واقصد رضا رب العباد إن الصلاة هي سالكة هي بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على مبعوث رحمه للعالمين سيدنا محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن سار على نهجه واقتفى اثره الى يوم الدين اما بعد اخواني في الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون بقزام بكت كإيمان بعدكم شكر الله سبحانه وتعالى نقمت يا رحمنا مالك غزوة نبي محمد صلي الله عليه وسلم فمدن أهل زاكي مصحبوا واك نويس إسلام أوتقوا جملا وتكيف وات من رواك فقسوا يا قياما بقزام بكت كإيمان na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho unajifundisha mambo mbalimbali mbali ambayo yanahusiana na dini yako mwislam na hasa katika mlango wa swala katika vipindi vilivyotangulia tulianza na namna ya kutawadha tukaja fadhila za udhu ubora wa kutawadha tukaingia mtu akikosa maji atayamam namna ya kutayamam tukaendelea mpaka tukafika katika adhana na mpaka sasa ndugu zangu katika imani tupo katika adhana na lengo tufike katika swala swala ambayo kama matendo ya mwanaadamu yako na matatizo lakini sala yake imekamilika huyu ana asilimia 9 na 9 ya kufaulu mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini kama sala ina mushkil kama sala ina matatizo fahamu ya kwamba matendo mengine mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala yatakuwa hayana qima hayana thamani ya aina yoyote kwa hiyo insha allah tutaenda tunakumbushana kidogo kidogo tumefika katika adhana tukishamaliza adhana tutaingia katika sala ndugu zangu katika imani tuangalie namna namnagani alivyoswali mtume muhammadin salh wasalama hadi kafikia akasema swalu kama raaitumuni uswalii muwe mnaswali swali kama mlivyoniona ni kiswali gani ametekeleza ibada ya sala mtume wetu muhammadin sallla alaih wasalama tutakuja kuona insha allah katika vipindi vinavyokuja kwa hiyo leo mungu subhanahu wataala akipenda tutaendelea na kukumbushana namna ya kumjibu muadhini katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana hadithi ya abi saidin al khudri radiallahu anhu ya kwamba mwadhini anapowadhini akifika katika haya ala lsalah na haya ala lfalah نقسم لا حول ولا قوة إلا بالله. في الفيلم كمبشان حديث عمر بن الخطاب رضي الله عنه أمير المؤمنين، قام بالموازيني نا بسي بس هو كما سَيَمِكَ نَفْسِي مُوَازِينِي. الله أكبر الله أكبر نوية بومسكِي أذان ونسم الله أكبر الله أكبر. أكِفِكَ لا للسُّلاحِيَّا للفلا ونسيمة لا حول ولا قوة إلا بالله. akimalizia mwisho ha. la ilaha illallah naonamaliziamwisho hadithi inamalizia atakaisema maneno haya min albihi kutoka ndani ya moyo moyoesana Mw... tukaona kwamba hadithi ya bi saidin lkhuduri radillah anhu kaipokea imamu lbukhari na muslim hadithi ya umar bnu lkhatabi radillah anhu kaipokea alimamu muslim rahimahu llahu katika sahihi yake jambo lingine ambalo inatakiwa mtu aseme wakati mwadhini amemaliza adhana aseme wa ana ashhadu an la ilaha illa llahu wahdahu la sharika lahu وأن محمدا عبده ورسوله رضيت بالله ربا وبمحمد صلى الله عليه وسلم رسولا وبالإسلام دينا وحديث يا أبي سعد بن أبي وقاص رضي الله عنه أرضاء عن رسول الله صلى الله عليه وسلم أنه قال من قال حين يسمع المؤذن اشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله رضيت بالله ربا وبمحمد صلى الله عليه وسلم رسولا وبالاسلام دينا غفر له ذنبه وفي روايه man qala hina ysmau lmuadhin wa ana ashadu an la ilaha ila llah ila akhiri lhadithi hadithi hii kaipokea rawahu imam muslim rahimahu llah ndugu zangu waislamu muadhini anapomaliza adhana akimaliza adhana halafu ukisema wewe uliesikeli adhana ونسيما أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله رضيت بالله ربا وبمحمد صلى الله عليه وسلم رسولا وبالإسلام دينا كومب أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمد عبده ورسوله نكيرك مويو natamkwa kwa ulimi ya kwamba hakuna mola hakuna mungu apasei kuabudiwa kwa haki isipokuwa ni allah subhanahu wataala mmoja na nna kwa moyo na kutamkwa kwa ulimi ya kwamba mtume muhammadin salallahu alaihi wasalama ni mtume wa mwenyezi mungu na ni mjumbe wake halafu nasema radhitu billahi rabba nimeridhia nimeridhika nakubali ya kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala ndiyo mwenyezi mungu mmoja ndiyo mola wangu ndiyo mungu wangu wabimuhammadin salllah laih wasalam rasula na mtume muhammadin salllahalhiwasalama ni mtume mwenyezi mungu ni mjumbe wa mwenyezi mungu subhanahu wataala wabilislami dina na nnakubali ya kwamba uislamu ndiyo dini ya kweli hakuna dini yoyote ambayo inakubaliwa itakubaliwa mbele ya mwenyezi mungu siku ya qiama tofauti na dini ya kiislam inna dina indallahi lislam dini mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala dini inayotambulika mbele ya allah subhanahu wa taala dini inayofahamika na mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala ni uislamu ndiyo maana katika mji wa makka kuna sehemu inaitwa arafa mtume muhammadin salllahu alaihi wasalama alipoenda kufanya ibada ya hijati lwada hija ya mwisho hija ya kuaba ya kuaga ilikuwa ni siku ya ljumaa anasimama katika viwanja vya arafa inamshukia aya mwenyezi mungu anasema katika surati maida alyauma akmaltu lakum dinakum waatmamtu alaikum nimati waradhitu lakum lislama dina leo nime akmaltu lakum dinakum nimewakamilishiyeni dini yenu dini ya kiislam imekamilika ndugu zangu katika iman imeenea haihitaji ziyada ya mtu kuingiza kitu chake kuleta fikira yake kuweka mawazo yako mawazo yako mawezo yake hapana dini yetu ya kiislamu imekamilika akmaltu lakum dinakum ii ni tamshi ni agizo anamwambia mwenyezimungu subhanawataala jibril alaihisalam aji amfikishie mtume muhamadin sa l wsaa ya kwamba mimi mwenyezi mungu nimesema ya kwamba raditu lakum alyauma akmaltu lakum dinakum dini yenu nimeisha ikamilisha waatmamtu alaikum nicmati nema zangu nimezitumiza julenu waradhitu lakum lislama dina nanimeridhika nimewaridhia ya kwamba uislam ndio dini yenu katika nyingine mwenyezimungu anasemiya kwamba wamanyabitaghi ghaira lislami dina yoyote ambaye atatafuta dini isiyokuwa dini ya kiislamu mfumo wa maisha uliokuwa sahihi yoyote atakayautafuta tofauti na kuutafuta katika uislamu falayubala minhu hatokubaliwa mtu kama huyu hatokubaliwa fi wahua min inairina na siku ya iama atakua miongoni mwa wtomotoni atakuwa miongoni mwa watu wa motoni miongoni mwa watu ambao wa watakaopata hasara kwa sababu gani kafuata mfumo kafuata dini ambayo hairidhii mungu subhanahu wataala kwa hiyo baada ya adhana unasema wabilislami wa dina na naridhia kwamba uislamu ndio dini yangu katika pokezi mwingine baada ya adhana mtu akisema وأنا أشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له قم ليزم فك مش قم بنا مين نشهد نكيري قمايونا كتمك كقولي الله إله إلا الله حكنا مولا بسيكو بدويا وحقي زاديا الله سبحانه وتعالى إن حديث يا سادي بن أبي وقاس رضي الله عنه أرضاه حديث أمباو كيبوكيه الإمام مسلم رحمه الله من ينقذ ممانين أمباو أنت ونروس يوكو يسيما بعد يأذانا جمع الانجينة يصلي على النبي صلى الله عليه وسلم أمسليم توم محمد صلى الله عليه وسلم بعد يأذانا بعد يأذانا أمسليم توم صلى الله عليه وسلم ان حديث عبد الله بن عمرو بن العاص رضي الله عنهما انه سمي النبي صلى الله عليه وسلم يقول اذا سمعتم المؤذن فقولوا مثل ما يقول ثم صلوا علي فانه من صلى علي صلاه صلى الله عليه بها عشرا ثم سألوا الله لي الوسيلة فإنها منزلة في الجنة لا تنبغي إلا لعبد من عباد الله وأرجو أن أكون أنا هو فمن سأل لي الوسيلة حلت له شفاعة رواه الإمام مسلم رحمه الله في صحيحه حديث يا عبد الله بن عمرو بن العاصي رضي الله عنهم وأرضاه كتكما نينو أنبا أنتو أنا يسيما بعد يا أغانا نكم صلي أمتو محمد صلى الله عليه وسلم اللهم صلي على محمد وعلى آل محمد كما صليت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم وبارك على محمد وعلى آل محمد كما باركت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم إنك حميد مجيد أو في العالمين إنك حميد مجيد ونم سليم تومي صلى الله عليه وسلم أنا سمم تومي صلى الله عليه وسلم من صلى علي صلاة يؤتي أم باي أتكيني سليم رموجا صلى الله عليه بها عشرة mwenyezimungu anamsalia mtu huyu mara kumi wanasema wanachuoni mwenyezi mungu subhanahu wataala kumswalia mwanadamu ni kumtaja nda lmalai lala mwenyezimungu subhanahu wa taala, ta'ala anakutaja katika viumbe wa juu anakutaja katika viumbe wa tukuful ni furaha iliyoje ni furaha iliyoje ni bushra ni pongezi mwanadamu atajwe na mwenyezi mungu subhanahu wataala juu na malaika mwenyezimungu subhanahu wa taala anataja jina lako allahu akbar wallahi ni furaha ni furaha toa mfano angalia tu mfano wa kidunia leo rais anakaa na mawaziri wake halafu rais anasema ya kwamba kuna mtu fulani huwa nnampenda mtu fulani huwa nampenda halafu hawa mawaziri mmoja aja kuibia siri Ewana, leo tulikuwa na kikao na rahisi sasa katika mazungumzo rahisi akakutaja akasema huwa anakupenda hebu nambie utajisikiaje mwili allahu akbar mwili utasikiaje utasema kwamba hakuna siku ambayo ulipata raha duniani kama siku hiyo ambayo umetajwa na rahisi utatangaza mji mzima kama e, <laughs> ne? ni simkila mtu tampigaanunaba leo bana rahisi amentaja unampigia a leo ni hatari leo nafuraha nini leo ahis alikuwa na mkutano akanitaja ni mambo ya kidunia itakuwaje allah subhanahuwataala akutaje mbele ya malaika la ni furaha ya ya hali juu ndugu haa katika zaaaa unatajwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa hiyo utapomsalia mtume salallahu alaihi wasalama mara moja allah subhanahu wataala anakusalia mara kumi anakutaja mara kumi kwa heri mara kumi unatajwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala sio duniani anakutaja huko katika sehemu ya heshima sehemu tukufu allah subhanahu wataala anataja jina lako الله حديث ابي بن كابي رضي الله عنه وارضاه <applause> <applause> موجة يكون محمد صلى الله عليه وسلم ابينا صلى الله عليه وسلم انا يا ابي in llha subhanhu wataala amarani an aqra lika lam yakun ladhina kafaru min ahli lkitabi ubaya mwenyezimungu subhanahu wa taala, <coughs> ta'ala amenaambia mimi mtume wake ni kusomee wewe surati lam yakuni ubaa anamuuliza mtume muhammadin saa ya rasul llah wasamani bismi mungu subhanahu wataala ametaja jina langu mtumea mwenyezimungu subhanah wataala amekutaja jina lako ubaa furaha ambayo ameingiliwa nayo ubaya bun kabi wallahi ameangusha kilio ubaya kalia sana kutajwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala furaha haina mfano anatajwa na allah rabulizzati waljalal la ilaha illalla lio mfalme akikutaja duniani allahu akbar kama ulikuwa unataka kula basi na hamu ya kula itamalizika njaa tena hutosikia hawa ni watu wa kidunia itakuwaje mwenyezi mungu subhanahu wataala malikulmuluku mfalme wafalme anakutaja allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani kwa hiyo anasema mtume salla llah sallama yoyote atakaesikia adhana halafu baada ya adhana akawa anasema kama alivyokuwa akisema mwadhini baada ya kumalizika adhana halafu akaniswalia mimi mtume salallahu alaihi wasalama halafu akaniombea dua akaniombea dua ambayo tutakuja kuhitaja baada ya muda mfupi anamwombea dua ii dua ili mtume salallahu alaihi wasallama siku ya kiama mungu anyabaathahu maqaman mahmuda amfufue baada ya kufufuliwa amweki katika sehemu iliyokuwa nzuri awe ni mwombezi siku ya kiyama awe katika sehemu tukufu ukisema maneno haya anasema mtume salllah alh wasalama yote atakaenombia dua baada ya kumaliza adhana halati lahu shafaa huyu siku ya kiyama ataombewa na mtume muhammadin salllahu alaihi wasalamwaislam siku ya kiyama itakuwa ni siku nzito siku nzito yauma yajaalu lwildana shiba siku ambayo utaona watoto wadogo wanakuwa na mvi nywele zinakuwa nyeupe ndevu zina mvi kutokana nini na hauli na misukusuku ya siku ya kiyama siku nzito ndugu zangu katika imani imefikia baadhi ya watu wakitajiwa siku ya kiama ibana achana na maaswi mwokope mungu subhanahu wataala moto wa mwenyezi mungu ni mkali watu wengine wanasema ah, wana kila mtu na moto wake laa ilaha illallah hauwakopi moto wa allah subhanahu wataala ni moto mzito wa islamu moto mzito hivi viwiliwili tulivyo navyo haviwezi vikavumilia moto wa mwenyezi mungu subhanahu wataala na hivi viwiliwili tulivyo navyo sio kamba ndio viwiliwili ambavyo mwenyezi mungu subhanahu wataala atawaingiza makafiri na washirikina na wanafiki katika moto wa jahanama wakiwa na miili kama hii hapana hii viwiliwili haviwezi vikavumilia moto wa mwenyezi mungu kwa hiyo watu watakuwa na viwiliwili vingine allahu akbar waislamu mtu akisoma habari za watu wa motoni sifa za watu wa motoni kwa kweli atamwokopa mwenyezi mungu subhanahu wataala angalia meno haya meno meno jino linajulikana na ukubwa wake yaani jino ukubwa wake likiwa kubwa sana ni ukubwa hivi lakini angalia mtume salallahu alaihiwasalama anasema kuhusiana na watu wamotoni meno yao yatakuwa na ukubwa wa kiasi gani anasema mtume salalla alaihi wasallam katika hadith pokepoke po mamu muslim rahimahullah ya kwamba dars jino la mtu wa motoni jino hili moja la mtu wa motoni ukubwa wake ni sawasawa sawa na mlima wa uhudi la ilaha illa llah <tch> sawasawa na mlima wa uhudi na huu mlima unapatikana katika nchi ya saudi arabia katika mji wa madinati lmunawara ndio huyu mlima unapatikana ni mlima mkubwa mlima wa uhudi sasa jino moja la mtu wa motoni ukubwa wake ni sawasawa na mlima wa uhudi ikiwa jino moja ni sawasawa na mlima wa uhudi mdomo wa mtu utakuwa na ukubwa wa kiasi gani ngozi ngozi hii ngozi ya mtu wa motoni ukubwa wake anasema mtume salallahu alaihi wasalama ukubwa wake upana wake ni sasona mtu ambaye amepanda juu ya farasi halafu akakimbia na ile farasi kwa muda wa siku tatu ule ukubwa wa siku tatu ndio ngozi ya mtu utavumilia moto mwenyezi zaaaaiaooenyezimungu subhanawataal waislam tumeokopeni mwenyezimungu subhanawataala tufanyeni ibada waislam tufuateni maamrisho ya mwenyezimungu subhanahu wa taala na tujiepushe ni makatazo ya mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala maisha ya dunia ni maisha mafupi angalia katika familia yako hauwezi ukakosa watu ambao walishakufa kama baba baba hajafa basi mama akisha kufa babu yupo wapi bibi yupo wapi mtoto wako wa kwanza yupo wapi shangazi yako yupo wapi mjomba wako yupo wapi dada yako yupo wapi mdogo wako yupo wapi kaka yako yupo wapi dada yako yupo wapi jirani yako yupo wapi shekhe wako yupo wapi mwalimu wako yupo wapi yule ambaylukuwa na adhini yupo wapi wotu wameshaelekea mbele ya allah subhanahuwataala kwa sababu gani tusimokopia allah subhana wataala tukujiandaa na kifo ndugu zangu katika imani kwa hiyo adhana inapomalizika watu wanamwombea dua mtume muhammadin sala salam ili awaombee siku ya kiama siku nzito tule tumakosa makosa ambatulikuwa nato mtume salala sallam anakuombea mwenyezi mungu subhanah wataala anakusamee anafuka na kuingiza peponi moja kwa moja bila kupitia motoni mungu tunakuomba kwa rehma zako na mapenzi yako utujalie ya rabbi siku ya kiama mtume muhammadin sallahu alaihi wasallama awe mwombezi wetu ya rabalalamina semeni amin amina ya rabalalamina ndugu zangu katika imani hivi ndivyo alivyotufundisha mtume wetu muhammadin salallahu alaihi wasallama adhana inapotolewa basi tuseme kama anavyosema mwadhini akifika hai ala laswalah tunasema la haula wala quwata illa billah na nahaya lalfalah la haula wala quwata illa billah akimalizika tunamwombea dua na kumsalia ili nini ili atuombee siku ya kiyama eu mwenyezi mungu tunakuomba kwa rehma zako na mapenzi yako tujalie ya rabulalamina mtume muhammadin salillahu alahi wasallam atuombee siku ya kiyama E mwenyezimngu unakuomba mwisho mwema yarabi tunakuomba siku ya kiama uombezi wa mtume wa hema, chachi, ndugu zangu katika muhamadi aacache guan aaaeyeunaa pnd vjao shla tutaendelea na kukumbushana namnagaimaya machache mwenyezimungu atupe kila la kheri mwenyezimungu atupushe na kila shari تومب الله سبحانه وتعالى تفشى لكون وإسلام نسيم سبحانك اللهم بحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة يا ميسفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته قم للصلاة الصلاة