mpindoa mtazamaji wa afrika tv mambo ni yale yale twapeana nasaha adinun nasiha dini ni kunasihana hizi ni nasaha alafu ni irshadati wa taujihati kwako kwakowewe dadangu kuwa makini na vibarasa hivyo yu. utasemwa yule hatembei kwa watu yule yule ni hapo hapo kake nyumbani tu yakimfika twamwachia mwachia sio hatembei kwa watu tengenezeni nanyii tabia zenu huo umbea uwacheni tengenezeni tabia zenu acheni umbea sasa mtu mwenyewe akuzoea umbea amwogopa mungu aja ja sengenye hapo hapana sio kama hatembei kwa watu akhalaki zenu mtamwambukiza adhuwalbalidi liljalidi saria majivu na moto moto wageuka majivu majivu hayageuki moto sijemko mwaribu mtoto wa watu na nawewe mtoto na kuwa makini msikilize mumeo kwani wakikuchukia hao wana nini nini watakuchukia kwa mambo ambayo mungu mungu mungu hata hayapendi uko pamoja pamoja na na ukiwa nenda salimia ne, lakini vikao msikiize mumewuo yoaaaaainiama yuinu ala hami buyut jambo lingine ambalo linasaidia kuvunja nyumba damu lqarari fi lmanzil fazaujatu kharaja wallaja la yaqiru laha qarar aswaq haflat hunak wahunak hadha min hayatin ldhi tuharibu albuyut katika vitu ambavyo vinasaidia kubomoa nyumba za watu kubomoa ndoa za watu ni nini ni mwanamke kuwa hatulii nyumbani la tstaqiru fi lbeit hatulii nyumbani mwanamke ni kharaja wallaja kiguu ndani kiguu nje kiguu nje kiguu ndani kiguu na njia hatulii mwanamke huyu hana utulivu kabisa ha, hadha mima yuinu hadmin buyutiauinu l hadmi buyuti nas hiki ni kitu ambacho kinasaidia kubomoa nyumba za watu kubomoa ndoa za watu kufanyaje kiguu nje kiguu ndani kiguu nje kiguu ndani mwanamke hatulii kama amepandisha pepo kama vile ni masru hatuliimara katoka mara kaingia mara, mara kenda huku mara sokoni fisuk mara kuna hafla mara sijui jirani mara هي ايش فيك؟ منانين ويوي ما اصابك يا اختي وسيفاني نمنا هي كويو كفاني نمنا مومي هابندي هي مومي اتاكا اتاكا مكي اتولي مونغو وقرن في بيوتكن ولا تبرجن تبرج الجاهلية الأولى وقرن في بيوتكن ولا تبرجن تبرج الجاهلية الأولى إلا لحاجة ila lidarura nam tulia nyumbani we ni sakina ya mumeo mume wako anataka an yaskuna ilaiki kwa hiyo kwa nini unakuwa kharaja walaja kharaja walaja sokoni pia mtu atakakanunuliweyee vitu atakaende yeye amejiparam mutaathira m- atakaendeyeye sokoni mume sasa m- mimi nitakwenda taku wataka nini uko sokoni wewe msiseme nawasema sana nawasema mambo ambayo yapo twaambizana wallanawatakia eri kuambizana kupo babu nawatakia eri in uridu illa lislah nawatakia eri dada zangu kijasho cha hapa na shari naam kwa hiyo hili jishetan nalo la haribu nyumba za watu kwa hiyo kutwa aswa kwenye masoko siju kwenye haflati mara arusha eh? mara kwenye harusi mara sijui kuna hakiki mara kuna pungwa mambo ya shiriki mara kuna kutandikiwa angalia sasa maajabu yaliopo kuna kuna mji hapa hapa kwetu, apa, kwetu ta, ta, ta, tanzania hapa apa hey, ni kama mtu harusi ishafanywa kashaolewa tayari ya akdu imeshapita watu wamekaa saingine washazaa haya kuna kuna mengine ambia kuna kuja kufanyo, kutandikiwa jamani hela za takiwa kuna watu ana matatizo hata mtaji hana lakini kwenye hilo lazima ilipatikane na usipotoa bamwakero usipotoa ndugu yangu abdalla chembea usipoitoa hiyo hela utaingia kwenye matatizo hiyo hela ya kutandikiwa nduguyo rashidi umekwisha ndoa ishafungwa jamani tena tena tena haya haya haya ya nini nini angalia zenyewe sio kama zo, kunda, mama baikoko, mambo ile yani, yani, vile watu ndoa ndoa basi kuna mwenyezi mungu ndoa, zetu zilivyo yani, zikishafungwa tayari sasa mungu sasa angalieni ndoa nyingi ndoa ni jambo la kisheria ndoa ni ibada lakini ibada ile inafanywa watu akishamali sasa haya kumekucha sasa nasila subhanlla ina, inashangaza ina, ina, ina, ina inashangaza sana kwa hiyo sasa kuna watu hao wakiolewa nyinyi wawaji mwangali sana wakiolewa hao kwa mwaka atasafiri kwenda kwao mara hamsini mara kuna hakiki ya shangazi mwanawe mara kuna harusi ya mjomba sijui mwanawe mara sijui kuna kuna mchirika amefanyaje mara ni safari tu safari. mpaka mume akaa kajuliza jamani mimi tena nimeoa oh, ni kizaazaa hiki safari, safari msifanye namna hiyo mtakuja kuacha watoto wenu waachwe alafu aju wakae kazi wa ao ni kuzurura tu lazima uangalie mtu maramoja, msima, mambu, eh, ameka, amekuja mara moja kumetokea msiba basi mambo amekaa sasa amekuja yikata, ame, kuna kuna ya, ya ah, sasa kuna kuna kuna tena huko hakiki hakiki mpwao hiyo kufanya mpaka kasawa, kitu gani huko basiaonmaa ah, jamani yuridu llah bikum lusra wla uridu bikum lusra mngu awatakiamamboes awataki tmonaaitilia uzito sisi wenyewe haya smkasema si nina maneno mengi jishetani jengine lilipi baada ya kulizungumza hili kwamba iziara ni qaimatu la tantahi ile orodha ile ya safari amemaliziki <laughs> hey. wakad ashghalat qalbaha moyo wake umeshughulishwa kabisa wadhayaat waktaha akaupoteza wakati wake wafaratat fi raiyatiha hey. Raya, pia kawaacha, wala wala nao hajui tu hakosi yule wa akawacaaaaaua aayakai akeaasuasi sulisiku mezikija zikimpanda talakanatakawa wanaosema aaawakupendawot wana kila ene, mama kila shughuli enda kila shughuli niodari upekeo sasa wala nzio hawapo kwenye raha mtakuwa wengi namna hii lakini kwenye shida mwachache ma akthara alikhwana hina tauduhum walakinahum fi naibati qalil ndugu eh, wahesabu kuna huyu kuna huyu kuna huyu kwenye raha kwenye maanjumatatu lakini kukitokea kizazaa watu asepa kila mmoja aingia aingia kwake tabka wahdaka. naam wahdakama akthara likwana hina taudhm walakinahum fi naibati qalil ndugu ni wengi kuwa hisabu waweza wakafika labda adaduhum eh, alfu wa ziyada walakina fi naibat qalil asaa as watu wamepotea kabisa kwa hiyo msiwe namna hiyo namnaokinadan ji shetani jengine ambalo linaaribu nyumba za watu almaasi wadhunube maasi na madhambi شؤم على البيوت المعاصي والذنوب شؤم على البيوت فهي تجلب الهموم والغموم وتنزع السعادة نزعا نعم دي ما ذنبي لا عرب نيومبا دي شيطانه لا تينا نبالا هوي analeta humumi nyumbani mawazo tabu dhiki na anaondoa raha kabisa kabisani aondoa le naza kabisa kala badhu salaf ini laasi asi llaha faara dhalika fi hului mraati wadabati asa mimi huwa bahati mbaya anafanya maasi lakini najua kumbe nimemkosea mungu ninajua kupitia tabia za mke wangu na mnyama wangu dhambi za kufanya mambo yako yakawa vibaya neema uliokuwa nayo kwa madhambi madhambi yaondoka vile vile hata mke wako pia tabia zake kama fa, fa, fa, madhambi, alikuwa anaenda vijitabia kwa wale nzetu waliopita wale ambao walikuwa wana makele sio sisindaaapa tu. mm. kuna kiji jamboa mke wangu hayuko hivi mbona leo anifanyia maajabu huyu kuna jambo hapa mnyama punda yule teke ukalikwepa ai huyu himari huyu kumbe ni maasi bwana siku zote ukimpiga hivi vidu. tulia atulia ukapanda ukapakia nazi zako zako huko lakini pale waja tukasimamisha maskio namna akufanya vituko mara amekuangusha تنقوذ سانة معاصي والذنوب معاصي والذنوب وقال ابن القيم وللمعاصي من الآثار القبيحة المذمومة المضرة بالقلب والبدن في الدنيا والآخرة ما لا يعلمه إلا الله معاصي ابن القيم نسمع معاصي ينآثار يعني مبايا مبايا كل كل زيني كذور ميو ميلي katika dunia na akhira tena madhara yake ni makubwa kiasi kwamba hakuna kuyajua mwenyezi mungu mwenyewe pekee yake si ni vitu vya kawaida lakini maasi yana ya kabisa yana ya ya ya ya. ya haribu kila kitu haya ni madhara ya maasi maasi yanaharibu nyumba ni katika mashetani yanayoharibu nyumba kwa leo inshalla tutaishia hapa tutakutana katika kipindi kijacho ki- ki- ki- ki- ki- ki- ki- ki- inshaallah وهذا السلام عليكم ورحمه الله وبركاته واستودعكم الله