واصل رضا رب العباد ان الصلاة هي بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحدة وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والأرحم إن الله كان عليكم رقيبا يا الذين آمنوا اتقوا الله قولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار عباد الله رحمكم الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون. ذو قزام إيمان بعدكم شكور الله سبحانه وتعالى nakumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabii nabi alaihi salaalawasalam pamoja na hali zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuataenendowake mpaka siku ya iama tuaomba wenyezimungusubw auaienoiaau tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunajikumbusha mambo mbalimbali mbali ya dini yetu ya kiislamu ikiwemo mambo ya swala ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana hadithi ya mtume alaihi salalwsalaa kwamba mtu unapokuwa katika tahiyatu baada ya kusomelia tahiyatu na ukimtakia ukimsalia mtume salallahu alaihi wasalama unamwomba mungu unataka hifadhi kwa mwenyezi mungu kuhusiana na vitu vinne jambo la kwanza lilosema mtume alaihi salllahualaihiwasalama allahuma audhu bika min adhabi jahannama unataka hifadhi kwa mwenyezi mungu kutokana na moto wa jahannama jambo la pili wa min adhabi lqabri unamwomba mungu msaada akuepushe na misukosuko ya kaburini jambo lingine wa wamin fitnati almahi wlmamati vilevile unamwomba mwenyezimungu subhanahu wataala msaada mwenyezi mungu akupe nusra akuhifadhi akulinde almahya walmamati waliokuwa hai na waliokufa mwenyezi mungu subhanahu wataala akujalie waliokuwa hai yawezekana ikiwa ni sababu wakakuingiza katika moto wa jahannama marafiki su marafiki wabaya Sababu, moto wa mwenyezi mungu msaada kama ukipata marafiki woni marafiki wema ambao muda wa sala ukifika wanakukumbusha mnakumbushana mnakumbushanatuende tukasali tmazungumzoatakuja ku, ma, ku, kuendelea baada ya sala Eba, na kazi tuwache kwanza wameishaadhii marafiki wazuri watu waliokufa wezekano waliokufa sheitani anakuja na kuchezea kwamba unaweza ukenda sehemu ndugu yako amemzika sehemu fulani alafu unakwenda sehemu fulani mnakutana naye sheitani anakuchezea najibadilisha katka mwambili ule ndugu yako ah. wesi fulani E, wasiulisha kufa we? M- mimi sijafa mimi nipo hai ko sheitani alaihilana anakuchezea anaweza akakupoteza kwa wale waliokufa ndio habari ambazo tunasikia mtu bwana mtu fulani ameonekana sehemu fulani kweli e, wallahi nilimuona na huyo mtu miaka kumi iliyopita alishazikwa ndugu zangu katika imani wanasema baadhi ya ya watu kwamba kuna mchezo ambao unachezwa na wachawi kwamba nyinyi mnaona kama mmeenda kuzika mtu kumbe amkwenda ha- kumzika kaa mnaona kama amekufa kumbe hajafa kwa hiyo mtapomweka kwenye ile kaburi wanyewe wachawi wameshafanya mambo yao usiku huyu hapa wakija usiku wanafanya mambo yao yule mtu anatoka kaburini wanaenda wanamfanyisha kazi zao ndio hawa ambao ao wanaonekana baadhi ya sehemu hao wote ni makafiri ni washirikina mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala akipenda tutakuja kuyaeleza haya mambo ni mambo gani ambayo mtu anafanya mpaka inafikia anakuwa mchawi mtu anaruka usiku ni mambo gani ni mashar, masharti gani ambayo ukiyakamilisha unakuwa na uwezo wa kuruka usiku halafu tuangalie haya masharti yakikamilika wewe utakuwa ni muislam au utakuwa ni kafiri kwao unataka hifadhi kwa mwenyezimungu subhanahu wataala na jambo la nne ambalo unataka hifadhi kwa mwenyezi mungu akuepushe wiswmin shai fitnat lmasihi dajal mwenyezimungu subhanahu wa taala akuepushe akunusuru na misukosuko ya huyu masihi dajjal ambaye khabari zake ni nzito anasema mtume muhammadin salllahu laih wasalama kila mtume aliyetumwa na mwenyezi mungu alikuwa anawahofisha ummati wake kuhusiana na masihi dajjal Vito, vituko vyake viroja vyake hatari yake ubaya wake kila mtume aliyetumwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala alikuwa anawakumbusha umati wake alikuwa anawausia ummati wake kuhusiana na habari ya masihi dajal na mtume wetu muhammadin sal wsalama alimweleza masihi dajal katika hadithi ambazo ni nyingi hadithi ambazo wanasema wanashuoni ni mutawatir ni nyingi mno ambazo hazina shaka ndani yake sifa yake kazi ambayo atakuwa anafanya ni suko, suko yake ubaya wake namna ya kujilinda mtume salallahu alaihi wasallama akawaambia umati wake katika alama zake masihi dajjal anasema ya kwamba baina ya macho yake mawili ili jicho ile na ili jicho hapa katikati hapa huyu masihi dajjal kuna herufi tatu zimeandikwa pameandikwa kafu pameandikwa na fe pameandikwa na rehe kwa maana kafara huyu ni kafir anasema mtume saa salam haya maandishi haya herufu ya erufia kafu herufu ya fe na herufu ya ree muislamu ambaye anajua kusoma na asiyojua kusoma atayasoma haya maneno haya huyu ndio kafiri hii ndiyo alama ambayo alituambia mtume muhammadin sala allahu alaihi wasalama masihi dajali ndugu zangu wa islam ni kiumbe ambaye mwenyezi mungu subhanahu wa taala atampa uwezo atakuwa na uwezo wa kuiambia mbingu amtir teremsha mvua mvua inanyesha mti mtiota mti unaota toa matunda unatoa matunda maji haya ziwa maji kauka maji yanakauka kipindi hicho patakuwa kuna nja ya hatare chakula na kimiliki masihi dajjal hii ni mitihani ambayo ameacha anatwambia mtume wetu muhammadi sallah alahi wasallam anasema mtume saaa wa sallama watakao mfota masihi dajjal wengi watakuwa ni wanawake imani za wanawake zinajulikana ni dhaifu dhaifu wanamfuata wanawake kwa sababu wanawake matatizo heo wanafahamika ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya wanawake ambao ni wengi nduu mwaana mtume sala lah salam alisema ya kwamba katika ile safari yake ya israi na miraji akawaona wanawake wengi ndani ya moto wa jahannama wakamuuliza ya rasulllah kwa sababu gani wanawake wengi wanakuwa motoni akasema hey, yakfurna lashira wanawake wanapinga wema wanakanusha wema wanakanusha mazuri ambayo wanafanyiwa na waume zao mwangali mwanamke ndugu zangu katika imani unamfanyia wema kila siku nguo mpya ikitoka unamnunulia kila mwaka pakitoka nguo mpya unamnunulia kiato unamnunulia sheni za dhahabu unamnunulia hereni za dhahabu unamnunulia pete za dhahabu unamnunulia lakini siku moja pakipita ka kitu tu akikwambia baba fulani hebu kaka kitu ukimwambia sina sinahela sikia maneno nilijua tasemanilijua wananunuliaga kitu astaghafirullah wemawoti anakanusha ukiangalia kabatini manguo yamejaa ukiangalia kwenye mabegi nguo zimejaa vitu vya thamani vimejaa kanunuliwa na huyu mwanamume lakini siku moja tukisema huna pesa nasema wewe nimejua nilikuwa nakujaribu tu nilijua huwezi ukaninunulia siku gani umeshannunulia kitu astafirullah astafirullah wanawake mwokopeni mwenyezimungu subhanau wataala mwokopeni mungu subhanahu wataala muwe wa mnashukuru neema ambazo amewapeni mwenyezi mungu subhanahu wataala na muwe mnatosheka na kipato cha waume zenu na haya ni mambo ambayo mwenyezimungu subhanahu wa taala aliwaambia wake wa mtume muhammadin sallalawasalm mtume saalawasalam alipanga matumizi nyumbani kwake kipindi hicho katika mji wa madina mtume sallaliwasalama yuko na wanawake tisa akapanga matumizi leo tunakula hivi leo tunakula hivi kesho tunakula hivi mchana tutakula hivi usiku tutakula hivi sasa masahaba wakaenda katika vita vya khaibar mwaka wa saba mwenyezimungu subhanahu wataala akawateremshia neema mbalimbali wakawaondoa mayahudi wakawaua mayahudi ambao walikuwa wanafanya khiana katika dini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala masahaba wakamiliki vitu vingi masohaba wakawa matajiri katika vita vya khaibar na mtume sua sallam akapata mahali wake wa mtume sua sala walipoona ile hali ubinadamu kawaingia wakataka matumizi ya zidi ya rasul llah apana iwezekani intakuwa matumizi yazidi yayo makubwa mwenyezi mungu subhanahu wataala akamwambia mtume sallallahu alaihi wasallama wambie wake zake ya kwamba enyi wake mitume enyi wake wa mtume, wa mtume salallahu alaihi wasalama kama mnataka maisha ya dunia na hamumtaki mwenyezi mungu na mtume wake basi mtu aseme apewe talaka ende zake na apewe naapekiinuwa mgongo ende zake wakiwamtume saa za sallam akasema nuridu llaha warasulah wdara wa lakhira tunamtaka menyezi mungu namtume wakenatunataka siku ya kiyama tunataka pepoa mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa hiyo ndugu zan katika imani hayi ni makemeo ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala aliwakemea wake wa mtume salallahu alaihi wasalama na wake zetu wake zetu msiu mnatusumbua acheni kutukalifisha mambo ambayo hatuwezi wallahi baadhi ya wanawake mungu subhanahu wataala waongoze anafahamu ya kwamba mume wake hana pesa knawambia baba fulani leo nataka nataka nyama na chapati usiku baba fulani nataka nile nyama na chapati na unafahamu ya kwamba mume wako hana uwezo wa kununua nyama labda aende kuiba kwa nini unamwingiza mme wako katika mambo ambayo yatamsumbua kifikra mke anakuwa mkali mumi anatoka mawazo mengi pesa ya nyama ataitua wapi pesa ya kununua unga atengeneza chapati zitengenezwa atatoa wapi nakuta mwanamumi anatembea barabarani hajielewi unakuta mtu mzima anatembea barabarani anagongwa na beskeli sababu gani sababu ya mawazo kuwa mengi wakinamama wakinamama maokopeni mungu subhanahu wataala acheni kuwasumbua waome zenu katika vitu ambavyo hawana uwezo navyo mtu unamwambia wako akununulie dhahabu akununulie cheni ya dhahabu unafahamu ya kwamba wako hana uwezo unamkalifisha mme wako akununulie hereni za dhahabu akununulie pete ya dhahabu hana uwezo atavitua wapi akununulie nguo fulani ya thamani kitenge fulani kimetoka kina ni ghali atatua wapi hivyo vitu, vitu. kwehiyo mume wako anakununulia vitu kutokana na uwezo wake lakini siku pakipitika kitu ukimwambia akununulie akikwambia sina pesa unamwambia kwamba wewe hata siku moja ajanunulia kitu stafillasafilla mwokopeni mwenyezimungu subhanawataala kwahio wanawake watamfuata masihi dajal kwaio ni kuomba hifadhi kwa mwenyezimungu subhanahwataala kutokana na vitendo na vituko vya masihi dajal mwenyezimungu subhanah wataala atampa uwezo wa kufufua kama ilivyokuja katika baadhi ya riwaya atakwambia mimi ni mungu utasema wewe sio mungu kama wewe ni mungu masudja uta sasa nataka nimfufue ndugu yako fulani utaamini kama mimi ni mungu Akasema, utasema eb e, mfufue mtu fulani ndugu yako ambaye alishakufa miaka hamsini iliyopita au miaka thalathini au miaka kumi na tano anasema mtum shitan atajibadilisha katika la yule ndugu yake aliyekufa ya halafu ipo pale mbele yako ndugu yako namwonanamwona aukubali kama mi ni mungu kama imani ni dhaifu unamfata unasema kweli wee ni mwenyezi mungu kweli wewe ni mwenyezi mungu na akasema mtume saaa salama watamfata mayahudi sehemu inaitwa asfihani sehemu ya irani hivi mayahudi wamesha waku wanajikusanya hiyo sehemu hivi waku wanajikusanya hiyo sehemu ambayo watampokea masihi dajjal mayahudi lfu sabn watamfata masihi dajalasema mtume saaa masihi dajjal atatembea ulimwengu mzima lakini hatafika maka na madina atajaribu kuingia katika mji wa maka na kuingia katika mji wa madina lakini katika mipaka patakuwa malaika wanalinda ataamalaika aainda masijayasig masihi dajali ndugu zangu katika imani katika mambo ambayo alitwambia mtumwetu muhammadin salallahu alaihi wasallama tuyafanye ili iwe ni kinga ni kusoma sura kumi za mwanzo katika suratulkahafi suratulkahfi aya kumi kuanzia aya ya kwanza hadi aya ya kumi anasema mtume salallahuala wsalama atakiesoma aya kumi katika surati lkafi mwenyezimungu subhanahu wataala atamwepusha na misukusuku ya masihi dajal katika upokezi mwingine aya kumi za mwisho katika surati kafi sura ya k ndugu zangu katika imani kwahiyo mwanadamu anamwomba mwenyezi mungu subhanahu wataala amwepushe wa wamin fitna wa, wa fitna wa shari fitnati lmasihi dajjal mungu amwepushe na misukosuko na fitna za huyo masihi dajjal kwahiyo haya ni maneno manne ambayo mtu anaomba katika tahiyatu na tahiyatu ya kwanza mtu unasoma ile ya tahiyatu na vilevile unamsalia mtume salallahu alaihi wasalama nakatika tahiyatu ya mwisho unasoma tahiyatu naunamsalia mtuma soa saama na unasoma una haya maneno idua allahuma ini audhubika min adhabi jahannama wamin adhabi lqabri wamin fitnati lmahia walmamati wamin fitna wa shari fitnat lmasi dajal au min fitnati lmasihi ldajal unamwomba mwenyezimungu subhana wa taala akuepushe na share masihi dajali من حديث أبا يعقوبokia الإمام البخاري و الإمام مسلم. في كذا كذا حديث الله وأن ربي الله عنها صلى الله عليه وسلم ألكوا كيومبا أنا سمع إني أعوذ بك من عذاب القبر و أعوذ بك من فتنة المسيح الدجال و أعوذ بك من فتنة المحي والمماتي اللهم ني عوض بk من المأثم والمرم الم ني ظلمت نفسي ظلما kثيرa ولا yفر النوب لا نت ففر لي مفرة من عندk وارحمني انk نت الفور الرحيم aaata hadith aabhuraira ya abi bakar riah anhu kai miongoni mwa dua ambazo mtume sa a wasaama akiziomba katika tahiyatu ya mwisho katika dua nyingine ambazo zimethibiti unoweza wkasema allahuma li ma kadamtu wama akhartu ma, wa ma, wa ma asrartu wama alantu wma wa anta alamu bihi mini ant lmadim aaa ana ua ambazo zimethibiti mtu naweza ukaomba kaika aiau ya mwisho ii i duaambayo io katika hadithia baiai amaoaokeaa vilevile katika dua ambazo zimethibiti allahuma ini <hazitaji> audhubika min albukhuli wa audhubika min aljubni waaudhubika min an arud ila ardhl lcmri w aodhbika min fitnati dunya w aodzbika min dhab alqbri katka adi sad bn abi waas ri aa vivile nimingonima du ambaso zima fibiti mtuna zoka wamba katka atahiyatu ya mwisho au kasema allahuma ainni ala dhikrika washukrika wahusni ibadatika katika hadithi ya muadhibunjabal riaaa kweyo ndugu zangu katika imani hizi ni miongonimwa adhkari ambazo muislam unaziomba wakati u katika tahiatu ao nawezokasema allahuma ini asaluka ljana wa audhubika min alnar katika hadithi ya aba hureira anhu kwamba allahuma ini asaluka aljanna e mwenyezi mungu nakuomba pepo wa audhubika min annar mwenyezimgu niepushe na moto Minungu ni miongoni mwa adhkari mwa dua ambazo mtu unaziomba zipo dua nyingi ndugu zan katika imani unaweza unozokasema allahuma inni asaluka ya allah biannaka bi alwahidu lahadu samadu lfard الذي لم يلد ولم يولد ولم يكن له كفوا احد او اللهم اني اسالك بان لك الحمد لا اله الا انت وحدك لا شريك لك المنان بديع السماوات والارض يا ذا الجلال والاكرام يا حي يا قيوم اني اسالك كذا وكذا kwndukusaa katika imani hizi zote ni miongoni mwa dua ambazo alikuwa akizisema mtumwetu uhaa aa taia kmaliza kutaka hifadhi kwa menyezim utoana nae mamboa inabi abr wainab aa wia aa u ambayo unaitaka allahumma ini asalka husna alkhatima mwenyezimung nakomba mushu mwema menyezimung nakamba mushu mwema yarabi takabal salati mungu nikubalie sala yangu ya rabi takabal amali menyezimung ni kubalie matendo yangu allahuma ini asalka husna lkhulk mwenyezimung nijalenu na tabia nzuri unamwomba mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala allahuma fil walwalidaya kamarabayani saghira mungu nisamee madhambi yangu nawasamee wazazi wangu kama walivyonilea walivyonihurumia walivyo nilea walivyo nihurumia ni kingali mdogob ua abao unaitaka kama ni mwanafunzi unaomba dua mwenyezi mwenyezimungu nijalio nafahamu mwenyezimngu nijalie darasani nio naelewa mwenyezi mungu nijalie masumu yao mepesi wafanya kazi mungu nirehishishie kazi zangu mwenyezi mwenyezimgu jalie zangu io nzuri wafanya biashara mwenyezi mungu nijalie biashara yangu hyo nzuri mwenyezimungu nijalie nipate wateja unamwomba mwenyezimungu subhanah wataala mambo ya dunia na mambo ya akhera kwa sababu ni sehemu ambazo amesema mtume saaa salama mtu ukiwa katika tahiyatu muombe ey ukimaliza tahiyatu basi chagua dua yoyote unayoitaka mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani dua ni kitu muhimu dua ni jambo muhimu kumwomba mungu subhanahu wataala kwa hiyo ndugu zangu katika imani hizi ni dua ambazo mwislam unaziomba wakati ukiwa katika tahiyatu hasa ya mwisho ikiwa ni sala ya rakaa tatu kama magharibi au ya rakaa nne kama aisha au ikiwa na elfajiri ile tahiyatu ya kwanza unamwomba mungu suba dua yako matatizo yako unamwambia mwenyezi mungu ukiwa ndani ya sala kabla ya kutoa salamu ili iialaia ukimaliza salamu salaalahaaa aaianaana oaaat aounyeaaaouaishiau ubanataaknda tutaendelea nakkmbushana aadaya mtu kmalia umba ua kata tahiawa mwisho inatakiwa ufanye nini mwenyezimungu atupe kila lakheri mwenyezimungu atuepushe na kila shari mwenyezimungu atusamie madhambi yetu mwenyezimungu atufishu aa y auatasua mwenyezimu atuepushe na mambo ya bidaa سبحانك اللهم بحمدك اشهد <تسجد> ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته يا الصلاة هي عباد الصَّلَاةَ للصلاة رضا رب العباد الصلاة