واقصد رضا رب إن الصلاة هي رب العباد إن الصلاة هي الضياء بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين la wالsلاm lى rsuله wlى h wصhaبه wmn sاr lى nhj wاktfa athrh ilى يوm الdيn ama bd اخwa اlh usikum wnfsi بtوىالlه fd faz اlmtun ndugu zangu ktik imani ndugu zngu wilاm nkuusieni pamoja na kuيusia naفsi yangu katika sl lkumsha allه sbhanh wt ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ya dini yetu na hasa katika masala ya sala ndugu zangu katika imani ndugu zangu wa islamu leo insha allah tutaendelea na kukumbushana baadhi ya mambo ambayo ni ruknu ni lazima mtu kuyafanya katika sala yake katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo tukasema ni mambo kumi na nne inayetakiwa mtu ayafanye katika sala yake tukataja mambo hayo kwamba jambo la kwanza ni kusimama katika sala jambo la pili miongoni mwa nguzo ni mtu kutoa takbira tu ihram na jambo la tatu ni mtu kusoma alhamdu na jambo la nne ni mtu kwenda rukuu leo tunaendelea na jambo la tano miongoni mwa nguzo za sala ndugu zangu katika imani ni raf min ruku wlitidal ama ni kunyanyuka kutoka rukuu mtu akenda rukuu hii ni nguzo mtu ambaye akisali bila kwenda rukuu huyu hana sala sala yake ni batili kwa maana baada ya kuwa amesimama allahu akbar badala ya kuja rukuu moja kwa ku moja kaenda sijida huyu yake ni batili kwayo mtu akiwa katika rukuu yupo katika nguzo kwaiyo kuinuka allahu liman hamida vilevile ni miongoni mwa nguzo kwaiyo mtu ambaye akisali wakati ipo rukuu badala ya, kus- ya kuinuka moja kwa moja kaenda zake sijda bila kuinuka huyo sala yake inakuwa ni batili kwaiyo ndugu zake katika imani anasema mtume sa llah lih wasalama katika hadithi ya musiu salati akamwambia thumma arfaa hatta taatadila qama hadithi ambayo akapoke imamu lbukhari rahimahu llah kwamba thumma rfaa utapotoka katika rukuu basi ntekiwa uinuke thumma rfaa inuka baada ya kuinuka hata tatadila aima ntakiwa mtu atulie atulie baada ya kutoka rukuu ndugu zangu katika imani sio haraka haraka kama baadhi ya watu wanafanya anafanya samillahu limanhamida viungo hata mikono haijatulia mtu anaenda moja kwa mtu natulia au anaendada moa kwamoja kama tulivyosema katika, katika zile adhkari za kurukuu katika vipindi vilivyotangulia kwa hiyo ndugu zangu katika imani arrafu min arukuu kuinuka kutoka katika rukuu ni miongoni mwa nguzo mtu ambaye akisali bila kuinuka kutoka katika rukuu semellahlimanhamida huyu sala yake ni batili jambo la sita ndugu zangu katika imani ni asujud ala ladai sabaa ni mtu kwenda sijida na kwenda sijida una sujudu katika viungo saba ndugu yangu nadhani unakumbuka viungo saba ambavyo amevitaja mtume muhammadin salllah alaihi wasalama katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana viungo saba ambavyo mwenye kusujudu inatakiwa hivi viungo saba vifike chini ivi viungo saba hadithi ambayo kaipokea abdullahi bnu abasi radiallahu anhuma hadithi ambayo kaipokea alimamu lbukhari rahimahullah na vile vilevile alimamu muslim katika sahihi yake anasema mtume sa wsaa ya kwamba umirtu an asjuda ala sabati adhumi katika upokezi mwingine umirna an asjuda ala sabati adhum kwamba nimeamrishwa mimi mtume salllah alaihi wsalam katika upokezi mwingine tumeamrishwa wakati wa kusali mtu akiwa sijida viungo saba vifike chini hivyo viungo mtume muhammadin sallalihi wsalama akataja kimoja kimoja akasema ala ljabha wa ashara biyadihi ala amfihi kwamba bapa la uso wakati wa kusujudu netakiwa popafike chini alafu akaashiria pamoja na kwenye pua lake kwa maana wakati mtu ana sujudu inatakiwa po pafike chini halafu na vile vile pua lifike chini ndugu zangu katika imani sio mtu ana sujudu alafu pua liko juu kwa juu pua chini. hata juuo ntakiwa ukafikisha chini hata kama poa laku ni kubwa la hivi ntakiwa lifike chini jfike chini labda ikiwa kuna matatizo kwenye poa labda kuna donda hapa kuna donda labda umekunywa chai ya moto ikakuunguza au uji wa moto ukaungua au kaungua na moto au ukaanguka ukaumia sasa ukiweka pua chini kuna maumivu ambao unayapata hapa hamna matatizo lakini kama pua ni lizima kama la kwako basi ntakiwa katuwa kusujudu pua lifike chini hili bapa la uso pamoja na pua ni kiungo kimoja akasema waliadaini na vitanga viwili vitanga viwili nitakiwa vifike chini natukaeleza katika vipindi vilivyotangulia wakati sigida, vya yvi, vya vya mtu mtundk ima karibu na masikio au usawa wa mabega hii ndio sehemu ya kuweka vitanga wakati mtu akiwa sijida usawa wa masikio wa mabega alafu unavyelekeza kibla sio vinakaa hivi kama vidole vya, vya bata hapana kwa hiyo hivi vitanga viwili ukichanganya pamoja na bapa la usu pamoja na pua vinakuwa ni viungo vitatu halafu wakasema warukubataini na magoti mawili mafuti mawili tikiwe afike chini sio mtu ameenda sijida ameweka bapa le uso chini alafu mi magoti apo juu kwa juu hivi hapana kwe hiyo kiungo kimoja hivi nakuwa vitatu na magoti mawili vinakuwa vitano akasema salllahala wasallam waathurafa lqadamaini na videvile vidole vya miguu vidole vya miguu ntekiwa vifike chini komoj tau a saba hivi viungo saba ndugu zangu katika imani mwenye kusali ajitahidi viungo vyake vifike chini katika hadithi nyingine anasema mtume alaihi wasalama kuhusiana na umuhimu wa kuweka pua chini pua kuligusisha chini wakati wa kusujudu akasema mtume saa a sallama kutua tahadhari akasema ya kwamba hana sala katika hadithi ambayo kaipokea abu daudi rahimahu llah hana sala mtu ambaye pua lake halifiki chini la ilaha illa illallah ni mambo mazito ndugu zangu katika imani kwe pua laku lifikishe chini muda wote amboyo ko sijida pua lifike chini kuna wengine kile kipindi cha mwanzo akishaweka kichwa chini ndio na pua lina, linafika alafu analiinua mudawote ambkosijatuah alau duuza kuna baadhi ya watu wakati wa kusujudu vidole vya miguu havifiki chini yaani kwa kweli unashangaa wakati mwingine ni watu wazima yaani mtu magoti yakoju o yako, yako chini alafu vidole athurafa kadameni vipo juu kwa juu hivi mtu amevininginiza hivi jambo wadifai muislamu wakati una sali vidole vya miguu viwe chini viwe chini vifikishe chini vifikishe chini vidole sio wanasali vidole vinakuwa juu kwa juu hivi hapana yani kuna watu wengine watu wazima wanasali kama watoto wanavyofanya sababu ukiangalia watoto namna wanavyosujudu utakuta vile miguu yake amenyanyua hivi na kuna watu wazima wanasali hivyo unashangaa kabisa eh, kumbe hivi unashangaa sara yake ananyanyua miguu hivi mgine ana sujudu miguu anaiweka hivi mguu mmoja juu ya anaweka juya mguueka chini u unaikutanisha hivi sio mguu mmoja unaku mine nakua aaaana unafanya mulasaka miguu naikutanisha aanaelumuhaa wsa kwo ndugu sana katika imani hilo jambo la kwenda sijida ni miongoni mwa jambo la sita katika mambo ambayo wanachoni wameeta kwamba ni miongoni mwa arkanu solah asabii jambo la saba arrafuuu min asujude ni mtu umekuwa sijida katika nguzo ya sita sasa unatoka katika nguzo ya sita unakuja katika nguzo ya saba kutoka katika sijida ya kwanza hii ni miongoni mwa nguzo kama mtume salllahu alihi wasalama alivyomwambia musiu sala yule ambaye alikuwa nakosea katika sala yake akamwambia thumma rfa hata tatmaina jalisa kisha inuka kutoka katika sijida halafu utulie katika sijida yao katika kile kikao baada ya, siji, ya, ya sijida ya kwanza utulie sio raka araka ah, ah, utulie kama livopokea imamubukhari rahimahullah ili ni jambo la saba jambo la nane ndugu zao katika imani ni kwamba wanasema nachoni ni aljalsa baina sajidataini ile kuinuka kutoka sijida ya kwanza jambo la kuinuka ni nguzo hii ni nguzo ya saba nguzo ya nane kule kukaa baada ya kutoka katika sijida ya kwanza ni nguzo sababu mtume sasama akasema hata tatmaina jalisa mpaka utulie katika kile kikao ndio tunaona makosa ya baadhi ya watu mwenye kusali baadhi yao kwa kweli kwakweli mwenyezimungu subhana wataala wa na natuongoze sote ni kwamba watu anakuwa na haraka katika sala mtu anaenda sijida allahuakbar sijida kwanza akitoka sijida anakuja kwenye kikao allahuakbar hajatulia ameshaenda sijida tena yan sjaa tena narudiaa kwa mtu kutulia baada ya kutoka sinjida ya kwanza ni nguzo huku kutulia ni nguzo ndugu zangu katika imani kama hakutulia fahamu ya kwamba sala yako itakuwa na mushkel nguzo kama kuifanya sala ni batil sala ni batil labda mtu akiwa na udhuru kwa maana yeye hawezi akakaa akakaajapokuwa sekunde ishirini baada ya kutoka katika sinjida ya kwanza haya ni masala mengine lakini mtu ambaye viungo vyake ni vizima ni mzima kama wewe ndugu yangu mtazamaji ndugu yangu muislamu basi ntakie utulie katika swala yako jambo lingine ndugu zangu katika imani ambalo ni jambo la tisa wanashuni wanasema ni atumanina jamiilarkani ni mtu kutulia kuwa na utulivu katika nguzo zote za sala haraka haraka ndugu zangu katika imani kama mara kwa mara tunapenda kusema ili neno haraka haraka haifai katika sala athumanina utulivu katika sala ndugu zangu katika imani unatakiwa wache haraka kwahiyo nguzo ya tisa katika sala ni kutulia katika sehemu zote na tunawakumbusha maimamu hasa ambao wanawasalisha watu katika mwezi mtukufu wa ramadhani sala za tarawe angalia ile spidi ambayo watu wanaenda nayo ni mkuku mkuku mtu kama umeshii baftari unatapika ndani ya sala يا مبال السيوزوري انتو نوصاليش وقت حركة نيني امامو الله اكبر بسم الله الرحمن الرحيم الله الذين نبت عليهم امين بسم الله الرحمن الرحيم قل الله له الله اكبر الله اكبر الله اكبر الله اكبر الله اكبر بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم غير الضالين امين بسم الله الرحمن الرحيم ان اعطيناك الكثر فصلي لربك وانحر ان شانك ابتر الله اكبر سمع الله الرحمن الرحيم الله اكبر الله اكبر الله اكبر الله اكبر السلام عليكم ورحمه الله السلام عليكم ورحمه الله يعني واسلام wallahi ni hatari tena unakuta mtu ambaye anawasalisha watu spidi muskitini ndio muskitini wanampenda la ilaha illa illallah stafirllah stafirllah sala zinaharibika sala za, sala za watu ndugu zangu katika imani hakuna sala za namna hii khushu unyenyekevu katika sala ndugu zangu katika imani unatakiwa سيارك أراك يا جابوا جابون غزام كتك إيمان. أنغاليك أنا مانا تشوني حاكم الأسم رحمه الله. أميلز وكيف تصلّي؟ أيها حاكم الأسم وين صلي فيبي أنا سيمه أتوظّف أسبغ الأوضو ثم آتي موظي الصلاة بالسّكينة ووقار. فأكبر تكبيرة بتوقير وأقرأ قراءة بترتيل وأركى ركوعا بخشوع وأسجد سجود, وأسجد سجود بالتذلل وأتمثل جنة عن يميني والنار عن يساري والكعبة بين حاجبين وملك الموت فوق رأسي وعين الله ناظرة إليّ وذنوبي وذنوبي محيطة بي وأنا لا وذنوبي محيطة بي ثم أتبعها الإخلاص ما استطعت وأسلّم وأنا لا أدري أتقبل صلاتي أم ترد. angalia wemwe waliotangulia ndugu zangu katika imani wanaulizwa hivi unasali vipi anasema mimi kabla ya kusali nnatawadha vizuri natawadha nikisha tawadha vizuri nahakikisha kila kiungo kimefika maji natawadha kama alivyotawadha mtume muhammadin salallahu alehi wa sallama tuliona ndugu zako katika imani katika mlango wa udhu namna gani ilivyotawadha mtume wetu muhamadin salasaaa sasa hakimu laswami anasema natawadha vizuri kama alivyofundisha mtume muhammadin sallawasaaa baada ya kutawadha halafu naenda sehemu ya kusalia baada ya kufika katika sehemu ya kusali natoa takbira kwa nyenyekevu alaha kunyoosha mikono ima sehemu ya maskio au soa mabega kama tulivyoona katika mlango wa sala ndugu zangu katika imani Bitawqir, Akbar. dunia yote nyuma ya mgongo wangu sasa ndani ya sala ni mambo ya mwenyezi mungu subhanahu wataalaenyekevaakalafu nasoma iraa kwa utulivu الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين إياك نعبد وإياك نستعين إهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين قراءة نسمك aya aya nikifika kwenye aya nasimama nikifika kwenye aya nnasimama kama alivyokuwa kisali mtume wetu muhamadin salla lsaam kama navysimulia usalama rallan kwamba alikuwa mtumes akisoma urani anasoma sio alhamdu unaisoma katika sekunde dakika ijakamilika alhamdu malizika bsmillarahmanirahim lhadu haraka ya nini muislam ndugu yangu imam kwa nini watusalisha haraka haraka una wapi naenda kweza kwenye shughuli zako zikimalizika ndio uje kama una haraka basi waachie wengine watusalishe sala ambao haina haraka usituaribii sala zetu imamu imamu usiaribu sala za watu hakim hakimulasswam anasema kwa kwabitartil tara, taratibu aya aya baada ya kusoma na rukuu kwa hushuu kwa unyenyekevu alafu naenda sijida kwa, kwa kudhalilika mbele ya allah tabaraka wataala una sujudu unapiga magoti kichwa unakiweka chini uso wake unauweka chini kwa sababu katika mwili wa mwanadamu kitu ambacho kina thamani ni uso wake na iki kitu ambacho kina thamani ndio kitu ambacho mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala amekwambia ukiweke chini umsujudie alla subhanawataalaakumaliia allah, wa allah tabaraa wataala halafu anasema naleta mfano ya kwamba pepo ipo upande wangu wa kulia na moto uko upande wangu wa kushoto halafu kaba ipo mbele yangu halafu malakulmoti yupo juu ya kichwa changu marakulmoti ipo juu ya kichwa changu, changu ananisubiri halafu mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala ananiangalia sala nahiyo sali huku madhambi ambayo ninayafanya usiku na mchana amenizunguka halafu nnaleta ikhlas katika sala yangu nasali kwa ajili ya allah subhanahu wa taala sio kwa ajili ya kumwonyesha mtu mwingine akimwona mwenzake ameingia basi anaona aibu anasali vizuri utafikiri ni mchamungu alia jukumbe akiondoka tu basi anajikuna mara mia saba salashcheendevu nyingi anazileta anazilamba anazitoa mara anazisuka mara anavunja vidole ndani ya sala mara anafanya hivi mara iko sala. mara simu mfukoni sifanyi hivyo nasali mwenyezimungu subhana wataala ananiona nafanya kwa khushuru naleta unyenyekevu naleta ikhlas viweza, ya salami, mimesiju, yangu ikhlastuwe tunasali sala ya unyenyekevu ndugu zangu katika imani tuacheni haraka katika sala mtu dakika moja na nusu amemaliza kusali sala ya dhuhuri dakika moja na nusu kamaliza kusalisali ya dhuhuri ni spidi ya kiasi gani ndugu zangu katika imani kwa hiyo katika jambo la tisa ni altumanina it- ni utulivu unyenyekevu kutulia katika sala ndugu zangu katika imani katika sala zetu tuangalie ndugu zangu katika imani sala ambazo hazina utulivu sala za haraka haraka chapchapu hizi sala zina matatizo mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ndio kama twavukuja kuona mbele hadithi za mtume salllahu alaihi wasalama kwambia wezekana mtu anasali miaka stini lakini hana chochote hajasali sali chochote miaka stini alikuwa analeta mzaa katika sala yake tumwokopeni allah subhanataaasala tujifundisheni sala ndugu zangu katika imani ili tupate adhza mwenyezimnu mwenyezimngu atufishe i waislam mwenyezimungu atufuu sukya iama تكون يوم يمتوم محمد صلى الله عليه وسلم ونسيبه كبيرا إن شاء الله كتك في بنتهي نفيقوجا تتندلية كوكو بوشانا باذي أمام بابا يمي باكي كتك صالة نغزا كتك إيمان كوهي ما شاشي نسيما سبحانك اللهم بحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة ياما يسفون وسلامنا للمرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته.