nam mpendwa mtazamaji wa africa tv bado tuko pale pale twataka ule utamu wa ndoa lakini bado twachombeza chombeza chombeza kwanza rasharasha rasha. mvua yaja eh? mungu kashaweka jamani kwamba mume atakuwa ni msimamizi wa nyumba heshima kubwa mwanamke amepewa na uislamu aa watu wanaokuja fest achana nao hao wanakujacaini chakushangaza mungu ameweka mpango wake akasema arijalu qawamuna ala nisa wanaume ndio wasimamizi wa wanawake kwa hiyo wanataka anawataka mungu wanawake wamtwii nani wamtwii mume lakini bado kuna wanawake hawataki wanataka wao watwiwe na mume wallahi aajibu kuna wanawake wataka kuwatawala waume zao wao wawe juu ya waume zao wapo wengine mpaka wenda ka waganga bwana anakwenda kule kwa mzee maana ndio wetu kule awaki ligo, awaki mtu anakwenda wakisambaauanaasanchukua nguo yaiundakumroga mume subhanllah anaingia katika shirki aajii t amkamate amkamate mume wewe si mke mwema mke mwema hafanyi hivyo tabia zako nzuri kumtwi mume utamkamata mume wako tabia nzuri ukamtwi mume wako kimfanyia mambo mazuri kama wewe ni mke mwema kwelikweli unajitakia heri wewe na unamtakia eri mme fanya mambo hayo mazuri mumeo utamkamata kwanza mwanamke yeyote ambaye anataka kumtawala mume wake si mke mwema na kuna wanawake mpaka wanawashawishi wanawake wenzao wanasema kwamba yule nimemweka apa kwenye kiganjau akoho yul basi na raha k mbay anaskza anamti mume wake sio we we, wewe si watakausekelezwe we. wewe, wewe na mumeo na mume akutui wewe wewe ndio mwenye sauti una maneno machafu kwa mumeo mume akisema chawe wasema cha ngombe alafu ituwaswali swala tano wafunga mwezi wa ramadhani <coughs> lakini mume wako hutaki kumtwii hii ni khasara kwako kwa hiyo cha msingi inatakiwa umtwii mume wako jambo hili litakupa raha katika nyumba yako alafu vile vile jambo hili litakufanya lita wewe upate utamu wa nini upate utamu wa nyumba yako mpendwa mtazamaji wa africa tv mungu anasema walaisa dhakaru kaluntha mwanamume sio kama mwanamke mwanamume sio ka mwanamke kila mmoja mungu amempa majukumu yake na amemuumba kutokana na nani zake ana miza zake sikio au jicho sio kama sikio falainu laisat kaludhun jicho sio kama sikio kila kimoja kati ya vitu hivi kina kazi yake kina sifa zake na kina kazi yake maalum haingia akilini kwamba mtu asema mimi ntaka nisikie kwa jicho haingia kilini au mtu ataka aone kwa sikio ndio hii kazi ya mume akaifanya mke na ya mke akaifanya mume kila mmoja ana majukumu yake na kila mmoja amewekwa katika katika mazingira ambayo au katika ambayo au yale mambo mambo na na na mwenyezi mungu mwenyezi mungu ataendana nayo sambamba lakini leo kutokana yalivyoingia kuna watu wanataka wabadilishe vile alivyopanga mungu walete mambo yao na kujidai kwamba wao wanamwangalia zaidi na wanampendelea wana zaidi na wako sawa kutokana na fikira zao kuhusiana na mwanamke haaamaosa tumwangalie mwenyezimungu jwal tusiangalie mambo ya ajabu ajabu haya lidhalika yajibu ala lmara taatu zaujiha ni wajibu kwa mwanamke kumtwii mumewe fataa mtu anapomtwii mume wake ataatu tulidu lhanaa waalmahaba lmawadda taa inaleta au inazaa furaha inazaa raha inazaa upendo inazaa kila kitu na ridha katika maisha ya ndoa mungu asema fain atanakum fala tabhu alihinna sabila anawambia wanaume sasa hawa wanawake wakiwati msiwatafutie visababu wanawake wanatakiwa wawati waume zao na nyinyi wanaume nani mungu asema wakishawati msiwatafutie hvi sababu mwenyezi mungu ni mkubwa zaidi kuliko nyinyi wakishawat msiwataftsaaanake tutakuja kuzungumza kama mume hana shukurani hana wema kila unachomfanyia yeye aona kwamba si kizuri hauoni ule wema wako dawa ya, ya jambo hili ni nini tutakwambia dawa ya jambo hili huwezi wezi usende kwa waganga wala usende hospitali wala usende wapi dawa yake ipo dawa ya jambo hili kwa hiyo wee mwanamke mtii mume wako ili upate utamu wa ndoa kwa sababu twaa ina mambo mengi sasa hii twaa tunayozungumza hapa kaifa tatahakaku twaa wa mafaidatu twaa twaa ya kweli inayokusudiwa itahakikika vipi kwamba hii ndio twaa sa ambayo italeta manfaa kwakowee mwanamke na utapata ule utamuwa ndoa na ni ipi faida ya twaa kamalu twaa tatahakaku fi an antudiya lamra bikuli sururin waridha la mutabarima wala mutaaffifa naam utamu wa twaa ukamilifu wa twaa na faida zake twanze na ukamilifu wa twaa ukamilifu wa twaa ambayo tunaikusudia hapa ni ile twaa ambayo mwanamke anamtii mume wake anamfanyia mambo yake huku roho yake iko safi safi kabisa haina mushkeli roho yake nzuri kabisa haina mushkeli wala hakereki hii ndio toa na toa ya namna hii utaua ndege wawili kwa jue hili moja awalan utapata radhi ya mwenyezi mungu alafu utapata na nini na upendo wa mumeo maana ndani yake pia kuna na kitu kinaitwa ikhlas kwa hiyo mpendo w mtazamaji na hasa wewe mamie shegele mama mwenye nyumba eh? inatakiwa kwamba unapomshughulikia mumeo unapomtwi mumeo basi inatakiwa uwe una nini una furaha tele umeridhika hukereki sio uso wako na wetu wa mtwi mume lakini unafanya mambo ya mumeo labda unafua nguo za mumeo lakini uso umejikunja apa umejikunjwa umeeka 1 ah, ah. usifanye hivyo au ah, zile alama zote za kukasirika zinaonekana n yani, wakereka kabisa hapana kabisaa fa, inna hathihi, fa inna ka ya namna hii kama vile hakuna hun kinachotakiwa uonyeshe ridha ridha ni yani, una kwa yale ambayo unayafanya kwa ajili ya mumeo na una furaha na kuionyesha nafsi yako kabisa na mumeo kwamba we umekinai Una, unapofanya hivi tukhafifina alaiha eh, tamfidha ma takrahim yani unapofanya hivi unafanyaje una- unayafanya yale mambo ambayo una ni mazito kuyafanya yanakuwa ni mepesi kuyatekeleza yale ambayo unayachukia kama itakuwa unayafanya huku roho yako safi kwamba mi namfanyia mume wangu namfulia mume wangu nataka aradhi kwa za allah jala waalaalafu vile na upendo wa mume wangu ukifanya namna hiyo <coughs> ukifanya namna hiyo basi mambo yako pale nyumbani yatakuwa ni mazuri maana utakuwa huna kero na wakaa watamani wakaaswatamani ule mumewakuiti akutume lakini kuna wake wengine atumwa na mume wake maji mama abdallah hebu nletee maji basi naye amtuma mwanawe w mwanamke hata haya huna haya huna kwani mumeo hakumwona yule mtoto pale ana watoto wanne wote amewaona kuna suedi kuna gambusi kuna mwakidude eh? kuna nanii pale haula lakini wote wale amewaacha akakwambia wewe mke wangu nletee maji kwa kukosa haya basi utamwona mtu amtuma mtoto naye sababu eteangalia tamthilia inna lillahi wa wainna ilaihi rajiun mpendo wa mtazamaji wa afrika tv utamu wa ndoa ili uupate kuna sababu za Sa kukufanya wewe uupate huo utamu wa ndoa kwa upande wa mwanamke ni twaa hiyo taa ya kweli ndio hiyo ambayo unafanya jambo huko nafsi yako iko ina raha unajisikia raha yaani kwamba ule mme wataka asautumendasatum huu ni upande wa mwanamke ili upatikane utamu wa ndoa lazima afuate haya tunaoyazungumza a kama itakosekana nyumbani itakuwa balaa mafahali wawili hawawezi kukaa kwenye zizi moja mafahali wawili hawawezi kukaa kwenye zizi moja kwa hiyo twaa inatakiwa mtu amtwii mumewe kama tulivyoongea alafu vile vile kuna faida atazipata katika nini katika hiyo t faida ya kwanza taatu zauji yahfadhu kiana lusra min atasadu walinhiyar kumtwii mume kuna ihifadhi familia isije ikasambaratika mwanamke anapomtwii mume wake basi anaihifadhi familia yake isisambaratike isivurugike kama twaa hakuna vurugu zitatokea maana watu wote ni sawa na hao mafaali wawili wakaa kwenye zizi moja huyu atakaa na huyu ataka atwiwe patasambaratika tu haiwezekani kama watu watakaa kwenye nyumba moja hajulikani mkubwa nnani mdogo nnani mambo lazima yataaribika na jambo jingine faida nyingine inayopatikana katika twaa tabaathu ila mahabati zauji lqalbia lizaujatihi a faida yake nyingine ni kwamba inatia ndani ya moyo wa mume mahaba ya mke wake sote tunajua kwamba kama una watoto wawili anayekutumikia anakutwi na asiyekutwii utampenda yule ambaye anakuti asiyekuti hautompenda b ulubu wala hubi man asana iliha wabudhi man asaa ileiha nyoyo zimeumbwa zimpende yule anaezitendea vizuri na kumchukia anayezitendea vibaya nadhani kwa leo tutaishia hapa insha allah tuonane tena katika kipindi kijacho wahadha ssalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh waastaudhiukum wa llah