الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم ينفخ في السور فتأتون أفواجا عباد الله رحمكم الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دوغ كوكتك ايمان دوغ اسلام بعد ياكم الله سبحانه وتعالى نكم تكيا رحمه ناماني كيونغو زويتو نبي محمد صلى الله عليه وسلم pamoja na ahali zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya iama tunamwomba allah subhanahu wataala atujaalie nasi tuyo miongoni mwa hao amina ai yarabaai ndugu zangu katika imai nakuusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu subhanahuwataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani bado tupo tunaendelea kukumbushana kuhusiana na habari za kumwabudu mwenyezi mungu subhanahu wa taala na hasa katika sala za usiku ndugu zangu katika imani katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo ambayo inatakiwa mwislamu ayazingatie na ayafanyie kazi ikiwemo ni masala ya sihatu na lfaragha swihatu na faragha afya pamoja na faragha ambayo mtu alionayo aitumie katika kumridhisha mwenyezi mungu subhanahu wa taala vile anasema mtume salallahu alaihi wasalama katika hadithi ambayo kaipokea ibnu abasi radiallah anhuma hadithi kaitaja imamu lhakim katika mustadrak na vile vile kaitaja shekhu lalbani rahimahullahu katika kitabu chake sahihu ljamii saghiri anasema mtume sal lai wasalam ya kwamba mtume alimwambia bwana mmoja huyu bwana alikuwa anataka mawaidha kutoka kwa mtume salllah alaihi wasallama mtume akamwambia mambo matano akamwambia zingatia mambo matano akamwambia ya kwamba ightanim khamsa qabla khams ightanim khamsa qabla khams shababik qabla haramik wasihatuk qabla sakmuk waghinak kabla fakrik wafaraghik kabla shughulik wahayatika kabla mautik ala mambo matano mambo matano mtumi sal a ala anamwambia huyu kijana ayafanyi na waislam wote kwa ujumla ndugu zangu katika iman aaya mambo matano shababika kabla haramik ujana huyu tulionayo miaka ishirini miaka 3 tumia ujana wako katika kumridhisha mwenyeezimungu subhanahu wataala ujana ndugu zangu katika imani sababu masala ya vijana wametajwa sana ndani ya qurani vijana wametajwa sana ndani ya qurani wametajwa sana katika hadithi za mtume salllah alaii wasaaa ukisoma katika suratilkafi monyezimngwanaelezia si vijana fityatun ni vijana pitajuwandania quran katika hadithi mtumie saah sallam ya mashara shababe man istata minkum lbaa falyatazawaj vijana amba ana wuza kuaowe mtumi sala sallam anaambia vijana ko kijana ndugu katika imani kwa sababu ndio damu inachemka sasa baada ya mtu kubale baada ya mtu kubaleh kama nini msichana baada ya kuvunja ungo sasa damu inachemka sasa hapa nitakiwa sasa kupambana umeshafikia sasa kwenye marhala fulani ukikutana na mwanamke nafsi inapenda ukimwona mwanamume unamtamani ukilala unaota ndoto za mapenzi za nini sasa ndio wakati sasa ujana sasa unaanza kukomaa sasa hiki kipindi tumia ujana wako vizuri ndugu yangu mwislamu shababika kabla haramika ujana wako kabla hujafikia katika umri wa uzee sababu mtu anapofikia katika umri wa uzee mzee anatamani na yeye angerudi kuwa kijana ndio unapokana wazee kwambia la uhai wetu tulipokuwa katika zama kama katika kipindi kama cha kwenu tulikuwa tunafanya mambo ya ajabu mtu anakumbuka anakumbuka mambo ambayo alikuwa akiyafanya katika ujana laita shababi laitashababi ya yauduyauma mtu anatamani ujana urudi ile mambo ambayo alikuwa akifanya ndugu zangu katika imani vijana wenzangu ujana wetu tuutumieni vizuri tuutumieni katika mambo ambayo yanamridhisha mwenyezimungu subhana wataala sio ujana wako unaotumia katika miziki maanaake zama tulizo nazo mtu anakuwa ni nimpiga mziki kizazi kipya kinaitwa kwa ajili ya kupiga mziki mtu anasifika mtaani kwa ajili ya kuzini kijana huyo nguvu zake anazitumia vibaya ndugu zankatika aaetututumie iiasemamm kaia hadith ambao kaokeaami nakahitaja hekhlalbani aimala la tazula adamu abdi yum lqiyama hata yuslu an arbai wa n malihi, malihi min ain ktasabhu wafimanfakahu wan ilmhi madha amila bih siku ya kiyama, mtu kupiga hatua moja kwenda nyingine hakuna mpaka uulizwe maswali manne hayo masoali manne aan umrihi fi ma umri wako umeumaliza vipi Uwe mwenyezi mungu amekujalia umeishi miaka 4 miaka ams miaka stin hii miaka stn umeitumia vipi mpaka malalo amekuja kuchukua nafsi yako je hii miaka stini ambayo umeishi duniani umeitumia katika kumshirikisha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala hii miaka sti hii miaka 4ba ulioishi duniani mpaka mauti yanakukuta umekuwa bado unaendelea na kuwa na, kim, kuwa na kimada kata imani lazima umri mtu waulizwe na mwenyezi mwenyezimungu subhana wtaala je umri wako umeumaliza katika kucheza mpira unacheza mpira unashangiliwa makofya yanapigwa unafurahiwa watu wanakupenda wat, watazamaji na wanawake basi mechi ikimalizika unatembea na wanawake sita wanawake kumi mpaka umefikwa na ukimwi mwenyezi mungu wa ta'ala. Wan fima ujana wako utaulizwa namna gani ulivyoutumia ujana mpaka ukafika katika umri mkubwa ujana wako meutumia vip wa mali aliyokupa mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala gani ulivyoichuma hii mali je kazi yako ulikuwa unaenda pakistani ku, kuleta unga je ulikuwa unafanya biashara ya madea kulevya kwenye nchi za kiarabu nchi za ulaya toulizwa na mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala mali namna gani ulivyoichuma wafii ma anfakahu hiyo mali hiyo baada ya kuipata umeitumia vipi hii mali uliyoipata aliyokupa mwenyezimungu subhanahwa taala je kazi yako wewe ilikuwa ni kubadilisha gesti kila siku na kubadili wanawake kama mtu anavyobadili chakula leo una mwanamke huyu saa nne una mwanamke huyu baada ya dhuhuri una mwanamke huyu laasiru una mwanamke huyu magharibu una mwanamke huyu aisha una mwanamke huyu ukitaka kulala unalala na mwanamke mwingine ndio mali yako ulivyotumia hivyo je mali yako ilikuwa ni kwa ajili ya kudhamini wakina misi misi bongo misi ilala mis tanzania misi arusha ndio alikuwa kazi yako hiyo utaulizwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala wani lmi hi ilmu aliyokupa mwenyezimungu mwenyezi mungu subhanahu wataala wa atakuuliza kutokana na ilmu aliyokupa allah tabaraka wataala namna gadi ulivyoifanyia kazi ya ilmu wewe daktari mwenyezimungu subhanah wa taala amekujaalia umekuwa ni daktari umesoma elimu tofauti ukasoma maradhi ya wakinamama sasa mwanamke anapokuja kwako anaingia ofisini anakuelezea matatizo yake unaanza kumwambia avue nguo hali ya kuwa hali mambo ambayo anakwambia sio lazima avue nguo unaanza kumwambia avue nguo halafu unaanza kumshika kwenye maziwa yake unaanza kumshika sehemu za siri unaanza kumpekua unaanza kumwangalia sehemu ambazo hayoruhusui kumwangalia tulizwa na mwenyezimungu subhanahwataala ataaduuzanu atia mai wanamfanyia makosa mwenyezi mungu subhanawataala wanafanya khiana katika kazi zao za udaktari ndugu zangu katika imanilaakba wallahi hali inatisha ndugu zangu katika man mwanamke mmoja alikuwa na matatizo ndugu zang katika mani muislam matatizo ya tumbo inaetakiwa ende hospitali sasa nchi zetu wallahi ni hatari maradhi ya wakina mama ndio madaktari bingwa ni wanamume hawa wakienda nchi za kiarabu hawapati kazi maradhi ya wakinamama bingwa wale maradhi ni mwanamume na huyu ambaye nasumbuliwa na tumbo ni muislam sasa anaenda hospitali sasa anayefika hospitali daktari ni kafiri daktari ni joni daktari ni paulo sasa daktari anamwambia daktari mwenzake leo ntakiwa tuchezee sehemu za siri za waislam ina lillahi wa wainna ilaihi rajiun ndio hali tulionayo ndugu zao katika imani wake zetu wanapoenda mahospitali wanachezewa na makafiri wanawaingiza vidole ndugu zangu katika imani wanawashika sehemu ambazo hazifai inafikia mtu anasumbuliwa na skio daktari anachukua kile kipima joto unakuta mwanamke wa kiislamu anafungua nguo yake matiti maziwa yanabaki kuwa wazi kile kipima joto anakiweka kwenye ziwa mkono mmoja wa daktari upo na kile kipima joto anaweka kwenye ziwa mkono mwingine anaangalia ziwa kuna gane, mtu na sikio, Tena unafungua nguo aziaua macho anamuuma daktambiaanktandani tk uvue nguo kuna vipimo tunataka kuangalia ili mradi tu aangalie sehemu za siri aifurahishe nafsi yake afahamu ya kwamba ataulizwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala akiwa ni ka, daktari si muislamu akiwa ni mwislamu wote watasimamishwa mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala na wataulizwa kuhusiana na elimu waliopiwa wali na mwenyezi mungu namnagani alivyoifanyia kazi ndugu zangu katika imani jambo la pili mtume salllah alih wasalama alimwambia yule kijana akamwambia wasihatuka abla samok uhai siha yako afya uliyokuwa nayo itumie kabla hujafikwa na maradhi tumie afya yako kabla maradhi haja kufika waghinaka kabla fakrik utajiri wako utumie kabla ufakiri hauja kufika matajiri utajiri ambao allah subhanahu wataala amekupeni rehma ambazo mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala amekuteremshieni zitumieni kabla hizimal hazijaondoka hii mipangya mwenyezimungu subhanawataala mwenyezimngu kujalia huyu anakuwa ni fakiri huyu anakuwa ni maskini huyu anakuwa na maisha ya juu mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala anaenda anapanga wkani watutwkaao fumenyezu ubanawataalaasla a a watu wote ngelikuwa ni matajiri mwenyezimngu watu wote kuwa matajiri basi ufisadi ngekuwa ni mkubwaduniaiowngetoka wapi watengeneze majiko wangetoka wapi angekuwa tabu watengeneza magari wangetoka wapi kila mtu ana pesa atatengeneza nini wakulima nani angekuwa nalima kila mtu ana pesa lakini mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala amepanga haya mambo angalia hata vidole ndugu zangu katika imani havilingani ndivyo watu wa hawalingani duniani sasa hawa matajiri mwenyezimungu subhanahu wa taala utajiri wao wautumie utajiri wao kabla hawajawa maskini ni wengi tunaona mwenyezimungu subhanahu wa taala amewaneemesha halafu baadai wanafilisika wanafilisika mpaka mtu anapita barabarani watu wanaonyeshana wana, wana vidole eh, unaona yule jamaa alikuwa ni tajiri yule sijuyu amemkosea nini mungu yani amefilisika mali zote zimekwisha angalia anavyokuwa anatembea anakuwa anatembea na ndala anakuwa na angalia nguo alizovaa sasa anaanza kuvaa nguo za kuchanika mtu alikuwa akitembea duniani akipita sehemu watu wanasema naam huyu katika matajiri huyu ni tajiri sasa ndugu yangu mwislamu utajiri wako utumie katika mambo ambayo yanamridhisha mwenyezi mungu subhanahu wataala utajiri uliokuwa nao fahamu ya kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala amekuwa zimo ya utajiri na fahamu ya kwamba ndani ya hizo mali ulizo nazo kuna haki za watu kuna haki za maskini kuna haki za mafakiri kuna haki za mayatima kuna haki za wajane kuna haki za wasiojiweza ndani ya hizo mali zako hizo kuna haki za watu sasa hizo haki za watu mwenyezi mungu subhana wa taala zote ameziweka kwako wale wenye haki wakija wapewe haki zao sio mwenye haki yake anakuja maskina akuja kuchukua haki yake unamnyima haki yake unawambia hapana hali si nzuri hali si nzuri mapesa ya yamejaa benki hali si nzuri vipi kwhiyo allah allah ndugu zangu katika imani wale ambao mwenyezi mungu subhanahu wataala amewapa kipato duniani wafahamu ya kwamba ndani ya hicho kipato kuna haki za watu kuna haki za watu shekh inatakiwa utekeleze haki za watu vile vile mtume salllahu alh wasalam akasema wafaraghi kabla shughulika faragha uliokuwa nayo itumie kabla hujabanwa mtu akishabanwa hajiwezi tena faragha uliokuwa nayo itumie katika kumridhisha mwenyezi mungu subhanahu wataala wahayatika kabla motik uhai wako utumie kabla ya kifo akija kukuta afya uliokuwa nayo itumie kabla malakulmoti hajashuka mauti anakuja ghafla ndugu zangu katika imani hii hali tunaishuhudia kila siku mtoto mdogo anazaliwa leo anaishi duniani muda wa masaa haya masaa matatu malakul mauti anakuja anachukua nafsi yake huyu mtoto amefanya nini kamkosea nini mwenyezi mungu subhanahu wataala mpaka mwenyezi mungu amwamrishe malakul mauti aji achomoe nafsi yake ot lakini amepanga allah subhanah wataal mtoto anazaliwa anaishi wiki tano anaishi miezi mitatu anaishi mwaka mmoja miaka mitano anaondoka duniani hana dhambi hata hii hata moja mwenyezimungu subhanawataala anamchukua mimi nawewe tuna madhambi kemkem mimi na wewe tunamkosea tuna mwenyezi mungu usiku na mchana kwa sababu gani haturejei kwa allah subhanahuwataala kwa sababu gani ndugu zangu katika imani uhai tulionao hatutumii kable a kifwa kija tukuta turi jeenika mnyezimungu ndugu zangu katika imani Turijenu kwa mwenyezi mungu ndugu zangu katika imani uhai wa dunia hauna lolote wetu mtumwetu muhammadin sallaalawasalama akaipigie nafsi yake mfano wake yena hiye dunia akasema mali wa lidunia ma ana fi dunya illa karakibun istadalla tahta shajara thumma raha watarakaha au kama qala salllah alih wasalam mfano wangu mimi duniani ni mfano wa mtu ambaye amepanda kipando chake kama ni farasi kama ni ngamia kama ni nyumbu kama ni punda alafu akafika si chini ya mti juani kali ametembea akakutana na mti kuna kivuli akakaa pale anapumzika baada ya muda uchovu umemalizika anaendelea na safari yake anaacha kile kivuli pale ndiyo mtu ndani ya hii dunia ndugu zangu katika imani mtu asijidanganyi kwamba wewe ni rahisi mungu subhanahu wataala amekujaalia umekuwa ni rahisi unawaongoza watu unafanya dhulma huyu piga huyu ua huyu funga huyu dhulumu uyu taifisha mali zake hapana ndugu zangu katika imani tumie urahisi wako katika mambo ambayo yanamridhisha mwenyezimungu subhanahu wa taala hadi ifikie wakati umemaliza urahisi kila mtu anabaki anakutaja kutaja kwa herisema e, kwa kweli e, mwaka fulani tulikuwa na rahisi fulani e, mwenyezimungu ampe kila la kheri alikuwa ni mpole alikuwa na huruma iais kila sifa mbaya anasifika rahisi nazo ni mwizi malaya ni dhwalimu rushwa kwake anaua watu anatesa watu anafunga watu bila sababu ana mali za umma anajikusanyia yeye anajikus, yeye anazikusanya pamoja na familia yake na wale wapambe wenzake ndugu zangu rejeeni kwa mwenyezimungu subhanahu wa taala hivi vyoo vya kidunia ni vyoo vya kupita vyoo vya kupita waziri tumia vizuri, vizuri cheo chako cha uwaziri tumia vizuri cheo chako cha uwaziri sio kwamba wewe una, una nafasi kubwa serikalini basi unaenda unachukua ardhi nzima mji mzima unakuwa ni wakwako Hey, na ukilala unalala sehemu dogo tu haujatumia vizuri cheo chako umepata kazi serikalini upo katika ngazi ya juu wewe ni una nafasi kubwa katika, katika sekta ya polisi seksi ya wanajeshi una, una, upo katika hali kubwa una nyota za ajabu ajabu cha uchako, uyupiga, uyu uwa, nini cha chako a katika, katika mambo ambayo yanasaidia mtu au yanasali sali ya usiku alhirsu ala naumi mubakira mtu kulala mapema ndugu zangu katika imani ni mambo ambayo yanapelekea mtu kuwa taamka na kusali sala za usiku na ndio maana mtume salllahu alaihi wasalama kama ilivyokuja katika hadithi ya bukhari na muslim hadithi ya abi burza mtume saaa salam alikuwa anakataza mazungumzo baada ya sala ya isha alikuwa na kata za mtume saa sallam mtu akimaliza kusali sala ya isha basi anaelekea nyumbani kwake hamna tena kukaa kwenye magengi ya kahawa mpaka saa saba usiku hapana umemaliza sala ya isha unaelekea nyumbani ukimaliza kula basi unajiandaa na kulala ili nini ili baadaye mke usali sala za usiku ziida kazini umerudi umekula umefanya nini mambo yote umefanya sasa usiku unamshukuru mwenyezimungu subhanawataala kutokana na neema mbalimbali alizokuneemesha allahtaba wtaa haya ni baadhi ya mambo ambayo mwanadamu akiyafanya kwa idhni ya mwenyezimungu subhanah wataala itakuwa ni sababu au ni muinati ni vitu ambavyo vitamsaidia ili yasali sala ya usiku ndugu zangu katika imani hasa ili swala la kulala mapema kulala mapema ndugu zangu katika imani kwa sababu kilala mapema utaamka katikati ya usiku ukiamka unaenda kutawadha unasali japo rakaa mbili unasali japo rakaa moja kwa ajili ya allah subhanahu wataala sio mwislam unalala saa saba usiku unalala saa nane usiku kwa sababu ga unalala saa nane usiku umelala saa nane usiku ulikopo unaangalia picha mwislamu kesha unaangalia esi picha za seksi picha za mapenzi mwislamu unatua macho hivi kabisa ii kimalizika unaweka nyingine la haula wala uwatallabilla angalia huu muda waislamu unapoteza muislamu umekesha unaangalia mechi dakika tsn huchoki lakini kwenye mawaidha nnishee fulani kila siku huyo mtu hataki kusikiliza hata neno la allah subhana wataala ndugu zangu katika imani mwenyezimgu atusamie madhambi yetu mwenyezimngu atupe kila la kheri mwenyezimngu atufisha aliokuwa ni waislamu mwenyezimngu atujaalie tuendelee na kusali sala za usiku mwenyezi mungu alainishe mioyo yetu tuwepesi aaaaaeeeinu aupeafaa n aaauwaetu muhaad sal wasaaa insha alla mwenyezimungu subhanawataaa akipenda tutakutana tena katia kipindi kinachokua nasema subhanakallahuma bihamdi أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته