الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء وإمام المرسلين سيدنا محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم بإحسان الى يوم الدين اما بعد iwani fi llh wa wnfsi bitaua allah faqad faza almutaun ndugu zangu katika iman baada ya kumshukuru allah subhanahu wa taala na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabi muhammadin wsalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika iman na kuhusieni pamoja na kuyihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikuwa tukikumbushana faida zinazopatikana ndani ya sala ya jamaa ndugu zangu katika imani ii na leo insha allah mungu subhanahu wataala akipenda tutakumbushana fadlu salati ljamaa ubora wa sala ya jamaa kile kipindi cha nyuma ilikuwa ni faida zinazopatikana ndani ya sala ya jamaa lakini leo insha allah tutakumbushana fadhlu ubora wa sala ya jamaa hivi mwislam anatoka nyumbani kwake anaacha ikiwa ni sala ya alfajeri anaacha usingizi wake anaacha mke wake shuka lake analiacha ile baridi ile anakubali alafu anaenda kusali muskitini au vipindi vya kawaida adhuhuri amesimamisha kazi zake duka lake amefunga anaenda kusali kitu gani anapata mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ni fadhula gani ambazo mwenyezi mungu subhanau wataala amemwandalia yule ambaye anasali sala ya jamaa ndugu za katika imani tutaona je hizi fadhila zinarejea kwa mwenyezi mungu au maslahi ya hizi sala za jamaa ubora wake unarejea kwako wewe mwenye kusali ndugu yangu mwislamu ndugu zangu katika imani fadhla ya salati ljamaa kathira ubora wa sala ya jamaa fadhila zake ni kubwa ni nyingi sana laiti tukianza kuzichunguza hatuwezi tukazimaliza lakini tutakumbushana baadhi ya nukta nukta baadhi ya mambo ndugu zangu katika imani jambo la kwanza miongoni mwa fadla za solatu ljamaa salatu ljamaa bisabi waishirina ala salati fardi angalia huu bora nduku zangu katika imani sale ya jamaa ina ubora mkubwa na ina shinda zaidi kuliko mtu kusali peke yake yaani daraja ishirini na saba allahu akbar daraja ishirini na saba sale a jamaa agalia hu ubora ndukusakatukaiman falmusallima jamaa yahsulu lahu min solati aljamaa mthl ari slati lfardi bi7 daraja aau mara yule mtu ambaye anasali sala ya jamaa ni tofauti na yule anayesali peke yake kwa mara isirsaba na hii ni hadithi ambayo kaitaja mtumi salllah alai wasalama katika hadithi abdullah bni umar raillahu anhuma أن رسول الله صلى الله عليه وسلم قال صلاة الجماعة تفضل صلاة الفرد بسبع وعشرين درجة وفي لفظ مسلم صلاة الجماعة أفضل من صلاة الفرد بسبع وعشرين درجة وفي لفظ له صلاة الرجل في جماعة تزيد على صلاته وحده سبع وعشرين الله أكبر hi hadithi ndugu zangu katika imani kaipokea imamu bukhari na imamu muslim anasema mtume sala llahu alaihi wasalama ubora wa salah ya jamaa unashinda ubora wa mtu kusali peke yake bisabi wa ishiri na daraja daraja ishirini na sabaaakb mtu anasali peke yake yepo mwenyewe ndo anasali na huyo ambaye wanasali ni makundi msikitini wanasali jamaa ha wanapata ishirini na saba huyo anapata ngapi katika zao huyu ubora huyu laiti unaambiwa kwamba ukisali peke yako unapata shilingi elfu moja lakini ukienda kusali jamaa unapata shilingi elfu ishirini na saba utachagua wapi ndugu yangu mislam billahi aleik utaenda kusalia wapi utasalia nyumbani upate elfu moja au utaenda kule kwenye elfu ishirini na saba hata yule ambaye hana akili hatakubali kupata elfu moja atakubali kupata elfu ishirini na saba ndugu zangu katika imani fadhulo ya pili miongoni mwa fadhlo za salatu ljamaa ndugu zangu katika imani yasimu llahu bisalati maa ljamaa min lshaitani mwenyezi mungu subhanahu wataala yule ambaye anadumu katika sala ya jamaa allah anamuhifadhi anamlinda kutokana na mashaitani ndugu zangu أنا سمم صلى الله عليه وسلم كتك حديث معاذ بن جبل رضي الله عنه وأرضاه كتك قوم صلى الله عليه وسلم أنا إن الشيطان ذئب للإنسان كذئب الغنم يأخذ الشاة القاسية والناحية وإياكم والشعاب وعليكم بالجماعة وعليكم بالجماعة والعامة الله أكبر إن إيه كتك حديث يا معاذ بن جبل كتك حديث رضي الله عنه أرضاه أنا سيما سميت رسول الله صلى الله عليه وسلم يقول ما من ثلاثة في قرية ولا بدو لا تقام فيهم الصلاة إلا قد استحوذ عليهم الشيطان فعليكم بالجماعة فإنما يأكل الذئب من الغنم القاسية. الله أكبر الله أكبر أنقليه مهم وصلاة جمال لغيانه مسلم كتك حديث يا مواذي بن جبل رضي الله عنه أن سمع صلى الله عليه وسلم يا قوام با. شيطاني ذئب للإنسان شيطاني ni sawasawa na mbwa mwitu wa mwanadamu mbwa mwitu anajulikana dhiibu ukali wake huyu dhibu mbwa mitu miongoni mwa sifa zake mbwa mwitu zizi la mbuzi watu mtu anapokuwa ameenda kuchunga mbuzi mbuzi zinaenda sasa ile mbuzi ambayo inajitenga basi mbwa mwitu akija anaipitia ile mitu, In ma, mitu. mbuzi mbwa mwitu yakhudhu shatu lkasiya hii ni miongoni a mwa sifa za mbwa mwitu yule mbuzi ambaye amejitenga basi mbwamwitu anampitia lakini mbuzi nkiwa ni kundi pamoja hivi basi mbwa mwitu hawezi akaja akachukua eti anachukua mbuzi kutoka katika yele majumuu huu ni mfano ambao mtume alaihi sw anatupigia kuhusiana na umuhimu wa sala ya jamaa ubora wa sala ya jamaa ndugu zangu katika imani kwamba watu wanapokuwa kitu kimoja wanasali jamaa lao ni moja shia kujakuwavuruga ug lakii watu unapokua ni makundi makundi huyo anasalia hapa huyo anasalia nyumbani kwake sheiani ni rahisi kuwavuruga na kuwachezea ndugu zangu katika hadithi abu darda ria anasema mtume sall wsalam ya kwamba watu watatu wanapokuwa kwenye kijiji halafu hawasimamishi sala illa kad stahwadh alihim lshaitan hao wamezungukwa wamekisha tekwa na mashaitani shaitani amesha zunguka hicho kijiji watu watatu po kwenye kijiji hawasali jamaa sheitani amesha zunguka hicho kijiji mtume saa salam akasema faalaikum biljamaa allah allah kusiana na ya jamaa fainama yaakulu ldhibu min alghanami alkasia mbwa kila siku huwa anamla huwa anamtafuta yule kondoo yule mbuzi ambaye amejitenga na wenzake ndio mbwa anampitia kwa mtu anapokuwa ana tabia kusali peke yake huyu ni hatari wakati wote sheitani anaweza akaja akamchezea ndugu zangu katika imani fadla ya tatu miongoni mwa fadhla za sala ya jamaa ndugu zangu katika imani yazidu fadhlu solatu maa ljamaa biziadat adada lmusalina ile sala ya jamaa malipo yake yanakuwa ni makubwa kutokana na wingi wa wale wenye kusali ile sala ya jamaa yenyewe anasema mtume salwasaa katika haditha ya أبي بن كابي رضي الله عنه أرضاه حديث ديفو كاجا فقال قسيمة صلى الله عليه وسلم إن صلاة الرجل مع الرجل أزكى من صلاته وحده وصلاته مع الرجلين أزكى من صلاته مع الرجل وما كثر فهو أحب إلى الله عز وجل الله أكبر ndugu zangu katika imani hadithi ambayo tumeitaja hadithi ya muadhibun jabal ni hadithi ambayo kaitaja imamu ahmad katika musnadi wake na vile vile hadithi ya abi darda ni hadii ambayo kaitaja imamu abu daud na mamasai namam ahmadi na hi ahmad, hadithi ya ubaya bun kabi ni hadii ambayo kaitaja vile vile alimamu abu daud nimamu na nasai katika sunani zao anasema mtume sallahlaii wasaama ya kwamba al ina salat so rrajulu ma rrajuli mtu kusali pamoja na mtu yani wakasali watu wawili, watu wawili wakasali pamoja azka min salatihi wahda sala ya watu wawili ni bora kuliko sala ya mtu mmoja na wasalatu marajulaini azka min salati marajulin na mtu kusali na watu wawili wengine kwa maana yeye anasali na watu wengine wawili inakuwa watu watatu ni bora kuliko kusali na sala ya watu wawili kasemamtume s namna watu wanavyokuwa wengi ndio inakuwa ni bora zaidi mbele ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala jamaa inapokuwa ya watu mia ni bora kuliko jamaa ya watu watano jamaa ya watu mia tano ni bora kuliko jamaa ya watu mia moja ni kwamba nawali ambao wamesalile jamaa ya watu wengi za zinakua nyingi sana ndugu zangu katika imani angalia jamaa inayopatikana katika mji wa makatalmukarama mamilioni ya watu sasa wewe unaacha kus, kuja kusali jamaa makka halafu unasalia funduku unasalia hotelini katika nyumba mliofikia we ndio nakua unasalia hapo hutaki kwenda kusalia muskitini sio khasara hii ndugu zankatia ma mtu umetoka nyumbani umefunga safari unaelekea makka ima ni kwa ajili ya ibada ya hija au kwa ajili ya ibada ya umra sasa unaacha kwenda kusalia muskitini we kazi yako naku nasalia ndani sio khasara hii ndugu zan katika ma au umefanya ziara umeenda kwa mtume salallahualawasalama umeenda kuzuru masjid masjidnabawi madinatal munawara unaacha kwenda kusalia muskitini na ile jamaa ya madina ni jamaa kubwa ya watu wengi o unakuwa unasalia funduk unakuwa unasalia hotelini mwako ni khasara hii ndugu zangu katika imani vile vile katika miji yetu katika nchi zetu katika mikoa yetu mwislamu unaacha kwenda kusalisela y jamaa unasalia nyumbani kwako unauhu huna udhuru una wa kisheria huna udhuru wowote ule unaokupelekea uache kwenda kusalia muskitini usalie nyumbani jitahidi ndugu yangu mwislamu usiipotezi hii fursa ya kwenda kusalia musikitini jamaa inavyokuwa kubwa ndio thawabu ndio ubora unakuwa ni mkubwa katika ile sala ndugu zangu katika imani faida ya nne inayopatikana katika e, fadlu ubora wanne unaopatikana katika sala ya jamaa ndugu zangu katika imani baraatu min anari wa baratu min alnifaqi lman sala lilah ai yuman fi jamaa yudriku takbirat lihram faida bl mtu anapata baraatu min anari mwenyezimungu subhana wa taala anamtenga kabisa anamwepusha na moto wa jahannama moto wa jahannama upo huku ye yupo huku ye na moto wa jahannama buda almashrikaini na mwenyezi mungu subhanahu wataala anamuepusha na sifa ya unafiki katika orodhi wa unafiki hayumo ndugu zake katika imani kwa mtu gani yule atakayesali siku arbaini لمن صلى لله أربعين يوما في جماعة يدرك تكبيرة الإحرام أنا صلي سيكو أربعين كو جماعة ألاف أنا واهي أنا ديريكي تكبيرة إحرام إلى إمامك سيما الله أكبر ما هي الله أكبر يبقى يا إمام الله أكبر أنا سيما تومي صلى الله عليه وسلم كحديث حديث أنس بن مالك رضي الله عنه وأرضاه من صلى لله أربعين يوما في جماعة يدرك تكبيرة الأولى كتب له براءتان براءة براءة من النار وبراءة من النفاق. حديث كي إمام الإمام الترمذي كي تاج الشيخ الألباني رحمه الله كتك الأحاديث الصحيحة نفيلي فيلي كتك سنة نترمذي نفيلي فيلي ترغيب وترغيب أنا بن المالك رضي الله عنه أنا بوكيه كتكو كوامتومي صلى الله عليه وسلم يا قوامة من صلى لله أربعين يوما يو يوتة كيسالي كواجري يا الله سبحانه وتعالى سيكو أربعيني siku aain ndugu zangu katika imani unasali siku arbaini fi jamaa tena unazisali katika jamaa hizi siku arbaini unazisali jamaa yudriku takbirat lula mtu ile takbira ya kwanza anaiwahi anaidiriki takbiratu lihram sio mefika muskitini imamu ameshafunga sala hapana imamu anafunga sala allahu akbar nawe nyume imamu allahu akbar muda wa siku arbaini mwenyezimungu subhanahu wa taala mtu kama huyu kutiba lahu baraatani mungu subhanahu wataala anamwandika katika orodha ya watu ambao wamejiepusha na vitu viwili baraatu wa wabaraatu min anifaa huyu anakuwa yuko mbali na moto wa jahannama na vile vilevile hatakuwa na sifa ya unafiki ndugu zangu katika imani angalia ubora huyu angalia hii fadhli ya salatu ljamaa ndugu zangu katika imani mimi nawee vipi ndugu yangu hatutaki huyu ubora hatutaki kuepushwa na moto wa jahannama ndugu zangu katika mani tunataka orodha ya majina yetu yawekwe katika katika kaima ya min ashabi nnari unataka jina lako liweke min ashabi lnifaqi salatljamaa salatu ljamaa, Solatu l-jamaa salatu ljamaa ndugu zangu katika imani tujitahidini na sala ya jamaa allahu aba jitahidi ndugu yangu muislam siku arbaini usichelewi sala hata moja sala zote adhuhuri la asiri magharibi isha alfajiri unawahi takbiratu lihram kwa muda wa siku arbaini kwa ajili ya allah subhanah wa taala mwnyezimungu atakuepusha na moto wa jehannama na menyezimungu subhana wa taala atakuepusha na sifa ya munafii dugu zangu katika iman jambo la tano miongoni mwa fadhla za sala ya jamaa man sala subha fi jamaa fahuwa fi dhimani llahi wa amanihi hata yumsi انا سمعتهم صلى الله عليه وسلم كتب حديث يا جندب بن عبد الله رضي الله عنه وأرضاه يا من صلى صبح فهو في ذمة الله فلا يطلبنكم الله من ذمته بشيء فانه من يطلب من يطلبه من ذمته بشيء يدركه ثم يقبه على وجهه في نار جهنم الله اكبر حديث باي كو امام مسلم كاتكا صحيحك انا سمع صلى, صلى الله عليه وسلم كاتكا حديث يا جندب بن عبد الله البجلي رضي الله عنه ارضى من صلى صبحا فهو في ذمه الله mtu ambaye سالي sala ya lfajiri huyu yupo katika dhima ya mwenyezi mungu yupo katika amani ya mwenyezi mungu yupo katika himaya ya mwenyezimungu subhanah wa taala dhima ni kitu kikubwa ndugu zan katika imani kwa maana ni mfano mtu anakwambia siri mtu anakupa siri anakwambia bana alla alla hii ni siri nakupa hii siri ukiifichua ukiitoa hii siri ima wewe uliyeitoa unauawa na yule aliyekwambia na uwawa sasa angalia namna gani utahifadhi hii siriz mtu anakupa pesa ala allah hizi pesa peleka sehemu fulani ni kwa ajili ya mtu fulani anataka kufanyiwa operation pesa hizi ndio zinasubiriwa allahallah allah, ndugu yangu muislam na kuusia ndugu yangu hii amana ifikishe kama hukufikisha hii amana haifanyiki na kama haifanyiki yale matatizoka ilimgnjwa anazid wezkan kiwa ndio sababu yakifo chakemnagai utahifadhi hii amana ndio allah subhanawataala anasema mansala subha fahuwa fi himala ule anaesali sala ya lfajiri huyo yupo katika hifadhi ya mwenyezi mungu amesali sala ya lfajiri hapa sasa yupo katika hifadhi ya mwenyezi mungu yupo katika amani ya mwenyezi mungu mwenyezi mungu mwenyezimungu mwenyezi mungu anamlinda allahu isifikiri sasa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala akakutafuteni allah subhanahu wataala katika dhima yake allah anawatafuta anaangalia nani na nani ambao wamesali sala alfajiri mbona fulani simuoni isifikii mwenyezimungu subhanah wa taala anaangalia katika orodha wenye kusali sala alfajiri hakukuti anakukuta bado umelala utaangamia utaangamia ndugu yangu mwislamu muda wa sala alfajiri umefika mungu akiangalia wenye kusali akukute upo adhuhuri mwenyezi mungu akuoni upo katika muskiti lasiri vilevile magharibi vilevile isha vilevile ndugu yangu mwislamu uwe katika zima mwenyezi mungu mwenyezimungusb Anasimu, anasimu, anasimu. Huyu ni ubawtaa ametoa katika sala salalfajiri sababu so, ni sala ambayo ina uzito mtu anaacha mke wake anaacha shuka lake anaacha usingizi wake anaenda kumwabudu allasubasio nasikia adhana a elfajiri asalatu khairun min anoum wendio unavuta shuka kabisa ili usisikile yangu Islam. usifanyi hivyo ndugu yangu mwislamu hii ni faida inayopatikana katika sala ya jamaa ndugu zangu katika imani na ubora wa sala ya jamaa mtu anasali sala ya jamaa yupo katika hifadhi ya mwenyezi mungu subhanahu wataala mungu subhanahu wataala atujalie na aturahisishie tue tunasali sala za jamaa mwenyezimungu atupe kila laheri mwenyezimungu atuepeshe na kila shari mwenyezimungu atusamee madhambi yetu mwenyezimungu atupe afya na ngufu za kumaudukwa skacaa nshala mwenyezimungu subantaaknda tika vipindi vinayoua tutendelea kukumbushana zaidi na zaidi ndugu zaata imani asema subanaaabiamdant sghiukaat وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته