kwa mwenyezimungu amuongoze mama yake na abahuraira الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء وإمام المرسلين سيدنا محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد لجزع قتكة إيمان بعدكم شكوروا الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabi muhammadin sallhulihi waalihi wasalam pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika iman tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala yanayohusiana na miujiza ya nabii muhammadin sallahu lhi waihi wasallam wa ndugu zangu katika iman katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo au baadhi ya miujiza ambayo aliifanya amba amba amba mtume mtu mwetu muhammadin sallahlaihi wasalama kwa wale ambao walikuwa ni wagonjwa na wale ambao walikuwa wanaumwa na wale ambao walikuwa wamevunjika mtume salll wasalam akawatemea mate mtu ambaye mkono wake umevunjika anaurudisha anaotemea mate mkono unaungana au mtu ambaye ana maumivu ana jeraha anamtemea mate mtume alaihi sawsalam sehemu ya jeraha maumivu yanakwisha hii hi ikawa ni moja miongoni mwa miujizi ambayo aliifanya mtume wetu alaihi sallalahiwasalama leo insha allah mwenyezi mungu subhanahu wataala akipenda tutaendelea kukumbushana vile vile kuhusiana na miujiza ambayo aliifanya mtume wetu muhammadin sallahu laihi wasalama katika kuomba dua ndugu zangu katika imani katika miujiza ambayo aliifanya mtume salllahualaihi wasalama na kama tulivyokumbushana katika vipindi vilivyotangulia kwamba myujiza ipo aina tofauti tofauti kuna myujiza ambayo kama tulivyoona katika vipindi vilivyotangulia ilikuwa ni kutoa maji katika maji yanatoka katika vidole vya mtume alaihi slwsa ima maji yanatoka katika vidole moja kwa moja au anaweka mtume alaihi sallahlahiwasalama kitanga chake kwenye chombo halafu maji yanajea kwenye kile chombo au vile vile tuliona chakula kidogo mtume alaihi sallalwsalama anakifanyia barka anakiombea dua kile chakula kinawatosha watu wengi na vile vile tukaona katika miujiza ya mtume alaihi sallwsalam namna miti inavyoitwa na mtume miti inakuja kwa hiyo myujiza ipo katika aina tofauti tofauti vile vile tukaona miujiza ya maswali na majibu mtume alaihi sallalwsa anaulizwa maswali kwa hiyo panatokea muujiza katika kujibu yale maswali vile, vile ndugu zang katika imani kama tulivyoona mujiza katika kuwaponyesha watu ambao wana matatizo mbalimbali mbalimbali mbali. vile vile tunaona leo mwenyezi mungu akipenda tutaona muujiza ya dua ambayo ilimfikia nabii muhammadin alaihi wsalama kwa wale ambao alikuwa akiwaombea dua muujiza unatokea kwa wale ambao waliombewa dua na nabii muhammadin sllwsalam wanasema wanachuoni rahimahumullahu ya kwamba alikuwa mtume salllah laihi wasalama akiomba dua katika kitu basi mwenyezi mungu subhanahu wataala anamkubalia maombi yake katika kile kitu na vile vile ikiwa atamwombea mtu kama alivyokuwa akisema hudhaifa ibnulyaman radillah nhuma waarda anasema ya kwamba alikuwa mtume salllahu alaihi wasalama akimwombea mtu dua nzuri basi ile dua inamfikia yule mtu pamoja na, na, na familia yake na watoto wake na kizazi ambacho kitachozaliwa ile dua baraka zake zinawafikia wale watu allahu akbar hii vile vile ni aina ameujiza ndugu zangu katika imani tukianzia na hadithi malik, anas, ya anas bn malik ri n a anas anasema ya kwamba aa ummi amesema mama yangu mama yake na anasi bnu malik rai n ambay anaiwaslmmamaake naanasi anaitwa umu sulaim huyu mwanamke umu sulaimu radillah anha siku moja alisema ya rasulllah ewe mtume mwenyezi mungu khadimuka anas udu udu uduu, udu'u. udu'u llahu lahuya rasulllah anas ihuyo hapa mfanyakazi wako ادعو الله له مومبي ادعوك من يزمونك سبحانه وتعالى امتومي صلى الله عليه وسلم أكم من انا انس بن مالك رضي الله عنه وارضاه. كتك ادعو اليوم اكا صلى الله عليه وسلم. اللهم اكثر ماله وولده وبارك له فيه. الله اكثر maneno matatu dua aina tatu ameombewa anas bn maliki radiallahu anhu waardah na anas alikuwa ni mtoto mdogo mtoto mdogo sana wakati mtume sal llahu alaihi wasalama anatoka maka anaelekea madina kipindi hicho ndugu zangu katika imani kabla ya mtume salllahualaihi wasalam kufika katika mji wa madina babake na anas ibn malik ambaye anaitwa ni maliki alikuwa ni mlevi sana anapiga pombe gongo nini sasa akasikia ya kwamba mtume mpya ambaye amekuja anakataza pombe na ye pombe ndio ilikuwa ulevi wake yani ndiyo starehe yake akasema hapana huyu mtume hanifai akatoka madina akaelekea katika njia ya sham kufika mbele huko kifo kikamkuta akafa babake na anasi ali yakuwa si muislamu anasi kipindi hicho ni mtoto mdogo akatokea abu talhata lansari radilah anhu waardah akaambiwa akamfata mama yake na anas bnu malik anhu radiallahu anha akamwambia kwamba mimi ninataka nikuchumbie mimi ninataka nikuoe angalie wanawake ambao walilelewa katika malezi bora ndugu zango katika imani anasema talha wewe sio mwanamume wa kukataliwa lakini tatizo mimi ni mwislam na wewe si mwislam allahu akbar angalia majibu ya mwanamke sio wanawake wazama tulizo nazo ndugu zangu katika imani mwanamke mwislam binti wa shekhe anachukuliwa na makafiri anapigwa mamimba anazalishwa asubuhi na jioni wala mzazi wake hana habari wala mama yake hajali ndugu zangu katika imani lakini huyu mwanamke anasema tena angalia mwanamke ambaye mume wake amesha- ameshafariki huko ameshakuwa ni mwislam anasema mimi ni mwanamke ambaye ni mwislamu wewe sio mwislamu mwislamu na ambaye si mwislamu hawawezi wakakaa sehemu moja allahu akbar abu abutalha anamwambia sasa chakufanya nini umu sulaim mama yake na anas bnulmaliki radiallahu anha anamwambia nenda kwa mtume muhammadin sallah alaihi wasalama ukamwambia habari yako akamwambia y kwamba ukiingia katika uislamu ndio itakuwa mahari yangu allahu akbar angalia wanawake wa cha mungu ndugu zangu katika imani sio wanawake wa zama tulizonazo mtu mpaka kuolewa ni malaki na malaki wengine unafika mamilioni ndo wenye mahari kubwa haina baraka ndani yake ndugu zangu katika imani angalia masahaba wa nabii muhammadin alaihi wsalam wa walikuwa wanaishi na, na wake zao kwa sababu gani kwa sababu mahari ilikuwa ni ndogo angalia mahari ambayo alikuwa akiolea nabii muhammadin alaihi wasalam angalia mahari ambazo waliolewa mabinti wa mtume muhammadin sallah alaihi wasalam pesa ndogo ndugu zangu katika imani kiwango kidogo baadhi ya masahaba wameoa mahari ni ndala kanda mbili ndala ndio mahari wengine amefikiwa kuoa ni dakiq yani unga ule kukorogea uji unga wa uji ndio mahari wengine wanaolewa aya za qurani mahari atamfundisha mke wake aya za qurani ndiyo mahari allahu akbar ndugu zangu katika imani mahari sio lazima iwe pesa pesa pesa pesa hapana vitu ni vingi vya kutoa ndugu zangu katika imani lakini angalia huyu sahaba sahabia wa kike mama ake na anas bnu maliki radiallahu anha anamwambia abu talhata lanswari wewe utapoingia katika uislam ndiyo itakuwa mahari yangu la ilaha illalla abu talha anaslim anakuwa mwislam anaishi pamoja na mama yake na anas bnu malik radillah anh anasi ni mtoto mdogo anachukuliwa na mama yake anapelekwa mpaka kwa mtume muhammadin s ya rasulllah maanake baada ya mtume sallam, kufika katika mji wa madina kila mtu alikuwa anapeleka chochote ya rasulllah wallahi sina cha kukupa ni hiki kidogo ya rasulllah wallahi zawadi yangu hii ya rasulllah zawadi yangu hii na mama yake na anas si bnmalik radillah anha hana cha kumpelekea anabii sasa anamchukua mtoto wake anasema ya rasulllah anas si bnu maliki huyo hapa atakuwa anakufanyia kazi wako wapi viongozi wa dini ambao wanaheshimiwa ndugu zangu katika imani viongozi wa dini wamekuwa hawana thamani viongozi wa dini wanadharauliwa hawapewi heshma yao ndugu zangu katika imani ndugu zangu katika imani anas anaishi katika nyumba ya nabii muhammadin salllahu alaihi wasalama ndio anasi katika hadithi yake anaeleza anasema nilifanya kazi katika nyumba ya nabii muhammadin saa lah wasalama ashara sinina miaka kumi anasi anafanya kazi katika nyumba ya mtume sallahu alaihi wasalama muda wa miaka kumi mtoto mdogo mpaka anasi anakuwa kijana anakuwa barubaru baru, anale, analelewa katika nyumba ya nabii muhammadin salllahu alaihi wasalama anas anaeleza nini anasema ya kwamba haikutokea siku moja nabii muhammadin salllahu alaihi wasalama amenambia ewe anas bona ujafanya ile kazi anas bona ile kazi umefanya hivi hata siku moja miaka kumi ilahila angalia mabosi na wafanyakazi namna wanavyofanyiwa ndani ya, ma, na, ya majumba ya mabosi ya matajiri wao mfanyakazi akikosea kidogo tu angalia matusi ambayo bosi wake anamtukana ndugu zangu katika imani umeishi na mfanyakazi muda mrefu lakini imetokea tu bahati mbaya tu amekosea kidogo tu labda kashika gilasi ile gilasi likaanguka chini likapasuka angalia matusi ambayo huyu mfanyakazi atapewa mbwa ngurue n yani matusi yote shetani mmoja we unanimalizia vyombo hapa unajua thamani yake ndio maana ya vyombo vinamalizika ndani kumbe we ndio unavunja kila siku kumbe ni mara moja tu gilasi moja tu imepasuka tu muda mrefu huko naye lakini uwema wote wa nyuma bosi anasahau anaanazana matusi matusi ametoka wapi ndugu zangu katika imani hizi tabia mnaziiga kutoka kwa nani hali ya kuwa kiigizo chetu ni nabii muhammadin salallahu alaihi wasallama mfanyakazi wa kike anapika chakula anaunguza angalia matusi atavyopewa hapo huyu mfanyakazi ni rofa hana akili mwingine kwambia akili zake hazina akili la ilaha illallah akili amepewa na mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala halafu wewe unasema kwamba hizo akili alizonazo hazina akili sababu imetokea mara moja tu ameunguza miaka mingapi anakupikia chakula kisafi haunguzi leo tu imetokea bahati mbaya ameunguza unamtukana ni mbwa ni ngurue hajui kupika kazi yake ni kuunguza chakula tu tabia ya kiislamu iko wapi ndugu zangu katika imani imetokea bahati mbaya chumvi imezidi tu angalia matusi ambayo atapewa mfanya kazi hapo mwingine anapigwa na vibao Mwanda wazimu mjinga rofa we pumbavu mbavuwe auna akili mngine anamvuta yule mfanyakazi wake masikio ikiwa ni wakiki wa kiume anamvuta masikio we hauna akili e mwingine napigwa na kibao angalia kila siku unatulisha vya kule vya chumvi nyingi kumbe ni siku moja bahati mbaya tu imetokea lakini anas anasma ralaa anatoa message anatoa ujumbe anas bn maliki kuambia matajiri kuambia mabosi namna gani ntakiwa waishi na wafanyakazi wao wamwige nabii muhammadin alaihi wasalama kwamba anas anasema nimeishi pamoja na mtume muhammadin salllahu alaihi wasalama miaka kumi hakunaambia hata siku moja anas ile kazi bono umefanya hivi aa ile kazi ambayo nikuambia ufanye mbona hujafanya hata siku moja jawahi angalie ahaa angalihizi tabiandugu zangu katika imani sasa mamaki na anasi anamwambia mtume ya rasulllah anasi huyu hapa mfanyakazi wako mwombee dua kwa mwenyezi mungu ya rasulllah mtume sallah alaihi wasalama ameishi na anasi vizuri akimtuma katika baadhi ya mambo anasi anakwenda llahkba akamwambia du mtume mtume saa salama allahumma akthir malahu e mwenyezi mungu mzidishie anasi mali zake wa waladahu mungu wa mjalie mja wako anas bun maliki awe na watoto wengi wabarik lahu fihi mwenyezi mwenyezimungu naumbariki katika mali yake na umbariki katika watoto wake anas bnu maliki raiallahu anhu anasema wakati alikuwa wanahadithia watu i hadithi huyu mkasa anasi sasa anawahadithia matabii ambao walikuja baada ya nabi muhammadin sallah alaihi wasalama kufariki matabii ni wale ambao hawakuonana na mtume salllah alaihi wasalama lakini walionana na masahaba ambao walimuona nabi muhammadin sawsaa sasa anasi ndo anawahadithia anasema kwamba fawallahi namwapa mwenyezi mungu ina mali kathir Maliza, mali nlizonazo ni nyingi sana kwa sababu gani kwa dua ya nabii muhammadin salasaam mujiza wa dua ndugu zangu katika imani katika upokezi mwingine wa anasi anasema sifahamu mtu yoyote ambaye alifikwa na maisha yaliyokuwa mazuri kama maisha niliyokuwa nayo mimi kutokana na dua ya nabii muhammadin sallh l wasalama anasi anasema ya kwamba walakad dafantu biyadaiya hataini nimezika kwa mikono yangu hii miwili mitu min waladi katika watoto wangu watoto mia 1 kwa sababu aliombea dua na mtume ssalama mwenyezi mungu amjaliwa na watoto wengi anasema watoto mia moja nimezika kwa, kwa mikono yangu hii katika upokizi mwingine pamoja na wajukuu zangu watoto na wajukuu kabla sijafa watu miamoja nimewazika kwa mikono yangu na wanasema masahaba radillahu anhum anas bnmalik radiallahu anhu alikuwa na shamba la, la, la mitende mitende kawaida yake huwa kwa mwaka inatoa tende mara moja kama mazao mengi yaani kwa mwaka mara moja lakini shamba la anas bnu maliki radiallahu anhu kwa maka ilikuwa ni mara mbili mwezi wa sita na mwezi wa 1 u 2 kuanzia mwezi wa kwanza yale ya mazao yanaenda yanakatika tena mwezi wa mweziwa 2mwezi wa sita tena, tena yanaanza kwa mwaka ilikuwa ni mara mbili alikuwa na mali nyingi sana anas bnumalik radillahu anhu kwa sababu gani kwa sababu ya dua ya mujiza wa dua wa nabii muhammadin salahu laihi wasalama ndugu zangu katika iman hii ni hali ambayo dua namna ilivyofanya kazi dua ya nabi muhammadin sawsalam kwa anas bn malik angalia dua nyingine mujiza wa dua ambao uliwakuta baadhi ya masohaba kwa baraka ya mujiza ya dua ya mtume muhammadin sallwsalam anasema abdurahman bnu aufi rdiallah nhu waardah matajiri wa kiislam matajiri wa kiislam ndugu zangu katika imani allahu akbar matajiri ambao wanafanya kazi ya biashara lengo lao kubwa ni kuutumikia uislamu ili dini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala iende mbele ndugu zan katika imani ndio ilikuwa lengo la matajiri wa kiislamu wa zama za nabii muhammadin sallhu lai wasalama na sio zama za matajiri tulionao ndugu zangu katika imani watu wanafanya munafasa watu wanashindana matajiri ikiwa imetoka gari ya milioni mia1 tajiri mwingine anasema hapana ngoja mimi nitanunua gari la milioni mia mbili huyu akinunua gari la milioni mia mbili mwingine nanunua gari la milioni mia nne watu wanashindana katika mambo ya dunia mtu kanunua gari la milioni mia nne baadi ya miezi mitatu gari limeharibika anaweka juu ya mawe anaagiza gari lingine kutoka ulaya pesa zinavurugika katika njia ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala matajiri wa kiislamu imekuwa wanadhamini mambo ambayo hayana lolote hayana chochote bali ni khasara kwake hapa duniani na kaburini na kesho mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani matajiri wazama tulizo nazo ni wale matajiri wanadhamini mamis tanzania wanadhamini mamisbongo sehemu ambayo pakiwa maonyesho ya mamisi matajiri wa kiislamu ndio siyo wote baadhi ya matajiri wa kiislamu ndio wanajitokeza wanadhamini hayo mambo ya watu kutembea uchi ndugu zangu katika imani matajiri wa kiislamu wanadhamini mambo ya mipira ndugu zangu katika, katika, katika imani lakini mambo ya khairati kudhamini musabaka watoto kuhifadhi qurani kuhifadhi kitabu cha allah subhanahu wataala hawaonekani matajiri hawa matajiri ambao wana mapesa kufanya musabaka mashindano watu kuhifadhi hadithi za nabii muhammadin salllahu alaihi wasalama watu hawachangii ndugu zangu katika imani madhamini watajiri wa kiislamu kudhamini masemina mbalimbali mbali, ya kuwafundisha watu dini yao watu hawaonekani katika kudhamini lakini mambo ya kidunia watu wanashindana ndugu zangu katika imani tajiri ndugu yangu tajiri fahamu ya kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala hizo mali alizokupa ni mtihani ni mtihani mwenyezi mungu anakujaribu fayandhura kaifa taamal mungu anaangalia utafanya nini katika hizo mali zako mungu amekuwazima tu je utafanya mambo ya kumridhisha mwenyezi mungu au utafanya mambo ya kuwaridhisha wanadamu na kumuudhi mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani abdurahman bn auf hu aliombiwa dua na nabii nabi muhammadin sawsalama akawa na mali nyingi akawa na mali nyingi anasema abdurrahman bnu ofi kwamba falau rafatu hajara larajautu an usiba tahtahu dhahaba kama leti nikinyanyua jiwe hivi ili ni jiwe sasa nalinyanyua na taraji ya kwamba nikiondoa niki lile jiwe chini nitakuta dhahabu ka namna nilivyokuwa na mali nyingi kwa baraka na muujiza wa dua ya nabi muhammadin salahula wsaam dzanu tkmani ndugu zangu katika imani, imani. abdurahman bnu aufi mali aliyonayo aliitoa katika njia ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ndio ilikuwa lengo lake anafanya biashara watu wanaenda sham kwenda mwezi kurudi mwezi zile mali anaangalia ni sehem gani katika uislamu kuna kasoro kidogo basi zile mali zake anatoa ili uislamu uende mbele ndugu zangu katika imani matajiri wa hali kama hii wenye sifa kama hizi wako wapi ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu atupe kila laheri mwenyezi mungu atuepushe na kila shahari mungu atusamie madhambi yetu mwenyezi mungu atufishe lekoni waislamu mwenyezimungu atufufuo siku ya kiyama tukiwa nyuma ya mtume muhamadin slhla wasalama wale matajiri wa kiislamu mali walizo nazo wazitumie katika njia ambazo zinamridhisha mwenyezimungu subhanah wataala ndugu zangu katika imani tutakutana tena katika kipindi kinachokuja nasema subhanakallahuma bihamdik ashhadu ilaha illa anta أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة يما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته