واقصد رضا رب إن الصلاة هي رب العباد إن الصلاة هي الضياء بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم غير المغضوب عليهم ولا الضالين صراط الذين أنعمت عليهم من النبيين والصديقين والشهداء والصالحين غير المغضوب عليهم ولا الضالين وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم ينفخ في السور فتأتون أفواجا عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دقو زانقو كتك إيمان دقو زانقو إسلام بعد يكم شكروا الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu mtume wetu mwombezi wetu mtetezi wetu nabii muhammadin salllahu alaihi wasalama pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiyama tunamwomba mwenyezi mungu subhanahu wa taala atujaalie tu miongoni mwa hao ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu nahaswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani katika darasa lilotangulia tulikumbushana miongoni mwa nafasi ya sala katika uislam ndugu zangu katika imani tukaona ya kwamba jambo la mwisho usia wa mwisho ambao alihusia mtume sala llahu alaihi wasalam ilikuwa ni swala vile vile tukaona kwamba mungu subhanahu wataala amewasifu wale ambao wanawaamrisha watu wa majumbani wafanye ibada kawaamrisha viongozi wazazi ndani ya nyumba kufanya ibada vile vile ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu subhanahu wataala amewakemea wale ambao wanatekeleza sala katika wakati wanaoutaka muda anaoutaka ndio muda ambao anaswali akiwiko na nafasi ndio anasali kazi zikiwa nyingi zimembana yuko bize hamna kusali hawa wamefanyiwa dhama wamekemewa vikali na mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala ndani ya qurani من سبحانه وتعالى انا سمعت القران كسوره مريم سورة, سورة كمينا تيسى ايه خمسين تيسى يا كوانبا فخلف من بعدهم خلف اضاعوا الصلاة واتبعوا الشهوات فسوف يلقون غيا allah subhanahu wataala anasema ndani ya qurani ya kwamba fakhalafa min baadihim khalfun eh patakuja kutokea watu watu baada ya masahaba sifa zao adau lsalata wanapoteza swala sio kwamba hawaswali hapana sala wanazisali katika wakati wanaoutakia wenyewe akiwa iko na kazi hamna kuswali mtu anafadhilisha kuona picha kuona mkanda wa filam kuliko kuswali ndugu zangu katika imani menyezimungu anasema adau swalat watu wanapoteza swala wanasali wakati unaotaka wanasali vipindi wanavyovitaka akiwa na watu mudo wasala ukifika anaona aibu ndio anaenda nao kusali akiwa peke yake anasikia hayala swalah alalfalah hamna kuswali hii ni khasara ndugu zangu katika iman ni hasara vijana wengine ambao mwenyezi mungu subhanahu wataala waongoze sijui ni bangi sijui ni nini wwakiona kijana mwenzao anasali we, we umeua watu bona unasali sana stafirlasil kwaman inaonekana wale wenye kusali ni wale ambao na madhambi mengi sasa wanaenda kutubia kule la ila angalia maneno machafu haya kabura kalimatan takhruju min afwahihim in yakuluna illa kadhiba maneno machafu ambayo wanatamka maneno ya urongo kwamba wenye kusali ni watu ambao wana madhambi ndugu zangu katika imani au ambao hawaswali ndio wenye madhambi wenye kuswali wanapata thawabu wanajikurubisha mbele ya mwenyezi mwenyezimungu tabaraka wataala mwenyezi mungu anasema watabau lshahawat watu wanafuata matamanio wanafuata matamanio ya dunia ndugu zao katika imani wanaacha swala angalia wakati wa harusi watu wako bize na mambo ya harusi watu hamna kuswali inafikia wababa harusi wengine wa mama harusi wengine wanapodolewa hamna kuswali la ilaha lailahailalla la, wtabauhahawati matamanio yanapelekea watu, watu hawumwabudu allah subhanahu wataala watu wa ngomo watu wa mchiriku watu wa baikoko watu wa taarabu watu wa msondo ngoma la haula wala quwata illa billah watu wanazama katika haya mambo ya shahawati hawataki kumwabudu mwenyezi mungu subhanahu wataala gani tutapata nusra ya allah tabaraka wataala namna gani majumba yetu yatakuwa na nuru ndugu zangu katika imani ikiwa imefikia mwislamu mwanadamu anafadhilisha kuangalia picha mwanzo mpaka mwisho masaa matatu picha ya kihindi picha ya ki nigeria mtu haswali hana habari anasikia adhana ipo ndo kwenye picha anasikia ikama anakimsala anaendelea na picha watu wanasali anawasikia anaendelea na picha watu wanashuka anaendelea na picha wakati wa mpira ndugu zangu katika imani na hili ni balaa la ila ilahailllah angalia mbinu za makafiri ndugu zangu katika imani vile vipindi vya swala muda wa kuswali ndio mechi inaanza mechi inaanza ndio sala muislamu yupo radhi aache kusali lakini aangalie mechi mwanzo wake na mwingine akishaona mwanzo hatoki mpaka mwisho hata zile dakika kumi na tano za mapumziko mtu haendi kuswali mtu anaangalia mechi na zile dakika za mapumziko na yeye anapumzika dakika tisini zikimalizika watu wamesha maliza kuswali muda mrefu eti na ye ndio anaenda kuswali laiti mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala anakupa kazi wewe kwambia sala ya magharibi inasaliwa muda fulani au sala ya nsha inasaliwa muda fulani au vipindi vya sala vinajulikana muda fulani sala ya laasiri mtu akija kusali unampa kitu fulani ule muda umefika watu wamekuja wameswali wanapiwa zawadi zao muda umemalizika muda mrefu umekwisha alafu ndio kajitu ka kengine ti ndio kanakuja kanaenda kana kutawadha kanataka kuswali utampa nini huyu mtu huyu ambaye amechelewesha muda wa sala ana hudhuru wa kisheria udhuru wa wakipuuzi wakipumbavu ndugu zau katika imani wakijinga ndio wanachooni badho wanachooni wanazungumzia masala ya mpira wanakwambia ndani ya mpira kuna madhara makubwa mpira ndani yake kuna madhara makubwa kampira wachezaji wanacheza hali ya kuwa mapaje yanaonekana na ni haramu muislamu kuangalia paja la mtu bila udhuru wa kisheria labda anaumwa ni dokta yeye anaruhusiwa kuangalia lakini hawa wachezaji wanacheza hali ya kuwa mapaje hapo nje ni makosa kuangalia paja la mtu angalia timu za ulaya za makafiri wanawake wamejaa uanjaaweneewamevaa mapaji wanawake hapo nje Wan, wame, wamekuja uwanjani wanawake kuangalia mpira wamevaa nguo za kaushi wamevaa snglnd matiti yanaonekana matiti yako nje kifua kipo wazi nywele ziko wazi wengine nakuja kuangalia mpira viuno viko wazi we mwislamu unatoa macho hivi unatoa macho kama kichwa cha nyoka unaangalia baya zaidi ndugu zao katika imani katika mpira panatokea ugomvi wa hali ya juu inapelekea timu hii hao wachezaji na hao wachezaji wengine wanachukiana inafikia wengine hawasemi timu yake ikifungwa na wale washabiki timu yake imefungwa basi hasemi na mtu mwingine huu ni msiba ndugu za katika imani hii ni khatari bwana mmoja ananaambia wakati manchester na arsen wanacheza hasa mtoto wake alikuwa ni mpenzi wa timu moja kati ya hizi timu mbili asa timu yake ikafungwa akasikia uchungu timu inachezewa ulaya ye yupo tanzania y afrika timu yake imefungwa analia lahaula Na waulbil anaiahasaa kule ulaya hawakujui wewe hawakufahamu hawakutambui eti timu inafungwa alafu yuku unalia wengine nafikia hata kula mtu hali kuwa asira timu yake imefungwa kubwa zaidi ndugu zao katika imani dakika tisini mtu anazipoteza umri unakwenda ndugu zao katika imani muda unakwenda muda unapoenda unakwisha ndio unaenda unasogea katika ajali yako kila dakika inapokatika kama anavyosema hasan l baswari rahimahullahu ya kwamba e mwanadamu fahamu ya kwamba kila dakika inapokatika katika umri wako kila dakika inapokatika katika uhai wako fahamu ya kwamba ndio unakaribia katika ajali yako unaenda unasogea kidogo kidogo dakika tisini zimemalizika mtu hafanyi kitu hata kimoja mtu hamtaji allah subhanahu wataala kazi yake ni gol go, go, go, ndio mtu anaikalia mtu akitaka kwenda kufunga goli mtu anasimama anakuwa na madadi mtu, a, a, a, ah, amikosea, mtu, kingia, mtu wa, anasimama akipiga nje da amekosea mtu anashtuka goli likiingia mtu anasimama na furahi la haula wala quwata illa billah ndugu zangu katika imani timu ya mtu ikifungwa mtu anachukia lakini mtu ambaye anaacha sala wala huhuzuniki wala husikitiki unaelekea wapi ndugu za katika mani faaina tadhhabun njia gani hiyo ambayo watu wameshika ndugu zangu katika imani ni njia mbaya sio njia nzuri haina kheri ndani yake watabau shahawati matamanio ndugu zangu katika imani watu kuwacha dini kuzama katika dunia kuacha dini kuzama katika dunia ndugu za katika imani katika mambo ambayo hatukusaidia chochote mbele ya allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tupoteze umri wetu tuupoteze umri wetu katika mambo ya kumridhisha mwenyezi mungu subhanahu wataala tupoteze umri wetu ndugu za katika imani katika kuisoma dini yetu katika kusikiliza madarasa katika kuujua uislamu wetu cha ajabu ndugu zangu katika imani wallahi hali tulionayo inasikitisha mwislam anafahamu wachezaji wa manchester wote manchester sijuu manchester united sijuu manchester sijuu city wakina liverpool brazil yni zile timu zote za ulaya muislamu majina hapo kichwani stafillah huu ni msiba waislam cha ajabu wale wachezaji na pesa ambazo wanapokea kama ni kwa mwezi kama ni kwa wiki kama ni kwa wiki mbili mwislamu anajua mchezaji fulani anapokea euro fulani kwa mwezi au kwa wiki mtu anajua lakini muulize huyu muulize majina ya watoto wa mtume muhammadin salllahu alaihi wasalam ni wangapi ni nani na nani mwislamu hajui hajui chochote katika uislamu wake muulize ebu nisomee alhamdu wallahi hajui nisomee qulu wallahu mtu hajui lakini majina yaocheza mpira na pesa ambazo wanapokea mtu anafahamu vipo kichwani mchezaji fulani amenunuliwa kutoka kwenye timu fulani kenda timu fulani na kanunuliwa kiasi kadhaa mtu anajua lakini katika dini hamna lolote wakina mama wengine wamehifadhi nyimbo wamehifadhi taarabu katika vichwa vyao qurani hamna kitu alhamdu hajui lakini nyimbo anaweza kuimba kuanzia asubuhi mpaka kesho kutwa ndugu zangu katika imani turejeeni katika uislamu wetu turejeeni katika dini ndugu zangu katika imani umri unakwenda faidha lam tarif masiraka fantasibe laaalaka yahdika lqurun lawail mislam kama ujui mwisho wako ebu jinasibu wewe ni fulani bin fulani bin fulani wewe ni nani mtoto wa nani mtoto wa nani utakuta imababa kisha tangulia kaburini ima babu kisha tangulia kaburini au mama kisha kufa mtoto wako kisha kufa mdogo wako kisha kufa shangazi yako kisha kufa mjomba wako kishakufa jirani yako kisha tangulia shekhe wako kishakufa rais wako kishakufa ye yeah, pia anaosaidia katika makaburi yao ndugu zao katika imani ila ni yale mema ambayo walikuwa wakiyafanya awako katika uhai wao turejeeni kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala turejeeni kwa mwenyezi mwenyezimungu tabaraka wataala ndugu zangu katika imani tuacheni na mambo ya shahawati mambo ya maladhati ambayo mwisho wake ni kumwangamiza mwanadamu ndugu zangu katika imani mtume sala llahu alaihi wasalama kuhusiana na nafasi ya sala katika uislamu akasema ya kwamba سالا ننجوزو كوبا كوزو يا بيلي بعد يا شهادة بيلي كتب حديث ابن عمر عبد الله بن عمر رضي الله عنهما عن النبي صلى الله عليه وسلم قال بني الاسلام على خمس شهادة ان لا اله الا الله وان محمد رسول الله hadii ambayo kaipokea buhari na imau musli mahalushaid waiamsla kusimaisha saazan kusimamisha swala ni miongoni mwa nguzo arkan nguzo za uislam tano kusema shadashamuhamd rasulllah iini nguzo ya kwanza nguzo ya pili waiami sala kusimamisha sala ni miongoni mwa nguzo za uislam ikiwa mtu ambaye hasimamishi sala huyo nguzo yake imebomoka asalat imadu din faman aqamaha fakad aqama din waman tarakaha faad hadama ddin swala ndugu zangu katika imani ndiyo nguzo ya dini ambaye anaisimamisha swala ambaye ana swali huyo amesimamisha swala huyo amesimamisha dini na ambaye haswali ambaye ameashana na sala huyo amevunja dini ndugu zangu katika imani kwa hiyo sala ni nguzo kubwa baada ya shahada mbili katika uislamu nguzo kubwa ndugu zangu katika imani kama tulivyotangulia kusema katika vipindi vilivyotangulia walikuwa masahaba wa mtume muhammadin salllahu alaihi wasalama wanasema ya kwamba hatuoni jambo ambalo mtu akiacha ni ukafiri kuliko swala swala mbzit jambo zito, zito ndugu zangu katika imani alikuwa zama za masahaba radillahu anhum mtu ni mgonjwa anabebwa baina ya watu wawili wanakujwa wanampeleka mpaka katika safu mpaka ndani ya sala wanamsimamisha asiyi mnafiki asii ni mutakhalifu anaacha kuswali misikiti ni mingi ndugu zangu katika imani lakini hako wapu wenye kuimarisha misikiti katika namna za kuimarisha miskiti ni kusali ndani ya misikiti lakini misikiti inajengwa wenye kusali hawapo misikiti mingine imekuwa ndio sehemu ya kulalia mbuzi ndugu zangu katika imani mbuzi ndio zinakuwa zinalala muskitini bwana mmoja ananiambia alienda sehemu wamejenga muskiti hakuna wenye kuswali mbuzi ndio zinalala mle ndani ya muskiti na majumba yote ambayo yapo jirani na muskiti ni waislamu wakina juma wakina abdallah wakina rajabu wakina jafari wakina muhamadi wakina suleiman wakina fatuma wakina rukia wakina zubeda wakina mwajuma wakina mwana aisha wakina madina lakini awatekelezi sala ndugu zangu katika imani sehemu nyingine wallahi bwana mmoja ananiambia mskitini kule kwa imamu ndio sehemu ya kuwekea madumu ya pombe ndugu zangu katika imani pombe zile za mnazi zile pombe za mnazi ndio wale watu wa sehemu ile wanaweka muskitini kule kwa imamu waislam la no, haula wala illa billah tunaelekea wapindukuza katriba sehemu ya imamu ndio sehemu ya kuwekea madumu ya pombe bwana mmoja anafika hiyo sehemu anasema vipo islamu apa sema hey ni jambo la kawaida kunywa pombi zile za mnazi zile lahaula walauatlbilla na watu wakishalewa ndio wanakuja mtu akishakunywa ile pombi ya mnazi imemkolea sawasawa ndio anakuja kuswali kama ajepata ile hamna kuswali ndugu zangu katika imani turejeeni kwa mwenyezimungu subhana wataala tuipe sala nafasi yake katika uislamu tuipe sala nafasi katika dini yetu ya kiislamu tuipe sala nafasi katika maisha yetu ya kila siku ndugu zangu katika imani bila hivyo ndugu zangu katika imani itakuwa ni khasara itakuwa ni khasara hapa duniani na kaburini na kesho mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa haya machache mwenyezimungu subhanah wataala akipenda tutaendelea insha allahu nakukumbushana zaidi na zaidi katika vipindi vinavyokuja ikiwa mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala atatupa uhai mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mungu atukubalie ibada zetu mwenyezi mungu atukubalie ibada zetu mwenyezi mwenyezimungu atufishe aliokuani waislamu mungu, wa mungu atupe mwisho mwema mwenyezimungu atufufue siku ya kiama tukua nyuma ya mtume muhammadin sallah laihi wasalama mwenyezimungu asamie wazazi wetu mwenyezimungu asamie wazazi wetu waliokufa na waliokuwa hai Mnyezi mungu atujalie ولكن يقولون ان يكون الله يقولون ان الله الله يقولون ان الله وبحمدك ان الله يقولون ان الله يقولون ان الله يقولون ان الله يقولون ان الله يقولون ان الله يقولون ان الله يقولون ان الله يقولون الله والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته. ونحن. ونحن. <تصفيق> <تصفيق> And they will