الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم الدين عباد الله، رحمكم الله، أوصيكم ونفسي بتقوى الله، فقد فاز المتقون، لغزانك كتك إيمان، لغزانك وإسلام، بعدكم شكور الله سبحانه وتعالى، نكم تكيا رحمنا مانك يونغو زويتو، متمويتو، نبي محمد صلى الله عليه وسلم، pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuyihusia nafsi yangu katika sala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangolea tulikuwa tukikumbushana baadhi ya mambo ambayo ni muina yanasaidia mtu akiyefanyia kazi itakuwa ni sababu itakayompelekea awe anaswali sala za usiku ndugu zangu katika imani katika mambo ambayo tulikumbushana katika kipindi kilichotangulia ilikuwa ni kasru lamal na tadhakuru lmout kupunguza mipangilio ndugu zangu katika imani ya kidunia kupunguza mipangilio mtu unapanga mambo ambayo utafanya baada ya miaka ishirini na saba mbele hii hali mwislam punguza katika bajeti zako punguza ndugu zangu katika imani labda iwe ni mambo ya kheri ndugu zangu katika imani kwamba unaweka nia mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala ikiwa umri wangu utakuwa ni mrefu basi yule msikiti ambao nimevunja ume watu wanaujenga kwa pesa yangu ya halali ukimalizika nitaenda sehemu fulani nitajenga msikiti mwingine na ule ukimalizika nitaenda sehemu fulani nitajenga msikiti mwingine iwe kama hivyo basi anakuwa ni mambo ya kheriashauuzan isi ni mambo ambayo hayatukusaidia chochote mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala mtu ukiwa na atululamal yaani mipango ya baadaye hiye ni mipango ya kheri ndugu zangu katika imani mipango ambayo nia yake itakuwa ni safi hata kama ukifa ukufanya yale mambo lakini ulikuwa na nia ya kuyafanya allah subhanahu wataala atakulipa ndugu zangu katika imani na kukumbuka kifo kukumbuka kifo ndugu zangu katika imani ni jambo ambalo linapelekea mtu anaachana na maasi ikiwa hakuacha kabisa basi atapunguza asilimia kubwa ndugu zangu katika imani kama ni mzinzi unaangalia namna wenzako wanakufa kwa ajili ya ukimwi watu wanafumaniwa wanauawa sasa hii hali unaizingatia unaiweka kichwani unaachana na hili jambo ndugu zangu katika imani tujitahidini kupunguza mambo ambayo hayana maana na vile vile kukumbuka kifo ndugu zangu za katika imani ushirikina wako ache sasa muda umekwisha muda mrefu umeende, umefanya shirki muda mrefu umemuudhi mwenyezi mungu muda mrefu umemshirikisha allah sasa umefika muda sasa wa kutubu umefika muda wa kutubia sasa kuachana na matungulu yako yote kuachana na mapembe yako yote na uchei wako wote ambao umerithishwa na mababu na mababu uchei ambao umenunua sasa tupilia mbali nenda kwa utupe chooni nenda kwa utupe baharini uchome moto elekea kwa mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala utajiri wako kama ni umepatikana kwa sababu ya kumshirikisha allah subhanahu wataala leta toba sasa kwa mwenyezimungu subhanah wataala rejea kwa allah tabaraka wataala nduu zangu katika a ia aa tulizo watu wanasema kwamba haiwezekani kufanya biashara ya halali lazima hiyo biashara ya haram biashara ya halali huendelei hata siku moja laala machafu haya ndugu zangu katia a nandika kwambia kama biashara ya halali hakuna mafanikio ili kuwaja ufanikishe masahaba wa mtume muhammadin salla wasaa mwangalia uthmani bnafani raila anhu sadaka alizotoa katika vita vya usri vita vya tabuk مغالي عبد الرحمن بن أمفرا الله وعليكم تجيري مكبوء ملزاق إليكم الله سبحانه وتعالى أبو بكر الصديق رضي الله عنه عليكم فن يبيشارة ملزاق إليتوك الله سبحانه وتعالى رضي الله عنها الله سبحانه وتعالى kwa sababu gani wamefanikisha wenyewe halafu zama tulizo nazo kwamba mtu anasema mtu mpaka kufanikisha ni lazima afanye biashara ya haramu watu ya fasta. wanataka mali ya fastafasta yaani kufumba na kufumbua mtu awe tajiri mtu anaangalia ni biashara gani ambayo ni ya shotikati ni biashara ya kuuza unga ni biashara ya kufanya madawa ya kulevya mtu anaenda pakistani anachukua mzigo analeta anauza ukileta mzigo mdogo tu basi umekuwa ni tajiri wanasema kwamba unga ule unapimwa na, na, na, na kucha ndio kipimo kucha sijui ni, ni pesa ngapi waislam tuachane wa na hizi biashara madao ya kulevyo yana madhara makubwa wewe unafanya biashara kwa ajili ya kudhuru wanaadamu wenzako hujali pesa umezipata katika njia gani njia ya halali njia ya haramu vilevile mungu subhanahu wataala hata sita kukuingiza katika mlango wwote katika milango ya moto wa jahannama ndugu zangu katika imani انتمويتو محمد صلى الله عليه وسلم أليشيكا سيكو موجة بيجا لعبد الله عبد الله بن عمر رضي الله عنهما أكمشيكا بيجاني أكمو بيكو أمبا كن في الدنيا كأنك غريب auabirin sabil ishi katika hii dunia kana kwamba ni mgeni ishi ndani ya dunia kana kwamba ni mgeni au abirin sabil au mpita njia ndivyo inavyotakiwa mumin muislam aishi katika hii dunia ndugu zangu katika imani mgeni anapofika sehemu anafahamu ya kwamba siku yoyote saa yoyote muda wowote ataondoka kwenye ule mji ataelekea katika mji wake wa asili abirin sabil mpita njia anapita hii njia baada ya muda mfupi anaiacha ndugu zangu katika imani abdullahi bnu umar radiallahu anhuma ولكن من ان يكون الله. ان يكون لدينا يكون لدينا ان wkhudh min sihatika limaradhik w min hayatika limautik aiaduuzamakaika sahihi bukhari abdullah bnu umar railah anhuma baada wa ya kusikia haya maneno kutoka kwa mtume saa wsaa anamwambia mtumesasa akaaya maneno akayatafsiri na anawambia watu wenzake ya kwamba kwamba idha asbahta fala tantadhir lmasa wa idha amsaita fala tantadhir sabah unapoamka unataka kufanya mambo usisubiri jioni mambo ambayo inawezekana kufanyika asubuhi yafanyike asubuhi usisubiri jioni na unapofika jioni kuna mambo ambayo unataka uyafanye ile ile jioni basi yafanye ile ile jioni usisubiri kesho keshw asobohe a wakhudhu min sihatika limaradhika afya uliyo nayo itumie katika mambo ya kheri kabla maradhi yaje kufika wamin hayatika limautik uhai uliokuwa nao ufanyishe kazi uhai uliokuwa nao utumikishe katika kumridhisha mungu subhanahu wataala ablamautiaf ndio mana unaona ndugu zangu katika imani masahaba wa mtume muhamadi alaihi wasaa walikuwa wanafanya munafasa wanashindana katika mambo ya kheri ndugu zangu katika imani sababu wanatumia ule uhai wao kabla ya kufa kwao wanatumia ile siha waliokuwa nayo afya waliokuwa nayo kabla hawajaumwa ndugu zangu katika imani kwa sababu mtu unapokuwa ni mgonjwa hufanyi kazi ndugu zangu duu zan tujitahidini ndugu zangu katika imani katika mambo ya kheri afya aliyotupa mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala tuitumieni tu, tu katika mambo ya kumridhisha allah tabaraka wataala tuacheni athari duniani ndugu zangu katika imani ifikie wakati unakufa na wewe unabaki unatajwa kwa kheri kama anavyotajwa imam shafi akitajwa imamu shafi watu anasema rahimahullah mungu amrehemu kwa sababu gani ametanguliza mambo yaliokuwa mazuri anatajwa abu huraira watu anasema radiallahu anhu kwa sababu gani ndugu zangu katika imani alimridhisha mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tuacheni athari kama ulivyokuwa ukisifika kama wewe ni mchawi unatisha inafikia mtu ni mchawi anawaambia watu nani ambaye anataka keshw asilali la ilaha allah angalia hali ambayo mwanadamu amefikia anatangaza mtu ambaye anataka kesho twende tukamziki anyoshe kidole juu angalia kibri angalia ubabe ambao mwanadamu amefikia mpaka unawatangazia waislamu wenzake hivi wanadamu wenzake hivi ambaye anataka kesho tumpeleke makaborini anyoshe kidole muda umefika wakutubia ndugu zangu katika imani alam yani liladhina amanu an takhsha qulubuhum lidhikrillah hivi muda haujafika muda haujafika kwa waislamu sasa wakaachana na ile mambo yao mabaya vile vitendo vibaya havijafika sasa mtu ukaviacha umekuwa huswali unaenda kazini mwenyezi mungu hu wa taala anakupa afya iliyokuwa nzuri unaamka kwa salama unapiga mswaki kwa salama unaoga kwa salama unavaa nguo zako kwa salama unatoka nyumbani kwa kheri na salama unaenda kufanya kazi hutaki kutoa dakika tano za kumsujudia mwenyezimungu subhanahu wataala muda haujafika sasa ukaanza kumwabudu allah subhanahu wataala wewe binti Islam, wa kiislamu allah subhanau wataala anakusaidia umekuwa unafanya kazi hutaki kumwabudu allah subhanah wataala wewe na dunia dunia na wewe dunia haina mwisho ndugu zangu katika imani mwisho wa dunia ni kukuweka ndani ya kaburi binti wa kiislam mwabudu mungu subhanahu wataala uzuri wako utumie katika kumridhisha allah subhanahu wataala usitumie uzuri wako kwa ajili ya kumuudhi allah tabaraka wataala ndugu zangu katika imani kuna bwana mmoja nanihadithia katika mkoa wake palikuwa kuna binti alikuwa ni mzuri alikuwa ni tishio vijana wanajigonga gonga pale na bahati mbaya huyu binti alikuwa ni mtoaji mzuri sio mbaya mzuri kila anayekuja pale kijana akipisha hodi binti anaitika karibu kila kijana akenda pale hatoki bure hatoki patupu ikawa mitaani vijana wote wameshatembea na yule binti ndugu zangu katika imani siku moja katokea mtu akamwoa yule binti katoka kijiji fulani anaenda kijiji kingine akaolewa pale wale watu wa pale wakaona e, bwana huyu binti ni mzuri mke wa mtu vijana kuwa wanaendelewa na bisha hodi binti hajistiri fahamu ya, ya kwamba ni mke wa mtu akawe anaendelea na mchezo wake mwovu mpaka sasa mume wake akajua kama binti kama mke wake ni toatoa toa. kila mtu anampa akampa talaka akamwacha binti akarejea kijijini kwake wale vijana wa kile kijiji e, jamaa amerudi wakaendelea na mchezo wao wa kumla ndugu zangu katika imani akaolewa na bwana mmoja huyu bwana alikuwa ni mchawi ndugu zangu katika imani baada ya kumwoa akafanya mambo yake vijana wakawa wanaendelea wakimuumba binti binti hakatai sasa ilikuwa ni ajabu kijana akipanda mnazi basi anaanguka mpaka chini akifika chini anakufa kijana akitembea na binti basi yule kijana akenda shamba mara nyoka imetokea ghafla nyoka ina mgonga baada ya siku tatu mtu anakufa kila anayekuwa anatembea na yule binti basi kifo kinamkuta katika mazingira ambayo abayo aumeshafanyadaa kwahiyo akafikia sasa akajua hey, kwa kweli huyu wangu ameshafanya dawa kwa hiyo kafikia sasa huyo binti mke wa mtu akiombwa sasa na vijana wengine wanakataa anasema hapana ndugu zangu katika imani uzuri wako mtu utumie katika kumridhisha mwenyezimungu subhanahu taala hayatuka limautika uhai wako utumie kabla ya kufa kwako tumia wakati unaitwa fulani bin fulani wakati unaitwa baba fulani mama fulani nguvu zake zitumie katika kumridhisha mwenyezimungu subhanawataala ukishakufa utakua naitwa marehem fulanitena unaazi mambo yote yamesimama inafikia kuna kijana mmoja anasema yeye kulala bila kuzini hauni raha ndugu zangu katika imani anasikia vibaya yupo na mke lakini anasema kwa kweli siku nzima kupita bila kupata japokuwa mmoja kwakweli najiskia vibayapo na rafiki yake yeye ana daftari kabisa huyo rafiki yake kila mtu anaezini naye anamwandika hiyo miaka kumi iliyopita alikuwa ameshatembea na wanawake mia moja na thamanini kwenye daftari 0 anataka ajaze daftari nzima majini ya wanawake ambayo ameshatembeaao mtuanaona faha nguvu za kimwili alizopewa na mwenyezimungu subhanah wataala anazitumia katika mambo ambayo hayamredheshi allah subana wataala dugu zangu katika ima anasema imamu lbukhari rahimahullahu ya kwamba itanim fi lfaraghi fadl rukui faasa an ykuna mautuka baghtatan aah anasema tumia tumia hiyo nafasi iliyo kwa ajili ya kumsujudia allah subhanah wataala yawezekana mauti yakakujia ghafla lah yawezekana mauti akakufikia ghafla ibnadam tubi faina lmauta kad hana waasi lhawa fain lhawa mazala fatana mwanadamu tubia sasa muda umefika wislam kama hatuwache yale maasi moja kwa moja basi tupunguze asilimia kubwa tupunguze ndugu zangu katika imani na yale ya kuacha tuachani nayo moja kwa moja ushirikina sasa tupa vile vimada achana navyo elekia sasa kwa mwenyezi mungu subhana wataala yale madhambi ambayo umeshafanya ya ushirikina ya uzinifu sasa inatosha yakfi inatosha inatosha turejee sasa kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala akaendelea anasema imam bukhari rahimahu llahu ya kwamba kam sahihin raaita min ghairi sakimin dhahabat nafsuhu sahiha tofalta ni wazima wangapi ni wazima wangapi ambao walikuwa na afya wanatembea duniani kwa vishindo hawana ugonjwa hawana kasoro lakini mauti mewafika ghafla mauti yamewajia ghafla mtu anapanga na mwanamke tutaonana jioni na hizi simu zimeingia ni balaa ni balaa ndugu za katika imani mwanamke anajua mume wake amesafiri basi anampigia mshikaji wake simu e. baba fulani amesafiri kwa hiyo niko peke yangu atarudi lini kasema atakaa wiki moja E, basi mimi usiku ntakuja aya nikuandalie nini ani mwanamke amepewa pesa za matumizi na mume wake sasa anawasiliana na yule maraya wake yule maraya ndio anapanga chakula ambacho anataka yee pika chapati na, na, na supu nzito si unajua e, mimi o napenda hivyo vitu amna tatizoa nah jamaa anakuja pale anakula anapata nguvu anazini mme waka akirudi mwanamke anajionyesha kama ana mapenzi ya hali juu kumbe ni kahaba mkubwa ndugu zangu katika imani wanawake ambao wako ndani ya ndoa wamwokope mwenyezi mungu subhanahu wataala waridhike na ndoa ambazo walizo nazo watosheke na zao ndugu zangu katika imani mume amekuja nyumbani kwenu akakuchumbia mkaongea mkapendana mkafunga ndoa mmeishi hauriviki naye hakutoshi huyo mwanamume ndugu zangu katika imani na hii mara nyingi ndio inakuwa khasara ya muislamu kwao mwanamke ambaye sio bikra twambizane kweli ndugu zangu katika imani hii ni khasara inayopatikana mwanamume anaoa mwanamke ambaye sio bikira mwanamke ambaye alishatembea na mwanamume mia saba wallahi amani inakuwa ni ndogo ndani ya nyumba mwanamume unaposafiri kikazi basi huku nyuma huku amani ni ndogo wale wazamani wote wanakuja lakini masii mtu siku hizi Hey, jamaa misafiri sasa nije awe njoo mimi nipo basi jamaa anakuja wanaendelea na uzinzi wao mwanamke anakuwa na kumbukumbu anajua huyu mwanamume ambaye amenioa hanitoshi hanifikishi anamkumbuka fulani anampigia simu jamaa anakuja anamtosheleza nawahusia vijana ambao hawajaoa wawatafute wanawake ambao ni mabikrasiowote kuna wengine mashallah mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala anawapa ithbati katika ndua yao hawarejei tena katika ule uchafu wa nyuma wanamwokopa mwenyezimungu subhana wataala wakikutana na wale wamalaya zao wa nyuma wale wanamume wakimwomba wanasema hapana mimi nimeshakuwa mke wa mtu yale mambo ya zamani ameshapitwa na wakati sifanyi tena uchafu awa alhamdulillah mwenyezi mungu aathibitishe katika hii hali lakini wengine ndugu zao katika imani wanaendelea na huyo ufuska wao mpaka ndani ya ndoa mtu ajieshimu mke wa mtu anafumaniwa zaidi ya mara moja lakini haridhiki hii ni khasara ndugu zangu katika imani ni khasara wanawake msti aibu mwe mnaridhika na waome zenu mtosheke na vile mnavyopewa na waome zenu ndugu zangu katika imani tumwokopeni mwenyezi mungu subhanahu wa taala mwenyezi mungu ni mkali wa kuazibu kwyo haya mambo ndugu zangu katika imani mtu unapokumbuka kifo inakuwa ni sababu ya kurejea kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala inakuwa ni sababu inayopelekea uwe una nafasi ya kusali sala za usiku unasali sala za usiku unamwomba mungu akusamehe madhambi ambayo umeshayatanguliza wallahu rahim mwenyezimungu ni mwingi wa kusamee mwenyezimungu ni mwingi wa huruma du zan katika iman mwenyezimungu subhanawatal atusamee mahambi yetu mwenyzimnguausamemehwaisla neznguatufufue siku ya kiama tukiwa nyuma ya mtume muhamadi s wasaaa nsha llah ونجيس موسى بحناتها لاكي بيننا توتا كوتانا تنكت كيكي بيننا شوكوجه نسيمة صبحناك اللهم بحمدك اشهدوا الله الى الى انت اصغى فيروك واتوبوا الىك صبحنا ربي كربلا انزاتا معي سفون وسلام على المرسلين و الحمد لله رب العالمين وسلام عليكم ورحمة الله و بركات 早くも出ていいで