kwa amuongoze mama yake na abahuraira بالعالمين والصلاه والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن والاه اما بعد اخواني في الله اوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون نجوزعكم في الايمان بعدكم شكور الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma na amani kiongozi wetu nabi muhammadin sllah laihi wasalam pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika iman na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika iman tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali, mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na miujiza ya mtume wetu muhammadin salallahu laihi wasallam ndugu zangu katika iman bado tupo miongoni mwa miujiza ya mtume wetu alaihi sallwsalam aliyoacha ameisema kwamba itatokea na kweli ikatokea kama alivyosema mtume salalahiwasalama katika myujiza hiyo ndugu zangu katika imani ni myujiza pale aliposema mtume alaihi salahlihiwsalama ya kwamba patakuja kutokea manabii katika ummati wangu wa uongo takriban manabii thahi hao ndugu zangu katika imani ambao aliwataja mtume salallahu alaihi wasalama nazama tulizonazo nazama zilizotangulia yanaenda yanadhihirika mmoja baada ya mmoja anaenda yanajitokeza tuliona katika zile zama za mtume salllahu alaihi wasalama alikuwepo musailamatu lkadhabe alikuwepo thulaiha alikuwepo nani alharithi bn saidi wazama aliyokuwepo siria na mwanamke ambaye na naye kadai utume allahu akbar wallahi ni zama za mwisho sajah kweo hao wote aliacha na wasema mtume salah alaihi wasalama na mmoja baada ya mmoja anaenda anajitokeza ndugu zangu katika imani katika kipindi kilichopita tuliona yule bwana ambaye anaitwa alhadith bun saidi ambaye alijitokeza katika sehemu ya dmeshi kwa sasa inaitwa siria kipindi cha nyuma kidogo kwamba yeye ni mtume yeye ni nabii lakini mwisho wake akakamatwa akafikishwa mpaka kwenye mahkama ya alkhalifa abdulmalik ibnu marwan na tuliona namna gani khalifa rahimahullah alivyofanya akawaita viongozi wa dini kwa sababu gani kwa sababu haya masala ni masala ya kiilmu mwanadamu anaposema ya kwamba yeye ni nabii haya ni mambo ambayo yanahusiana na elimu yanahusiana na aqida na imani asa akaona awaiti wanachuoni wakae na huyu mtu labda akili yake ina matatizo ndugu zangu katika imani huyu jamaa baada ya kukaa na wanachuoni akaambiwa kwamba mambo ambayo anafanya sio sahihi ni mambo ya kishaitani lakini hakujali ndugu zangu katika imani hakujali kabisa akakataa kuachana na ufalme falmena ule unabii wake wa uongo kitu gani ambacho khalifa amefanya akaamrisha alifa kwamba huyu mtu inatakiwa asulubiwe na auwawe ndugu zang katika imani baada ya huyo mtu alharith bun saidi ambaye alijitokeza akasema ya kwamba yeye ni mtume akajitokeza mtu mwingine hindia nduu zang katika imani akajitokeza mtu mwingine mwinginehindia ambaye anaitwa mirza ghulamu ahmad lqadiani na yee akadai ya kwamba ni nabii ndugu zangu katika imani na akawa anadai ya kwamba yeye atalaka lwahi min alsamaa anapokea ujumbe kutoka mbinguni kama manabii wanavyopokea ufunuo ujumbe wahi kutoka mbinguni kwa allah tabaraka wataala na yeye akawa anadai ya kwamba analetewa ufunuo ndugu zangu katika imani basi na akawa anasema ya kwamba aliletewa wahi na mwenyezi mungu ya kwamba ataishi miaka 80 huyu jamaa mirza ghulamu ahmad l qadiani akapata wafuasi watu wakamfuata ndugu zangu katika imani na ndiye kiongozi wa dhehebu la kadiani ambao wanajiita ahmadia kwamba ni nabii ndiyo mtume wao watu wanatetea hoja mbalimbali mbali, hoja ambazo zinakwenda kinyume na kitabu cha allah tabaraka wataala na mafundisho sahihi ya mtume muhamadi bila kuwa hii mada ndugu zangu katika imani ni mada ambayo inahusiana na miujiza ya mtume muhammadi wa tungelieleza itikadi za hili pote hili kundi potovu pundi lakika, kundi la kikadiani ndugu zangu katika imani namna gani lilivyoanza watu nao gani walivyolianzisha je liko na madaraja lipo na hatua ngapi ili kundi linapatikana wapi duniani kwa wingi mambo gani ambayo ili kundi linafanya lakini kwa sababu mada yetu ndugu za katika imani ni kuelezea myujiza ya mtume salllahualihi wasalama kwamba aliacha anasemea kwamba watakuja kutokea manabii katika umati wake na ikawa kama alivyosema mtume wetu muhammadin w sasa ndugu zao katika imani wanachuoni rahimahumllahu kipindi kile hawakukaa kimya wa ile sehemu katika bara la barahindi hindi ya wanachuoni wakuwa wanawakofisha watu kuhusiana na huyo mirza ghulamu ahmadu lqadiani ni muongo ni muovu anasema si kweli lakini pamoja na hivyo akapata wafuasi akapata wafuasi ndugu zangu katika imani pamoja na wafuasi hao ni kwamba wanachuoni rahimahumullahu hawakuchoka kuwabainishia watu haki ndugu zangu za katika imani katika wanachuoni ambao walikuwa ni wakali sana katika kukemea mambo yake kuna mwanachuoni mkubwa anaitwa anayetwa thanaullahi al-amru, alamru tasri rahimahullah huyu ni kana ashadu lulamau alaihi alikuwa ni mwanachuoni mkali sana dhidi ya huyu mirza ghulam ahmadu lqadiani ndugu zangu katika imani sasa ulipofika mwaka wa 2 hijri sasa katika mwaka wa kiislam huu ni mwaka wa hijrmwaka wa1na 26 huyu mirza ghulamu ahmad lqadiani akafanya tahadi na shekh thanaullah yaani sasa hapo wakaapishana waka kila mmoja akatoa kiapo chake huyu shekhu thanaullah rahimahullah anasema ya kwamba wewe ni mwongo mambo unayoyafanya si kweli wewe sio nabii wala huteremshiwi wahai sasa ndugu zangu katika imani wakakubaliana ya kwamba mtu ambaye ni mwongo basi kwa muda mfupi mwenyezi mungu amteremshie maradhi ya kolera alafu afe yeyote ambaye atakaiwahi kufa basi huyo ndio atakuwa ni mwongo basi watu wamejaa watu wamejazana pale kwenye uwanja kila mtu akasema hayo kwamba mwenyezi mungu ikiwa mimi yule meri za ghulam ghulamu ahmadu mwenyezi mungu ikiwa mimi ni mwongo mimi nini ni nini, nini. basi nakuomba niteremshie maradhi ugonjwa wa kolera unataka kufanana na kipindupindu mimi ni filia mbali vile vilevile thanaullah na vile vile, e vile, vile yakasema ndugu zangu katika imani basi wakaapishana ya kwamba wadaa llah an yaqbidha almubtilu fi hayati sahibihi wayusalitu aalaihi dau mithlu tauni kila mmoja wakaomba dua ya kwamba mwenyezi mungu yule muongo amfishe katika uhai wa mwingine na mwenyezi mungu amletee maradhi ya tauni ndugu zangu katika imani bas baada ya h ashhur h shahra baada ya miezi k na ta baada ya miezi kumi na tatu ayamu takriba na siku kumi bas baada ya miezi 1t na siku kumi huyu mirza ghulamu ahmadu lqadiani ile dua ikamfikia ile dua ikamfikia ikamwangukia yeye anaelezea mke wa baba yake kwamba maradhi yalipozidi kwa huyu mirza ghulam ahmad ulqadiani akamwita akamwamsha ilikuwa ni usiku basi akaamka akaenda mpaka kwake basi alipofika akamwambia kwamba usibtu bilkolera mimi nimepatwa na haya maradhi haya matatizo ya kolera huyu ugonjwa wa kolera umenifika mimi mke wa baba yake anasema hakuweza kuongea neno lingine tena mpaka ikawa ndio mwisho wa uhai wake akaafa katika hiyo hali ukiangalia katika kitabu kinyewetwa alqadiania cha ihsani ilahi dhahiri rahimahu rahimahullahu unakuta hizi habari kwa urefu huu ni moja miongoni mwa mujiza wa mtume wetu muhammadin sall wasalama pale aliposema ya kwamba watakuja kutokea manabiibaada ya manabii katika ummati wangu 3 na akajitokeza huyu mirza ghulamu ahmad alqadiani kama alivyosema mtume wetu muhammadin sallah alihi wasalam na huyu jamaa akafa katika hali kama hiyo ndugu zangu katika imani lakini cha ajabu baadhi ya watu wanashikamana naye wanashikamana na fikira zake kundi lake bado linaendelea ukiangalia afrika hili kundi lipo tanzania na sehemu nyingine kundi la kadiania auanajita ahmadia kwamba ndio mtume wao huyu mirza ghulamu ahmad hii imetokea kama ilivyosema mtume wetu muhammadin sw wasalma wa ndugu zangu katika imani angalia myujiza ya mtume muhammadin s wsam katika maneno anasema maneno halafu baada ya muda ima muda mfupi au muda mrefu yale maneno yanakuja yanatokea au yale mambo ambayo ameacha yanatabiri kama yatatokea kwamba zama fulani patatokea kitu fulani na ndiyo mambo ambayo yametokea ndugu zangu katika imani kama vile vilevile alivyosema mtume wetu muhammadi salalh wasalam kwa hiyo ndugu nduguzao katika imani hawa wenye kudai unabii baada ya mtume alaihi wsalama wa wataendelea atajitokeza mmoja mmoja mmoja mmoja mpaka ifikie ile idadi ambayo aliitaja mtume wetu muhammadin sallah laihi wasalama manabii thhi wa uongo au takriba wanafikia karibu na 3 na wa mwisho kabisa ataka, atakuwa ni nani atakuwa ni masihi dajal ambaye na yeye ataanza kidogo kidogo halafu atasema ya kwamba yeye ni nabii halafu atakuja anapata wafuasi mpaka atadai ya kwamba yeye ni mungu hii ndio takuwa hatua yake ya kia. mwisho hapo sasa mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahwataala atamteremsha nabiullahi isa bnu maryama alaihi ssalam atakuja atammaliza ndio mwisho wa wale watu ambao ni waongo ni waovu mwisho wao ni kuuawa ndugu zangu katika imani kifo kwa hiyo hii ni aina miongoni mwa aina ya miujiza ambayo ameacha anaisema mtume wetu muhammadin salllahalihiwasalama na vile vile ikatokea istoshi ndugu zangu katika imani katika nchi ya tanzania kuna baadhi ya watu wamejitokeza na ye mtu mmoja akajitokeza anasema na yeye ni nabii nabii la ilaha illa illallah mtu anahoja za ajabu anafanya nini watu wanakuwa na mashaitani vichwani wale mashaitwani wanawashawishi ndugu zangu katika imani inapelekea mtu anasema na tinayee ni nabii kwamba utume bado haujakatika utume haujamalizika nabii muhammadin saalawasalam sio mtume wa mwisho utume bado unaendelea mwanadamu anasema maneno kama haya kwa hiyo ni jambo ambalo ameacha analisema nabi muhammadin alaihi wasalama na litatokea mpaka ile idadi aliyohitaja mtume sawsaa itimie ikishatimia hapo sasa mambo yatakuwa yamemalizika ndugu zangu katika imani jambo lingine ndugu zangu katika imani miongoni mwa miujiza ya mtume wetu muhammadin saalawasaa ambayo ameacha anasema kama itatokea na ikatokea kweli kama alivyosema mtume salahlaii wasalaa ni abdlulamaa katika namna ya ameujiza aliyoisema mtume sal lasalama wa ni wanachuoni kuondoka na ujinga kukithiri haya ni mambo ambayo ameacha yasema mtume sallahali wsaa ukiangalia katika hadithi abi musa al ashari na abdullah bnu masudi radiallahu anhuma wamepokea kutoka kwa mtume salllahu alaihi wasalama ya kwamba anasema mtume salallahu alaihi wasalama kabla ya kusimama kiama kuna mambo hapa katikati hayo mambo ujinga utashuka utakuwepo ujinga ujinga utakithiri halafu ilmu ita, itanyanyuliwa itaondolewa sasa ilmu itapoondoka kinachobaki nini ni ujinga ndugu zangu ndio unakithiri ndio unaenea haya tuangalie zama tulizo nazo ya, aliyo yasema mtume saaha so sallam si kweli ujinga si mwingi ndugu zangu katika imani ukitaka kujua kama watu ni wajinga watu wengi hawafahamu wenye kufahamu ni wachache naenda muskitini baada ya kufika msikitini utakuta watu wanasali wamejipanga kwenye mistari aanza kufanya mtihani ndani ya muskiti kila mmoja aanze kusali tena kila kipengele anakisema kwa sauti uone maajabu ndugu zan katika imani uone vituko unashangaa kabisa mtu ana miaka thalathini mtu ana miaka arobaini mtu ana miaka hamsini lakini hajui namna ya kusali anaivuruga sala yake vibaya sana ndugu zan katika imani kwa sababu gani mujiza wa mtume wetu muhammadin sallalawasalam aliposema ya kwamba ujinga utakithiri ndugu zangu katika imani na mtu miaka hamsini hajui kufanya ibada kuuliza anashindwa kwenda kumtafuta shekhe japokuwa ni mtoto akamuuliza shekhe kwa kweli mimi nimeshakuwa mtu mzima kwa, kwa kweli mambo ya, ya kusali kwa kweli sifahamu ya ili maneno nikuwa taka unifundishe mtu anashindwa sio hasara hii ndugu zangu katika imani mtu anaona aibu kwenye mambo ya dini lakini mambo ya upuzi upuzia mtu ajali ana aibu yoyote ndugu zangu katika imani na kama alivyosema amirulmuminina umar bnlkhatabi radillahu anhu ya kwamba mwenye kuwa na sifa mbili huyu kila siku atakuwa ni mjinga na kama hatobadilika atakufa katika hiyo hali sifa mbele jambo la kwanza mtu ambaye yuko na kibri mtu ambaye anajiona mtu ambaye anajivuna huyu awezi akawa huyu awezi akasoma kwa sababu gani kwa sababu ile nafsi yake ile inajiona inajitukuza inajinyanyua hali ya kuwa hana lolote katika elimu ah, mimi nende nisome kwaaka katoto mimi nende, nende kale kale kale kashehe kale nd nende, nende nikaulize kale siwezi ile ni jambo la kwanza jambo la pili mtu kuona aibu haya ni mafa makubwa ndugu zangu katika imani intakiwa tubadilike mwislamu badilika angalia masahaba wa mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama namnagani alivyokuwa wakiishi pamoja na mtume salallahu alaihi wasalama wanamuuliza mambo mtu hajui kitu anafunga safari anaenda mpaka kwa mtume salllahu alaihi wasalam anasema ya rasulllah mimi nimekuja nauliza kitu fulani kinafaa hakifai mtume sasalam anampa majibu kama ni jambo la kufanya yule mtu anafanya kama ni jambo la kuacha mtu anaacha mtu haoni ahibu kwenda kuuliza ndugu zangu katika imani ujinga tena ni ule ambao wanaita ni kwamba ni jahlu murakabu yaani ni ujinga ambao ndani yake kuna upumbavu mtu hajui kitu alafu anaona aibu kuuliza na wala hajihusishi hata Sa, mtu anazidi katika ile hali yeye anadhani ya kwamba anafanya mambo mazuri ibada zinavurugwa vibaya sana ndugu za katika imani mtu hajui kile anachokifanya ndani ya sala yake kwa sababu gani kwa sababu ya kuona aibu hataki kuuliza sasa mujiza wa mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama ameseme kwamba ujinga utakuwepo ujinga utakuwepo ndugu zan katika imani na elimu itaondoka ndio zama tulizonazo mwanadamu hajui dini yake lakini ukimuuliza mambo mengine yote anayafahamu bila wasiwasi anayafahamu bila wasiwasi ndugu zangu katika imani haya ni mafa makubwa sasa so mwana mwanadamu nitakiwa urejee sasa nyuma ujifundishe dini yako mambo ambayo hayakuhusu wachana nayo hayatukusaidia chochote hayo mambo ndugu yangu muislamu jiepushi na hayo mambo rejea kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala usiwi mjinga ukawa umeingia katika huu muji wa mtume wetu wa alihi wasalam mbto atakuwa ni wajinga ya hatari vile akasema vile mtume sala llahu alaihi wasallama kiama akitosimama mpaka vifo viwe vingi na ni kweli kila siku ukisikiliza taarifa ya habari ima kwenye televishen au ya kwenye redio unasikia nchi fulani, fu- fulani nchi fulani watu fulani wamekufa nchi fulani watu fulani wameuawa nchi fulani kuna mambo fulani yametokea hawa wamepigwa yani kila siku watu wanakufa dhulman watu wanadhulumiwa tu damu zinamwagika ndugu zangu katika imani haya ni mambo ambayo mtume wetu muhammadin sallwasaam amiacha anayesema na katika muujiza wake yakatokea vile vile kama alivyosema mtume wetu alaihi uha dugu zangu katika imani hii ni hadithi ambayo kaipokea abuhari katika yake kwa kweli mujiza ya mtume ni mingi katika maneno ndugu atia mani kwa ya machache mwenyezi mungu atupe kila laheri mwenyezi mungu atuepeshe na kila shari mwenyezi mungu atufishe waislamu mwenyezi mungu atufufue siku ya kiyama tukiwa nyuma ya mtumuwetu muhammadin ws tutakutana tena katika kipindi kingine kuelezea myujiza ya, ya mtumuwetu muhammadin ws nasema subhanaka allahuma bihamdik ashhadu an la ilaha ila anta astaghfiruka wa atubu ilaik subhana rabbika rabilizati ama yasifun wasalamun la lmursalin والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته