nam mpendo wa mtazamaji wa afrika tv tunaendelea na kipindi chetu tunazungumzia kwamba mume ni neema anatakiwa afanyiwe mambo mazuri na mkewe na miongoni mwa mambo ni kumsindikiza mume anapokwenda kazini mtoe mpaka mlangoni tumesema vile vile na kumpokea mume anatakiwa umtowe alafu vile uwe na kitu tabasamu wakati unamtoa mumeo sio umenunanuna tu pale basanaeka nuru katika nyumba sio kununa ukinuna utamweka mume wako katika mazingira mabaya na naile utamuandoa amba mumewangu na kunasihi na kupana saa tuleterezkia halali utakuwa mmejiepusha na balaa mmejiepusha na balaya kubwa balaya gani balaa ambalo takuwa mejiepusha nalo wewe ni kuingia motoni kwa sababu gani mume atakapoleta riski ya haramu damu yoyote nyama yoyote iliyoota ikamea kutokana na riski ya haramu anaru au bihi basi kuingia motoni ni bora zaidi lakini kuna wanawake wala hawajali almuhimu mume amekwenda kutafuta akaleta iwe halali iwe haramu mchanganyiko tu au haramu tupu we hajali hii ni hatari mkumbushe mumeo we hapo nyumbani pia ni daia lakini wakati wa kumkumbusha ndio ule ambao mnatoka huku una tabasam una mshumu una dua unampa na maneno hayo lakini chakusikitisha leo watu mtu nyumbani kwake anakaa lakini simu yake mtu haram amepata kuela haram nguo zake anazovaa hela ya haramu gari yake hela ya haramu kiwanja kile alichojenga nyumba pale cha haramu matofali chakula chake haramu vishavu vile vya mkewe vilivyomwagika na kitumbo chake yeye baba mwenye nyumba ni haramu tupu na anawaalisha watoto haramu Pana usalama hapa kweli kesho mwenyezi mungu lakini mumeo kila mara mume wangu riba helea riba hiyo acha kabisa rushwa acha kutapeli watu acha kudanganya watu kama wafanyakazi labda kwenye soko maembe mazuri kayaweka juu yale yaliyoharibika kaweka chini machungwa yale makubwa kaaweka juu chini kaeka vichungwa vimeoza usifanye mume wangu hivyo mtume asema manhashana falaisa min mwenye kutufanyia daa udanganyifu katika sisi Kwayo haya unatakiwa wewe mke hii ni dauru yako ya kufanya hivyo ndo mahala ako wamie aaneno marndeeiaa usiache kufanyalas fanya mambo haya kwa ikhlas yani ibtigaa mardhati llah unafanya kwa ajili ya kutaka radhi za mwenyezi mungu jalla waala kwa sababu gani unaweza ukamfanyia mume wako mambo mazuri ya kuridhisha lakini ikawa mume hana shukurani wala hanawema ili uendelee kuyafanya na usione ku kinyongo ukarudi nyuma yafanye haya mambo kwa ikhlas unapofanya mambo kwa ikhlas hata kama mume je mungu e mungu atakulipa wewe unachotaka sio upendo wa mume tu cha kwanza ni radhi za mungu kwa sababu wewe hatima yote utakufa utaingizwa kaburini utafufuliwa na kesho kuna pepo na moto ili uingie peponi inatakiwa umefanya matendo yako kwa ajili ya kwa hiyo kumti mume kumfanyia mambo mazuri mume kwa ajili ya allah unapata radhi za mwenyezi mungu kwa hiyo mwenyezi mungu ni mwenye kushukuru anashukurani atakulipa hata kama mume hapa ana shukurani namfanya mambo mazuri lakini ana anakujibu mabaya ukimpelekea wema anakuletea anakuletea shari kwa hiyo kwa kufanya kwako mambo haya kwa ajili ya mungu yani kufanya kwa ya klas, hii itakufanya haya mambo yaone ya kawaida na wala waa lakini unapofanya haya mambo kwa ajili ya kutaka kumridhisha mumeo tu upande uaupate uane upendowa mumeo tu ili upate kulichuna buzi tu basi saa nyingine buzi halichuniki ni kali sasa sasa pale ndipo unapobaki sasa. kuumia inakuwa kwamba buziauahuyapati thawabu za mwenyezi mungu huzipati kazi yako ni kupata shida tu mara maapata ugonjwa huu mara si kuna pes mara kuna nini lakini ukifanya mambo kwa ikhlas, haa, mambo safi kabisa kwa hiyo kihudumia mumeo fanya hayo mambo kwa ikhlas. mambo mengine ambayo hii neema yatakiwa uishukuru ufanye vipi na ndoa upatikane kula pamoja na mume wako yatakiwa ule pamoja na mumeo tonge ile unayonyanyua kumpa mume wako ni thawabu lakini wanawake leo mume akishaingia akishaweka hicho chakula tena kimia kimia kama vile stuli maana stuli ndio aisehemi kaweka pale kaenda kukaa naangalia na tamthilia inalilahi, inalilahi, inalilahi, huu. mkaribishe mumeo mwme ndkaribishe maauchaula nae wakaa palepale pale. ongawanza ileunamlisha mme eh? unamkaribisha vizuri unamlisha chakula unapata thawabu na upendo wa mumeo unapatikana pale pale lakini wake wa leo sivyo mume hata akipaliwa hakuna wa kumpa pole hata kuna wishwa mikono mume hanawishi wanaume wengine wananawishwa mikono wakishakuja wageni wageni wakija ndio mume anawishwa mikono nae asema alhamdulilahi leo nimepata zamu naiamojana na watu mikono lakini shemeji atanaishwa mikono aafu karibu shemeji jisikie uko nyumbani hapa jiskie uknyumbaniapa asinawasiwasi shida yoyote mpaka mume huyo, mume huyu lakini ingekuwa mikono raha ukamlisha tonge ya kwanza ya pili ya tatu thawabu ile amekaa pale apata raha ya kula apata na raha ya roho uko ale unamnaisha mkonoakimaliza eh, unamkaribisha vizuri unamfuta mikono mambo yamekwisha alhamdulilahi lakini wanawake waleo sivyo alafu mtu mtuataka kupendwa anadai kwamba kuna sana, sana ukimwona mwanamke afanya makunguanaana ukiona tatizo. tatizo fanyeni mambo kwa iklas na unapofanya mambo kwa ikhilasi kama haya hata kama mume hajibu mazuri lakini ukimwomba mwenyezi mungu kwa matendo yako mema haya haya ya yarabbi mume wangu haelekei nikimfanyia ya mema yanakuwa ni mabaya nakuomba yarabbi kwa huu wema nnaofanya kwa ajili ya mwenyezi mungu kama umeuridhia mnyoshe mume wangu mnyoshe mume wangu ende sawa twende kama wanavishi nzetu kwa raha kwa amani salama salimini jambo jingine ambalo inatakiwa huyu mume afanyiwe ni jambo gani inatakiwa mwanamke awe na subira amsubirie mumewe mume ni binadamu ateleza akosea kuwa na subira na pia subira hiyo zaa kama vile wafanya subira kwa ajili ya mtihani kweli kuna wanaume wengine ni mtihani. sasa mtihani wakimbilika aukimbiliki dawa ya mtihani utaipata wapi huwezi tiani taatama waenda hospitali wapi mnazi mmoja labda zanziba au unaenda hospitali sijui kwa dokta nani waenda kupima kwamba waenda kutaka dawa dawa ya nini dawa ya mtihani utatiwa, utatiwa kamba utaonekana tahira we lakini mtihani watakasubira mume kama hatulii nyumbani mume sijui unavyotaka ende haendi kule ni mtihani mtihani hauna nembo kwao ni kuvumilia na kumwomba mungu kama mmefanya sijui vikao na nini haviwi je mungu hayawezi mwenyezi mungu mungu na mungu, watu wanasema wombeenyeau mungu hachoki usichoke ndugu yangu jambo jingine ambalo natakiwa mtu mwanamke <coughs> alifanye kumfanyia mumewe ni baridi kumwekea baridi au kumwekea joto katika kitanda chake nchi tunazoishi kuna wakati zina joto kuna wakati zina baridi wengine wengine watumia watumia majiko ya mkaa eniwatumiaajo vitu gani lakini mi nasema ili uue ndege wawili kwa juu ya moja na upatikane ule utamu wa ndoa siku za baridi mwanamke kwa mujibu wa madaktari wanasema kwamba mwili wa mwanamke unajoto sana basi wewe wakati wa kulala kitanda kiko baridi mwekee mume wako katangawizi awe anakunywa wewe wakati hule anakunywa tangawizi unalala pale kitandani unalala kwenye kitanda pale unakaa kwa muda ule ambao atamaliza tangawizi nawee tayari pashakuwa vizuri pale pale unanyanyuka atashangaa kwanza ata fanyavi, wangu, mimi mwili wangu ulale sehemu ya baridi mimi kwanza pale, baridi iondoke ale aabaid mme huyo asiekamatika na mambo kama haya si mume tena balaao hayo ni mambo ndugu yangu yatakiwa yaufanye wala usende kwa waganga tu nagabatu nagabasanga ndima sangamvyezo a ah. haya ndio mambo ya kuyafanya Mpendo mtazamaji hususwan dada binti shangazi mama unanaangalia popote pale inapotazama africa tv iwe maskat iwe dubai iwe tanzania iwe bujumbura iwe kongo mi nakupa vitu hivi dada yangu vifanyie kazi insha llah biidhnillahi utaona mambo yako atakavyokuwa na huku akijua kwamba mume ni neema neema yataka kutunzwa na umshukuru mwenyezimungu kwa neema hiyo atakuongezia zaidi wahadha salamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh waastaudhiukumllah