بالصلاة و أكدها و أقسم الرضا للعباد إن الصلاة هي عباد قم للصلاة و أبدها وقسم رضا رب العباد إن الصلاة هي الضياء بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم من النبيين والصديقين والشهداء والصالحين غير المغضوب عليهم ولا الضالين وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله إخواني في الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دقوزانك كتك إيماني و إسلام baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabi muhammadin s wsalam pamoja na ahali zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika suala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali. mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ndugu zangu katika imani na hasa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo ambayo ni miongoni mwa arkan ni miongoni mwa nguzo za swala tukaanza na jambo la kwanza la pili la tatu hadi tukafika katika jambo la tisa ndugu zangu katika imani ambalo ni thumanina utulivu katika swala katika kipindi kilichotangulia tukamalizia na habari za hakimul asam rahimahullah aliulizwa namna gani alivyokuwa akiswali akaelezea sala yake ndugu zangu katika imani sala ambayo imejaa unyenyekevu imejaa utulivu sala ambayo haina haraka sala ambayo aliifundisha mtume wetu muhammadin salallahulaihi wa waali wasallam ndugu zangu katika imani katika jambo la tisa ilikuwa ni huyo utulivu katika sala tunaendelea na jambo la kumi jambo la kumi ndugu za katika imani ambao wanasema wanachoni ni miongoni mwa arkan ni miongoni mwa nguzo za sala ni atashahud lakhir ni kuleta tahiyatu ya mwisho tahiatu ya mwisho ni miongoni mwa nguzo za swala mtu ambaye amesali alafu hakukaa tahiyatu ya mwisho akajitolea salam huyo sala yake ni batili sala yake ni batili sala yake imeharibika hili ni jambo la kumi ndugu zao katika imani miongoni mwa nguzo za sala jambo la kumi na moja ni aljulus litashahud alakhir kile kikao cha tahiyatu ya mwisho ikile kikao ni miongoni mwa nguzo za sala kwa sababu mtume ي w falhu jalisa wdawma alيhi kma tqadam fi اlahadith wqd amarna wa bisalati kasalati faal sallu kama raitumuni usali hiki kikao cha mwisho hiki ni kikao ambacho mtume saw alidum nacho katika sala aikupokelewa hata hadithi moja hata riwaya moja kwamba mtume saws katika tashahudi alikuwa hakai kikao likua nakaa alikua nala una kikao chamisho kkaa kle kikao cha tahiyatu ya mwisho ni sala yake ni na kwa sababu maak kikao alikuwa anakifanya mtme aaaama na mtume akasema kama skamaraiumni usali ama tulivowonamtme akisali basi nitakiwa mwenye kusali akae kikao cha tahiyatu ya mwisho ili ni jambo la kumi jambo la kumi na mbili ni alsalatu ala nabii sawsalam fi tashahudi lakhir ni kumsalia mtume sawa katika tahiyatu ya mwisho mwenyezi mungu subhanahu wataala anasema ndani ya qrani katika surati lahzabi aya ya 5 na 6i ya kwamba ina allaha wamalaikatahu ysaluna ala nnabi yayua ladhina amanu salu katika hii taslimae ametuwaagiza kwa waumini wawe wanamsalia mtume muhammadin sah wasa n katika hadithi ya kabi bnu ujra radilah nhu amesema ya kwamba ya rasul llah kad alimna kaifa nusalimu alaika fakaifa nusali alaika qala qulu allahuma sali ala muhammadi wlli muhammadi mpaka mwisho ndugu zanokatika ma hadithi ya kabi anasema kwamba ewe mtuma mwenyezimungu tumekusha jua namna kukusalimia namna gani tutakuwa tuna kusalia ya rasul llah akasemasemeni alaasuadaa kamasolatalaibrahimu ibrahim ala ala ibrahim kama tulivyoeleza katika namna za tahiyatu namna za salatu ala nabii sala llah salama katika vipindi fi vilivyotangulia tangulia ili salatu alanabi unaileta katika tahiyatu ya mwisho igoni za zasala ndugu zangu katika imani jambola kumi natatu ni attartibe baina arkani lsolah liana nabiya sal llahu alaihi wasallama aalima almusi'u solata murattaba bithumma فقال إذا قمت إلى الصلاة فكبر ثم اقرأ ما تيسر معك من القرآن ثم اركع حتى تطمئن راكية ثم ارفع حتى تعتدل قائمة ثم اسجد حتى تطمئن ساجدة ثم ارفع حتى تطمئن جالسة ثم اسجد حتى تطمئن ساجدا ثم ارفع حتى, حتى تطمئن جالسة ثم فعل ذلك في صلاتك كلها متفق عليه. ndugu zao katika imani katika hizi nguzo za, za sala katika nguzo ya kumi na tatu ni atartibi ni mpangilio kwa maana mtu akifunga sala allahu akbar akitoka hapa anakuja rukuu akitoka kwenye rukuu ni Sami allahu liman hamida akiinuka ni allahu akbar anaenda sijida akitoka sijida anakuja kwenye kile kikao baina ya sijida mbili akitoka kwenye kile kikao anaenda sijida ya pili akitoka sijida ya pili anapanda juu mpangilio sio mtu mefunga sala ala malizkufunga sala umesoma alhamdu kusoma alhamdu badara ya kuja rukuu unaenda sijida ukitoka sijida ndio unakuja rukuu hapana ni lazima mpangilio hivi ndivyo mtume sala alaihi wasalama alimfundisha yule ule musiusala na huyu sahaba kama ilivyopokoliwa katika hadithi sahihi siku moja aliingia muskitini akasali katika saleh yake anavuruga vuruga alipomaliza kusali akaja akamsalimia mtume ssala assalamu alaiku ya rasulllah anamtulia salam mumi saaa salam kasma akaitika aada kaasa fa ka akasali sala za haraka haraka kama baadhi ya maimamu wanafanya katika baadhi ya misikiti akata salam. salamu kaaanamliaa salam. mtm akaitikiakusaamarahmalahbarakau a vleile mara yatatu kaja kamtolea salamu mtume salalla salama mtumi akasema ya rasulllah namna nilivyo swali ndivyo hivyo hivyo, hivyo ninavyojua mimi zaidi ya hapo sifahamu allahu akbar sala ambazo wallahi baadhi ya watu wanazisali watu wanasali haraka haraka inafikia la ilaha illallah mtu ni mkubwa mtu mzima lakini sala yake anaiharibu hajua anachokifanya ndani ya sala yake watu wa kisujudu naya ana sujudu watu wa kirukuu nayaana rukuu akisali pembeni ya mtu mtu akijikuna nayeanajikuna mtu akijivunja vidole ndani ya sala na naya anajivunja vidole anajua ndio sala ilivyo haya ni matatizo waislamu sale nitekiwa tujifundishe ndio kama bwana mmoja nanaambia alimuuliza mtoto wake namna anavyosali akiwa sijida anasema maneno gani yule mtoto anasema mimi nikiwa huwa nasema huyu mtoto ndio anamwambia baba yake kwamba akiwa kwa sijida anasema baba siku moja nilisali mbele ya mtu ilisali jirani na mtu nikamsikia kwenye sijida anasema hivinami dinaunafanya sala zile za kuiga ndugu zako katika imani hakuna ujanja katika masala ya dini kaa chini ujifundi, ujifundishe dini mtu ambaye unamwona nakushinda elimu mfuate umuulizi maswali mama nyumbani kama ukwenda shule kuwa na daftari nyumbani uwe unaandika maneno ya sala aa ni maneno ya rukuu aani maneno ya sujudu hii ni dua ya tahiyatu hivi Islam, tujifundisheni masala ya sala tujifundisheni sala sala ndugu katika imani ndiyo nuru sala ndio itatuongoza sala ndio tasababisha matendo yetu mengine mwenyezimungu subhana wataala yakubali siku ya kiyama hiyo mpangilio katika sala nduguza katika imani ni miongoni mwa nguzo sasa huyu bwana baada ya kusema kwamba hajui mtume sala salama akaanza sasa kumfundisha kamwambia utapotaka kusali akawanza baada ya kutawadha nini kwambia sasa funga sala allahu akbar baada ya kufunga sala unato ni takbiratu ihram halafu unasoma ثم الحمد ما لذا الحمد ونصوم نصوم نجينا بونا يفهم نصوم قل والله قل أعوذ برب الفلق قل أعوذ برب الناس إذا جاء تبت يادا قل له الكافرون إن أطينا والعصر ونصوم وكما لذا هل فنين دا ركو وكفيك ركو ونطليك كتك utapotoka rukuu ukinuka samillalmanhamia rabaamu utulikaa anda a ia utulie katika sijida yako aaa aaana naka enye kikao tulia kwenye hiki kikao cha baina ya sijida mbili utapomalizakikao naenda sijda yapil unatulia katika sijida yakoaa huyu unyenyekevu huu utulivu unaufanya katika sala zako zote katika rakaa zote ambazo utakuwa unasali basi utulie katika sala yako ndugu zangu katika imani hili ni jambo la kumi na tatu miongoni mwa nguzo za ozo jambo la kumi na nne ni ataslim ni mtu kutua salamu kutoa salamu ndugu zangu katika imani ni miongoni mwa nguzo za sala mtu ambaye akisali kwanzia mwanzo mpaka yupo katika tahiyatu yupo katika sijda baada ya maneno ya sijda kila kitu alafu akainuka zake akaenda akaenda huyu sala yake ni batil sala yake ni batil ni lazima atoe salamu atowe salam kishatoa salam sala hapwa imemalizika kweiyo ndugu zangu katika imani hili jambo la kutoa salamu kama alivyosema mtume salllah alaihi wasalama katika hadithi ya ali bin abitalibe radillah anhu ya kwamba miftahu salah altahur watahrimuha atakbir wa tahliluha ataslim hadis ambayo kaipokea abu daudi na vile vile imamu termidhi kwamba ufunguo wa sala ni thahara na tahrimuha atakbir ukishasema allahu akbar hii ni takbira ya kuingia ndani ya sala ni haramu wewe kuongea ni haramu kula ni haram kunywa ni haram kucheka watahliluha ataslim sasa ukitaka yale mambo ambayo yalikuwa ni haramu kwako kwa, yawe halali ni baada ya kuta salam assalamualaik warahmaa aaal assalamu arahmala hapa sala inakuwa ni tahlili kwako kwa, inakuwa sasa ni halali kufanya baadhi ya mambo hivi ndivyo alivyosema mtume muhamadin sala wsalama sala inamalizika katika salam صلاة نازلة تكبرة نينما لزيكا نسلام نسلام دوجسان كاتقي ماني كمان تلفو كمباشنا كاتكام لانغو اسوالا. عامر ابن سادي عن أبيه رضي الله عنه قال كنت أرى رسول الله صلى الله عليه وسلم يسلم عن يمينه وعن يساره حتى أرى بياض خده. salallahu aalaika ya rasulallah hadithi ambayo kaipokea imamu muslim kwamba mtume sala llahu alaihi wasalama alikuwa akitoa salam, salamu anatoa salamu upande wa kulia na anatoa salamu upande wa kushoto huyu sahaba anasema mpaka nilikuwa naona i sehemu hii kwenye shavulake atikasafu naona i alamai wakatimtume ssaam anatua salamu Kwi katika utua salam inatakia mtua geuke asalamualaikum huyu wa huku anaona huku asalamualaikum warahmatullah sio kam navafanya badhi ya watu yaanamekavi yani ya wangine ni macho tu machanaletahuku kidogonatahbs geuke katika salamu asalamualaik warahmalah asalamalaikm warahmatullah na sio kugeuka kama baadhi ya watu wanavyofanya wanachupa mipaka asalamualaikum warahmatullah sio kugeuka mpaka sura watu wa nyuma ukuwa wanaiona ni hadi uu bavu shavu ndio watu wa nyuma alione kama alivyokuwa wakifanya mtume muhamadi sallahal wasalam asalamualaikum warahmatullah asalamualaikum warahmatullah hapa ndugu zanu katika imani hii taslim kutua salam ni nguzo ya kumi na nne katika sala mtu ambaye akisali kama hakutua salamu sala yake ni batili na katika mlango wa salam ndugu zangu katika imani tulikumbushana katika mlango wa sala namna ya kutua salamu sio mtu unatua salamu unafanya hivi ni miongonimwa mambo ambayo ameyakataza mtume muhammadin sallalawasam mtu natoa salamu mikono inabaki hapa hapa ima umeweka kwenye mafuti kwenye magoti au umeweka kwenye mapaja njia zote mbili zimethibiti kutoka kwa mtume muhammadin sallalwsalam unatoa salamu mikono imebaki hapa usiipandishi hivi mebakihapasnshhiv aalkwrahmala usifanye hivi katika sara yako oh, au wengine hawapandishi lakini ni kicha ndio kinacheza alaalaasfany h oh, au mngine natua salam akienda kulia akitoka kulia akifika hapa katikati nasimama alafu d anaenda kushoto l aahmalaasma hamna kiziwizi hapa ukitoka kulia moja kwa moja unaenda kushoto asalamalikm warahmalaasalamualaikum warahmatullah hivi ndivyo alivyokuwa akifanya mtumwetu muhammadin sallaw ndugu zangu katika imani vilevile katika salamu kama tulivyokumbushana katika vipindi vilivyotangulia vile imethibiti vilevile salamu moja salamu moja imethibiti kutoka kwa mtume muhammadin salllahualaihi wasalama alikuwa anatua salam moja anagauka upande wake wakulia asalamualaiku warahmalaa wakati mwingine eta ihtisar asalamualaikum hivi haya mambo yamethibiti kutoka kwa mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama ndugu za katika imani haya ni mambo kumi na nne ambayo wanachuoni wameyataja kwamba ni miongoni mwa arkani sla ni miongoni mwa nguzo za kwao ndugu zako katika imani haya ni mambo kumi na nne ambayo yamethibiti kwwanachuoni llah kwamba ni miongoni mwa nguzo za sala sasa haya mambo kumi na nne tuyataje haraka waraka ili mtu ayafahamu jambo la kwanza ni kusimama jambo la kwanza ni kusimama jambo la pili ni kutoa takbira tuihram jambo la tatu ni kusoma alhamdu na tukaeleza tofauti ya kusoma alhamdu na kutu kusoma na jambo la nne ni kwenda rukuu jambo la tano ni kuinuka kutoka rukuu samllalmanhamida na jambo la sita ni kusujudu katika viungo saba na jambo la saba ni kutoka katika rukuu katika sijida na jambo la nane ni kile kikao baina ya sijida mbili na jambo la tisa ni kutulia katika kila ki, kipengele na jambo la kumi ni kusoma tahiyatu ya mwisho tahiatu ya na tukaeleza katika vipindi vilivyotangulia namna za tahiyatu ambazo zimepokelewa kutoka kwa mtume alaihi sallalawsalama na jambo la kumi na moja ni kukaa kile kikao cha tahiyatu ya mwisho ni miongoni mwa nguzo na jambo la kumi na mbili ni kumsalia mtume alaihi salawsaama na jambo la kumi na tatu ni mpangilio wa haya mambo ukisimama ukitoka katika, katika kisimamo unaenda rukuu ukitoka rukuu sami Uki, ni samillalmanhamida ukutoka samillahu bada tidal na kumi na tatu njambo lakumi najambo la kumi na tatukumi nahaya ni mambo kumi na nne ndugu zan katika imani ambayo yanapatikana ndani ya sala wanachuoni wakayita ya kwamba ni miongoni mwa arkanu sala ni miongoni mwa nguzo za sala <coughs> kama tulivyotangulia kusema kwamba hizi nguzo za sala mwenye kusali akiacha nguzo moja kwa makusudi sala ni batili akiacha nguzo moja kwa bahati mbaya kwa kusahau mfano alikuwa katika raka ya kwanza alipokuwa katika raka ya kwanza halafu akakumbuka ya kwamba wakati anaingia katika sala hakusema takbiratu ehramu takbiratu ehramu ni nguzo sasa yi umekumbuka katika raka ya pili ile raka ya kwanza ife halafu hii raka ya pili ndiyo yo raka ya kwanza umeeshoona kwa hiyo hizi au vile vile labda mtu amesahau kwenda rukuu badala ya kuja rukuu moja kwa moja akaenda sijida wasapu katika raka ya pili umekumbuka ah, sikwenda sijida sikwenda rukuu basi ile raka ya kwanza inakuwa imekufa ya ya pili ndio kwanza kwamba nguzo katika sala ukisahau moja kati ya hizi nguzo kumi na nne katika sala sala ikiwa ni makusudi sala ni batili ikiwa umesahau kwa mbaya halafu ukakumbuka katika raka ya pili ile raka ya kwanza inakuwa imekufa ambayo umesahau alafu hii ya pili ndio inakuwa ni raka ya kwanza hizi ni nguzo ndugu za katika imani ambazo zinapatikana katika sala kwa hiyo la msingi ndugu zangu katika imani wenye kuswali watu ambao wanataka sala zao ziwe sahihi sala waswali sala ambayo ameisali mtume wetu muhammadin salllahu alaii wasalama kwa kusema salu kama raaitumuni usali tuwe tuna swali kama masahaba walivyomuona mtume sallama. na masahaba wakatufundisha hadithi mbalimbali namnagari alivyofanya mtume muhamadin s ndani ya sala tue tunafanya kama alivyofanya mtume wetu muhaad s haya mambo m ndugu zan katika imani tuakksh metklzaz tuhakikishi tumeatekeleza andani ya sala zetu ndugu zangu katika imani insha mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala akipenda katika vipindi vinavyokuja tumemaliza nguzo tutaingia katika kipengele kingine ndugu zangu katika imani sala kwa kweli nitakiwa tujifundishe useme mimi nimesha kuwa mkubwa siwezi tena nikaenda nikamwambia nikakambiakakatoto ndio kanifundishe mimi sala zangu duuzama uskadharau aka katoto aka aka katoto kambi kakufundishe sala atakuncachenshaallah mwenyezimungu atupe kila la kheri mwenyezimungu atuepushe na kila shari mwenyezimungu atusamee madhambi yetu mwenyezimungu atukubali ibada zetu mwenyezimungu atufisha alekwani waislam mwenyezimungu atufufua siku ya iama tukiwa nyuma ya mtumi muhamadin bama astafiruka waatubu ilik subana rabik rabiizat amaysifun wsalamu almursain والحمد لله رب العالمين السلام عليكم ورحمة الله وبركاته I like bet.