الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم الدين أما بعد، إخواني في الله، أوصيكم ونفسي بتقوى الله، فقد فاز المتقون، دقزانك إيمان بعدكم شكر الله سبحانه وتعالى، نكم تكي رحمنا مانك ينقذويتو، انتمويتو، مومبزويتو، نبي محمد صلى الله عليه وسلم، pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuyuhusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo ambayo yanahusiana na sala za usiku ndugu zangu katika imani ikiwemo ubora wa sala za usiku ndugu zangu katika imani leo insha allah akipenda mwenyezi mungu subhanahu wataala tutakumbushana baadhi ya mambo ambayo yanamsaidia mtu katika kusimama usiku ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya mambo ambayo ni muina wanaita chuoni alasbabu lmuinatu ala qiami llaili baadhi ya mambo ambayo yanasaidia mtu akifanya hayo mambo inakuwa ni sababu ya kusimama usiku ndugu zangu katika imani mtu akiyazingatia hayo mambo akiyafanyia kazi mambo hayo kwa idhini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala yatamvuta awe na moyo awe na raghba ya kuwa na swali sala za usiku ndugu zangu katika imani katika mambo hayo jambo la kwanza mtu afahamu ule ubora unaopatikana katika sala ya usiku mwenye kuswali azingatie na afahamu au muislamu kwa ujumla afahamu ubora unaopatikana katika sala za usiku ambao wanaswali sala za usiku wanapata nini mbele ya mwenyezi mungu wameandaliwa zawadi gani na mwenyezi mungu subhanahu wataala Na mtu kufahamu saada ambayo wanapata wenye kufanya ibada za usiku saadat fi ldunya walakhira wanapata saada wanapata utukufu hapa duniani Nakam... wanapata utukufu hapa duniiani na kabla ya siku ya kiyama wa ana lahum ljanna wanapata zawadi ya pepo mwenyezi mungu subhanahu wataala ameandaa pepo kwa wale ambao wanaswali sala za usiku vilevile vile, mungu subhanahu wataala amewataja ndani ya qurani wale ambao wanaswali sala za usiku na akathibitisha ya kwamba imani iliyokuwa kamili ndugu zangu katika imani na mwenyezimungu subhanahu wa taala akataja ya kwamba hawawi sawa wale ambao wanasimama sala za usiku na wale ambao hawasimami sala za usiku hawalingani na kwamba kisimamo cha usiku ni miongoni mwa sababu za kuingia peponi kusali sala za usiku ni miongoni mwa sababu za mtu kupandishwa daraja ndugu zangu katika imani kusimama sala za usiku mtu anazingatia anajua kwamba hili kundi la watu ambao wanasali sala za usiku hao wanapendwa na mwenyezimungu subhanahu wataala wa, wa anna sharafa lmuminu qiamu llaili na kwamba utukufu wa mumin ni kusali usiku ni kusimama kusali sala za usiku nduguzangu kat man ndugu zangu katika imani hili ni jambo la kwanza ambalo inatakiwa mwanadamu alizingatie sasa akifikiria haya mambo ambayo tumetaja yanakuwa yanamweka karibu na sala za usiku ndugu zangu katika imani jambo la pili ambalo inatakiwa azingatie maarifatu kaidi shaitan watathbituhu ala qiami llail watarhibu man taraka qiyamu shaiu min allail mtu kujua kaidu shaitani kufahamu mbinu za mashaitani shaitani mbinu anazotumia katika kumziwia mtu asifanyi ibada za usiku mwanadamu utapofahamu ya kwamba sheitani huwa na desturi ya kumziwia mtu asisali sala za usiku basi atapofahamu hili jambo basi anafanya kinyume chake kwamba mimi nitajitahidi nipambane na sheitani katika hadithi ya abdullah ibn masudi radiallahu anhu hadithi ambayo kaipokea imamu lbukhari na vile vile imamu muslim bwana mmoja ametajwa mbele ya mtume salallahu alaihi wasalama kwamba yeye amelala mpaka asubuhi yaani hakusali sala ya usiku mtume akasema nini salallahu alaihi wasallam akasema dhaka rajul bala shaitanu fi udhunih huyo jamaa huyo bwana shaitani amekojolea kwenye masikio yake bala shaitan fi udhunihi shaitani amekojolea kwenye masikio yake au qala fi udhunaihi ndugu zangu katika imani kwa maana shaitani anapomkojolea mtu ndani ya masikio masikio yanakuwa ni mazito mwili unakuwa ni mzito hana uwezo wa kiamu laili hana uwezo wa kusimama sala za usiku mwili umechoka hana ile ragba yale mapenzi hamna ndio wanasema wanachuonia kwamba inna baula shaitanu thaqila ba, mkojo wa sheitani ni mzito ukikupata mkojo wa sheitani basi huna uwezo tena wa kufanya ibada unakuwa mdhaifu kupita kitu chochote na baadhi ya salafu salehi walikuwa wakienda kuwatembelea watu basi mtu akiamka asubuhi anaona maji yanateremka kumbe yale maji ni mkojo wa sheitani unatoka asubuhi ndugu zangu katika ma ii ni khasara inapatikana kwa yule ambaye haswali sala za usiku angalia katika hadithi ya aba hureira radilah nhu wa mbinu ambazo shaitani anazitumia ili kumziwia mtu asisali ndugu zangu katika imani anasema mtume sal llah laihi wasalama ya kwamba yakidu shaitan على قافيه راس احدكم اذا هو نام ثلاث عقد يضرب على مكان كل عقده عليك ليل طويل فارقد فان استيقظ فذكر الله ان حلت عقده فان توضا ان حلت عقده فان صلى ان حلت عقده فأصبح نشيطا طيب النفس وإلا أصبح خبيث النفس كسلان الله أكبر حديث كيبوكيا. كي إمام البخاري وإمام مسلم دوغو زانغو إيمان أنا سمعتُ صلى الله عليه وسلم كي كتك حديث يمبقى كيف رضي الله عنه أرضاه kwamba sheitani yakidu ukuda shaitani huwa anafunga mafundo ndugu zangu katika imani shaitani anafunga mafundo sehemu gani ala kafia hii sehemu ya nyuma hii kwenye kishogo mwisho wa kichwa unapofika usiku mtu amepanda kitandani sheitani anakuja anafunga mafundo matatu anafunga mafundo matatu kama mtu anavyokuwa na uzi ule uzi ameuingiza ame, ame ndani anafunga fundo la kwanza anafunga fundo la pili anafunga fundo la tatu yanakuwa mafundo matatu anapomaliza kufanya mafundo matatu huku mwisho huku kwa sababu unakuwa umelala umelalia kichwa anafanya nini wakati anafunga yale mafundo anasema alaika lailun tawil inatakiwa ulale sana farqude zidi kulala Kila, sebe, kila fundo akifunga alaika lailutawil farud alaika lailuntawil farud alaika lailuntawil farud inatakiwaulal ana haya ndio mambo ambayo wachawi wanafanya wameatua wapi wameatua kwa babu yao shaitani ndio amewafundisha ndugu zangu katika imani هاتم ويتم محمد صلى الله عليه وسلم الفن والسحر نولم يهودي عليه من الله ما يستحق لبيد بن الأعصم فنانيني انتم صلى الله عليه وسلم ومن فنية السحر كسبب كو غاني كوكتو غاني انتم صلى الله عليه وسلم alikuwa na mfanyakazi katika nyumba yake alikuwa si muislamu yule myahudi akamtuma yule mfanyakazi wa mtume alaihi salallaualaihiwasalama aende katika chumba cha mtume alaihi sallaalaiwasalama achukue chanuo lake lile ambalo anatumia kutania nywele akalileta lile chanuo lilikuwa liko na miti kumi na moja lile chanuo lilikuwa na miti kumi na moja yaani utu tulikuwa tupo kumi na moja yule muyahudi akakata hizi ncha hizi ncha kumi na moja na tule tunywele nywele ambatu huwa tuna baki akachukua akatafuta kitambaa akaweka akafunga mafundo kumi na moja akafanya mambo yake ya uchawi halafu vile vitu akavichukua akaviweka kwenye kisima chini kabisa kisima ambacho kimehamwa watu wa wakitumii tena maji amekauka nibaki yani, yani, maji ni machache akaenda akachimba mle ndio akaweka ule uchawi wake mtumwetu muhamad ule uchewi ukamwathiri ndugu zangu katika imani wamahum hum bidarina bihi min ahadin illa bidnillah lakini ni kwa idhini ya allah subhanahu wa taala mtume salllahalaii wasalam hali yake inakuwa si nzuri mwili unabadilika inafikia hali mtume salallahu alaihi wasallama anadhani ya kwamba amewaingilia wake wa zake kube bado lakini mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala alimuhifadhi mtume muhammadin salllahlaihi wasalama alikuwa hasemi maneno ya ajabu alikuwa hasemi maneno tnawambia masohaba ti uni wahai hapana ule uchawi ulimwathiri ndani ya mwili wake mtume salllahlaihi wasalama ikafikia siku moja mtume salllahulaihi wasalam amelala mwenyezimungu subhanahu wa taala akamtuma jibrili alaihi salam pamoja na mikaili alaihi salam mmoja akawa upande wa kichwa mwingine akawa upande wa miguu hawa malaika wawili wanaulizana nani ambaye amemfanyia sehri huyu mmoja malaika namuuliza mwingine mwingine anajibu labid bnul asam ni yule labid bnul asam yahudi ndio ambaye amemfanyia sehri mtume salwasaam amemfanyia sehri katika kitu gani anasema ni katika kile kitana chake kile hii sehiri ameiweka wapi ameiweka kwenye kisima fulani mtume saalaihiwasalama yupo anasikia haya mambo lakini amelala asubuhi mtume salallahualahi wasalama akaenda kwenye kile kisima akakuta vile vitu kile kisima kimekwisha badirika kutokana na ule uzito wa uchawi ndugu zangu katika imani seheri ilikuwa ni kubwa sana yaani lengo la mayahudi ilikuwa ni kummaliza mtume muhammadin salallahualaihi wasallama ndugu zangu katika imani mtume sawaa ulichawi akautoa akautoa mtume sa aaihi wsalama baada ya kuutoa baadhi ya vitabu wanaelezea mwenyezi mungu subhanahu wa taala akamteremshia muawidhat muawidhataini qul audhu birabi lfalaq na qul audhu birabi nas qul audhu birabi nasi ina aya sita قُلْ أَعُوذُ بِرَبِّ النَّاسِ مَلِكِ النَّاسِ إِلَهِ النَّاسِ مِنْ شَرِّ الْوَسْوَاسِ الْخَنَّاسِ الَّذِي يُوَسْوِسُ فِي صُدُورِ النَّاسِ مِنَ الْجِنَّةِ وَالنَّاسِ آيَة سِتَ قُلْ أَعُوذُ بِرَبِّ الْفَلَقِ نأيتانو. قُلْ أَعُوذُ بِرَبِّ الْفَلَقِ مِنْ شَرِّ مَا خَلَقَ وَمِنْ شَرِّ غَاسِقٍ إِذَا وَقَبَ وَمِنْ شَرِّ النَّفَّاثَاتِ فِي الْعُقَدِ وَمِنْ شَرِّ حَاسِدٍ إِذَا حَسَدَ hizi aya za qul audhu birabi nnas na aya za qul audhu birabi lfalaki ukizijumlisha zinakuwa ni aya kumi na moja na yale mafundo ambayo alifanyiwa sehri mtume sal llah salama ilikuwa ni mafundo kumi na moja kila aya moja ikisomwa fundo moja linafunguka mpaka fundo kumi na moja zote zikafunguka sehri ikawa imebatilika ndugu zangu katika imani kwahiyo shaitani mwanadamu anapolala shaitani anakuja anafunga mafundo matatu hii elimu ya kufunga mafundo imetoka wapi ma, ma, wachawi wamejifundisha kutoka kwa babu yao shaitani alaihi lanatullah kwa hiyo anafunga fundo moja nitakiwa ulale sana wewe wewefundo lingine tena wakati anafunga anaeza napuliza ntakiwa ulale sana inatakiwa takio lale sana ni lale sana na ndio wachawi wanavyofanya ndugu zangu katika imani anapotengeneza uchawi wake akipata nywele zako ambazo zimebaki kwenye kitana akipata kucha zako anavikusanya au akipata sehemu ya nguo yako uzi ule anachukua kauzi anaweka anafanya mambo yake ya uchawi anachanganya na vitu vingine anatafuta kama ni kitambaa anafunga wakanafunga aofno kwahiyo ndugu zao katika imani mwanadamu anafahamu ya kwamba kaidu sheitani mbinu za mashaitani ambazo wanazitumia hatta la yaquma min allaili mpaka mtu asisimami usiku sasa unapojua hizi kaidu za shaitani muislam unasema hizi ni kaidu shaitani basi mtu anakuwa sasa anafanya kinyume chake anapambana na shaitani ndugu zangu katika imani anasema mtume salla salama fain istaikadha ikiwa taamka fadhakara llah akamtaja mwenyezimungu subhana wataala inhala tawakuda fundo la kwanza linafunguka lile fundo ambalo sheitani amefunga akiamka mtu na akimtaja mwenyezi mungu subhana wataala fundo la kwanza linafunguka na, li mtu ameamka anasema audhbillahi mn shaitani rajim bismla ahmanahim fundo linafunguka وقسم لا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك ولا الحمد وهو على كل شيء قدير سبحان الله والحمد لله ولا إله إلا الله والله أكبر ولا حول ولا قوة إلا بالله فإن توضى إكيوة تتواضى إن حلت عقدا فدو لبيل لنفنقوك fain salla akisali in hallat ukuda lili fundo latatu lina funguka fa asbaha nashitan tayiba nafsi mtu sasa namka mwili ni mchangamfu mwili hauna uchovu na nafsi yake inakuwa ni munsharahu sadri kifua kipana yaani mwili una raha lakini kama hakufanya haya hakuamka hakutawadha hakuswali anaamka nafsi kaslan nafsi yake ni chafu nafsi yake ni mbaya anakuwa na uvivu anakuwa na uchovu kwa sababu gani zile fundo za sheitani na sheitani ameisha kujolea kwenye masikio yake ndugu zangu katika imani hii ndiyo hali ambayo sheitani laanatu llahi aalaihi anawafanyia waumini ndugu zangu katika imani ili mradi anamziwia mtu asimwabudu mungu subhanahu wataala sasa mwanadamu anafahamu haya mambo yanamsaidia katika kusimama usiku ndugu zangu katika imani vile vile ndugu zangu katika imani katika حديث يا عبد الله بن عمرو ابن العاص رضي الله عنهما انتم صلى الله عليه وسلم والمبيا كوما عبد الله نسيما قال لي رسول الله صلى الله عليه وسلم يا عبد الله لا تكن مثل فلان كان يقوم من الليل فترك قيام الليل الله اكبر حديث بايو كيف بقي امام البخاري نا امام مسلم abdllahi bn amr bn lasi aliambiwa na mtume salllahu alihi wasalam ya kwamba ya abdllah ewe ya abdallah la takun mithlu fulani usimi mfano wa fulani amefanya nini kana yaqumu llaili fataraka qiamu llaili alikuwa na desturi ya kusimama usiku anasali sala za usiku halafu akaacha usiwi kama yeye keyo ndugu zangu katika imani kama tulivyokumbushana katika vipindi vilivyotangulia mwislam jitahidi mwislam usiachi moja kwa moja sala ya usiku ndugu zangu katika imani ipe nafasi sala ya usiku katika maisha yako ipe nafasi sala ya usiku katika maisha yako ndugu zangu katika imani kama unavyofahamu ya kwamba inapofika asubuhi mimi naenda kazini unapofika muda fulani mimi natakiwa niile fahamu ya kwamba unapofika usiku fahamu ya kwamba mimi na, na muda wangu au huyu usiku una haki kwangu japokuwa kusali rakaa mbili au hata rakaa moja kwa ajili ya allah subhanahu wataala tujitahidini ndugu zangu katika imani ni hali ni nzito kuna maarak kuna vita baina ya auliyai rrahman na auliyai shaitani wapenzi wa mwenyezi mungu na vile vile wapenzi wa mashaitani kuna mvutano shaitani anajitahidi asiwi peke yake katika moto wa jahanama lazima wavute waumini lazima wavute waislam wawe pamoja katika moto wa jahannama tusighafiliki tusighafiliki ndugu zangu katika imani ikapelekea mwislam imebaki ni mwislam jina tu yeye na ibada ni baina ya mashariki na magharibi mwili wake unakuwa ni mzito ukimtajia mambo ya swala allahu akbar hakuelewi kabisa unaona anakunja uso anachukia vibaya sana aliyakuwa unamtakia mema hapa duniani na kesho mbele ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataal allaallah ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuihusia na nafsi yangu baada ya kutekeleza mambo ambayo ni ya wajibu aliyowajibisha mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala ikiwemo sala tano sala ya alfajiri ya dhuhuri la asiri magharibi naisha vilevile vile kutekeleza sala za suna ndugu zangu katika imani miongoni mwa sala za sunna ikiwemo sala za usiku ndugu zangu za katika imani tuzipe nafasi katika maisha yetu tuzipe nafasi ndugu zangu katika imani katika maisha yetu ili tuwe na kheri hapa duniani na kesho mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala mwenyezimungu subhana wataala atupe kila la kheri mwenyezi mungu subhanahwataala atuepushe na kila shari mwenyezi mungu subhanahu wataala atupi afya na nguvu za kumwabudu kwa usiku na mchana kile lilikuwa zito katika shughuli zetu allah subhanahu wataala alifanyi kuwa lepesi na kile lepesi allah subhanahu wataala alizidishi kuwa lepesi wale wagonjwa miongoni mwa waislamu mwenyezi mungu subhanahu wataala awaondolee maradhi waliyokuwa nayo wale wenye shida mbalimbali mbali mwenyezi mungu subhanahu wataala awakidhii ma, ma, ma, matatizo yao wale ambao hawana kazi allah subhanau wataala wwpekazi za halali wale ambao hawana wake allah subhanahu wataala awape wake wa halali awape wake waliokuwa wema wale ambao hawana waume allah subhanahu wataala awajalia wapate waume waliokuwa bora eyezingu atufishelwasla wenyezingu atufufu siku aiama uiwa nua yamumi muhamai nauai kipin kiacoama sanami aa ast waat iaaaa sa ورحمة الله وبركاته