kwa amuongoze mama mamayake na abahuraira الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد إخواني في الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دقزانك كاتكا إيمان بعدكم شكر الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabi muhammadin salllahualaihi wasallam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama tunamwomba allah subhanahu wataala atujaalie nasi tu miongoni mwa hao ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika iman tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na, na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na, na miujiza ya nabii muhammadin salallahu alaihi wasallam ndugu zangu katika iman katika vipindi vilivyotangulia tulikumbushana mambo mengi ambayo ni mujiza ya mtume wetu muhammadin salllah laih wasalama katika kipindi kilichopita tukakumbushana baadhi ya mambo ikiwemo mu, mujiza aliyoufanya mtume salahlaih wasalama katika hadithi ya abdullahi ibnu masudi radillah anhu waarda alipokuwa katika mji wa makka akiwa anachunga wanyama mtume salalalaii wasalama akamfuata akamuuliza kama ana maziwa akasema hana chochote na palikuwa kuna mbuzi mdogo ambaye hata zile chuchu zake zile zingali ndogo mtume sallaalaiiwasalam akachukua chombo akaenda kwa ule mbuzi mdhaifu ikabidi ikabidiya alaihi saw maziwa yakatoka ndugu zangu katika imani kafanya muujiza na abdullahi ibnu masudi anhu yuko mbele hapo anashuhudia ndugu zangu katika imani vile vile ndugu zangu katika imani mujiza ambayo aliifanya mtum wetu alaihi sawsa ni mingi mno katika mujiza hiyo ndugu zang katika imani mtume sal lah laii wsalama siku moja alipakusa kwenye kichwa cha kais bnzaid aljuhami radilahu anhu arda halafu na akamwombea dua baada ya kukuza ya kupakusa mtume salllahualaihi wasalama kwenye kichwa cha kais wanasema masahaba raillahu anhum ya kwamba kais wakati alifariki alikufa hali ya kuwa ikiwa na miaka miamoja na kichwa chake kimejaa mvi isipokuwa ile sehemu ambayo aliweka mkono mtum wetu muhamadin salahlaihi wasalama kwenye kichwa chake ile sehemu nyewle zilikuwa vile vile nyeusi angalia huo hu mojiza yaani ile sehemu ambayo mkono kiganja cha mkono salal, cha mtume sasa kimeenea akaweka kichwani hapa mfano basi sehemu yote hii nywele zikawa ni nyeupe zina mve ila hii sehemu ambayo mtume muhamadi slwam aliweka mkono wake nywele zikawa vile vile nyeusi hii ndugu zangu katika imani ikawa ni moja miongoni mwa aina yamiujiza ya mtume wetu wa muhammadin sallwai wasalama vile ndugu zangu katika imani mtume sallahalaihi wasalama aliipakusa uso wa qatada ibnu maljan radillah anhu waardah basi baada ya kugusa akapakusa uso wake akaufuta na kitanga chake tahara sharifu kitanga cha mtume muhammadin sallwsa wanasema masahaba rilah anhum pamoja na ya kwamba qatada ibn maljan anhu railhwarda alikuwa anaangaliwa kama mtu anavyomwangalia mwanamke mwanamke ambaye ni mzuri ndiyo uso wa qatada ibnu maljani ibnmaljani anhu wardahu umekuwa ndugu zangu katika imani yani ulikuwa ni mzuri sana sababu gani baada ya kupakuswa na mtume wetu muhammadin sw si hivyo tu ndugu zango katika imani katika miujiza ya mtume siku moja mtume salla wsaama aliweka mkono wake kwenye kicho cha hambala ibn khudaim rnhu wabaraka alaihi baada ya mtume s kuweka mkono wake kwenye kichwa cha hambala ibn khudaim anhu na akamwombea dua w bas ile sehemu ile ambayo mtume mtumi sawsam aliweka kitanga chake kwenye kile kichwa cha handala railah nhu waardahu ilikuwa mtu akiwa iko na matatizo mtu akiwa iko na donda basi handala anhu anachukua kile kichwa chake ile sehemu ambayo aligusa mtume salllah alihi wasalama anaenda anagusisha kwenye ile sehemu ya tatizo la mtu ile tatizo linaondoka ndugu zangu katika imani na ilikuwa mbuzi mnyama ni mdhaifu lakini handala anhu waarda akichukua kichwa chake ile sehemu ambayo aliigusa nabii muhammadin salh wasalama akiweka kwenye ile mbuzi basi ile mbuzi inakuwa na nguvu ndugu zangu katika imani huyo ni aina ya mujiza wa wamtumo wetu muhamadin sallahualaihi vile vile ndugu zano katika imani mtumu wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama miongoni mwa miujiza ambayo aliifanya ni siku moja aliweka alinyoshelezea ya maji yaani manyunyu ya maji kwenye uso wa zainab binti umusalama w ndugu zako katika imani mtume sallalwsalama wakezake wengi ambao alioa salalaii wasalama ni wanawake ambao waomezao walikuwa wamefariki wengine wamefia vitani sasa mtume salliwsalama akawa na wanusuru na si kama unavyosema maaduu ya kiislamu ya kwamba mtume alaihi salllwasaa alikuwa na matamanio ya wanawake ndio maana kaua wanawake wengi hapana ndugu zangu katika imani laiti mtume alaihi wasaaa angelikuwa na matamanio ya wanawake basi angekuwa naua watoto wadogo wadogo tena angekuwa naua mabikira ndugu zangu katika imani lakini hili jambo limetokea ni kwa mwanamke mmoja tu wa mtume alaihi sallalwasaama lakini wanawake wote wa mtume alaihi wa sallalwasalama walikuwa ni watu wazima ndugu zangu katika imani zaidi ya miaka thlahini kuendelea kwenye 4 na kuzidi watu wazima ndugu za katika imani ndio mtume alaihi wa sallahalwasalama walikuwa ni wake zake alikuwa anafanya hivi kwa ajili ya kuwanusuru ndugu zangu katika imani mwanamke kisha zaa yupo na watoto mme wake akenda vitani baada ya kufika kule mwenyezi mungu