kwa amuongoze mama yake na abahuraira الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء وإمام المرسلين سيدنا محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد دوكو كإيمان بعدكم إيمان بعد الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu mtume wetu muombezi wetu nabii muhammadin sallhu lhi wasalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika iman na kuhusieni pamoja na kuyihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika iman tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na myujiza ya nabii muhammadin salallahu alaihi wasallama ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana baadhi ya myujiza ya nabi muhammadin a wsalm ikiwemo mujiza wa hatib ibnu abi balta rn waar alipoandika barua kumpa mwanamke ili awapelekee washirikina wa, wa makka ndugu zangu katika imani mtume salllah lihi wasalama akawaambia masahaba ya kwamba nendeni sehemu fulani mtamkuta mwanamke fulani amevaa nguo fulani na yuko kadha kadha mwambie yuko na barua awape mujiza wa mtume sallali wasalama masahaba raillahu anhum baada ya kufika pale wakamwambia yule mwanamke na wakamkuta yule mwanamke pale na il, zile sifa walizotajiwa na mtume sallwasalama ndizo alizokuwa nazo yule mwanamke wakamwambia atoe barua akaanza kuleta ubishi masohaba wakawa ni wakali ndugu zangu katika imani baadhi ya wanachuoni rahimahumullahu wanasema ya kwamba katika wale masohaba mmoja akamwambia mwenzake ya kwamba inatakiwa turudi tumwambie mtume salllahu alaihi wasalam ya kwamba yule mwanamke amesema kwamba hana barua mwingine akasema hapana haitakiwi kurudi kwa mtume salalah salama huyu mwanamke huyu anasema hana barua basi tutamvua nguo allahu akbar hii kauli ndugu zako katika imani ikamtisha huyu mwanamke mmoja kawa mkale kamwambia mwanamke la tughurijanna lkitabi barua utaitoa au au lanujaridanaki kama hautoi barua basi tutakuvua nguo nguo moja moja tunakuvua tunaiweka pembeni tunaiangalia nguo tunaikagua tukikuta sehemu kuna fundo tunafungua nguo zako zote tutakuvua mpaka nguo ya mwisho mpaka ubaki uchi kama ulivyozaliwa kama hautaki kutoa barua yule mwanamke aliposikia haya maneno ikabidi aende pembeni afungue kichwa chake nywele zile ambazo zilikuwa zimesukwa akafungua akaitoa barua ndugu zangu katika imani akawakabidhi masahaba wa nabii muhammadin sal wsaam ikawa ni moja miongoni mwa mujiza ya nabi muhammadin salhalaihi wasalama ndugu zangu katika imani aina nyingine ya mujiza ambao aliacha usema mtume salh laihi wasalama ni mujiza wa fatima azahara رضي الله عنها وأرضاه متوت ومتم ويت محمد صلى الله عليه وسلم دقزانك كتك إيمان كتك وتوت ومتم صلى الله عليه وسلم كنا مبي أن يتوا فاطمة زما تلزوناز دقزانك كتك إيمان والله نزما زكتاري آخر الزمان ندقزانك كتك إيمان امي فيكيا ukimuuliza ndugu yako mwislam mwislam muulize mtume sallhwsaam alikuwa na watoto wangapi mislam hajui mwislam hajui hajui watoto wa mtume wake la ilaha allah sio majina hapana idadi mtume salasa alikuwa na watoto wangapi sla hajui ukimwambia ebu nitajie majina ya watoto wa mtume wetu muhammadin salallahu alaihi wasalama mwislamu hajue lakini mwambie nitajie majina ya wachezaji wa manchester wachezaji wa liverpool wachezaji wa arseno wallahi mwislamu anakutajia kuanzia namba moja mpaka namba ya mwisho tena anakwambia fulani anacheza namba fulani fulani anacheza namba fulani golkiptimu fulani ni fulani na fulani anapokea euro kadhaa ikiwa ni kwa wiki mbili ikiwa ni kwa mwezi muislamu amehifadhi timu fulani itamnunua mchezaji fulani na kiwango ni kadhaa ni kadhaa la ilaha lailahailla wallahi ni msiba ndugu zangu katika imani yafaa kusema inna lillahi wa inna ilaihi rajiun ni msiba mkubwa ndugu zangu katika imani angalia ndugu zangu katika imani timu zinachezwa ulaya huko mwislamu umekaa afrika washangilia oh, unapiga makofi unapiga nini ya watu hawakujui huko imefikia baadhi ya watu wallahi la ilaha illa illlah masala ya sala usiwambii yeye anafadhilisha anathaminisha mpira boli kuliko swala wako baadhi ya waislamu wamefikia katika hali kama hiyo unawambia sala na mpira anachagua mpira anasikia adhana watu wanakimsala watu wanaswali watu wanashuka ye yupo kwenye mpira tu sio msiba huyu ndugu zangu katika imani utamwambia nini mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani imefikia baadhi ya waislamu wanalia mtu analia machozi yanatoka ikiwa timu fulani imefungwa ulaya kama ni mpenzi wa arsenal au manchester au liverpool au timu yoyote ya ulaya ikifungwa mwislamu analia wallahi mmoja kati ya wislamu ananiambia ya kwamba mtoto wake alikuwa anapenda timu mmoja miongoni mwa hizi timu za ulaya kubwa kubwa ikafungwa mtoto wake akalia siku hiyo hakula mtoto mkubwa amesha balere la ilaha ahilalla sio msiba huyu ndugu zangu katika imani baya zaidi mpaka viongozi wa dini ndugu zangu katika imani wameingia kwenye huyu mkumbo huu ni ulevi ndugu zangu katika imani shekhe mwingine anaab anamweka ana maamuma ana laasiri kifika utasalisha bana mimi nitakuwa ani nitaenda kuangalia mpira kule allahu akbar la kiongozi wa dini umefikia hali kama hii unamtumia mwenzako meseji kwamba umeona boli ya jana tumewafunga unapoteza vocha pesa ambayo inakatwa pale utaulizwa na mwenyezi mungu siku ya kiama ndugu zangu katika imani baya zaidi wallahi baadhi ya waislamu wananua madish wananua marikoda ulemuda ule kama ni mwezi mzima ambayo ni mwezi wa mechi muislamu anaenda analipia kule zaidi ya laki wengine wananunua ni mwaka mzima zaidi ya milioni anapoteza katika mambo ya upuuzi thumma latusaluna yaumaidin ani naim hiyo neema aliyokupa mwenyezi mungu subhanah wataala mwenyezi mungu atakuuliza siku ya kiyama na kama alivyosema mtume salllahu alaihi wasalama wa an malihi min aina ktasabahu wa fi ma anfakahu mwenyezi mungu atakuuliza wewe mwanadamu mali ulio namna gani ulivyoipata na namna gani ulivyoitumia mwenyezimungu subhanah wataala anakujalia unapata mali ile mali halafu unaenda aunanunua muda wa kuangalia mpira unanunua muda wa kuangalia mpira ndugu yangu mwislam unapoteza dakika 9 upo kwenye tv unaangalia haumtaji mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahwataala unahifadhi majina yaocheza mpira na fulani namba fulani fulani namba fulani fulani leo hato cheza ameumia ailailllla haujui ul huwa llahu ahad allahuma wa lamyalid walamyulad walamyaku lahu kufan ahad haukuhifadhi siyo maafa haya ndugu zangu katika imani kuna msiba kuliko huyu ndugu zangu katika imani mtume wetu muhammadin salallahu alaihi wasalama alikuwa na watoto saba nikwambie kuambie ndugu yangu mpenda mpira ambaye umehifadhi majina ya makafiri huko unashindwa kuhifadhi majina ya watoto wa mtume wako muhammadin salallahu alaihi wasalama mtume wetu muhamadi ndugu zangu katika imani alikuwa na watoto saba alikuwa na watoto saba watoto wanne walikuwa ni wa kike watoto watatu walikuwa ni wa kiume ndugu zangu katika imani mtume salllahu alaihi wasalama alikuwa na mtoto anaitwa asim mtume sallasalama alikuwa na mtoto anaitwa abdullah mtumi salwaaa alikuwa na namtotonaita ibrahimiwatoowataua wa kme kasim abdullahi na ibrahim mtumi alikuwa na mabinti wanne wa alikuwa na binti anaitwa fatima alikuwa na binti ana itarukaya alikuwana bini anaitazazainabu alikuwa na binti anaitwa multhum mwenyezi mungu ueradhi ndugu zangu katika imani hawa watoto wa mtume salllahu alaihi wasalama wa kiume abdullah qasim na ibrahim walikufa wakingali ni wadogo wakabaki wanawake wanne mwanamke mmoja أم بين فاطمة رضي الله عنها أم يولونا علي بن أبي طالب رضي الله عنه وأرضاه فاطمة كولونا علي زينب كولونا عمرو رضي الله عنه وأرضاه أم كلثوم na ruqaya hawa wawili wameolewa na uthman bnu affan radillah nhu waardah hakuwaoa wote wawili kwa pamoja alianza kumwoa mmoja akamwoa ruaya wakaishi naye akafariki mtume sala lla salama akamwozesha umu kulthum akamwoa ndio wanasema wana chuoni rahimahumullahu ya kwamba toka mwenyezimungu subhanahu wa taala aumbe dunia hakuna mtu ambaye kisha yaoa mabinti wawili wamtume, uthmanu, bunafane, anhu, Amba, anaitu, yani mbili, wa mtume zaidi ya uthmanu bnu afani radillahu anhu waarda ambaye anaitwa dhunnuraini yaani ana nuru mbili za watoto wa mtume wetu muhammadin sal llah alihi wasalama ruqaya na ummu kulthum alipokufa mtoto wa pili wa mtume sasalama mtume sasalama naombia uthmani wallahi ningelikuwa na binti mwngine ningekuozeshe yewe uthmani bn afani radiallahu anhu ndugu zangu katika imani kwa sababu gani kwa sababu uthmani alikuwa ni mtu wa dini alikuwa ni mtu anampenda mwenyezi mungu na anampenda mtume wake muhammadin salasalam wa na anapenda dini ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala lakini angalia zama nazo ndugu za katika imani watu anaozana kwa ukoo nani huyo ni mtoto a fulani ndi anataka kuja kuchumbia hapa hapana hafai watatudhalilisha la ilaha illallah watatudhalilisha ti fulani awezi akaua binti yetu hafai kabila gani a kabila fulani hapana hiyo haiwezekani tuwataka watu wajuujuu nani kazi gani huyu kazi yake ni mwadhini ma, muskitini Aha. mama fulani hivi unakubali binti yetu au na huyu mwadhini hapana baba fulani haiwezekani haiwezekani la ilaha haiwezekanihaiwezekani allah kazi nzuri ya yauwadhini binti yenu atakuwa na mwadhini muda ukifika mme wake atakuwa anamkumbusha mambo ya sala unasimeti hapana la ilaha aianayaiaa wale wenye kutoa adhana siku ya iama atakuwa na daraja za hali ya juu ndugu z mashingo yao yatakuwa ni marefu itakuwa ni alama kwamba hawa walikuwa wanamtaja mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanawataala wanawakumbusha watu muda wa sala umefika watakuwa na heri kubwa lakini muislam hataki binti yake aolewe na mtoadhana bilali imefikia mwislamu anapoolewa na bilali mtoadhana inaonekana ni udhalili mkubwa la ilaha illallah ndugu zangu katika imani kwa hiyo fatima radillahu anha katika mujiza wa nabii muhammadin salllah laihi wasalama ambacho mtume salla salm yuko mgonjwa mtume ni mgonjwa ndugu zangu katika imani amelala wakati mwingine anashtuka yupo kwenye sakarati lmauti mtume sa salama pembeni kunabi aisha raiallahu anha anakuja bifatima radillahu anha mke wa ali bin abi abitalibi radillahu anhu anamwangalia baba yake fatima analia ndugu zangu katika imani allahu akbar analia maajabu ndugu zangu katika imani alikuwa fatima akija kumtembelea mtume sallahu alaihi wasalama nyumbani kwake mtume akiwa amekaa mtume anasimama anaenda anampokea mtoto wake wanakumbatiana allahu akbar wazazi wako wapi wenye sifa kama hizi ndugu zangu katika imani mtu ametoka safari anafika nyumbani mzazi wake baba yake hata kusimama asimame ti kukumbatiana na mtoto wake ni kumba tu mkono tu tena na, anampia pembeni tu vipi bwana habari za safari mapenzi hamna ndugu zangu katika imani mtume anasimama anaenda anampokea anamkumbatia mtoto wake allahu akum akikutana watoto zake hasanhusein anawabusu mtume sallah alaihi wasalama mmoja kati ya masahaba anaitwa ara ibnu habis anhu nhrdah anamwambia mtume ya rasulllah unawabusu watoto hawaa anasema ya rasulllah mimi na watoto kumi hata mmoja sijampiga busu busu la mapenzi kuonyesha mapenzi yako kwa mtoto anasema nna watoto kumi hata mmoja sijampiga bosu allahu akbar mtume salllahal wasalam anamwambia akra ikiwa mwenyezi mungu ameondoa mapenzi katika moyo wako nitafanya nini mimi la ilaha illa illallah wazazi ntakiwa kuwa na watoto karibu mtoto wako unamlisha hata kama na uwezo wa kujilisha unaongeza mahaba mapenzi ndugu zangu katika imani mtume sallasalam ni mgonjwa anakuja bifatima radillahu anha analia pale anavyoona hali ya baba yake ftim railah anha anaambiwa na mtume sallahu alaihi wasalam ya kwamba mwanangu haya ndiyo maradhi yangu ya mwisho baada ya muda nitaelekea kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala Fafima, anha analia sana ndugu zangu katika imani halafu mtume salllahu alahi wasalama akamwambia mtoto wake taratibu mwasikioni akamwambia maneno baada ya kumwambia yale maneno bifatima radhillahu anha alikuwa analia halafu akaanza kucheka akaanza kucheka mpaka biaisha radiallahu anha alikuwa pale akamuuliza bona unacheka hali ya kuwa unalia akasema ni siri ambayo alinambia mtume muhammadin salllahualaihi wasallam kweyosimwambii mtu Bifatima anafurahi anacheka allahu akba ndugu zangu katika imani mtume salallahualaihi wasallam akafariki baada ya kufariki biaisha raiallahu anha akawa anamfata bifatima raillahanha anamuuliza ni siri gani aliyekupa mtume alaihi saalawasalam siku ile mpaka ukawa unacheka baada ya mtume sawsaa kufariki ikabidi sasa fatima railhanha atoe ile siri ambayo alikuwa ameambiwa na nabii nabi muhammadin sawsaa akasema ya kwamba mtume wakati pale nilikuwa ninalia sana aliniambia ya kwamba haya ndio maradhi yake ya mwisho haya atakufa ataelekea kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala ndio maana nilikuwa ninalia sana na pale uliponiona ninacheka mtume sallasla alinaambia ya kwamba katika familia yake mtu wa kwanza kumfuata itakuwa ni mimi ndio maana nikafurahi ili nikutane na baba yangu katika pepo ya allah subhanahu wataala allahu akbar ndugu zangu katika imani kwa hiyo baada ya nabii muhamadin salahalaihi wasalama wa kufariki mtu wa kumfuata wa kwanza katika familia ilikuwa ni bifatima radiallahu anha waardah ndugu zangu katika imani hii ikawa ni moja miongoni mwa myujiza ya nabii muhammadin sallah laihi waalihi wasalama ndugu zangu katika imani miujiza ya mtume wetu alaihi sallaualaihiwasalam ni mingi sana ya kuzungumza mambo ya baadaye mtume alaihi sallahualawasalam aliyazungumza katika vitu vingi sana ndugu zangu katika imani kama tukianza kutaja kimoja kimoja kimoja kimoja atuwezi tukamaliza tuka kabisa ndugu zangu katika imani katika mambo mengine ambayo ilikuwa ni miongoni mwa miujiza ya ynabii muhammadin sallahu laihi wsalam ndugu zangu katika imani ni kisa ambacho ni maarufu kisa ambacho ni mashuhur kisa cha abujahal laanatullahi alaihi huyu abu jahali ndugu zangu katika imani kuna mambo ambayo alifanya katika mji wa makka bwana mmoja alikuwa iko na ngamia wake abu jahali akaja akamnyanganya yule ngamia kwa sababu gani amemnyanganya ye alikuwa ni mbabe ndio wazee wa maka wale wenye kuwadhulumu watu kwa sababu anafanya kitu wanajua familia yako haiwezi ikafanya chochote mbele yake ndugu zangu katika imani akamnyanganya ngamia wake La. jamaa ni mgeni katika mji wa maka ataenda kwa nani awam, amwambie ya kwamba kadhulumiwa namna gani haki tarudi kwake ndugu zangu katika imani yule jamaa akasikia kwamba kuna mtume ambaye ni nabii muhammadin salallahu alaihi wasalama yule bedui mwarabu akaenda mpaka kwa mtume salallahualaihiwasalama akamshtakia mtume salallahu alaihi wasalama mwadilifu mchamungu mpole akaondoka mtume salallahu alaihi wasallama mpaka katika nyumba ya abu jahal akagonga mlango kwa nguvu yaani ule mgongo sana nagonga sana abu jahali anatoka ndani nani anagonga mlango kwa nguvu nkagonga yani sana mtume yaani mgongwa ambayo si wa kawaida pujayo anafungua mlango baada ya kufungua mlango ndugu zao katika imani uso wake umebadilika namna mtume alivyogonga ule mlango mtume akamwambia mrejeshee huyu ngamia wake umechukua ngamiawa huyu ndio nimechukua ngamia wake mrejeshee abujahali akasema namta mrejeshea mtume sala llahu alaihi wasallama kaondoka ule jamaa nakaa haoni ngamia mtume sala llahu alaihi wasallama akamfuata mara ya pili abujahali akaenda akamwambia mrejeshea ule ngamia wake tukuzan katika imani abujahali aka yaani maneno ya ni tofauti yae mara ya kwanza maneno malaini maneno malaini sema mtamrejeshia ngamia wake mtumi salallahu alahi wasallama akafanya mpaka mara tatu kwa abujahali kendakw abujahali mrejeshe ngamia wake dugu zangu katika imani abujahali akarejesha ile ngamia akarejesha ngamia wa watu kwa sababu alikuwa ni mbabe makafiri wenzake wakamcheka baada ya kurejesha ngamia simwona jitia ni mbabe wewe bona umerejesha ngamia kwa sababu gani umerejesha ile ngamia zangu katika iman yes. abu jahali akasema ya kwamba acheni acheni mambo mazito mambo mazito wakati alipokuwa akija muhammadi hasa ile mara ya tatu ile wakati tunaongea nilikuwa naona ngamia imepanua mdomo wake alafu ndani mna moto mle aafu ile ngamia naona inakuwa inanifata inataka ku, kunichana chana abujali anaona maajabu anaona mujiza wa maajabu unafanyika mbele yake kwa nabii muhammadin salallahu alaihi wasalama ndugu zangu katika imani tutaendelea na kisa hiki katika kipindi kinachokuja mwenyezimungu subhanataaa atupe kila la kheri mwenyezimungu atuepushe na kila shari mwenyezimungu atusamee madhambi yetu mwenyezimungu atufishe liokoni waislam mwenyezimungu atufufu suk ya iama tukiwenyua a tum uhaa wenyeinu atujaliewakatwa kufa kwetu tusemeauaasunasema subanaaaamd aa astafiuka waatubu isaa وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته