وقصت لطالب العباد إن إن الصلاة هي الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء وإمام المرسلين سيدنا محمد بن عبد الله صلوات الله وسلامه عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد ehwani fi llah uusikum wa nafsi bitaqwa allah faqad faza almutaqun ndugu zangu wa islam ndugu zangu katika imani na kuusieni pamoja na kuyusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wa taala ndugu zangu watazamaji wa kipindi cha dini leo insha allah akipenda mwenyezi mungu subhanahu wa taala tutakumbushana katika baadhi ya mambo ambayo yanaihusu dini yetu na hasa mambo ambayo yanahusiana na swala leo mwenyezi mungu subhanahu wa taala akipenda tutakumbushana kuhusiana na jambo la uju, fi ujubi salawati lkhams kwamba ni lazima ulazima juu ya sala tano swala ambazo tunazisali ndugu zangu katika imani ni lazima tukisema ni lazima sio khiari au mapendekezo ya mtu kwa maana mtu akitaka anafanya akitaka hafanyi kala wallah hapana sivyo ndugu zangu katika imani tunasema ni lazima kwa maana mtu ambaye akiacha kufanya anapata madhambi na akifa katika hali hiyo anastahiki kuingia katika moto wa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala kama mwenyezi mungu anavyosema ndani ya qurani ananukuu habari ambazo watu wa peponi watasema kuwambia watu wa motoni ma salakakum fissakar nyinyi niy nyinyi tulikuwa pamoja duniani mlikuwa mnakaa karibu na miskiti mlikuwa mnasikia adhana ma salakakum fisakar ni kitu gani ambacho kimewaingiza katika moto wa jahannam kitu gani ambacho kiliwapeleka mpaka mfike mpate adhabu katika moto wa sakhar watu wa wamotoni watajibu kuambia wenzao watu wa peponi watasema lamnaku minalmusallin tulikuwa hatuswali kayo sala ndugu zangu katika imani ni lazima ni wajibu ala alyani kwa kila mtu sio kwamba ni fardhu lkifaya kwa maana baadhi ya watu wakifanya wengine ambao hawakufanya hawapati madhambi mfano wa sala ya maiti kwa maana watu ambao wakiswalia wale ambao hawakuswalia dhambi zinaondoka kwao hawapati madhambi hapana sala sivyo ndugu zangu katika imani sala ni lazima kwa kila mtu kila mtu inatakiwa aswali na katika sala hakuna njia kwamba mtu amswalie mtu mwingine kwamba wewe pumzika wewe lala mimi ngoja nikusala yako nikoswalie utanipa elfu mbili utanipa elfu tano alafu nitakusalia sala yako wewe usisali hamna tofauti na sala na ibada nyingine ndugu zangu katika imani ibada nyingine inawezekana mtu akaweka niaba kwa maana akamwakilisha mtu mwingine amfanyie mfano ibada ya hija ikiwa mtu hawezi tena kutembea ameshakuwa mzee au mtu yani ameshapooza kisha kuwa na shalal huyo hawezi akafanya ibada ya hija anaweza akamwakilisha mtu mwingine lakini ibada ya swala ndugu zangu katika imani ni lazima kila mtu ajifanyie mwenyewe sio kumwakilisha mtu mwingine na hizi sala, sala tano kuanzia sala ya alfajiri ambayo ina rakaa mbili ina tahiyatu moja sala ya dhuhuri ambayo ina rakaa nne ina tahiyatu mbili sala ya laasiri ambayo ina rakaa nne ina tahiyatu mbili sala ya magharibi ambayo ina rakaa tatu tahiyatu ngapi mbili na sala ya aisha ambayo ina rakaa nne na tahiyatu mbili hizi sala ni lazima ndugu zangu katika imani na wala sio mapendekezo ya mtu sala ya dhuhuri rakaa mbili aduisala raka... alfajiri rakaa mbili adhuhuri aabl raka rakaa nne zinakuwa sita laasiri rakaa nne zinakuwa ngapi kumi magharibi tatu kumi na tatu isha nne kumi na saba sale ya kutwa nzima arakaa kumi na saba kwa usiku na mchana ndio baadhi ya watu wanasema kwamba kupiga namba za simu kwa mwenyezi mungu unaanza na mbili ne nn tatu nn namba za simu kupiga kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala kama mtu anavyokuwa na simu yake anapiga mfano anapiga sifuri sita tano tano sita tatu tano tano sita tatu sifuri sita tano tano tano tano sita tatu tano tano hizi ni namba za duniani ausu sifuri saba nane tano hamsi na tisa kumi hamsi na nne hizi ni namba za duniani aswgiema namba za kupiga kwa mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala ni mbili n, n, n, mbili n, n, tatu n. kwa maana ni sala tano kwa maana unapotaka kuongea na mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala inatakiwa mtu aingie ndani in ya sala na utaingia vipi ndani ya sala inatakiwa utangulie kutawaha kama tulivyokumbushana katika madarasa aliyotangulia kwaio sala ndugu zangu katika imani hizi sala tano za faradhi ni lazima kwa kila mtu kuswali na wala siyo khiari mtu akitaka anafanya akitaka anaachi hiya akad arkanu lislam ni, ndiyo nguzo kubwa katika nguzo za kiislamu sala imadu din sala ndiyo nguzo ya dini ikiwa mtu anapotaka kutengeneza ghorofa ni lazima powe na nguzo tena nguzo zenyewe ziwe imara ikiwa atatengeneza ghorofa alafu akiwa ni bahili katika nondo ni bahili katika simenti hii ghorofa itakuwa na matatizo itakuwa na mashaka wakati wowote itadondoka vilevile vile sala ndugu zangu katika imani ndiyo nguzo mambo mengine yanakuja ni pembeni pembeni lakini sala ndiyo muhimili mkubwa wa uislamu asolah imadu din ndiyo nguzu ya dini faman aqamaha yeyote ambaye atakayesimamisha sala fakad aama din huyu ameisimamisha dini waman tarakaha yeyote ambaye ataacha kusali atapuuzia sala fakad hadama din huyo ameivunja dini hataki uislamu kwa maana nyingine