kwa amuongoze mama yake na abahuraira والسلام على رسول الله محمد بن عبد الله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد دقزانك قتك إيمان بعدكم شكور الله سبحانه وتعالى نكم تكيا رحمة نامان كيون نبي محمد صلى الله عليه وسلم فمجن أهل زاكي نما واكي na waislamu wote kwa ujumla watakayefuata mwenendo wake mpaka siku ya kiama ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani tunaendelea na kipindi chetu cha dini kipindi ambacho tunakumbushana mambo mbalimbali mbali. mambo ambayo yanahusiana na dini yetu ya kiislamu na haswa katika masala ambayo yanahusiana na, na myujiza mbalimbali ya mtume wetu muhammadin sawa ndugu zangu katika imani katika myujiza ambayo ameacha anaifanya mtume sasam myujiza katika maneno kama tulivyokumbushana katika vipindi vilivyotangulia ya kwamba myujiza ipo aina tofauti tofauti kama ilivyokuwa miujiza ya mtume sas maji anatoka kwenye viganja vya mikono Aa, mtume ssa anafanya mujiza chakula kidogo anakiombea dua kinawatosha watu wengi au miti inakuja inamfuata mtume ssa au ngamia anaongea na mtume alaihi salahlaihiwasalama wanyama mbalimbali hii yote ni miongoni mwa namna za myujiza sasa ndugu zangu katika imani katika aina hiyo ya myujiza kuna myujiza ya maneno mtume alaihi wasalama anasema kitu na kile kitu kinakuja kinatokea katika aina hiyo ndugu zangu katika imani tuliona katika hadithi katika kipindi kilichotangulia hadithi abi musa al ashari na abdullah bnu masudi anhuma namna alivyopokea kutoka kwa mtume sw na hadithi mfano kama hiyo kaipokea anasi bnu maliki raiahnhu waarda hadithi ambayo kaitaja alimamu lbukhari katika sahihi yake anasema nini mtume w anasema ya kwamba kwa hakika miongoni mwa alama za kiama ni elimu kunyanyuliwa ndugu zangu katika imani elimu inanyanyuliwa sasa baada ya kunyanyuliwa elimu halafu ujinga unathibiti istoshi na pombe kunyewa sana watu kunywa pombe sana na vilevile zina kudhihiri ndugu zangu katika imani kuenea Allahu akbar angalia yale ambayo alisema mtume alaihi salalwsaam ndio yote yametokea angalia huu mujiza wa mtume alaihi sawaa maneno yake utafikiri ameyasema juzi au wiki iliyopita sasa ndiyo mambo sasa yanadhihirika sasa baada ya wiki elimu imekuwa ni ndogo ujinga umekuwa ni mwingi mmoja anamuuliza mtoto wake wakati wa kufanya ibada wakati ameweka kichwa chake chini katika sijida baba anamuuliza mtoto huwa unasema maneno gani mtoto wanajibu anamwambia baba yake ya kwamba nikiweka kichwa chini mimi huwa nasema ani hivi ndio maneno haya anayasema katika sijida baba anamuuliza mtoto aya maneno umeatua wapi anasema nili siku moja nilisali pembeni ya mtu nikasikia na yeye anasema hivi na mimi ndo nikawa ninafanya hivy angalia huyu ujinga ndugu zangu katika imani namna ulipofikia hii ni hatari ndugu zangu katika imani sasa inatakiwa watu wasome dini yao lakini angalia mambo ya dini mtu hajui mambo ya upuuzi mtu humdanganyi anayejua kuanzia a e, mpaka zi kuanzia alifu mpaka yee wasalamu yote mtu anajua angalia zama tulizonazo ndugu zangu katika imani zama za balaa ya mipira mambo ya mechi ndugu zangu katika imani mtu anajua siku fulani tarehe fulani mwezi fulani saa fulani kuna mechi fulani itacheza na mechi fulani katika uwanja fulani katika nchi fulani angalia hii hali ndugu zangu katika imani ndio waislamu walipofikia hivi kujishughulisha na mambo ambayo hayawahusu aya ni maafa maafa ndugu zangu katika imani istoshi wale wachezaji wale waislamu wanawajua mtu muislamu kawahifadhi kichwani timu fulani mchezaji fulani na fulani na fulani na fulani Anate, anataje timu zima majina yao fulani anacheza namba fulani fulani anacheza namba fulani fulani ndio golkipa na daka fulani ndio takuwa namba tano pale beki fulani itakuwa ni hivi mwislam istoshi mpaka mshahara ambao wanapokea huko ulaya huko mwanadamu anajua mwislamu amehifadhi kwamba fulani mchezaji fulani kwenye timu fulani yee anapokea kwa mwezi euro kadhaa mtu anajua mchezaji fulani amenunuliwa kutoka kwenye timu fulani amenunuliwa na timu fulani na amenunuliwa euro kadhaa mwislamu anajua anafuatilia habari tena anahifadhi lakini mwambie nisomee ul huwa llahu ahade nisomee alhamdu mtu hajoi nitajie majina ya watoto wa mtume wetu muhammadin sallah laihi wasalama mtu hajoi mwambie mtume wetu muhammadin sasalam alikuwa na watoto wangapi mwislam hajoe lakini hao wachezaji atimu za ulaya wallahi mwislamu amewaweka kichwani siomaafa haya ndugu nduuza usio kuna ujinga zaidi ya huyu kuna ujinga zaidi ya huyu ndugu zangu katika imani mtu ajui mambo yake anajua mambo ya watu wengine aya ni maafa ndugu zangu katika imani maafa maafa maafa maafa allahu akbar ndi anasema mtume aaa salama yurfallmwayhbita elimu inanyanyuliwa na ujinga ndio utakuwa una kithiri mtu anatembea barabarani ni boya boya ni boksi hajui chochote katika dini yake lakini mambo ya kisheitani mambo ya kipuuzi yote anayajua nyimbo amehifadhi zaidi ya nyimbo kumi kuanzia mwanzo mpaka mwisho taarabu mtu kahifadhi lakini kul audhu birabi lnasi mtu hajui kul audhu birabi lfalaki mtu hajui ukimwambia hebu nitajie dua ya kuingia chooni mtu hajui nitajie dua ya kutoka chooni mtu hajui nitajie dua ya kutoka nyumbani mtu hajui nitajie dua ya kupanda gari mtu hajui nitajie dua ya kula mtu hajui nitajie dua ya kumaliza kula mtu hajui katika uislamu wako kumebaki nini nitajie dua ya kuvaa nguo mpya mtu hajue nitajie dua unapotaka kukutana na mke wako intakiwa useme dua gani mtu hajui hii siyo hasara ndugu zangu katika imani sasa, na vijana wanalelewa katika hii hali ya kupenda mechi kupenda mipira kupenda mambo ambayo hayawasaidii chochote mbele ya mwenyezi mungu hapa duniani wala kaburini wala keshw yakhera bali ni khasara juu ya khasara juu ya khasara wewe mzazi ukiacha mtoto ambaye kazi yake ni mechi tumipira tukufuatilia mipira ya nje kuhifadhi majina ucheza mpira sijui tim fulani huko ulaya haimsaidii chochote unafikiri ukifa we mzazi huyu mtoto atapata nafasi ya kukuombea dua mbele ya allah tabaraka wataala itakua ni upuuzi mtupo ndugu zangu katika imani na akasema mtume salllahl wasalama wayushrabu lhamru pombe zitanyiwe kwa wingi miongoni mwa dalili za kiama mujiza wa mtume salllahu laihi wasallam pombe zina kithiri angalia miji ya watu namna gani pombe zilivyokithiri ndugu zangu katika imani zimekuwa ni kwa wingi sio tena eti mtu anakunywa pombe anajificha eti anaona aibu hapana imekuwa ni dhahir mabaya yanatengenezwa viti vinawekwa barabara. barabarani barabarani sio ndani barabarani pombe zinauzwa madukani watu wanakunywa pombe barabarani mtu anakunywa pombe ipo anaendesha gari aba ambayo miacha anasema mtume salallahu alaihi wasallam pombe zinapewa majina aina tofauti tofauti pombe zinazidiana bei allahu akbar mtu akiwa na pesa basi anaona sarehe ni kunywa pombe allah anakupa pesa sasa unaona kumshukuru mungu ni kunywa pombe kilevi ndugu zangu katika imani stoshi anasema mtume salallahulaihi wasalam ya kwamba wayudhhiru zina zina itadhihiri ndugu zangu katika imani angalia magesti yamekuwa ni mengi kila mtu akipata pesa zake anitengeneza gesti gesti kwa maana ya gesti haijakatazwa katika sheria ya kiislamu gesti kwa maana ya guesti sehemu ya kulala wageni wasafiri mtu kafika sehemu usiku au yupo na mke wake kaoa wa, sasa ntaka labda aende funduku aende hotelini aende gesti alaa apae pale kwa muda wa siku tatu nini haijakatazwa lakini angalia guesti namna zinavyotengenezwa lile lengo lake limeachwa sasa imekuwa ni mambo mengine gesti imekuwa ni sehemu ya zina ndugu zangu katika imani watu wenye magesti hawajali mtu anaingia na mwanamke tu ni kutoa pesa ye shida yake ni pesa tu anaingia mle wanafanya uchafu wakimaliza wanakuja watu wanafua tena wanatandika wanakuja wengine ndika- ndio kazi hiyo zina inadhihiri ndugu zangu katika imani kama alivyoacha anasema mtume wetu muhammadin sallahalaihwasalam si ni hatari ndugu zangu katika imani hii ni moja miongoni mwa miujiza ya mtume wetu muhammadin sallahualaihi waalihi wasalam ndugu zangu katika imani kwa kweli inatakiwa turejeeni kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala angalia vile vile katika hadithi ya aba huraira railah anhu warda amepokea kutoka kwa mtume muhammadin salllah alih wasalam ya kwamba yatakarabu zaman itafikia zama yani dunia itakaribiana hivi itakuwa kitu kimoja allahu akbar yani inakaribiana hivi huku ilikuwa ni mashariki huku ni magharibi huku ni kusini huku ni kaskazini ilikuwa mtu kutoka mashariki kwenda magharibi ni miezi anapele, anachukua mpaka kufika yaani kutoka huku kuja huku mtu anachukua ni muda mrefu na kutoka kusini kwenda kaskazini vile vile mtu ni masafa lakini angalia zama tulizo nazo muda mfupi tu dunia imebaki sasa ni kama kiganja hivi ilikuwa kubwa sasa imekuwa ni kama kijiji dunia sasa kijiji kimekuwa ni kikubwa imekuwa sasa ni kama kiganja hivi cha mkono hivi dunia ndio hivyo hivi mambo ambayo ameacha yanayesema mtume sallahualahiwasallam zamani miaka mia ngapi huko ya nyuma ilikuwa hamna mambo ya mawasiliano mtu yupo mashariki mtu yuko china huko weupo tanzania upo kenya upo uganda upo burundi upo kongo unataka kuongea naye hakuna uwezekano lakini zama tulizo nazo dunia imekuwa ni karibu ni mtu tu natoa tu si mtu unaongea tu na mtu tu dunia ilivyofikia ndugu zangu katika imani hii ni miongoni mwa miujiza ambayo yamiacha anaisema mtume wetu muhammadin sallahalai wasalam ndugu zangu katika imani Istosh. akasema mtume alaihi sallaalaihwasalam ya kwamba wayankusu laamal Wayan watu kufanya kazi sasa amali itakuwa ni ndogo allahu akbar amali zitakuwa ni ndogo ndugu zangu katika imani ndogo wafanya ibada ni wachache na ni kweli piga mahisabu ambao wanamwabudu mwenyezimungu subhanahu wa taala na ambao hawamwabudu wepi ambao ni wengi wengi ni wepi utakuta ambao hamwabudu mwenyezi mungu subhanahu subhanahuwataala ndio wengi kama alivyosema mtume sallah alahiwasalam ndugu zangu katika imani akasima ya kwamba wayula sh alafu ubahili utakuwa ni mwingi ndio zama tulizonazo ubahili umekiiri umekithiri, umekithiri ubahili mtu ana mamilioni ya pesa yamejaa benki mtu ana mamilioni ya pesa hapo mfukoni anaambiwa kutoa sadaka basi anaingiza mkono mfukoni anaangalia kale ka mia tano ambako kamechokachoka yaani pesa anazisabilia ndani ya mfuko kale ambako kamechoka ndio nakakunja ndio anaenda nakatupa pale mbele akhiri zamani ndugu zangu katika imani ubakhiri umekitsiri mno kama alivyosema mtume salallahu alaihi wasallama stoshi watudhhirulfitan na mitihani kudhihiri kuwa mingi mabala misukosuko kuzidi stoshi wayakthulu lharj na vifo kuwa vingi vifo kuwa vingi ni miongoni mwa hizo dalili za kiyama ndugu zangu katika imani kama alivyo sema mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama allahu akbar ndugu zangu katika imani hadithi ambayo kaipokea imamu albukhari rahimahullahu katika sahihi yake la ilaha illallah ndugu zangu katika imani yatakiwa turejeeni kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala watu wafanye ibada na mapema mtu asijipi, asijipi matumaini ya mimi bado mimi bado hapana mtu hajui lini ataondoka ni wangapo ambayo wameshatangulia mbele ya haki ni wengi ndugu zangu katika imani kipi ambacho kitasaidia ni amalun saleh ni matendo yaliyokuwa mazuri ndugu zangu katika imani ni matendo ndugu zangu katika imani Kwayo, kwa hiyo turejeeni kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa hiyo myujiza wa, wa mtume wetu muhamadin salllahu laihi wasalama ni mujiza ambao aliacha na useme ya kwamba kwa kweli zina itadhihiri na ni kweli zina imedhihiri pombe watu watakunywa sana ni kweli pombe zinanywa sana allahu akbar ujinga utakuwa ni mwingi na ni kweli elimu itakuwa ni chache ni kweli watu kufanya mambo ya kumridhisha mwenyezimungu subhanah wataala atakuwa ni wachache ni kweli vile vile alivyosema mtume ndio hivyo hivyo imetokea hakuna tofauti hata kidogo kwa hiyo allah allah allah allah ndugu zangu katika imani turejeeni kwa mwenyezi mungu tabaraka wataala kwa hiyo maneno ya mtume sawsa ni sahihi ndugu zangu katika imani muujiza wake umedhihiri vile vilevile alivyosema ndiyo hivyo hivyo imetokea ndugu zangu katika imani wanachuoni rahimahumullahu wakaelezea namna ya ku, kondolewa. elimu ku kuondolewa elimu kuondolewa ndugu zangu katika imani kuna namna nyingi mtu ni msomi lakini ile elimu aliyokuwa nayo wala haifanyii kazi huku ni kuondoka elimu na vile vile madhambi madhambi ya kizidi ndugu zangu katika imani ni sababu mtu anakuwa na elimu na anafanya madhambi sasa kwa sababu ya madhambi kuwa mengi ile elimu wala haifanyi kazi yoyote hii ni namna vile vile ya kuondoka elimu ndugu zangu katika imani allahu akbar ni wangapi ambao wamehifadhi qurani ndugu zangu katika imani kitabu cha allah subhanahu wataala kipo kifuani lakini amali iko wapi matendo yako wapi hamna kitu hamna lolote ndugu zangu katika imani kwa hiyo namna alivyowacha anasema mtume salllahualaihi wasalama ndivyo imetokea ndugu zangu katika imani cha msingi ninini cha msingi ni kurejea kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala kurejea kwa allah tabaraka wataala hii ndiyo njia hamna njia nyingine ndugu zangu katika imani ukitaka uokoke ufaulu ni kurejea kwa allah subhanahu wataala basi hakuna njia nyingine turejeeni kwa mwenyezi mungu ndugu zangu katika imani tuseme- tusomeni dini yetu tuachane na mambo ambayo hayatufai mambo ambayo hayana maana nasi ndugu zangu katika imani tuachani nayo na tuwachani nayo na mambo ndugu zangu katika imani wanachuoni mashallah japokuwa ni wachache lakini wapo tuwafuate tuende tusome dini yetu funga safari nenda ukamuulize shekhe swali lako so, kitu ambacho kinakutatiza ndani ya dini enda ukamuulize ndugu zangu katika imani au sim. Una, nabayake, unampigia simu unatafuta namba yake unampigia simu shekhe nawambia shekhe ni mimi fulani na, nauliza kitu fulani kinanisumbua wanawake nitakiwa muulizi sana mambo ya dini sababu gani kwa sababu nyinyi ndio wengi mnakosea mpigia simu namwambia shekhe mimi samani shekhe ni mimi fulani shmi na matatizo labda mimi kila mwezi kawaida yangu ni siku tatu sasa lakini huu mwezi unaona imezidi imekuwa ni siku kumi na tano sasa sijui nifanye nini shekhe unauliza unapata nini unapata majibu ambayo ni sahihi kwa hiyo ndugu zangu katika imani tusomeni dini yetu siko wanawake pekee yao hata kwa watu wazima vile vile watu wengi dini hawajui ndugu zangu katika imani wengi dini hawajui kama ilivyotangulia kusema ukitaka kujua kama watu hawajui dini yao waulize masala ya sala tu basi sala tu mwambie akufanyie ibadhi ya sala na matendo na maneno kila kipengele anakisema maneno yake akienda kwenye rukuu anasema hivi kwenye sijida anasema hivi kwenye tahiyatu anasema hivi alafu umsikilize huyo utumbwu ambayo atakaoweka hapo nakuwa ni aibu ndugu zangu katika imani kwa hiyo ndugu zangu katika imani rejeni kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala tusomeni dini yetu ndugu zangu katika imani hii ndiyo njia ndiyo njia pekee ambayo itatusaidia hapa duniani katika huu hai tulionao tajiri usishughuliki sana na mali zako ukasahau kuisoma dini yako ukawa unakusanya haki za watu unakula tu usifikiri ya kwamba hayo mapesa ulionayo yote ni tajiri, ya kwako hapana tajiri fahamu ya kwamba hayo mapesa ulionayo ndani yake kuna haki za watu kuna haki za maskini humo kuna haki za mafakiri humo kuna haki za mayatima humo kuna haki za wajane humo sasa mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala haki zao amezipitishia kwako utayajuaje haya bila kusoma utayajuaje haya bila kukaa kwenye madarasa kusikiliza mawaidha sasa wenye haki ntikiwa unawapa haki zao unawapa haki zao ili si unafanya dhulma bila kujijua ndugu zangu katika imani kwa kweli inatakiwa turejeeni kwa mwenyezimungu subhanah wa taala mujiza wa mtume wetu muhammadin sallahu laih wasalama alivyoseme ya kwamba zina itadhihiri ujinga utakithiri elimu itakuwa ni ndogo pombe zitanywa kwa wingi kwa kweli ndiyo hali tulio nayo ndio zama tulizo nazo ule muujiza wa mtume salasalam umekuwa ni kweli ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu atupe kila la kheri mwenyezi mungu atuopishe na kila shari mwenyezi mungu atusamee madhambi yetu mwenyezi mungu atufishe aliyokuwa ni waislamu mwenyezi mungu atufufue siku ya kiama tukiwa nyuma ya mtume wetu muhamadin alaihi wasalama ndugu zangu katika imani نسيما سبحانك اللهم وبحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك سبحان ربك رب العزة أما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته