pendoa mtazamaji wa afrika tv bado tuko pamoja na kipindi chetu hiki leo twasema kuwa hivi usiwe hivi eh, kuni hakadha wala takuni hakadha kuwa hivi usiwe hivi yani kuwa na tabia nzuri usiwe na tabia mbaya kuwa na tabia mumea anayoipenda usiwe na tabia ambayo mumea haipendi kuwa na tabia inayopendwa na watu wote eh? hata kama kuna wachache watoependa kwa sababu wao nao ni ni kama ni kama wanazo tabia hizo acha tabia mbaya kwa na tabia tabia pia akawa vio vio vio, pia, si tabia nzuri hati. Mbaya. Wageni, mume, kweli, kweli kwa inziwe, akuta nyumba zao safi zimepangiliwa vizuri mwanamke amegangamaababu leo watu wakija kakee nyumbani jikeliulize kula sana tu kila siku nkuuliza leo utaleta kuku kesho chips sasa si kula waletewa wapata nguvu kuwa msafi basi shafisha nyumbani si tu ukitwangwa talaka keshotaleteauawatewaataffstwanwatarakawaasmamwacho bila sababu Hii, sababu bila vipi bwana kwa hiyo anasema hapa kuwa hivi baada ya swala la asiri mwanamke huy baada ya swala la asiri awaandaa watoto wake wanawake ambao wanajua majukumu yao baada ya swala la asri awaandaa watoto wake awaandalia nguo zile nzuri kwa hiyo anajiandaa anafanya maandalizi huenda labda baba yao aweza akatoka nao akataka kutoka nao kwenda kusalimia huku na huku au kwenda kuangalia kwenye gardeni fulani maana kuna kuna vitu ambavyo vinapangwa kwamba siku fulani tutaenda sehemu fulani lakini sa ingine yajahamu tu kwamba hebu twendeni huku mara moja sasa twendeni mara moja watoto wanuka nanii ujusi si wanuka kitu gani sijui nuka harufu mbaya shombo vumba kwa hiyo huyu aliwaandaa maana kinga ni bora kuliko tiba alwiayat aula min alilaji kwa hiyo aliwaekeaweka katika mazingira mazuri mazuri sababu mtu mzuri kila wakati at sasa mazuriuriakawandahaa watoto labda baba yao anaweza akataka kutoka kutokanao eh? au saa nyingine watoto wale wanakwenda wanamrukia baba yao sasa wamrukia baba yao hkuwako safi eh? pua mtoto akikurukia hapa asiondoke kaandaliwa na namamesheghele mtoto anukia leo wewe mtoto akik kuna mtoto eh, umekula nini umekula nini yote yoteaani mama ni mama tu lakini mwana aja waona raha hivi hiviv akiwa karibu na wewe kashaandaliwa na mkeo mwanamke anatakiwa awe hivi kwa hiyo wahuwa saidu lima yara min anaatihim wa nadafatihim baba mwenye nyumba baba yao aona raha kabisa watoto akiwaona vile walivyo alivyo He, watoto wako safi kwa hiyo yatakiwa uwe hivi usiwe kama vile kuwa hivi usiwe kama vile hapa kuna namba moja na namba mbili unachotakiwa wewe uwe namba moja usiwe namba mbili namba mbili hatuitaki kuiona katika nyumba yako tunataka namba moja fuatilia hiki kipindi ujue namba moja yasemaje na namba mbili yasemaje sasa tunaingia kipengele kinachosema ni namba mbili hiki usiwe hivi He. وسيوه هي في ماجي. بعد الانتهاء من وجبه الغداء نوم الى منتصف العصر ايقظها الجيران لاجتماع معهم وزريبتها اي بيتها متسخ غير منظم واولادها قذره ملابسهم متسخه وابدانهم سبحان الله بعد صلاه العصر huyu huku baada ya alasiri huyu ambaye twasema kuwa hivi ndio kama hivyo kawaandaa watoto wake kawaweka vizuri babao labda taka kutoka nao baba aona raha akiwaona wale watoto lakini huyu namba mbili baada ya kuisha hicho chakula hicho alichokiandaa wakala chakula naumun kaingia kwenye usingizi ila muntaswa fi lasiri mpaka alasiri akaigawa nusu kwa nusu kazi yake kulala tuhyu akishakula maana ashakula sana na watu wa namna hii hapakui na hape na hapendi kula pia pia pia hapakui sufuria sufuria sufuria sufuria ugali kama ni umabu, pa, pale pale kwenye sufria, awatilia, lakini na we mwenyewe maana ukoko pia hale, hey, pia ukoko watoto hawaupati ndio watu wenye, wenye tabia hizi jamani chunguzeni watu wa kulakula sana namna hiyi ambao wavivo wamebutika majumbani kwao wapenda kula sana sana wanatumia sufuria awatumii sahani chunguzeni sasa huyu baada ya alasiri baada a ya, ya, ya, ya, ya nanii icho chakula kilichopikwa tena sio kitamo kina maturu ovyo ovyo kabisa akauchapa usingizi mpaka nusu ya alasiri kadahaljiranu lijtimai mahum alikuja kuamshwa na jirani kwa sabauuna kikao eh, kuna kikao hapo kwa jirani labda sijui ni mwenyekiti ule jiranisii ni mjumbe mjumbewa nyumba kumi basi mama mama nani? mama nani bulbul mamabb eh, kuna kikao hapa, nini ndo aamshwa sasa aamka lakini nyumba yake ni chafu zariba yani nyumba yake ovyo kabisa alfu mutasa iru munaami ni chafu haina utaratibu wote wa auladuha kadhira watoto wachafu nguo zao chafu, chafu mili yao michafu usiwe hivi usiwe hivi lakini yatakiwa uwe hivi aaja tea yatakiwa uwe hivi bad lmagrib il badi lisha muhawala litwjihi auladiha bd صور من القران وبعض من اذكار النبي صلى الله عليه وسلم ثم امرتهم بتنظيم وتجهيز دروس الغد وقامت هي بتجهيز وجبه العشاء وبعد ذلك هيات لهم اللعب الى الساعه العاشره ثم البستهم ملابس النوم فناموا وهذا كله بعد توجيه الاولاد بالقيام بواجباتهم الدينيه ثم اتجهت إلى زوجها وتهيأت له وتزينت له وتداعبت معه ونام بأنس وسعادة وتفاهم لا حد له يا سلام يا سلام كوهيفي يا تكيوة كوهيفي يعني ما ما هو بعد كواندا إيه لابد وتتوكا بعد العصر نبابا kwenda kusalimia watu na nini eh? haya hawakwenda labda sasa baada lmagharibi imefika baada ya magharibi mpaka baada ya ishan kutoka swala ya magharibi mpaka swala ya isha hapa kuna kitu akifanya wa anawaelekeza watoto wake bihifdhi suwari min alquran eh? wahifadhi baadhi ya sura katika quran wabaadh min adhkari nabii s na baadhi ya adhkari ambazo amezifundisha mtume alayhi w kipindi hiki baina baina linshbaina lmagrib winshhapa katikatihapaalafu anawaamrisha wafanye utaratibu mzuri katika darasa zao na kujiandaa na darasa za kesho wa amat hia bitajhizi yeye naye asimama kuandaa chakula kile cha usiku alafu baada ya hapo awaandalia vijidubasha vya changamsha changamsha kuchangamshachangamsha gemgemu hizi za kujichangamsha nini alafu akishamaliza hapo watoto ni saa nne ile basi wanaenda kufanyaje anawaambia wakalale tayari washafanya wajibu wao wa dini na nini kisha baada ya hapo yeye ila ilazauji anaenda kwa mumewe watahayatlahu watazayanatlahu ashajiandaa kwa ajili ya mumewe eh? ashajipamba kwa ajili ya mumewe alafu ndo kuna mudaba wanalala kwa raha na furaha walala kwa raha zao bana kua hiv kuwa hivi ndivyo navyotakiwa wee mwenyewe wajijua kwa hizi tabia tulizozitaja hapa kwamba wewe ukoje unajua kazi kwako haya tunakwenda sehemu nyingine usiwe hivi almaratu thaniah usiwe hivi vipi huyu ni mama yule bada lasri ambaye baada ya ule mlo ule wa dhuhuri akaingia kwenye kunani kulala tena mpaka kwenye muntasafi lasri mama huyu sasa baada lmaghribi wa lisha صولات وجولات إلى السوق والملاهي بلا ضابط أراد زوجها أن ينام فلم يستطع الأولاد لم يناموا إزعاج وأصوات وفوضى إلى ساعة الواحدة ثم ينام الأولاد ثم تأتي الزوجة وترمي نفسها على السرير وتحمل الزوج ولا تهتم به ولا تتهيأ له يا سبحان الله mwanamke huyu baada ya magharibi naisha basi ye nsafari tu ni kuzurura tu mara kenda huku sokoni mara kenda kwenye siu kuna mziki mara kenda kule yani ni kuzurura tu kashajipara hapo hajipari kwa ajili ya mumeme kazi yake nkuzunguka tu mara kenda sijui daimondi sijui jumli sijui mara kenda kariakosi nini mara kienda kusiku na nani mara yani kazi yake ni kuzunguka tu sasa kawaacha watoto hapa nyumbani na baba yao watoto wakua na baba yao basi hapo watoto ni fujo tu fujo apiga fujo mpaka saa saba. saa saba za usiku ndio watoto wanalala watoto wanalala kisha yeye ndo atoka kwenye mizunguko yake saa saba za usiku ndo aji akija anajitupa tu kitandani ajitupa kitandani hampatilizi mumewe wala hamjali mumewe wala hajiandai kwa ajili ya mumewe jamani hivyo ndivyo alafu mwasema waume wawaonea waume hawatulii majumbani hivyo ndivyo kweli almarataini marayukibitilkalmarataini atrukuljawaba mimi sisemi nawaachia nyinyi jawabu namba moja na namba mbili kheri iko wapi namba moja na namba mbili shari iko wapi je wapenda uwe namba moja au hupendi kuwa namba moja wapenda uwe namba mbili au hupendi uwe namba mbili haya mambo yafanyieni kazi haya mambo yafanyieni kazi mimi nimeshafikisha wamaalaia الا البلاغ المبين وهذا السلام عليكم ورحمه الله وبركاته واستودعكم الله