الله الرحمن الرحيم إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا وسيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له واشهد أن محمدا عبده ورسوله يا أيها الذين أمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحدة وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والأرحام إن الله كان عليكم رقيبا يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون ندقو زانقو إيمان ندقو إسلام بعدكم الله سبحانه وتعالى نقوزي تكا رحمنا ما نزا الله زي موينديك يونغو زويتو ويتو. ويتو سيدنا محمد صلى الله عليه وسلم pamoja na ahali zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiyama ndugu zangu katika imani tunamwomba allah subhanahu wataala atujaalie nasi tio miongoni mwa hao amina ya rabalalamina ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani bado tupo katika mlango wa sala za sunna ndugu zangu katika imani mlango ambao tunakumbushana mambo mengi ambayo yanapatikana katika sala za siku katika sala za usiku katika sala za sunna katika sala za witri ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo ndugu zangu katika imani ambayo inatakiwa au yanaruhusiwa kufanyika katika sala ndugu zangu katika imani ikiwa ni masala ya kuwaombea dua watu waislam wanapofikwa na matatizo basi ni sheria y watu kuleta kunuti watu wanaleta kunuti wanamwomba mungu subhanahu wataala ili mwenyezi mungu awaondolee yale matatizo ambayo yamewafika ndugu zangu katika imani vile vile ndugu zangu katika imani katika kunuti kama tulivyotangulia kusema ni kwamba kuna baadhi ya misikiti wenyewe ni alfajiri tu baada ya ile raka ya pili ya alfajiri ni kunuti kila siku ni kunuti kunuti ani tofauti na vipindi vingine adhuhuri hawaleti kunuti laasiri hawaleti kunuti magharibi hawaleti kunuti aisha hawaleti imani sio sheria سوشري اندوزان كاتكايماي كنا هديه حديث يمبال هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه هديه يا انك قد صليت خلف رسول الله صلى الله عليه وسلم وابي بكر وعمر وعثمان وعلي بن ابي طالب ها هنا بالكوفه نحو من خمس سنين افكانوا يقنتون في الفجر قال اي بني محدث الله اكبر حديث بركه بركه امام ترمذي كتك سنن ياك نفيل فيلي كيتاجة إمام أحمد كتك مصنى دواكي نفلفيل شيخ الألباني رحمه الله كتك سلسلة الأحاديث الصحيحة كتك كتابة شاكي إرواء الغليل في تخريج أحاديث منار السبيل سعد بن طارق الأشجعي رضي الله عنه ألمو أمبي باباياكي إيه بابا ويوي أولي سالي نيوما يا أبوبك نيوما الله صلى الله عليه وسلم ukasali nyuma ya abubakari sidiqi radiallahu anhu ukasali nyuma ya umar bn lkhatabi radillahu anhu ukasali nyuma ya uthman bn arfani radillahu anhu ukasali nyuma ya ali bin abi talibi rai llahu anhu je na hivi sasa tupo katika mji wa kufa tupo katika mji wa kufa ambayo ni iraqi hivi sasa je walikuwa wanaleta kunuti katika alfajiri baba anamwambia mtoto yakuwa, ya kwamba bunaiya muhdathu hizo ni bida ambazo watu wamezua ni bida hizo ndugu zangu katika imani kuleta kunuti katika alfajiri tutu tu, tu, tu, ni jambo ambali si la kisheria ndugu zangu katika imani falkunutu fi lfajri la yakuna illa fi nawazili mtu anaruhusiwa kuleta kunuti katika sala ya alfajiri ikiwa kuna nawazil kuna matatizo yametokea apo hakuna tatizo ndugu zangu katika imani na si kuihusisha alfajiri peke yake unaileta kunuti nkatika vipindi vingine vya sala ndugu zan katika imani hili ni jambo ambalo linaruhusiwa na nandivyo masahaba rahillahu anhum walikuwa wakifanya baada ya mtume wetu muhammadin sala llahu alaihi wasalama wanasema wanashuoni ndugu zangu katika imani ya kwamba kunuti fi finawazili mashrur inda sababu lladhi yktadhihi walaisa bisunatin daimati fi lswalah kunuti mtu anaileta kunuti kwa sababu ni sheria panapotokea matatizo yali matatizo yakitokea basi watu wanaleta kunuti na sio sunna yani daima apana sio kila siku atakuwa ni matatizo kila siku matatizo kila siku matatizo hapana kwamba ni mambo makubwa yakitokea hapo ndio imam anatangaza au mufti kwamba inatakiwa watu walete kunuti katika miskiti yote na jambo la pili wanasema na wanachooni ya kwamba ana duaa fihi laisa duaan ratiba muhadada bal yadiu fi kulli waktin wanazilatun bima yunasibu dhalika lwakti au nazila lifili nabii salallah laihi wsalama wa wakhulafahi radillh anhum arda kwamba nazila matatizo yanapofika ile dua ya kunuti inaombwa kutokana na yale matatizo sio matatizo fulani ametokea watu tunashikamana tu na ile allahuma hdina fi man hadaita wa afina fiman wa afaita watawallana fi man tawallaita wabarik lana fi mahhaita hapana katika kunuti nyingine zimethibiti mtume saasa hakuomba hiu aliomba ua nyingine allahumma njilmusadafina minalmuslimina e menyezimungu okowe wali ambao na matatizo miongoni mowislamu allahuma alan kadha wakadha mwenyezi mungu walani tena anawataja na majina makafiri ndani ya sala ikiwa hali inapelekea hivyo kwa hiyo mtu anafanya hilo jambo ndugu zangu katika imani ni jambo ambalo ni la sheria ndani ya sala ndugu zangu katika imani hii ni aina ndugu zangu katika imani miongoni mwa aina za sala ndugu zangu katika, katika imani aina za namna gani inavyotakiwa imamu ajue kwamba matatizo fulani yametokea na inatakiwa niseme dua fulani sio waislamu wamevamiwa na makafiri waislam wamevamiwa na makafiri makafiri wanateremsha mabomu katika nchi ya kiislamu halafu watu wanaleta wanaleta kunuti kunuti za ajabu kunuti ambazo mwenyezi mwenyezi mwenyezi mungu e mungu mvua mungu zile dua ambazo zinaletwa zina maana ya kuomba mvua lakini kwa sababu wengi hawafahamu kiarabu ni kuitikia amin, amin. hawajui kitu gani ambacho ma anaomba kwamba allahumma anzil alaina ghaithan mwenyezimung tuterimshie mvua naafian mvua ambayo ina manfaa watu wako na matatizo wanauwawa takiwa imamu unaomba dua ambayo ni munasibu dua ambayo inanasibiana na ile hali na yale matatizo yaliyoshuka ndugu zangu katika imani hii ilikuwa ni sehemu ya kwanza ndugu zangu katika imani kuhusiana na sala za saaza uaasaa sehemu ya kwanza tulikumbushana ilikua ni sehemu ya sala za suna sehemu ya pili tukakumbushana sala za witiri sala za usiku na sehemu ya tatu tunakumbushana sala ya duha ndugu zangu katika imani sele ya duha ni sunna ambayo ni muakada wanaosema wanachooni kwa sababu ni sunna ambayo ameifanya mtume alaihi sallaalaiiwsalama na ni sunna ambayo ameiusia mtume sawsaaa wa na wanaosema wanachooni ya kwamba mtume alaihi saalwasalama akitoa usia wa kitu basi kile kitu kinakuwa ni kitu ambacho kina ulazima kiasi fulani kama tulivyoona katika hadithi zilizotangulia mfano hadithi abahureira rainhu aliposema ya kwamba auswani khalili swsalam bithalathi aliniusia kipenzi changu mtume muhamadin sawsala mambo matatu auswani la adahunna hata amuta aba akasema haya mambo sintoyaacha mpaka nife akasema akaanza kuyataja auswani thalathata ayamu min kuli shahri kufunga siku tatu katika kila mwezi yani zile suna za bedhwa zinaitwa yani mwezi umeshakuwa juu kabisa tarehe kumi na tatu na tarehe kumi na nne na tarehe kumi na tano jambo la pili warakataii duha na rakaa mbili za duha ni jambo ambalo abahureira الي <سؤال> سواتم محمد صلى الله عليه وسلم ما جملتو وأن أوتر قبل أن أنام نقولت أوتري قبل يقولا إِنِ حديثا بايو في إِمَامُ البخاري في الإمام مسلم نفلم صلى الله عليه وسلم الموسية صحابة أبي الله عنه abi darda radi aliusiwana mtume aa haditi kama hiya abahuraira abu darda anasema ausuwani habibi awa aliniusia kipensi changu amba ni mtume muhammadi w biaa ainiusia mambomatatu lan adaahunna maishtu hayo mambo matatu sintuwacha kuyafanya kwa muda ambao niko hai bisuyami haa ayami min kuli shahri kufunga siku tatu katika kila mwezi wa salatu lduha na kusalisali ya dhuha wa bianla anam hata utir na nisilali mpaka nilete witiri hiini hadithi ambayo kaipokea imamu muslim rahimahullahu katika sahihi yake anasema shekhu bumbazi rahimahu llahu ya kwamba huyu usia wa mtume salallahu alaihi wasalama ambao alimuhusia aba huraira anhu na akamuhusia abadarda raia anhu sio kwamba huu ni usia unawahusu wao wawili tu hapana akasema ya kwamba huu ni usia ambao unawahusu ummati wake wote kwa hiyo ni sheria ndugu zao katika imani na ni bora zaidi kusali sala ya duha salah ya duha inaubora gani ndugu zangu katka imani anasema mtume saa wasaama kusiana wa wasala ya duha katika hadithi ya, abidar, ya abidhar abi dharin ghafari radilah anhu waardah amepokea kutoka kwa mtume saaaawasaama mtume anasema ya kwamba يصبح على كل سلامه من احدكم صدقه فكل تسبيحه صدقه وكل تحميده تحميده صدقه وكل تهليله صدقه وكل تكبيره صدقه وامر بالمعروف صدقه ونهي عن المنكر صدقه ويجزئ من ذلك ركعتان yarkahuma min alduha allahu akba hadithi ambayo kaipokea alimamu muslim rahimah llahu katika sahihi yake anasema mtume sal lah ihi wasalam ya kwamba viungo vya mwanadamu kila siku asubuhi vinapoamka basi kila kiungo kina sadaka yake allahakba kila kiungo kina sadaka yake akasema ya Aka kwamba fakullu tasbihatin sadaka mtu akisema subhanallah ametoa sadaka thawabu zinaandikwa tahmidi akisema alhamdulillah ni sadaka hiyo thawabu zinaandikwa tahlil akisema la ilaha illa ilallah sadaka hiyo thawabu zinaandikwa takbir akisema allahu akbar sadaka thawabu zinaandikwa wa amri bilmaarufi sadaka kuamrisha mema ni sadaka kuamrisha mema ni sadaka wanahyun an lmunkari sadaka na kukataza mabaya ni sadaka mnakula na mtu sasa unamuona anashika kikombe na mkono wa kushoto ndio anakunywa hivi unamkataza unamkataza unawambia mtume salallahu alaihi wasalama amekataza kula na mkono wa kushoto au kunywa na mkono wa kushoto kwa sababu mtu akila na mkono wa kushoto au akinywa na mkono wa kushoto anajifananisha na sheitani kwa sababu anasema mtume sa wsaa ya kwamba idha akala ahadukum faliyaakulu biyaminihi wa idha shariba faliyashrabu biyaminihi faina shaitana yaakulu bishimalihi wayashrabu bishimalihi anasema mtume saw atapokula mmoja wenu ale kwa mkono wa kulia na atapokunywa anywe kwa mkono wa kulia kwa sababu shaitani anakula na mkono wake wa kushoto na anakunywa na mkono wake wa kushoto kwaiyo mwislam umekatazwa kujifananisha na sheitani kwaiyo unaamrisha mema na kukataza mabaya ni sadaka hiyo unatoa akasema wayujziu min dhalika rakaatan yarkaahuma min alduha na mtu anatoshelezewa rakaa mbili ambazo akizisali za dhuha zinamtosheleza allahu akbar hiyo ndugu zao katika imani mambo maarufu ni mengi njia za kufanya kheri ni nyingi ndugu zao katika imani sio kwamba mtu amekatwa mimi sina pesa basi Mm-mm. njia za kheri ni nyingi ndugu za katika imani huna pesa za kutoa sadaka huna pesa za kujenga misikiti huna pesa za kutengeneza visima huna pesa za kuwalisha maskini mayatima mayat na mafakiri kuna njia nyingi ndugu zangu katika imani ambazo ukizifanya unapata thawabu mwangalie mtume salallahu alaihi wasalama aliwambia masahaba pale walipokuja ما الصحابة ونمل مكيام تومي صلى الله عليه وسلم ونسم يا رسول الله ذهب أهل الدثور بالأجور يصلون كما نصلي ويصومون كما نصوم ويتصدقون بف... ويحجون ويتصدقون بفضول أموالهم يا رسول الله ما تجير من matajiri ya rasulllah kheri zote wanajikusanyia wenyewe masawabu wanajipatia wenyewe hao matajiri wanasali kama tunavyosali wanafunga kama tunavyofunga lakini ya rasulllah pesa walizo nazo wanatoa sadaka mbalimbali wanachangia katika jihadi wanaenda makka wanafanya umra sisi hatufanyi hatuna uwezo ya rasulllah mtume sahlwasaam na wao akawaambia wafanye mambo ambayo yatawaingizia ya thawabu vitega uchumi ndani ya uislamu akawaambia y kwamba mtapomaliza kusali semeni baada ya sala subhanllah mara thathina tatu alhamdulillah mara thathina tatu allahu akbar mara thathina tatu إن أقوات سني نتيسا حالف ميام ماليزيا مكسيما لا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد وهو على كل شيء قدير أو مكسيما سبحان الله مر ثلاثين تاتو الحمد لله مر ثلاثين تاتو الله أكبر مر ثلاثين نن إن أقواني ميا مكسيما هاي مامبو متحات الثواب يينغيسانا nsiku ya iama hakuna ambaye atakuwa na thawabu kuwashinda labda mtu ambaye akisema maneno kama haya mkisema haya maneno mtawawahi mtapata thawabu mtawafikia hawa ambao wamewatangulia ambao wanafanya khairati nyingi nyingi katika dini masahaba radillahu wa anhum walikuwa wakimaliza kusali wanamtaja mwenyezi mungu subhanlla السلام عليكم ورحمة الله السلام عليكم ورحمة الله بعد استغفر الله استغفر الله استغفر الله اللهم انت السلام ومنك السلام تباركت يا ذا الجلال الكرام سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان انا ليزا ثلاث نتات الحمد لله الحمد لله الحمد لله ثلاث نتات الله اكبر الله اكبر sasa wale matajiri wametoka jihadi wametoka maka wametoka kufanya hija wametoka kufanya umra wanakuja wana kusali wanaona wenzao wanasema ya maneno na wenyewe wakasema walafaiwakamfatamya rasulllah jamaa zetu wamesikia yale mambo na wenyewe wanakuwa wanasemaamme sa wa anawambia falh utihman yashaa hizo ni fadhila za allah subhanahu wa taala mtakaye allahu akbar ndugu zangu katika iman mambo ya kheri ni mengi مما من حديث ابي بريدة رضي الله عنه وأرضاه ان سمعت رسول الله صلى الله عليه وسلم يقول في الانسان وستون مفصلا فعلي يتصدق عن كل مفصل بصدقه قالوا ما يثق <applause> ذلك يا نبي الله قال ان نخاعه في المسجد تدفنها والشيء تنحيه عن الطريق فإن لم تجد فركعتا الضحى تجزئك الله أكبر حديث كيف إمام أبو داود نا أحمد نا شيخ الألباني رحمه الله كتك سنة نبي داود إرواء الغليل في تخريج أحاديث منار السبيل hadithi Abu Raida, anhu, anasema, ana, ya buraida ra anasema amemsikia mtume sws akisema ya kwamba mwanadamu ana maunganishio au ana, ana sehemu hizi za maunganishio kwa maana ana viungo h6 mafsala ana viungo tat na st alakb mwili mzimu wa mwanadamu kuanzia kwenye kichwa mpaka kwenye mnguu una viungo mia tatu na st usipati tabu ya kuhesabu ameshahesabu mtume s yee anakupa idadi iliyo kamili saah alika ya rasulllah viungo mia tatu na stini hivi viungo mia tatu na stini anasema mtume salllahu wa alaihi wasalama inatakiwa mwanadamu kila kiungo kimoja kitolee sadaka kila kiungo akitolea sadaka ah, ili jambo likawa zito kwa masahaba raillah nhm ksema ya rasulllah nani ambaye anaweza hivi viungo mia tatu na stini kuvitolea sadaka mtume saa salama akasema mtu akienda muskitini akikutana labda mtu ametoa kohozi lipo sehemu ya muskiti anachukua mchanga anafunika mtu anatembea barabarani amekutana na jiwe barabarani anaondoa jiwe barabarani analiweka pembeni mtu anatembea barabarani anakutana na mji upo njiani anauondoa anakutana na machupachupa anayaondoa hz akisali akisaliakaa mbili basi zinatosheleza viungo vyote hivi mia tatu na stini Allahu akbar rakaa mbili tu zinatosheleza ndugu zangu katika imani angalia uboro wa umuhimu wa sala ya dhuha ndugu za katika imani ikiwa mtu hana sadaka ya kutoa rakaa mbili za dhuha zinakuwa zinatosheleza viungo miat a s mwenyezimungu subhanahu wataala atupe kila laheri mwenyezimungu atuepishe na kila shari mwenyezimungu atupie afya na nguvu za kumwabudu kwa usiku na mchana mwenyezimungu atufishe alikuwa ni waisla mwenyezimungu atufufu siku ya iaa tukiwa nyuma ya mtum muhamadi swaa mweyezimgu atujalie tusali sala za uha na sala nyingine za suakatika imani inshaallah mwenyezimungu subhanawataala akipenda tutakutanatena katika vipindi vinavyokuja nasema subhanalahua bihamdi اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك سبحان ربك رب العزه ما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته