الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه وقتفى أثره الى يوم يُنْفَخُ في السور فتاتون افواجا عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دوغوزان كَتْكَ ايمان دوغوزان ويسلام بعدكم شكروا الله سبحانه وتعالى نكم تكي رحمنا ماني كي mtume wetu mwombezi wetu nabii muhammadin sllh lahi wasalam pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiyama tunamwomba allah subhanahu wataala atujalie nasi tuyo miongoni mwa hao ndugu zangu katika iman na kuhusieni pamoja na kuyihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subanau wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na hasa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani ndugu zangu katika imani bado tunaendelea katika kukumbushana kuhusiana na sababu ambazo zinamsaidia mtu akizifanya itakuwa inampelekea kusali sala za usiku ndugu zangu katika imani miongoni mwa sababu ambazo zitakusaidia wewe mwislamu kuwa na moyo wa kusali sala za usiku ni kasrulamal kasrulamal watadhakurulmaut muislam kupunguza kupunguza mipango na kukumbuka mauti ndugu zangu katika imani kasru lamal mipango ile mtu upo mwaka elfu, elfu mbili na kumi na mbili sasa mtu unapanga mipango ya mwaka elfu mbili na arobaini na ngapi huko yaani unapanga mipango ya miaka arobaini mbele miaka hamsini mbele hii mipango mwislamu ipunguze hii mipango ikiipunguza mwislamu itakuweka karibu na mwenyezi mungu subhanahu wataala itakusaidia uwe na nafasi usiku katika kumwabudu mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini mipango imekuwa ni mingi ndugu zangu katika imani tululamal watu tunapanga sana tunapanga sana ndugu zangu katika imani ndio sababu inapelekea wengi miongoni mwa wanadamu mwenyezi mungu subhanahu wataala sababu gani kwa sababu y anafahamu ya kwamba bado ataendelea na dunda katika dunia yeye na kifo ni baina ya mashariki na magharibi n hasaaduzanni khasara ndugu zangu mipango mingi utakuta mislam mwenyezimungu subhana wataala amemjaalia kupata nyumba ya kuishi anaishi nyumba safi mekamilika akisikia kuna sehemu nyingine kunauzwa nyumba anaenda nanunua akisikia kuna sehemu kuna kiwanja anaenda nanunua akisikia kuna gari linauzwa anaenda nanunua akisikia kuna shama mtu anauza shamba lake anaenda ananunua yani ni mradi mwanadamu anaenda anaenda anajifanyia tululamali anajua ngoja nijiwekee vitiga uchumi hivi vitakuja kunisaidia kwenye uzee inafikia mtu anavitiga uchumi laki nzima lakini hana kitiga uchumi hata kimoja cha kumkurubisha mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala mwislamu ana nyumba zaidi ya kumi hana nyumba hana chumba hata kimoja kama amekitoa hiki chumba ni kwa ajili ya wakfu mwislamu yoyote atakaeharibikiwa basi atakaa hapa atalala hapa sio kasara hi ndugu zan katika ma sio khasara hii ndugu zangu katika imani mwislamu ana gari zaidi ya ishirini hajatoa gari hata moja kusema hii gari ni kwa ajili ya kufanya mambo ya islam ikiwatokea sm as aitakua naeda nachukua maiti inatoa ina, ina ina hospitali inaleta nyumbani pale hii ni gari ya ya kwa ajili ya kusaidia mambo naletamsambaia ikiwa hatibu anaenda kutoa utba mskiti fulani hamna kupanda daladala ntakiwa pande hii gari impeleke mislam hamna unakuta waislamu vitega uchumi tunavyo ni vingi waislamu wanaongoza kwa utajiri lakini angalia utajiri wao namna wanavyohutumia ndugu zao katika imani wallahi machozi yanakutoka machozi yanakutoka shekhe unasikitika akbar waislamu wanatengeneza magesti hujakatazwa muislam kutengeneza gesi lakini gesi yako iwe katika ubora iwe katika viwango gesi iwe na masharti ndugu zangu katika imani sio gesi wallahi ndio imekuwa ni sehemu ya uchafu kila mtu mwenye, mwenye malaya wake mwenye kimada chake anaenda kwenye gesti ya shekhe fulani gesti ya muumini fulani ndio anaenda kule wanafanya uzinzi wao wanafanya ufuska wao kwenye gesti yako we mwislamu fahamu ya kwamba una sehemu yako ya madhambi gesi haina masharti mislamu ukitengeneza gesi iwekee masharti mwanamume na mwanamke wanapokuja lazima awe ni mke na mume waonyeshe vitu vyeti vya kuthibitisha kwamba wameuana sio gesi yakufanyia ufuska ndugu zangu katika imani akbar imanillahi ndugu zangu katika imani kuna siku nimetoka dar es salam natoka dar es salaam njia ya gari pitampaka isaka. isaka tulipofika isaka tukafika ni jioni magharibi haiwezekani kuendelea na safari ikabidi tulale tukatafuta gesi ndugu zangu katika imani ilikuwa ni msafara wa gari mbili kinikuwa ni gari ndogo ndogo kwenye hiyo gesi wallahi allahu akbar gesti imeandikwa yaani mwenye gesti inaonekana kama ana, ni mtu wa kigoma sio gesti kwamba inatisha pana ni gesti ya kawaida lakini wallahi mambo ambayo nimeyakuta pale yamenifurahisha ndugu zangu katika imani katika msafara wetu nilikuwa nina ndugu yangu alikuwa ipo na mke wake wengine wote tulikuwa tupo kawaida tu saa tulipofika pale sisi wote tukapata vyumba yule ndugu yangu ambaye ana mke wake akasema hapana wewe atukupi chumba labda kila mmoja wewe upee chumba chako na huyu mwanamke apewe chumba chake haiwezekani mkapewa chumba kimoja mkalala sehemu moja lete ushahidi kama huyu ni mke wako huyu hana cheti cha ndoa amekiacha nyumbani akaonyesha pete angalia pete semapete sio dalili sio ushahidi Akbar. tena anayefanya haya mambo ni kijana mdogo pete Mpaka sisi wote ambao tulikuwa kwenye msafara tukamtolea ushahidi kwamba sisi wote tunashuhudia kwamba huyu ni mke wake ndio akakubali lakini amekubali shingwa upande ndivyo ntakiwa muislam ukitengeneza gesti iwe na masharti sio kila mtu anakuja anafanya ufuska kila siku asubuhi ni kuondoa shuka shuka zimejaa uchafu la ilaha illallah ndugu zangu katika imani iman tullamal kasrulamal bajeti zili mwislam kuzipunguza ni sababu itakusaidia wewe kuwa na tabia ya kusali sala za usiku unafahamu ya kwamba mimi kuna siku yoyote saa yoyote nitaondoka katika huu mgongo wa ardhi nitaondoka baba kisha kufa mama kisha kufa babu kisha kufa bibi kisha kufa mdogo wangu tumemzika jana jirani yetu tumetoka kumzika leo shehe wangu ambaye amenifundisha shule ya msingi hayupo tena mwalimu wangu ambayo amenifundisha sekondari hayupo tena mwalimu mkuu washule wa, wa chuo kikuu hayupo tena tumesikia habari amekufa una ghalfia ya watu ambao wameisha tangulia watu ambao walikuwa na uwezo kukushinda watu wenye mali ambazo hazijulikani mamali yamekaa tu hayana kazi waislamu hao akbar ndugu zang katika imani kasrulamal kupunguza mipango mipango ipunguzwe ndugu zangu katika imani kwa idhini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala itakuwa ni sababu itakuwa ni sababu ndugu zao katika imani ya kumwabudu mwenyezi mungu subhanahu wataala na hasa sala za usiku unakaa unafikiria mimi nani mpaka nijivune mimi nna nini mpaka nnakuwa jeuri mimi nna nini mpaka nna mwenyezi mungu mimi nna nini mpaka hivi sasa na miaka arobaini hamsini bado ninaendelea namshirikisha mwenyezi mungu subhana wa taala mimi nna mke lakini bado nna kimada kingine ka unafikiria kwamba laitu ukienda kwenye kile kimaada kile unazini nacho upo juu ya kiuno chake marakulmouti anakuja anachukua nafsi yako utamwambia nini mwenyezi mungu subhanah wa taala na kila mtu atafufuliwa namna alivyokufa asa wewe marakulmouti amechukua nafsi yako umekuwa juu ya mwanamke utamwambia nini mwenyezimungu subhanahu wa tala wewe umekufa kwa sababu ya, ya ukimwi wewe kazi yako alikuwa ni, ni kuzini watu mpaka ukafikwa na ukimwi ndugu zangu katika imani tamwambia nini mwenyezimungu subhanwtaa ulikuwa na mwili wako mzuri una kilo hamsini kilo stini sasa umekufa watu wanaenda kukuzika una kilo moja na robo kilo moja na robo ndio umebaki mwili wako lahaula la, walauwabla mwili mzima ni madonda matupu sauti tena haitoki sauti inatokea mgongoni unakoroma una kama kama mamba ndugu zangu katika imani turejini kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala maisha ya dunia ni maisha ya kupita ni maisha ya kupita ndugu zangu katika imani wangapi tunawafahamu wameshatangulia mbele ya haki nini kipi kinachowasaidia ndani ya makaburi yao bila kuwa mema ambayo wameacha wanayafanya kabla ya kufa kwao jiandaye mwislam kaafikiria ni mambo gani ambayo nimeshaytanguliza mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ni vitega uchumi vingapi ambavyo vipeleka mbele ya allah nikifa wakati wowote hivi vitega uchumi vitakuwa vinaendelea vinanletea thawabu mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala auwe vitega uchumi vyako ni kudhamini pombe vitega uchumi vyako wewe ni kudhamini mamis miss bongo miss tanzania mis arusha mis ilala miss kinondoni muislam ndo unadhamini unasema mimi nitatoa milioni ishirini awe kazi yako ni kudhamini kondom ili zigawiwe mashuleni watu waendelee wanafanya ufuska jiangalie mwislamu maisha ya dunia ni maisha ya kupita ndugu zangu katika imani kwa hiyo katika mambo ambayo yanamsaidia ya mtu amwabudu mwenyezi mungu subhanahu wataala na hasa awe na nafasi katika usiku ya kusali japo rakaa mbili japo rakaa moja ni kasrulamal ni kupunguza mipango ndugu zangu katika imani umeshapata nyumba yako ya kulala nyumba imekamilika alhamdulillah umeshapata gari yako moja y kutembelea ela ya ugali unayo masubiri nini ela ya chakula ipo ela ndogo ndogo iziazikupigi chenga unakakitika uchumi kako kanakuingizia kuingizia riski yaliyobaki jikurubishe mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala tengeneza misikiti kama una uwezo jenga madarasa kama una uwezo tengeneza visima tembelea vijijini angalia shida za watu mbalimbali watu wanakosa maji safi watu wanaamka usiku wa manane wanaenda sehemu wamechimba tu d anachukule maaaotama maji. maji maji machafu wewe ukinywa una, unaamini una ya kwamba utakufa lakini maji yale maji anachukua nd anaeweka kwenye vyombo wanapeleka nyumbani hawachemshi wanakunywa hivyo hivyo sasa nenda chimba visima visima vya kisasa wapate maji ambayo ni mazuri jitengine zee soda katunjaria ndugu zangu katika imani tembelea vijijini angalia watu namna wanavyovaa wengine wanatembea uchi ndugu yangu mmoja nanaambia katika mkoa wake ameenda kutembea anaona watoto wa jirani wako uchi anaolezabona wale wako uchi wasama, hey, yani, au, nguo na nguo akivaa basi anavaa inakuwa ni kaptula tu tena ile nguo ya chini ch aimechankachanika vibaya hakifuani hana nguo ni ile ile moja ya chini tu mbele imechanika mecankanyuma imechanika ina viraka viraka watu wanapata tabu ndugu zao katika imani sasa wewe ambaye mwenyezimungu subhana hu wataala amekujalia kuwa na uwezo tembelea vijijini watembelee watu wenye shida angalia mambo ambayo walionayo angalia shida walizonazo wo unakabati sita zimejaa nguo una mapesa yamejaa benki hayana kazi amekaa tu wengine wanayatumia makafiri nunua nguo za mitumbo apelekee kule watakuombea dua mbele ya mwenyezimungu mpaka siku unapokufa ndugu zangu katika imani wale wenye uwezo wale wenye uwezo wamwonyeshe mwenyezimungu subhana wataala uwezo wao waama binemati rabbika fahadith neema aliyokupa allah subhanahu wataala ionyeshe itangaze fanya ibada zako fanya mambo yako siri sadaka, sadaka zako za siri sio muislamu unatua sadaka mpaka televisheni hiji wakuchukue wanakupitisha kwenye taarifa za habari kwamba fulani tunashukuru amenunua nguo za mitumba amewasaidia maskini wa sehemu fulani wa mkoa fulani mtu kanunua kilo zake kilo zake hamsini za mchele na yeye anapitishwa kwenye televishen kwenye taarifa ya habari kwamba mzee fulani tajiri fulani ametoa msaada wake wa kilo hamsini kuwapelekea watoto yatima mpaka upitishwe kwenye televishen ndio unaona raha unashindwa kufanya ibada zako siri illa billah katika imani jambo lingine ambalo linapunguza na kusaidia mtu kusali sala za usiku ni kukumbuka kifo ndugu zangu katika imani kukumbuka kifo jiangalie wewe ni nani umetoka wapi na upo wapi na unaelekea wapi na hapa duniani umekuja kufanya nini na huko unapoelekea kuna nini mwislamu kaa ieleze nafsi yako sio tu nakuwa unapanga mambo ya pesa tu kwamba nimenunua hii gari basi ni, nikipata pesa fulani nitanunua gari nyingine nikipata pesa nyingine nitanunua nyumba ile itakuwa ni nyumba yangu ya saba angalia ni mambo gani amyo meshatangulza lenyeusubt kukumbuka kifo, kifo ndugu zangu katika imani kama wewe unajivuna kutokana na pesa ulizokuwa nazo basi some qurani some qurani waangalie waliokuwa na pesa kabla yako watu wana pesa mpaka mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwa wingi wa pesa walizokuwa nazo allah anawataja ndani ya qurani الله سبحانه وتعالى يتحدث القصص من يسمونه سبحانه وتعالى أنا زقارون. الله نسمى إن قارون كان من قوم موسى فبغى عليه وآتيناه من الكنوز ما إن مفاتحه لا تنوء بالعصبة للقوة qarun alaihi min allahi ma yastahiq alikuwa na pesa alikuwa ni tajiri mpaka mwenyezi mungu subhanahu wataala anataja habari zake ndani ya qurani kutokana no na tajiri aliyopewa na mwenyezi mungu subhanahu wataala wewe una nini sasa iangalie nafsi yako ndugu yangu mwislam istaiidh zindukana amka mwislamu pesa ulizonazo sasa zifanyishe kazi mambo ya kumridhisha mwenyezi mungu subhanahu wataala si, unaenda vijijini unakutana muskiti po vyoovyo muskiti wa zamani vunja tengeneza muskiti wa kisasa unakuta watu madrasa madrasa ya zamani vunja tengeneza madrasa ya kisasa unakuta watoto wanasomea chini watu wame... viti vyao ni mawe mtoto anakuja lake kutoka nyumbani anaweka chini ndo anakalia ndo anasomea urani toa mayo yote <laughs> tenheblwenyezimngu tengeneza tengeneza subwtaala wa watu vijijini wanakunywa maji machafu tengeneza visima watu wanatembea uchi wanavaa nguo za viraka viraka wambznguo zot tucomeni nguo M- safi zangu katika imani kat hiyote nakuja kwakukumbuka kifo ndugu zangu katika imani jifahamu ya kwamba wewe si lolote si chochote wakati wote utaondoka tu hizi mali mungu subhana ataala amekuwazima amekuazima ili angalie utazifanyisha mambo gani angalio kina qarun mali walizokuwa nazo walizifanyisha mambo mabaya allah subhanah wataala akawaangamiza na mali zao fakhasafna bihi wa wabidarihi lardhi yale magorofa yale majumba ya kifahari waliokuwa nayo pamoja na mali zao zote allah subhanawataala akafizamisha daniya ardhi wejiangaliemislam usiwi na sifa za arun usii na-, na-, na kiburi chafirauni alaihi min allahi mayastahiko kajidai kajivuna mwenyezimungu amempa uwezo mwenyezimungu amempa nguvu mwenyezimungu amempa fikra mwenyezimungu amempa mali lakini akatajawaza lhadi sasa anachupa mpaka anawakusanya watu wa misri bani israil anawambia ana, ana rabukum laala ikiwa kuna mungu wa juu aliye mkubwa basi ndio mimi hapa la haula wala quwata illa billah angalia mwanadamu mungu amemneemesha sasa ye tajawaza lhadi anachupa mpaka sasa mpaka anajipa sifa za uungu sifa za mungu anasema ndio yeye la ilaha illa illallah afahamu ya kwamba amezaliwa na mama afahamu ya kwamba alikuwa na baba yake baba yake na mama yake wakakutana ndio kapatikana afahamu haya afahamu ya kwamba baba yake alishakufa mama yake akishakufa na yeye kuna siku atakufa afahamu ya kwamba wakati anatembea kwenye ardhi haangalipuwalake linaangalia wapi poa linaenda linaangalia chini ndio asili utarudi mwangalie mwanamke anapokua anachipukia anakuwa ni mzuri mwanamke anajivuna kwa ajili ya uzuri wake matiti yake yanachomoza baada ya muda yale matiti yanalala ni kwamba utaelekea chini kujivuna achakujivuna Acha kujidai na uzuri wako uzuri wako utumie kwa ajili ya kumridhisha allah subhanah wa taala ndugu zangu katika imani kukumbuka kifo kukumbuka kifo ndugu zangu katika imani kwa kweli kunapelekea mtu kwanza unapunguza maaswi yale maaswi ambayo alikuwa unafanya unaweza ukaacha yote ikiwa si yote basi asilimia tisini utajiepusha nayo mala kiw unakaa mimi nina mke mpaka sasa ninaendelea kuwa na kimada mimi nina miaka arobaini miaka hamsini mpaka sasa bado namshirikisha mungu mimi hivi sasa nina miaka ishirini arobaini hamsini stini natembelea mkongojo bado na, ni ngali mchawi bado na, naendelea kuwa sahir nawafanyia na uchawi watu la illa billah ndugu zangu turejeeni kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala turejeeni kwa mwenyezi mungu ndugu zangu katika imani maisha ya dunia ni maisha ya kupita walikuwepo watu kabla yetu na sisi tupo watakuja wengine baada yetu ndivyo dunia inavyokwenda hivi ndivyo inavyokwenda tulikuwa na wakinababu babu yake na babu bibi yake na babu na babu yake wote hawa wamesha kufa hawapokwa nini ndugu zangu katika imani kwa nini hatujikurubishi mbele ya mwenyezi mwenyezimungu tabaraka wataala na matendo yaliokua mazuri ndugu zangu katika imani kukumbuka kifo miongoni mwa sababu zinapelekea mtu kusali sala za usiku mwenyezimungu subhana wataala atupe kila la kheri mwenyezimungu atuepushe na kila shari kila ilikuwa zito katika shughuli zetu allah alifanya kuwa lepesi allah subhanah wataala alainishe nyeo zetu kwa ajili ya kumtii allah subhana wataala mwenyezimungu subhana wataala atujaalie tuwe tunapenda mambo ya kheri mwenyezimungu aweke uzito ndani ya nafisi zetu kupenda mambo ya shari mwenyezimungu atupi afya na nguvu za kumwabuduka siku na mchana mwenyezimungu atufishalekani waislam mwenyezimungu atufufue siku ya iama tukiwa nyuma ya mtum muhamadi swasaa inshallah mwenyezimungu subhanataal akipenda tutakutanatena katika kipindikijacho nasema subhanakllahuma wbihamdik ashhau anlailahaila anta astafiruka waabk سبحان ربك رب العزه ما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته