الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم من النبيين والصديقين والشهداء والصالحين غير المغضوب عليهم ولا الضالين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم ينفخ في السور فتأتون أفواجا عباد الله رحمكم الله usikum wanfsi bitawallah faad faza almutaun ndugu zangu katika iman ndugu zangu waislam baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabi muhammadin salh laih wasallam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote wa kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani bado tunaendelea na kukumbushana umuhimu wa sala za usiku ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tuliona hadithi mbalimbali mbali za mtume salllahu laih wasalama namna alivyohusiwa na jibrili alaihi ssalam kwamba sharafu lmumin qiyamu llail utukufu wa mumin utukufu wa muislam ni kusimama usiku mtu ambaye akitaka utukufu duniani basi awe na nafasi ya kusali usiku ndugu zangu katika imani vilevile vile, ndugu zangu katika imani kusoma qorani katika sala za usiku kwa kweli kuna malipo makubwa sana mtu ambaye anasoma qorani malipo yake ni makubwa namna mtu anavyozidisha aya aya zinapokuwa nyingi ndiyo malipu yanaenda yanakuwa mengi ndugu zangu katika imani anasema mtume sal wsalam katika hadithi abdllah bnu aamru rilh anhuma ya kwamba man qama bi h ayati lam yuktabu min alghafilin waman qama bimiati aya kutiba min alqanitin waman qama bialfi ya kutiba min almukantarin hadithi ambayo kaipokea abu daudi rahimahu llahu na bnu khuzaima katika sahihi yake na vile vile kaitaja shekhu lalbani rahimahu llahu katika sahihi sunani abi daudi na vile vile katika silsilat lahadithi lsahiha anasema mtume salllh laihi wasalama ya kwamba man qama biashari, biashari ayati yoyote ambaye atekeeswali sala ya usiku akasoma aya kumi lam yuktabu min alghafilina huyu hatoandikwa katika watu walioghafilika kwa maana katika orodha ya watu walioghafilika ye jina lake halito huyu ni yule ambaye anasali sala za usiku baada ya alhamdu anasoma baada yake aya 1 wa man qama bimia yule ambaye atakayesali sana za usiku halafu aaoarakaa akasoma aya 1 kutiba min alqanitin anaandikwa katika orodha ya wale ambao alqanitina wale wenye kumwabudu mwenyezi mungu subhanahu wa taala wale wenye kusimama visimamo virefu anawekwa kwenye ile orodha ni ni yule mtu ambaye anasimama kisimamo kirefu kwa ajili ya mwenyezi mungu nit ni yule mtu ambaye anamtii mwenyezimungu subhanah wa taala waman man qama bialfi aya yeyote ambaye atakayesali usiku halafu akasoma aya 1 katika sala yake Allahu akbar kutiba minalmukantarin sasa yeye anawekwa katika orodha ya alkampara hili daraja la kamparina ima ni thawabu zinakuwa nyingi au katika kundi maalum la hili daraja ndugu zao katika imani hawa ni watu ambao wa hali ya juu daraja ya hali ya juu mtu anakwemo hii ni faida anapatikana mwislam anasali sala za usiku halafu kisimamo kinakuwa ni kirefu ndugu zangu katika imani sala za usiku ubora wake ni mkubwa na malipo yake ni makubwa mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala sasa afdal auqat qiamu laili ni wakati gani bora wa kusali sala za usiku sababu mtu magharibi inapoingia usiku umeingia au kama tulivyoona katika vipindi vilivyotangulia mtu akimaliza sala ya isha ni kwamba sasa muda wa sala za usiku umeanza baada ya sala ya isha sasa ni muda gani ambao ni bora wa kusali sala za usiku ndugu zangu katika imani muda bora wa kusali sala za usiku ni thuluthulakhir ni theluthi ya mwisho ya usiku hii ndiyo bora katika kusali sala za usiku ikiwa utalala na unataka kusali usiku basi ule usiku ugawe katika makundi matatu kundi la kwanza achana nalo kundi la pili achana nalo kundi la tatu ndio simama uanze kuswali sala za usiku huu ndio theluthi ya mwisho ya usiku na ndio bora katika kusali sala za usiku ndugu zangu katika imani namna namnagani mtu atajua theluthi ya mwisho ya usiku angalia magharibi naingia saa ngapi ikiwa magharibi naingia saa kumi na mbili kuanzia Kwa saa moja saa mbili saa tatu saa nne saa tano saa sita saa saba saa nane saa tisa saa kumi saa kumi na moja saa kumi na mbili elfajeri haya masaa kumi na mbili yagawe katika sehemu tatu kwanzia saa moja saa mbili saa tatu saa nne hii ni theluthi ya kwanza saa tano saa sita saa saba saa nane hii ni theruthi ya pili theruthi ya tatu inaanzia kwenye saa tisa kwayo kuanzia saa tisa hii ni theruthi ya mwisho na ni wakati bora wa muislamu kusali sala za usiku na ndio wakti nuzul mwenyezimungu subhanah wataala ananaji kila usiku hal min mustagfir hal min sail je yupo yule ambaye anataka msamaha nimsamehe makosa yake yupo yule mwenye shida mwenye matatizo mbalimbali nimkubalie matatizo yake allah subhanahu wa taala nanadi. ana anasema kila usiku huyo wakati watu wamelala dunia imetulia unasikia kimya allah subhanahu wataala ana nadi wale wenye madhambi wanaambie mimi allah subhanahu wataala madhambi aliyofanya ni wasamehe madhambi yao ndio wakati sasa wachawi na wenyewe sasa wanaanza kufanya mambo yao ya kichawi washirikina wanaanza kufanya ushirikina wao usiku wa manani ndio mambo yanaanza kufanyika ya kichawi ya kishirikina ni hatari ndugu zangu katika imani allah subhanahu wataala anatangaza msamaha washirikina wanazidi kumshirikisha allah anasema ya rabbi sisi hatuna haja na msamaha wako sisi tunaendelea na ushirikina wetu mpaka kieleweke billah ndugu zangu katika imani وشركنا نبكوموا وشركنا نظام كوموا الله سبحانه وتعالى كسيمن دنيا قرآن يا كومبا إن الله لا يغفر أن يشرك به ويغفر ما دون ذلك لمن يشاء ومن يشرك بالله فكأنما خر من السماء فتخطفه الطير أو تهوي به الريح في مكان سحيق لئن أشركت ليحبطن عملك ولتكونن من الخاسرين balillah fabudukum minshakirin ushirikina ndugu za katika imani ni hatari ni dhambi hakuna dhambi inayozidi shirki ndugu zangu katika imani miaka kumi na tatu mtume salallahu laih wasalama anawalingania watu wache ushirikina katika mji wa maka shirki ni hatari ndugu zangu katika imani katika mikoo ya tanzania siutaji mkoa kuna bwana mmoja alikuwa anafanya kazi anatoka kwenye mkua wake anaenda mkoa mwingine ndio kampuni ilikuwa imempangia sasa kwenye ule mkoa wake alikuwa yupo na mke kwenye ule mkoa mwingine hana mke wakati mwingine anakaa wiki moja wiki mbili anarudi sasa akajiwa na fikiri ya kuoa kwenye ule mkoa wa pili sasa mtaani akaona kuna binti anatembea barabarani anavaa majilbabu amejistiri akaona huyu ndio wa kuoa akaenda akaongea naye akaongea na familia yake mambo yakawa safi ndoa ikafungwa akirejea kwenye mkoa wake anakuwa na yule mke wake wa zamani bimkubwa akirejea kwenye yule mkoa mwingine basi anakuwa na bi mdogo mambo tena ya kulala gesti ikawa hakuna hali ikenda hivyo mpaka sasa kampuni habari ruti za kwenda kwenye yule mkoa mwingine zikafa ikabidi abaki kwenye ule mkoa wake ikabidi amchukue yule mke wake bi mdogo wakaenda naye kwenye ule mkoa wake wa zamani sasa anakuwa na wake wawili sasa mtaani watu wanamwambia yule jamaa kwa kweli tunashukuru umetuletea kitu ambacho kinafaa huyu mke wako anatufaa sana anawafaa kwa nini kwa kweli ni mtu wa maana sana hawamwambii kitu gani kinachoendelea kumbe ndugu zangu katika imani huyu mke wa pili alikuwa ni mchawi allahu akbar mtu anajistiri ndio zama tulizonazo baadhi ya waovu wanatumia mavazi haya ya heshima kwa ajili ya kufanyia ufuska wao mtu anavaa jilbabu mtu anavaa juba mtu anavaa nikabu anavaa ninja kwa ajili ya kujificha kwenye maovu yake ndugu zao katika imani mtu anavaa ninja ili wasimoni kwamba ni fulani ameingia st mtu anavaa juba na jistiri, ili sijulikani kwamba ni, ni kahaba ye ni changudoa watu wanayadhalilisha mavazi ya kiislamu lakini kallah mavazi ya kiislam mtu hayadhalilishi bali anajidhalilisha mwenyewe na mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala atamdhalilisha hapa duniani kabla ya siku ya kiama kumbe huyu mwanamke alikuwa ni mchawi ndugu zangu katika imani sasa pale mtaani kumbe kuna wachawi maana yake watu wanajuana wanasema waswahili ya kwamba waarabu wapemba hujuana kwa viremba wakajua kwamba hapa kuna kuna jamaa njia yetu ni moja basi baada ya kuwa wameshawasiliana wale wachawi sasa jamaa akasikia kwamba wanamke wako ni mchawi bi bi mdogo mdogo bimdogo mbona mm. eh, anasali sana anajistiri anafanya nini lahakba kumbe hajui kwamba wachawi ndio huswali sana baadhi ya misikiti wallahi inatisha ndugu zangu katika imani mchawi ile adhana allahu akbar mchawi yupo miskitini hapitu na sala lakini angalia mambo anaoyefanya usiku ndugu zangu katika imani wallahi kuna sehemu nimekwenda kuna imamu alikuwa anasalisha pale muskitini wazee wa muskiti wanamfanyia sihiri imamu wakamroga ia wanajidai ti ni waislam maanake mchawi si mwislamu maanake mpaka kumiliki ule uchawi intakiwa ameshafanya kufuru amesha mkufuru mwenyezi mungu subhanahu wataala sababu katika mambo ambayo yanapelekea mpaka mtu awe mchawi anasifika anaruka usiku ntakiwa achukue masahafu mawili msahafu mmoja auweke chini ya mguu wake wa kulia na msahafu mwingine auweke chini ya mguu wake wa kushoto halafu achukue kamba afunge yale masahafu yanakuwa ni kama viato halafu anavua nguo zote anakuwa uchi halafu anatembea na yale masahafu mpaka chooni anapofika chooni halafu anaanza kusoma aya ndani ya qurani akiwa uchi na akiwa chooni baada ya kutoka chooni anafika kwenye mlango wa choo hizi ni kazi zinafanyika usiku halafu anachukua kartasi nyeupe anachukua damu ya hedhi anaandika ayati lkursi au qul huwa llahu au qul adhu birabi lfalaki au qul adhu babinnasi na damu ya hedhi alafu anachukua najisi imamavi ya, ya ngurue ya mbwa anaweka pale halafu anachoma ile kartasi halafu anasema maneno ya kishirikinaapa ima matasikia sauti au ataona mnyama sasa huyu sauti inakuwa ni sauti ya shaitani au huu ni mnyama akija basi ni yule jini au shaitani amejigeuza kuwa mnyama halafu wanaanza kuongea wanawekeana mkataba ndugu zakatika mani hii sio mada yetu mchawi ni mshiriki ndugu za katika imani mchawi ni kafiri akifa katika hali hiyo bida ya kutubu ni miongoni mwa watu wa wamotoni fi nari jahannama khalidina fiha abada atakuwa pamoja na babu yake iblis dugu zangu katika imani hujama kaskie kama mke wake ni mchawi lakini akiangalia haamini ha, na hamini nayiakeenda kuwataalamu wakampa dawa kwambia usiku utaona mambo ambayo anafanya basi usiku ujifanye kama umelala kumbi upo macho usiku jamaa akalala alipolala usiku wa manani anajifanya kama amelala akamwona mke wake anatoka taratibu kitandani akaenda mpaka chini alipofika pale chini akaenda kwenye mizigo yake akafungua taratibu akatoka kamfuku akaweka chini tu vitu pale akaweka chini al kekch akta kaaa vynava kuna vitu maalumu wanavaa wa hapa anafanya haya mambo yupo uchi mee wake anamuona akavaa vile vitu vyao wa ambavyo wanavaa jezi maalum sio nguo hizi hapana kuna jezi maalumu wanavaa lakini hizo jezi wanavaa wakiwa uchi jezi zinavaliwa sehemu maalum ima kwenye kiuno au kwenye mikono hapa au shingoni ni zana hizo basih mume hali yote anaiona mke wake kale sanamu kakaweka mbele upande wa kibla halafu akakasujudia kale kasanam baada ya kumaliza kuskukasujudia kale kasanamu halafu akasima maneno yake pale kimya taratibu halafu vile ile mizigo mingine akairejesha kwenye nguo zake halafu akaja mbele ya mme wake akafanya mambo yake mpaka mume akapitiwa na usingizi lakini mume hali picha yote ameshaiona mke akaenda kufanya mambo yake akarudi aliporudi akaja akafanya mambo yake ili usingizi usiwi ni mzito wa moja kwa moja kwa mme wake asubuhi imefika mume siri zote kishaziona na ameshathibitisha kwamba mke wake kweli ni mchawi basi kilichofuata akampa talaka sasa angalia ushenzi ambao huyu mwanamke alifanya akamwambia mme wake wewe utakoma ntakuonyesha wewe gani alichomwonyesha mme wake ndugu zangu katika imani sehemu ya siri ya mme wake ile sehemu ya mayai mawili inaenda inashuka kila siku inaenda inateremka chini angalia mambo ya uchawi ndugu zangu katika imani angalia mambo ya ushirikina sehemu ile ya mayai mawili inaenda inateremka chini siku baada ya siku mwanamke anamwambia mume wake ya kwamba ukitaka hiyo hali iishe inatakiwa unisujudie la lla hii ni hali ambayo dogozaa katika imani katika jamii tunayoishi watu wanasifika na hii hali na mwislamu ukitaka kuoa usidanganyiki na mavazi ambayo watu wanavaa barabarani hapana fanya uchunguzi shekh fanya uchunguzi angalia familia chunguze ile familia waulize wazee wa mji waulize watu waliokutangulia le sehemu je vipi hii familia ina sifa gani vipi huyu mwanamke ana sifa gani katika imani hali ni nzito ushirikino umetawala katika jamii tunayoishi no nayo uchawi ndugu zangu katika imani ni miongoni mwa madhambi ambayo yanampelekea mtu anakosa rathi za mwenyezi mungu na siku ya kiama akifa katika hiyo hali basi atakuwa miongoni mwa atakuwa pamoja na, na babu yake ibilisi katika moto wa jahannama wachawi allah allah waachani na uchawi wao washirikina allah allah waachani na ushirikina wao yani haujifunzi ni wachawi wangape walikuwa kabla yako wako wapi wameshakufa yule ambaye amekufundisha uchawi kisha kufa yule ambaye ulinunua kwake uchawi kishakufa na kafa vibaya We kwa nini wee huwachi uchawi wako kwa nini hutaki kurejea kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani kwa kumalizia habari hizi za wachawi palikuwa wachawi wawili ndugu zangu katika imani sitaji nchi wala mkoa lakini ni katika nchi ambazo zinaongea kiswahili na katika mji ya waislam wachawi wawili kila mmoja alikuwa anamtumia mwenzake sa kila mmoja anamtumia mwenzake sa huyo akimtumia huyo anakuta hapana mambo mazito huy akimtumia huyu anakuta hapana mambo mazito wakajikuta wote sasa ni mabebero wawili kila mmoja hamwezi mwenzake saaahkda akenda kufanya ibada ya hija hiki kisa ananielezea mtu ambaye ameishi katika ile sehemu baada ya ibada hija akarudi yule mchau mwenzake kaja kumtembelea kumuuliza habari za maka kwa kweli tunashukuru tumefanya ibada vizuri anamwambia ndugu yangu ukunletia taka zawadi huy aliyetokamawewe tena jirani yangu ndugu yangu nikose kukuletea ya zawadi kachukuakanwaaa kampa zawadi ya kanzu ule jirani yake pale pale akaifungua ile kanzu akavaa anaangalia kama inamtosha kuvaa kanzu kabisa ni saizi yake lakini sikiliza maneno ambayo maka, ali huyu aliyetoka maka alimwambia huyu mwenzake baada ya kuvaa tu akamwambia ndugu yangu umekwisha umevaa hii kanzu umekwisha iaialla huyu alietoka maka hii kanzu ameiweka dawa keisha ifanyia sihiri a baada ya kutoka maka jambo la kwanza anaanza kumshirikisha mungu subhanahu wataala kweli yule mwenzake muda mfupi tu kaanza kuumwa kauma kaumwa baada ikawaalu ina lilahi waina ilaihi rajn angalia hali ambazo waislamu wamefikia mtu anatoka makka amekuwa ni mchawi anaenda maka ili kutubia madhambi yake ili ajisafishi na ule uchafu wa ushirikina aliokuwa nao sasa anarejea kutoka maka jambo la kwanza bismillahi kufanya ni ushirikina ushirikinalahaula oh, walauwatallblla ni ushirikina ndugu zangu katika imani muñësimungu subhanahu wa taala awajalie wale wachawi wote waachane na uchawi wao warejee kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala mwenyezimungu awajaalie washirikina waachane na ushirikina wao wafahamu ya kwamba ushirikina hakuna lolote wala chochote bali ushirikina utawapelekea ndani ya moto wa jahannama waachane na ushirikina wao bali kinyume chake wawe na tauhidi wamwabudu mungu vitunguli vyao vyote watupe katika bahari wavichome moto warejee kwa mwenyezi mungu subhan من خير منيزم موقت في شأنك أن إسلام مني موقت في نفوسك تكون الله عليه وسلم سبحانك اللهم وبحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة ما يسفون على والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته