kwa mwenyezimungu amuongoze mama yake na abahuraira الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد دقزان إيمان بعدكم شكرُ الله سبحانه وتعالى نَكُمْ تَكِيرَ رَحْمَنَ مَنِكُمْ جُزُوهُتُ نَبِيِّ مُحَمَّدٍ صَلَّى اللَّهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمْ pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mambo ambayo yanahusiana na, na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na miujiza ya mtume wetu muhammadin sallahu lhi wasalam ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichotangulia tulikumbushana baadhi ya miujiza ambayo aliifanya mtume wetu muhammadin sal wsalama ikiwemo mujiza ambao ulitokea kwa fudala ibnu ubaid anhu arda fudala anasema ya kwamba mimi siku moja nilikaa basi nikakusudia ndani ya nafsi yangu kumuua mtume muhammadin sall wasallam kwamba nimeiambia nafsi nitapomwona mtume sawsaa anatufu katika alkaaba basi mimi nitaenda kwa sababu mtume saasa atakuwa ameghafilika yukuwa nazunguka anamtaja mwenyezi mungu mimi nitaenda kumuua haya mambo ndugu zan katika imani fudala anhu waarda anaiambia nafsi yake bas mtume alayhi sallwsama akawaikuwa natufu katika lkaba anathufu katika lkaba wakati anathufu mtume sa wsaam fudala rail anhu akaja kama alivyoiambia nafsi yake sasa alipomsogelea mtume salalii wsalam mtume mtumeyeikuwa nathufu fudhaili anasogea ili atekeleze jambo lake jambo gani la kumuua mtume sallahlahi wsalam fudhaili anasema ya kwamba falama danautu minhu niliposogea mbele ya mtume saws mtume akasema afudala ni fudala ambayo yuko mbele yangu Kasima, kultu naam ikasema ndiyo ni mimi sasa angalia muujiza wa mtume alaihi saws ndugu zangu katika imani mtume swsa akasema kumwambia fudala ma kunta tuhadithu bihi nafsak ni mambo gani ambayo ulikuwa naiambia nafsi yako dala kwa sababu alikuwa ni pekee yake na hakuna mwingine ambaye alikuwa anajua mambo ambayo yamo ndani ya, ya nafsi yake zaidi yake mwenyewe akasema ya kwamba la shai hamna lolote sikuwa naiambia nafsi yangu chochote akashangaa alijuaje mtume muhammadin swsala kama mimi nilikuwa iongea naiambia nafsi yangu ya kwamba nitamuua mtume alaihi sw basi hapo mtume sfudal anasema akacheka baada ya kucheka wastaghfara li alafu akaniombea msamaha kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala baada ya kunombea msamaha mtume salllahu alihiwasalama fudala anasema akauweka mkono wake kwenye kifua changu baada ya kuuweka mkono wake kwenye kifua changu fudala anasema ya kwamba moyo wangu ukatulia ukatulizana anasema fudhale ya kwamba mtume sallal wasalama kile kitendo cha kuondoa mkono wake kwenye kifua changu anasema ya kwamba hakuna mtu ambaye nilikuwa ninampenda zaidi ya mtume muhammadin alaihi wasalama hali ya kuwa alikuwa ni miongoni mwa watu ambao nilikuwa ninawachukia sana allahu akbar allahu akbar angalia muujiza wa nabii muhammadin ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu subhanahu wa taala anamfungulia mtume alaihi sw mambo ambayo mwanadamu anayazungumza na nafsi yake mambo ambayo mwanadamu anaizungumzisha nafsi yake mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala anamfichulia mtume muhammadin sallahla wasaam fudaili sasa anakuwa ni mwenye kumpenda mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama ndugu zangu katika imani hii ilikuwa ni katika kipindi ambacho kilitangulia tulimalizia katika hiki kisa cha fudail bnuubad raillah anhu waardah ndugu zangu katika imani katika miujiza ya mtume muhammadin salllahu alaihi wasalama kama tulivyotangulia kusema ndugo zao katika imani ni mingi sana miongoni mwa miujiza hiyo ni kitendo cha kutumwa mtume salallahu alaihi wasalama hii ni moja miongoni mwa miujiza kwa sababu gani ndugu nduguza katika imani kwa sababu mtume wetu muhammadin sala waalama ndiyo mtume wa mwisho hakuna nabii atakayekuja hakuna mtume atakayekuja baada ya mtume muhammadin alaihi wasalama yoyote ambaye anayedai utume atakayedai utume baada ya mtume muhammadin alaihi wasalama huyo atakuwa ni mwongo ndugu zangu katika imani kama tutavyokuja kuenda katika vipindi vinavyokuja ndugu zangu katika imani sasa katika hadithi ya aba hureira radillahu nhu waarda hadithi ambayo kaipokea alimamu lbukhari katika sahihi yake anasema mtume sallahl wasalam ya kwamba buithtu ana wa saa kahataini mtume salwsa anasema nimetumwa mimi pamoja na kiama kahataini akanyoosha vidole vyake viwili ndugu zangu katika imani angalia kidole, kidole kati na kidole shahada au kidole sababa angalia huu karibu ndugu zangu katika imani kwa maana hiki kidole kimekaribia zaidi kukutana na hiki kidole kati sasa mtume sallahu alaihi wasalama yeye kaifananisha nafsi yake kama hiki kidole na kiama kukifikia ni kama hiki kidole yani imebaki ni muda mfupi sasa angalia toka zama za mtume sallahu alaihi wasalama alipotumwa na mwenyezi mungu mpaka zama tulizo nazo hiki kidole hiki kimekusha sogea gani ndugu zangu katika imani ni kwamba kimekusha sogea mno yaani imebaki muda mfupi hiki kidole kikutana na hiki kikishakutana kiama kinasimama ndugu zangu katika imani sasa ndugu zangu katika imani katika miujiza ambayo mtume wetu muhammadin salllahu laihi wasalama aliacha anasema ya kwamba itatokea itatokea na miujiza hiyo ikaja ikatokea kama alivyoacha akisema mtume salllahu alaihi wasalama ni miujiza ya fitina ndugu zangu katika imani mitihani misukosuko mwenyezi mungu subhanahu wataala أنا سيمان القرآن قرآنك كسورة العنكبوت يا كوامبا. ألف لام ميم أحسب الناس أن يتركوا أن يقولوا آمنا وهم لا يفتنون ولقد فتنا الذين من قبلهم فليعلمن الله الذين صدقوا walayalamanna lkadhibin ndugu zangu katika imani miongoni mwa miujiza ya mtume salllahu alaihi wasalama ameacha anasema ya kwamba patakuja kutokea fitna mitihani ndugu zangu katika imani anasema mtume salahalah wasaaa kabla ya mtume anasema mwenyezi mungu subhanahu wataala ya kwamba ahasiba nnasu an yutraku hivyo wanadhani watu wataachwa an yaqulu amanna wahum la yuftanun wanadamu waseme ya kwamba sisi tuna imani sisi tumekwusha amini wahum la yuftanun bila kupewa mitihani bila kupewa misukosuko mbalimbali mtu tu aseme ya kwamba mimi nina imani sawasawa sawa, imani yangu ni madhubuti hali ya kuwa hujatikiswa kidogo hapana mtu ambaye anaimani inatakiwa atikiswe inatakiwa apewe mitihani apewe misukosuko ili iangaliwe je imani yake ni sahihi au ni blabla bla, tu ndugu zangu katika imani الله اكبر من مونغو سبحانه وتعالى نسمي كوانبا ولقد فتنا الذين من قبلهم الله سبحانه وتعالى الي وابا وَلِيُكُوَ وليكوا قبل يا امه محمد صلى الله عليه وسلم ym llh in du wlylmnn kadibin ndani ya mitihani ndugu zangu kaika imafaind imihan yiz ma yuha wakati wa mtihani mtu anapandishwa daraja mtu anakuwa katika istiqama mtu anakuwa na msimamo au mtu anafeli ndugu zangu katika imani allah subhanah wataala anatua mitihani ili mwenyezi mungu subhanahu wataala apambanue alladhina sadakuu wepi wa kweli walayaalamanna lkadhibin na ili mwenyezi mungu achanjue ni wepi waongo ndugu zangu katika imani misukosuko ndani ya dini angalia nyumati zilizotangulia ndugu zangu katika imani baada ya masahaba rallh anhum wanamfata mtume sall lawsalam wanawambia ya rasulllah maudhi amekuwa ni makubwa kwa makafiri makuraishi wanatesa wanawatesa waislamu wanawaadhibu waislamu wanawaua waislamu ya rasulallah tuombee dua kwa mwenyezi mungu tupate nusra angalia majibu ambayo anayatoa mtum wetu muhammadin alaihi wasalam anawaambia masahaba ya kwamba walikuwepo umati kabla yenu ilikuwa mtu analetwa anasimamishwa anachimbiwa shimo ndugu zangu katika imani halafu anaingizwa ndani ya lile shimo miguu yote inakuwa ndani ya shimo halafu mikono imefungwa kamba halafu unaletwa msumeno wa, wa, wa, wa chuma unawekwa katikati ya kichwa chake halafu anakatwa vipande viwili ndugu zangu katika imani kama mtu anavyokata mbaho mbao namna inavyochanwa ndiyo mtu anachanwa vipande viwili kipande kinaanguka huku kipande kinaanguka huku ili nini ili atoke katika dini yake ili asimwabudu mungu mmoja ndio hii adhabu anapata lakini mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama anawaambia masahaba wa ya kwamba haya mambo ambayo mwanadamu anafanyiwa ya kuchanwa kama mbao lakini haipelekei mtu kuachana na dini yake mtu anabaki katika msimamo wa la ilaha illallah wa kumwamini mungu subhanahu wataala mmoja mpaka mtu nafsi yake inatoka yupo katika istiqama yupo katika msimamo yupo barabara hatetereki ndugu za katika imani kwa ajili ya dini ya allah tabaraka wataala misukosuko ndugu zangu katika imani ni lazima misukosuko iwepo ni moja miongoni mwa myujiza ambayo aliacha anaisema mtume wetu muhammadin sahlahi wasalam ndugu zangu katika imani kwaio ni lazima misukosuko itokee ni lazima misukosuko itokee ndugu zangu katika imani ili nini ili wapatikane watu ambao ni wakweli na watu ambao ni waongo ndugu zangu katika imani ndugu zangu katika imani kuna dalili nyingi ambazo amezizungumza mtumu wetu muhammadin salllahualaihi wasalama kuhusiana na mambo ya fitina mambo ya mi, miujiza kwamba patakuja kutokea matatizo nayo matatizo yakaja yakatokea kama alivyosema mtumu wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama ndugu zangu katika imani katika miujiza ambayo aliacha anasema mtume wetu alaihi salaiwasalama ni miujiza ya kathratu lharj watu kuwawa sana watu kufa sana ni miongoni mwa mambo ambayo ameacha nayasema mtume wetu alaihi salalaiwasaam kama yatatokea ndugu zangu katika imani angalia dunia tunayoishi ndugu zangu katika imani angalia ulimwengu ndugu zangu katika imani unasikia nchi fulani kuna vita nchi fulani kuna machafuko nchi fulani watu wanauawa bila sababu watoto wadogo ndugu zangu katika imani majumba yanabomolewa watu wamondani wanateremshiwa mabomu mazito mazito ndugu zangu katika imani akhirizamani miujiza mbalimbali mbali. mitihani mbalimbali mbali kama alivyoacha anasema mtume wetu muhammadin salllah alaihi wasalama kudhihiri fiti na ndugu zangu katika imani ni miongoni mwa miujiza ambayo aliacha anaitabiri mtume wetu muhammadin salllahualaihi wasalama na kuenea mitihani duniani mpaka inafikia mtu mwingine anaachana na dini yake kutokana na matatizo mitihani imezidi mtu anaachana na dini kama ni mwislam mitihani imemwandama mpaka anasema hapana afadhali mimi niwe kafiri la ilaha illallah afadhali niwe kafiri kuliko kuwa mwislam ndugu zangu katika imani angalia baadhi ya watu ambao wanatikiswa kidogo tu mitihani kidogo imewafikia waislam mtu anaritadi anaachana na uislamu Ana wake ndugu zangu katika imani kwa sababu ya mtihani mdogo uliomfika mwanadamu anafikwa na mitihani mitihani ya maradhi anakwenda hospitali kutibiwa lakini muda wa kupona umekuwa bado mwanadamu yastajil anafanya haraka anaenda kwa watu wa rukya wanamfanyia rukya lakini wapi mujiza wa rukya haufanyi kazi mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala hajaandika shifaa kwama mtu huyu atapona muda bado mwanadamu anashindwa na subra ndugu zao katika imani anaenda kwenye maombi ya makafiri anaingia kanisani wanamfanyia kumfanyia ya yesu mwenyezimungu subhanahu wa taala anajalia shifaa inateremka yule mgonjwa anapona maradhi yameondoka mwanadamu anasema hii ndio dini sahihi anaachana na uislamu anaingia kwenye ukafiri ndugu zangu katika imani kwa sababu ya mtihani mdogo tu mtihani mdogo mtu anaachana na dini yake allahuakbar ndugu zangu katika imani mtihani itakuja kwa wingi mtihani huyu ukimalizika unakuja mtihani mwingine huyo mtihani ukimalizika unakuja mtihani mwingine kama alivyoachana asema mtume wetu muhammadin salllahalaihi wasalama mtihani inakuja mpaka <coughs> mumini anasemea kwamba hapana huyu mtihani huyu unanipeleka huyu unaniangamiza huyu mtihani hauniachi allahu akbar ndugu zangu katika imani zubair bun aadi rahimahullahu wa anhu nhu anasemea kwamba tulimondia anasi bnu malik raiahnwah tukamshtakia anasi matatizo ambayo tunayapata kutoka kwa hajaji bin yusufu athaqafi rahimahullah hawa ni matabiin wanamwendea anasi bnu maliki mmoja miongoni mwa masohaba wa mtume wetu muhammadin sallli wsalam katika masohaba ambao walichelewa kufa waliishi umri mrefu akiwemo anas bn malik raiwaara sasa matabii wanamwendea anas bn malik raillahnu waardah wanamshtakia matatizo misukosuko wanaoipata kutoka kwa hajaji bin yusufu nini amewajibu anas bn malik riwara ndugu zangu katika iman أنا سمع يا قوامة أنا زبير بن عدي يا قوامة اسبروا فنيني سبرا. فإنه لا يأتي عليكم زمان إلا الذي بعده شر منه حتى تلقوا ربكم سميته inabik h wsalahaa angalia muujiza wa, wa mtumi wetu muhammadin sal llah alaihi wasalama anasi bun maliki radillahu aanhu anawambia matabii ambao hawakumwona mtumi wetu muhammadin sal llh laihi wsalama anawambia kwamba fanye ni subra fanyeni subra vumilieni zama hizi mlizonazo na zama ambazo zitazokuja kila zama zinazokuja zinakuwa ni mbaya zaidi kuliko zilizotangulia allahu akbar wlla kila zama zilizotangulia kila zama zinazokuja zinakuwa ni mbaya zaidi kuliko zilizotangulia akbar anas bn maliki radillah anhu anamwambia fudhali ya kwamba haya maneno samituhu min nabiyikum sallahu alaihi wasalam nimeyasikia kutoka kwa mtume wenu kwa nabii muhammadin salh wasalam anasema haya maneno ndugu zangu katika imani angalia zama tulizonazo ndugu zangu katika imani na zama za mababu ni tofauti wazee ambao mwenyezi mungu bado wamewapa umri mrefu mbre wana uwezo wa kuongea wakiona dunia namna ilivyo mambo ambayo yanafanyika wanasema ya kwamba zama zetu haya mambo haya allahu akbar <laughs> wanasema haya mambo haya zamani zama zetu haya kuepo, haya mambo Hey, wlla hayakuwepo kabisa zama zinazokuja zinakuwa ni mbaya kuliko zile, zanyuma. zile zanyuma za nyuma zile za nyuma zinakuwa na unafuu allahu llahkb angalia zama tulizonazo ndugu zangu katika imani mfano mdogo angalia wanawake namna wanavyotembea barabarani mwanamke la ilaha illallah anatoka nyumbani kwake amevaa nguo unashangaa huyu haya mavazi anayovaa anajua kama anatembea barabarani kuna watu wanamwona au anadhani yupo nyumbani kwake anataka kulala wengine wallahi ni hatari ndugu zangu katika imani yale mavazi wanawake mavazi ya kulalia yale zile nguo za kulalia ndio anapita nazo barabarani kila kitu kinaonekana stahfirllah safillafirullah ndugu zangu katika imani angalia muujiza wa mtume salllahu alaihi wasalam inafikia mwanamke anatembea barabarani akiangusha kalamu iokota ile kalam inakuwa ni tabu anaanza kuangalia mashariki magharibi kusini kaskazini anaangalia mashariki magharibi kusini kaskazini kama kuna mtu anamwona kama hakuna mtu ndio anainama anajua akiinama siri zote zinaonekana la haula wala w illa billah tunaelekea wapi ndugu zangu katika ila mujiza wa mtume asa ya kwamba patakuja kutokea mitihani mbalimbali mbali. na ndio tunaishi katika zama za mitihani mwenyezi mungu atuepushe na mitihani mwenyezi mungu atupe kila la heri mwenyezimungu atuepushe na kila shari mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mungu atufufue siku ya kiama tukiwa nyuma ya mtume wetu muhamadi slwasaa ndugu zangu katika imani tutakutana tena katika kipindi kingine tukielezea هاني آخر زماني كما لفوشاك <سؤال> سيما امتوميتو محمد صلى الله عليه وسلم نسيم سبحانك اللهم بحمدك أشهد أن لا إله <سؤال> إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة أما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته