واقصد رضا إن الصلاة هي الضياء، هي إن الصلاة هي الضياء. بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين واشهد ان لا اله الا الله ولي الصالحين واشهد ان محمدا عبده ورسوله النبي الصادق الوعد الامين صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن سار على نهجه واقتفى اثره الى يوم الدين اما بعد ايها الاخوه الاسلام اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دوغوزانغ إسلام دوغوزانغ كتك ايمان بعد شكر الله سبحانه وتعالى نكم تكي رحمنا ماني kiongozi wetu nabii muhammadin shualahi wasalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama tunamwomba mwenyezi mungu subhanahu wataala atujalie na sisi tu miongoni mwa hao ndugu zangu katika iman nakuusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kukumbushana mambo ya dini tunaendelea na kipindi chetu ambacho tunajikumbusha mambo mbalimbali yanayohusiana na dini yetu haswa yakiwemo mambo ya swala ndugu zangu katika imani katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana namna alivyokuwa akifanya mtume wetu muhammadin salllahu laihi wa alihi wasallam baada ya kutoa salamu ni mambo gani ambayo alikuwa anafanya ni adhkari gani ambazo alikuwa analeta ili mimi na wewe tujiangalie je mimi nnapomaliza kusali huwa ninafanya huu utaratibu ambao aliufanya mtume muhammadin salallahu alaihi wasallama au mimi na utaratibu wangu ambao nimejiwekea na ye ndio mwalimu ndugu zangu katika imani ni kuangalia ikiwa mtume salallahu alaihi wasallama ametumwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala liyukhrija nnasa min aldhulumati ila nur awatowe watu katika kiza cha ujinga katika kiza cha ushirikina katika kiza cha ukafiri awalete awaweke katika nuru ya tauhidi katika nuru ya imani katika nuru ya kumjua mwenyezi mungu subhanahu wataala ikiwa mwalimu amefanya hivi halafu wewe mwanafunzi hufanyi yale aliyofanya mwalimu au hufanyi yale aliyokuambia mwalimu kwa kweli itakuwa ni mushkil itakuwa ni matatizo makubwa mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala sisi ni waislamu ndugu zangu katika imani katika sala zetu tuwe tunafanya adhkari ambazo zimefundishwa <coughs> na sema, mtume alaihi salws leo insha allah tutaendelea na kukumbushana katika kipindi kilichopita tuliishie katika hadithi ambayo anasema mtume salllahu alaihi wasalama atakayesema la ilaha ilallah wahdahu la sharika lahu lahu lmulku walalhamdu wahuw lakulshan qadir au la ilaha ilallah wahdahu la sharika lahu له الملك وله الحمد يحيي ويميت وهو على كل شيء قدير او لا اله الا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد يحيي ويميت بيده الخير وهو على كل شيء قدير مارا كومي بعد سلا الفجير نا بعد سلا مغربي اكي اسم ما ننو هيا قبل كبدل مكاو من يزي سبحانه وتعالى انا مسميه مذنبياكي كتك اذكاري ambazo zimethibiti kutoka kwa mtume salllahu alaihi wasalama baada ya, sala, ya salam ni kusema allahumma inni asaluka ilman nafia wa rizan tayiba wa amalan mutaqabbala ni miongoni mwa adhkari ambazo zimepokelewa kutoka kwa mtume salllahu alaihi wasalama kama alivyopokea umu salama radiallahu nha katika hadithi ambao kaipokea ibnumaja katika sunani yake na vilevile vile alimamu ahmad katika musnadi wake na vilevile sahahaulalbani rahimahullahu katika sahihi sunani ibnumaja navilevile ukiangalia kwenye kitabu mujmauzawaid utaikuta hadithihi hizi adhkari vilevile vile ni adhkari ambazo zimethibiti kutoka kwa mtume salallahu alaihi wasalama kwa kusema allahuma inni asluka ilman nafia wariza tayiba waamala mutaabala e hey, mwenyezi mungu asaluka ilman nafia nakuomba kuomba ilmu yenye manfaa mafuhumu lmukhalafa ni kwamba ukiangalia hi hadithi kinyume chake ni kwamba kuna elimu ambazo hazina manfaa kuna elimu ambazo hazina manufaa elimu ambazo zinampeleka mwenye elimu katika moto wa jahannama jehannama abhureira raiwa kuna hadithi moja ni nzito hadithi nzito hii hadithi abahureira anhu wakati anaielezia hii hadithi anawambia watu ambao hawakumsikia mtume salallahu alaihi wasallam akiitaja abu hureira anazimia anaweza kusema hii hadithi abu hureira anazimia anapoteza fahamu halafu anazindukana anataka kusema abu hureira anapoteza fahamu anazimia tena fahamu inarudi hadithi nasema kwamba watu watatu ambao siku ya qiama wataanzwa kutupwa katika moto wa jahannama la ilaha illa illallah watu wenye sifa tatu ambao wataingizwa katika moto wa jahannama ni mwanachuoni alim mwanachuoni ambaye hakutumia elimu yake ilmu ilmnafia elimu yenye manufaa mwanachuoni una elimu lakini unaona haki unaacha kuifata unafanya batili unaona haki unakataa kuitetea unatetea batili na elimu unayo ndomshahiria anasema wa alimun biilmhi lam yaamalan muadhabun min qabli ubadin wathan mwenye elimu alafu hakuitumia elimu yake huyu siku ya kiama ataadhibiwa kabla ya washirikina kuadhibiwa ndugu zangu katika imani ndugu zangu waislamu wanachuoni mashekhe walimu maustadhi ambao mwenyezi mungu subhanahu wataala amewapa elimu ifikisheni kwa watu ibainisheni kwa watu waambieni watu dini iliyokuwa sahihi mambo ambayo amefanya mtume salallahu alaihi wasalam mambo ambayo hakufanya ha- ha- ha- mtume waambieni watu kwamba japokuwa haya tunafanya lakini mtume sallasaam hakufanya usifichi haki usifichi haki ndugu yangu aka ni mzigo juu yako siku ya iama mzigo utakuwa juu yako siku ya kiama waambie watu ndugu zangu waislam kwa kweli haya mambo ambayo tunayafanya muda mrefu tumezoea haya mambo tumeyafanya kwa muda mrefu miaka mingi lakini sio sheria wabainishie watu wakitaka kufanya wafanye lakini wafahamu ya kwamba sio sheria katika hao watu kuna baadhi au mwenyezimungu subhana wataala atawaongoza kwa sababu gani kuna baadhi ya watu wanafanya mambo wanafanya bida wenyewe wanafahamu kamba ni sheria kama ni dini kwa sababu gani kwa sababu mashekhe hawawaambii mashekhe hawasemi kweli mashekhe hawawakatazi mashehe ndio namba moja kufanya hiyo bida maamume ma itakuwaje wenyewe watafuata kwa masemashekhe naonyosheni kidole kimoja na vidole vitatu vipo kwangu nakuusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu kuambia watu haki kufikisha haki ndugu zangu katika imani wala takhafu lahu matalaim usiokopi lawama ya mtu mwenye kulaumu hata kama watu wakikuchukia lakini sema kweli utapendwa na mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala usiwaridhishi watu unawaridhisha katika mambo ya maasi katika mambo ya mabidhaa watu wamezama katika ushirikina huwa katazi unaokopa ili ukiwambia watu watachukia hapana fikisha haki waambie ndugu zangu huu ni ushirikina ili jambo ni haram ili jambo amekataza mtume sala a sallama hii ni bida hili halifai sunna ni kufanya hivi mtume sal lah alaihi wasalama kwenye dua ambazo anaomba baada ya sala allahuma inni asaluka ilman nafia mwenyezimungu nakuomba ilmu yenye manufaa ilmu ya mtu katika sirati mustaim sio unatoa mawaidha ya kuwatetea watu fulani watu ambao wanafanya maaswi unafahamu ya kwamba ndani ya muskiti kuna watu ambao wanafanya biashara ya riba lakini shekhe ustadh unaokopa kuzungumzia riba ndani ya muskiti kwa sababu watu fulani ni wafanya biashara ni jamaa zake wakaribu wanakupa pesa nahaya ndiyo matatizo makubwa ambayo yanawakumba ya mashekhe shekhe yanaacha kusema kweli kwa sababu ya ufakiri aliyokuwa nao kwa sababu ya umaskini aliyokuwa nao anaona akisema kweli hili jambo la kweli litamgusa mtu fulani na huyu mtu huwa anampa shekhe pesa saskishachuka hatompa tena sheheesa hato shekhe, shekhe anaacha kusema kweli kwa sababu ya maslahi ya kidunia ndugu zangu katika imani mashekhe mwenyezi mungu subhanahu wataala elimu aliyokupa mungu subhanahu wataala ifikishe kwa watu hata kama huyu ambaye anakupa pesa akichukia hata kama atachukia mridhishe mwenyezi mungu subhanahu wataala wafanye biashara wengi wanafanya biashara ya riba waambie kama riba ni haramu yamhaku llahu riba mwenyezimungu wanaechukia riba mwenyezi mungu wanachukia riba mwenyezi mungu wanaochukia wa wafanya riba wafanya biashara ya riba wenye kula mali za riba wote mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala wanaochukia wenye kufanya riba yuharibuna llaha wa rasula wanampiga vita mwenyezi mungu na mtume muhammadin salllahu laihi wasalama alladina yakulun riba la yakumun illa kamayaumu li yatakhabatuhu shaitan min almas aaskuaiaa hawatosimama hawatonyanyuka kutoka ndani daniya makaburi yaosaokaaakabui yao kama watu ambao wameingiliwa na masheitani wanaendowana angukaanguka wanaendo na yumba yumba kama watu ambao wamelewa wenye kula riba la yaqumuna hawatosimama hawatofaidika hawatonyanyuka kibiashara hawatonyanyuka kibiashara wataporomoka hata kama akipata faida vipi lakini kuna siku wataporomoka hii ni ahadi aliyesema mwenyezi mungu subhanahu wataala mali ya riba ni mali ya haramu ni uchafu na wale ambao wanawazima watu pesa unamwazima mtu laki moja unamwambia kurejeshia lakimoja na elfu ishirini baada ya mwezi mmoja iyi elfu ishirini ni riba unakula kharamu haifai mwokope mungu subhanahu wataala kama mwenyezi mungu wamekujailia kupata pesa wasaidie ndugu zako wa islam waazime mitaji huyu unampa laki mbili mwambie baada ya mwezi mmoja baada ya miezi mitatu anakurejeshea ile ile pesa yako laki mbili asizidishi wala sipunguzi hivi ndivyo mwislamu wakuali anatakiwa kuwa ndugu zangu katika imani ilmu nafya yadimu ya riba haifai ndugu zangu waislamu wenye elimu waambie waumini miskitini riba haifai mabenki ambayo yanafunguliwa katika nchini mwetu wanatangaza kabisa ukiweka kiwango fulani utapata riba asilimia fulani astaghfirllah sfiasfilla yuharibuna llaha wa rasula wanampiga vita mwenyewzi mungu na mtume wake wewe mwislamu acha kuweka pesa zako katika mabenki ya riba toa pesa zako mwokope mwenyezimungu subhanahu wa taala mwokope allah tabaraka wa taala ndugu zangu katika imani imepokelewa katika hadithi kwamba pesa moja shilingi moja franka moja anayokula mtu kwa ajili ya riba shilingi moja ya riba unayokula madhambi yake wasababu mtume aa salam ana anasema riba imegawanyika katika makundi sabini na tatu riba ina vigawanyo sabini na tatu ini riba ini riba ini riba ni riba ni riba ini riba mpaka makundi sabini na tatu aisaruha lile kundi la mwisho kabisa la sb3 dhambi yake ni sawasawa na mtu kumwingilia mama yake mzazi Safirullah, Safirullah, Safirullah. mtu unafanya mapenzi na mama yako unafanya mapenzi na mama yako mzazi aliyokuzaa madhambi ambayo anapata mtu mwenye kula mali moja shilingi moja franka moja ya riba ni sawasawa sawa na mtu kumwingilia mzazi wake astagfillaastfiastafirullah wala riba wafanya biashara ya riba itakullah mwokopeni mwenyezi mungu mcheni mwenyezi mungu mwenyezi mungu ni mkali wa kuadhibu tumieni afya aliyokupeni mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala katika mambo ya kumridhisha allah tabaraka wataala achaneni na saha zangu kwangu ndugu zangu wa waislamu acheni biashara ya riba acheni biashara ya riba acheni biashara ya riba meaaiwsaam anamwomba mwenyezimungu subhanah wataala katika adhkari ambazo zinasemwa baada ya sala allahuma inni asaluka ilma nafia mungu nakuomba ilimu ya manfaa vile anasema bada ilmu nafia wa rizqan tayiba mwenyezi mungu nakuombonipe rizki ya halali rizki idiyokuwa nzuri zama tulizo nazo ndugu zangu katika imani imefikia mtu haangalii hizi pesa ni za halali ni za haramu hii njia hii biashara ambayo inataka kufanya je ni ya halali ni ya haramu mtu hajali mtu anachanganya la ilaha illallah mtu yupo tayari auwe aseme uongo aibe marupurupu ya haramu ilimradi mtu apate pesa tumeokopeni mwenyezimungu subhanau wataala marupurupu ambayo sio ya halali ni haramu kama siyo halali basi yatakuwa ni haramu ndugu zangu katika imani wenye magari makubwa gari kubwa kubwa za mizigo unatoka mkoa hadi mkoa unatoka nchi hadi nchi umepangiwa na kampuni umepangiwa na shirika kwamba kutoka mkua fulani hadi mkua fulani utatumia labda lita mia za mafuta kutoka, mkua, kutoka nchi fulani hadi nchi fulani utatumia lita kadhaa za mafuta halafu zile lita unazipunguza unaenda sehemu ya mafuta unawambia nipimie lita mia moja na hamsini halafu kwenye resiti andika kama ulinipa uli, uli lita mia mbili au mia mbili na khamsini zile za juu zote mnagawa na yule muza mafuta hii haram, ni haramu ndugu yangu muislamu ni haramu haifai ni dhulma hii unaifanya ndugu zangu katika imani awafanya kazi serikalini ambao hawafanyi kazi vizuri anaenda ofisini hawahudumii watu ipasavyo yee wakati ute ukienda usinu unakuta ofisi imefungwa lakini mwisho wa mwezi anapokea mshahara mwisho wa mwezi mshahara hachelewi kwenda kuchukua lakini kwenye kazi anafanya takswiri kwenye kazi hafanyi kazi vizuri haya ni makosa haya akiwa umfate bosi wako umwambie bosi kuna siku fulani ilikuwa siku ofsini kwa hiyo huu mshahara wangu hizi elfu kumi na tano za juu sio za kwangu kwa sio halali yangu unazirejesha mwenyezi mungu subhanahu wataala katika riski tunayokula biashara tunayofanya tufanyeni biashara ya halali ndugu zangu waislamu islam tusifanye biashara ya haramu waulizeni mashekhe wewe mfanya biashara muulize shekhe shekhe mimi nataka kufanya biashara je hii biashara kwa mtazamo wa dini ya kiislam ni sheria siyo sheria ni halali sio halali mwislamu anatoka tanzania anaenda dubai mwanamke mwanamke wa kiislamu anatoka burundi anaenda dubai kufanya biashara mwanamke wa kiislamu anatoka uganda anaenda dubai kufanya biashara mwanamke wa kiislamu anatoka congo anaenda dubai kufanya biashara mwanamke wa kiislamu anatoka burundi anaenda kampala kufanya biashara hii ni haramu haifai mwanamke wa kiislamu unatoka peke yako unasafiri siku tatu wiki nzima uko safarini peke yako ni haram haram anasema mtume muhammadin salllahualaih wasallam la yahilu lilmara haifai ni haram kwa mwanamke wa kiislamu tuminu billah mwanamke ambaye anamwamini mwenyezi mungu subhanahu wataala antusafira huyu mwanamke ni haram kusafiri masiratayaumi wa laila unasafiri sehemu ambayo unaenda siku nzima haifai kwenda peke yako illa wamahadhi mahram ila, wa ila uwe na mtu mwingine uwe na mume wako uwe na kaka yako uwe na mjomba wako uwe na babu yako watu ambao hawaruhusui kukuoa ndio usafiri nao mwislam mwanamke anafanya biashara anatoka tanzania anaenda dubai kufanya biashara peke yake mwanamke wa kiislamu anatoka nchini kwake anaenda, anaenda china kufanya biashara ni haramu haifai wanawake wengi wamekuwa ni madhaifu wanawake wengi wanakuwa na vitendo vya ufuska wanakuwa ni wazinifu mwanamke anatoka tanzania akifika dubai anakutana na mwanamume mwingine ndio anampa... anamkodishia hoteli chakula nikole mwanamume Wala... wanalala naye wanazini naye mwanamke anatoka burundi anafanya biashara anaenda dubai nauli ni ya mwanamume naudi niyaile mwanamume yuko dubai ndio anakuwa na anamlipia naudi ya kwenda na kurudi anamlipia hoteli kule na chakula kule kwa sababu gani sababu ya kufanya mapenzi haya watu wameyashuhudia ndugu zangu katika imani wanawake wanatia aibu mtu anatoka nchini kwake anatoka tanzania anatoka burundi anatoka rwanda anatoka kongo anatoka kenya anatoka uganda anaenda dubai kufanya biashara kule wanaenda wanazini na wanamume we mwanamume umekaa nyumbani kwako unajua mke wako anafanya biashara unajua ah, mama fulani mtaji naona umezidi mtaji naona unakuwa kumbe ni kharamutupu unakula ikafikia baadhi ya wanawake wanafanya biashara wanaenda dubai kule dubai wanakutana mwanamume sasa mmoja akachukua kamera akaiweka ndani ya kaiseti yule mwanamke akaingia ile kamera ina, ina, ina rikodi wakavua nguo yule mwanamume akavua nguo mwanamke akavua nguo wakaanza kufanya mapenzi ile kamera ina rikodi mpaka mwisho wakavaa wakaoga wakafanya nini imefika Z- siku sasa yule mwanamke anarejea nyumbani kwake yule mtu wa dubai akachukua mkanda Kasima, mkanda akasema utapelekea nyumbani waone mwanamke anachukua mkanda anafika nao nyumbani anaopa watoto chukeni mkanda nimetoa dubai da, ilaha illa allah mama yuko ndani watoto wanaweka mkanda lawanaona mama yao anaingia ndani anaanza kuvua na mwanamume anavua nguo wanaanza kufanya mapenzi salala tumwokopeni mwenyezimungu subhanawataala jambo ambalo sheria imekataza ya kiislamu halafu mtu akifanya afahamu kwamba kuna madhara yanapatikana ndugu zangu waislam tumwokopeni mungu subhanahu wataala mwenyezi mungu ni mkali wa kuadhibu kwa hiyo mtume saa so salama anaomba dua wa riskan tayiba riski ya halali wa amalan mutakabala na anamwomba mwenyezimungu subhanahu wataala ajalie matendo anayoyafanya mwenyezi mungu subhana wataala yakubali ibada anayoifanya mungu subhana wataala ikubali mtu anamomba myezimtume saasaama anamomba mwenyezimungu subhana wataala dua kondugo zangu katika imani hii dua ni miongoni mwa adhikari ambazo zinasomwa somwa baada ya sala ya faradhi baada ya salam allahuma ini asaluka ilma nafia wa wai wa, wa riskan wa tayiba wa amala mutakabala ndugu zangu katika imani ni miongoni mwa dua ambazo alikuwa akizisoma mtume wetu muhamadin saaualawa wasaam vilevile ndugu zangu katika imani katika adhkari ambazo zimepokelewa kutoka kwa mtume sallahualaihi wasalam zipo nyingine inshaallah mwenyezimungu subhanah wataala akipenda katika kipindi kinachokuja insha Allah chace wenyezingu sanaueila ahei mwenyezigu auepshe a shayeute ae nyene ayeaaanyen ورحمة الله وبركاته. ورحمة الله وبركاته.