mpendwa mtazamaji wa africa tv tunaendelea na kipindi chetu utamu wa ndoa ndoa ni tamu ndoa ni raha wala sio karaha kwa hiyo ukitaka kuokoka sharti ufuate njia zake tarju najata walam taslak masalikaha ina safinata la tajri ala lyabas wataka kuwokoka, lakini hufuati njia za kuokoka uliona wapi wewe meli ikapita mahala pakavu uliona wapi meli haipiti mahala pakavu na wala gari nayo haipiti kwenye maji lazima sharti kuna njia zake meli yapita majini na gari nayo yapita barabarani mahala pakavu kwa hiyo mpendwa mtazamaji mpendwa mtazamaji lazima uwe makini katika kuchagua mtu wa kukupa raha na kukupa utamu wa ndoa uwe mume uwe mke bizawajik idha aradta linafsika an tasaad wazarata saadat fi acmakika bihusni likhtiyarani kwa kuoa kwako ku. wewe ukioa tu yani fa anta saidu wewe ni mwenye furaha ni mwenye raha bizawajika kwa kuoa kwako ku kama wewe wataka katika nafsi yako kupata raha kupata furaha na ukaotesha ukaweka ndani ya moyo wako kabisa basi la sharti sharti wewe ufanyeje sharti uchague uchaguzi uliokuwa mzuri maelekezo tumeyapata kwa mwanamume akitaka kuoa mtume anasema tunkahu lmarau larba mwanamke huolewa kwa mambo manne kukatajwa uzuri akiwa na mali akiwa na nasabu nzuri fahari zile lakini kikubwa zaidi mtume akaishia kusema fadfar bidhati dini tarbat yadak mpati mwanamke mwenye dini usipompata huyo unkulahu na hasara ju na kwa mwanamume naye anaambiwa idha atakum man tardhauna hulahu wa dinah fazwijuh ila tafalu takun fitna fi lardi wafasadu kabir atakapowajia mtu ambaye mnaridhia dini yake na tabia yake basi mtu huyu mpeni mke muozesheni ina maana kwamba hapa wewe mwanamke atakiwa uchague mtu ambaye ni mwenye dini mcha mungu ambaye na akhlaki nzuri ukifanya hivi basi mambo yenu yatakuwa mazuri nyumbani na utamwandoa utapatikana usiolewe kwa sababu mtu ana mali usuliwe kwasababu mtu aasema huyu ni nso u si ni bmtoto mzuri ana vishavo ameja vijishavo kama vile sidubashaganimooguu miti wengine wasema mtoto ana shingo ya, ya tiga wengine nasema mtoto sijui namba nane hivi vyote hivi visikubabaishe shehe uzuri wa mtu n tabia kwahiyo ndugu yangu cha msingi kinachotakiwa ufanye uchague vizuri uwe mke uwe mume lazima uchague vizuri ndoa ni raha wala ndoa sio karaha ukifanya hivyo utakuwa umepata sababu za kupata utamu katika ndoa yako mtazamaji inatakiwa uelewe mambo yafuatayo kabla hatujaingia kwa kina kabisa tukakuelekeza utampa vipi utamwandoa mumeo au utampa vipi utamwandoa mkeo eh? tuangalie kitu ndoa au maisha ya ndoa alhayatu zaujia maisha ya ndoa ina lhayat zaujia kasharika baina zaujaini maisha ya ndoa ni kama vile shirika kati ya mume na mke ndivyo ilivyo maisha ya ndoa ni kama vile shirika ni kama vile kampuni ambalo linaendeshwa na mke na mume wa rasu maai sharika albu rasu mali hadhihi lsharika huwa lhubu eh? rasilimali ya shirika hili rasilimali ya kampuni hii ambayo ni maisha ya ndoa mtaji wake ani maana ni nini alhubu ni upendo ni mapenzi ndio rasilimali ambayo itaendesha shirika hili ambalo ni la mke na mume yani qaimatun ala lmawadati warrahma yani shirika ambalo limesimama kwa kupendana na kuoneana huruma maisha ya ndoa ndani yake kuna nini kuna mahaba na upendo kama alivyosema yes mungu wajaala bainakum mawaddatan wa rahma na akajalia ndani yenu au kati yenu wewe kati ya mke na mume akajalia upendo na kuoneana huruma lakini leo inasikitisha mambo ya upendo haya sana utaona watu waonyesha upendo nje na upendo wenyewe unakuwa ni upendo feki sio ule wenyewe halisi ule ambao ndio original kabisa Aa, ni upendo feki maana mungu ashasema kwamba utamu wa ndoa furaha ya ndoa na upendo hasa uko ndani ya ndoa lakini cha kushangaza watu wanapokuwa nje ya ndoa kule kwenye upendo feki wanapeana maneno mazuri utamwana mtu amwambia amwambia mumewe amkewe i love you I need you i miss you, i i need miss like you wallahi uongo mtupu lau kama watakutwa sehemu wamesimama wakitimliwa kila mmoja ashika njia yake baadaye huko ndo utamwona mtu ampigia simu mwiziweti maihani maihani uongo mtupu lakini maisha yandoa, yani, hasa, ya ndoa yani mapenzi hasa yako ndani ya ndoa mtu wafanae mwizio yaani inakuwa ni ile ana anta anaanta wa anta ana wewe ni mimi na mimi niwew kwa hiyo mwashikana kikweli kweli mnakuwa ndani ya upendo ambao ule mwenyezi mungu anaoutaka lakini leo kwenye maisha ya ndoa utamu wa ndoa kwa sababu gani kwa sababu ndani ya ndoa inapofungwa ile ndoa ndoa tayari ishakuwa ni makbarat lmahabati waalmawada imeku bilasi kinyume kabisa yani fidahil yani, azawaji au nikah ni yani, takunu mabara lilmawadati walmahaba wal, wal, wal, wal, lakini kharija ndio watu wadang, wadanganyana kwamba kuna mapenzi na nini hii ni kinyume kabisa lakini mapenzi ya dhati alhubu lhaii napatikana dail nikah dail zawaji hivi nivyo elivyo kwa hiyo huu upendo ambao tumesema ni raslimali katika maisha ya ndoa wlhubu yajalu hadhihi sharika awamahtadhhia wlafu watasamu huu upendo ambao ndio rasilimali ya shirika hili eh, ambalo shirika ambalo ni maisha ya ndoa unalifanya una hili shirika liwe na nguzo madhubuti nguzo ambazo ni nini atadhhia kujitolea walafu na kusamehe watasamuh na kusameheana angalia mambo hayo kwa hiyo watu wakishapendana katika ndoa ikawa wameshikana kweli hivi hivi kikweli kweli basi lazima kutapatikana kitu kujitolea kila mtu anajitolea kwa sababu ya mwenzake na atamsamehe mwenzake na watasame, watasameheana watu wanasameheana wanapopendana wasipopendana hawasameheani watu wanasameheana wanapopendana mnapopendana basi msamaha utapatikana msipopendana msamaha haupatikani na mtu usikae katika maisha ya ndoa ukasema mimi mimi namvumilia huyu namvumilia tu kama skusubira yangu basi tungekuwa tushashana hapana sema twavumiliana twasubiriana kwa sababu alkamalu lillahi wahda ukamilifu ni wa mwenyezi mungu peke yake mume akosea ya mke yakosea kila mmoja ana makosa yake kama wafurahishwa akoseaafurasa mwenzako kwa tabia hii basi kuna tabia nyingine inamuudhi na, na hal kadhalika kwa upande mwingine kwa hiyo wewe kuna mazuri unaopenda kwa mwinzio na kuna mengine ya kuudhi kwa sababu hakukamilika hawezi akakufurahisha yote kwa hiyo hapa cha msingi ni kufanyaje atasamuu kusameheana ukimsamehe mwinzio ujue na nayee pia akusamehe kwa sababu wewe huwezi kumpa yote anayoyataka haiwezekani abadan kwamba wewe umfanyie mwenzako yote mazuri anayoyataka utayajua vipi moyo wa mtu ni msitu maana tunatoa ushauri kwa watu ambao wanataka kuoana kwamba wakishaoana wakishaingia ndani ya ndoa kabla ile safari haijaanza basi kila mmoja amwambie mwenziwe au amuulize mwenziwe kama ni mume amuulize mkewe amwambie mke wangu unapenda nini hupendi nini nambie unachokipenda ili nikifanye kadiri ya uwezo wangu na usichokipenda nijiepushe nacho na mke naye amuulize mumewe mume wangu nambia mume wangu wapenda nini hupendi nini unachokipenda nikifanye kadiri ya uwezo wangu na usichokipenda basi nikiwache hivi ndivyo navyotakiwa kwa sababu gani, gani? lanyajida azauju hawezi kupata mume kwa mkewe kila analolitaka aa mume awezi kupataanaotaaa hawezi kupata kwa amee kila anachokitaka kwa mumewe, kila kwa kwa sababu sababu hawa ni wanadamu na wana mapungufu. Ni wana, adamu, wana mapungufu mapungufu mungu utapata vyote kwa sababu ye, ni nadaeaniu ni tajiri haitajii chochote lakini usijidanganye kwamba umemtafuta binti ukamwoa kwamba kwake utapata mambo yote na usijidanganye umemtafuta mume wewe eh, binti ukna mimi kwa mume wangu napata kila ninachotaka umwongo kuna mingine huyapata na, huye, huye na kitu, ni kitu ambacho ni neva kabisan yani mustahil haiwezekani haiwezekani kabisa kwamba upate kwa mumeo kila utakacho Nae, na nmke na, na, na mume naye apate kwa mkewe kila at, atakacho kwahio hicho utakachokipata basi kinainacho umshukuru mwenyezi mungu kwa kupata hicho ili maisha yapate ya, ya kuwa matamu na mazuri basi lazima twende hivyo tuvumiliane waidha kana lamru kadhalika faina kula min azaujaini s- sayasa wyjtahidu liirda tarafi lahar walidkhali lsaada wsururi lih hata walau kana dhalika la hisabi saadatihi mambo yakiwa ni hayo tukafuata utaratibu huo basi kila mmoja atajitahidi kumfanyia mwinziwe mambo ambayo yatamridhisha atafanya mambo ambayo yatamridhisha mwiziwe kadiri ya uwezo wake hata kama ile furaha vile vile itarudi kwake kwa sababu hapa pia unaua ndege wawili kwa nini moja ukimfanyia mumeo mambo mazuri basi ule uzuri nao utarudi kwakwenyeweo kwa kwa chamsingi kabla hatujaanza kuingia kuzungumza hayo mambo mazuri mazuri ya na mke na mume tuan, tu, haya kwanza dhani, kwa leo tuishie hapa tutaendelea katika kipindi kijacho kuzunma aommo mazaz anyaa n ac ano