kwa amuongoze mama yake na abahuraira الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن والا أما بعد إخواني في الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون دقوزان كإيمان إيمان بعدكم شكور الله سبحانه وتعالى نكم تكير رحمة آمانك ونغزوات نبي محمد صلى الله عليه وسلم pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaefuata mwenendo wake mpaka siku ya iama tunamwomba allah subhanahu wataala atujaalie nasi tuo miongoni mwa hao ndugu zangu katika iman kuhusieni pamoja na kuihusia na nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na myujiza aliyoifanya mtume wetu muhammadin sahl wasalam ndugu zango katika imani katika myujiza ambayo mtum wetu muhammadin salwasalam aliacha anaisema na imetokea katika zama tulizo nazo ni myujiza ikiangalia katika hadithi ambayo ikaipokea limamu lbukhari hadithi ya sahaba mtukufu anaitwa ni sahibu siri rasul sall wsalam hudhaifata ibnulyaman raillah anhuma hudhaifa rdlhnhuma ndugu za katika imani katika miujiza ya maneno ya mtume sallahualah wasalama ambayo ahudhaifa alimuuliza, alimuuliza mtume saasaam na mtume akasema hayo maneno nazama tulizo nazo ndugu zangu katika imani hayo maneno aliyoasema mtume ssalama miaka l1 4n iliyopita na zaidi leo hii yamediiika ndugu zangu katika an katika maneno hayo hudhaifa railah nhu anasema ya kwamba katika hadithi ndefu ya kwamba kana lnasu yasaluna rasul llahi sal l wsala ani lkhairi wa kuntu aslhu an shari makhafatan an yudrikani watu masohaba wenzangu walikuwa wanamuuliza mtume muhammadin sallah li wasalam <coughs> kuhusiana na mambo ya kheri kwamba mtume ni jambo gani ambalo nikifanya watu watanipenda na mwenyezi mungu watanipenda mtume ssa anatoa majibu ni jambo gani ambalo nikilifanya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala atanifutia madhambi yangu mtume tumeanatoa majebu ya rasul llah ni jambo gani ambalo nikilifanya mwenyezi mungu subhanahu wataala ataniingiza peponi sasa hudhaifa rlwa anasema ya kwamba watu walikuwa wanamuuliza mtume muhammadin sall wsalama kuhusiana na mambo ya kheri lakini mimi hudhaifa nilikuwa namuuliza mtume salallahu alaihi wasalama kuhusiana na mambo ya shari kwa sababu gani ili yasije yakanifika mambo hayo niwe na tahadhari ya kwamba jambo fulani halifai jambo fulani ni baya jambo fulani limekatazwa sasa ndugu zako katika imani angalia mujiza wa mtume muhammadin sawsaa katika hadithi ya hudhaifata bnulyaman yale ambayo alieelezwa na mtume swsalam ndiyo zama tulizo nazo wallahi amedhihirika ndugu zangu katika imani iman ka amesema kweli mtume wa mwenyezi mungu rehma na amani za allah zimwendee ndugu zangu katika imani hudhaifa radiallahu anhu akamwambia mtume salma ya kwamba e mtume mwenyezi mungu sisi tulikuwa katika jahilia tulikuwa katika shari mkubwa alikuwa na mla mdogo kwa maana mwenye nguvu ndio mwenye haki tunayaabudia masanamu tunamshirikisha allah subhanahu wataala sasa mwenyezi mungu ya rasulllah amekupa utume amekuleta duniani Asa, ile shari ile ambayo tulikuwa nayo katika ujahilia imeondoka mwenyezi mungu akatuletea mambo ya kheri mungu kauleta uislamu tunamjua allah subhanahu wa taala ni mmoja hana mshirika hakuzaa hakuzaliwa hafanani na chochote ana sifa za ukamilifu na amejiepusha na sifa za upungufu sasa hii kheri hii ikiondoka je kuna shari akbar angalia haya maneno miaka zaidi ya l1 4 mtume sala alaihi wasalam anayasema kheri hii ya uislam tunayoiona hii unafika muda fulani watu wanaenda kufanya ibada ya hija unafika muda fulani mtu anatoa zaka ya mali yake mtu mwenye chochote anamsaidia mwenzake hii kheri ya uislam je kuna siku itakuja kuondoka baada yake kuna shari mtume sharimtue seanaa kuna shari hudifa ralah anhu anaendelea namuuliza mtume saa baada ya hiyo shari je kuna kheri mtume anasema naa baada ya hiyo shari kuna heri lakini hiyo kheri itakayokuja itakuwa ndani yake kuna dahan patakuwa kuna ukungu kuna uchafu uchafu kuna pumba pumba kuna kasoro kasoro lakini ni kheri ina matatizo matatizo vurugu vurugu hudaifa railla anhu anaendelea namuuliza mtume salllahl wsalam baada y hiyo kheri hiyo ولكن دخن لك ان إي دخن ان يا رسول الله يكون لك كايمان يكون الله ان وسلم، لك ان يكون لك يا huyu uchafu uchafu kuna baadhi ya watu watakuwa wanafuata muongozo usiokuwa wa kwangu mimi nabii muhammadin salllahu alaihi wasallam wllah zama tulizonazo ndugu zangu katika imani wallahi ni zama za katari zama za katari bidaa imegeuka kuwa sunna ndugu zangu katika imani akionekana mtu wa sunna sehemu aoneanaonekana kapitwa na wakati yani ni bonge la fara halina mpango ndio mwanasuna huyo mtu wa bidaa ndio anaheshimiwa anapewa nafasi la ilha illallah ndugu zangu katka inaonekana mwanamke wa kiislamu akijistiri akivaa jilbabu akivaa hijabu akivaa niqabu akivaa ninji akijistiri akipita baadhi ya sehemu anaonekana ni mtu wa ajabu watu wanatoka ndani ya majumba na nedowanamwangalia nale mtu mi- alivyovaa la ilaha il mavazi ya kiislamu watu wanashangaa lakini mwanamke ambaye msichana ambaye anapita barabarani amevaa vimini mapaja nje matiti nje kiuno nje nguo za ndani zaonekana watu wanaona ni jambo la kawaida ndio mutahadhira huyu ndio anaenda na wakati la haula wala laala illa billah ndugu zangu katika imani mtume sallal wsalam anamwambia hudhaifa ya kwamba watu watafuata mwongozo usiokuwa wa kwangu mtaona hayo mambo na vile vile mtakanusha mtasema angalieni haya mambo yanayofanywa angalieni mambo yanayofanywa na ummati muhammadin salllahu laihi wasalama katika dini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani hudhaifa anaendelea namuuliza mtume salallahu alaihi wasalama akamwambia ya kwamba hiyo kheri hiyo ambaye ndani yake kuna dahan kuna ukungu ukungu uchafu uchafu je baadaya hiyo kheri kuna shari mtume sallasaa asema naam kuna shari duatun ala abewabi jahannama man ajabahum ilaiha kadhafuhu fiha watakuja kutokea watu walinganiaji lakini wamesimama katika milango ya moto wa jahannama yeyote ambaye atakayewaitika maneno yao basi watamtupa ndani ya moto wa jahannama watu tena akasema ni duatu madai walinganiaji lakini ala abewabi jahannam wamesimama kwenye vizingiti vya milango ya moto wa jahanama man ajabahum ilaiha kadhafuhu fiha yeyote ambaye atakubaliana na maneno yao watakuwa wote pamoja ndani ya moto wa jahannama ndugu zangu katika imani watu wanasema mengi katika dini ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wtaal mtu ukimwambia sheria mwenyezi mungu ni kadha ni kadha ni kadha mwanamke wa kiislamu sheria mwenyezi mungu na muongozo sahihi wa mtume muhammadin l wsalam unakutaka ujistiri unapotoka nyumbani hakikisha nywele zako hazionekani wanakuja kutokea watu wanasema mwanamke inatekea we huru mwanamke asiyo anafugwafugwa mara kwa mara anafunika funyika kichwa inatakiwa kiache wazi kipate hewa nywele za mwanamke zinakaa nje wazi kila mwanamume anaziona thamani yake inashuka sheria ya mwenyezi mungu inamtaka nataka we, inakutaka wewe mwanamke wa kiislamu ujistiri usionyeshi viwiliwili vyako kwa wanamume ambao hawafai mbele yako ajnabia wanakuja kutokea watu wanasema mwanamke ntakia huru avae namna anavyotaka la ilaha illa illallah baadhi ya wanawake wanakubaliana na fikra kama hizo za kikafiri mwanamke anavaa kama mwanamume mwanamke wa kiislamu anapiga jinzi piga jinzi tena jinzi lenyewe limetiti limebana vibaya sana mwilini wengine unapiga na mkanda nje mwanamke huyo la uh, la ilaha illa la ilaha illallah sio mafa haya ndugu zan katika imani huu ni mswiba la wala hlwala uwata illabillamwanamke eh, anavaa nguo za ajabu, ajabu anavaa pensi mwanamke kwambia wana tuko uhuru bana mambo yakuvavaa maijabu majilibabu ah, mimi siwezi mwanamke anavaa kaushi makwapa yote nje matiti yote kifua chote kipo nje mapaje ndiyo usisemi akiinama siri zote zaonekana ndivyo wanavyotaka maadui wa kiislamu ndugu zangu katika imani sasa mwanamke anadhani ya kwamba eti anatetewa haki zake kumbe haki zake zinavunjwa mwanamke anakuwa hana thamani mtu akitaka kufanya biashara yake mtangazaji mkubwa ni mwanamke maonyesho ya biashara ni wanawake wapita pale mbele wakatika viuno mtoto wa fulani yule ana katika viuno mke wa fulani yule ana katika viuno hizi ndio mbinu za makafiri ndugu zango katika imani walan tardha anka lyahudu wala nasara hatta tattabia millatahum haya ni maneno ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ambaye ametuumba na anatujua anatuambia ya kwamba mayahudi na manaswara hawawezi wakawaridhia nyinyi waislamu mpaka mfuate mila zao hadi mfuate desturi zao ndivyo wanavyotaka ndugu zangu katika imani sasa duatun ala abewabi jahannama madai walinganiaji lakini wamesimama katika milango ya moto wa motoni wanawaita watu angalia huu mujiza wa mtume salllahu laih wasalama toka miaka hiyo anasema mpaka zama tulizo nazo wallahi utafikiri haya maneno ameyasema asubuhi yanafanya kazi yanaonekana ndugu zangu katika imani angalia mwanamke amekuwa hana thamani tena wanawake wanakuwa wanapiga kelele kwamba na wenyewe wapewe haki kama mwanamume anavyooa zaidi ya mke mmoja na vilevile mwanamke natakiwa aolewe zaidi ya mwanamume mmoja la ilaha illa allah wanawake wanapigania haki kama mwanamume anavyooa intakiwa na mwanamke aowe la haula wala quwata illa billah angalia mbinu za makafiri wanawalingania watu watu wanaitikia maneno yao watu wanasema ni kweli wanapata makundi ndugu zangu katika imani dada zangu mama zangu rejeeni kwa mungu subhanahu wataala mwachane na maneno ambayo hayana msingi wowote maneno ambayo hayatokusaidieni chochote mbele ya allah subhanahu wataala bali itakuwa ni khasara juu ya khasara ndugu zangu katika imani haya ni maneno ambayo ameyasema mtume wetu muhammadin sallahu alaihi wasallam sasa ndugu zangu katika imani baada ya mtume salllahu alaihi wasalam kumwambia hudheifa ya kwamba pat, patakuja kutokea madai walinganiaji lakini wamesimama katika vizingiti vya mlango milango ya motoni hudhefa anasema ya rasul lana ewe mtume hebu tusifie hao watu sifa zao namna gani walivyo mtume sallahlwsinjildatina wa wa wao wow, yani ni miongoni mwetu sisi wanadamu si majini kwamba watakuja wanaoalingania watu hapana min jildatina ni wanadamu wenzetu waytakallamuna bialsinatina wanazungumza kama mandibi zetu hizi wanazungumza kwa kutumia zungumza ndugu zangu katika imani angaliye mujiza wa wamtume sala allahu alaihi wasalam allahu akbar allahu akbar ni hatari ndugu zangu katika imani makundi ambayo amezungumza mtume sallahu alw salam wallahi ndio yamehihiri yamedhihiri wengine wanajitokeza ba mambo ya mithihiri. Uingine, Kambia, kusalisali hakuna mtu ambaye ana madhambi ndi nitakiwa asali we mtoto mdogo na salisali weaayo mambo ya dini utayaweza we, we, we, we kwani una madhambi gani mpaka ue unasalisali la ilaha illa lilil yani inaonekana mwenye madhambi ndio wenye kusali ni wale wenye madhambi sasa wanasali li mungu wafutie madhambi yao au mtu ana shida ndio anaenda kusali wangi okay, so ansema mimi sina shida yeyote sasa nikienda kusali sala ni maombi nitamuomba nini mungu mapesa yamejaa hamna haja ya kusali la ilaha illallah ndugu zangu katika imani turejeeni kwa allah subhanahu wataala turejeeni kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala dugu zangu katika imani baada ya mtume sallasalama kusema haya maneno huifaraiallahn akamuuliza mtume suasalm na kumwambia ya kwamba famataamuruni in, in adrakani dhalika ya rasula llah ikiwa nitafikiwa na hali kama hiyo unaniamrisha nini waniamrisha nini ya rasula llah mwanadamu akifika katika zama anafika sehemu ambayo viongozi walinganiaji wamesimama katika milango ya moto wa jehannama Wana, wanawaita watu waingie nao katika moto hao watu ukiwaona ukiwasikia wewe mwislamu yatakiwa ufanye nini pima yale maneno yao kwanza angalie yale maneno yao hapa weka qorani ya mwenyezi mungu na hapa weka hadithi sahihi za mtume sasaam halafu yale maneno ya pime, kati ya kitabu cha mwenyezi mungu na maneno sahihi ya nabii nabi muhammadin slwsalam alafu uchekeche uangalie je haya maneno ni sahihi hawa ambao wanakuambia ya kwamba kichwa wazi nywele zako wazione watu barabarani uwewe wanakwambia y kwamba matiti yako utembee nayo barabarani kila mtu ayaone na maneno ya mwenyezi mwenyezimungu yak anakwambia ujistiri pima haya maneno haya wanakuambia kwamba tembea hali ya kuwa mapaje yanaonekana mungu anakuambia vaa nguo za kujistiri na nabii muhammadin salallahu laihi wasalama nani utamfuata ndugu zangu katika imani hudhaifa raillahu anhu anamuuliza mtume salallahu laihi wasalama famata amuruni in adrakani dhalika ya rasul llah unaniamrisha nini unaniambia nini nipange mtume nipange sasa hiyo hali ikinifika mimi mimi nikiwa hai nikikutana na hali kama hiyo nifanye nini allahu akbar mtume sal wsam anamwambia hudhaifa anhu ya kwamba pamoja na kundi la shikamana na kundi la waislamu ikiwa kuna kundi la waislamu basi shikamana na hilo kundi kuwa nalo pamoja anhu anaendelea kumuuliza mtume sal wsaa asema ya rasulllah ikiwa zama hizo hilo kundi hakuna nifanye nini swsa anatoa majibu anasemea kwamba hawa walinganiaji wote ao huyo analingania huku huyo analingania huku analingania huku makundi yote hayo yaache ikiwa kama hakuna kundi la kiislamu afadhali uende kwenye mti ule mti una matawi mti una mizizi yake na, na matawi yake naenda kwenywe ule mti ushike mzizi uungate ule mzizi uungate ukaye hapo mpaka malakulmouti aji yachomoye nafsi yako ukiwa katika hiyo hali kuliko kufuatana na nayo makundi ambayo yanawaita watu waende katika katika moto wa jahannama ndugu zangu katika imani intakiwa wanawake wa kiislamu haswa kwa sababu wanawake ndiyo merswade ndiyo vyombo ndiyo chombo cha kuwavutia chaku, chaku, watu watu wawe makini mwenye biashara yake akitaka kutangaza anamtumia mwanamke yani mwanamke amekuwa ni kama nyanya kama vitunguu hana thamani yoyote ile mara anavalishwa suruali mara anavalishwa pensi mara anavalishwa skentiti mara anavalishwa kaushi mara anavalishwa sindiria peke yake mara anavalishwa chupi tu ndu anapita nayo barabarani kwa sababu gani ardhudunia sababu ya dunia tupesa tu tudogo tu mtu anaachana na mafunzo yake ya dini mtu anaachana nutaratibu wake wa sheria ya allah subhanah wataala anafata sheria za kimagharibi anafata utaratibu wa watu ambao si waislamu watu ambao wanaipiga vita dini ya allah subhanah wataala muujiza wa, wa mtumu wetu muhamadi s ndugu zao katika imani umetokea kama alivyosema allah, allah dada yangu allah allah shangazi yangu turejeeni katika dini ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala tufuateni maamrisho ya allah subhanah wataala tujiepusheni na makatazo ya allah tabaraka wataala katika imani iman mungu atupe kila laheri mungu atuepushe na kila shari mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mungu atufishe mwenyezi mungu atufufue siku ya iama tukiwa nyuma ya mtume wetu muhama s كوهاما تشاتشي من يزيمون وكيبيندا تتاكوتانا تينا كتكا كيبيندي كينا تشوكوجا سبحانك اللهم بحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة يصفون، وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته