kwa mwenyezimungu amuongoze mama yake na abahuraira الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد دقوزانك كإيمان إيمان بعدكم شكور الله سبحانه وتعالى نكم تحكي رحمة آمانك ونغزوية نبي محمد صلى الله عليه وسلم بمجان أهل زاكي ونمى nwaislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama tunamwomba allah subhanahu wataala atujaalie nasi tio miongoni mwa hao ndugu zangu katika iman nakuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali mambo ambayo yanahusiana na, na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na, na mujiza ya nabii ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana baadhi ya mambo mengi ambayo yalitokea zama za mtumu wetu uhaa kuhusiana na mujiza wa dua ndugu zangu katika imani na tukaona katika kipindi kilichotangulia namna gani yule bwana ameacha kufuata kauli ya mtume wetu muhammadin alaihi wasalama akafikwa na matatizo ile dua aliyeiomba mtume ssaam muujiza wake ukawa ni mkubwa yule jamaa ambaye aliambiwa na mtume salllahu alaihi wasalama ale kwa kutumia mkono wake wa kulia mkono wake wa kuume yeye akamwambia mtume mimi siwezi bwana kutumia huyu mkono wa kuume mkono ni mzima unafanya kazi una nguvu alafu anamwambia mtume salla slam ya kwamba iti hawezi mi imeshazoea tu huyu mkono wa kushoto huyu tu iki kitendo kikamuudhi ndugu zangu katika imani akamwombea dua mbaya kwa sababu gani anamdharau mtume wetu muhammadin salla mwalimu ambaye anapokuambia ufanye kitu kile kitu kina maslahi na wewe akaacha kutumia mkono wake wa kuume akatumia mkono wake ule ule wa kushoto ule mkono ukapooza ule mkono ukawa na kiarusi ule mkono ukawa na shalal haukuweza tena kufanya kazi ndugu za katika imani yaani hawezi ya tena kunyanyua kitu au kushika kitu kwa mujiza wa dua ya mtume wetu muhamadin salallahu alaihi wasalam <coughs> ndugu zan katika imani mambo ya kuwaaswi maamrisho ya mtume salallahu alaihi wasalama mafikio yake ni mabaya mafikio yake ni mabaya ndugu zangu katika imani afadhali mtu uache kufanya lakini usipingi usileti hoja usitetei kitu ambacho unaona ni haqi ndugu zangu katika imani kuna mtihani baadhi ya wa waislamu wengi wananyua ndefu wananyua ndevu wengi miongoni mwa wislamu kila siku akiamka asubuhi basi ni kuchukua wembe anapitisha naondoa zote aachi hata moja hata moja wanasema hata ile moja ya dawa haipo ukishika kabisa unasikia ni peupe sasa baadhi ya watu unawambia kwamba hiana ni sunna ya mtume wetu muhammadi salaa aondoka huko kuweka weka mauchafu la lailaha illallah yani ndevu baadhi ya watu wanasema eti ni uchafu kuacha sunna ya mtume salllahu alaihi wasalam heti ni uchafu ukimwambia okay, huyu ni uchafu si kwamba unamwambia huyu hapana ule uchafu unarudi kwa mtume wetu muhammadin salllahu alh wasallam ya kwamba mtume kazi yake ni kufundisha watu uchafu kwamba aliwambie watu wafuge ndevu watu waache uchafu staghfirullah maneno mazito haya ndugu zangu katika imani ikiwa wewe una mtihani wa kunyoa ndevu afadhali uache kutetea ti usiseme ti ni uchafu ndugu zangu katika imani ili neno kubwa neno kubwa ndugu zangu katika imani kusemeti mwenendo sahihi wa mtumu wetu muhammadin sallla salama unasema eti ni uchafu ndevu unasema eti ni uchafu kukakamandevu ntakiwa mtu anyowe bana awe safi ajifananishe na makafiri mwislamu usifikie hivyo ndugu zangu katika imani baadhi ya waislamu wanavaa nguo ndevu wanamume nguo ambazo zinavuka zile fundo mbili za miguu zikishavuka inakuwa ni makosa ni makosa na ni moja miongoni mwa madhambi makubwa ndugu za katika imani angalie katika kitabu alkabair cha alimamu shams din dhahabi rahimahullahu alipokuwa akielezea madhambi makubwa makubwa akaeleza jambo hili la isbali ndugu za katika imani mwanamume kuvaa nguo ndefu ni moja miongoni mwa madhambi makubwa makubwa madhambi sabtatu ambayo kayaeleza limamu dhabi katika kitabu chake ikiwemo jambo la isbali ndugu zangu katika imani jambo la kuvaa nguo ndefu na ni miongoni mwa sababu za watu kuingia motoni kuvaa nguo ndefu asa angalia zama nazo ndugu zangu katika imani imekuwa ni bila aks imekuwa ni kinyume wanamume wanavaa nguo ndefu wanawake wanavaa nguo fupi hali ya kuwa zama za mtume muhammadin salllah laihi wasalama wanawake walikuwa wanavaa nguo ndefu wanamume wanavaa nguo fupi zama tulizo nazo wanamume wanavaa nguo ndefu wanawake wanavaa nguo fupi ina lilahi wainna ilaihi rajiun imekuwa ni mswiba ndugu zangu katika imani wanamume wanajifananisha na wanawake hatari ndugu zangu katika imani imefikia zama tulizo nazo mwanamke anatoka nyumbani kwake amevaa jinzi muislam piga jinzi mwingine anapiga na mkanda nje la ilaha illallah ukiuliza nani yule ni fatuma yule ni maryam yule ni aisha yule ni rukia yule ni mwajuma yule ni mwanahamisi yule ni khadija yule ni leila anapiga suruali mwanamke mwana wa kiislamu wengine anapiga mkanda nje ina lillahi wa inna ilaihi rajiun nywele kaziseti safi nywele zimepandwa tafkiri ni nundu zangamia ndio anatoka nyumbani kwake anaenda kazini katika hiyi hali mwislamu Tia niwatu yani wameshaafhirika na mambo ya uzungu uzungu tu kwambia huria mtu aki mtu awe huru bana mara ah. kwa mara kuvavaa mabaibui majohojoho ah, ah. mtu anapiga suruali wengine wanapiga pensi waislamu wengine ana aibu anatembea barabarani amevaa litisheti lirefu amepiga skantiti mwingine akavaa nguo za majabuajabu matiti yote yapo nje kifua kinaonekana wengine piga nguo ambazo kitovu kipo nje kiuno chote kipo nje wengine wallahi anatembea barabarani mpaka nguo ya ndani inaonekana chupi aliyovaa inaonekana angalia msiba ambayo baadhi ya wanawake wa kiislamu ndugu zangu katika imani wakilam aliofikandugu zan aatwaienyeznu subhanau wataala ndugu zangu katika imani haya ni maisha ya dunia haya ni maisha ya dunia mafupi fata sheria ya mwenyezi mungu subhanahu wataala kupitia mtume wetu muhamadin salllahu alaihi wasalama ndugu yangu hachana na anasa za dunia anasa za dunia ni za muda mfupi hebu angalia ndugu zako wako wapi babu zako wako wapi bibi zako wako wapi jirania zako wako wapi wotu wameshatangulia mbele ya haki wako chini ya ardhi kama walifanya memo wanapata starehe na kama walifanya maovu wanapata adhabu mpaka siku ya kiama imebaki ni zamu yako tu ndugu yangu mwislamu kwaiyo ndugu zangu katika imani mwislamu afate sheria za mwenyezi mungu subhanahu wataala na wale asikanushi kama huyu jamaa alivyokanusha kula na mkono wa kulia akasema akasemamimi na na kula na mkono wa kushoto akaombiwa dua na mtume salalalisalama ikawa ni sababu ya mkono wake kuto kufanya kazi ndugu zangu katika imani kwa hiyo dua mujiza wa dua kwa kweli ni mujiza ambao ni mkubwa sana na athari yake inakuwa ni mbayo ndugu zangu katika imani angalia mujiza wa dua namnagani ulivyofanya kazi kuna mtoto wa abilahabi huyu mtoto wa abilahabi alikuwa naitwa utba utba ibnu abilahabi huyu utba ni miongoni mwa watu ambao walikuwa na muudhi mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama sana katika mji wa makka maudhi mbalimbali anafanyiwa mtumu wetu muhammadin salallahu alaihi wasallam bas wa jamaa anakatazwa acha kuniudhi wapi jamaa masikio yake ameweka pamba kaweka mawe kaziba yey anaendelea namuudhi muudhi mtume salallahu alaihi wasallama usiku na mchana baadaye nnene mwisho wake nnini huyu anafaa kufanyiwa nini ni kumwomba mungu subhanahu wataala ni kumshtakia allah tabaraka wataala ndugu zangu katika imani mtume sallala wsaam akamwombea dua akamwombea dua mbaya ndugu zangu katika imani akasema allahuma salithu alaihi kalba min kilabik bas mustari mmoja tu wa dua allahumma salithu aalaihi kalba min kilabik e mwenyezi mungu mtumie askari mbwa miongoni mwa mbwa zako mwenyezi mungu ndio zije zimshambulie huyu jamaa basi huyu jamaa wakafunga safari kutoka maka wanaelekea sham wanaenda kufanya biashara wako sehemu wamepumzika wanaona simba inakuja ile simba ikamchukua utba bn abi talibi ikampeleka ikam tafuna, tafuna kwa muujiza wa duo ya mtume wetu muhammadin mwenyezi mungu alimwambia mtume sawsaa ya kwamba inna kafainakalmustahzien wale ambao wanakuletea mzaha wale ambao wanakudharau ya rasulllah tuachie sisi mwenyezi mungu anachukua dhamana kwa wote ambao watakaomfanyia maudhi mtume wetu muhammadin sallahlaihi wasalama ikiwa ipo hai mpaka baada ya kufa kwake mtume salllahalih wasalama watu ambao hawatofuata sheria za mtume salasaama wa watu ambao watakaomdhalilisha mtume sallahs wa watakaomtukana mtume ssalama wa watakaomuudhi mtume ssalama wa watapambana na mwenyezimungu subhanahu wa taala hapa duniani na kabla ya siku ya kiama denmark. denmark watu ambao walichora makatuni ya kumdhalilisha mtume salllahu alaihi wasalama mungu aliwaangamiza na wote ambao wanaendelea kumuudhi mtume mtumesalama kwa kila aina ya maudhi mwenyezi mungu atawaletea misukosuko katika nchi yao mpaka waachane na hiyo hali warejee kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani utuba fa akalahu lasad akaliwa na mbwa ndugu zangu katika imani kwa sababu gani kwa sababu alikuwa akimuudhi mtumu wetu muhammadin salaala wasalama na kwa sababu aliombewa dua na nabii muhammadin saawsama ndugu zangu katika imani kwa hiyo ni tahadhari na ni onyo kwa mtu yoyote ambaye atakayefanya tanakus atakayempunguzia haqi ambaye hatomwheshimu nabii muhammadin s salam ambaye akipinga sunna zake ambaye akitukana mwenendo wake sahihi mtume sa salama mwenyezimungu subhanah wa taala atamtumia jundo jundomenjunde atamtumia askari miongoni mwa askari wa mwenyezi mungu subhanahu wataala mungu hana matatizo mtu ambaye anasema ya kwamba ndevu eti ni uchafu au to, toeni uchafu hata baadhi ya wanafiki hata baadhi ya makafiri ndugu za katika imani wanaiyo tabia eti akiona mwislamu amefuga ndevu eti toeni mauchafu uchafu yenu hapa anasema sunna sahihi ya mtume salama kwamba ni uchafu tahadhari wuye kafiri mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala atakuja kukuadhibu atakuja kukupa mtihani ambao utatembea ulimwengu mzima hutopata mtu wa kukutibu kwa sababu ya neno moja tu ambalo milisema kuhusiana na mwenendo sahihi wa mtume wetu muhammadin salllah alah wasalama ndugu zangu katika imani na, na misukusuku kama hii inawakuta baadhi ya wanafunzi ambao wanasoma katika shule za kikafiri wanasoma katika shule za sekula shule za kizungu mwislamu wa kiume akiacha ndevu tu basi mara anaitwa ofisini mara anaitwa na mkuu wa shule mara anaitwa na mwalimu mkuu mara anaandikiwa barua kwamba hapana shule yetu yaitaki madevu mandevu, mandevu. mambo ya uchafu uchafu hatutaki la lahaul wala uwata illa billah ndevu zimewafanya nini ndevu na mambo ya kusoma kuna uhusiano gani ndevu na mambo ya kusoma ni vitu viwili tofauti t sasa ikiwa wewe ambayo si mwislamu umenyoa ndevu nyoa huyu ambaye ni mwislamu akiache ndevu mwache na ndevu zake zinakuuzi nini hizi ndevu paunamwita ofisini unamwambia kama hatanyua hizo ndevu atachishwa shule kuna nini chuki binafsi ndugu zangu katika imani miujiza ya mtum wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama ni mingi mno ndugu zangu katika imani tuangalie aina nyingine za miujiza ya mtum wetu muhammadin wa mwangalie saifu llahi lmaslul upanga wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala ulio mkali hili ndioksaa katika imani ni jina au ni laqabu ambayo alipewa khalid bnulwalid railah nhu waarda angalia katika baraka ya vitu na muujiza wa vitu vya mtume wetu muhammadin salllahu laihi wasalama namna ambavyo vinafanya kazi mtume yuko hai na baada ya kufa kwake khalid halid bnulwalidi rh anhu waarah alikuwa akienda kupigana vita alikuwa anavaa ile kofia ile ya vitani ya chuma halafu hapa mbele anaweka shaarati min shaarati rasulillahi salllahu alihi wasalama hapa mbele ya kofia anaweka nywele baadhi nywele za mtume wetu muhammadin sallawsalam wa ambazo walipata halid bnulwalidi akenda kupigana vita nusra inapatikana kwa baraka ya mwenyezi mungu subhanahu wataala na uwezo wa mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani masahaba walikuwa wanafanya tabaruk wanatafuta baraka katika vitu katika athari za nabii muhamadi sll wsalam na hili jambo ni waislamu wote duniani nzi, dunia nzima wamekubaliana ya kwamba inafaa mtu kutafuta baraka katika vitu vya nabii muhammadin sallah laih wasalam khalid bnulwalidi saifullahi lmaslul anachukua nywele za mtume anaziweka hapa mbele anavaa ile kufia anaenda kupigana vita mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala analeta nusra zangu katika hivi ndivyo khalid halidid anhu alikuwa anapata ushindi kila anapotumwa na khalid masahabadd akitumwa jeshi fulani linaelekea sehemu fulani kiongozi ni khalid bnulwalidi raillhu anhu nusra inapatikana kwa sababu ya zile nywele za mtumu wetu muhamadi salllahlaiiwasalam mpaka allahu akbar kila vita ambayo alikuwa akienda kupigana khalidi nusra inapatikana kila sehemu akienda kupigana ushinde unapatikana waislamu mpaka khalid bnulwalidi radillah anhu amefungua misri ndugu zao katika imani misri ilikuwa ni mji wa kikafiri مع صحاب وانا فوقم متوانيل وانا مصري وانا اغومبو مصري ونكوني توحيدي ولا اله الا الله محمد رسول الله تحت قياده خالد بن الوليد رضي الله عنه كيونغوزي خالد بن الوليد رضي الله عنه mpaka zama za umar akamwondoa ndugu za katika imani katika uongozi kasema hapana ili nini ili baadhi ya wa waislamu wasijiwakaitikadi itikadi mbaya kwa khalid khalidi bnulwalidi radillahu anhu angalia umer bnlkhatabi raillah anhu hii ni ilham y anapewa na mwenyezimungu ya kwamba kila sehemu anapokwenda halid ushindi unapatikana kila akienda halid ushindi unapatikana kila akienda halid ushindi apatikana fathumisri kule sham kule maqdis zama za mar bnlkhathabi raiallahu anhu ushindi unapatikana wapi ushindi unapatikana sasa akamwondoa kawa tena sio siongliwatu wasi na itikadi mbaya halid bnulwalidi raillahnwar ndugu zangu katika imani kwayo khalid bnulwalidi radhiallahu anhu zile shaarati zile nywele za mtume salllahualaihi wasalama alikuwa anazipatia nusra ndz katika imani na katika hajatlwada mtume salallahu alaihi wasalama baada ya hija imefika ile siku ya kunyolewa mtume sam anamwita kinyo, kinyozi wake abu talhata l ansari radillahu anhu waardah anaanza kumnyoa wa mtume sallahalhwasalam anaanza kumnyoa upande wa kulia na hii ni sunna kwa vinyozi wa islamu unapoanza kunyoa basi anza kunyoa upande wa kulia utapomaliza upande wa kulia halafu ndie uje unyoa upande wa kushoto livyofua kifanyiwa mtume wetu muhammadin salwasa katika ile hajat lwadaa mtume sallaalai wasalma akawa nambia abu, abu talhata lansari ambaye alikuwa namnyowa zile nywele azigawe kwa watu kuna ambaye alikuwa anapata nywele moja wengine wanapata nywele mbili wengine unapata nywele tatu khalid halid bnulwalidi anhu zile nywele zake ndo alikuwa anaziweka kienda kupigana vita anaziweka kwenye kofia alafu anaenda kupigana vita mwenyezi mungu subhanahu wataala anawaruzuku shahada anawaruzuku nusra wanapata ushinde ndugu zangu katika imani vile vile joho la mtumu wetu muhamadin salallahu alaihi wasalam ilikuwa mtu akiumwa mtu ameshikwa na homa mtu ameshikwa na malaria wanashikua lile joho la mtume sas wanaliweka kwenye maji wanapoliweka kwenye maji halafu wanaliondoa lile joho yale maji mtu anaoga akioga tu yale matatizo yameisha mtu kichwe kinagonga anachukuliwa nyweli za mtume saa zinawekiwa enye ale kwenye maji kwenye kikombe yale maji mtu anakunywa kichwa kinakata hii ni miongoni mwa miujiza ya vitu vya mtumu wetu muhammadin salahu laih walihi wa wasalama ndugu zangu katika imani kwa hiyo masahaba radhiallahu anhum walikuwa wanatafuta baraka au wanapata baraka katika vitu vya mtume s akiwa iko hai au hata kama akiwa ameisha kufa sl saa tulioona katika, katika mujiza iliyotangulia baadhi ya masahaba ambao katika vita wanakatika mkono inabaki ni ngozi tu mtume ule mkono anaurudisha alafu anatemea mate ule mkono unarudi una kwa kawaida mujiza wa mate ya mtume wetu muhamadi salahlwasalam hiyo mujiza wa mtume alaihi salllahaliwasalama ni mingi sana ndugu zangu katika imani na mtume sallasalama ni miongoni mwa mitume ambao miujiza yao ni mingi mno kuliko mitume yote waliotangulia ana miujiza mingi sana nabii muhammadin sallawsalama wa daiti watu wakianza kuihesabu moja baada ya mwingine ni kwamba hawawezi wakafika mwisho ndugu zangu katika imani ni mingi sana kabisa miujiza ya mtume wetu muhammadin sallahu lih waali wasalama ndugu zangu katika imani katika kipindi kinachokuja tutaendelea vile vile kukumbushana mi ya mingine ya mtume wetu muhammadin sallahu laihi wasalama kwa haya machache mungu atupe kila la mwenyezi mungu atuepushe na kila shari mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mwenyezimungu atufishe lekoni mwenyezi mungu atufufue siku ya kiyama tukiwa nyuma ya mtume wetu muhammadin sallah lh wasalama mungu ajaali wakati wa kufa kwetu tuseme la ilaha ilallah muhammadun rasulullah nasema ya kwamba subhanakallahuma bihamdik ashhadu an ilaha illa anta أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة يما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته