Na mpendwa mtazamaji wa africa tv tunaendelea na kipindi chetu sharikuka fi lhayat laisa ka anta mwenzio katika maisha ya ndoa sio kama wewe mwenzio katika maisha ya ndoa sio kama wewe mwenzio katika maisha ya ndoa ana tabia zake na wewe una tabia zako ana kwao na wewe una kwenu umekulia kikwenu na yeye amekuwa kikwao kwao kwa hiyo haiwezekani ulivyokuwa wewe akawa yeye na wewe ukataka umfanye kama ulivyo wewe hapana iktilafu hii iliyopo kati yako wewe na mkeo kila mmoja ana tabia zake ayatu min ayati ayatillah ni aya katika aya za mwenyezi mungu kwa hiyo min alkhaط an yadhun lzuju anhu ystati an yushakila sharikahu bitriqat lati yridha yuriduha, yuriduha na au yuriduhu wa hadha ha ni makosa tena makosa makubwa mume kudhania kwamba anaweza kumfanya mke wake akawa kama alivyo yeye yani tabia zake yeye zilivyo na mke wake awe na tabia kama zake yeye awemwelewa labda kama yeye kama yeye ana akili nyingi na mke wake naye awe na akili nyingi hapana hili ni jambo ambalo haliwezekani haliwezekani kabisa kwa hiyo yatakiwa ujue wewe mume kwamba kuibadilisha tabia ya mtu ambayo ametoka nayo kwao iwi kama yako au mweki unavyotaka wewe hili jambo ni kubwa mno ni zito mno angalia kuna msemo unaosema naluljibal ashalu min ashalu au aisar min taghayiri tibaa yani kuliondoa jabali kulitoa kwenye sehemu na kulipeleka kwenye sehemu nyingine ni jambo jepeshi zaidi kuliko kubadilisha tabia ya mtu kubadilisha tabia ya mtu ni jambo zito sana kwa hiyo weza ukamtia mangumi mkeo ukamtia mateke mkeo ukamtukana ukamchukia kumbe kosa unalo wewe ndio maana tukasema elimu kwanza kabla ya ndoa elimu kwanza kabla ya ndoa lazima upate elimu ndio uingie kwenye ndoa mpendwa mtazamaji wa afrika tv ndoa ni ibada ndoa ni ibada kwa hiyo ni ibada gani ambayo we utaifanya bila ya elimu uliaona wapi mwenyezi mungu jalla waala aliwaumba wanadamu lengo lake ni kufanyaje lengo lake ni kumwabudu yeye mungu anasema wama khalaktu ljinna walinsa ila liyabudun lengo ni kuabudiwa yeye ndio lengo la kuomba wanadamu majini na watu sasa mwenyezi mungu kwa huruma yake aliziangalia akili za wanadamu kwamba yeye amewaambia wanadamu wa muamudu, lakini upeo wa akili za wanadamu haziwezi zikafahamu kwamba mungu anataka aabudiwe vipi haiwezekani kwa hiyo kwa huruma yake mwenyezimungu jalla waala akaleta vitabu anzala kutuban akateremsha vitabu vitabu vile waalimu aliowateremshia ni kina nani waarsala rusul akapeleka na mitume mitume ile ndio itasoma vile vitabu na kuelewa yaliyomo ndani kwamba mungu anataka nini na wao wanafikisha kwa uma zao kwamba mungu atakiwa abudiwe hivi halali ni hii haramu ni hii unaona bwana kwa hiyo vile vile ibada ya ndoa ndoa ni ibada sio kitu tu cha kwamba nimepata mahari nimepata kibanda nimepata nagari basi mimi naingia kwenye kwenye ndoa pana kwa hiyo ndoa nayo yatakiwa kusomewa ndoa yatakiwa kusomewa faalaika bihusnu lkhulki mpendwa mtazamaji babie wana baba mwenye nyumba ni wajibu wako kuwa na tabia nzuri ukae na mke wako vizuri na uyaelewe haya kabla ya ndoa miongoni mwa tabia nzuri ambazo mume anatakiwa awe nazo ni ilqau lsalami inda laudat min alamal ni kutoa salamu mtu anapotoka nyu anapotoka kazini anaporudi kutoka kazini jengine almusafaha kumpa mkono mkeo kumpa mkono mkeo kuna watu hampi mke wake mkono toka alipompa siku ya ndoa mpaka leo hajampa mkono vile vile atakbil uwe na tabia ya kumshumu mkeo kumbusu mkeo mbusu mkeo wako ni halali yako hizi ni tabia busu lina mambo mengi sana alafu vile vile athanau daim kumsifu mkeo e, mke asifiwa kwa mazuri anayoyafanya lakini weye mke wako humsifu tena kwena wengine mke atakivaa vizuri yeye ndo afanyaje yeye ndo akata kabisa hata kumsifu amwangalia kwa jicho la dharau kama vile kama vile atisha ndivyo naam Na, kwa hiyo ndugu yangu pndwa mtazamaji hii hali lazima uijue mpendwa mtazamaji hali kama hizi zinatakiwa uzifahamu na ziwe kwako ni kama jambo la kawaida lakini ni kabla ya ndoa huwe umeshayapata mambo kama haya kwa hiyo huwe na tabia ya tabasam uwe na tabia ya kutoa zawadi maneno mazuri kwa mfano mtu natakiwa upate muda wa kukaa na mkeo nyumbani ukazungumza naye ukacheka naye leo watu wengi anarudi nyumbani anao kazake kucheza na laptop tue ni laptop, laptop lap, anacheka na chati na watu mke wake amekaa peke yake hana wakuzungumza naye hana wakucheka naye kaa na mke wako ujue yaliyo ndani ya roho yake atakwambia atazungumza mwisho mnapeana maneno mazuri kwa sababu muda hupo wa kutosha mnapeana maneno mazuri kwa mfano watu siku hizi wamejenga nyumba kichoyochoyo wamejenga nyumba kichoyochoyo zamani nyumba za jengwa zinauwa nyumba za jengwa zinauwa wa watu wakaa kule uwani wakajisa watu wanasema kujisa kile kiswahili cha ja kujisa ni wakaa mpaka kwenye saa sita hivi alafu waingia ndani sasa wakati wakikaa pale inapatikana fursa ya kuambiana maneno mazuri kwa mfano mtu anaweza m- m- m- nani eza akamwambia mkewe maneno fuatayo na haya ashatokea amekaa na mkewe amekaa na mumewe mke akaanza kumchokoza meeamwambia atamanna an akuna hataman fatalbasuhu fi usbuik natamani mume wangu mimi ningekuwa nipete ukanivaa katika kidole chako atamanna an akuna hataman fi fisbk angalia maneno jinsi anavyompenda mumee kapata ile fursa maana mume anakuja mapema wakakaa wakapata muda wakaongea akayatoa yaliyo katika kifua chake tena yakawa ni dhahabu lulu anawambia mumewe mume wangu natamani mimi ningekuwa nipete mimi ukanivaa katika kidole chako ukenda uwani nina wewe ukenda kazini nina wewe ukisafiri nina wewe ukila nina wewe mume naye amwambia mke wake eh? wa ana atamanna an akuna silsilatan eh? fatalbasuha fi sadrik Mashallah, ya yasalam asema nami natamani ingekuwa mkufu natamani ningekuwa mkufu mke wangu mimi ukanivaa katika kifua chako maneno watu wamepata muda wa kuongea na kuambiana maneno mazuri kama haya lakini wewe una tabia ya kukaa huko nje na marafiki zako ukija nyumbani muda huna ni kula na kulala maneno mazuri kama haya utawapata wapi nawewe maneno mazuri kama haya utayatoa wapi utampa saa ngapi anaendelea mwanamke anampa mume wake tena maneno mazuri nawambia natamani mume wangu nikawa mimi ni roho ningekuwa roho mimi nikakaa ndani ya kifua chako ya salam ya salam maneno haya yanapatikana watu wamekaa maana pale hakuna kuzungumza habari nyingine pamekaa kimahaba mahaba pale uwani watu basi wapeana maneno ya mahaba natamani mume wangu <coughs> ningekuwa roho nikakaa ndani ya kifua chako na mume naye amwambia mkewe na mimi natamani ningekuwa hewa ya osen ikawa hiyo roho yako inavuta hiyo hewa ya angalia maneno sasa wewe huna muda wa kuja nyumbani mapema ukakaa na mkeo He, mkazungumza ukamwambia maneno mazuri kama haya na we ukapata maneno mazuri kama haya hii ni tabia mbaya ya kuchelewa nyumbani njo mapema nyumbani ukae na mkeo mambo haya anatakiwa mtu ambaye ni kawam ni msimamizi mwenye nyumba lazima awe na mambo kama haya Arafu vile vile katika mambo ambayo anatakiwa mwanamume awe nayo ya kumfanyia nani ya kumfanyia mke wake kama baba mwenye nyumba anatakiwa apate fursa ya kuja nyumbani na kukaa na wanawe pale nyumbani na kutoa darsa kuilimishana haya na yale papatikane haraka pale nyumbani ya kuambizana mambo ya dini unawashajiisha watoto wako unamshajiisha mkeo lakini sasa baba mwenye nyumba wewe mambo kama haya huna kazi yako wewe ni kukaa vijiweni tu ukija pale unauliza kula unaingia ndani baba mwenye nyumba hutakiwi huwe hivi unatakiwa na tabia nzuri na vile vile kumwita mume kumwita mkeo kwa jina analolipenda mwite mkeo kwa jina analolipenda ukimuita kwa jina analolipenda basi mke wako pia atafurahi na utaleta ule utamu wa ndoa والله وهذا السلام عليكم ورحمه الله وبركاته واستودعكم الله