nam mpendo wa mtazamaji wa afrika tv tumesema kwamba e, usimdhalilishe mke wako na katika mambo ambayo ukiwa wewe unamdhalilisha mke wako kwa mambo hayo jua kwamba yale mambo hatoya sahau mke wako yatakuwa yanabaki kwenye akili yake na moyo wake na mambo ya hatari mno ambayo ukimdhalilisha mke wako hatoyasahau hata akikwambia amekusamehe kwa ulimi wake akasema mume wangu nimekusamehe ni kwamba bado atakuwa hajakusamehe mambo haya ni kule unapokasirika alafu ukampiga au kumtukana mke ukimpiga mke ukimtukana hata akikwambia amekusamehe kwa ulimi wake chunga sana kupiga kupiga akutengenezi hasa hasa kwa mkeo upo wakati ambao unaweza ukapiga lakini sio kile kipigo cha kumuumiza kuna kipigo ambacho mwenyewe pia jua hapa kama natakiwa kesato, sawa na, na mke mke mke wapo watu wengi sana wake wake wake zao tena matusi makubwa, mta, wake mba, wake, wewe, matusi makubwa mwingine mwingine mbwa yote haya kwa hiyo haya ujue anatulia mtoto wakike anajikaza lakini hayaondoki na kila yakikaa kwenye roho yake basi mapenzi yanapungua na vile vile kumtukania baba ake au mama ake mwanamke ukimpiga ukimtukani, ukimtukana ukimtukania baba ake au mama ake elewa kwamba hivi ni vitu ambavyo havitoki katika moyo wake wala akili yake hata hilo ni jambo la kwanza ambalo ni usia wangu nakupa wewe mme elewa kwamba mwanamke hatakiwi adhalilishwe anyanyaswe atukanwe apigwe atukaniwe babie atukanwe kwanza we ni akilia vipi uwatukane wazazi wako wale ni wazazi wako wazazi wa mkeo ni wazazi wako baba ake ni baba ako na mama ake ni ni nani ni mama yako usia wa pili asisiuamaat i tuhsin ilaik fanya mwamala mzuri na mke wako fanya mwamala mzuri na mke wako na nayeye pia atakufanyia mwamala mzuri ukimfanyia mambo mazuri na nayeye atakufanyia mambo mazuri kaa naye vizuri na nayee atakaa na nawewe vizuri ashirha anaka tufadhiluha ala nafsik mwonyeshe mke wako kwamba wewe unamfanya bora kwenye nafsi yako unamwona ni, ni mtu bora kuliko wa, watu wengine wengine lakini kuna watu ambao wanavifanya bora vitu vingine kuliko wake zao mtu anamfanya bora rafiki yake nje huko anaweza akakaa naye nje huko mpaka saa saasita za usiku mtu ndo anarudi nyumbani mtoto wa watu kaweka chakula atakakula na mume wake kajipara vizuri anamsubiri mume mume wake mpaka mume anakuja mtoto anakoroma usingizi, na, mtu kujikaza na usingizi na na mtu kujikaza usingizi kwa hiyo akija tena pale amvumburushe nini na saa ingine atakula pia nimekula kwa rafiki yangu chipsi huko haya si mambo mazuri kwahio katika usia ambao nakupa wee mpindwa mtazamaji wee baba mwenye nyumba ni kwamba mfanyie mke wako mwaamala mzuri kuchelewa nyumbani bila sababu sio mwaamala mzuri kwa hiyo ukimfanyia mwamala mzuri ni ata kufanya mwamala mzuri alafu aone kwamba wewe unamfadhilisha kwamba unamfanya bora katika nafsi yako wa annaka harisun ala isadiha na kwamba wewe unapupa pupa eh, ya kutaka kufanyaje kumpa raha apate ule utamu wa ndoa wa muhtamu bisihatiha na hal kadhalika unaishughulikia na kuijali afya yake anapoumwa basi unaangaika unampeleka hospitali anapoumwa nawee unakuwa una raha na huna raha. na kama akiumwa mpenzi wako na naawaua aki io mke waumawala ndo huna habari kabisa yani mpaka ahisi kwamba hanijali mimi. Mnei, ya mke wako. Alafu vile mmewangu aaanijali akiaua kitusaau tdhakar ana zaujatka tuhibu an tajlisa littahadath ilaika wamaak kumbuka kwamba mke wako anapenda na akupe akupe rohoni mwake aae nawew au acoarhonau aconacho moyonwake aunumze nawewe eakwahiyo rudi mapema nyumbani tafuta fursa umeshatoka kazini basi kaa na mkeo zungumza naye umsikilize naye atazungumza nini atakupa nini kuna mambo ya maana anataka kukupa anataka kutoa yaliyo katika moyo wake mazuri yaliyo akupe lakini sasa watu wanakuwa hawana muda kwa hiyo cha msingi kumbuka kwamba mke wako anapenda swala hili la kukaa na wewe urudi mapema nyumbani ukae naye fala taud ila lbaiti muktiba lwajhi abisa lmahya swamitan usirudi nyumbani hali ya kuwa uso umeukunja uko nje unafurahi unacheka na watu vizuri lakini ukishakaribia nyumbani tayari unataka kuingia kwa mkeo basi unaingia umekasirika uso umeukunja eh? alafu tena swamitan umetulia kimya husemi lolote yaani mtu anaingia nyumbani kwake amekuwa kama vile bubu kumbe huko nje asema kama vile kitatarangi kama mtu amemezaasi Eh? lakini pale nyumbani kwa mkewe haongei aongeimtuamnyamazakialoleaa akaa kima kweli atakuongea hataki sasa haya ni mambo ya, ya vipi yuko pale ongea naye naye mtu amekaa kama rukia. Eh? Au kama rukia au vile mwo ukoaukamavileai amepibwa naani ena ametulia kimia hatikisiki huku wala huku mapenzi gani haya nyumba gani wee mume gani wa namna hii mke ataka kubofywabofywa ataka kusemwa semwa kidogo maneno mazuri eh? saa nyingine mwambia mtoto eh? midomo kama zambarau eh? mtoto sijui kama umejiumba mwenyewe sijui yani zile sifa zile lakini sasa wewe umeingia kimiaa kama kumeingia sijui mwizi kitu gani hapo nyumbani nymbani kufanya nini ka ani mambo ambayo si mazuri usia wangu nakwambia ulifahamu hilo kwamba kumbuka kwamba mke wako anapenda akae na wewe we. hilo linatibua au linaleta inaleta shaka katika moyo wa mkeo mkeo wako anakuwa na wasiwasi hivi huu jamaa anipenda mimi au vurugu tu imekuwa mtu mwenyee atakuongea haongei anaingia hapa apauso ameukunja wakati mtu ingia kwa ka zakonaependa unaleta tabasam tabasamu kunapatikana tafsiri nyingi ni kwamba huko rohoni kwake pia kuko safi lakini sasa wewe waingia pale nyumbani umekasirika alafu menyamaza kimia hii si nzuri kwa hiyo sifanye namnoho usia watatu la tufridh alihatimamatikashasia yani ni kwamba usitake mke wako awe ana anakuwa na, yani, na yani, kule kuku. kupenda vitu vile unavyovipenda wewe yaani kama vile ulivyo wewe na yeye hivyo hivyo kwa mfano wewe aumesomea labda mambo ya mambo ya jography umesoma mambo ya sansi ya udokta ya utabibu basi mke wako nae wataka kumlazimisha awe kama wewe. Yani mambo hayo hayo hivyo sivyo wanadamu sababu ad oanadamu voiyomwaatiaf aiisasakwasaabuapenda bada kwasaabu ee imdigo basiwanawakikea watakapende badatumema mtotowatuwakirangi unakumchukua haubi huko lakini lakini vile unavyovipenda naye hivyo hapana awe kama wewe. haiwezekani kuna kwa watu, huyu kwa hivi, huyu kwa hivi. kuna watu hivi wengine amlazimisha mkewe lazima awe kama alivyo machaeka hili ni jambo ambalo haliwezekani na iaeza likakosesha utamu wa ndoa ndoa na furaha ya hapo nyumbani jambo jingine ambalo ni usia, nataka kukupa wewe mpendwa mtazamaji baba mwenye nyumba wewe mume wwe ni kwamba kun mustaima fi hayatik kuwa na msimamo katika maisha yako yaani nyooka usiwe ni muwaja umepindapinda huna msimamo unakuwa kama vile bendera ma eh, mara uko huku mara uko na hawa yani huna msimamo hueleweki kuwa na msimamo msimamo utakapokuwa na msimamo, takun hiya eh? yeye pia naye naye atakuwa atakuwa kama wewe. kama hivyo ulivyo akishakuona kwamba mume wangu ni mtu mwenye msimamo msimamo wake ni ni kwa hiyo pia atakuwa na msimamo huo kwa iyo, kuwa ni mtu mwenye a aadhar mn anaari ila ma la yailu lk tahadhari sana tahadhari sana kutazama vitu ambavyo si halali yako maana kuna watu wana macho miamia macho hayalali macho mtu ameasokoa kazi yake ni kuangalia vile visivyomuhusu ni kuangalia vitu ambavyo si halali yake wapo watu kwa hiyo usia wangu tahadhari sana kuangalia vitu ambavyo si vyako tahadhari sana alafu sawaun fi tarik au fi shashat tilfazi ni saasawa ni njiani basi, siwe macho miyamea, kiki, yoku, kapali, au kata kembeanameo njan bass machoaeanaesoma taarifa ya habari mi moja alinikuta lakini sikukusudia hivyo mke tu alipata wivu akaja akaleta naye nimekaa naangalia taarifa habari lakini sasa habari, hivyo jipara, tena mabinti habari sasa kuna habari ili, ili, ili, sana kumbe macho basi alikuja moja kwa moja akaizima pusyu Bada, basi ah, umempata lakini kuna watu hasa akisikia taarifa ya bari yasomwa na fulani binti fulani basi haondoki habari wala ukimuuliza okay, taarifa imesema nini hana hata moja kumbe alikuwa amwangalia mwana tu alivyojipara na nini nywele nanini hivi na nini msifanye namna hiyo io wakezetu anaiu jamani tutawaumiza mkitembea barabarani basi macho ya ya, uhudhu, eh? macho yenu tmbbaaaaaaie vitu vya watu na vyawatu naenye pia basi angalia vitu ambavyo ni vya halali msije mkawaumizawizenu bure nadhani kwa leo tuishie hapa hizo nasaha lizokua lizo tano hizo zuie hizo zifanyie kazi nshalla kipindi kijacho tutaendelea na nasaha nyingine wahadha asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh