واصل رضا رب العباد ان الصلاة هي بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل ومن يذلل فلا له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحدة وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والأرحام إن الله كان عليكم رقيبا. يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطوي الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما. أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دقزانك كإيمان baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu mtume wetu mwombezi wetu muhammadin slah laihi wsalama pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiyama ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuiusia na nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mengi ambayo yanahusiana na dini yetu na, na haswa ndugu zangu katika imani katika mlango wa swala katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo ambayo alikuwa akiyafanya mtumu wetu muhamadin sahulii wasalam baada ya salamu na hayo mambo inatakiwa na sisi wafuasi wake tuyafanye mambo hayo kama walivyofanya waliokuwa kabla yetu ndugu zangu katika imani na leo insha allah tutaendelea na kukumbushana baadhi ya mambo ambayo yamethibiti kutoka kwa mtume wetu muhammadin ndugu zanku katika imani katika mambo ambayo yamethibiti au adhkari ambazo zimethibiti kutoka kwa mtume salllahu laihi wasalama baada ya sala ya faradhi au baada ya kutoa salamu wakati mwingine alikuwa akisema rabi qini aadhabak ya yauma tubaathu ibadak au tajmaa ibadak kwamba anaomba anamwomba mwenyezimungu subhanah wataala katika hadithi ambayo kaipokea imamu muslim rahimahu llahu kwamba mtume sal lahu alaihi wasalama alikuwa akimwomba mwenyezimungu subhanah wataala akisema rabbi kini adhabaka e mwenyezimungu nikinge na adhabu yako ni kinge mungu na adhabu yako adhabu ambayo inapatikana siku gani ya yamatubfibadaka au tajma ibadaka siku ambayo utawafufua waja wako siku ambayo utawakusanya waja wako swali linakuja ikiwa mtume sallahlaihi wasalama mwenyezimungu subhana wataala amemsamehe madhambi yake kisha mfutie madhambi yake l lh ma td n dhmi w wy a lk di s hana dhambi kwenye daftari lake kwenye kitau chake hakuna dhmi hata oi alafu anaomba dua mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala amwepushe na adhabu ya siku ya kiama mimi na wewe ambao tunafanya madhambi usiku na mchana inatakiwa tumwombe mwenyezimungu subhana wataala dua mara ngapi kwa siku tumwombe mungu dua mara ngapi kwa siku ndugu zangu katika imani tunafanya madhambi usiku na mchana asubuhi na jioni kuna baadhi ya watu siku nzima kupita bila kufanya madhambi haoni raha anasikia mwili lazima akifanya milinamash kuna baadhi ya watu siku nzima kupita bila kuzini haoni raha anapata tabu anaangaika ni soso namvuta sigara kama kuvata sigara aoni raha anasikia nafsi nataka kuchomoka mtu yani haoni raha mpaka azini kama kuzini mchana atazini usiku kama kuzini usiku atazini asubuhi kama kuzini asubuhi atazini jioni imaatazini na mke wa mtu atazini na binti wa mtu la haula wala kuwata billah yani mtu siku nzima kupita bila kufanya madhambi mtu haoni raha hasa vijana vijana vijana tumeokopeni mwenyezimungu subhanahu wataala sio vijana pekewa hata wazee na sio wazee pekea hata mashekhe hata mashekhe tumeokopeni mwenyezimungu subhanahuwataala kuna baadhi ya mashekhe wanasifika na sifa mbaya mashehe kufata wake za watu ni hatari mpaka watu sasa mambo mabaya yananasibishwa na mashekhe kwamba nyie mashekhe nyinyi ndio mtakuwa kuni zetu siku ya kiama asaghafirullah asaghafirllah asaghafirullah tumwokopeni mwenyezimungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani kwehiyo ndugu zangu katika imani mtume salallahu alaihi wasalama anaomba dua anataka hifadhi anataka ulinzi kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala amuepushe na adhabu ya siku ya kiama mimi nawey ntakiwa tuzidishe ndugu zangu waislam tuzidishe kumwomba kumtaka mwenyezi mungu msamaha sana sana sana kwa sababu tunafanya makosa sana angalia hadithi ya bnu umar abdllah bnu umar radiallahu anhuma anasema alikuwa mtume sala llah salama kwa siku analeta stighfari zaidi ya mara sabini katika upokezi mwingine mara mia moja masohabu alikuwa nenda una hesabu hesabu mtume anasema astaghfirullahi mara ngapi ngako akafika mara mia wanamwomba mwenyezimungu subhanawataala msamaha duu zanu a ukopen mwenyezing suatutakeni msamaha kwa mwenyezimungu subhana wataala tukusema stafirllah astafirllah astafirullah austafiru llah ladhimu ladi la, azimu, la ilaha ilah lha ayal kutaka msamaha kwa mwenyezi mungu na kuachana na vile vitendo vibaya sio msamaha wa maneno msamaha ambao unaambatana na vitendo ndugu zangu katika imani kama unakimada unakiacha kama utakiw kukiacha chikimada kioe eh. kioe kiweawe oh, mke wako kama kwali unampenda ndugu zangu d zankata ma tumokopen mwenyezimungu subhanawataala tuombeni msamaa sana ka mwenyezimungu tabarakwataal menyezgu usamemaambye mwenyezimungutusamee madhambi yetu mwenyezimungu tusamee madhambi yetu kwani sisi ni wakosevu ya allah kwa usiku na mchana subuhi na jioni hakuna ya rabi anayeweza kusamee zaidi yako tusamee ya allahu birahmatika ya rhamrahimin ndugu zangu katika imani kwa hiyo mtume sal llahu alaihi wasalama katika dua ambazo alikuwa akiomba ilikuwa ni hii dua anamwomba mungu rabikini adhabak yauma tubath ibadak au yauma tajmaa ibadak kwamba rabbi nisamehe makosa yangu hadithi ambayo kaipokea imamu muslim katika sahihi yake na hii hadithi ya baraa anasema kuna idha slina lf rsul lh ahbabna an nkun an yamini yuabil lna biwj a fsmh y i da bara r anasema ilikuwa tukisali pamoja na mtum tulikuwa tunapenda tuwe upande wake wa kulia kwa sababu tukiwa upande wa kulia baada ya mtume saaa saam kutoa salam akitoa salamu inabidi anageuka macho yake anakuwa upande wa watu wakulia nilisali siku moja nikamsikia mtume ni miongoni za kuomba ya kuomba ya a abii adabak yymaaa menyezingu nisamehe madambyangu menyeznu kin enyenu aadauy sikuaiama siku ambayo utawakusanya watu siku ambayo utwafufuawaawako aall vile vile ndugu katika imani katika adhkari ambazo zimepokelewa baada ya sala ni adhkari ya hadithi ibn abasi rih anhuma anasema kuna narifu ntida solati rasuli llahi sallhu laihi wsallam bitakbir hadithi ambayo kaipokea alimamu lbukhariyu na alimamu muslim katika sahihi zao ibn abasi raillahu anhuma anasema ya kwamba tulikuwa tunajua baada ya kumalizika sala ya mtume sala llahu alaihi wasalama kwa takbira katika upokezi mwingine bidhikiri kwa kumtaja mwenyezi mungu subhanahu wataala mtukusema allahu akbar kama livyopokea ibnu abas radillahu anhuma ndugu zan katika imani <coughs> hizi ni adhkari ambazo alikuwa akizitaja mtume wetu muhamadin salallahu alaihi wasalama kwa hiyo ndugu zako katika imani adhkari ni nyingi za kusoma adhkari baada ya swala ni adhkari nyingi kwa hiyo kuna tanauuu mtu unakua una badili, badili unabadilisha badilisha kama tulivyoona mwanzo wakati tulikuwa tunakumbushana katika masala ya udhu kwamba udhu kuna kipindi imethibiti mtume salallahu alaihi wasalama alikuwa anatawadha mara moja mara moja <coughs> wakati mwingine mtume salllahu alaihi wasalama alikuwa anatawadha mara mbili mara mbili <coughs> hadithi nyingine au wakati mwingine mtume alaihi wasalama alikuwa anatawadha mara tatu mara tatu k kuna baadhi ya vitu ambavyo mtume alaihi sallaulaihiwasalama alikuwa anatumia hii njia njia wakati wakati mwingine mwingine anatumia anafanya hinjiknfankad kwahiyo katika dini <coughs> pakipokelewa dalili au zaidi ya hadithi moja ambazo zinazungumzia kitu kimoja lakini hichi kitu kimefanywa katika njia tofauti tofauti basi ni vizuri muislamu nawehu unazitumia zluzitumie zile, zile njia zote inakuwa ni bora kwako vile vile ndugu zano katika imani katika mambo ambayo mtume salallahu alaihi wasalam alikuwa akifanya katika adhkari alikuwa anafanya adhkari na mkono <coughs> hii subhanallah subhanallah subhanllah subhanllah alikuwa anafanya na mkono mkono wake wa kuume kama ilivyopokelewa katika sahihi muslim na alikuwa afanyi na mkono wa kushoto maki kununguna anafanya hivyi hapana usifanyi mikono yote miwili ni mkono mmoja ngo ndile subhanallah ana ma li ziya na uku alhamdulillah ana ma liziya na uku allahu akbar ana ma li ziya na uku kuna nginu na enda spedi mto dajifanye ivi saisaivi nini utu tunsha nsha utu tu anmula utu unatufuatisha tutatu tutatu tatu sita tisa kumi na mbili kumi na tano kwa hiyo kija kumi na tano kirudi thelathini namalizia tatu thelathini na tatu lakini mwingine anafanya hivi maragp marangapihiv mginanafanya askari machi yako hivi iko pembeni pembeni naangalie hatulii unaangalia wapi hapo kwenye vidole توليا وكون موكو سبحانه وتعالى صلى الله عليه وسلم الله سبحانه وتعالى سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله سبحان الله allah akbar lakbaabkba akbar, akbar, akbar, akbar. stafirullah stafilla a unamtaja kwa mkono wako wa kuume mkono wa kulia wingine wakwambia ah, sasa mkono wa kushoto kazi yake nini si unaosaidia mkono wa kulia ndio mkono wa kushoto kuna vitu ambavyo unafanya na kuna vitu ambavyo ni mushtaraka mkono wa kulia na mkono wa kushoto vinasaidizana na na kuna vitu ambavyo mkono mkono wa wa kulia unajitegemea unajitegemea kushoto mfano kumtaja allah subhanah wataala ni mkono wa kulia peke yake mtu akenda chooni ni mkono wa kushoto peke yake awez ukasema aleo ngoje nibadilishe huyu mkono wa kushoto kila siku ndio ndioona stanji ndio wanaotumia kujitwarisha leo ngoje ntumie mkono wa kulia hapana unatumia mkono wa kushoto mtu kitaka kutoa makamasi vizuri ni kutoa na mkono wa kushoto mtu ukitaka kula unakula na mkono wa kushoto na mkono wa kulia astaghfurullah ukitaka kula unakula na mkono wa kulia ukitaka kunywa unakunywa zoya, wakulia, na mkono ha, wa kulia sio kama tulivyozoea ndugu mtu anakula oeauaa a ku faulubiamin ishab fashabh au kama atapokula mmoja wenu mmoja wenu atapotaka kula basi ale kwa kutumia mkono wake wa kulia na atapokunywa anyu kutumia mkono wake wa kulia kwa sababu shaitani anakula kwa mkono wa kushoto na anakunywa kwa mkono wa kushoto ndugu zangu katika mani na katika kutoa toa kwa mkono wa kulia na ukipokea pokea kwa mkono wa kulia usitoi kwa mkono wa kushoto na wala usipokei kwa mkono wa kushoto vilevile miguu sehemu ambazo sio nzuri unatanguliza mguu wakushoto sehemu ambazo ni nzuri unatanguliza mguu wa kulia angalia mskitini unaingia na mguu wa kulia ukitoka unatoka na mguu wa kushoto choni tanguliza mguu wa kushoto ukitaka kutoka toka na mguu wa kulia hivi itakiwa mtu ufanye kweiyo ndugu zangu katika imani hizi ni adhkari ambazo zimethibiti kutoka kwa mtume wetu muhammadin sallau lahiwaal wasalama wa kwazi adhkari za mtume salllahu alaihi wasalama zimepokelewa katika aina tofauti tofauti ko ni vizuri muislam kama tulivyotangulia kusema kitu ambacho kimethibiti kutoka kwa mtume alaihi wasalama kitu kimoja lakini kimefanya zaidi ya njia moja au tofauti tofauti basi ni vizuri na sisi kama wafuasi wa mtume muhammadin alaihi wasalama tukifanye hivyo kama tulivyoona katika, katika adhkari iza subhanallah سبحان الله سبحان الله سبحان الله تكونين يا كوانزا مر ثلاثين تاتو الحمد لله الحمد لله الحمد لله مر ثلاثين تاتو الله أكبر الله أكبر الله أكبر مر ثلاثين تاتو إنكوني سينا تيسا خلفنا ملزيا ميا لا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد وهو على كل شيء قدير قادك حدق قادك حدث ينجيني أو أنا ينجيني سبحان الله مر ثلاثين تاتو الحمد لله مر ثلاثين تاتو الله أكبر مر ثلاثين نن إن قومي أو أين سبحان الله مر كومي الحمد لله مر كومي الله أكبر مر كومي أو أين سبحان الله مر كومي نموجة الحمد لله مر كومي نموجة الله أكبر مر كومي نموجة أو أين ينجينا سبحان الله مرة ثلاثين, مو... ثلاثين تاتو الحمد لله مر ثلاثين تاتو الله أكبر مرة ثلاثين تاتو إن قوتي سيناتيس أو أين ينجينا ونسمع سبحان الله والحمد لله ولا إله إلا الله والله أكبر مر يشيريني نتانا هذه زوتي نعين أعضاء أمي تفنديشن محمد صلى الله عليه وسلم kwa hiyo ndugu zan katika imani na kama tulivyoona katika dua nyingine au athkari nyingine ambazo alikuwa akizitumia mtume wetu muhammadin salallahu alaihi wasalama kwa hiyo hapa sala ndugu zano katika imani itakuwa imekamilika kwa hiyo ndugu zanu katika imani kullu ma takadama min sifati salath sa a wsalma yastawa fihi alrijalu wannisa yote ambayo tumeyataja ndani ya sala yote ambayo tumeyataja ndani ya sifa ya sala ya mtume sal wsalam wanamume na wanawake wote wanashirikiana hakuna tofauti tu kwamba hii ni sala ya mwanamke na hii ni sala ya mwanamume hivi ndivyo anavyosali mwanamume na hivi ndivyo anavyosali mwanamke kwamba kuna tofauti hapana kwa sababu mtume sasala anasema swalukamaraaitumni uswali mwe mna swali kama mlivyonona ni kisali hadith ambaokaipokea mamubukharirahimalla kwahiyo ndugu za katika imani nahii kauli ndiyo kaul ibrahimu nakhai rahimahu llahu anasema ya kwamba tafaalu lmara fi salatiha kama yafalu rajulu mwanamke anafanya katika sala kama anavyofanya mwanamume kwa maana vile vitendo vya mwanamume ndani ya sala ndivyo vivyo anavyofanya mwanamke kwa hiyo takbira allahu akbar mwanamume na mwanamke vile vile anafanya salam asalamu assalamu alaikum warahmatullah asalamu alaikum warahmatullah siokambeti salam ni ya mwanamume tu a na mwanamke vilevile antuasalamfana mwanamume na mwanamke katika sala ya mtume saaakwa hiyo la farka baina solati rajul wa solati lmara hakuna tofauti kati ya sala ya mwanamume na sala ya mwanamke ni aina moja Kible, kibla wanaelekea naenimwaname ndio anaelekea kibla mwanamke aelekei bla huni mwanaume anatawaha mwanamke atawaiapana mwanamume anasoma alamdmwanake asisomialmana mwaname anaukuumwanake asiukuuanaanmnasu a iman naumu darda radi allahu anha kana tajlis fi salatiha jilsat arrijal jilsat arrajul wakanat fakiha umu darda radi anha alikuwa ana sali vile vikao vyendani yasala anavyoka ni kama mwana mumi anavyoka ko ndugu zangu katika imani muislam akitaka kusoma vitabu ambavyo vinaelezea sala ya mtume muhammadin alaihi wasalama namna alivyosali kuanzia mwanzo hadi mwisho kuna vitabu ambavyo kwa sasa vinapatikana mwislamu afanyi juhudi hasa ikiwa ni matulabi lilmu wanafunzi wajitahidi wasome hivyo vitabu halafu wawafundishe watu wa majumbani katika ivyo vitabu nugo zangu katika imani kuna kitabu cha shekhu alalbani rahimahullah kineto sifatu solati nabii salllahu alaihi wasalam min atakbiri lataslim kaanaka taraha kitabu ambachi kina zungumzia salah ya mtume sala llahu alaihi wasallama na navilevile kuna kitabu cha sifatu salati cha sheh bumbazi rahimallah kuna sifatusalati cha shekh muhamad bin saleh aluthaimini rahimahumllah kwavvyoto vinazungumzia salaunabii swsa katika imani apatutakua tumefikia mwisho wa sala ya mtume muhamadi swa darasa ambalo linakuja tutaelezea sunanrawatib baada ya kumaliza kusali faradhi vipi vipi na za halali haramu seashai mwyeziatueafyanana wyezig uelaa قوي ما سبحانك اللهم وبحمدك اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته على <Niggaving choses> <S haven't> <Francisco> يا عباد إن الصلاة للصلاة