nampendwa mtazamaji wa africa tv tunaanza hapa hapa kwenye hiki kipengele usiwe hivi tumesema kwamba mwanamke ameamka tena kachelewa huyo hakuweka alamu majogoo yamewika lakini bado amengangania mto tu usingizi akoroma tu hii ni dalili kwamba mwanamke huyu mwanamke gani mtamaliza nyinyi wenyewe alipoamka jambo la kwanza kampiga binti yake kisa hakutananweluanwaa ah, menyeweumechelewauaaliuaatakiwa wa, wamshe wanao wewe kwa sababu anataka kwenda shule uwapatilize uwa fanya hivi hivi lakini hakini mwenyewe umechelewa kisha waamka wampiga mwanao haya tena akanyanyua sauti kwa ukali kweli kweli baadaye akampiga mtoto wake wa kiume kwa nini lamyakun min anaum kwa sababu hajaamka kamfuata pale akenda akampigag fanalaba lbaitu ila surahin wazaiq nyumba ikageuka tena ikawa tena nizogo pale nyumbani fujo binti alia mwana wa kiume alia mama amepandisha sauti watu wanatakiwa ende shule taimu zimekwisha ni vurugu tupu pale nyumbani usiwe hivi amka mapema we dada acha uvivu huo eh? aadadaachauuuoaad zaujuha kwa lile fujo na nini mumewe akaamka ila amalihi akaamaabala aaa mume amejaa mawazo atafakaaanamke gani huyu baada ya gani hakupata hata ile kifungua kinywa mume hakupata mume akenda kwenye kijikefu karibu na kazini kwake akenda akapata chai kidogo kifungua kinywa kisha akawa amechelewa kazini eh? waahara amal lmuslimin waahara amala lmuslimin kazi za waislamu au kazi za watu akazichelewesha akachelewa kuingia kazini ilikuwa atakiwa aingie saa moja na nusu au saa mbili kaingia saa tatu na saa tatu na nusu sababu nini ni huyu mke mvivu huyu jiki lililobweteka hili linalopenda kulala sana usiwe hivi mwanamke wakikweli kweli hawi hivi mwanamke ndiye anayetakiwa kumwamsha mumewe na kuwaamsha watoto wake na kushughulika mambo pale nyumbani watu wakiamka pako safi lakini wewe ndio hali yako hii basi nakusihi mwanangu binti yangu dada angu usiwe na tabia hii si tabia nzuri tabia hii mume haipendi ona ameondoka mume asikitika ana ana mawazo mawazo kibao hivi kazi ataifanya vipi huyu na ya namna hii nyumbani eh? nyumbani kwangu mimi, mimi, sina mke mimi, mke na kunwa, mke tu maana atakiwa awe pale haipendikazi aaifanyavi ke tuje kwenye kipengele chingine kinachosema كوهيفي أه؟ هيفي عندما ذهب اولادها الى المدرسه وزوجها الى العمل اخذت لها قسطا من الراحه لمده ساعه تقريبا ثم قامت واخذت المصحف فقرات حزبها اليومي ثم سمعت ما يفيد من اذاعه القران الكريم ثم سمعت شريطا إسلامية مفيدا ثم أخذت بترتيب مملكتها الخاصة بيتها وجعلته نظيفا مرتبا ثم بدأت في الإعداد لاستقبال أولادها عائدين من المدرسة ببعض الأكلات الخفيفة ثم بدأت بتجهيز وجبة الغذاء باهتمام وترتيب نعم كوهيفي وسيوي كما usiwe kama vile tulivyozungumza hapo nyuma yatakiwa kwamba sikiliza maneno indama dhahaba auladuha min almadrasa au ila almadrasa huyu mama huyu aliyeamka mapema akaweka mambo yake sawa na kila kitu sawa wakati watoto wake sasa wameshatoka wameenda madrasa eh? na mumewe ameshatoka kaenda kazini sasa kashamaliza hapa watoto wametoka Murtahin, eh, mume naye mutasiman eh, watoto anaraha mume anafuraha natabassamu sasa akhadhat laha kistan min araha akarudi kidogo akapumzika kitandani akajinyoosha kama tunavyosema waswahili limuddati saatin takriban yani kwa mda walisahili limoja akajinyoosha yule mama kisha akasimama eh, yaani akakaa akachukua msaafu wake akafanyaje faqaraa hizbaha lyaumi yani akasoma ile hizbu yani, kara kara moja kama kara moja akasoma kisha akasikiliza mambo ya yenye faida sio akasikiliza mambo sna faida ma yufidu min idaat lquran lkarim kwa kule kwa hapa nyumbani tanzania eh, akasikiliza labda idhaatu liman radio imani radio qurani radio heri au redio nuru eh, radio ihsani ambazo zinahusiana na mambo ya dini <coughs> kwa hiyo akasikiliza qurani au mambo ambayo mihadhara ile yenye faida labda shekhe kombo anatoa mhadhara shekhe kishki anatoa mhadhara labda almarhum shekhe letu shekhe nani nasorobacho mwenyezimungu wamrehemu eh, au mashehe mbalimbali akawa anasikiliza thumma samiat sharitan islamia akaona pia ah, ngoja niweke na redio yangu hapa au na nani na redio yangu ya, ya, ya, ya, ya, unayoweka nini cd akaweka kwenye deki akaweka cd akawa anasikiliza mambo mazuri baada a yapo akhadhat bitartibi mamlakatiha akaanza sasa kufanya utaratibu wa pale nyumbani kwake ambapo ndio penye mamlaka yake wajaalathu naifa murattaba akaifanya nyumba ni safi tena yenye utaratibu mzuri mpangilio mzuri kabisa thumma badat fi lidadi listiqbali auladiha haidina min almadrasa bibadi laklat lkhafifa mda umekwenda ni muda mfupi tu karibuni watoto watarudi kutoka shule kwa hiyo akaanza kuandaa chakula kwa ajili ya wanawe lakini akaanza kuandaa mm, ule ule mwepesi mwepesi mlpesepesi sababu watoto wakija ule ubwabwa wenyewe au kama ni sima ni ugali ule dona lile halijaiva kwa hiyo watakutana na vidogo vidogovidogo va kuchengachenga njaa alafu baadaye tabia watoto wakamkera mama mama minjani, uma, mimi hivi sasa huyu huyu mwanamke hataki kero ile wakija watakutana na vidubasha vingine ambavitobwesho sijui nini vimewekwa pale nabizurabasi eh? wanawala kidogo pale nini huku waganga ile njaa wasubiri ule msosi wenyewe maana mvua yenyewe yaja naam akafanya hivyo huyu mwanamke alafu muaeneeaua bada bajhi wajbati lghadha akaanza sakutanda kile chakula chenyewe bihtimami watartib kwa umakini mkubwa sana chakula cha kweli kweli yaonyesha huyu mama mwenyewe naye ni mwingi wa kupika A, ni hodari katika kupika yatakiwa uwe hivi usiwe kama yule pale nyuma mwanamke anatakiwa awe hivi sasa jichunguze we mwenyewe ndivyo ulivyo katika hizi sehemu mbili uko sehemu gani hatuchunguzani wala hatutaki sisi kumpeleleza mtu bali linsanu ala nafsihi basira walau alka maadhira kila mtu ajijua mwenyewe kama wee tabia ayo ni hii ya kushoto unkula huu na asara juu yatakiwa uwe na tabia hii ya kulia hii tabia ya kushoto sio ni tabia mbaya mumeo haipendi na utamuudhi mumeo sasa kuwa hivi usiwe hivi kuwa hivi vipi kuwa na tabia ya upande wa kulia usiwe na tabia ya upande wa kushoto ni tabia mbaya mumeo haipendi na wala nawalaoataaaacukia hampendi mke wahivijike vivu imebweteakavvuabweteka kakula eh, sanabalikiabaniasa ake wa, sana hey, sa wa, wa, wa chunguzeni wake wa hivi kwa kula sana si mchezo wala kelikweli sasa usiwe na tabia hii si tabia nzuri usiwe hivi na mambo hayo ya uvivu uvivu yatakiwa uwe kama hivi nilivyo nilivyokwambia hapa sasa eh, unatakiwa uwe na tabia nyingine ambayo inakuja hapa tabia ambayo ukiifanya mumewa atafurahi لكن قبل أطويلة تتابعه كون تابعينغيني إن ذهب أولادها إلى المدرسة وزوجها إلى العمل بعد معركة الصراخ اتجهت إلى غرفة النوم واستغرقت في النوم إلى قبيل الذور وبعد الاستيقاظ ذهبت إلى الجيران وبعد خروج أولادها من المدرسة لم يجدوها في البيت. faslu nha faidha hiya ind ljiran falama rajat ila baitiha badat maaraka assurah fi lbet thumma badat fi idadi wajba alghada bisuratn wabduni htimameuuaeuiswh wakati watoto walipokwenda shule washatoka na zile vurugu zilizotokea zile kampija binti yake jikofi kwa sababu hakutana nywele akampiga mtoto wa kiume kwa sababu hajaamka ikawa pale nyumbani mvurugu na sauti yake We, fa, ya, vurugu kwelikweli sasa watoto ashakwenda chuoni na mume ashakwenda kazini baada hizo vurugu zote hizo mwanamke anakeu tena akenda chumbani akenda akalala akndaaaa akarudi akalala kuamka ameamka amaacelewa pia haitoshi akaona pia arudi tena kulala akalala mpaka bado kidago adhuhuri ifike ya ya baada kuamka hapo si amechelewa mchana huu watoto tena watarudi waje wa, wa, wa, wa, waje nani, wa, warudi nyumbani waje wakute shakula, watakiwa wakute chakula chakula watakiwa mume naye karibuni atarudi alipoamka kwa akatoka jirani hii inaonyesha mwanamke ni mbea huyu mwanamke ni kimbeji ni mbea huyu basi akaenda kwa jirani na baada ya watoto wake kutoka madrasa draa wali, yani waliporudi kutoka madrasa lamyajiduha filbaiti hawakumkuta nyumbani maana ni mbea hawakumkuta nyumbani kwa hiyo tutaendelea baadaye na ujue kilichoendelea ni kitu gani huko kwa hiyo leo tuishie hapa inshaallah katika kipindi kijacho tutaanzia hapa hapa ili ufahamu huyu mwanamki alivyo wahadha assalamu alaikum warahmatu llahi wabarakatuh wastawdiukum llah