nampendwa mtazamaji wa afrika tv tunaendelea na kipindi chetu mke wako unatakiwa weye mwanamume mwana ndoa wewe umwepushe na mambo ambayo yatamfanya atibukwe mambo ambayo mwisho wake unaogopa yani mwisho wake naweza kuwa ni mbaya yani kwa mfano kumpeleka sehemu labda hata akiwa peke yake sehemu ambazo ajua atakutana na mambo ambayo yataamsha hisia zake na wanaume wengi wamejisahau wanaume wengi wamejisahau na mambo haya eza akampeleka mke wake ti amwambia akaende kwenye huko akacheze mziki tena na rafiki yake subhanallah angalia wanaume wifu, mtu, wana, semu, ajwe, ivi, ivi, ivi, mtu ukika, au hivi hizi ni ukikaa kumletea majikanda ye, hayupo nyumbani kamwachia makanda ya ajabu ajabu mwanamke anaangalia wewe unategemea hatima yake unapofanya hivi kutatokea nini kwahiyo ewe mshibishe mke wako na hata wewe mke nawe mshibishe mumeo ili mtu atulie kwa sababu haya mambo haya nayo pia yataka mtu ashibishwe na mtu usimuweke katika sehemu ambazo zitamtibua zitamfanya kwamba awe na maisha ambayo si mazuri hajisikii raha na haswa haswa wakati ukiwa wewe haupo mpendwa mtazamaji wa afrika t e, kipindi sasa hivi ni kilicho hean sasah nchamatulivyosema ni kipindi cha kuhusiana na mambo ya ndoa tunataka watu wapate ladha za ndoa wapate na ule utamu wa ndoa vile, vile la tudhhir uyubaha bishaklmubashir w mwanamume mwanamume unatakiwa kwamba katika maisha ya ndoa ambayo tumesema kwamba ndoa sio lele mama eh? ndowaso kukaa tu na kunanih kuna mambo ya kufanya katika hayo mambo ni kwamba usije ukafanyaje usije ukadhihirisha aibu za mkeo mbele ya watu waziwazi wazi kabisa hakuna siokuwa na aibu hakuna hata mtu mmoja asikua na aibu kila mmoja ana aibu zake watu wasitiriana na tunatakiwa tusi, tusitiriane sasa usidhihirishe aibu za mkeo yaani watu mbele ya watu wakawa wanaziona ukawa wazitaja we hivi we hivi hivi hapana sio jambo zuri Usi, usimumbue mke wako si jambo zuri hal kadhalika la taghfal ani lmadhi usighafilike na kumsifu mkeo msifu mkeo asifiwe na nani kama huto msifu mkeo umemnunulia nguo nzuri basi mwache akija hapo kwako kwa ameivaa umwambie mke wangu umependeza kama kwini mke wangu umependeza kama kitu gani lakini wewe mke wako umemnunulia nguo nzuri amevaa sasa aja mbele yako ili umsifu ndio wala hamnazo kabisa wala huna habari hili sio jambo zuri mke ataka kusifiwa eh? mke aimbiwa mashairi mke afanyiwa mambo mazuri yani nguo zake alizovaa wanja aliojipaka vile alivyojipamba wamsifu mke mke mke mke wangu umependeza, mke wangu mzuri, mke wangu umependeza mzuri wallahi yani, ulivele, sitoki hapa nyumbani raha lakini we mkeo pia hutaki saeoa utakendasifu wake wawinzio wenda sifu mabinti wa watu kwanini Kwa aya mambo yote anatakiwa kwenye ndoa kama wewe umfundi ohudari wakusifu basi msifueo naam na vile vile msifu mkeo jinsi anavyoipangilia ile nyumba utaratibu wa nyumba deki kwa nini ni hafiz. Anzidi, atazidi kufanya mambo mazuri kama hayo akupiga deki na vile vile jinsi ya kuandaa chakula unamsifia mkeo jinsi anavyoandaa chakula chakula kikiwa kitamu nasidhani kama kuna mke ambayo apika chakula kibaya kwa hiyo msifu mkeo sifa si mbaya sifa ni kitu kizuri sana kama kuna huna kitu cha kumpa baada ya kufanya mambo mazuri kama hayo kupiga deki vizuri eh, amependeza eh, kukushafishia sijui nyumba kukupikia basi hata sifa pia zatosha msifu mkeo na hal kadhalika mambo kama haya ukiyafanya yatakiwa uelewe kwamba anafanyaje mambo haya yurdhiha yanamridhisha anajisikia raha kwa nini usitie raha katika moyo wa mke wako wataka utie raha kwa nani tia raha katika moyo wa mke wako washukuru wadhuau laha na kumshukuru na kumwombea dua mshukuru mkeo na umwombee dua mkeo akikufanyia mambo mazuri akikutii eh, basi mshukuru mwambie asante mke wangu mwenyezi mungu akujaze kila laheri mwenyezi mungu akupi afya njema hivi ndivyo v lakini leo sisi sihvyo tulivyo mtu anafanyiwa mambo mazuri na mkewe lakini aa, hata kushukuru kumshukuru mkewe eh, dua mkewe dua mtu hafanyi hivyo aljulusu wastimauha vile, vile kukaa na kumsikiliza ukae naye umsikilize mke wako asema nini ataka nini apenda kuzungumza na wewe. Kwayo, nae, nae. So, wewe kwa hiyo kaa naye naye aendazuniwajfanya n mtu tena eeubnivoua hatari kama una simu kipibwa pia waondoka pale wenda pembeni maneno kwenye simu alndaemeanas ene sukaao kutikia tu he, mm, he, he yaani inaonyesha kabisa kwamba wewe una mamu, watu wengine huko ambao wanakushughulisha kuliko mke wako haya ni mambo ambayo si mazuri tuangalie hadithi ya mtume mtumbe salllahlwasalam inavyosema hadithi hii inairudia mara kwa mara watu waifanyie kazi la yuminu yu ahadukum hata yuhiba liahihi mayuhibu linafsi mtu hawi mumini wa kweli mpaka afanyeje ampendelee ndugu yake mumin kama nafsi yake kwa hayo mambo mambo ambayo unamfanyia mke wako usimfanyie akikufanyia mfanyie fana kafane uaufanyiateaazawaa katika ndoa kna mambo mengi anajitokeza mwa hayo mambo ni kukosea aidha mtu kwa bahati mbaya au saa nyingine pia mtu akafamaksudi kaani ndio binadamu binadamu ndo hivyo mara hivi mara hivi sasa madhiaa hii He? kitu madhira kuomba na msamaha basi usiache kumwomba msamaha kwa sababu gani unapo, unapo mudhi mwenzako ukimwomba msamaha ni kwamba umeirudisha ile hali ambayo ilikuwa imeondoka linapopatikana udhi ni kwamba kuna hali fulani inaondoka ina, ina, ina kama ni upendo unapungua sasa ili uurudishe ule upendo basi omba msamaha ule upendo unarudi pale pale inakuwa kama basiamfansa yani, naule ti mbao tuasma maenz ambao tunasema mapenzi ni kama, kama vile mti kwamba kwamba una mizizi ni mba, Ta, ni ni kuna kaji mzizi umekakata ili ukirudishe basi kufanyaje kule msamaha kwamb ukiuds unamuuhi kima unamuuhi ma unamui a mwisho unaikata mizizi yote mti unaanguka na hivi uletnaanh sivonavyotakiwa yatakiwa mti uendelee paka uko mwisho uko mtakak kwenda kufariki tena huko alafu jingine we baba mwenye yumba nakusema sana maana sisi ndio chanzo cha wanaume kun biha rahima kuwa kwa mke wako mwenye huruma mone huruma mke wako usiwe ni mtu mwenye kalbulkasi yani moyo mbaya mwenye roho mbaya hapana mwone huruma mkeo eh? na hakuna mtu wa kuonewa huruma kama huyo mke uliokuwa naye yeye hapo kwako nyumbani pana mjomba ndio pana baba ndio pana mama ndio pana kaka yani wewe ni vitu vyote upendo wa kaka anautaka utoke kwako upendo wa mjomba anautaka utoke kwako upendo wa mama updo vitu vyote vinakusanyika vinakusanyikaatsau hapo hana mjomba wala baba wala nini ni kwako wendokilakitu kwa mbali na kwao unapomfanyia mambo ya ajabu basi unakuwa unamweka katika mazingira magumu sana kwa hiyo kun biha rahima mwonee huruma wonee huruma alafu unapotaka kumwamrisha jambo idha aradta tuta famur bima huwa mustata unapomwamrisha kitu basi mwamrishe kitu ambacho kinawezekana kufanywa usimkalifishe kitu ambacho hakiwezi na kama utamkalifisha kitu ambacho hakiwezi basi msaidie sio mfanye kama vile mtumwa mkiwako mfanya kama kitu ambacho hakina thamani unamfanya mke wako kama vile mashine ile ya to n yani ukishabonyeza tu namna hii ni kwamba ni kazi haisimami hiyo haichoki kwa hiyo usimfanye mke wako namna hiyo mwamrishi kitu ambacho kinawezekana kutekelezwa kinawezekana kufanywa na kama itakuwa ni kizito basi wewe mtazamaji wa africa tv kuwa na tabia nzuri na mke wako eh? alaika birif mfanyie upole kuwa mpole kuwa mpole kwa mke wako mke wako kuna mengi ambayo anakufanyia ni mengi huwezi kuaya hesabu eh? kuwa kwa mke wako mtumwa na mke wako kwako atakuwa kija kazi kuwa kwa mke wako mbingu mke wako naye atakuwa kama vile ardhi kuwa kwa mke wako kitu gani mfuniko mke wako atakuwa kama nini kama vile kisufuria haya ndiyo mambo ambayo yanatakiwa na kariri tena maneno ya mwenyezi mungu mwenyezimungu jawaa pale aliposema waashiruhunna bilmaruf kaeni na wanawake kwa wema kwa hiyo mwanamke kaa naye vizuri haya ni majukumu ambayo unatakiwa wewe uyafanye pamoja na kwamba yapo mengine hata uki, ukiacha kuyafanya upate dhambi kwa hiyo ili hujenge upendo katika nyumba yako yafanye yale ya wajibu kama vile swala tano kuna salawatu mafrudha alafu kuna rawatib kwa hiyo kuna suna na swala za fardhi kwa hiyo yale ya fardhi unayafanya na haya ambayo si ya fardhi lakini ni mazuri yanafanya ndoa yako ikatulia na ikawa nzuri yafanye usifanye mambo mabaya mtu mwenye tabia mbaya hapendezi mke wako asipofanyiwa mambo mazuri na wewe atafanyiwa na nani usipomfanyia wewe mambo mazuri usipomwonea wewe huruma nani atamuonea huruma usipompenda wewe nani ampende usipomsifu msifu wewe nani amsifu hivi akija mtu eh, mke wako amekaa akaanza kumchambua kumsifu utalivumilia hilo bila shaka nadhani huwezi kulivumilia ni zito kwa hiyo mfanye mke wako asihitajie kusifiwa na mtu mwingine mkeo mfanye asihitajie mapenzi ya mtu mwingine wewe tu kutokana na utakavyomfanyia basi anakinai anakushukuru na anaona wewe ndio kila kitu hakuna mwingine lakini mke wako anakaa mwaka miezi haskia tann na kuwambia nakupenda wangu lakini anaangalia tv umemekea tv anaona mambo mengi matamtilia naakeanandakanaae nakaaa ama mmewanu anifanya i mume wangu anifanyia hivi, mume wangu anifanyia hivi mume wangu anifanyia hivi lakini sasa wewe yale yanayotajwa kule wewe hunayo kwa hiyo ndo kaa akaona uh, huyo mume wangu yukoje kwa hiyo kaa vizuri na mke wako mfanyie anayohitajika kwa leo tutaishia hapa wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh