naam tunaendelea na kipindi chetu kipindi ambacho kinazungumzia mambo ya kuhusu maisha ya ndoa wanaume tunatakiwa tuwe na shukurani kwa wake zetu kwa mambo ambayo wanatufanyia kwa yale makosa ambayo wanatukosea kama binadamu sasa, lakini inavyoonekana wanaume wengi mambo wanayofanyiwa na wake zao shukurani zao zinakuwa sana sana ni malawama tu wema wa mke wake hauoni eh? alafu kutia hila katika chakula vyakula tunavitia vitia hila eh? mtu anakuwa na makapu mawili kapu moja liko safi halina tundu kapu jingine lina tundu lile kapu lenye mambo mazuri ndo lenye tundu tukiyaweka yana lakini kapu lile ambalo ni zima ndotuweka mambo mabaya kwa hiyo kukitokea hata kijitofauti kidogo twaangalia kapu lenye mambo mazuri hakuna kitu kapu lenye mambo mabaya basi yamejaa namna hii kwa hiyo hili si jambo zuri kinachotakiwa sisi tusiwe hivyo alafu tuwache anakdhu filinjabi yani hila katika kuzaa yani ile mtu pia asipopata ule uzazi inakuwa ni balaa ndio maana siku hizi nimechunguza wanawake wengi akishaolewa tu anamwomba mungu waharaka sana ampe uja uzito ukipita mwaka wa kwanza mwaka wa pili tayari mume watu waanza kumbipu bwana vipi kaka vipi au umetuletea mtu ajaze choo tu hapa yani yani kama vile kaka yake na huyo mke aliyemwoa wao ndio ambao hili swala la uzazi wamelikamata wao sasa hapa mume awe ni mume ambaye tuminu billahi walyaumi lakhir anamwamini mwenyezi mungu mwenyezimungu ana imani thabiti kabisa ile lakini akiwa mume sie uislamu wake ni wa waku, kunani wa kubiganya biganya, biganya huu uislamu wake ni wa kubiganya biganya basi hapo patatokea kikizaazaa mtoto wa watu hatopata usingizi hatolala mawifi wanamsema wakwe wanamsema na mume mwenyewe ndio chumvi kole ya kolea kabisa pale kwa sababu ya nini injab na watu wataka watoto ye bado mungu ajapanga anajua maswala yy uzazi ni allah subhanahu wataala yahabu liman yashau inatha wayahabu liman yashau dhukur alafu anayemtaka yuzawijuhum dhukurana yani wa inatha aani anamchanganyia wake na waume wayajalu liman yashau akima anayemtaka anamfanya anakuwa nani anakuwa ni tasa lakini sasa utamwona mtu anamkosesha usingizi mtoto wa watu kwamba weuzai bana kujaza chotu, Nini? Wadha, takula, mtu, kula. Mtoto wa watu, anakula chakula kama anakula dongo kama vile akonda tu ala halali mume anakoroma ashampiga maneno mtoto wa watu mabaya Ye, kazake nkilio ende wapi wap nde wap anapakwenda jamani wanaume tuwe na tabia nzuri tusiwe na tabia mbaya mambo ya uzazi ni ya mungu sio mke kwa hiyo tusiwape hile watoto wa watu tukawakosesha usingizi kwa sababu eti hazai ni nani asietaka mtoto we mwanamume kila unavyotaka mtoto umshindi mtoto wakike maana mtoto wakike ataka, ataka siku hile hile, pata, uzitu, siku ile ile uzito kwanza ndio igiwezekana yake lakini mambo haya biyadi llahi jala waala subhanahu wataala yako mikononi kwa mwenyezi mungu jalla waala kwa hiyo haya mambo haya si mazuri au kuwatia hila watoto wa watu kwa sababu wamefanyaje mtoto anazaa labda eh, injabu lwaladi almusabi bibaadhi luyubi alkhulukiya mtu anamtia hila anamtia nal dhakhti kwa sababu mtoto wa kike amezaa mtoto alwaladu alaasa eh? mtoto ambaye labda ni nini ni, ni kiwete mtoto labda ni albino mtoto albin ana tatizo lolote lile basi pia mvua yote ya yakizaazaa inaonekana kwamba mwana mwana huyu wa kike huyu mke huyu uyum, ndo aliosababisha hivi jamani uislam gani huu ni mtu ana swali swalatano ams swaawata na kwenda mskitini lakini tabia yake ni hii na wapo watu mpaka leo hii wapo haya ni mambo ya kijahili haya w umeumua mtotowatujteseanj jambo la mungu kaliingilia sio vizuri jamani kina baba wanaume mcheni mwenyezimungu wakwe mcheni mwenye mawifi mcheni mwenyezi mungu vipi maneno gani akifidhuli na mwenye hivyo unavyomfanyia umtoto wa watu watue na wee utakuja fanyiwa hivyo hivyo albiru la yabla waldhambu la yunsa waldayanu la yamut ima kama shita imal ma shita kama tadinu tudan naam wema hauozi ubaya nao pia hausauliki hausauliki kabisa na mwenye kulipa hafi mungu imal e mashita kama tadinu tudanu fanya utakavyo kama unavyowafanyia wenzako na wewe utakuja kufanyiwa hivyo hivyo kama unavyowafanyia wenzako na wewe utakuja kufayiwa hivyo hivyo kaa uli hilo habari ndo hiyo kwa hiyo wee mwanaume wewe ndio wakumlinda huyu mtoto wa watu ndio wakumwenzi mtoto wa watu hakuna wakati ambao mtu anatakiwa kuwa karibu na mkewe zaidi kama mke unapokwenda unapokuwa na hospitali ampati mtoto wa mke wako hana kizazi Wambia mke wako hana kizazi hapo ndo pakufanyaje ndo pakuwa karibu naye na kumliwaza na kumfanya ajisikie kwamba alhamdulilahi na kumpa dawa hasa mke wangu hasabkewangu sina wasiwasi kabisa ni mipango ya mungu mungu ndo anayejua haya ni makadir wala usiwe na wasiwasi alafu vile, vile wewe mwanamume lazima ujue kwamba wewe ni kiumbe wa mwenyezi mungu wewe ni kiumbe nani wa mwenyezi mungu haya unayoyafanya ni kwamba unaingilia nini unaingilia mambo ya allah jala waala kwa hiyo mungu anakusubiri utarudi kwa mungu usimdhalilishe mtoto wa watu kwa sababu ya mambo ya kuzaa hapana usifanye namna hii hili ni jambo ambalo halitakikani kwa mwanamume kufanya namna hii ni jambo ambalo natakiwa uwe makini nalo sana mpendwa mtazamaji wa africa tv kipindi kilicho hewani ni kipindi chetu ambacho kinasema utamu wa ndoa utamu wa ndoa uwezi kupatikana ila haya mambo tunaoyazungumza mpaka yafanywe yatengenezwe ndo tamu wa ndoa utakapo patikana. alafu tunatakiwa tujue wanadamu au nyinyi wanandoa mjue kwamba la yakunu laishu la hilwan kulaha maisha hayawezi yakawa ni siku zote maisha hayawezi yakawa ni tamwu siku zote innama laishu suhulu wa huzun maisha leo raha kesho dhiki ndivyo alivyo weza ukaawa mke basi mara moja tu mambo akawa safi naweza ukaamke ukakawe kaa mambo sio safi yote haya yanatakiwa tu yabebe makadiri lazima tu ya bebe sharuhu wahairhu au wa khairuhu wa sharuhu litakalo kufurahisha na litakalo kuudhi yote ni makadiri yafurahie sema alhamdulilahi rabilalamin mpendwa mtazamaji wa afrika tv mwanamume wewe unatakiwa uwe na tabia nzuri uwe na tabia nzuri ili upate kuishi na mke wako vizuri mtume sas nasema akmalu lmuminina imanan ahsanuhum khuluqa yaani mkamilifu wa waumini kwa imani ni yule mwenye tabia nzuri kwao yaani mtu ili iwe imani yake imekamilika kwelikweli ni yule ambaye ana tabia nzuri wakhiyarukum khiyarukum linisaihim wabora wenu ni wale wabora wenu kwa wake zao Hawa, hawawanyanyasi kwa sababu hajapata uja uzito hamnyanyasi kwa sababu amekosea kidogo kupika akaongeza chumvi hamnyanyasi kwa sababu amekosea kitu kidogo tu hapana yeye akikosea basi ajua jambo ah, la kawaida kuhusu mtoto amechelewa kupata uja uzito ajua aya mambo ambayo yako nje ya nini yako nje ya uwezo wa mke wangu hata mimi mwenyewe sina uwezo wa kufanya hivyo na na ukiangalia sana sana ni mume. Eh? ni mume mume mume ndio ndio kama kama zile mbegu pale hazikufanya kazi mwanamke mwanamke nini na kama kweli even klima, si mungu ameshaileta kwenye rani tatizo nini cha msingi ni kukaa na wanawake vizuri wala tusilete matatizo kwa hiyo unatakiwa uwe ni bora katika nini katika wake zako au katika mke wako na ubora wako utaupata ukiwa na nini ukiwa na tabia nzuri wewe utakuwa imani yako ni safi na hapa ndipo utakuwa pia umemwiga mtume muhammad wa kwa sababu mtume muhamad alikuwa yeye ni mbora kwa wake zake ana wake wengi lakini hakuna hata siku moja ambayo ulisikia amempiga kichwa mkewe amempiga teke mke wake lakini wewe mke mmoja tu lakini matatizo kibao matatizo chungu mbovu kwa nini jamani tunarudi kule kule na huu ndio ujumbe wangu ndio kauli mbiu yangu elimu kwanza kabla ya ndoa elimu kwanza kabla ya ndoa kama tutaingia kwenye ndoa bila kuwa na mambo haya tukayajua kwanza ndio tutanyanya sana mashekhe waalimu wito wangu kwenu jamani ndoa zinaharibika ndoa hazidumu watu wanadhalilishana katika ndoa tatizo ni nini ni adam alilm watu hawana elimu elimu ni muhimu ni muhimu ni muhimu sana katika maisha ya ndoa zifunguliwe darsa za kuweka semina za ndoa zifunguliwe darsa za kuwafundisha mabinti za ya elimu ya ndoa za kuwafundisha vijana elimu za ndoa masemina yafanywe matajiri ambayo mna uwezo lazima mnani mdhamini hivi vitu mvidhamini hivi vitu ili mambo yapate kuwa mazuri katika ndoa wajukuu zako watakuwemu humo watoto wako humo wajomba zako watakuwemu humo waashiruhunna bilmaruf kaeni na wanawake kwa wema elimu kwanza kabla ya ndoa wa wahadha salamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh waastaudhiukum llah