الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين واشهد ان لا اله الا الله ولي الصالحين واشهد ان محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الامين صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين اما بعد اخواني في الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دوغ زانغو ايمان baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kuzitaka rehma na amani za allah zimeendee kiongozi wetu nabii nabi muhammadin sallahlaihi wasalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiyama ndugu zangu katika iman na kuhusiheni pamoja na kuyhusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika iman tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mambo ambayo ya yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani bado tupo katika sala za usiku ndugu zango katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikuwa tukikumbushana kisa cha ahnafu bnu qaisi anhu arda tukataja namna alivyosomea aya mwenyezimungu subana wata ld anzlna ilikum kitaban fihi dhikrukum afala dikrukum aflatilun lnaf anhu akaiambia nafsi yake ya kwamba umetajwa ndani ya qurani ni lazima ujiangalie wewe ndani ya qurani upo katika hali gani upo katika tabaka gani upo nafasi gani ndani ya kitabu cha mwenyezi mungu subhanahu wataala akaanza kupekua qurani anaangalia je yeye yupo katika daraja gani katika kipindi kilichotangulia ndugu zao katika imani tukataja baadhi ya aya ambazo ahnaf alikutana nazo ndani ya qurani vilevile ahnaf akaendelea anapekua qurani akakutana na aya ya mwenyezi mgu unayesema waladhina yajtanibuna kabaira alithmi walfawahish وإذا ما غضبوا هم يغفرون والذين استجابوا لربهم وأقاموا الصلاة وأمرهم شورى بينهم ومما رزقناهم ينفقون أحنف أفكارنا هي آية واتوابا يجتنبون الكبائر ونجيب مكبوة والفواحش نواف وزنا وإذا ما غضبوا هم يغفرون wanapoudhiwa wenyewe husamee wladhina stajabu lirabbihim wale ambao walimuitikia mwenyezi mungu subhanahu wataala mambo yake wakafata mambo aliyoamrisha mwenyezi mungu na wakajiepusha na mambo yaliyokataza allah subhanahu wataala waamu sola vilevile wakasimamisha sala waamruhum shura bainahum na mambo yao ni shura jambo linapotokea wanakaa chini wanapanga wanaambizana ndugu zan kuna jambo fulani limetokea sasa mnasemaje kuhusiana na hili jambo wanapiana ushauri mbalimbali wamima razaknahum yunfiqun na yale ambao yale ambayo wameruzukiwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala huyatoa kwa ajili ya allah subhanahu wataala baada ya kusoma hizi aya zote ahnaf akasimama baada ya kusimama akaiambia nafsi yake akasema allahumma lastu arifu nafsi hahuna mungu katika hizi aya zote mwenyezi mungu mimi sioni kama nimo allahu allahakba aya zote ahnafu anasema ya rabi katika hili kundi mimi ya rabi simo aya zote ambazo tumezitaja kwanzia zile aya mwenyezi mungu anasema ya kwamba من يزمون نسمة دانيا القرآن زي الآية عن أحنف رضي الله عنه أليانزك قتان نازو كانوا قليلا من الليل ما يهجعون وبالأسحار هم يستغفرون وفي أموالهم حق للسائل والمحروم تتجافى جنوبهم عن المضاجع يدعون ربهم خوفا وطمعا ومما رزقناهم ينفقون يبيتون لربهم سجدا وقياما ينفقون في السراء والضراء والكاظمين الغيظ والعافين عن الناس والله يحب المحسنين ويؤثرون على انفسهم ولو كان بهم خصاصه ومن يوق شح نفسه فاولئك هم المفلحون يبيتون لربهم سجدا يبيتو يجتنبون كبائر الاثم والفواحش واذا ما غضبوا هم يغفرون والذين استجابوا لربهم واقاموا الصلاه وامرهم شورى بينهم ومما رزقناهم ينفقون إذا ايه زوتي؟ احنف رضي الله عنه سيما يا ربي كن هذه ايه هي طبقه سيمو يا الله احنف انا ليا انا بقوه قراني ili anataka aijue nafsi yake ipo katika tobaka gani akakutana na aya zinayosema ya kwamba idha qila lahum la ilaha illa llah ystakbirun wayaqulun ina la tariku alihatina lishairin majnun kwamba kuna baadhi ya watu kuna daraja ya watu kuna tabaka ya watu idha kila lahum lailaha illallah yastakbirun wanapotajiwa mwenyezi mungu subhanahu wataala watu wanakuwa na kibri watu hawataki kusikia maneno ya allah subhanah wataala mtu anaweka chanel ya urani mtu anaweka chanel ya mawaidha mwingine asema atuondolee hayo bwana muislamu huyo ondoa hio anaweka mziki tusikilize saa zote ni qurani ni urani weka mziki tuburudike mtu hataki maneno ya allah subhanahu wataala allah akbar wayakuluna ina la tariku walihatina lishairi majenon tuache mambo ya wazee tufuate maneno ya huyu muhammad allahu akbar haiwezekani si wazee wetu walikuwa wanafanya haya mambo sisi hatuwezi tukaacha و السنة تاكي سونا و نحشكا مانا نبدا عندو هي آية أكا أكا آي قال الله فيهم وإذا ذكر الله وَإِذَا ذكر الله وَحْدَهُ هذا قلوب الذين لا يؤمنون بالآخرة وإذا ذكر الذين من دونه إذا هم يستبشرون. anapotajwa mwenyezi mungu subhanahu wataala peke yake watu nafsi zao zinachukia watu hawapendi mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala atajwe nawe nawe umezidi kila saa dini dini kutuhubiria kutuhubiria we umezidi sasa e, atuchoki lakini kwenye mziki hachoki allahu akbar ndugu zangu katika imani lakini anapotajwa asiyekuwa allah subhanahu wataala idha hum yasabishurun watu wanafurahi watu wanafurahi wakitajwa a watu kidunia. Lakinye, wa kidunia lakini yakielezwa maneno ya mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala watu wanachukia wanachukiaaa أكيد لي أن إيماني أنا سمع قرآني أكيد قتلنا آية يسيما ما سلككم في سقر قالوا لم نكن من المسلين ولم نكن نطعم المسكين وكنا نخوب مع الحائضين وكنا نكذب بيوم الدين حتى أتانا اليقين واتوى موتوني ونوليزوى ما سلككم في سقر kitu gani kilichoingiza katika huu moto moto wa sakar sababu gani iliyopelekea mpaka mkawa miongoni mwa watu wa motoni wanasema lamnaku minalmusallin sisi katika watu ambao walikuwa hawaswali sisi ni miongoni mwao walamnautmmskin wala maskini tulikuwa na uwezo lakini tulikuwa hatuwasaidii tulikuwa hatuwalishi haki zao tulibana wakunna nahudhu maalkhadin kazi yetu ilikuwa ni upuuzi tu kudhamini mipira kudhamini mamisi kudhamini kutoa pesa kununua condom ndio ilikuwa kazi zetu duniani wakunna nukadhibu biyaumiddin wa tulikuwa hatuna yaqini kama kuna siku itasimama kama kuna siku kiama kitakuwepo kama kuna siku tutakutana na mwenyezimungu subhanahu wa taala tulikuwa hatuna yaqini hata atana lyaqini mpaka qiama mpaka mauti alipotufika sasa leo hii tuna juta ahnaf radillahu anhu baada ya kusoma hizi aya akasimama akayambia nafsi yake ya allah inni abra ilaika min haula ya rabbi katika hili kundi mimi simo ye mwenyezi mungu allahu akbar simo kabisa wala sisifiki na hii sifa ye mungu hii sifa sina kabisa anaf akaendelea anapikua qurani ndugu zangu katika imani mpaka akakutana na aya mwenyezi mungu inayosema wa akharuna itarafu bidhunubihim khalthuu amala saliha wa akhar sayia asa allah an ytuba alyhim in allah ghafuru rahim wengine trafu bidhunubihim wamekiri makosa yao wamekubali makosa yao ambayo wamemkosea mungu usiku na mchana asubuhi na jioni hlu amalan saliha waahar sayia wamechanganya matendo mazuri na matendo mabaya asa llahu an yatuba alaihim kundi kama hili asa huenda mwenyezimungu subhanah wataala kwasamee madhambi yao ina llaha ghafururahim mwenyezimungu subhanah wataala ghafuru rahim ni mwingi wa kusamehe na ni mwingi mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kutoa wa msamaha ahnaf baada ya kufika kwenye hii aya akasema ana min haula ya allah mimi nipo katika hili kundi hii daraja mwenyezi mungu mimi ndiyo nipo hapa fandhuru ayuha lakhi maudhika fi kitabillahi taala ndugu yangu mwislamu iangalie nafsi yako wewe ndani ya kitabu cha mwenyezimungu subhanahu wa taala upo katika daraja gani upo nafasi gani ndani ya qurani ndugu zangu katika imani je uko miongoni mwa wale ambao ashabu qiamulaili wale ambao wanasimama usiku au wewe upo miongoni mwa matari kusala wewe daraja yako ndani ya kitabu cha mwenyezi mungu huko miongoni mwa wale ambao wanawaudhi wazazi wao wewe ndugu yangu muislam daraja yako ndani ya qurani hupo katika daraja ya wale ambao hawawaheshimi waome zao wewe daraja yako ndani ya qorani hupo katika lile kundi la wale ambao hawana adabu hawawaheshimu wakubwa hawawahurumii wadogo au wewe upo katika lile daraja ma, la madhwalim watu wenye kudhulumu wenzao au daraja yako upo miongoni mwa mutakabirina wenye kufanya kibri au daraja yako ni miongoni mwa ashabulisrar as, wale ambao wanaendelea wanafanya maasi usiku na mchana au mpaka sasa wewe bado ni upo katika lile daraja la mushrikini wenye kumshirikisha mungu subhanahu wataala iangalie nafsi yako ndugu yangu mislamu hivi sasa una nafasi gani ndani ya kitabu cha mwenyezi mungu subhanahu wataala upo katika daraja lipi lait malaklmouti aje achukue nafsi yako kabla ya kuja anakuambia nakupa dakika mbili halafu iangalie nafsi yako upo wapi mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhanawataala una nafasi gani mbele ya allah subhanah wataala iangalie nafsi yako ndugu yangu mwislam hasibu anfusakum abla ntuhasabu haya maneno alikuwa anayasema sana amir lmuminin mar bnlkhaabi rih anhu wara mtu anze kujipigia mahesabu nafsi yake kabla mwenyezimungu subhanataala ajampigia mahesabu yake umefika usiku umemaliza kazi umepanda kitandani iangalie nafsi yako je kutwa nzima mimi nimefanya nini toka mwenyezimungu subhanahu wa taala anilete duniani mimi nina miaka ishirini nina miaka thalathini nina miaka arobaini nina miaka hamsini nimekusha fanya nini ndani ya uislamu mimi hivi sasa nina miaka arobaini bado ninaendelea kuwa na kimada hivi sasa nina miaka hamsini bado ninaendelea kuwa mchawi tu sijaacha uchawi alam yaani ladhina amanu an takhsha qulubuhum lidhikri llah muda haujafika kwa wale ambao wanadhani ya kwamba wana yaqini ya kwamba umemwamini mwenyezi mungu nyeo zao sasa zikaelekea kwa allah wakaachana na maaswi haujafika muda una miaka hamsini una miaka stini bado ni mshirikina iangalie nafsi yako ndugu yangu muislamu iangalie nafsi yako una upo katika daraja gani ndani ya kitabu cha mwenyezi mungu subhanahu wataala je ni miongoni mwa wanafiki je ni miongoni mwa watu waovuu iangalie nafsi yako ndugu zangu katika imani au unataka uo miongoni mwa wale watu ambao mwenyezi mungu subhanah wataala alisema ndani ya qurani ya kwamba lin sah fiya duna whm ysabun nh sinun su unataka uo miongoni mwa lile kundi la watu ambao mwenyezi mungu subhanawataala aliwataja ya kwamba Allathina dalla sayuhum fi lhayati duniya uhaiwa wadunia wa umepotea miaka yao miaka arobaini miaka khamsini miaka stini imepotea duniani wanadhani ya kwamba waku wanafanya mema unataka huo miongoni mwa hii aya mpaka leo bado unashikamana na mambo ya bidhaa hutaki kufuata sunna mpaka lini ndugu yangu muislamu iangalie nafsi yako imekuwa baadhi ya watu ndugu zao katika imani mtu kufuata sunna hatake anasema mimi nikifuata sunna nitaonekana ndipo dhehebu fulani la ilaha illallah utaki sunna unataka bidaa unaendelea katika bidaa mpaka leo shekhe bado unatetea bidaa laa iangalie nafsi yako mpaka leo bado unadhamini mambo ya bida yaendelee yanafanyika awe ni miongoni mwa watu ambao wanadhamini mambo ya sunna wanaidhamini sunna wanaifanyia tashjii sunna musabakati wa qorani watu wanatoa pesa ili vijana washindane katika kuhifadhi qorani katika kuhifadhi sunna za mtume salllahu alah wasalama je upo katika hili kundi je weeupo katika kundi la wale wenye kutengeneza misikiti wenye kutengeneza madarasa wenye kuchimba visima upo katika kundi la kuwasaidia mayatima au wewe upo katika kundi la ashabu tajasus kazi zako wewe ni, ku, ni kuchunguza waislamu wanapofanya maendeleo unapeleka habari serikalini waje wawaangamize waje wawafunge iangalie nafsi yako ndugu yangu mwislamu hupo una nafasi gani ndani ya kitabu cha mwenyezi mungu ndugu zangu za katika imani kila mmoja wetu aiangalie nafsi yake ameshatanguliza nini mbele ya allah subhanahu wataala kisha ifanyia nini hii dini ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala leo hii mara kwa mara tunawataja masohaba tunamtaja abubakar tunamtaja umari tunamtaja uhmani tunamtaja ali tunamtaja abu ubaida tunamtaja muadhi tunamtaja abahuraira masohaba kem kam tuna wataja tunawataja tuna tuna tuna tuna tuna tuna tuna tuna maimam مارت مام طيب مام ماري امام امام الشافعي ماري امام ابو حنيفه ماري امام مالكي ماري امام احمد ماري امام بخاري ماري امام مسلم مار ابو داوود ماري ابن ماجه ماري امام نسائي ماري امام البيهقي ماري امام احمد بن حنبل ماري ابن تيميه ماري ابن قيم mara tunamtaja shekh ibumbazi wakati mwingine tunamtaja shekhutamini wakati mengine tunamtaja shekh lalbani wakatimwengine tunamtaja shekh na aasahaba wengine na wema wengine na salafu swale, Kwa sababu wametanguliza mambo ambayo inapelekea tuwata wameacha athari duniani ndugu za katika imani Mimi na tumeishaacha nini duniani tumekisha fanya jambo gani ambalo laiti malakulmouti anakuja anachukua nafsi yako leo hii kwamba kuna kitu fulani kitakusaidia mbele ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahwataala kwamba kuna soda kotunjari ambayo umeiacha hali ya kuwa uwezo nao unasubiri nini ndugu yangu mwislam sala za wasiwasi mwislamu yupo jirani na msikiti lakini haswali haswali shekhe mtoto wa shekhe haswali lakini tunasubiri wakati ya kifa ndio tumsomee khitima kubwa kubwa mtu alikuwa haswali anafahamika kabisa mtaani haswali lakini kwa sababu baba yake ana pesa tunasubiri mtoto wa kifa tumfanyie tahalili kubwa kubwa tahalili mara elfu sabini ili aingie peponi kweli ndugu zangu katika imani mtu anajulikana kabisa ni aswi amekufa ni mshirikina ni mchawi kazi yake anawaangia ana, ana, ana watu tunasubiri kafa tunasimama juu kita- ya kaburi lake na kalika kitabu katalakini la ilaha illallah wahdahu la sharika lahu lahulkwllhamdu la ala kuli shen qadir maneno yanasomwa fulani bin fulani watakuja malaika hapa watakuuliza maswali wakikuuliza hivijibu hivi wakikuambia hivijibu hivi, hivi. kweli hao malaika wa mungu tunawajua au tunawasikia mtu alikuwa ni aswi hamjui allah subhanah wataala halafu wewe shekhe upo na kitabu kako juu ya kaburi lake unawambia we fulani bin fulani umekuuzika sasa watakuja malaika baada ya muda mfupi aa malaika wasikutishi wala wasikubabaishi aa malaika ni viumbe kama viumbe wa mungu wakikuuliza hivi jibu hivi la haula wala kuwata illa billah ndugu zangu katika imani tumeogopeni mwenyezimungu subhanah wataala tumeokopeni allah tabaraka wataala تفانياني ميم وكاتكا ايماني الا يحب احدنا ان يحضر الجماعه في الفجر الا يحب احدنا ان يحضر الجماعه في الفجر فيصلي عليه فيصدق عليه قول الملائكه hivi mmoja wetu hataki kusali sala alfajiri kwa jamaa halafu malaika wakasema juu yake kwamba ya allah atainahum wahum yusallun wataraknahum wahum yusallun ya allah tumiwaku, tumetoka atainahum hyusalluna wakati tunaenda kwao tumewakuta wanaswali na wakati tunaondoka tumewacha wanaswali hatutaki malaika waseme haya maneno mbele ya mwenyezi mungu au tunataka malaika wapeleke ripoti mbele ya mwenyezi mungu waseme ya allah atainahum wahum mayitun wataraknahum wauhum mayitun waala firashihim jathimun ya allah tumewaendea tumewakutwa wamelala ni wafu na wakati tunaondoka ya allah tumewaachwa wanalala ni wafu malaika yataakabun malaikatu laili wa malaikatu nahar malaika wa mwenyezi mungu wanapeana shifti kila mtu anakuwa na muda wake kila mtu ana zamu yake ya kazi aiwanabadilishana wakati wa fa na wkaiwnffaiwanaondoka lasiri wa wa wanapeleka ripoti kwa mwenyezimungu subhanawataala hali ya kuwa allah subhana wataala anafahamu hautaki ripoti yako ipelekwe na malaika wamwambie mwenyezi mungu subhanahu wataala umetua salamu baada ya sala la asiri malaika wanasema ya allah wakati wa alfajiri tulipekuja tuliwakuta wanasali na huu wakati walaasiri tumewaacha tume, tume wanasali hutaki hii ripoti ipande kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani sala ya usiku ndugu zangu katika imani sala ya jamaa ndugu zano katika imani kushikamana na sheria za allah subhanahu wataala na vile vile kila mmoja wetu kuiangalia nafsi yake iko wapi ndani ya kitabu cha mwenyezi mungu yee mwenyewe ajiiangalie aiangalie nafsi yake ana nafasi gani mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala bali linsanu ala nafsihi basira mwanadamu anaitambua nafsi yake ndugu zangu katika imani hii ilikuwa ni hali ambayo amekutana nayo sahaba mtukufu ahnatfu <totipat> bnu kaisi radillahu anhu waardah allah allah ndugu zangu katika imani kushikamana na ibada kushikamana na ibada ndugu zagu katika imani na kushikamana na sheria za mwenyezi mungu subhanahu wataala na tuache athari duniani ndugu zangu katika imani tuwache athari ikiwa huna mapesa ya kutengeneza msikiti huna mapesa ya kujenga visima huna mapesa ya kutengeneza majumba ya kuliaa watoto yatima basi acha athari japokuwa uwe mkweli uo unapigiwa mfano kwamba yeye fulani wallahi mwenyezi mungu amemjaalia katika watu wa kweli na yee ni miongoni miongonimwa wakweli hutaki hii sifa we mwanamke wa kiislamu hutaki usifiwe vizuri kwamba mke wa fulani ee kwa kweli mwenyezi mungu fulani amepata mke yule mke wallahi ana tabia nzuri ni mrahimu ni mpole anawasaidia watu au natakna wa sifa mbaya kwamba fulani e kwa kweli ni mzuri lakini mke wake ni sheitani mwenyezimgu atupekila la heri mwenyezi mwenyezimungu atuepishe na kila shari. mwenyezi mungu atufishe aliokuwa ni waislam mwenyezimungu atupe tabia iliokuwa nzuri mwenyezimungu atupe afya na nguvu za kumwabudu kwa usiku na mchana nseeuuan nauumusa uhiu wasalaza usiku na uborawake ndugu zan katia imamasuihamdi asalailaaila ant astagfiuka waatubu ilaik سبحان ربك رب العزه ما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته