ma, kwenye, kwenye maukifu ma, ma, kama hizo na tuache tukiwa kwenye mambo mabaya na utunusuru na utuepushe na hayo mambo mabaya ndugu yangu katika imani ukiangalia hapa mtu ambaye atakufa ni vibaya ndugu yangu ana matatizo mtu ambaye amekufa hakuwa akimjali mwenyeezimungu subhanahu wataala huyu mtu atakuwa ana matatizo siku tu ya kwanza wakati roho yake ndio inatolewa basi mtu huyu atajikuta anatoka roho vibaya kuna hadithi nyingi zimekuja kuelezea jinsi mtu anavyotoka roho lakini kuna hadithi moja ya bwana mmoja ambaye huyu bwana hadithi yake hii ni muhtamadi sana ambayo imepokelewa kwa mtume saa alaihi wasalama kwamba huyu bwana anaitwa azib huyu zib hadithi yake hii ya kuhusu mtu anani mtu, mtu, mtu ambaye anakufa ni hadithi muhtamadi kabisa imethibiti imethibiti kwa, kwa, kwa kila njia imethibiti vizuri hadithi hii ya huyu bwana inaelezea ni jinsi gani mtu ambaye ni mwema vile inatoka roho yake anasema huyu bwana kwamba mtu ambaye ambae mtu ambaye ni mwema kwanza ameanza kwanza akasema kwamba eh, akasema kwamba muwe mnafanya taaudhi yaani sehemu zote muwe mna stighfari mnataka taaudhi kwa mwenyezi mungu kutokana na adhabu ya kaburi pale aliposema kwamba audhu billahi min adhabi lkabri muwe mnataka mnataka mnataka nini hifadha kwa mwenyezi mungu kutokana na adhabu ya kaburi kisha akasema ina labda lmumin hakika yule mji ambaye ni, ni mumin idha kana fi inqitai niaida kana fi iqibali filakhira atakapokuwa anaelekea kuelekea akhera wa inkitai mina dunia na anaiyacha dunia hakika yule mtu ambaye ni mwema mji ambaye ni muumini pale anapoondoka roho yake inapotolewa akiiacha sasa dunia na kuelekea akhera asema kwamba nazala ileihi lmalaika wanakuja malaika kutoka kwa mwenyezimungu subhanahu wataala malaika hao akawaeleza kwamba kana kwamba kwenye nyuso zao kunajua nyuso zinang'aa zinamerimeta kabisa mwanga mkali hawa malaika wakishafika wanakuja na vitu wameshika wanakafani wa, wanakafani alafu hiyo kafani wana honot, wana kitu kingine kinaitwa inaitwahii hii ni kita, hii kitambaa cha sanda alafu kuna kitu kingine kinakuwa chini yake abayoni kama kitu ambacho kinamfanya kwamba ile roho inabebwa kwa unyenyekevu inabebwa kwa heshima nyingi ni kitu ambacho unaweza kukiita kama kijimto kidogo au kitu gani anilakini ni kitu ambacho ni cha heshima tu cha kuonyesha kirima kwamba hiki kitu kilichobebwa hapa ni kitu ambacho kiko kiko vizuri kwa hiyo basi anasema kwamba wanakuja na sanda min minaknljanna e, katika miongoni mwa zile sanda ambazo ni za peponi ndio wanakuja nazo kwa huyu mtu ambaye ni mtu mwema alafu akasema kwamba fayjls kisha wanakaa mbele yake madda madabasarihi wanakaa upee ule wa macho yake kule aliko kama ni mgonjwa au kama ndio hiyo ajari imefika kwa hali yeyote lakini hawamalaika wanashuka kwa mtindo ambao mwenyezimungu subhanahu wa taala ndio ashawapangia wakija kama ni mgonjwa mmekaa naye basi mnakuwa nyinyi mnamwangalia mgonjwa lakini nyie hamwaoni malaika hao inakuwa zamani washafika pale halafu baada ya hapo anakuja malakulmouti anakuja huyu mto roho huyu mto roho ndio anakuja pale akija anakaa ala rasi lmaridh anakaa kwenye kichwa cha mgonjwa yaani upande wake wa juu huu wa mgonjwa au yule mtu ambaye anayataka kufa halafu anasema anasema kuiambia roho ya ayuhanafsi tayiba ewe nafsi ambayo ni nzuri roho wewe ambayo ni nzuri wewe anaiambia kwamba ukhruji ila maghfirati toka ila maghfirati minallah kutokana na msamaha wa mwenyezi mungu wewe roho ambayo ni nzuri toka hmm. kutokana na msamaa wa mwenyezi mungu na mwenyezimungu naraddhake basi roho ya yule mtu ambaye ni mtu mwema basi roho yake inatoka inatoka kwa wepesi kabisa kama vile ambavyo maji unayashusha yakishuka kwa raha raha kabisa kwenye koo lako basi roho ile inachomolewa inatoka kwa raha, inatoka kwa, kwa, kwa, kwa, kwa starehe alafu hapo hapo wale jamaa ikishatoka tu haitakaa hata chembe moja kwa yule malaika mtu wa roho basi ataiweka yeye kwenye kile kitambaa ile sanda ataiweka ile roho kwenye ile sanda kishaiweka kwenye sanda vile vile haitachukua hata pointi moja hata pesa jicho hivi haitawezekana haita, haita tayari roho ile inachukuliwa na hawamalaika ambao walikuwa pembeni huyu kazi yake imeisha ya kutoa roho ashaivuta amemaliza sasa wanachukua wenyewe wanaondoka anasema kwamba roho hii itakuwa inatoa harufu nzuri inatoa harufu nzuri kuliko mafuta yote unayojua a ulimwengu ambao unayjua kwamba ni mazuri inakuwa tayari harufu imeenea hata pale ambapo wapo kuna liwaya nyingine kwamba harufu inasikika lakini ndio hivyo kwamba wanachukua wakishaondoka pale na harufu hii nwanaondoka yani na hii roho alafu kuna, ha, kuna nani kuna, kuna, kuna harufu ambayo ni twojiba yani manzari ni mazuri wanaondoka wanaelekea nayo mbinguni wakifika kwenye, ulim, kwenye, kwenye mbingu ya kwanza kabisa mbingu hii ya dunia mbingu, mbingu hii ya kwanza kabisa wakishafika hapo wanafunguliwa lakini hapo wakishafika tu pale wanataka kupita tayari malaika ni kila wanapopita katika malaika kwa sababu wanasema kwamba hawapiti katika malaika wwote isipokuwa malaika wanauliza ni nani ni roho ya nani hiyo ambayo ni nzuri namna hiyo ni, no, ni roho ya nani hiyo ambayo inanukia namna hiyo wale malaika hii ni roho ya fulani mtoto wa fulani wakitaja yale majina ambayo alikuwa akiyatumia kwenye dunia hii yule mtu ambaye amekufa jina lake zuri ambayo ndio alikua akitumia ndo linatumika natu, pale anasema hii ni roho ya fulani bin fulani ndio ambaye tumebeba roho yake sasa wanafunguliwa katika mbingu hii ya dunia wanaenda wakifika nyingine hivyohivo wanaulizwa ni nani huyo anayenukia namna hiyo wanasema huyu ni fulani b fulani majina yake anatajwa wanaenda mbingu nyingine ni nani huyo mpaka anaingia narukia namna hiyo ni nani huyo wanaambiwa huyo ni fulani bin fulani kila wanapofika mpaka watafika mpaka mbingu ya mwisho mbingu ya saba wakishafika huko tiyari wanakuwa wako karibu na arshi ya mwenyezi mungu subhanahu wataala wanakwenda pale wanaikabidhi wana roho ile wanaiweka hapo kaiweka ndugu yangu katika imani hawa watu Uh, ha, ha, hawa malaika wanaochukua roho wana, wanaifurahia roho hii na ikifika kule kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala pia roho hii inapokelewa vizuri roho hii inapokelewa vizuri inakuwa iko kwenye bashasha watu malaika kule wameipokea vizuri na mwenyezimungu subhanawataala anakuwa yuko radhi nayo lakini pia inakuwa ni tofauti na yule mtu ambaye atatoka kwenye dunia hii hayuko vizuri kama tunavyosema kwamba kila mmoja ataondoka kwenye dunia hii akiwa na hali mbaya kwa hiyo hii tu ni jinsi gani mtu yule ambaye ni mtu mwema roho yake itakavyochukuliwa kwenye dunia hii atachukuliwa roho yake kwenye dunia hii akiwa kabisa mwenyewe anajisikia vizuri hata pata maumivu yoyote kwa sababu wakati roho inatolewa kila mtu anajua inatolewa vipi ya atakavyoanza atasema enye sm aaa anakata roho oho ukishamuona tai ndugu yako ndio hivyo kutolewa ndo amsusema lailaha illlah la ilaha ilallah la ilaha ilallah huenda na yeye akazinduka akamtaja mwenyezi mungu kwa sababu inasemekana kwa sababu ndio, ndio ilivyosemwa na mtume saa lla salm kwamba mtu ambaye ataondoka kwenye dunia hii ikiwa tamko lake la mwisho ni la la ilaha ilallah basi huyo anaenda moja kwa moja kwenye pepo kwa hiyo basi ndugu yangu katika imani angalia kabisa hapa ndugu yako akiwa ni mgonjwa basi hii pia ni suna ambayo yatakiwa itekelezwe na sio suna nyingine watu wanaozifanya mtu anakufa watu wanachinja ng'ombe huko nje watu wanafanyaje watu wanachinja wanachinja nani kondoo kwenye kizingiti ili, wa, ili apite ili watu wapite sijui afanya nini kwa sababu mtu kaondoka hizi ni mila potofu mila ya kiislamu mwenzio ukishamwona anaondoka roho inaenda jaribu kumfanyia talkini msemee la ilaha ilallah la ilaha ilallah la ilaha illallah ili uweze kupata zaidi zile fadhila za mwenyezi mungu halafu na yeye ataondoka kwenye dunia hii akiwa ni mwema kabisa kwa sababu huenda akatamka neno mwenyezi mungu akampa tofiki hiyo akaondoka vizuri kwa hiyo ndugu yangu roho hii iliyochukuliwa ni roho ya mtu mzuri lakini roho ya mtu mbaya nayo hutolewa vibaya roho hii wakishakuja wale malaika watakaa wataivuta kwa nguvu wataitoa pale unapokuta mgonjwa anarukaruka mara anaenda huku anafanyaje mimi sijui toa anataja mambo yake yote lioyafanya ni kwa sababu gani kwa sababu alikuwa mtu mbaya kwa hiyo roho yake haitolewi kama vile inavyotolewa roho a ya mtu mwema kwa hiyo ndugu yangu kuwa makini sana hii ni maukifungumu sana matendo yako yataanza kujulikana kabla hata hujafika huja hukwa mungu kwa sababu siku ya kutolewa roho hii roho inatolewa vibaya malaika huyu akija anaivuta tu kwa nguvu namna hii unapiga kelele alafu kunakuwa na harufu mbaya ya uvundo harufu ambayo ina kera waliopo na vile vile hata huko mbinguni ukifika wanakataa kufungua wanakuambia rudi huko huko na roho lako libaya basi yule bwana analitupa tu lile roho analitupa analiachia linakuja linaangukia huko alafu linaingia mwisho wa hapo unaenda kaburini kwenye kaburi huko ndugu yangu utaulizwa maswali marabuka mannabiyuka utaulizwa maswali kama hayo madinuka utaulizwa vitu kama hivyo hivyo vitu vyote jibu lake liko hapa duniani ni mambo mema utakayoyafanya ndio vitu hivyo ambavo vitakufanya wewe ujibu maswali haya maswali haya sio magumu lakini ni magumu kama hukudumu kwenye toaa ya mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa hiyo mwislamu kuwa makini kuwa makini kuwa makini kaburini kuna tisha kuna maadhabu teleteleeeteletele tele, ambayo yatakukabili wewe kwa hiyo kama uliishi vizuri duniani hapa utajibu maswali haya vizuri na kama umeishi vibaya basi uelewe hutakua najibu utakua unapijapija tu mdomo na, uta, na, na utashindwa kabisa kujibu maswala haya kwa hiyo hapa inataka taufiki ya mwenyezi mungu na kile ambacho umeishi nacho duniani ndio kinasuru lakini usitegemee kwamba eti hapo unafanya mabaya alafu ukifika kwa mungu ungojee umekufa ungojie shehesh umekufaaushee akusometa akii apou amwambie mwenyezi mwenyezimngu kwambie kama a malaia i malaia wasikubabaishe hawana mpango owote malaika hawana lolote wanalolifanya hao hiyo ndugu yangu itakuwa ni jambo la uongo kwa sababu malaika hawa wametumwa kwa ajili ya adhabu sasa wewe adhabu ya mwenyezi mungu kweli kuna mtu wakuizuia amwaone tuma viumbe wa kawaida wakikwambia hivi huu ni mtihani ndugu yangu ambao hauhitaji kwamba usomeshwe hu ni mtihani pale unapokuwa umefungamana na mambo ya mwenyezimungu basi mwenyezimungu anakupa tathibiti kwenye kaburi yako unatamka maneno haya vizuri kwa uwezo wa mwenyezimungu subhanawataala hutakuwa na kigegezi kinginecho ukiwa uo tofauts utakua o dugu yagu ata haraka hii ya 6 ya safari yetu ya mauti hii kusemakweli nashukuru sana kwa kuwa karibu na mimi lakini bila kusahau mnakumbuka kwamba tumetoka wapi safari ya mauti tumeianzia mbali tumeanza jinsi mwanadamu alivyoumbwa mpaka akateremshwa kwenye dunia hii na mwanadamu akaishi vipi kwenye dunia hii halafu tukataja kabisa milango mingi tu ya, ku, ya, ya kujiandaa na mauti kwamba mtu utajiandaaje na kufa alafu tukataja kwamba takua ndio maandalizi bora kabisa kwa sababu safari inataka kila mtu lazima awe anaenda na zawadi nzuri kwa hiyo katika safari yetu ya mauti bila kusahau vyote tulivyotaja kwamba tulianza kwa adamu tukaja adamu akaumbiwa mke wake hawa na hawa aliumbwaje tukaeleza na ilikuaje mpaka hawa akashuka na, na gani ambayo hawa na adamu akashoshwa alafu baada ya kula liletunda kule peponi mwenyezimungu aliwambia nini kuna maneno kabla a ya yakuambia teremkeni katika ardhi hii na nyoka alikuaje tukataja kwamba nyoka alikua ni kiumbe mwenye miguu a kitabu cha tabari utaona visaa kama hivi tukaendelea kwamba mtu duniani hapa natakiwa uishije tukataja uchamungu sana tukafikia kwenye mambo ya kujiandaa na mauti kwamba kikubwa zaidi ni imani halafu vile vile uwe unaswali swala zote tano na kufanya mambo mema bila kusahau tukaondoa kabisa mambo ya ubaguzi kwamba mwanadamu usijibague usimbague mwenzio kwa ajili tu ya rangi au ya ukabila au ya kitu fulani kwamba tukataja kwamba sisi sote tunatokana na adamu wote tumeumbwa na dongo la adamu lile mpaka kufikia hapa tulipo tunaongea mi nawewe tukaja katika kujiandaa tukaongea mambo ya kujiandaa tukaongea mambo ambayo kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala anaakidi anatoa taukidi anatoa mhimizo kwamba lazima kila mmoja atakufa kila mmoja ataiacha dunia hii kwa hiyo ndugu yangu baada ya kutaja hiyo kwamba kila mmoja ataondoka ata, ata, ata katika dunia hii pia nikaleta kisa cha mtu mmoja kwamba kuondoka kupo lakini kila mmoja ataondoka kivyake na hakuna kusubiri nikaleta kisa cha bwana mmoja aliyekuwa kwenye ufalume wa nabii suleimani alaalam siku hizo kwamba huyu bwana alikufaje na hivyo na pia tukataja kwamba mtu mwema atakufaje na mtu mbaya atakufaje na adhabu za kaburi na maswali utayajibuje ndugu yangu katika imani ni furaha yangu kwamba umeelewa hili darsa kwa kiasi kile ambacho mwenyezimungu subhanahu wa taala amekupa tofiki kwa hiyo basi kwa leo mimi na, sina la kusema sana isipokuwa nawaombea sana ndugu zetu hawa ambao wanarusha matangazo haya mungu awape wa ujuzi zaidi mungu awape wa nguvu zaidi mungu awaongezee maarifa na waweze zaidi kuturushia matangazo mengine na mashehe wote ambao wanatumika kwenye kituo hiki mashehe wote ambao wanafanya kazi hii ya dawa na kurusha matangazo mwenyezimungu basi awabariki si hawatu ambao mnaangalia kwenye tv basi hata awa mashehe mengine ambao wako huko mitaani mwenyezimungu awape taufii wawe ni mashehe wamefanya kazi hii aila kwa, kwa ajili ya mwenyezimungu subhanawataala mpaka pale mwenyezimungu atakapochukua roho zao pia zichukue kwawema na ninyi watazamaji wangu na vilevile mwenyezimungu atuwezeshe tuondoke kwenye dunia hii tukiondoka kwenye vitendo vizuri na tukienda kwa mwenyezimungu atukute mwenyezimungu sisi tuko wasafi vilevile hii ni kwa taufii yake mwenyezimungu kwa leo nasema safarulakhiri kwa kipindi hiki nd imefika mwisho ukinionaap sana, mungu akupende sana na mimi pia nakupenda kwa vile umekuwa na mimi muda wote huo nasema kwa leo assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuhambazoznatakiwa <coughs> zasheriaale gukatika imali jaribu kutafokani jaribuu