الرحيم الحمد لله رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله الصادق الوعد الأمين صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد إخواني في الله usikum wanafsi bitawallah faad faza lmuttaun ndugu zangu katika iman baada ya kumshukuru allah subhanahu wa taala na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu mtume wetu muombezi wetu nabi muhammadin s li wsalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakeefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani tunamwomba allah subhanahu wataala atujaalie nasi tio miongoni mwa hao ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuyhusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu sa ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na nakhaswa katika masala ya swala ndugu zangu katika imani bado tupo katika mlango wa uimamu ndugu zangu katika imani aina za maimamu katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana aina tofauti tofauti za maimamu ndugu zangu katika imani na leo insha allah tutaendelea kukumbushana aina nyingine za maimamu ndugu zangu katika imani katika aina nyingine ya maimamu ni imamatu lmaratu linisa sahiha mwanamke kuwasalisha wanawake wenzake inaruhusiwa mwanamke kuwasalisha wanawake wenzake inaruhusiwa kinyume chake haifai kwamba mwanamke kuwasalisha wanamume hapana hii hairuhusiwi ndugu za katika imani bali mwanamke anaruhusiwa kuwasalisha wanawake wenzake hii imepokelewa katika hadithi nyingi za mwanamke kuwasalisha wanawake wenzake ndugu katika imani umu waraqa binti abdullahi ibnulharith huyu alipewa kibali na mtume salllwsaama cha kuwasalisha wanawake wa nyumbani kwake vilevile vile, umulmuminina aisha anha wardah alikuwa anawasalisha watu wa nyumbani kwake na alikuwa anasimama katikati vilevile umusalama radillahu na waardaha alikuwa nawasalisha watu wa nyumbani kwake hii inaruhusiwa mwanamke kuwasalisha wanawake wenzake ni jambo ambalo halijakatazwa kisheria ndugu zangu katika imani ukiangalia katika Musanif musanifu abdulrazaq utakuta hizi khabari ibmusannifu bn abi shaiba ukiangalia katika mustadrak lhakim ukiangalia katika dara kutni kataja imamu lbaihaqi ibnu hazmi vile vile wamitaja haya maneno ndugu zangu katika imani kwamba hizi athari wanawake akiwemo biaisha radiallahu anha umusalama radillhu anha na umu waraqa radillahu anha walikuwa wakiwasalisha wanawake wenzao lakini mwanamke kumsalisha mwanamume hili ni swala ambalo haliruhusiwi ndugu zangu katika imani ni swala ambalo halipo na ni makosa haifai mwanamke kuwasalisha wanawake wenzake lakini cha ajabu nauzaa katika imani zama tulizonazo kuna baadhi ya watu wamezua hii fitna haya masala wakaieleza ya kwamba mwanamke anaruhusiwa kuwasalisha wanamume kwamba mwanamke ananyimwa haki mwanamke anadhulumiwa na uislamu kwa sababu gani hawasalishi kwa sababu gani mwanamke siku ya ijumaa hatoi khutba baadhi ya watu ndugu zau katika imani amerika wakaanzisha hii fitina huu mtihani ndugu za katika imani kwamba inatakiwa wanawake ni wenyewe wamke wasidhulumiwe haki zao ndugu zangu katika imani wanasema ya kwamba wanamume wamewadhulumu wanawake kwamba uislamu umemdhulumu mwanamke watu wamefanikiwa mwondoa mwanamke kutoka katika hisni yake katika hifadhi yake mwanamke akatolewa ndani mwanamke sasa nayeye anakuwa anavaa suruali mwanamke anavaa shati mwanamke anapiga mkanda nje mwanamke anapiga kepu mwanaeanatembea barabarani anapiga buti mwanamke anatembea ma wanamume mwanake sasana ee, anakuwa anaendesha gari anaendesha maroli sasamwanamke anakuwa hana thamani wamemtua mwanamke alikuwa amevaa hijabu anajistiri mwanamke anatembea amevaa nguo za kubana amevaa nguo fupi mapaja yote nje maziwa nje kila kitu nje sehemu zote zile za siri ambazo amehefadhiwa nazo mwanamke mwenyezi mungu amezificha wallahi mwanamke anatembea barabarani zile sehemu zinaonekana watu wanataka horia kwamba huu ndio huria huu ndio uhuru mtu awe uhuru ajisikie sio kujigubikagubika kuji tu manguo manguo la ilaha illallah mwanamke hana thamani amekuwa ni mfano wa mataa tubau watushtara mwanamke ni kama sasa bidhaa anauzwa ananadiwa matangazo yote anatolewa ni mwanamke picha ya mwanamke yupo kichwa wazi amevaa nguo fupi matiti yanaonekana mapaja ya nje sehemu za siri zinaonekana haya ndio matangazo wanawake hawashtuki aoni kama wanadhalilishwa wanasema huu ndio horia tuwe katika hii hali ndugu zangu katika imani watu wanasema kwamba hapana inyetikiwa mwanamke na yeye awe anasalisha kama wanamume wanavyowasalisha wanawake basi sasa na mwanamke ae anawasalishi wanamume hii ni dhulma kwamba tu watu waislam wa, wa una mdhulumu mwanamke gani mwanamke ulmagani kwa mwanamketuusalisha kwamba ni ulma isiokuwa dhulma nini mwanamke awe anasalisha mwanamke awe anatoa adhana kama mwanamume mwanamume na mwanamke wawe muskitini isi sehemu ya wanamume wala sehemu ya wanawake wote wao nasali pamoja mchanganyiko mwanamume hapa mwanamke hapa mwanamume hapa mwanamke hapa ndio watu wanataka ndugu zangu katika imani hawa watu marekani wana website yao inaitwa istaikidhi ya muslim ndio website yao istaikidhu ya muslim amke we muislam kwambetu wanamwamsha mwanamke sasa amke kwamba amedhulumiwa la haula wala uwata billah angalia huhuyu ufujuru ndugu za katika man huyu uovu ambao wanauleta katika uislamu jambo ambalo halikutokea toka zama za mtuma wetu muhammadin sal llah salam sasa hawa wanamaanisha ya kwamba mtume salallahla wasalama amefanya khiana katika huu uislamu hakufikisha baadhi ya mambo sasa wenyewe ndio wamekuja sasa wanayafikisha mambo ambayo mtume salallahu alaihi wasalama amefanya khiana hakuyafikisha ndugu zangu katika imani kuna watu watatu marekani hawa wanaseme ya kwamba inatakiwa mwanamke na yee awe anasalisha mmoja anaitwa israha binti dhafur kwamba huyu inatakiwa yeye anasema huyu kuna kipindi alifanya ziara ya kwenda maka ko hiji hasa alipoona ile hali ya maka wanawake wanasali sehemu yao kuna milango maalum wanapita wanawake sasa aliporudi ile hali anasema kwamba ikamsikitisha sana kuona kwamba wanawake eti wametengwa wanawake w wanasali peke yao wanawake wawo na mlango wao wa kuingilia sasa akasema hapana hii hali sio nzuri sasa anawaamsha wanawake wengine wasikubaliani na hii hali wawe wanafanya muzahama na wanamume mwanamume akipita kwenye huyo mlango na mwanamke apite hapo hapo aaaaaaaame akisali na bila kofia bila kiremba na mwanamke vilvile asali bila shungi kichwa waza <tipo> ni matatizo huyu sira na kuna mwingine anaitwa amina wadud na kuna kijana mwingine mwana mume anaitwa ahmad nasif hawa watu watatu ndio wanaleta balbala katika dini kwamba inatakiwa wanawake na wenyewe wachukue sasa madaraka kama wanamume wanavyadhini na wanawake vile vile nitakiwa waadhini waadhini kipaza, kwenye kipaza sauti leo ni, leo ni zamu ya fulani binti fulani atoe adhana leo ilikuwa ni zamu ya abdurrahmani sudesi kusalisha au suudi shurem kusalisha apana leo ni, leo ni mariamu asalishe leo ni fatuma asalishe masjidi nabawi ilikuwa nizamu ya, ya doktor alibn abdurahmani ilhudhefi hapana leo ni nizamu ya khadija asalishe ndio wanavyotaka ndugu zangu katika imani allahu akbar hawa ni wanafiki wanaleta fujo ndugu zangu katika imani wanataka t matatizo nduguzang imani kwamba mwanamke amebanwa na uislamu uislamu haumpi uhuru mwanamke ajuu ya kwamba uislamu ndio ambao unamstiri mwanamke mwanamke amekaa nyumbani kwake amejistiri akitaka kutoka nyumbani kwake kuelekea sokoni kuelekea dukani amevaa nguo za kujistiri anatembea barabarani kila mtu anameona huyu ni mwislamu huyu kajistiri huyu ni hafifa huyu yuko mbali na mambo ya zina lakini watu wanataka mwanamke atoke anavyotaka anatoka amevaa nguo ambayo matiti yanaonekana sehemu za siri zinaonekana mapaja nje anaingiza wanamume anavyotaka kwamba inatakiwa mwanamke aolewe na mwanamume zaidi ya mmoja kama mwanamume anavyoa mwanamke zaidi ya mmoja ahala aua ngalia haya matatizo ndugu zangu katika imani hawa ambao wanadai kwamba iti ni waislam wamarekani wanazua hibalbala balbala wanazua haya matatizo ndugu zangu katika imani na huyu mwanamke huyu isra bidhafar yeye yeah, yeah. anaeleza baba yake mzazi kwanza amezaliwa katika, katika tharikatin ghairi shariia amezaliwa katika njia ya zina alafu kazi yake ni ya umalaya anazua hii balbala katika dini kwamba haiwezekani mwanamke auleo na mwanamume mmoja kama mwanamume anavyooa mwanamke zaidi ya mmoja basi na mwanamke nitakiwa aolewe na mwanamume zaidi ya mmoja tena mwanamume ambaye anamtaka huyo akimtaka basi anamwita wanafanya naye zina anaondoka akitembea barabarani akikutana na mwingine anamwita nyumbani kwake wanafanya naye zina anaondoka ndio anataka na ndiyo anasema wanafanyanaye ae wamke kwenye hizi hisia aina karamati linsani uku wapi utukufu wa mwanadamu hifadhi yako ipo ipowapi mwanamke unataka uwe kama kalbahima uwe kama mnyama uwe kama mbuzi dugu zangu katika imani wanawake itakina llah mwokopeni mwenyezi mungu subhanahu wataala maisha ya dunia ni maisha mafupi rejeeni katika kitabu na sunna rejeeni katika uislamu wenu jifundisheni uislamu wenu uislamu ambao mwenyezi mungu subhanahu wataala alimteremshia nabii muhammadin slwsalam fateni misingi ya kiislamu namna alivyoishi wake wa mtume muhammadin sasaa namna alivyoishi wake wa masahaba namna alivyoishi wake wa, meta- wa matabii namna alivyoishi wake wa metabii tabiina namna alivyoishi wanawake wa wasaafuse meistri wame watu wamejeshimu watu wamejistiri watu wamehifadhi seem zao za siri wanataka maisha ya marekani kuhusiana na mambo ya zina yanafahamika ndugu zangu katika imani yanafahamika ule mujtamaa unavyoishi jambo la zina ni jambo la kawaida ambao wamesha fika huku wanaeleza mtu anatembea barabarani pembeni hapa barabara watu wapo wanazini hakuna aibu aru ile haipo tena imeshaondoka aibu hamna tena haya istihyai hamna watu wanaishi kama wanyama mtu binti yake anachukuliwa anatolewa ndani mwanamume anakuja anamwingiza kwenye gari hu mume kwenye gari wanaweza kufanya mapenzi anakuja mtu wa kamera anawaangalia anawa, anawa, anawa anawashika anawarikodi wanafanya mapenzi mwanzo hadi mwisho ndio mujitamo wa marekani sasa hizi akhlaki nsahifa wanataka kuzileta katika mujitama wa kiislam ndugu zangu katika imani mwanamki wa kiislam wewe ndio marswad wewe ndio chambo natafutwa tahadhari tahadhari tahadhari Hawa, hawakutakii kheri hata kidogo Hawa, hawakutakii kheri hata kidogo kwamba mwanamke akiwa kwenye hedhi akiwa kwenye nifasi nitakena awe anasali la haula wala uwat illa mwenyezi mungu subhanahu wataala amemwambia mtume muhammadi sall wsam mtume ssaama awambie umati wake mwanamke akiwa kwenye hali fulani haruhusiwi kufanya ibada allah anampumzisha na ile hali na ile, ile hali ikimalizika kwa tafifu ya mwenyezi mungu hakuna kulipa tena ile ibada nasema hapana mwanamke hawa sekamba mwanamke akiwa kwenye siku zake mwanamke akiwa kwenye heri mwanamke akiwa kwenye nifasi mwanamke takiwaanasa anaingia mskitini anawasalisha watu akiwa kwenye hali yake galia hi balbalanayodeta ndugu zangu katika imani hawa la yaarifuna min alislami shaia awa faham chochote katika wislam ndugu zangu katika imani illasmaspokwa ni majina tu huyu anajina anaitwa ahmadi huyo anaitwa amina huyu anaitwa yita lakini hamna lolote ambalo wanalolijua ndugu za katika imani kuhusiana na uislamu kwamba mwanamke aingie muskitini amevaa suruali kama mwanamume hamna mambo ya, ya mabaibui mabaibui mahijabu majilbabu hapana unavaa suruali kama mwanamume na unavaa shati kama utavaa kaushi ya, ya mikono mifupi kama umevaa nguo ya kubana basi mwanamume akinywa kipara na wewe mwanamke unanywa kipara mnaingia wote muskitini pamoja ndivyo wanavyotaka ndugu zangu katika imani angalia haya matatizo ambayo wanayeleta katika uislam angalia haya mambo ambayo anayaleta katika uislam ndugu zangu katika imani kwa hiyo mwanamke kuwasalisha wanawake wenzake ni swala ambalo halina matatizo katika dini yetu ya kiislamu ni swala ambalo linaruhusiwa ndugu zango katika imani mke wako nyumbani anaruhusiwa kuwasalisha mabinti zake au na wageni ambao wako pale au binti yako anaruhusiwa kumsalisha mama yake mzazi pamoja na, na dada zake wengine ikiwa ule binti amesoma qurani kuwashinda wale hii haina tatizo lakini mwanamke kupita mbele kuwasalisha wanamume hili ni swala ambalo haliruhusiwi ndugu zangu katika imani hata kidogo haliruhusiwi ni makosa mwanamke kuwasalisha watu wakasema nitakiwa mwanamke siku ya ijumaa atoe khutba na yeye sio kila khutba ni mwanamume mwanamume mwanamume mwanamume kila hutba ni mwanamume ndio antua hutba hapana ifikie sasa zama na mwanamke siku ya ijumaa apande juu ya mimbari kwamba leo ni siku ya bikhadija kututolea hutba leo ni siku ya fatuma kutoa hutba leo ni siku ya biaisha kutoa hutba ya jumaaaname ndo anatoa hutba hapana ifikie sasa zama na mwajuma na nayeye atoe hutba na zainabu na nayeye atoe khutba na rahma na nayeye atoe khutba ndivyo wanavyotaka ndugu zangu katika imani tutaishi katika mjetamagani dini yetu ya kiislamu ni dini ambayo ni muntadhima dini ambayo imepangika ipo kwenye mpangilio dini haifuati matamanio ya watu hapana dini inaenda na mwongozo kutoka sabi samawati dini yetu ya kiislamu dira yake mwongozo wake ni kutoka kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala mwenyezi mungu alimwambia jibril alaihi salam jibril akamteremshia mtukufu wa daraja nabii muhammadin s wsa na nabii akawafundisha ummati wake na mwenyezimungu subhanahu wa taala hakumwondoa mtume muhammadin sal duniani mpaka alipoona kwa ya kwamba dini yake imekamilika mambo ambayo yanatakiwa watu wafanye yamekamilika ndiyo mwenyezimungu subhanahu wa taala sasa akamtoa mtume alaihi wasalam آية. إذا جاء نصر الله والفتح ورأيت الناس يدخلون في دين الله أفواجا فسبح بحمد ربك واستغفره إنه كان توابا سورة هي بشوك أدرسا إيماني عمر بن الخطاب رضي الله عنه انا ولزم الصحابه من يزمون بششا اذا جَاءَ انا سر الله والفتح ورأيت الناس يدخلون في دين الله افواجا فسبح بحمد ربك واستغفره انه كان توابا سوره هي ابو بكر الصديق رضي الله عنه انا لي. ابو بكر وناليا. bushra hii mwenyezi mungu anaiteremsha kwa mtume muhammadin sawsalama wa watu wataingia katika dini ya mwenyezi mungu makundi kwa makundi maelfu kwa maelfu malaki kwa malaki wataingia katika dini ya mwenyezi mungu mbona unalia ukose kufurahi hapana menyezimungumbaiusufuahaasmahapaaya mtue muda wa mtume kuishi duniani umemalizika sasa umebaki muda mfupi mtume slwsalam arejee kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala da hija ya mwisho aliyoifanya mtume sawaa akisimama katika viwanja vya arafa mwenyezimungu aktaimshia aya alyauma akmaltu lakum dinakum waatmamtu alaikum nimati waradhitu lakm lislama dina dini mwenyezimungu subhanawtaala ameisha ikamilisha dini yetu imekamilika hahitaji ziada ndugu zao katika imani kila jambo ambalo ni sababu ya kuingia katika pepo ya allah subhana wataala mwenyezimungu ameeleza ndani ya qurani na mtume muhamadin ameeleza katika, katika hadithi ambazo ni sahihi kila jambo ambalo ni sababu ya kuingia katika moto wa jahannama mwenyezimungu subhanawataala ameeleza ndani ya rn na mtume akatahadharisha ndani ya zake diniyetu imekamilika d mtume sa wa hakuwambia wanawake wawasalishe wanamume laitinge likuwa ili jambo linaruhusiwa mtume salllawsaama angeaza kuwambia kuambia masohaba zake baisha raillah na alikuwa ni mwana chuoni ni fakiha ni alima lakini hakuna hata siku moja alikuwa anawasalisha wanamume hak ambaye ni mtumwa wa biaisha anha, alikuwa namsalisha basa waami aaita a sio mbora ukimpimanisha nabaisa aa iaasa llikua inaruhusiwa basi baisha radiallahu ana aaa anapta m saatana amaammata mara moja salama radilahuana alikua wenzake anasimama katikati yao wanawake wamejipanga safu anawasalisha biaisha radhiallah anha na ye alikuwa anawasalisha wanawake wenzake umu waraqa radillah anha binti, binti abdllah bn lharitha alikuwa anawasalisha wanawake wenzake haikotokea hata siku moja kwamba mwanamke zama za mtume salallahu alaihi wasalama zama za matabii zama za matabii tabiina zama za aima zama za salafu salihi kwamba kuna mwanamke ambaye amepita mbele akawasalisha wanamume au akatua khutuba yijumaa au akatua ya idi hakuna ndugu zangu katika imani wanawake rejeeni katika dini yenu muokopeni mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani ii aina miongonimwa aina aaa sh eyeigu saapendatkutanaea kipidi kiachoasaam astfi auisbanabiizatama ysiun wsalamu almursainmaha والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته