mpendwa mtazamaji wa afrika tv raha raha ya, ya maisha raha ya mtu katika hii dunia ni kuruzukiwa na mwenyezi mungu mara mwanamke pia ni riski bwana anyur zaka zaujatan tuanisu hu ni kuruzukiwa mtoto wa kike mke atakayekuwa naye karibu atakayemzungumzisha takunu sakanan laha mwanamke atakiekuwa ni utulivu kwake wayakunu yakunu sakanan laha na yeye atakuwa ni utulivu kwa huyo mke yajri bainahum min almawaddati waalmahaba kati yao kuna kuwa na mapenzi na upendo kila mmoja anachotarajia katika hawa watu wawili kati ya zauji wa zauja an takuna ljannatu dara alkhuldi walijtima kuwa pepo ndiyo nyumba yao ya milele ndo watakwenda kukutana peponi rabbna hablna min azwajina wadhuriyatina qurata ayun wajaaalna lilmuttaqina imama amin naam wa fi salahi zauja wa zauji mume atakap mke atakapokuwa mwema na mke atakapokuwa mwema yani mume akawa safi na mke akawa safi i asaada i utapatikana utulivu wa nafsi na moyo utatulizanawa fi صلاح ai wzuji araru النفس wasaada lilqlbi wa nshirahu liadr mume akiwa mwema mke akiwa mwema kutapatikana utulivu wa nafsi utulivu wa moyo kifua kitakuwa kimekunjuka kabisa wa fi dhlika adau litakalifi shariia wlamal dunyawiya bistirar wa adami tashwishi lidhihn naam hal kadhalika mume akiwa mwema mke akiwa mwema basi watu wataweza kufanya zile taklifa walizopewa zileni yani mambo ya wajibu waliopewa ya kisheria na matendo kazi zao za kidunia watafanya kwa utulivu na kutokuwa na tashwishi yoyote katika akidi zao ma husni tarbiati liabnai yahdumuna wa ya dina wayaqumuna bi pamoja pia na kuwalea watoto vizuri watakao kuja kuitumikia dini na kuisimamia dini lakini yote yatakiwa salahu zauji wa zauja mume awe mwema na mke awe mwema ala shekhu lislam bntamia amesema ibni taimia kasema nini walisa la lmarat bada haqi llahi warasulih aujaba min, min haki zauji hakuna kwa mwanamke baada ya haki ya mungu na mtume wake haki iliyokuwa wajibu zaidi kwake kuliko ni haki ya mume wake ni haki ya mume uti lghala dada yangu binti yangu unee nifuatilia sasa hivi ilami jua anahu idha tala lisanu lmarati kasrat ayamuha fi qalbi rajuli wa baiti idha tala lisanuki ulimi wa mwanamke utakapokuwa mrefu tantarira la la la la la la la la. elewa kwamba kasurat ayamuha fi qalbi rajuli wa baiti siku zake zitakuwa ni chache ni fupi katika moyo wa mume wake na nyumbani kwake hutokaa kwenye moyo wake hutokaa na nyumbani kwake utoka ulimi kufa alaika hadha hadha allisan chunga sana wa qala bnljai ibnljauzi n anasema waymbagi lilmarat laqila idha wajadat zuja saliha ylamha ان تجتهد في مرضاته وتجتنب كل ما يؤذيه فانها متى اذته او تعرضت لما يكره اوجب ذلك ملالته وبقي ذلك في نفسه فربما وجد فرصته فتركها او اثر غيرها فانه قد يجد وقد لا تجد هي ومعلوم ان الملل للمستحسن قد يقع fakaifa fkfadlmakruna amesema ibnjaui inatakikanwa inatakiwa kwa mwanamke mwenye akili atakapopata mume mwema atakapopata mume mwema afanyeje atakapopata mume mwema ambaye anaendana naye ajitahidi kumridhisha huyo mume na ajiepushe na kila jambo ambalo linafanyaje lina ajiepushe na mambo ambayo yanamuudhi fainaha mata adhathu kwani huyu mwanamke atakapomuudhi mume wake au akafanya jambo ambalo lina basi atamlazimisha yule mwanamume amchoke mume atakuchoka ukimuudhi mume wako ukimfanyia mambo asioyapenda mume atakuchoka alafu hilo jambo lilomfanyia ambalo limemuudhi litabaki katika nafsi yake huenda sasa akapata fursa huyo mume akamwacha huyo mke yaani mumeo akiona kero zimezidi aweza akapata fursa nyingine akakuacha wewe akampenda mtu mwingine huku akamchukua mtu mwingine yatakiwa uelewe kwamba fainahu ad yajid mumeo anaweza akapata mke mwingine akaoa wewe ukakosa alafu elewa kwamba ni maalumu ni kitu ambacho kinafahamika kwamba kuchoshwa na kitu kizuri ni ni ni kitu jambo ambalo lipo kitu kizuri kila siku unacho kila siku siku siku siku siku unacho unacho kila kila kila kila kwa mfano yachosha yatakiwa siuubadishi je kitu kibaya ikiwa e, kitu kizuri kikiwa kila siku cha nhicho chachosha je kitu kibaya si sindio zaidi kwa hiyo mfanyie mumeo mambo mazuri usimfanyie mambo mabaya ambayo anayachukia dada angu uhti yangu mama angu naenifuatilia sasa hivi katika kipindi chetu hiki kupitia qanat afriia eh? nasema hivi ittakillaha aza wajal mwogope kwa mumeo فإنما هو جناتك ونارك فإنما هو جناتك ونارك موميواكو نديو بيبوياكو نانديو نديو كما قال صلى الله عليه وسلم لإحدى نساء الصحابة رضي الله عنهم أذات بعل قالت نعم قال كيف أنت له قالت لا آلوه أي لا أقصر في طاعته إلا ما عجزت عنه قال fandhuri aina anti antimi fainahu jannatukiwanarukrawahutrmidh mpendowa mtazamaji wa fika tv dada sikiliza maneno haya mtume sallawasalam aliyomwambia mmoja wake wa masahaba mwambia hivi alimuuliza una mume wewe akasema ndio naye mume akamuuliza tena haya wakaanaevipi wakaanae vipi huyo mke huyo mumeo akasema mimi ninavyokaa naye ninavyoishi naye mimi sichoki kumtwi mume wangu sichoki kumfanyia mambo mazuri mume wangu ila maatu anhu ila lile ambalo mii siliwezi liko nje ya uwezo wangu wala yukalifu Allahu nafsan ila mungu hamkalifishi mtu uwezo wake lakini wanuuweowaeia u sina budi akamwambia hivi angalia sana hapo ulipo na huyo mumeo yani kwamba jitahidi mridhishe mumeo mtie mumeo mfanyie mambo mazuri mumeo fa inahu huwa jannatuki wanaruki kwani mume wako ndiyo moto pepo yako na ndiyo moto wako yaani mwanamume ndio sababu ya wewe kuingia peponi na mume ndio sababu ya wewe kuingia motoni hili watakiwa watakiwauliitaillaha fi zaujik mogope menyezimungu mume so kumfanyia mchezo a alimamu ahmad imamu ahmadi naasema rahima mwenyezi mungu amrahim an zaujatihi anamzungumzia mkewe angalia wake waliofanya mambo mazuri wanavyozungumzwa wana na waumezao watu awakumbuka wake zao makaburini mtume mh anamkumbuka hadija ashakufa anamthamini na anampenda mpaka alikuwa akichinja mnyama achukua nyama awapelekea marafiki wa khadija anha mapenzi mpaka mtu kaburini analia mam ahmad a nzath abast bint lfadl rahimah llah umu waladih salh aamat mai umu salh 3 sana fama khtlaftu anawahi fi kalima thuma matat rahimah اllah nam yani anazungumza kwa upendo kwa maskitiko anasema kwamba mkewe abasa bin fadl menyezmungu amehem mama wa mtoto wake saleh aqamat mai amekaa na mimi umu saleh amekaa na mimi haahi sana miaka 3aahini sijagombana naye sijakhtalifiana naye walau bikalima hata kwa kalima moja thumma matat kisha akafa rahimahullah yani hapa anamkumbuka mke wake yuko radhi naye na mtume anasema ayuma mraatin matat an wujuha anhara dakhalat ljanna mwanamke yoyote atakaye kufa na hali mumeo yuradhi naye ataingia peponi kwa hiyo hapa sasa baada ya ku- ya kuyasema hayo kuna swali linakuja hapa min aina tuhdamu lbuyut nyumba za bomolewa kutokana na jambo gani zabomoka vipi ni vitu gani ambavyo vinabomoa nyumba nyumba zimejengwa kwa gharama nyumba zimejengwa watu wameangaika siku ya harusi masherehe kwenye makaati huko haflati nini eh? makulati wamashrubat eh? watu wamepata shida watu wakaowana lakini alafu nyumba zaja zabomolewa zabomoka chanzo cha kubomoka hizi nyumba ni nini vitu gani vinabomoa hizi nyumba watu wakaachana nikopeshe masikio yako nikopeshe masikio yako tuende sambamba elewa almarat bitabiha hayinan layina sahlat lnqiyad lakin ytasalatu liha shayatin linsi waljin fayghayiruna tilka sifat wayufsidhuna safa alqulub wa min ulaika shayatin wasailu lilam nam mpendo wa mtazamaji mwanamke kwa tabia yake bitabiha kwa alivyoumbwa na mwenyezi mungu hayina ni laini mwepesi kufuata mwepesi wa kufuata inshallah muda umekwenda tuishie hapa nshallah tutakuja kutana katika kipindi chingine kijacho tutaanzia hapa hapa wahadha assalamu alaikum warahmatu llahi wabarakatuh wastaudhiukum wa allah