الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم الدين أما بعد إخواني في الله أوصيكم نَفْسِي بتقوى الله فقد فاز المتقون دق كإيمان كتك إيمان بعد الله سبحانه وتعالى نكم تكي رِحْمَنَا مَنِكِ كيونغوزو ويتو نتومي نبي محمد صلى الله عليه وسلم فمجانا أهل زاكي نمسو na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika sala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na nahaswa katika masala ya sala ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikuwa tukikumbushana mambo mbalimbali mambo ambayo yanahusiana na faida ambazo zinapatikana ndani ya sala ya jamaa ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana mengi kuhusiana na faida za sala ya jamaa ndugu zangu katika imani na leo insha allah mwenyezi mungu subhanahu wataala akituwafikisha tutaendelea vile vile kukumbushana faida nyingine ambazo zinapatikana ndani ya sala ya jamaa ndugu zangu katika imani katika faida hizo ndugu zangu katika imani ni taalimu ljahil katika sala ya jamaa miongoni mwa faida zake ni kufundishwa yule ambaye hajui hii ni faida ndugu zangu katika imani inapatikana pale mwislam anakuwa na tabia anakuwa na utaratibu wa kwenda kusali sala ya jamaa mskitini ndugu zangu katika imani faida yake nini taalimu ljahil kumfundisha yule ambaye hajui kwa sababu msikitini sio kwamba wote wanaosali wanafahamu mambo ya swala ndugu zao katika imani sasa wewe ambaye unafahamu upo msikitini utapomwona ndugu yako amekosea basi unamwambia unamwambia unamkumbusha unamwelekeza hii ni faida inayopatikana ndugu zao katika imani katika swala ya jamaa لان كثير من الناس يستفيد مما شرع مما شرع في الصلاه بواسطه صلاه الجماعه ويس ويسمع القراءه في الجهريه فيستفيد ويتعلم ويسمع اذكار ادبار الصلوات فيحفظها ويقضي بالامام ومن بجانبه وأمامه فيتعلم احكام الصلاه ويتعلم الجاهل من العالم من العالم hii ni faida dugu za katika imani ya umuhimu wa sala ya jamaa kwa sababu wengi miongoni mwa watu ndugu za katika imani wanapata faida ndani ya sala mtu anapokwenda muskitini anapata faida faida anaepata vipi kutokana na wasithwa wa ile jamaa ile ambayo ameenda kusali ima atapata faida kwa mtu ambaye uko mbele yake au mtu ambae iko nyuma yake au mtu ambae ipo kuliani kwake au mtu ambae po kushotoni kwake atasikia mwenzake anasoma urani anasikiliza atasikia mwenzake anasoma anasikiliza faida inapatikana adhkari anasikilizaakini kama unasalia nyumbani peke yako faida zangu mtu anajifundisha ahkamu mbalimbali mambo mbalimbali ya dini yake ya kiislam kwa hiyo wayatalamu ljahilu min alali mtu ambaye hajui anajifundisha anapata faida kwa yule ambaye ni mjuzi mtu ameshukua mashafu muskitini anasoma anasoma zule sura fupifupi qul fupi, wallahu ahad labda kuna aya mbaye likua inakutatiza au kalima ulikuwa unaitamka vibaya sasa unaposikia mwenzako ameitamka vizuri unajua ah, kumbe hapa unajuaumbe nakosea uanakosea nio ni nasema hivi kwaiyo mtu kile kisumu chako unaku nakisahhisha na, na vilevile adhkari ndugu zao katika imani baada ya sala kwahiyo mtu unaposali na mwenzako baada ya salamu unajua anasema adhkari fulani aaabaada yakusema safirllah nasema llahuma nt salam waminka salam tabaraktaalalam apa ahil ameshapata faida kutoka kwa alim kwa ambaye hajui amejifunza kwa yule ambaye anajua hii nifaida aala na aamaa ndgu zangu katiaiman katika faida nyingine inayopatikana katika sala za jamaa tasjii lmtahalufu ani ljamaa yule mtu ambaye ana tabia ya kufanya tahaluf yani ya kuacha kuja kusali sala ya jamaa sasa watu wanapokuwa watu wanakuwa wanasalijaatwanamshejeisha wanamuhimiza kiasi fulani aachane na tabia kusali peke yake abadilishe mfumo wa wakua anasali jamaa pamoja na wenzake hii ni miongoni mwa faida ndugu katika katka kwa hiyo yule mtu ambaye ni mutakhalifu an salati ljamaa anapoona zumra kundi kubwa la watu linaenda kusali jamaa kwa kweli anajisikia vibaya y kusalia nyumbani anajihimiza na yeye anakuwa anaenda kusali sala ya jamaa lakini ikiwa watu wote watakuwa anasalia majumbani kwa sababu gani misikiti inajengwa Gani kwa sababu ganimiskiti inajengwa ndugu za katka mani intukuwa miskiti iimarishwe mwenyezimungu subhanah wataala anasema katika surati tauba inama yaamuru masajida llahi man amana billah wale ambao wanaimarisha miskiti ya mwenyezi mungu ni wale ambao wenye kumwamini mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kuiimarisha miskiti ndugu zao katika imani ipo aina tofauti tofauti kuna kunakuimarisha misikiti kwa ajili ya kuisafisha hii naisaba nikumarisha misikiti kuna kuimarisha misikiti kuipaka rangi misikiti wana rangi nzuri hiinikuimarisha misikiti kuna kuimarisha misikiti kuijenga katika hali nzuri katika ubora wa kisasa hii ni kuimarisha misikiti lakini na kubwa zaidi kuimarisha misikiti ni watu kwenda kusali sala za jamaa ndani ya misikiti ndugu zangu katika imani Hili ni jambo kubwa sana ndugu zangu katika imani jambo lingine ndugu zangu katika imani miongoni mwa faida zinazopatikana katika sala ya jamaa taawidu lummat lislamiya ala lijtimai wa adami umma wa kiislam kuzowesha kuwa katika kitu kimoja na kuto kufarikiana ndugu zang katika imani ni kwamba sala ya jamaa tunakuwa na imamu mmoja sote tunafunga mikono baada ya takbira ya imam sote tunaenda rukuu baada ya takbira ya imam sote tunatoka rukuu baada ya imam kusema samillanhamida sote tunatoa salamu baada ya imamukutoa salamu umma unajengwa kuwa kitu kimoja ndugu zangu katika imani na kuto kufarikiana kuto kutengana kuwa na ahzabe na makundi makundi ndugu zangu katika imani huyu amesalia nyumbani kwake huyu amesalia sokoni kwake huyu amesalia barabarani huyu ni, ni, ni mvuvi amesalia ziwani ah, mskitini ni watu wawili tu mskiti mkubwa kwa kweli haipendezi ndugu zangu katika imani lakini watu muda wa sala umefika mtu anaacha shughuli zake anasimamisha anaenda kumwabudu mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala watu wanakuwa kitu kimoja kwa kweli ndugu zangu katika imani hii inaleta picha nzuri ndugu zangu katika imani jambo lingine miongoni mwa faida za sala ya jamaa tawidu linsan dhabtu nafs sala ya jamaa inamwezesha mwanadamu kuithibiti nafsi yake kuimiliki nafsi yake muda wa sala unapofika mtu kama ni duka lako unafunga kama ni biashara yako unaacha unaenda kusali nafsi unakuwa unaizoesha kitu fulani unaizowesha mambo ya kheri ndugu zangu katika imani sasa na nafsi utapokuwa unaimiliki basi fahamu ya kwamba umefaulu umefaulu ndugu yangu mwislamu ukiimiliki nafsi yako umefaulu lakini nafsi ikikumiliki basi umeengamia ab kwaiyo duniani tunapoishi watu wapo namna mbili kutokana na nafsi zao kuna wale ambao wanazimiliki nafsi zao hawa wamefaulu kuna wale ambao nafsi zina wamiliki a wamekula khasara duk sasa inatakiwa mwislamu uwe na uwezo wa kuimiliki nafsi yako utaishi vizuri hutakuwa na matatizo chuki bughda husda utaondoa ndani ya nafsi yako kwa sababu gani kwa sababu nafsi yako unaimiliki lakini ikiwa nafsi na kumiliki nafsi itakuwa na chuki itakuwa na boda itakuwa na husda roho mbaya roho chafu utakuwa mkatili utakuwa huna huruma huna mapenzi sifa zote mbaya utakuwa nazo kwa sababu gani kwa sababu nafsi inakumiliki inavyotaka ndugu zangu katika imani kwa hiyo mtu anaimiliki nafsi yake pale imamu anafunga sala kwahiyo mtu anajua hapana mimi siwezi nikafunga sala kabla ya imamu kwahio anamsubiri imamu akishafunga sala ndio na naye anafunga sala baada ya ma tofauti na wale wengine ambao nafsi zao zinawamiliki ye ndani ya sala anakuwa namtangulia imam nduguzanahaya Tunay- mambo tunayaona ndani ya sala zetu mana ke unashanga bona huyu anasaliivy araka haraka anamtangulia imamu wake kwa sababu gani e, ni kwa sababu huyu anaendeshwa na nafsi yake huyu nafsi yake ndio inayommiliki ndiyo inayo maana anakuwa anamtangulia imamu katika mambo ya swala ndugu zangu katika imani na mtu ambaye nafsi yake ina miliki basi ndio huwa anapigiwa mfano wa mwumbu mabaya duniani kwamba fulani afulani hafai yule usimwazime pesa yako kwa sababu, sababu nafsi yake ndio hatukurejesheatleshida anakwambia zile pesa asnnda kwa fulani mwambia kuwazime pesa akishakupa tusimrejeshei tena nafsi yake ndio na aal lakini kama mtu anaimiliki nafsi anapoenda kwa fulani akiifanya mkopo basi nafsi inakuwa na inamsuta mara kwa mara amana ya watu jitahidi chini juu katika muda mliokubaliana amana abaye, yake ni nafsi ndugu zangu katika, katika imani miongoni mwa faida ambazo zinapatikana katika sala ya jamaa istisharulmuslim wukufahu fi safu ljihadi muislamu kule kuwa na istishari anakuwa na hisia fulani anakuwa na hisi ya kwamba tupo ndani ya safu kama tupo ndani ya jihadi anahisi ya kwamba tupo ndani ya jihadi ndugu zako katika imani mwenyezi mungu anasema katika surati safu Ayan ya kwamba in llaha yuhibu aladhina yuqatiluna fi sabilihi swafa kaanhm bunianu marsus mwenyezimungu subhanahu wataala hupenda wale ambao yuqatiluna fi sabilihi wanapigana katika njia ya mwenyezimungu subhanahu wa taala swafan wakiwa wamejipanga wakiwa kwenye mustari wakiwa na indhibat kaanahum bunyanum marsusu namna anavyopigana jihadi yaani umejipanga utafikiri ni tofari namna zilivyopangwa kwenye, kwenye ukuta wa nyumba zipo madhubuti kabisa inafuata hii tofari ikimalizika hii nakuja tofari nyingine zimejipanga mustari umenyooka juo vilevile katika sala ndugu zangu katika imani watu mmejipanga safu ya kwanza safu ya pili safu ya tatu safu ya ngapi imamu yuko mbele watu mejipanga sawa bara, barabara imamu wakitoa takbira baada ya takbira ya imamu ndi watu wengine wote wanafuata takbira ya imamu imamu wakiinuka watu wengine wote wanainuka imamu akitua wa salamu watu wengine wote ndonatua salamu yaani ni indibati indhibati ni kutokana na nini ni kutokana na umuhimu wa sala ya jamaa ndugu zangu katika imani na faida inayopatikana katika sala ya jamaa vile vile ndugu zangu katika imani ndani ya sala ya jamaa miongoni mwa faida zake shuuru lmuslimina bilmusawat watahdhimu lfawariki lijtimaiya katika faida kubwa ya sala ya ndugu zangu katika imani yaani muislam anahisi ya kwamba hakuna tofauti watu wote wako sawa ndani ya sala inatakiwa usawa musawati usawa watahthimu lfawariki ijtimaia na kuondoa ule ubaguzi wa kijamii unauondoa ndani ya sala iasalahakuna hivyonduguzaka kasabugani lianahm yjtamuna fi lmasjid watu wote wamejikusanyamuskitini aghna nas bijambi afkar nas tajiri wakupindukia anasali nyuma, wa fa- nyuma ya fairi wa ambaye yani ni fairi biman al- ni maskini bimana alkalima lakini huyu fairi ambaye haliyaki ni mbaya sana anasimama mbele ya tajiri mbele ya bilionea anasimama mbele yake wote wako pamoja hiv katika sala angalia huu musaawatu sio kwamba kuna msikiti wa matajiri peke yao hamna sio kwamba kuna msikiti wa mabilionea tu watu wengine waruhusiwi kenda kusali hapana au kuna msikiti ni kwa ajili ya mafakiri peke yao hapana watu wote mafakiri matajiri wote wanasaa walamiri ila jambi lmamur kiongozi amiri yule ambaye kazi yake ni kuamrisha watu lakini anasimama anasali pembeni ya wale ambao ni watekelezaji bosi anasali pembeni ya mfanyakazi wake huu ni uadilifu ndugu zangu katika imani unapatikana ndani ya sala ndugu zangu katika imani walhakimu ila jambi lmahkum vile vile hakim anasimama mbele ya mwenzake hapa wsaghiri ila jambi kabir mtoto mdogo anasimama mbele ya mtoto mkubwa hizi ni faida ndugu zagu katika imani zinapatikana ndani ya sala ya jamaa kwa hiyo unakuta mtu ndani ya sala anaona kwamba ah, kwambakumbe watu wote ni sawasawa watu wote ni sawa, sawa. ndani ya sala saladoguzak hakuna tofauti hii safu ya kwanza ni safu ya matajiri tu hii safu ya pili ni safu ya maraisi hii safu ya tatu ni safu ya maamiri hii safu ya nne ni safu ya mawaziri hapana aui safu ni safu ya mashekhe tu daniya sala amna hivo imani sasa sala watu wote wanapokuwa wanasali pamoja ndani ya safa moja umekutwa watu hapo tofauti tofauti raisi amesimama hapo waziri kasimama hapa mfalme kasimama hapa wachini ya mfalme uko pembeni tajiri yuko hapa maskini yupo hapa fakiri yupo hapa yatima yuko hapa mzee kongwe yupo hapo huu ndio musawatu ndugu za katika imani unapatikana ndani ya sala vile vile ndugu za katika imani miongoni mwa faida za sala ya jamaa tafakudu ahwali lfuqara waalmarda walmutahawinina bisalati miongoni mwa faida kubwa kubwa za sala ya jamaa ndugu zangu katika imani ni kuchunguza kuangalia hali za mafakiri hali za maskini wagonjwa wale ambao wana tabia ya kuacha sala mnapokuwa mnasali jamaa haya mambo yanachunguzwa ndugu zangu katika imani haya mambo yanachunguzwa ndugu zangu katika imani faina lnasa idha raau linsana yalbasu thiyaba balia watabduu aalaihi alamati ljuu rahimuhu waahsanuu ilaihi watu watapokuwa wanasali sala ya jamaa wakimwona mtu ambaye amevaa nguo ambazo zimekwisha nguo za kuchanika chanika ndio amekuja nazo muskitini yule tajiri ambaye nayeye amekuja kusali sala ya jamaa anapoona ile hali kwa ndugu yake umwislamu atasema kweli huyu ndugu yangu ana shida ntakiwa nimuite nimpe pesa au nimpeleke dukani au sokoni akanunue nguo ambazo ni nzuri kwa sababu gani umeiona hii hali tajiri ni kwa sababu umeenda kusali sala ya jamaa <coughs> vile, vile ndugu zako katika imani unamwona mwenzako alama ya njaa inaonekana yaani ukimwangalia unaona kwa kweli huyu ana njaa asabuyi ambaye mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala amekujalia chochote unaingiza mkono mfukoni halafu unatoa chochote unampa ndugu yako hii ni hali ambayo unaiona mwislamu ukiwa umeenda kusalsala ya jamaa watu kama hawa wana, wanafanyiwa wema lakini hiyi hali hawezi kajulikana mpaka mtu aende kusali sala ya jamaa moskitini nduku zangu katika imani vilevile vile. katika sala ya jamaa mgonjwa ah, bwona mzee fulani hatumwoni siku ya pili ah, ah. si kawaida yake mara kwa mara yeye safu yake ni safu ya kwanza lakini jana na leo hatujamwona kundi linaondoka mskitini linaenda kwa mzee fulani kumbi mzee fulani ni mgonjwa nyumbani au kalazo hospitali ugonjwa umemzidia ghafla umemjia ghafla watu wanajua hali yake kwa sababu gani kwa sababu walikuwa nahudhuria sala ya jamaa ndugu zangu katika imani afu katika sala ya jamaa kuna, kuna, kuna taawun ala lbiri watakwa watu wanasaidizana mambo mbalimbali kuna wale ambao wasafiri wamepungukiwa ndani ya safari yao inatakiwa msaada wa kimali sasa matangazo muskitini waislam kuna ndugu wetu mislam amepungukiwa kiasi fulani cha pesa sawey ambaye mwenyezimungu subhana wataala amekujalia uwezo unapokuwa unasali sala ya jamaa unasikia ile matangazo unasaidia katika lile jambo vilevile ndugu zao katika imani miongoni mwa umuhimu wa sala ya jamaa isishiaru akhiru hadhi lumati bima kana alaihi awaluha hu umma wa mwisho zama tulizo nazo watu wanavuta hisia wanajua hali ambayo walikuwa nayo masahaba wa mtume muhammadin lwsalama wa wakiwa nyuma ya yamtu, mtume alaihi wsalama yani mnajifananisha kama nyinyi ndio masahaba wa mtume salwsalam na imamu anachukua nafasi ya, na, ya nabii muhammadin slhlii wasalama mnaishi katika zilezile zama imamu akitua mawaidha ni kama amechukua nafasi ya mtume salal wasalama anawakumbusha watu mambo ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala mambo ambayo yatawasaidia watu duniani na kesho wakhera e uuzatia imani ijtimai lmuslimina fi lmasjidi raghibina fi ma inda llahi min asbabi nuzuli lbarakati katika sala ya jamaa waislam wamekusanyika muskitini wanataraji wanakuwa na mapenzi ya kupata thawabu kutoka kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala na baraka kutoka kwa ku allah subhanahu wataala zinawateremkia watu ambao wako ndani ya sala ndugu zangu katika imani wale ambao wanasali sala ya jamaa vilevile ndugu zangu katika imani faidya salaya jamaa yzidu nashatu lmuslim fayzdadu amaluhu indma yushahidu ahlu nashatu fi libada wa hadha fihi faidatn adhima mtu anaona watu wanavyosali sala ya jamaa muislam anapoona kundi linasali sala ya jamaa anakuwana nashatu Aha, mimi skaitena nyumbani mimi sisalitena nyumbani angalie likundi lot linasalisalajamaa na watoto wadogowadogo wanaeda kusalisalaamaa mimi mtu mzimanasalia nyumbani nakuasasa na tabia ama a ya wanawakeaaa halisinzuri wa adhbilahi minashitaniraim mwenyezimungu nakumba mwenyezimungu sanaaafu mionguni mwa faida yasala ya jamaa ndugu za kaama tdaufu lhasanat waydhmu thawabu na a nakua meng uznaaa hawabu zinakuwa ni nyingi kwa ul ambaendasasaaaaajtimai uslimina fi auatimuayana urabihm alalmuhafadha lalauat waislam kukaa kukutana sehemu moja katika wakati maalum hii nampelekea mwislam anakuwa anajua namna ya kupangilia wa muda wake anaua mimi nafanya shughuli zangu lakini muda fulani ukifika inatakiwa sehemu fulani takmshafikashm anakuwa anaishi katika hali ya mpangilio ndugu zan katika iman ayaminoafad ambayohizi ni miongoni mwa faida ambazo zinapatikana katika sala ya jamaa ndugu zankatka imani mwenyezimungu subhanahwataala atuwafikishe na atujalie السياج قصى الصلة يا جماعة من يزمت بكل الأخير من أطول بشنك إلى شاري الله نسينا سبحانك اللهم وبحمدك أشهد اللَّهِ لا إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب وسلام العالمين والسلام عليكم ورحمة الله